Jump to content

- - - - -

,,,,,attention pleaseๆๆ คนกทม.ค๊ะ จำไว้น๊ะค๊ะ ถ้าเบื่อปัญหารถติด เเนะนำว่าเลือก ท่านพงศพัศค่ะ

• Please log in to reply
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:06

ทำได้จริงนะ 20 บาททุกสาย

***ช่วงเวลา 23.00 - 24.00 555555
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#52 คนเกลียดทักษิณ

คนเกลียดทักษิณ

น้องใหม่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:11

'ประเทศเราบอบช้ำมามากแล้ว ผู้ใหญ่ก็โง่ เป็นเด็กอย่าเสือกโง่ตาม'

ท่องไว้เยอะๆ นะเจ้าของกระทู้  อย่าโง่ซ้ำซาก

#53 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:14

ป้าจินเรียนที่ไหนเหรอครับ เอาแบบเรียนจริงๆนะไม่โกหกน่ะ :lol:  :lol:  :lol:

#54 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:19

คนกรุงเทพเบื่อรถติดมานานแล้วครับ 

ยิ่งเบื่อมากขึ้น เมื่อรู้ว่ามีรถอีกนับล้านคัน

รอออกมาแย่งถนนกันใช้ โดยยังไม่มีการรองรับ เรื่องการจราจร

คนกรุงเทพเบื่อรถติดมากจริงๆ

แต่ที่เบื่อมากกว่านั้น คือรถที่ติดตอนคนแดงแสดงแสนยานุภาพ

เบื่อที่สุดตอนคนแดงเผาเมืองจนคนกรุงเทพหวาดกลัว รังเกียจ

เบื่อจนเซ็ง ตอนคนแดงพากันปิดถนน รำลึกวันหายนะกัน

ตอนนั้นตำรวจอำนวยความสะดวกเต็มที่ให้คนแดงเลยใช่ไหมครับ

ถึงว่า คนกรุงเทพตอนนี้คงรู้กันถ้วนทั่วแล้วล่ะ

ว่าตำรวจอย่างพงศพัศกำลังทำอะไร ในตอนนั้น

ขอให้พงศพัศชนะเถิดครับ 

เพราะผมกลัวว่าถ้าจูดี้ไม่ได้ผู้ว่า เมืองหลวงต้องลุกเป็นไฟด้วยมือตำรวจ

ยังไงก็ไม่เอาควายแดงแน่ ๆ

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:34

ส่วนตัวหนูเองก็จะหันมาลองฝึกนั่งรถเมล์ไปเรียนทุกๆวัน หนูอยากช่วยชาติประหยัดพลังงานด้วยค่ะ 

พี่ๆ คิดว่าดีมั๊ยค๊ะ??? ^^

แล้วถ้า รถยังติดอยู่ หนูจินจะรับผิดชอบยังไง ให้กระทืบมั้ย 

#56 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:06

อยากจะอ๊วก....เรียกตัวเองว่า "หนู"  <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#57 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:07

ผมไม่รู้ใครว่ายังไงนะ

แต่

การมองนโยบายนี้ไม่อาจมองที่ฟรีอย่างเดียว  แต่เข้าในระบบรถที่พงศพัศจะเอามาใช่ด้วย

เท่าที่อ่าน ทั้งดอนยอและจินนี่ ไม่คุยเรื่องนี้เลย  เข้าใจระบบมันไหม?

ระบบจราจรใหมที่พงศพัศเสนอนั้นจะวาง 3 อย่าง

1 มีรถมาที่ป้ายทุกๆ 5 นาที

2 ถนน 1 สาย จะมีรถเมลล์ผ่านเพียงสายเดียว

3 ค่ารถเมลล์ฟรี

ด้วยระบบใหม่นี้  สมมุตินะ  หากผมจะเดินทางจาก เดอะมอลล์บางกะปิ ไป ซีคอนสแควส์

ผมต้องนั่งรถเมลล์ราวๆ 4 สาย

นั่งรถเมลล์จากเดอะมอลล์ไปลงที่แยกละสาลี

นั่งจากลำสาลีไปลงที่แยกพัฒนาการ

นั่งจากแยกพัฒนาการไปลงที่แยกอ่อนนุช(ตลาดอุดมสุข)

นั่งจากแยกอ่อนนุช(ตลาดอุดมสุข)ไปซีคอน

ระบบที่แกคิดคือ 1 สายต่อ ถนน 1 ช่วง(แยกถึงแยก)  เมื่อวิ่งสั้น  5 นาทีต่อคันก็ทำได้

แต่

ระบบนี้สังเกตนะ  ผมต้องนั่งรถเมลล์ถึง 4 ต่อไปซีคอนฯ 

ซึ่งในระบบปัจจุบันนั่งสายเดียวคือ 145 ในราคา 8 บาท

หากใช่ระบบนี้ 8 x 4 = 32 บาท...........

นั้นเลยต้องให้รถเมลล์ฟรี  ไม่งั้นนี้คือนรกเลยละ  คุณไปเพิ่มรายจ่ายอย่างมหาศาล

คำถามสำคัญ  รถเมลล์จะวิ่งยังไงต้องมีการกลับรถไหม? หากไปกลับในทุกๆแยก  รถใหญ่กลับทุกแยก  รถจะติดหนักกว่าเดิมไหม?

วิธีเดียวที่รถเมมล์แบบนี้จะไม่ทำให้รถติดคือต้องมีเลนเฉพาะไหม?

ถ้ามี  คุณกำลังทำให้ทางเดินรถที่น้อยอยู่แล้วลดลงไปมากกว่าเดิมไหม?

.
.
.
คิดยัง?
.
.
.

คำถามนี้ยังไปตามกับเรื่องให้ป้ายรถเมลล์มีห้องน้ำทุกป้าย  เมื่อคุณมีรถมาทุกๆ 5 นาทีจะมีห้องน้ำเพื่ออะไร?

ค้านกันเองไหม?

.

.
.
.
.

แล้วด้วยระบบนี้  หากเด็กรามฯจะนั่งรถเมลล์ไปสายใต้  ไม่สิพวกคนใต้ไม่เลือกคุณ

เอาพี่น้องชาวอีสานนั่งรถเมลล์จากเอาเดอะมอลล์บางกะปินี้ละไปหมอชิต  เขาต้องนั่งกี่ต่อ และต้องลากกระเป๋ากี่ครั้ง ผมนั่งนับเล่นๆน่าจะ 6-8 ต่อ

สะดวก?

ถามจริงๆเถอะ  คิดครบหรือยัง?

#58 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:14

ฟรีแล้วยังไงครับ
สส. จะหันมานั่งรถเมลล์ไปสภาแทน?

ผู้บริหารจะยกเลิกรถประจำตำแหน่งแล้วออกมาใช้รถไฟฟ้า?
คนที่มีรถยนต์ใช้ จะเลิกขับรถออกไปทำงาน?
ภาคขนส่งจะใช้รถเมลล์ในการส่งสินค้า?

อย่าไปทำมันเลยครับ ฟรีไม่ฟรี คนใช้รถก็เท่าเดิม

ชูนโยบายนี้เลยครับ ถ้าท่านเลือกเบอร์9 ผมจะบังคับให้ตำรวจจราจรทุกนาย
ไม่ให้ยืนตามพุ่มไม้ ให้ตำรวจทุกนายไม่นั่งอ่านหนังสือพิมพ์ในตู้ไฟแดง แต่ให้ออกมาเปานกหวีด
จะให้ตำรวจจราจร ออกมาทำงานกันให้เต็มที่
ชูแบบนี้ซิครับ แก้รถติดได้ระดับนึงแน่ๆ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#59 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:17

เบื่อจริตของหนูจริงๆ

ในฐานะที่เป็นคนกรุงเทพคนหนึ่ง
ยังทำใจเลือกพรรคการเมืองที่อยู่เบื้องหลังการเผากรุงเทพ และเป็นต้นตอให้น้ำท่วมที่บ้านยังไม่ได้

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:22

ขนาดรถเมล์ไม่ฟรีทุกคัน ยังขาดทุน 2,471 ล้านบาท ต่อ 6 เดือน นี่ถ้าให้ขึ้นรถเมล์ฟรีทุกคัน ถามว่า กทม จะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายค่าใช้จ่ายหรือ 

คณะกรรมการนโยบายรัฐวิสาหกิจ (กนร.) ที่นายกรัฐมนตรี มีมติวันที่ 8 พ.ค. 2555 ให้ ขสมก. ซื้อรถเมล์ใหม่เครื่องยนต์เอ็นจีวี 3,153 คัน ใช้งบประมาณ 13,163 ล้านบาท และเปลี่ยนรถเมล์เก่าที่สภาพดีให้เป็นเครื่องยนต์เอ็นจีวี จำนวน 323 คัน ใช้งบประมาณคันละ 1 ล้านบาท เพื่อนำรถเมล์ดังกล่าวมาให้บริการแก่ประชาชนในระยะ 10 ปี

สำหรับภาพรวมผลดำเนินงาน ขสมก.ไตรมาสสองของปีนี้ ขาดทุนสุทธิ 1,252 ล้านบาท ขาดทุนเพิ่มขึ้น 282 ล้านบาท หรือขาดทุนเพิ่มขึ้น 29% เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปีก่อน มีรายได้รวม 1,933 ล้านบาท ลดลง 7.8% แต่มีค่าใช้จ่ายรวม 2,512 ล้านบาท เพิ่มขึ้น 15 ล้านบาท หรือ 0.6% และ ขสมก.มีดอกเบี้ยจ่าย 673 ล้านบาท

ทั้งนี้ เมื่อพิจารณาใน 6 เดือนแรกของปีนี้ พบว่า ขสมก.มีผลขาดทุนสุทธิ 2,471 ล้านบาท โดยขาดทุนเพิ่มขึ้น 348 ล้านบาท หรือขาดทุนสุทธิเพิ่มขึ้น 16.38% เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปีก่อน มีสินทรัพย์รวม 6,637 ล้านบาท หนี้สินรวม 76,232 ล้านบาท ซึ่งส่วนใหญ่เป็นหนี้ค่าเหมาซ่อมรถโดยสารและค่าน้ำมันเชื้อเพลิง ส่งผลให้หนี้ส่วนทุนติดลบ 69,595 ล้านบาท

#61 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:33

นโยบาย รถเมล์ฟรี รถไฟฟ้า 20 บาท ตลอดสาย

ของท่านพงศพัศ หนูมองว่า ยอดเยี่ยมมากม๊ายยมากมายยยเลยค่ะ

ถ้าท่านพงศพัศ ได้เป็นผู้ว่า ปัญหาจราจร รถติดในกทม.คงลดน้อยลงฮวบฮาบเลยค่ะ....

เพราะผู้คนนับล้านคงจะพากันขึ้นรถเมล์ไปทำงาน  :) บ้างก็คงขึ้นรถไฟฟ้า

ถนนก็คงจะโล่งมากขึ้นๆๆ

แล้วออกนโยบายรถคันแรกมาทำไม ฟายเอ้ย :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#62 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:45

โธ่ e-ควาย หลอกควายจนเคย เลยนึกว่า จะหลอกคนเสรีไทยได้

ถามหน่อยที่ผ่าน ๆ มา พรรคเผาชาติของมืง ทำนโยบายอะไรได้ยั่งยืนมั่ง เห็นมีแต่นโยบายแก้บนทั้งนั้น

ยกเลิกกองทุนน้ำมัน ทำได้กี่เดือน

คืนภาษีรถคันแรกทำได้กี่เดือน

300 บาท ทำได้จริงกี่จังหวัด

ฯลฯ

มีแต่จำนำข้าว ที่ยังทู่ซี้ทนทำอยู่ เพราะตรีนชาวนามันแยะนี่เอง ขืนเลิกก็คงจมธรณี

กรุว่า ถ้าไ อ่เพลิงสะบัด ได้เป็นผู้ว่า กทม รถไฟฟ้ายี่สิบบาท ก็คงทำแก้บนเหมือนกัน รวม ๆ ไม่เกิน 2 เดือน จบเห่เหมือนเดิม

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#63 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:51

โธ่ e-ควาย หลอกควายจนเคย เลยนึกว่า จะหลอกคนเสรีไทยได้

ถามหน่อยที่ผ่าน ๆ มา พรรคเผาชาติของมืง ทำนโยบายอะไรได้ยั่งยืนมั่ง เห็นมีแต่นโยบายแก้บนทั้งนั้น

ยกเลิกกองทุนน้ำมัน ทำได้กี่เดือน

คืนภาษีรถคันแรกทำได้กี่เดือน

300 บาท ทำได้จริงกี่จังหวัด

ฯลฯ

มีแต่จำนำข้าว ที่ยังทู่ซี้ทนทำอยู่ เพราะตรีนชาวนามันแยะนี่เอง ขืนเลิกก็คงจมธรณี

กรุว่า ถ้าไ อ่เพลิงสะบัด ได้เป็นผู้ว่า กทม รถไฟฟ้ายี่สิบบาท ก็คงทำแก้บนเหมือนกัน รวม ๆ ไม่เกิน 2 เดือน จบเห่เหมือนเดิม

แบบนี้สิ รู้จริง  :lol:

#64 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:55

ท่านพงศพัศถ้าสอบตกก็มารับจ้างขับรถเมล์ด้วยนะครับ  :D

#65 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:57

รักพงศพัศ ให้กาเบอร์16

#66 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:00

แต่

การมองนโยบายนี้ไม่อาจมองที่ฟรีอย่างเดียว  แต่เข้าในระบบรถที่พงศพัศจะเอามาใช่ด้วย

เท่าที่อ่าน ทั้งดอนยอและจินนี่ ไม่คุยเรื่องนี้เลย  เข้าใจระบบมันไหม?

ระบบจราจรใหมที่พงศพัศเสนอนั้นจะวาง 3 อย่าง

2 ถนน 1 สาย จะมีรถเมลล์ผ่านเพียงสายเดียว

ด้วยระบบใหม่นี้  สมมุตินะ  หากผมจะเดินทางจาก เดอะมอลล์บางกะปิ ไป ซีคอนสแควส์

นั่งรถเมลล์จากเดอะมอลล์ไปลงที่แยกละสาลี

นั่งจากลำสาลีไปลงที่แยกพัฒนาการ

นั่งจากแยกพัฒนาการไปลงที่แยกอ่อนนุช(ตลาดอุดมสุข)

นั่งจากแยกอ่อนนุช(ตลาดอุดมสุข)ไปซีคอน

ระบบที่แกคิดคือ 1 สายต่อ ถนน 1 ช่วง(แยกถึงแยก)  เมื่อวิ่งสั้น  5 นาทีต่อคันก็ทำได้

แต่

ระบบนี้สังเกตนะ  ผมต้องนั่งรถเมลล์ถึง 4 ต่อไปซีคอนฯ 

ซึ่งในระบบปัจจุบันนั่งสายเดียวคือ 145 ในราคา 8 บาท

หากใช่ระบบนี้ 8 x 4 = 32 บาท...........

นั้นเลยต้องให้รถเมลล์ฟรี  ไม่งั้นนี้คือนรกเลยละ  คุณไปเพิ่มรายจ่ายอย่างมหาศาล

คำถามสำคัญ  รถเมลล์จะวิ่งยังไงต้องมีการกลับรถไหม? หากไปกลับในทุกๆแยก  รถใหญ่กลับทุกแยก  รถจะติดหนักกว่าเดิมไหม?

วิธีเดียวที่รถเมมล์แบบนี้จะไม่ทำให้รถติดคือต้องมีเลนเฉพาะไหม?

ถ้ามี  คุณกำลังทำให้ทางเดินรถที่น้อยอยู่แล้วลดลงไปมากกว่าเดิมไหม?

.
.
.
คิดยัง?
.
.
.

คำถามนี้ยังไปตามกับเรื่องให้ป้ายรถเมลล์มีห้องน้ำทุกป้าย  เมื่อคุณมีรถมาทุกๆ 5 นาทีจะมีห้องน้ำเพื่ออะไร?

.

.
.
.
.

แล้วด้วยระบบนี้  หากเด็กรามฯจะนั่งรถเมลล์ไปสายใต้  ไม่สิพวกคนใต้ไม่เลือกคุณ

เอาพี่น้องชาวอีสานนั่งรถเมลล์จากเอาเดอะมอลล์บางกะปินี้ละไปหมอชิต  เขาต้องนั่งกี่ต่อ และต้องลากกระเป๋ากี่ครั้ง ผมนั่งนับเล่นๆน่าจะ 6-8 ต่อ

สะดวก?

อย่าหวังเลยครับว่ามันจะ "คิด"

#67 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:06

,,,,,attention pleaseๆๆ คนกทม.ค๊ะ จำไว้น๊ะค๊ะ ถ้าเบื่อปัญหารถติด เเนะนำว่าเลือก ท่านพงศพัศค่ะ
Started by คุณหนูจินนี่, Today, 14:16

กระทู้วัดสติปัญญา"เสาไฟฟ้า" "ปู กรรเชียง" และ "หนูจินนี่".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#68 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:29

ทำไมในต่างเมือง เขามีห้องสมุดประจำเขต หรือประจำอำเภอ กับสระว่ายน้ำได้

มีการออกบัตรช่วยเหลือผู้มีรายได้น้อย ขึ้นรถเมล์ฟรี ไม่ใช่ให้คนทั้งเมืองขี้นรถเมล์ฟรี รถไฟฟ้าฟรีทั้งเมืองแบบนโยบายของพงศพัศ

#69 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:35

เรียนถามเรื่องนโยบายสร้างส้วมทุกป้ายรถเมล์ค่ะ

ท่านเพลิงได้คำนึงถึงการบริหารจัดการคนที่จะมาทำความสะอาดทุกป้ายหรือเปล่าคะ สร้างส้วมน่ะมันเรื่องเล็กค่ะ แต่ทำยังไงให้มันสะอาดตลอดเวลามันยากนะคะ มันจะกลายเป็นกรุงเทพเมืองเหม็นเลยนะคะ จะกลายเป็นท่านเพลิงเป็นผู้สร้างปัญหานะคะ และอาจจะส่งผลกระทบไปยังพรรคเผาไทย ที่ทั้งเผาทั้งทำลายนะคะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#70 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:03

ป้าช่วยพิมพ์คำว่า
นะคะ

ให้ถูกต้องด้วย

#71 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:46

จินนี่ นี่ QC เรอะ ชักมึนๆ

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#72 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 05:53

นโยบาย รถเมล์ฟรี รถไฟฟ้า 20 บาท ตลอดสาย

ของท่านพงศพัศ หนูมองว่า ยอดเยี่ยมมากม๊ายยมากมายยยเลยค่ะ

ถ้าท่านพงศพัศ ได้เป็นผู้ว่า ปัญหาจราจร รถติดในกทม.คงลดน้อยลงฮวบฮาบเลยค่ะ....

เพราะผู้คนนับล้านคงจะพากันขึ้นรถเมล์ไปทำงาน  :) บ้างก็คงขึ้นรถไฟฟ้า

ถนนก็คงจะโล่งมากขึ้นๆๆ

เป็นตำรวจทำผิดกฎซะเอง ขับรถสาธารณะโดยไม่มีใบอนุญาต และไม่คาดเข็มขัดนิรภัย

#73 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:04

รักพงศพัศ ให้กาเบอร์16

นึกว่าสงสารเสาไฟฟ้าตาแดงๆ อยากจำแลงเป็น ผบ.ตร.ด้วยเถอะครับ

#74 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:10

แต่

แต่

.
.
.
คิดยัง?
.
.
.

.
.
.
.
.

สะดวก?

อย่าหวังเลยครับว่ามันจะ "คิด"

เอาไว้หลอกคนที่ "ไม่รู้จักคิด"

#75 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:36

หนูจินนี่ กับเนยรักษ์โลกนี่คนเดียวกันหรือเปล่าครับ ทำไมคล้ายกันจัง
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน