Jump to content

- - - - -

แฟนคลับเบอร์17 เค้าถาม แดง กับ ฟ้า ใครกันสะตอเบอรี่

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 abacus

abacus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:37

Drama-addict ได้แชร์ รูปภาพ ของ หมาดำ ตัวผู้ ใจดี
เบื่อมั้ยครับพ่อแม่พี่น้องกับกีฬาสีที่สาดโคลนใส่กันไปมา
ถ้าเบื่ออย่าลืมเลือกเบอร์ 17 สุหฤท สยามวาลาเด้ออออออออออ
ใครตอแหล ใครดัก ใครโดนดัก ดักทำใหม ใครรู้บอกกูที

https://www.facebook.com/DramaAdd

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:41

เห็นชัดๆว่าฝั่งแดงเอารูปของฝั่งเหลืองมาใช้ แล้วคิดหาวิธีแก้เกมนะ

ตอบตัวเองแล้วกันว่าใครตอแหล

gladiator 1.jpg

#3 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:46

ถ้าจะมาเก็บจริง  ขอชมเชยเลยครับ ว่านายกล้ามาก .......ไปกินดีหมี หัวใจเสือมาจากไหนถึงได้กล้าขนาดนั้น  :lol:  :lol:  :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#4 abacus

abacus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:49

ถ้าจะมาเก็บจริง  ขอชมเชยเลยครับ ว่านายกล้ามาก .......ไปกินดีหมี หัวใจเสือมาจากไหนถึงได้กล้าขนาดนั้น  :lol:  :lol:  :lol:

เขาเห็นโพล คุณชายนำทุกสำนักมั้งครับ เลยทำผลงานให้เข้าตา 

#5 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:52

เมื่อไหร่มึงจะข้ามสีเหลืองซักที

ปชป.เค้าสีฟ้า

โอเค้ เข้าใจมั้ย เขียนให้ไม่เกินสามบรรทัดแล้วนะ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#6 ryukendo

ryukendo

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:53

เขาเห็นโพล คุณชายนำทุกสำนักมั้งครับ เลยทำผลงานให้เข้าตา 

เค้ายังไม่รู้จักสีสันประชาธิปไตยนะสิ ถ้าลงข่าวแบบนี้ต้องโดนสีสันประชาธิปไตยไปแล้วครับ ไม่เหลือหรอก ..........มีไหมครับข่าวสีสันประชาธิปไตยแบบนั้นหรือว่าได้ดิบได้ดีได้เลื่อนตำแหน่งไปแล้ว  ^_^

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#7 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:09

อย่างนี้แหล่ะถึงไม่ชอบเบอร์ 17 กองเชียร์เขาเหมือนพวกทอแตลที่ชอบมองเสื้อสีโน้นสีนี้ด้วยหางตา แล้วบอกว่ากรูเหนือกว่า แต่ความจริงก็พอกันแหล่ะ

#8 idecon

idecon

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:36

อย่าเอาป้ายหาเสียงไปติดที่โคนขาของผู้สมัคร พท

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:51

มันเป็นระเบียบของทาง กกต และ กทม.ของใครก็โดนทั้งนั้น...

วันที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2554 เวลา 19:15:33 น.

***ข่าวเก่านะครับ แต่เอามาให้ดูมันก็กฎเดียวกัน***

นายธีระชน มโนมัยพิบูลย์ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) กล่าววันที่ 20 พฤษภาคมถึงการติดตั้งป้ายหาเสียงในเขตพื้นที่ กทม. ว่า ได้มอบนโยบาย การติดตั้งป้ายหาเสียงไปยังสำนักเทศกิจแล้ว ทั้งนี้ กทม.ได้ออกประกาศการติดตั้งป้ายหาเสียงตามที่คณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) กำหนด โดยพื้นที่ที่ห้ามติดตั้งป้ายหาเสียง ได้แก่ เกาะกลางถนน เสาไฟฟ้า สะพานลอย ตู้โทรศัพท์ ตู้ไปรษณีย์ ทางขึ้นสะพานลอย และกำแพงสถานที่ราชการ

"ได้กำชับสำนักเทศกิจว่า หากพบป้ายติดตั้งบริเวณที่ห้ามติดตั้ง เจ้าหน้าที่เทศกิจสามารถถอดถอนป้ายได้ทันที โดยไม่ต้องแจ้งเจ้าของป้าย ไม่ว่าจะเป็นของพรรคการเมืองใดก็ตาม อย่างไรก็ตาม สำหรับป้ายที่มีข้อความ รูปภาพที่ไม่เหมาะสมนั้น กทม.จะแจ้งไปยัง กกต.ให้พิจารณาวินิจฉัยการถอดถอนป้าย ขณะเดียวกันยังได้สั่งการเรื่องการใช้เครื่องกระจายเสียงเพื่อออกหาเสียงของ พรรคการเมืองต่างๆ โดยพื้นที่ที่ต้องงดใช้เครื่องกระจายเสียง ได้แก่ พื้นที่พระราชฐาน โรงพยาบาล สถานศึกษา เป็นต้น"

Edited by คนกรุงธน, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:53.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:55

*
POPULAR

ไม่รู้ว่า ฝั่งไหนสตรอเบอรี่ เพราะไม่เห็นตอนสุดท้าย แต่ที่เห็นๆ คือคนที่บอกว่าเป็นแฟนคลับเบอร์ 17 นั่นแหละสตรอเบอรี่ เพราะพยายามจะดิสเครดิตทั้งสองฝั่ง 

#11 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:06

เริ่มปรี๊ดแตกละ

เป็นไรครับ ไม่มีผลงานอะไรครับ หรือไม่มีได้มีความรู้อะไรเลย

เล่นกล้องดัมมี่ เหมือนพวกกากแดงเล่น ทั้งๆดีก็บอกให้ดู Tor ว่ามีการสั่งซื้อแบบถูกต้องจริงๆ ไม่ต่างกันพวกละอ่อนการเมือง เล่นเอากระแสไม่รู้จักหาความรู้จริงๆจังๆๆเลย

เอาง่ายๆ ผลงานนะ มีอยู่แล้ว

ทั้ง BTS ส่วนต่อขยาย เส้น แบริ่ง เส้น ธนบุรี ถ้าไม่ใช่ ปชป. ตอนนี้ก็ยังไม่มีใช้หรอก

BRT ก็ดีมากมาย ดึงคนใช้รถประจำทาง

พวกนี้กากพอๆ กับเสื้อแดงอีกให้เค้าจูงจมูก พูดแล้วเครียดนะ พวกละอ่อน แล้ว คิดว่าตัวเองเทพ เท่ มีความรู้ ไม่ต่างกับพวกกบในกะลาเลยมั้ง

เลือกชูวิทย์เข้าไปเป็นไงบ้าง ทำไรได้มั้ง - -

โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#12 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:11

มันเป็นระเบียบของทาง กกต และ กทม.ของใครก็โดนทั้งนั้น...

วันที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2554 เวลา 19:15:33 น.

***ข่าวเก่านะครับ แต่เอามาให้ดูมันก็กฎเดียวกัน***

นายธีระชน มโนมัยพิบูลย์ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) กล่าววันที่ 20 พฤษภาคมถึงการติดตั้งป้ายหาเสียงในเขตพื้นที่ กทม. ว่า ได้มอบนโยบาย การติดตั้งป้ายหาเสียงไปยังสำนักเทศกิจแล้ว ทั้งนี้ กทม.ได้ออกประกาศการติดตั้งป้ายหาเสียงตามที่คณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) กำหนด โดยพื้นที่ที่ห้ามติดตั้งป้ายหาเสียง ได้แก่ เกาะกลางถนน เสาไฟฟ้า สะพานลอย ตู้โทรศัพท์ ตู้ไปรษณีย์ ทางขึ้นสะพานลอย และกำแพงสถานที่ราชการ

"ได้กำชับสำนักเทศกิจว่า หากพบป้ายติดตั้งบริเวณที่ห้ามติดตั้ง เจ้าหน้าที่เทศกิจสามารถถอดถอนป้ายได้ทันที โดยไม่ต้องแจ้งเจ้าของป้าย ไม่ว่าจะเป็นของพรรคการเมืองใดก็ตาม อย่างไรก็ตาม สำหรับป้ายที่มีข้อความ รูปภาพที่ไม่เหมาะสมนั้น กทม.จะแจ้งไปยัง กกต.ให้พิจารณาวินิจฉัยการถอดถอนป้าย ขณะเดียวกันยังได้สั่งการเรื่องการใช้เครื่องกระจายเสียงเพื่อออกหาเสียงของ พรรคการเมืองต่างๆ โดยพื้นที่ที่ต้องงดใช้เครื่องกระจายเสียง ได้แก่ พื้นที่พระราชฐาน โรงพยาบาล สถานศึกษา เป็นต้น"

อยากรู้เหมือนกันครับ พวกป้ายที่ติดขวางมุมมองเวลารถออกจากซอย อย่างนี้เค้าห้ามติดด้วยหรือไม่ครับ

เช่นรถออกจากซอย จะเลี้ยวซ้ายเข้าถนนใหญ่ แต่ป้ายดันติดขวาตรงปากซอย ทำให้มองรถทางหลักลำบากมาก

ต้องค่อย ๆ กระดึ๊บ ๆ อันนี้ไม่ใช่แค่ป้ายหาเสียงเท่านั้น ป้ายรณรงค์ไม่ขับรถเร็วไม่ฝ่าไฟแดง บลาบลาบลา ก็เจอ

ผมว่ามันอันตรายมากเวลาขับกลางคืน หากเป็นมอเตอร์ไซค์(ถนนใหญ่)มาเร็ว มีแฉลบแน่ ๆ 

#13 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:36

^_^ พรุ่งนี้ใครผ่านหน้าจามจุรีสแควร์ก็ถ่ายรูปมาแค่นั้นเอง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#14 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:46

เสียเงินแค่ห้าหมื่น ได้โปรโมทตัวเองขนาดนี้ หาได้ที่หนายยย..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#15 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:52

ถามหน่อย เบอร์ 17 นี่ใครหรือฟะ ?

ไม่รู้จริงๆ

#16 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:08

ถามหน่อย เบอร์ 17 นี่ใครหรือฟะ ?

ไม่รู้จริงๆ

ถ้าเป็นแฟนแมนยู จะตอบว่า หลุยส์ นานี่ ครับ

#17 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:25

ผมว่าเขามาเก็บป้ายนะ อาจจะติดในที่ที่ไม่เหมาะสม หรือ เหตุผลอื่นอะไรก็แล้วแต่ ดูสภาพเทศกิจในรูปแล้วไม่เห็นมีพวกมาช่วยติดเลย อุปกรณ์อะไรก็ไม่มี ในกระบะก็มีอยู่ป้ายนึง ทั้งหมดนี้ทำให้เชื่อว่า น่าจะมาเก็บ มากกว่ามาติดครับ (ความเห็นส่วนตัว)

#18 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:17

เสื้อแดง เพราะปกติ พวกมันก็ตอแหล 3 เวลาอยู่แล้ว

---------------------------------------

#19 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:23

Drama-addict ได้แชร์ รูปภาพ ของ หมาดำ ตัวผู้ ใจดี
เบื่อมั้ยครับพ่อแม่พี่น้องกับกีฬาสีที่สาดโคลนใส่กันไปมา
ถ้าเบื่ออย่าลืมเลือกเบอร์ 17 สุหฤท สยามวาลาเด้ออออออออออ
ใครตอแหล ใครดัก ใครโดนดัก ดักทำใหม ใครรู้บอกกูที

https://www.facebook.com/DramaAdd

ตั้งกระทู้ แดง-ฟ้า

แต่เอารูปมา เหลือง-แดง

ตกลงเอ็งจะโง่ไปถึงไหนกันวะ

#20 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:42

ผมว่าเขามาเก็บป้ายนะ อาจจะติดในที่ที่ไม่เหมาะสม หรือ เหตุผลอื่นอะไรก็แล้วแต่ ดูสภาพเทศกิจในรูปแล้วไม่เห็นมีพวกมาช่วยติดเลย อุปกรณ์อะไรก็ไม่มี ในกระบะก็มีอยู่ป้ายนึง ทั้งหมดนี้ทำให้เชื่อว่า น่าจะมาเก็บ มากกว่ามาติดครับ (ความเห็นส่วนตัว)

ถ้าตามไปดูจริงๆมันจะมีรูปอีกเซ็ตครับ คือมีพวกเสื้อแดงที่ตามไปถ่ายรูปตรงจุดนั้นพบว่าไม่มีป้าย แล้วก็บอกว่าเทศกิจเก็บป้าย แต่จะมีรูปอีกชุดที่ป้ายมันล้มคว่ำ แล้วมีคนลากเอาหลบวางไว้หลังพุ่มไม้ เป็นที่มาของป้ายหายครับ(จะตรงตามข้ออ้างของรูปเริ่มที่บอกป้ายล้ม)

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#21 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:49

อย่างนี้แหล่ะถึงไม่ชอบเบอร์ 17 กองเชียร์เขาเหมือนพวกทอแตลที่ชอบมองเสื้อสีโน้นสีนี้ด้วยหางตา แล้วบอกว่ากรูเหนือกว่า แต่ความจริงก็พอกันแหล่ะ

หลังๆรู้สึกเริ่มทำตัวเหมือนพวกกลางกลวงโลกสวย 

ปล. สงสัยว่าอีกหน่อยจะกลายเป็นพวกกลางแอ๊บแดงเหมือนคนกลางในบอร์ดนี้รึเปล่า :huh:  :D  :D

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#22 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:37

รำคาญเหมือนกันค่ะ พวกเลือกเบอร์ 17 ชอบบอกว่า

อย่าไปฟังพวกที่ชี้นำว่า "ถ้าไม่เลือกเรา เขามาแน่"

แต่ตัวเองกลับชี้นำให้คนอื่นเลือกเบอร์ 17

ตอนแรกเราก็ชอบเบอร์ 17 นะคะ

แต่พอคิดไปคิดมาแล้ว คุณชายดูจะเป็นงานมากกว่า

เบอร์ 17 นี่ นโยบายออกแนวเพ้อๆหน่อย ทำได้จริงเท่าไรไม่รู้

ขอชื่นชมแกในฐานะศิลปินต่อไปแทนที่จะเลือกมาเป็นผู้ว่าฯดีกว่า

#23 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:53

ไอ้นี่มาแผนสูงนะ ไปป่วนทางโน้นที มาป่วนทางนี้ืีที

เป็นคนกลางบ้าง ไอ้เสี้ยมบ้าง อิงสีบ้าง เกลียดสีบ้าง 

จะเตะตัดขาก็ว่ากันมาตรงๆ เลยเหอะ นะ

#24 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:00

โหวตโน ไม่เสียชาติเกิด มั้ง

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#25 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:53

มันพยายามเตะตัดขาคุณชายมานานละครับ ทั้งเรื่องถุงทราย ทั้งเรื่องสนามฟุตซอล

แถมไม่รู้จักแยกแยะ ระหว่าง ฟ้า กับ เหลือง อีก

ถ้าไม่ใช่แดง ก็ถือเป็นเหลืองหมด?

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#26 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:59

เหมือนกันครับ ผมไม่ชอบทั้งเด็กแนว และผู้ใหญ่แนวครับ

#27 aumchoo

aumchoo

น้องใหม่

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:06

บทสรุปของ ไม้ประดับ อยากเด่น

#28 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:35

อยากรู้ ถ้า กทม ไล่เก็บป้ายเสียงพวศพัศจริงๆ

จะต้องเก็บกันกี่ร้อยกี่พันคันรถ

ป้ายหาเสียงของท่าน อัตราถี่ ประมาณ 100 เมตรต่อ 1 ป้าย

เรียกได้ว่า ระยะทางจากบ้านผมไปออฟฟิศประมาณ 8-9 กิโล

หากท่านจะพิมพ์คำหาเสียงซัก 1 หน้ากระดาษ A4

ผมคงสามารถอ่านได้จนจบก่อนถึง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#29 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:16

ผมว่านะครับ เบอ 17 ที่ผมติดตามในเพจ พี่แกก็ไม่ได้โจมตีใคร
คนที่เลือกพี่แก ก็ด่าหมดทั้งเหลือง ทั้งแดง ทั้งฟ้า
มันขึ้นอยู่กับว่าใครเอาเบอ 17 มาหาผลปรโยชน์ให้ใครหมั้นไส้ได้มากกว่ากัน
ซึ่งคนที่เชียร์เบอไหนก็แล้วแต่ เห็นคนที่ดูแล้วเป็นคู่แข่งเบอที่ตัวเองชอบ

มีอะไรพาล มีอะไรแฉ ก็เอามาแบ่งข้อมูลกัน
ที่แน่ๆ ทุกวันนี้ คนไทยก็ยังผลักไส ไปอยู่ฝ่ายตรงข้ามไม่จบไม่สิ้น
ตัวผมเอง คือคนที่บอกตั้งแต่แรกว่าผมเลือกข้างไม่กลาง
ผมคือฝั่งตรงข้ามตักขี้และเสื้อแดง คราวนี้ผมชอบ เบอร์17
จนกว่าจะมีท่านใด หาสิ่งใดมาแฉได้ว่า เค้าคือนอมินีของตักขี้
จะโคมลอย จะเรื่องจริงก็ดี ผมจะหาทางพิจารณาเอง
ตอนนี้ผมก็รอดูว่าจะมีหมายเลขใดโดนฉแออกมาอีกหรือไม่
หลังจาก เบอ 11 เบอ10 ก็โดนแฉมาแล้ว
ผมได้แต่หวังว่าบอร์ดเสรีไท ที่เป็นบอร์ดเสรีภาพทางความคิด จะช่วยกันหาข้อมูลมาแฉ กันเช่นในอดีต
มิใช่เอาแต่ด่าว่าคนที่เลือกเบออื่น จะทำให้เสียงแตก

ผมอยากได้ผู้ว่า ที่ใจตัวเองชอบ มิใช่ผู้ว่าที่มาจากความหวาดกลัวของจังหวัดที่ได้ชื่อว่า

มีความคิดและสติปัญญาในการไตร่ตรอง และวิจารณญาณในการเลือก 

ขออภัยถ้าบางข้อความกระทบหรือว่าใคร ผมแค่แสดงความคิดเห็นในฐานะคนที่ มีจุดร่วมอยู่ข้างเดี่ยวกับทุกท่านในข้อหนึ่งคือ
"ไม่เอาทักษิณและเสื้อแดง"

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#30 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:20

สรุปไทม์ไลน์ดังนี้

เทศกิจช่วยติดตั้งป้ายหาเสียงให้พงศพัฒน์ --> คนถ่ายรูปไว้ได้กลายเป็นภาพกรอบเหลือง ต่อมาป้ายล้มเพราะติดตั้งไม่ดี --> คนแบกป้ายไปเก็บในพุ่มไม้ข้างๆ ----> คนที่เชียร์รัฐบาลดูภาพแรกแล้วไปถ่ายรูปจุดเดิมไม่เห็นป้าย ---> เข้าใจว่าเทศกิจมาเก็บป้ายพงศพัฒน์ ---> เกิดภาพกรอบแดง --> ดราม่า

เอ้านี้จากเวบจ่ามันบอกไว้เอง ข้อมูลจากคนๆเดี่ยวกัน กับที่ไปเอารูปเค้ามาแปะใน กระทู้นี้

จขกท ก็อ่านมั่งนะ ไม่ใช่เอาแต่ที่ตรงจริต มาก่อปัญหา 

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#31 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:34

เท่าที่ดูฐานเสียงของเบอร์ 17 จะมาจากสองกลุ่มหลักๆคือ

1. พวกลิเบอรัล ไม่ชอบประชาธิปัตย์ แต่ก็ไม่ใช่เสื้อแดง
2. คนที่ไม่เอาทักษิณและประชาธิปัตย์

ส่วนตัวคิดว่าพวกนี้มักจะเลือกผู้สมัครอิสระอย่างชูวิทย์ หรือไม่เลือกใครอยู่แล้วละค่ะ ไม่ค่อยได้เลือกคนที่สังกัดพรรคเท่าไร

#32 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:38

ผมว่านะครับ เบอ 17 ที่ผมติดตามในเพจ พี่แกก็ไม่ได้โจมตีใคร
คนที่เลือกพี่แก ก็ด่าหมดทั้งเหลือง ทั้งแดง ทั้งฟ้า
มันขึ้นอยู่กับว่าใครเอาเบอ 17 มาหาผลปรโยชน์ให้ใครหมั้นไส้ได้มากกว่ากัน
ซึ่งคนที่เชียร์เบอไหนก็แล้วแต่ เห็นคนที่ดูแล้วเป็นคู่แข่งเบอที่ตัวเองชอบ
มีอะไรพาล มีอะไรแฉ ก็เอามาแบ่งข้อมูลกัน
ที่แน่ๆ ทุกวันนี้ คนไทยก็ยังผลักไส ไปอยู่ฝ่ายตรงข้ามไม่จบไม่สิ้น
ตัวผมเอง คือคนที่บอกตั้งแต่แรกว่าผมเลือกข้างไม่กลาง
ผมคือฝั่งตรงข้ามตักขี้และเสื้อแดง คราวนี้ผมชอบ เบอร์17
จนกว่าจะมีท่านใด หาสิ่งใดมาแฉได้ว่า เค้าคือนอมินีของตักขี้
จะโคมลอย จะเรื่องจริงก็ดี ผมจะหาทางพิจารณาเอง
ตอนนี้ผมก็รอดูว่าจะมีหมายเลขใดโดนฉแออกมาอีกหรือไม่
หลังจาก เบอ 11 เบอ10 ก็โดนแฉมาแล้ว
ผมได้แต่หวังว่าบอร์ดเสรีไท ที่เป็นบอร์ดเสรีภาพทางความคิด จะช่วยกันหาข้อมูลมาแฉ กันเช่นในอดีต
มิใช่เอาแต่ด่าว่าคนที่เลือกเบออื่น จะทำให้เสียงแตก
ผมอยากได้ผู้ว่า ที่ใจตัวเองชอบ มิใช่ผู้ว่าที่มาจากความหวาดกลัวของจังหวัดที่ได้ชื่อว่า
มีความคิดและสติปัญญาในการไตร่ตรอง และวิจารณญาณในการเลือก 
ขออภัยถ้าบางข้อความกระทบหรือว่าใคร ผมแค่แสดงความคิดเห็นในฐานะคนที่ มีจุดร่วมอยู่ข้างเดี่ยวกับทุกท่านในข้อหนึ่งคือ
คือผึ้งก็ไม่ได้เกลียดเบอร์ 17 นะคะ แต่นโยบายเขามันแปลกๆ อ่ะ มีการบอกให้คนกรุงเทพเขียนสิ่งที่ต้องทำเพื่อแก้ไขปรับปรุงกรุงเทพแล้วเอาไปแปะไว้ที่ไหนสักที่ ถ้าแกได้เป็นผู้ว่าแกจะเอามาทำ ซึ่งก็นะ เขาคิดว่าคนกรุงเทพมีกันกี่คน ถ้าเสนอคนละอย่างก็ไม่ต่ำกว่าล้านความคิด เขาจะทำได้หมดเหรอ มันออกจะศิลปินไปหน่อยไหม

อีกอย่างนะ อาจารย์ที่ช่างศิลป์เคยบอกว่าถ้ามีงานอะไรที่ต้องใช้ความรับผิดชอบ อย่ามอบหมายให้พวกศิลปินทำ เพราะมันไม่ใช่แนว มันจะไม่สำเร็จ ซึ่งผึ้งรับประกันว่าอาจารย์ท่านพูดจริง อย่างน้อยก็ในกรณีของผึ้งและเหล่าสหาย

#33 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:48

คือผึ้งก็ไม่ได้เกลียดเบอร์ 17 นะคะ แต่นโยบายเขามันแปลกๆ อ่ะ มีการบอกให้คนกรุงเทพเขียนสิ่งที่ต้องทำเพื่อแก้ไขปรับปรุงกรุงเทพแล้วเอาไปแปะไว้ที่ไหนสักที่ ถ้าแกได้เป็นผู้ว่าแกจะเอามาทำ ซึ่งก็นะ เขาคิดว่าคนกรุงเทพมีกันกี่คน ถ้าเสนอคนละอย่างก็ไม่ต่ำกว่าล้านความคิด เขาจะทำได้หมดเหรอ มันออกจะศิลปินไปหน่อยไหม

อีกอย่างนะ อาจารย์ที่ช่างศิลป์เคยบอกว่าถ้ามีงานอะไรที่ต้องใช้ความรับผิดชอบ อย่ามอบหมายให้พวกศิลปินทำ เพราะมันไม่ใช่แนว มันจะไม่สำเร็จ ซึ่งผึ้งรับประกันว่าอาจารย์ท่านพูดจริง อย่างน้อยก็ในกรณีของผึ้งและเหล่าสหาย

การรับข้อร้องเรียน และรับรู้ถึงความต้องการ เป็นสิ่งแรกที่ผู้บริหารไม่ว่าระดับไหนๆพึ่งมีครับ
ด้วยโจทย์ข้อนี้ ผมมองไปถึง แกวางแผนในระยาวถึงการ เข้าเล่นการเมือง
แม้จะไม่ได้รับเลือก แต่การที่แกรับรู้ถึงความต้องการของคนอื่น
การลงเล่นในครั้งหน้า แกก็จะเอาจุดนี้ออกมาขาย
ครั้งนี้ยังไงผมก็รู้ว่าแกไม่ได้แน่นอน แต่การที่แกชูจุดนี้ออกมา หมายถึงการรับฟังเสียงของคนเลือกครับ
ซึ่งถ้าแกฟลุ๊กได้มา ปัญหาที่เสนอมา เรื่องใดที่มีคนร้องเยอะๆคงได้รับการแก้ไขก่อน ลดหลั่นตามกันไป

อีกข้อนึงแกคือ MD นะครับ ไม่ใช่แค่ศิลปิน 

นี้คลิปก่อนที่แกจะมาประกาศลง ผว.
ผมเห็นคลิปนี้มานานแล้ว เลยปลื้มแกครับ

#34 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:56

แล้วได้เห็นที่แกโพสล้อเลียนป๋าเปรมรึยังคะ

#35 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:08

แล้วได้เห็นที่แกโพสล้อเลียนป๋าเปรมรึยังคะ

หาไม่เจอครับ ขอด้วยครับ

#36 abacus

abacus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:17

สรุปคือ เทศกิจมาเก็บป้าย เพราะตั้งผิดที่ 

#37 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:18

หาไม่เจอครับ ขอด้วยครับ

อยู่ในเฟสของเขาเองนั่นล่ะค่ะ ผึ้งเห็นเพราะมีคนเอามาแชร์ เขาไปถ่ายรูปคู่กับหุ่นป๋าในมาดามทุสโซแล้วก็พูดเองเออเองว่าป๋าสนับสนุนอย่างโง้นอย่างงี้ ก็ยอมรับนะว่าผึ้งอาจจะคิดมากไป แต่จากคำพูดที่ใช้มันทำให้คิดว่าเขาเห็นป๋าเป็นหัวหลักหัวตอ และชวนให้สงสัยในความเดียงสาทางการเมืองของแกเอง

#38 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:21

คนแก่เลือกเบอร์ 9 กับ 16

ส่วนวัยรุ่นอย่างผม เลือกเบอร์ 17 ครับ

:D  :D  :D

http://www.facebook....87111502&type=1

Edited by Leeporter, 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:24.

#39 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:22

สรุปคือ เทศกิจมาเก็บป้าย เพราะตั้งผิดที่ 

คุณมืงเมารึไงครับ

เทศกิจช่วยติดตั้งป้ายหาเสียงให้พงศพัฒน์ --> คนถ่ายรูปไว้ได้กลายเป็นภาพกรอบเหลือง ต่อมาป้ายล้มเพราะติดตั้งไม่ดี --> คนแบกป้ายไปเก็บในพุ่มไม้ข้างๆ ----> คนที่เชียร์รัฐบาลดูภาพแรกแล้วไปถ่ายรูปจุดเดิมไม่เห็นป้าย ---> เข้าใจว่าเทศกิจมาเก็บป้ายพงศพัฒน์ ---> เกิดภาพกรอบแดง --> ดราม่า

https://www.facebook...151355064658291

ไอ้จ่ามันก็ไปถ่ายรูปมา คุณมืงเอาข้อมูลเค้ามา คุณมืงก็หัดอ่านให้แตกมั่งนะครับ

#40 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:49

หน้าจามจุรีสแควร์

เสาต้นนั้นอาจอยู่ในที่จุฬา เลยเรียก กทม มาเก็บ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน