Jump to content

กราบเรียนท่านโจโฉลามกตลอดกาม และผู้capture หน้าจอไม่เป็นทุกท่าน

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:13

เอ่อ ไม่ต้องใช้กล้องนะครับ มุมบนขวาของคีบอดท่าน จะมีปุ่ม prnt scrn อยู่ กดปุ่มนั้น แล้วเปิดโปรแกรมpaint แล้ว ctrl+v ได้เลย แล้วเซฟ เลือกเป็น jpg แล้วก็เอาไปฝากเวบฝากไฟล์ได้เลยฮะ

จึงเกรียนมาเพื่อทราบ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:17

รับทราบครับ...เพิ่งรู้เหมือนกัน ขอบคุณครับ...

ไปทำ Crop เฉพาะพื้นที่ต้องการเอาอีกที

Edited by คนกรุงธน, 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:18.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:19

ขอบคุณเช่นกันค่ะ

cap ไม่เป็นเหมือนกัน

แค่ขอยาดไม่ต้องเปลี่ยนชื่อหนูแบบเปลี่ยนให้ท่านโจโฉฯนะคะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:21

แค่ขอยาดไม่ต้องเปลี่ยนชื่อหนูแบบเปลี่ยนให้ท่านโจโฉฯนะคะ

รับทราบครับคุณหมอห้อย

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:22

รับทราบครับคุณหมอห้อย

อ้าว โดนสะแล้วลุงพวง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:28

ตายแล้ว !!!...  ผมโหลดโปรแกรม shutter จากใน repository มาลงในเครื่องไปแล้วอ่ะ จะเป็นไรไหมครับ :o

อุ้ฟฟ..  ผมใช้ ลินุกซ์อ่ะ :P :P

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:32

ถ้าใช้ Chrome จะมีส่วนเสริมค่ะ กดไม่กี่ปุ่มก็ใช้ได้เลย

#8 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:33

ถ้าใช้ Chrome จะมีส่วนเสริมค่ะ กดไม่กี่ปุ่มก็ใช้ได้เลย

สุนัขอัคคีก็มีคับ

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:34

หมาไฟมันช้ากว่าโครมอ่ะค่ะ ผึ้งเลิกใช้ไปนานแระ

#10 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:42

คุณโจสำลักกาแฟไปแล้วมั้ง

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#11 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:52

หมาไฟมันช้ากว่าโครมอ่ะค่ะ ผึ้งเลิกใช้ไปนานแระ

ไม่จริงฮะ หมาไฟปรับได้ระดับ Code ทำให้เร็วขึ้นได้อีก :P

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:53

ขอบคุณครับ ผมอ่อนหัดเรื่องนี้จริงๆ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#13 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:02

ขอบคุณครับ ผมอ่อนหัดเรื่องนี้จริงๆ

ลุงทำตามที่ จขกท บอก ปิดหนังโป๊แคมฟร็อกให้หมดก่อนนะครับ ไม่งั้นได้เปลี่ยนไปใชชื่อที่ จขกท ตั้งให้แน่ๆ

ด้วยความหวังดี

LOL

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#14 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:05

ไม่เป็นเหมือนกัน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#15 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:08

ใช้ SnagIt สิก้อปป์ได้ทั้งหน้าเพจ วิธีใช้ถามจากอากู๋

Edited by redfrog53, 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:10.

• Gop likes this

#16 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:54

ทำให้ดูครับ แต่บอกก่อนว่าผมไม่เคยเรียนคอมนะ ที่ทำเป็นก็ถามเค้ามาอีกที

ขั้นตอนแรกอย่าได้หน้าจอไหนก็กด prnt scrn แบบที่ท่าน จขกท.ว่าไว้ครับ แล้วทำตามรูปเลยครับ

กดปุ่ม start แล้วกดเมนู Paint

จะได้หน้าจอแบบนี้

ผมกด Edit แล้วกด Paste

ขึ้นมาแล้วครับ

จากนั้นกด File แล้ว Save as

กดลูกศรแล้วเลือกเป็น JPEG

ตั้งชื่อแล้วกด Save ได้เลยครับ

Edited by Benten, 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:59.

#17 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:26

หากว่าท่านใดใช้คอมค่ายผลไม้แล้วละก็ มีวิธีที่ง่ายมากๆครับ. แค่กด command+shift+4 ก็สามารถ capture หน้าจอตรงส่วนไหนก็ได้ครับ.แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ หากอยากได้ทั้งหน้าจอเลยก็ เปลี่ยนจาก 4 เป็น 3 ครับ รูปก็จะเก็บไว้ที่ desktop ครับ

#18 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:39

ไม่จริงฮะ หมาไฟปรับได้ระดับ Code ทำให้เร็วขึ้นได้อีก :P

ผึ้งมิได้ expert ขนาดนั้นเด้อค่ะ แค่เห็นโค๊ดก็หน้ามืดตาลายแระ

#19 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:57

พูดละผมฮามากครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผม cap หน้าจอเสร็จผมชอบก๊อบไปลงใน photoshop เพราะมันถนัดผม

ไอ้เจ้าหลาน
อายุ 10 ของผมบอกว่าจะทำให้มันยุ่งยากทำไม

ทำไมไม่ลงใน paint ว่าแล้วก้อนั่งสอนผม

ผมละฮามาก

เออวุ้ย ตรูเรียนคอมมา ดันมาให้หลานสอน

ภรรยาผมดันผสมโรงบอกว่าผมโง่ตั้งน้านนาน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#20 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:09

ขอแถมนะครับ

ถ้าเป็น Note book กด   "Fn" + "Prt Scr" ครับ

:D

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:27

เรื่องมีอยู่ว่า ผม cap หน้าจอเสร็จผมชอบก๊อบไปลงใน photoshop เพราะมันถนัดผม

ไอ้เจ้าหลาน
อายุ 10 ของผมบอกว่าจะทำให้มันยุ่งยากทำไม

ทำไมไม่ลงใน paint ว่าแล้วก้อนั่งสอนผม

ผมละฮามาก

เออวุ้ย ตรูเรียนคอมมา ดันมาให้หลานสอน

ภรรยาผมดันผสมโรงบอกว่าผมโง่ตั้งน้านนาน

แล้วคนเกิดสมัย DOS จะเหลือเรอะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:41

ไอ้เจ้าหลาน

ผมละฮามาก

แล้วคนเกิดสมัย DOS จะเหลือเรอะ

นั่นสิท่าน

ยอมรับนะว่าเด็กสมัยนี้เก่งจริงๆ

เรียนมาแต่เด็ก

ผมกว่าจะรู้เรืองก้อ ปวิชา ไปละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:30

ไอ้เจ้าหลาน

ผมละฮามาก

ผมนี่แหละ เริ่มต้นจาก DOS 6.22 ตอนนั้นยัังใช้แผ่น floppydisk 5.25' ไม่มีตังซื้อ harddisk

อ่านวิธีใช้ดอส มึนตึ๊บ แต่มีข้อดีใช้ได้มาจนทุกวันนี้

COM ตัวแรกประมาณนี้

Edited by คนกรุงธน, 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:33.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:34

เพราะ โปรแกรมโฟโฟเฉาะ CS5 ของผมมันชอบขึ้น Master Collection Suit บ้าบอคอแตกชนิดไปหยุดมันก็ไม่ได้ด้วย

ถ้าเราไม่ยอมซื้อของๆมัน มันจะป๊อบอัพขึ้นมาคาหน้าจออยู่อย่างนั้นทุกครั้งที่เข้าโฟโฟ่เฉาะ  ต้องไปกดปิดมันถึงจะทำโฟโฟ่ได้

ผมก็ทนมันมาตลอด เพราะลองหาวิธีกำจัดมันในกูเกิ้ลแล้วก็ไม่มี

แต่วันหนึ่งผมโมโหมากๆ จน print screen แล้ว ctrl V พลาด (คือโมโหป๊อพอัพจนมือสั่น) เลยพลาด paste ใส่ไฟล์เวิร์ดที่ผมกำลังทำงานค้างอยู่

......ความผิดพลาดมักเป็น "โอกาสที่ปลอมตัวมา" ครับ อิอิ.... :)

ปรากฏว่าพอรูปจาก print screen มันมาแปะลงในหน้ากระดาษ word... ผมก็ลองคลิกขวาดูเล่นๆ

เฮ้ย..มัน save as picture ได้ด้วยเว้ย!

หลังจากนั้นผมก็บอกลาโฟโฟ่เฉาะเลย  แล้วก็ไม่ต้องใช้ start/paint ด้วยครับ

แค่ print screen แล้ว crtl+v ลงหน้ากระดาษ word ธรรมดานี่แหละ  แล้วก็คลิกขวาเซฟเป็นรูป(จะเป็นไฟล์ png นะครับ)

จากนั้นจะคร็อปภาพหรือจะแต่อะไรเพิ่ม ก็แค่คลิกที่รูป เป็นปกติทั่วไปเลยครับ

ทุกความผิดพลาดคือหนทางใหม่ๆเจงๆ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:41.

gladiator 1.jpg

#25 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:38

เรื่องแบบนี้ผมเง่าได้ระดับ

จขกท.ก็เหลือเกิน

นึกว่าคนอื่นจะจ๊าบเหมือนตัวสิท่า

วันหน้าวันหลัง 

ถ้าจะสอนสั่งเรื่องมีประโยชน์

ต้องแบบภาพประกอบที่มีลงนั่นแหละ

อย่าลืมนะ ขาใหญ่ไม่ปลื้ม

ฮึ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:39

ผมนี่แหละ เริ่มต้นจาก DOS 6.22 ตอนนั้นยัังใช้แผ่น floppydisk 5.25' ไม่มีตังซื้อ harddisk

อ่านวิธีใช้ดอส มึนตึ๊บ แต่มีข้อดีใช้ได้มาจนทุกวันนี้

ผมจำได้ว่าช่วงแรกที่มีดอส...เวลาเราทำอะไรผิด ไอ้ดอสมันชอบขึ้นข้อความเขียวๆมาด่าง่ะ

ผมว่าเป็๋นที่คนเขียนโปรแกรมนิ  เขียนให้ดอสมันตำหนิเราตลอดทุกครั้งที่ทำผิด

ผมเลยเกลี๊ยดเกลียดดอส  ปล่อยให้เลขาผมอยู่กับคอมพิวเตอร์ไปเลย  เพราะดอสมันด่ามากๆ  พ่อดโมโหเด๋วพ่อดทุ่ม :angry:

ต่อมาที่มีวินโดว์...โอ๋ย...มันพูดจาดีนุ่มนวลกับผู้ใช้เสียจริง  จะกดผิดหรือทำอะไรผิดมันไม่ด่าเราแบบดอสเลย

แต่จะชี้ทางที่ถูกให้

ประสบการณ์ในการใช้ต่างกันฟ้ากับนรก

กรณีดอสกับวินโดว์ มันเลยเป็นเคสคลาสสิกสำหรับผมเลยว่า

ทำไมโปรแกรมดอสถึงแพ้วินโดว์ และทำไมมันถึงล่มสลายตายจากโลกนี้ไปในที่สุด

gladiator 1.jpg

#27 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:02

เข้ามาฟังตาแก่ยายแกหลงยุคคุยกัน    B)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#28 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:47

ลองเปิดเอาโปรแกรมนี้มาลองทำดู ตามที่ น้าเย็น แนะนำ

ต้องขอ ขอบคุณ ที่นำเรื่องราวและเทคนิค ดีๆ มาบอกกันครับ....!! ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#29 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:10

หากว่าท่านใดใช้คอมค่ายผลไม้แล้วละก็ มีวิธีที่ง่ายมากๆครับ. แค่กด command+shift+4 ก็สามารถ capture หน้าจอตรงส่วนไหนก็ได้ครับ.แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ หากอยากได้ทั้งหน้าจอเลยก็ เปลี่ยนจาก 4 เป็น 3 ครับ รูปก็จะเก็บไว้ที่ desktop ครับ

แล้วถ้าเป็น bootcamp บนเครื่องผลไม้ล่ะครับ
มีแนวทางแนะนำไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#30 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:52

...........

เครื่องแรกของผมเป็แอปเปิล ครับ คนเขาบอกว่าแอปเปิลรุ่นนั้นเป็นต้นแบบของ พีซี ปัจจุบันทีเดียว ซื้อมือ2มา 8พันเมื่อ30ปีที่แล้ว จำไม่ได้ว่าใช้งานจริงอะไรได้บ้าง จำได้เพียงว่าเล่นเกมส์ โหลดมาจากเทปแคสเส็ท ธรรมดานี่แหละครับ  เป็นเกมส์เหมือนเรือดำน้ำยิงเรือผิวน้ำ

บนผิวน้ำก็จะมีเรือแล่นจากซ้ายไปขวา ใต้น้ำมีรูปเรือดำน้ำ เราคุมได้เฉพาะเลื่อนซ้ายขวา พอได้จังหวะก็กดยิงจรวดไปทำลายเรือผิวน้ำ

แค่นี้เล่นได้ทั้งวัน-จนดึก เมียบ่นเรื่อง8พัน ทำได้แค่นี้

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#31 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:57

ผมใช้แอร์การ์ด(AIS) จะมีโครม แถมมาด้วย ลูกชายบอกมันดีกว่า แต่เปลืองทรัพยากรเครื่องมาก อย่าใช้เลย

อ่านโพสท์นี้แล้ว เมื่อเช้าลองใช้ดู ยังไม่เห็นความแตกต่าง อาจยังไม่รู้ฟีจเจอร์ ก็ได้ จะลองเป็นระยะ

ใครมีข้อแนะนำ ..ยินดีรับฟังครับ

#32 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:26

ผมใช้แอร์การ์ด(AIS) จะมีโครม แถมมาด้วย ลูกชายบอกมันดีกว่า แต่เปลืองทรัพยากรเครื่องมาก อย่าใช้เลย
   อ่านโพสท์นี้แล้ว เมื่อเช้าลองใช้ดู ยังไม่เห็นความแตกต่าง อาจยังไม่รู้ฟีจเจอร์ ก็ได้ จะลองเป็นระยะ
   ใครมีข้อแนะนำ ..ยินดีรับฟังครับ

สมัยแรกๆ โครมกินแรมค่ะ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว

#33 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:14

ถ้าเป็น Mac วิธี Capture หน้าจอ ให้กด ปุ่ม command+shift+3 น่ะครับ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#34 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:58

แล้วถ้าเป็น bootcamp บนเครื่องผลไม้ล่ะครับ
มีแนวทางแนะนำไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมเองในส่วนของ windows ผมใช้ parallels desktop ครับ ใช้งานง่ายครับ ไม่ต้อง boot ไป boot มาครับ สามารถใช้งานได้ทั้ง windows และ OSX พร้อมกันครับ

ซึ่งถ้าเป็น windows ใน parallels desktop ก็สามารถทำทุกอย่างที่ทำบนฝั่ง OSX ครับ  สะดวกดีครับ

#35 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:28

ใช้ “สุนัขอัคคี” เป็นประจำ  เน้นแต่งหน้าแต่งดาให้สวยไว้ก่อน  เรื่องฟีเจอร์อะไรนี่ไม่ค่อยรู้เรื่อง

ที่หงุดหงิดคือมันเปลี่ยนรุ่นบ่อยมาก  ปรับตัวไม่ทัน

#36 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:06

ลุงทำตามที่ จขกท บอก ปิดหนังโป๊แคมฟร็อกให้หมดก่อนนะครับ ไม่งั้นได้เปลี่ยนไปใชชื่อที่ จขกท ตั้งให้แน่ๆ

ด้วยความหวังดี

LOL

แบบนี้ก็ฟาวซิครับ แฮ่ๆ :P :P

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน