Jump to content

- - - - -

การเลือกตั้ง กทม..ทำไม ปชป ไม่เอาเรื่องเผาเมืองมาตอกย้ำความทรงจำคน กทม

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:00

การเลือกตั้ง กทม..ทำไม ปชป ไม่เอาเรื่องเผาเมืองมาตอกย้ำความทรงจำคน กทม

สามารถใช้คำพูดแบบเลี่ยงโดนฟ้อง แต่เป็นที่เข้าใจของประชาชน
เช่น ใช้ประโยคที่ว่า ...

*พี่น้องครับ..พรรคใดสนับสนุน อยู่เบื่องหลังการเผากรุงเทพ 2 ครั้ง 2 คราวครับ...และ ตอนนี้พรรคนี้ส่งใครลงสมัครชิงผู้ว่า กทม ครับ..คนแบบนี้พี่น้อง กทม จะเลือกเป็นผู้ว่า ของตัวเองหรอครับ*

พูดย้ำ ตอกย้ำดังๆ เรื่อยๆ...

พูดอ่อ+อ่อนหัดแบบคุณชาย มีหวังแพ้แน่

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:16

สามารถใช้คำพูดแบบเลี่ยงโดนฟ้อง แต่เป็นที่เข้าใจของประชาชน
เช่น ใช้ประโยคที่ว่า ...

*พี่น้องครับ..พรรคใดสนับสนุน อยู่เบื่องหลังการเผากรุงเทพ 2 ครั้ง 2 คราวครับ...และ ตอนนี้พรรคนี้ส่งใครลงสมัครชิงผู้ว่า กทม ครับ..คนแบบนี้พี่น้อง กทม จะเลือกเป็นผู้ว่า ของตัวเองหรอครับ*

พูดย้ำ ตอกย้ำดังๆ เรื่อยๆ...

พูดอ่อ+อ่อนหัดแบบคุณชาย มีหวังแพ้แน่

พรรคประชาธิปัตย์เผยแพร่ข้อเท็จจริงเหมือนกัน....

แต่พรรคเพื่อไทยใช้สื่อฯฟรี+โฆษณา แถมการ"แบน"ความคิดเห็นฝ่ายตรงข้ามรัฐบาลเพื่อไทยแลไพร่เสื้อแดง

คนที่ติดตามสื่อฯฟรีพวกนั้นจึงไม่ได้เห็นภาพและเสียงเหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองพร้อมคำพิพากษาของศาลมากนัก......

ในขณะเดียวกันสื่อฯดูฟรี(แถมโฆษณา)พวกนี้ยัดเยียดให้ผู้ชมรับรู้รับฟังคำพูดของไอ้ตู่ ไอ้เต้น หมอเหวง ธิดาแดง จิรายุ สะเด็ดผี หมวดเจ็บได้ไม่จำกัดเวลา.......ฮา

ผมคิดว่าสุจริตชนรับรู้เหตุการณ์เผาบ้านเผาเมือง เผากรุงเทพ ปล้นสะดมภ์สินค้าของเอกชนกันถ้วนหน้า....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แต่สนธิ-ปานเทพและพวก รวมทั้งพวกโนโหวต โหวตโน ทั้งหลายไม่สามารถแยกแยะความดีเลวของพวกเผาบ้านเผาเมืองออกจากพวกถูกกระทำเท่านั้นแหละ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:25

สงสัยอยู่เล็กๆ

หรือกลัวถูกกล่าวหาว่าไม่สร้างสรรค์

แล้วฝ่ายนู้นล่ะ

มันสร้างสรรค์นักนี่

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#4 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:27

คิดว่าไม่จำเป็นต้องพูดถึงเลย  ถ้าเป็นคนที่มีความคิด  รู้จักความเป็นไปของอีกฝ่ายพอควร  จดจำการกระทำที่ผ่านมา  และตนเองต้องเผชิญการเผาเมืองและเจอน้ำท่วมหนักโดยไม่จำเป็นแล้ว  เขาน่าจะเลือกคุณชายหมู  แต่ถ้าเป็นพวกเจ็บไม่จำ ก็คงเลือกเสาไฟฟ้าเหมือนเดิม

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:32

กรณีนี้ไม่แน่ใจว่า เข้าข่ายผิด กฎ กกต หรือเปล่า

ถ้าผิดอาจถูกแบน 

เจ้าของกระทู้คงอยากให้ ปชป ถูกแบนมั่ง

ห้าาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:34

ผมว่า..พี่ ปุฯ  พูดถูกทุกข้อ...น้อยไปด้วยซ้ำ..สื่อสิ่งพิมพ์. สื่อ-

ภาพ Free  TV  มันคุมหมด. หลัง ๆนี่  ปรากฏว่า  ช่องดาวเทียม

ช่องเคเบิ้ล  หลายช่อง  ก็เสนอข่าวรัฐฯ ในแง่ดี  มากขึ้น  ให้เวลา

มากกว่าก่อนอย่าง ASTV  นี่เห็นได้ชัดว่า  ให้เวลาข่าวรัฐฯ มาก

ขึ้น.....อาจจะคิดมากไปก็ได้นะ....แต่ก็หวังยากแล้วนะ  พธม.....

#7 best

best

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:34

แนะนำได้ดีสมเป็นสาวกแมลงสาป อยากให้ ปชป.เอาไปใช้จริงๆ เล้ย 555555

#8 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:23

จะเอาเรื่องเอี้ยๆไปหาเสียงให้มันเป็นเสนียดปากทำไมครับ สิ่งสร้างสรรค์นำเอามาเป็นนโยบายดูดีกว่าครับ

ไอ้ของพรรค์นั้นเอาไว้ให้พวกควายแดงๆเอาไปใช้เถอะครับ

#9 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:58

ขนาดไม่ทำโค (วัว/ควาย)ษก พรรคยังหาว่าเล่นการเมือง หาเสียงไม่สร้างสรรเลยครับ 555

Edited by wizard, 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:58.

#10 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:25

สุ่มเสี่ยงกับการทำผิดกฎหมายเลือกตั้ง

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#11 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:30

ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ เรื่องบางอย่างหยิบมาใช้บ่อยๆ มันก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

คนกรุงเทพฯ เองก็ไม่น่าลืมง่ายๆ นะครับ  กับความริยำของเหล่า "ควายแดง" ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:13

คิดว่าไม่จำเป็นต้องพูดถึงเลย  ถ้าเป็นคนที่มีความคิด  รู้จักความเป็นไปของอีกฝ่ายพอควร  จดจำการกระทำที่ผ่านมา  และตนเองต้องเผชิญการเผาเมืองและเจอน้ำท่วมหนักโดยไม่จำเป็นแล้ว  เขาน่าจะเลือกคุณชายหมู  แต่ถ้าเป็นพวกเจ็บไม่จำ ก็คงเลือกเสาไฟฟ้าเหมือนเดิม

ขอเสริมครับ....

1.คนไม่หลาบจำ....

2.ไพร่เสื้อแดง...

3.บัตรเติมเงิน...

4.สาวกสนธิ-ปานเทพ...

5.อีแอบ(โหวต โน)....

ผมได้รับรู้มาว่าพวกเคย 'โหวต โน' และ 'โน โหวต' จำนวนหนึ่ง

มีความรับผิดชอบบ้านเมือง รู้สถานการณ์ รู้อะไรควรกระทำ ไม่ควรกระทำในเวลานี้

ได้เปลี่ยนใจเลือก "เบอร์ 16" เป็นกรณี'เฉพาะกิจ'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ในขณะที่พวก'โหวต โน' หรือ 'โน โหวต' จำนวนหนึ่ง

ยังหัวปักหัวปำ มือไม่เอาเท้าราน้ำ ไม่รู้กาละเทศะ

ยังอวดอ้างว่าพวกเขามีอุดมการณ์...

ดังนั้นต้องเลือก"นักการเมืองบริสุทธิ์"(?)เท่านั้น อย่างอื่นไม่เอา.....ฮา

บ้านเมืองจะเป็นไรก็เป็นเรื่องของ'คนรู้ทันทักษิณ'และ'คนรักทักษิณ'จะไปชิงไหวชิงพริบ......

พวกเขาเป็น"อีแอบ"อยู่ได้ในสถานการณ์นี้

อยู่ใต้การบริหารปกครองของรัฐบาลทักษิณ-ยิ่งลักษณ์ได้...

ปักกลดด่าอภิสิทธิ์ ด่าพรรคประชาธิปัตย์....

ด่า'โหวต โน' และ'โน โหวต'ที่เข้าใจสถานการณ์

จำยอมหันมาเลือกเบอร์ 16 เฉพาะกิจ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:20

ผมว่า..พี่ ปุฯ  พูดถูกทุกข้อ...น้อยไปด้วยซ้ำ..สื่อสิ่งพิมพ์. สื่อ-

ภาพ Free  TV  มันคุมหมด. หลัง ๆนี่  ปรากฏว่า  ช่องดาวเทียม

ช่องเคเบิ้ล  หลายช่อง  ก็เสนอข่าวรัฐฯ ในแง่ดี  มากขึ้น  ให้เวลา

มากกว่าก่อนอย่าง ASTV  นี่เห็นได้ชัดว่า  ให้เวลาข่าวรัฐฯ มาก

ขึ้น.....อาจจะคิดมากไปก็ได้นะ....แต่ก็หวังยากแล้วนะ  พธม.....

ในแง่ดี.....

ASTV  นี่เห็นได้ชัดว่า  ให้เวลาข่าวรัฐฯ มากขึ้น(อาจจะคิดมากไปก็ได้นะ....)

พวกรณรงค์โหวตโน ให้พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:34

ผมเชื่อว่าปชป.จงใจไม่พูดครับ

เพราะหากเราเข้าใจอุดมการณ์ของปชป.มาตลอด คือ ทำให้คนไทยทุกคนทุกสีทุกภาค "เป็นคนไทยเหมือนกัน"

เขาจะไม่เอาบาดแผลหรือความเจ็บปวด มาเป็นเครื่องมือหาเสียง

เขารู้ว่าคนกทม.รู้ดี เข้าใจดี  โดยที่เขาไม่ต้องมาตอกลิ่มให้เกิดความแตกแยกเพื่อให้ได้คะแนนโหวต

ผมนับถือเขาตรงนี้

ปกติผมเป็นพวกชอบชนะ เกลียดการแพ้ที่สุด

แต่เพราะปชป.เขาเลือกหนทางนี้ แม้เป็นหนทางที่ยากและคนเดินน้อย จะทำให้เขาแพ้

เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมเชียร์คนแพ้นะครับ  

เพราะถึงจะแพ้ ก็แพ้เพราะเขาชนะด้านมืดของการเมืองได้ และเห็นแก่ชาติมาก่อนพรรค

ในความรู้สึกของผม ผมอยากได้กลุ่มคนที่คิดได้แบบนี้แหละครับ มาบริหารบ้านเมือง

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:35.

gladiator 1.jpg

#15 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:59

แล้วเสนอข่าวรัฐในแง่บวกหรือลบ  ครับ ถ้าพันธมิตรพึ่งไม่ได้ จริงแล้ว ปชปพึ่งไรได้มั่งขนาดขนม๊อบไล่แม้วเองยังทําไม่ได้เลย     วันๆก็รอตีกินพันธมิตรเพื่อหวังให้ ปชปมาเลี้ยงไข้แม้วแดงเหมือนเดิมรึครับ

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#16 phat21

phat21

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:05

ขอเสริมครับ....

1.คนไม่หลาบจำ....

2.ไพร่เสื้อแดง...

3.บัตรเติมเงิน...

4.สาวกสนธิ-ปานเทพ...

5.อีแอบ(โหวต โน)....

ผมได้รับรู้มาว่าพวกเคย 'โหวต โน' และ 'โน โหวต' จำนวนหนึ่ง

มีความรับผิดชอบบ้านเมือง รู้สถานการณ์ รู้อะไรควรกระทำ ไม่ควรกระทำในเวลานี้

ได้เปลี่ยนใจเลือก "เบอร์ 16" เป็นกรณี'เฉพาะกิจ'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ในขณะที่พวก'โหวต โน' หรือ 'โน โหวต' จำนวนหนึ่ง

ยังหัวปักหัวปำ มือไม่เอาเท้าราน้ำ ไม่รู้กาละเทศะ

ยังอวดอ้างว่าพวกเขามีอุดมการณ์...

ดังนั้นต้องเลือก"นักการเมืองบริสุทธิ์"(?)เท่านั้น อย่างอื่นไม่เอา.....ฮา

บ้านเมืองจะเป็นไรก็เป็นเรื่องของ'คนรู้ทันทักษิณ'และ'คนรักทักษิณ'จะไปชิงไหวชิงพริบ......

พวกเขาเป็น"อีแอบ"อยู่ได้ในสถานการณ์นี้

อยู่ใต้การบริหารปกครองของรัฐบาลทักษิณ-ยิ่งลักษณ์ได้...

ปักกลดด่าอภิสิทธิ์ ด่าพรรคประชาธิปัตย์....

ด่า'โหวต โน' และ'โน โหวต'ที่เข้าใจสถานการณ์

จำยอมหันมาเลือกเบอร์ 16 เฉพาะกิจ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมไม่อยากจะพุดเรื่องโนโหวตหรือโนโหวตหรอก   ผมเบื่อจริงอ้างตนเองว่าไม่เอาแม้วสู้แม้วได้อ้างสารพัดแต่สุดท้ายเป็นรัฐบาลก็ไม่ได้ทําไรให้ดีสักอย่าง  พันธมิตรแหกปากเสนอทางออกเรียกร้อง ทางรอด แต่ไอ้ ปชปงี่เง่าไม่ฟังสักแอะ      ผมไม่อยากจะพูดเรื่องโหวตโนหรือโนโหวต  ผมว่าถ้าได้สุขุมพันธ์ก็โอเคแต่ถ้าได้ อิสระผมจะยินดีมาก

แต่ขอบอก ปชปเหมาะจะได้ แต่ผู้ว่า กทม  แต่เป็นรัฐบาลนี่อย่าเลยเข็ด   ขยาดเชิญบริหาร กทมเองเหอะ ผมยกให้แต่จะกลับมาเป็นรัฐบาลอีกผมยอมไม่ได้อีกไล่รัฐบาลนี้ได้ ปชปก้ไม่มีสิทธิเป็นรัฐบาลอีกเพราะเรื่องล้มเหลวจัดการแม้วเสื้อแดง และพระวิหาร ปตท ปชปถุสีข้างให้ตายก็ไม่หลุดหรอก

แล้วพอสักทีสนธิรับเงินแม้ว พันธมิตรพวกเดียวกับแม้ว  ผมเห็นมีแต่พูดโคมลอยไร้หลักฐานอยู่นั้นแหละแต่อยากจะพุดก็พูดไปเถอะครับ

เรื่อง ปชปด่าทักษิณ เรื่องโกงทุจริต ผมยินดี ปชปแน่ แต่เรื่องพระวิหาร ปตทถอดยศแม้วซึ่งมันย้อนแทง ปชปใจ และมีข้อเท็จจริงมากที่สุดผมจะเอา ปชปตายจนถึงที่สุด

สมเพช ปุถุชนโง่งมงายดักดานไอ้หน้าหล่อจนสมองกลวงหมดแล้ว

Edited by phat21, 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:06.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:07

^

^

ใครก็ได้ ช่วยเอาเด็ก pret นี่ไปเก็บที

โคตรรำคาญ

gladiator 1.jpg

#18 phat21

phat21

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:13

^

^

ใครก็ได้ ช่วยเอาเด็ก pret นี่ไปเก็บที

โคตรรำคาญ

ผมก็รําคาญไอ้แมลงสาปจมปลักงมงายกู่ไม่กลับหลงไหลหน้าหล่อละวะ  แมงสาปควายแดง รับอํานาจศาลโลก  แต่พันธมิตรไม่รับอะไรเลยแล้วยังโง่ให้ ปชปหลอกอีกหรือ   ปชปจับมือไอ้แม้วแล้ว

#19 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:15

ผมว่ามีโอกาสที่ได้ยินเรื่องนี้อีกไม่นาน ถ้าผลโพลออกมาไม่ดีนัก แรกๆนี่ผมว่าทางปชป.ออกจะปรามาสพงศพัศด้วยซ้ำ แต่ดูเหมือนพท.จะทั้งโปรโมททั้งทำโพลทุ่มทุนมาก ซึ่งทำมากๆแบบนี้บางคนอาจจะเป๋ไปเลยก็ได้ ถ้าดูเหมือนว่าเพลี่ยงพล้ำนี้ผมเชื่อว่าปชป.ต้องใช้แน่ๆครับ

ตอนนี้คุณชายสุขุุมพันธุ์เองก็เหมือนกับฝึกปราศัยอยู่ มันยังไม่เป็นธรรมชาติครับ จะให้พูดเรื่องพวกนี้ต้องพูดให้ลื่นไหลกว่านี้ ไม่งั้นการปราศัยมันจะไม่มีพลังพอ

#20 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:19

ปกติผมเป็นพวกชอบชนะ เกลียดการแพ้ที่สุด

แต่เพราะปชป.เขาเลือกหนทางนี้ แม้เป็นหนทางที่ยากและคนเดินน้อย จะทำให้เขาแพ้

เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมเชียร์คนแพ้นะครับ

เพราะถึงจะแพ้ ก็แพ้เพราะเขาชนะด้านมืดของการเมืองได้ และเห็นแก่ชาติมาก่อนพรรค

ในความรู้สึกของผม ผมอยากได้กลุ่มคนที่คิดได้แบบนี้แหละครับ มาบริหารบ้านเมือง

ผมมองว่า หนทางที่ยากและคนเดินน้อยนี่แหละ เป็นการสร้างมาตรฐานใหม่ให้เกิดขึ้นกับการเมือง

เพื่อทำสิ่งที่ถูกต้อง

Edited by อู๋ ฮานามิ, 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:20.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#21 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:28

เฮ้อ  เด็กไม่รู้จักโต จริงๆ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:56

ผมก็เห็นด้วยกับ ผึ้งน้อยฯ นะ  แพตตี้..ก็ไม่เอาน่า อย่าหลับหู-

หลับตาน่า .. แยกเป็นเรื่องๆเป็นคนๆไป ปกติผมจะไม่ชอบการ-

โต้แย้งหรอก. ไม่ได้สาระอะไร  (วันนี้ก็วันหยุดอากาศเย็นสบาย)

ไม่มีอะไร 100% หรอกแพตตี้. ๆก็ปล่อยวางบ้าง  แล้วมองดูให้

รอบด้าน อาจจะมองเห็นอะไรๆ มากขึ้น. ...........

.....อย่าลืมว่า ผมสนับสนุน  กลุ่ม พธม มาตั้งแต่ คุณจำลอง ลง

สมัครผู้ว่าแล้ว  ต่อมา พรรคพลังธรรม. ต่อมารวมกลุ่มไล่แม้ว

ไทยรักไทย. ต่อมา(ทำอะไร เพื่อความสะใจ) กลุ่มผมก็เลยต้อง

ถอยหลัง. พลเอก ปรีชา. ก็อยู่ซอยเดียวกับผม  เจอกันบ่อยๆ 

.....ภายใน พธม. บางครั้งความเห็นก็ไม่ตรงกัน  กรณีย์ ม็อบ

เสธฯอ้าย  แพต  คงพอจะรู้บ้าง แพต..(พระสารีบุตร อัครสาวก-

ฝ่ายขวา  .ทุกครั้งที่ฟังธรรมของพระศาสดา  ท่านยังต้องเก็บ

เอาไปไตร่ตรองก่อนว่า..ธรรมใดควรเชื่อ  ธรรมใดไม่ควรเชื่อ-

พระสารีบุตร..จึงได้รับยกย่องว่า..เป็นยอดแห่งปัญญา....ยกมา

เล่าให้แพตฟัง..ไม่มีผู้ใหญ่คนใดมี..อคติ..กับแพตหรอก  ผมเอง

เคยอยู่กับ พธม มาก่อน  ตามที่ ย่อ ๆ ให้ฟังนั่นแหละ  ถ้าเราปักใจ

กับแกนนำ  แบบพูดอะไรก็เชื่อ  ( เราก็จะไม่ต่างจาก เสื้อแดง )

แต่ผมก็ยังไปนะ  พธม. จัดชุมนุมอะไร  ผมก็ยังไปร่วม  แต่ไม่ได้ไป

เพราะแกนนำนะ. ล่าสุด  ช่อง 13  สยามไท จัดม็อบที่ลานพระบรมรูป

ผมก็ไป  เอารายชื่อไปช่วย..พอจะเดิน ผมก็กลับ  ปวดหัวเข่า...

ด้วยความหวังดีนะแพต........

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน