Jump to content

- - - - -

ถามคนกลางหน่อยครับ ทำไม สมยศถึงไม่ผิด

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:56

คนกลางกับควายแดงตอบไม่ได้ ให้สลิ่มอย่างผมตอบแทนให้ก็ได้นะครับ

สมยศไม่ผิด เพราะสมยศเป็นเสี้อแดง เสื้อแดงทำอะไรก็ไม่ผิดครับท่าน จขกท

แต่ถ้าเป็นพวกอื่นเสื้อแดงบอกผิดแน่นอน

ดูอย่างศาสดาแป๊ะ โดนแบบเดียวกับสมยศ ไม่เห็นคนกลางกับควายแดงมาแก้ต่างให้เลย

#52 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:00

ไม่มีอะไรผมมารอ"หมี"มากระทู้นี้ B)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:11

ไม่มีอะไรผมมารอ"หมี"มากระทู้นี้ B)

โห  ใจเราตรงกันเสียจริง :wub: 

เสรีไทย-หมี ยืนยันสมยศไม่ผิด.png

gladiator 1.jpg

#54 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:15

มาตรานี้ มีปััญหาเรื่องความคลุมครือ และมีอัตราโทษที่สูงเกินไปครับ

ไม่มีกฎหมายข้อไหน โทษสูงเกินไปหรอกครับ มีแต่เบาเกินไปซิไม่ว่า

ขอโทษนะครับ ก็เมิงรู้ว่ากฎหมายมีโทษหนัก ก็อย่าไปทำผิดกฎหมาย

นี่ผมว่ากฎหมายประเทศไทยนี่อ่อนแล้วนะ จับคนไทยไปอยู่สิงคโปร์สัก ล้านคน สงสัยโดนจับไปห้าแสน

กฎหมายแรงมันยังไม่กลัว แล้วจะให้ทำยังไง!?

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#55 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:31

มาตรานี้ มีปััญหาเรื่องความคลุมครือ และมีอัตราโทษที่สูงเกินไปครับ

ไม่มีกฎหมายข้อไหน โทษสูงเกินไปหรอกครับ มีแต่เบาเกินไปซิไม่ว่า

ขอโทษนะครับ ก็เมิงรู้ว่ากฎหมายมีโทษหนัก ก็อย่าไปทำผิดกฎหมาย

นี่ผมว่ากฎหมายประเทศไทยนี่อ่อนแล้วนะ จับคนไทยไปอยู่สิงคโปร์สัก ล้านคน สงสัยโดนจับไปห้าแสน

กฎหมายแรงมันยังไม่กลัว แล้วจะให้ทำยังไง!?

ผมงงครับ กฎหมายแรงเกินไป 

ถ้ามันแรง ก็น่าจะต้องกลัวการกระทำผิด

แต่ไง เห็นแดงหลายคนเลี่ยงได้ แถมยังไม่โดนจับ 

แต่บางคนดันโง่ทำผิด เองมากกว่า พอผิด ก็หาว่ากฎหมาย ไม่ดี 

โทษหนัก แต่ไม่เคยมองตัวเองกันเลย ว่าทำไมถึงผิดกฎหมาย --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#56 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 05:21

ส่วนตัว ไม่ว่าใคร ก็ไม่มีสิทธิไปด่าคนอื่นแบบนั้น...   ถ้าคุณด่าได้ คุณก็โดนฟ้องได้ แล้วว่ากัน ตามกฏหมายที่มี...
ผิดถูกอยู่ที่กฏหมาย  ไม่ใช่ กฏหมู่...

ผิดจริงไม่จริงในโลกของความเป็นจริง ต้องว่าตามศาล.. ศาลว่าสมยศผิด ก็ผิดครับ...    แม้ว่า มีอีก สอง ศาล แต่ ไม่น่ารอด อย่างมากก็แค่ รอลงอาญา... 
ปัญหา อยู่ที่ กฏหมาย...      ศาลตัดสินตามกฏหมาย ไปว่าเ้ค้าไม่ได้...   

เข้าใจง่ายๆ.. มีกฏหมาย สมยศ ละเมิด สมยศผิด... เป็นอื่นไม่ได้...
แต่ กฏหมาย ควรมีหรือไม่ควรมี.. ควรแก้หรือไม่...  เป็นอีกเรื่อง...

ผมแยกแยะได้.....  แล้วพวกท่านละ...

:D
ชาวบ้านเขาแยกแยะได้มานานแล้วอีเห็น เขารู้ว่าใครชั่ว ใครโกงกิน ใครขายชาติ ใครหนีคดี. . ใครสั่งเผาบ้าน เขาอยู่เบื้องหลัง...
เกิดมาชาติหนึ่ง เพิ่งจะตื่นหรือไง อนาถว๊ะ

#57 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 05:28

ส่วนตัว ไม่ว่าใคร ก็ไม่มีสิทธิไปด่าคนอื่นแบบนั้น...   ถ้าคุณด่าได้ คุณก็โดนฟ้องได้ แล้วว่ากัน ตามกฏหมายที่มี...

ผิดถูกอยู่ที่กฏหมาย  ไม่ใช่ กฏหมู่...

ผิดจริงไม่จริงในโลกของความเป็นจริง ต้องว่าตามศาล.. ศาลว่าสมยศผิด ก็ผิดครับ...    แม้ว่า มีอีก สอง ศาล แต่ ไม่น่ารอด อย่างมากก็แค่ รอลงอาญา... 

ปัญหา อยู่ที่ กฏหมาย...      ศาลตัดสินตามกฏหมาย ไปว่าเ้ค้าไม่ได้...   

เข้าใจง่ายๆ.. มีกฏหมาย สมยศ ละเมิด สมยศผิด... เป็นอื่นไม่ได้...

แต่ กฏหมาย ควรมีหรือไม่ควรมี.. ควรแก้หรือไม่...  เป็นอีกเรื่อง...

ผมแยกแยะได้.....  แล้วพวกท่านละ...

ตามนี้เลยใช่ป่ะครับ อิอิ

ก็กฎหมายมันผิดนะท่าน ศาลก็ตัดสินตามกฎหมาย 

เลยทำให้คุณสมยศผิด

ตรรกะง่ายๆๆเลย ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#58 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:49

โห  ใจเราตรงกันเสียจริง :wub: 

attachicon.gifเสรีไทย-หมี ยืนยันสมยศไม่ผิด.png

หมาท่านไป กัดคนอื่น ท่านเป็นเจ้าของหมา ท่านไม่จำเป็นต้องรับผิดชอบงั้นหรือครับ หมีน้อยคอยรักเอ๋ย มาก็แวะตอบผมหน่อยนะครับ

:o

#59 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:27

:lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#60 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:41

:lol:

ปากไม่ตรงกับใจ 555 สงสัยเห็น 112 ทนไม่ได้รับไม่ไหว วันหลังก็ลบประโยคข้างล่างออกซัก อายเขาว่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน