Jump to content

- - - - -

โพลให้จูดี้จ๊ะจ๋าหน้าจอมีคะแนนนำ แต่คุณเคยเห็นสาวกสุหฤทพยายามแย่งคะแนนจากจูดี้บ้างมั้ย

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:54

ผมเคยบอกแล้ว เบอร์16 กับ เบอร์17 ฐานเสียงเดียวกัน คือผู้ดี มีการศึกษา มีฐานะ เชื้อสายจีน เป็นตัวของตัวเองสูง ไฮเทคโนโลยี แนวคิดแหวกแนว

ไม่แปลกใจที่เบอร์16 เบอร์17 จะมีปัญหาขัดแย้งกัน 

แล้วหากเบอร์ 17 ต้องการแบ่งฐานเสียงจากเบอร์ 9 มาเพิ่ม คุณคิดว่าต้องใช้กลยุทธอะไรบ้างที่น่าจะ work?

ยากส์ครับ เพราะเบอร์17 ขาดองค์ประกอบ หลายอย่างที่จะเข้าถึงรากหญ้าผู้ใช้แรงงาน คนว่างงาน คนพวกนี้เขาไม่สนเทคโนโลยี แล้วเบอร์17 จะเข้าถึงได้อย่างไร ป้ายก็ไม่ติด เวลาไปใหน ก็ไม่มีทีมงานแนะนำตัว

นอกจากนโยบายเดิน ล้านครั้งรอบกรุงนั่นแหละครับ ผมว่าก็ไม่ได้ผลอะัไรมาก เพราะเลือกไปก็ไม่ได้เป็นผู้ว่า คงโดนใจพวกกินอุดมการณ์ไม่ง้อใคร นั่นแหละครับ จะลงคะแนนให้ไป ก็ไม่ได้หวังว่าเขาจะได้เป็นผู้ว่ากทม แต่ลงเพราะเขามีอุดมการณ์ เป็นคนดี

ไม่ใช่สู้ไม่ได้นะครับ คนเราหากคิดสู้ ไม่ใช่เปิดตัวแบบนี้ เขามาแค่โฆษณาตนเองครับ ไม่ลงทุนไม่ว่า แต่กลับเรียกร้องให้ ดีเบต เยอะๆ เพื่อโชว์ตนเอง อยากช่วยคน กทม. ทำแค่นี้ไม่พอครับ ใจต้องพกมาด้วย

#52 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:54

ความจริงผมไม่ได้เข้ามาเป็นหัวคะแนนให้ใครหรอก ผมเค่เข้ามายั่วกองเชียร์ ปชป ดูว่าเขาจะมีปฏิกิริยาอย่างไร

- สั้นๆ ***

ชัดเจนครับ น่าเอาไปแตกประเด็น

#53 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:02

ไม่ทันไรก็โดนจับได้ละ เซ็ง :)

จับอะไรครับ? :-)
ทำไมคุณถึงคิดว่า IQ คุณสูงกว่าผมเหรอ?

อ้าวแล้วคุณคิดว่าตัวเอง IQ สูงกว่าคนอื่นงั้นสินะ

สินะ?

:lol:  :lol:  :lol:

#54 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:56

ผมขอตอบแทน คนในบอร์ดในฐานะที่เห็นและได้คุยกับคนในนี้มาบ้างนะครับ
ในนี้กลุ่มป้ายสีแบบอคติ มีไม่เยอะครับ
แต่ที่คุณจะโดนป้ายสี จากคนที่มีเหตุผล ก็มาจากการตอบคำถามของคุณเองนั้นและครับ
เวลาโดนคำถามแทงแรงๆ ในฐานะจะเป็นกองเชียร์ฝ่ายใดฝ่ายนึง คนนี้จะใช้เหตุผลในการโต้เถียง
ไม่ใช่แค่เค้าว่ามา เค้าฟังมา เค้ามองที่วุฒิภาวะทางความคิดในการโต้ตอบครับ
และอีกส่วนที่สำคัญมากๆ ถ้าคิดจะคุยกับคนในนี้ คือการทนต่อแรงเสียดสี
ถ้าคุณอยาก รู้ว่า การทำตัวอวดรู้เข้ามา ชี้นำคนอื่นทั้งที่เพิ่งเดินเข้ามาเป็นอย่างไร
ลองเรียกหาคนชื่อ TFEX ครับ เค้าทำแบบนั้นมาก่อน
กว่าจะถึงจุดที่คนในนี้ยอมรับได้เป็นบ้างส่วน เค้าต้องปรับตัวเองขนาดไหน
ต้องรับคำว่า คำเสียดสี คำก่นด่าขนาดไหน
ลองเป็นฝ่ายตอบคำถาม แทนที่จะตั้งคำถามครับ
และตอบให้ได้ในทุกสิ่งที่คนในนี้อย่างรู้ เรื่องที่ไม่รู้จงยอมรับว่าไม่รู้
คนในบอร์ดนี้ หลายสายอาชีพ หลายความคิด ข้อมูลเยอะ
และเท่าที่ผมเห็นการโต้ตอบของคุณ กับคนในบอร์ด มันออกแนวหัวคะแนน
ไม่ใช่ คนที่แค่มีสิทธิเลือกตั้งนะครับ
เพราะเหมือนเถียงแทนทุกดอกทุกเม็ดโดยไม่ตั้งคำถาม
นั้นจึงเป็นสิ่งที่คนในนี้สงสัยครับ อ๋อ ผมจะบอกไรให้อีกอย่าง
กองเชียร์ ปชป นี้ใน ก็มีด่า ปชป นะครับ ลองหากระทู้เก่าๆดูได้ อย่าคิดว่าเค้ายกอย่างเดี่ยว 

เข้าใจครับว่ามีกองเชียร์หลายประเภท
ความจริงผมไม่ได้เข้ามาเป็นหัวคะแนนให้ใครหรอก ผมเค่เข้ามายั่วกองเชียร์ ปชป ดูว่าเขาจะมีปฏิกิริยาอย่างไร
และก็ผมไม่ใช่คนใหม่ที่เพิ่งเข้ามา อยู่มานานแล้ว แต่เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ชื่อใหม่ :-)

นอกจากแปะป้ายให้คนที่เห็นไม่เหมือนตนเองแล้วนะ สมาชิก สรท กองเชียร์ ปชป ยังกลัวเสียคะแนนจัดจนถึงกับต้องดูหมิ่นผู้สมัครอิสระรายอื่น เรียกเขาว่าไอ้แขก บ้างหล่ะ หัวล้านบ้างหล่ะ แต่แทนที่กองเชียร์จะช่วยกันตักเตือนห้ามปรามพฤติกรรมเถื่อนๆ กลับสนุกสนานเฮฮาไปด้วย

ผมอยากรู้จริงๆ ว่าเขาเรียกหลานชายอัมมาร์ว่าไอ้แขก แล้วเขาเรียกอัมมาร์ว่าอะไร?

แล้วหากคุณอัมมาร์เขาเข้ามาอ่านเห็นคนที่นี่เรียกหลานชายเขาอย่างนั้น คุณคิดว่าเขาจะรู้สึกอย่างไรกับกองเชียร์ ปชป?

ดัดจริต คงไม่มีใครเส้นตื้นขนาดนั้นหรอก

#55 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:40

ไม่ใช่สู้ไม่ได้นะครับ คนเราหากคิดสู้ ไม่ใช่เปิดตัวแบบนี้ เขามาแค่โฆษณาตนเองครับ ไม่ลงทุนไม่ว่า แต่กลับเรียกร้องให้ ดีเบต เยอะๆ เพื่อโชว์ตนเอง อยากช่วยคน กทม. ทำแค่นี้ไม่พอครับ ใจต้องพกมาด้วย

นั่นมันคุณคิดเอาเอง

แต่ละคนเขาก็มีรูปแบบในการหาเสียงที่เขาถนัด เขาก็เลือกทุ่มไปในทางที่เขาเห็นว่าเป็นจุดแข็งของเขา คุณคิดว่าถ้าเขาไปไล่ติดป้ายแข่งกับ ปชป เพื่อไทย หรือไปเดินแคะขนมครก หรือชั่งหมู ขับรถเมล์ แล้วจะมีคนมาเลือกเขามากกว่าเลือกเพื่อไทย ปชป เหรอ?

เขาไม่ได้โง่นะครับ เขามีทรัพยากรจำกัดเมื่อเทียบกับ 2 พรรคใหญ่ เขาก็ต้องใช้ทรัพยากรให้คุ้มค่า ไม่ใข่เหวี่ยงแหตำน้ำพริกละลายแม่น้ำด้วยการหาเสียงแบบเดิมๆ

เหตุผลที่คุณใช้ในการไปว่าเขาว่าเป็นนอมินีคนโน้นคนนี้ มันตื้นเขินมาก

#56 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:43

เริ่มคุ้นๆ สำเนียงแฮะ

#57 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:46

คนiq สูง แต่ชอบดูถูกคนอื่น

เอ๊ะยังไงหว่า

:wacko:

คนแบบนี้มันเป็นคนประเภทไหนกัน

#58 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:08

นั่นมันคุณคิดเอาเอง

แต่ละคนเขาก็มีรูปแบบในการหาเสียงที่เขาถนัด เขาก็เลือกทุ่มไปในทางที่เขาเห็นว่าเป็นจุดแข็งของเขา คุณคิดว่าถ้าเขาไปไล่ติดป้ายแข่งกับ ปชป เพื่อไทย หรือไปเดินแคะขนมครก หรือชั่งหมู ขับรถเมล์ แล้วจะมีคนมาเลือกเขามากกว่าเลือกเพื่อไทย ปชป เหรอ?

เขาไม่ได้โง่นะครับ เขามีทรัพยากรจำกัดเมื่อเทียบกับ 2 พรรคใหญ่ เขาก็ต้องใช้ทรัพยากรให้คุ้มค่า ไม่ใข่เหวี่ยงแหตำน้ำพริกละลายแม่น้ำด้วยการหาเสียงแบบเดิมๆ

เหตุผลที่คุณใช้ในการไปว่าเขาว่าเป็นนอมินีคนโน้นคนนี้ มันตื้นเขินมาก

"เหตุผลที่คุณใช้ในการไปว่าเขาว่าเป็นนอมินีคนโน้นคนนี้"    เมาขี้ตา เหรอ ผมเขียนที่ไหนครับ อย่ากล่าวหา ปรกติผมไม่ลงมาเล่นอะไรแบบนี้หรอก ตามหามาดูได้ แต่รอบนี้ แนวทางของคุณมันทะเเม่ง ผมบอกตลอดเขามีทางของเขา มีแต่พวกนำเขามาเพื่อ...หาประโยชน์ ผมบอกว่า แกมารอบปิดนี้แค่เปิดตัว ส่วนคุณนี้ หาผล..จากเขา..

#59 aumchoo

aumchoo

น้องใหม่

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:15

ไม้กันหมาก็ยังดีกว่า หมาหมู่นะครับ

1 พรรคส่งผู้สมัครแค่ 1 คน แต่อีก 1 พรรค มีผู้สมัครแฝง กี่เบอร์ก็ไม่รู้

นี่หล่ะที่เรียกเขาว่า " หมาหมู่ " 

#60 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:37

อย่าใส่ใจเลยครับ สุหฤท ก็ไม่ต่างอะไร กับ ชูวิทย์ เมื่อคราวก่อนๆ

เน้นสร้างภาพหวือหวา ฮือฮา สุดท้ายก็ไม่มีอะไร

คาดว่าเฮียแกคงอยากจะเริ่มจากสนามเล็กๆ ไปก่อน ไม่ได้ไม่เป็นไร ขอแค่ให้ชื่อติดหูเอาไว้

เน้นโฆษณาทางโซเชียลมีเดียมากๆเข้าไว้ เพราะใช้ทุนน้อย แพ้ก็ไม่เจ็บตัวมาก

เก็บชื่อเสียงไว้เป็นทุนเลือกตั้งใหญ่ดีกว่า

#61 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:44

ไม้กันหมาก็ยังดีกว่า หมาหมู่นะครับ
1 พรรคส่งผู้สมัครแค่ 1 คน แต่อีก 1 พรรค มีผู้สมัครแฝง กี่เบอร์ก็ไม่รู้
นี่หล่ะที่เรียกเขาว่า " หมาหมู่ " 

ผมว่าพวกคุณกลัว ปชป แพ้มากไปนะ ทำให้เพี้ยน

คนที่เขาตั้งใจเลือกสุขุมพันธ์เพราะคิดว่าสุขุมพันธ์ดีกว่าผู้สมัครรายอื่น เขาก็ไม่เปลี่ยนไปเลือกเบอร์อื่นหรอก

จะมีก็คนที่เขาเห็นว่าสุขุมพันธ์เป็นเพียงไม้กันหมาสำหรับเขาเท่านั้นที่เขาอาจจะเปลียนไปเลือกเบอร์อื่น ซึ่งเป็นสิทธิของเขา

แล้วคุณก็ไปเรียกเหมารวมผู้สมัครอิสระทั้งหมดว่าหมาหมู่

คนที่เขาชอบพงศ์พัศ แต่เขาไม่ชอบเพื่อไทยก็มี เขาก็ไปเลือกเบอร์อื่น เช่น เสรีพิสุทธิ โฆษิต หรือแม้แต่ไอ้ปลื้มเมื่อครั้งที่แล้วก็ตัดแต้มเพื่อไทยเขาเหมือนกัน

ผู้สมัครอิสระอย่างสุหฤทเขายอมเอาชื่อเสียงวงค์ตระกูลของเขาลงมาเสี่ยงให้คนด่า เพราะเขาต้องการเห็นกรุงเทพที่ดีกว่าเดิม

ผมถามคุณหน่อยว่าสุหฤทเขาไม่สมควรได้รับคะแนนในส่วนของเขา (ซึ่งคุณไปเหมารวมว่าเป็นคะแนนของ ปชป) หรือ?

ผมแค่ต้องการสื่อสารถึงคนที่เขาต้องการเลือกสุหฤทแต่จำใจต้องเลือกไม้กันหมา ให้เขารู้ว่าเขาไม่ควรลงโทษผู้สมัครที่มีความตั้งใจจริงอย่างสุหฤท เพียงเพื่อจะเอาชนะเพื่อไทย

เขาสมควรมีสิทธิเลือกได้อย่างอิสระ และสุหฤทสมควรได้คะแนนในส่วนของเขา (ที่ไม่ใช่คะแนนของ ปชป)

หรือคุณเห็นว่าผมพูดไม่ถูกต้อง?

#62 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:44

เริ่มคุ้นๆ สำเนียงแฮะ

ได้กลิ่นศพลอยมาจากป่าช้า

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#63 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:57

ไม่ทันไรก็โดนจับได้ละ เซ็ง :)

จับอะไรครับ? :-)
ทำไมคุณถึงคิดว่า IQ คุณสูงกว่าผมเหรอ?

^_^

---------------------------------------

#64 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:09

มานั่งขำและนั่งดูคนโง่แล้วอวดฉลาด

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#65 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:14

มานั่งขำและนั่งดูคนโง่แล้วอวดฉลาด

มานั่งดูด้วยคน :lol: :lol: :lol: :lol:

ว่าแต่ว่า คุณไปด่าเจ้าของกระทู้เขาอย่างนั้นเขาไม่โกรธคุณรึ?

#66 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:15

มานั่งดูด้วยคน :lol: :lol: :lol: :lol:

ว่าแต่ว่า คุณไปด่าเจ้าของกระทู้เขาอย่างนั้นเขาไม่โกรธคุณรึ?

น้องมี "IQ" แค่ไหนอ่ะจะมาคุยกับพี่อ่ะ ???

:huh: :huh: :huh: :huh:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน