Jump to content

- - - - -

ขบวนการคว่ำคุณชายสุขุมพันธุ์โดยเผาไทย

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 lazylemon

lazylemon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:12

ใครๆก็ชอบของใหม่กันทั้งนั้นแหละคุณ แต่ถ้าลองแล้วไม่ชอบ โยนทิ้งได้เลยมันก็ดีน่ะซิคะ

เมื่อตอนที่พวกเราชาว กทม เดือดร้อน เพราะทั้งเผาเมือง ทั้งน้ำท่วม มีผู้สมัคร คนไหนบ้าง ที่ออกมา

ช่วยยามที่เราต้องการความช่วยเหลือ ช่วยบอกทีว่าเบอร์ไหนบ้าง  เพิ่งจะเห็นหน้าก็ตอนจะเลือกตั้งนี่แหละ 

มีใครไปตักทรายใส่ถุง มีใครไปช่วยแจกข้าว ถุงยังชีพ บ้างป่าว

นโยบายที่ดูดีน่ะทำได้จริงป่าว  กทม ไม่ใช่บริษัทที่จะเลือกผู้จัดการมาบริหารนะ ถ้าทำไม่ดี ก็ไม่ผ่านโปร

4 เดือนก็เชิญออก  แล้วหาใหม่นะคุณ จะให้เรามาทนกับของใหม่น่าลอง  ตั้ง 4 ปี  และบางความเห็นก็อย่ามาบอกว่า

ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน  อันนี้ก็หลับหูหลับตาพูดจนเกินไป  จะรักใครเชียร์ใครก็ไม่ต้องมาว่ากัน

เพราะคนแก่ไม่ชอบใจ  :rolleyes:

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:22

แล้วผมก็ยกมาให้ดูว่า ABAC POLL เขาก็มีโพลที่ไม่ถูกใจคนเสื้อแดงเหมือนกัน
แล้วลองให้นึกดูว่าถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ไปเห็นโพลแบบนั้น คุณก็จะเกิดความคิดไม่ต่างกับที่คุณคิดตอนนี้ นั่นคือคิดว่า ABAC POLL เลือกข้าง (ที่ไม่ใช่ข้างคุณ)

ถูกหรือไม่?

แล้วมีปัญหาอะไรหรือที่ผมจะลงรูปเชียร์เบอร์ 17???
สรท ไม่ใช่เว็บบอร์ด ปชป และไม่ใช่เว็บบอร์ดเชียร์เพื่อไทย แต่เป็นเว็บบอร์ดเสรีภาพทางความคิดที่มีคนสนใจทางการเมืองมาขุมนุมกัน

ผมก็เลยเอาเบอร์ 17 มาหาเสียงอย่างเปิดเผย
มันมีปัญหาอะไรหรือครับ คุณผึ้ง?

???

ข้อความของคุณ แสดงชัดว่าคุณสับสนในตัวเองนะครับ

ตอบข้อ 1 เอแบคโพล

ถ้าคุณไม่รู้ว่าเอแบคโพทำโพลเพื่อตอบสนองพรรคเพื่อแม้วมานานแล้ว  แปลว่าคุณ naive มาก

คุณจึงต้องปรับปรุงตัวเองข้อนี้ แทนที่จะเอาแต่วิจารณ์คนอื่น

ตอบข้อ 2 แปะรูปเบอร์ 17 มีปัญหาตรงไหน?

ผมไม่มีปัญหาครับ แต่คุณน่ะแหละที่มีปัญหากับคนอื่น

ผมเขียนตอบไว้ชัดเจนตั้งแต่คำตอบก่อนหน้า  กรุณาอ่านภาษาไทยชัดๆอีกครั้งหนึ่ง

คุณเขียนว่า

คุณชายน้ำ

วิจารณญานมันไม่ได้มีเท่ากันทุกคน บางคนก็มีอคอติมาบดบัง เลือกมองแต่อันที่ตรงกับใจตัวเอง

ผมตอบว่า

ตัวคุณเองจะไป "ต่อว่า" วิจารณญาณคนอื่นว่าเขาอคติเข้าข้างคุณชายก็ไม่ได้

เพราะคุณก็อคติเข้าข้างสุหฤทอย่างชัดแจ้ง จริงไหมครับ? (ขนาดลงรูปเชียร์ในคห.หลายรูปกันเลยทีเดียว)

แล้วคุณมีเครดิตอะไรพอที่จะไป "ตำหนิ" คนอื่นล่ะครับ?

ฉะนั้น ผมน่ะไม่มีปัญหากับคุณเรื่องเชียร์ใคร

แต่คุณน่ะมีปัญหาที่ไปตีกรอบคนอื่น ในสิ่งที่ตัวเองก็ทำอย่างแจ้งชัด

เคลียร์มั้ย?

ผมว่าเคลียร์นะครับ

gladiator 1.jpg

#53 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:22

ขอแสดงความเสียใจกับ ท่านชายน้ำ ผู้เป็น "เจ้าของกระทู้นี้" ด้วยนะครับ....

ที่  "บังเอิญ" กระทู้ของท่านดันไป "โดนจริต" ของพวก "โลกสวย" เข้าหน่ะครับ.... -_- -_-

โลกสวยสิดี หรือชอบแบบโลกไม่สวยกันละ

จะออกศึกถ้าคิดว่าตัวเองจะแพ้ ก็อย่าไปทำศึกเลย ความกลัวทำให้เสื่อม

ขอแสดงความเสียใจกับ ท่านชายน้ำ ผู้เป็น "เจ้าของกระทู้นี้" ด้วยนะครับ....

ที่  "บังเอิญ" กระทู้ของท่านดันไป "โดนจริต" ของพวก "โลกสวย" เข้าหน่ะครับ.... -_- -_-

โทษครับ ไอ้คำว่า "โลกสวย" นี่มันหมายถึงอะไรครับ ได้ยินมานานแล้ว ไม่ค่อยเข้าใจคำนี้

อธิบายหน่อยครับ

ขอโทษนะครับ ผมไม่สนทนากับ พวก rep น้อยๆ นะครับ..กรุณาอย่า Quote ผมนะครับ...!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#54 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:44

โทษครับ ไอ้คำว่า "โลกสวย" นี่มันหมายถึงอะไรครับ ได้ยินมานานแล้ว ไม่ค่อยเข้าใจคำนี้
อธิบายหน่อยครับ

คุณรู้จัก "Utopia "มั๊ยครับ นั่นแหละที่อยู่ของพวก "โลกสวย "

Utopia คือ เมืองหรือสังคมในอุดมคติสมบูรณ์แบบไปทุกอย่าง ซึ่งห่างไกลและสวนทางกับความเป็นจริง...ไม่ว่าจะเป็น คุณภาพชีวิตของคน การปกครอง ความอุดมสมบูรณ์ของทรัพยากร การคมนาคม ไม่มีโขมย ไม่มีคนหิวอดอยาก ไม่มีสงคราม ไม่มีความตายฯลฯ

ทางพุทธศาสนา เรียกว่า "โลกพระศรีอาริย์ "

โลกแบบนี้อาจจะไม่มีวันเป็นจริง ตราบอายุขัยของมนุษย์ชาติ หรือมีวันเป็นจริงแต่ไม่ใช่ในอีกร้อยปีนี้แน่ครับ

ก็เหมือนการเมืองในประเทศไทยในตอนนี้ "มีแค่2พรรค" ไม่เลือกคนเลวน้อยกว่า ก็ได้คนเลวดับเบิ้ลเลวมากกว่า

คุณพอจะเข้าใจสิ่งที่ผมพยายามอธิบายใช่มั๊ยครับ? ขออภัยที่พิมพ์ไม่ค่อยเรียบร้อยเพราะใช้แท็ปเล็ต

ทางพุทธศาสนา เรียกว่า "
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#55 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:19

คู่เอก  ระหว่าง ( ดอนยอ+ท่าษายฯ ) 

ผมเล่น..ท่าษายฯ.ต่อ....ดอนยอ.

ถึงคู่นี้จะไม่ค่อยมัน..แต่ก็น่าลุ้น..!!!!

#56 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:59

คุณรู้จัก "Utopia "มั๊ยครับ นั่นแหละที่อยู่ของพวก "โลกสวย "

รู้จักสิครับ Utopia :-)

ก็ผมเพิ่งเดินออกมาจาก Utopia จะไม่รู้จักได้งัย

555

#57 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:02

ขอโทษนะครับ ผมไม่สนทนากับ พวก rep น้อยๆ นะครับ..กรุณาอย่า Quote ผมนะครับ...!!! -_- -_-

โทษนะครับ rep น้อยๆ แปลว่าอะไรครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน