Jump to content

- - - - -

ผมหนุน " ทหาร " นะครับ ในเรื่องนี้ ขอให้ท่านจัดเต็มเลย " ขอร้อง "

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:39

จากกรณีความสะเพร่าหรือไม่อย่างไรของทีมงานนายกรัฐมนตรีเรื่องพระบรมฉายาลักษณ์ ล้นเกล้ารัชกาลที่ 8 วันนี้ก็มีเสียงจากกองทัพออกมาแล้ว ดูเหมือนจะเป็นเสียงแรกก่อนนายกรัฐมนตรีผู้เป็นเจ้าของเฟสบุ๊คเองด้วยซ้ำไป

วันนี้( 5 ธ.ค.) ที่กรมทหารราบที่ 1 มหาดเล็กรักษาพระองค์ พล.ต.วลิต โรจนภักดี รองแม่ทัพภาคที่ 1 กล่าวถึงกรณีที่ทีมงานดูแลเว็บไซต์เฟซบุ๊คของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เผยแพร่ข้อความว่า"‎5 ธันวา รวมพลังคนไทย รวมหัวใจถวายพระพรชัยมงคล" แต่กลับใช้ภาพประกอบเป็นพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาอานันทมหิดล(รัชกาลที่ 8) ว่า โดยส่วนตัวแล้วตนไม่ได้เล่นเว็บไซต์เฟซบุ๊ค แต่ตนทราบจากข่าวว่าจะมีการทำหนังสือขอพระราชทานอภัยโทษ ทั้งนี้เขาบอกว่าดำเนินการผิดพลาด ในเรื่องแบบนี้ผิดพลาดได้อย่างไร และทำไมจึงปล่อยให้พระบรมฉายาลักษณ์ของรัชกาลที่ 8 แสดงอยู่แบบนั้นนานหลายชั่วโมง อยากให้สื่อมวลชนช่วยกันดูแลด้วย อย่างไรก็ตามในวันดีๆแบบนี้ ตนไม่อยากวิจารณ์ แต่อยากให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องน่าจะเข้ามาดูแล เพราะทุกวันนี้ในเว็บไซต์เฟซบุ๊คมีแต่เรื่องที่ไม่จริง และเรื่องความผิดพลาดทำให้เกิดความเสียหาย และทุกฝ่ายมีความไม่สบายใจกัน

http://www.dailynews...h/politics/1693

ผมขอให้ท่านจัดเต็มไปเลยครับ หนึ่งในหน้าที่ของท่านคือการพิทักษ์รักษาราชบัลลังก์ ดังนั้นจัดเต็มไปเลยครับ เคลื่อนไหวเอาให้เต็มที่ ทำไมผมถึงพูดแบบนี้ ก็เพราะจะไปหวังพึ่งกระทรวงไอซีที มันคงยาก เพราะเมื่อวานเองผมประสานโทรไปหารัฐมนตรี่ว่าการกระทรวงไอซีทีเอง คุยกัน 2 นาทีกว่าๆ รัฐมนตรีรับปากจะ " ดำเนินการให้ทันที " แต่ตอนนี้ยังนิ่ง เหมือนเดิม ดังนั้นจึงหวังพึ่งพาผู้ดูแลรับผิดชอบโดยตรงคงไม่ได้แล้วครับ ขอให้กองทัพเดินหน้าเลยครับ ผมพร้อมที่จะเป็นแนวร่วม เอาเลยครับกองทัพ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:48

มีข่าวลือว่าพวกมันจะทำการอะไรในวันที่ 4 ล่วงมาจนบัดนนี้ผ่านไปด้วยดี ผมก็โล่งอก

แต่ยังเหลือซากของความชั่วร้ายเอาไว้ให้คนได้ตามด่ากันอีก งานนี้จุดไฟทหารได้ดีทีเดียวครับ

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:50

สนับสนุนทหารครับ

#4 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:51

ถ้าปล่อยผ่าน มันจะทำอีก แค่นี้ก็ลองของกันซะสนุกเชียว
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#5 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:53

สนับสนุนคนดี โค่นล้มคนชั่วครับ

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:58

ผมยอมรับว่าบุคคลทั่วไปอาจทำผิดพลาดได้

แต่นายกทำผิดพลาดไม่ได้
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:00

เอาแบบเต็มๆจริงๆ....กุดหัวมันซะที...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:04

ขุดหลุมใหญ่ๆๆ แล้งฝั่งให้หมดเลย

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:06

มาสนับสนุนครับ

#10 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:07

ว่างๆ อยากให้ท่านรองแม่ทัพภาค 1

ทำลูก RPG ตกใส่วง ครม.สัก 9-10 ลูก

ผมรับผิดชอบเองครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#11 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:11

สนับสนุนให้นายกฯ และทีมงาน ออกมารับผิดชอบครับ

ผิดพลาดได้ยังไง ผิดอะไรซ้ำซาก กระทบเบื้องสูงมากเกินไปแล้ว....

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#12 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:17

มาหนุนอีกแรงค่ะ
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#13 Guy Audios

Guy Audios

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:28

หาเรื่องใส่ตัวเองตลอดแล้วก็แกล้งมึนว่า หนูไม่รู้ เป็นเพราะทีมงาน
ก็แน่ล่ะก็ทำอะไรไม่เป็น ทีมงานทำอะไรมาก็เซ็นอย่างเดียว แล้วเป็นไงอ่ะตอนนี้ เสียวไหม

#14 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:31

โธ่ นางยก โง่ แล้ว
ทีมงาน ยังโง่ ตามอีก
แล้วลูกที่บ้าน มัน โง่ รึเปล่า เนี่ย

เย้ ดีใจ ประเทศไทยได้ คนโง่เป็นนายก

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#15 กระท่อมปลายนา

กระท่อมปลายนา

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:09

ออกมาสนับสนุนอีกคนครับ

#16 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:13

เบื่อ ระอา เซ็ง
ไอพวก ทำแล้วไม่รับผิดชอบ
แกล้งทำเนียน ทำมึน ไม่รู้ไม่ชี้
มีหน้าที่ต้องจัดการก็วางเฉย

อยากให้เจอจัดหนักจะได้หายซ่าซะที

#17 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:15

ถอนรากถอนโคนครับ

อย่าให้เหลือเชื้อร้าย

เห็นชอบด้วย 1 เสียงครับ

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#18 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:33

คราวนี้ขอหนักๆเลยนะครับ
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#19 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:35

ทั้งนี้เขาบอกว่าดำเนินการผิดพลาด ในเรื่องแบบนี้ผิดพลาดได้อย่างไร และทำไมจึงปล่อยให้พระบรมฉายาลักษณ์ของรัชกาลที่ 8 แสดงอยู่แบบนั้นนานหลายชั่วโมง

โดยส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่ความผิดพลาด แต่มีความพยายามจะเล่นเกมอะไรซักอย่าง

เพราะการกระทำ มันยิ่งกว่าคำพูด

รบกวนท่านช่วยดูแลเรื่องนี้ด้วย เพราะมีคนไม่สบายใจอยู่เยอะ

ด้วยความเคารพ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#20 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:48

พฤติกรรมมันแสดงว่าเจตนาทำพลาด คงหยั่งเชิงดูว่าผู้คนจะว่าอย่างไร

พอถูกต่อว่าก็ออกมาขอโทษ แต่ไม่แสดงความรับผิดชอบใดๆ ทำเนียนหน้าตาเฉยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ถามหาความรับผิดชอบจากคนไร้ความรับผิดชอบก็ไม่ต่างจากการถามสากกระเบือว่าน้ำพริกมีรสชาติอย่างไร

#21 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:58

จำทหารท่านนี้ได้ดี ท่านก็เกือบเอาชีวิตไม่รอดตอนปะทะกับเสื้อแดงที่แยกคอกวัว ท่านต้องเสียเพื่อนอันเป็นที่รักไป 1 คน

ขอให้ท่านออกมาปกป้องสถาบันแบบเต็มที่เลยค่ะ พวกเราไม่รู้จะไปหวังพึ่งใครแล้ว

#22 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:05

พฤติกรรมมันแสดงว่าเจตนาทำพลาด คงหยั่งเชิงดูว่าผู้คนจะว่าอย่างไร

พอถูกต่อว่าก็ออกมาขอโทษ แต่ไม่แสดงความรับผิดชอบใดๆ ทำเนียนหน้าตาเฉยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ถามหาความรับผิดชอบจากคนไร้ความรับผิดชอบก็ไม่ต่างจากการถามสากกระเบือว่าน้ำพริกมีรสชาติอย่างไร

แบบนี้เขาเรียกลิงหลอกเจ้าใช่มั้ย

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#23 งัวไทย

งัวไทย

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:10

เวลาจะปฎิวัติ ทหารก็อย่าไปอ้างว่าเป็นทหารพระราชา ให้ระคายเคือง อีกละ

#24 CATCAT

CATCAT

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:20

ขออภัยโทษเสร็จเจือกประกาศหยุดแสดงแสงสีเสียง อยากจะเชื่อว่าเลินเล่อ แต่เชื่อไม่ลง

กระทู้นี้ bmp1 หายไปไหน ????
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน

#25 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:20

สนับสนุนอีก 1 เสียงค่ะ เตรียมดอกกุหลาบช่อใหญ่ ๆ ไว้ให้พี่ๆทหาร

#26 Ghost

Ghost

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:32

ผมอะคิดต่าง ถ้าการมาของทหารอะแล้วมันไม่จบ เหมือนๆที่ผ่านมาอะ มันจะสร้างบาดแผลและรอยร้าวในจิตใจ ของคนไทยอีกเท่าไร การคิดต่างในอุดมการณ์ ไม่อาจเลวร้ายเท่าใจที่มืดสนิท คิดแต่จะเอาชนะกัน ผลสุดท้ายได้อะไรบนชัยชนะที่อยู่บนซากปรักหักพังคราบเลือดของประชาชน และน้ำตาของบุคคลที่เราเคารพรัก ที่ทุกคนเรียกว่าพ่อ ความสะใจหรือ อำนาจ หรือ หรืออะไรที่ทุกคนต้องการ จนลืมคิดถึงสิ่งดี ความดี ที่มนุษย์พึงกระทำ

#27 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:44

เวลาจะปฎิวัติ ทหารก็อย่าไปอ้างว่าเป็นทหารพระราชา ให้ระคายเคือง อีกละ

ทหารไม่เคยอ้างเป็นทหารพระราชา เว้ย ไองัว จะอ้างทำไมในเมื่อเปนทหารของพระราชาตัวจริงเสียงจริง ไม่ใช่สักบอกแต่ภักดีแต่ปากเหมือนเทพเจ้าของเอ็ง
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#28 ryukendo

ryukendo

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:14

ไอ้ทรราชมันบอกมาแบบนั้นเหรอครับ
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#29 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:16

ในหัวมีแต่เรื่องปฏิวัติอยู่ได้

ตายไปกี่ล็อกอินแล้วล่ะ
จนนึกชื่อใหม่ๆ ที่ดีกว่านี้ไม่ได้แล้วใช่ไหม

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#30 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:18

ล้างโครตแม้วเลยครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#31 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:28

ผมเห็นด้วยครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#32 Hell come soon

Hell come soon

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:44

สนับสนุนด้วย จัดหนักไปเลย ใครที่บังอาจ !

#33 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:52

ไอ้พวก ขบฏ เอ้ย
งัว ในภาษา อิสาน นะแปลว่า วัว
พวกเอ็ง นะรู้จะบุญคุณ ควายกับ วัว เปล่า ว่ามันสร้างประโยชน์ให้คนไทยมากมาย

พวกเอ็งนะเคยทำอะไรให้บ้านมืองบ้าง พวกดีแต่เผา
ควายกับวัวยังมีประโยชน์กว่าEโง่600 กับสมุนสัตว์นรกแดง

ทหารเขาเป็นทหารของพระราชา และกรู ก็เป็นข้าของพระราชา
พวกเอ็งละไพร่ อะไร ใครเป็นคนเรียกพวกเอ็งว่าไพร่ ก็พวกเอ็งเองนั้นแหละที่เรียกตนเอ็งว่าไพร่
ทั้งที่คนในแผ่นดินนี้เขาเป็นไท หมดแล้ว แต่พวกเอ็งยังเป็นไพร่ทางความคิดใน ระบบทักษิณ อยู่
เอ็งนะแล้วตาได้แล้ว ร.5 ท่านประกาศเลิกทาสมาเป็นร้อยปีแล้ว

พวกเอ็งเผาบ้านเผาเมืองข้ายังทนได้ แต่ถ้าพวกเอ็งยังล่วงเกินในหลวง
เจอข้าแน่

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#34 .กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

.กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:54

คนเรารู้จัก ขอบเขต ของ อำนาจหน้าที่ ผลดีจะบังเกิด B)

#35 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:55

คนเรารู้จัก ขอบเขต ของ อำนาจหน้าที่ ผลดีจะบังเกิด B)

5555555555555555555555555555555555555555555 --- งัวไปกิ้งก่า มา เว้ยยย สัตว์ทั้งนั้น

#36 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:07

เห็นด้วยค่ะ เป็นกำลังใจให้ท่านรองแม่ทัพด้วย

#37 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:09

ไม่เห็นด้วยกับหัวข้อมู้นะฮว้าฟฟฟฟฟ

#38 Limmy

Limmy

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:13

อย่างที่ผมบอกไว้แล้ว

นี่ไม่ใช่ความผิดพลาด แต่เป็นเจตนา

สาส์นที่ส่งออกมาจากภาพที่อ้างว่าผิดพลาด ไม่ธรรมดามาก ๆ ลองพิจารณากันให้ดี ๆ ครับ

โชคยังดีที่ทหารระดับบังคับบัญชาอีกจำนวนมาก ยังทันเกมส์ของแดงปีกซ้ายพวกนั้น

#39 Master Chief

Master Chief

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:14

ว่างๆ อยากให้ท่านรองแม่ทัพภาค 1

ทำลูก RPG ตกใส่วง ครม.สัก 9-10 ลูก

ผมรับผิดชอบเองครับ

เอา Soltam K6 ดีกว่าครับ RPG มันยิงแนวขวางเดียวมีเหลือรอด

ที่เห็นพวกคอมหลงยุคมาเรียกร้องประชาธิปไตยได้ที่ไทยเพราะตามตำราที่ผมเรียนมาสอนว่า
ทั้ง คอมมิวนิส และ ประชาธิปไตย ก็มีเป้าหมายเดียวกันคือ ล้ม Feudalism เลยสงวนจุดต่างมาได้

#40 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:25

ไม่เห็นด้วยกับหัวข้อมู้นะฮว้าฟฟฟฟฟ

คุณมีสิทธิ์ครับ แต่จำไว้ว่า ผมก็มีสิทธิ์ เช่นคุณ

#41 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:26

เห็นด้วย E poo นี่มันรู้จักจริงๆ

#42 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:27

คุณมีสิทธิ์ครับ แต่จำไว้ว่า ผมก็มีสิทธิ์ เช่นคุณ

ปชต ฮว้าฟฟฟฟ

#43 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:30

รู้จักด้วยหรือ มาถกกันเรื่องนี้ไหม สักกระทู้

#44 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:33

รู้จักด้วยหรือ มาถกกันเรื่องนี้ไหม สักกระทู้

ติดตามด้วยคนนะคร๊าฟฟ

#45 architeer

architeer

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:45

เอาเลยคะ...พี่ทหาร "จัดเต็ม" "จัดหนัก"ไปเลย :lol:

#46 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 07:05

ในเมื่อไม่มีใครจัดการ ทหารหาญ...ก็สมควร จัดให้...สักชุด
เราเป็นประชาชนของพระราชา ท่านเป็นทหารของพระราชา
แต่ รบ.ไม่รู้ของใคร เพราะฉนั้น จัดหนักให้มันหน่อย

#47 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 07:20

อย่างที่ผมบอกไว้แล้ว

นี่ไม่ใช่ความผิดพลาด แต่เป็นเจตนา

สาส์นที่ส่งออกมาจากภาพที่อ้างว่าผิดพลาด ไม่ธรรมดามาก ๆ ลองพิจารณากันให้ดี ๆ ครับ

โชคยังดีที่ทหารระดับบังคับบัญชาอีกจำนวนมาก ยังทันเกมส์ของแดงปีกซ้ายพวกนั้น

ใช่ครับ คุณLimmy ปูนะกลวง+โง่ คิดเองไม่ได้ ที่ทำอยู้มีใยชักอยู่ตลอด ที่ทำอยู่ก้อทีมเดิมๆๆทั้งสิ้น ที่ว่าจะกลับมาปีหน้า จริงๆปีนี้ก้อไม่ต่างกัน ทุกตัวมีใยชักหมด

#48 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 07:40

เห็นด้วยครับ ว่าหน้าที่ของนายกรัฐมนตรี คือ ต้องถวายความจงรักภักดี แต่ปัจจุบน ณ เวลานี้ไม่เห็นนายกจะดำเนินการตักเตือนหรือลงโทษเจ้าหน้าที่คนที่ดูแลfbของท่านเลย การขอพระราชอภัยโทษ ยังไม่เพียงพอหรอกครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#49 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:11

ตามมามุงน่ะ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#50 หนึ่งเสียง ที่ไม่สำคัญ

หนึ่งเสียง ที่ไม่สำคัญ

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:28

มันชัดเจนแล้ว ฮะ
หลายครั้งแล้ว.. หลายครั้งแล้ว..

(ทนไม่ไหวแล้ว)....,มีรัยคุณปูก้อไม่รู้ลูกเดียว

กรณี คืนพาสปอร์ตให้คุณทักษิณ คุณก็บอกว่าเป็นเรื่องของ ก.ต่างประเทศ หนูไม่รู้
กรณี เฟสบุ๊ค ขึ้นรูปพระเจ้าอยู่หัวผิด ก็บอกว่าคนทำหรือออแกไนซ์ขึ้นผิด หนูไม่รู้
กรณี ยกเลิกการแสดงกิจกรรมในงานวันเฉลิมฯ กลางคัน หนูไม่รู้

พี่ทหาร จัดเต็ม ให้สักที เผื่อคุณปูจะได้รู้อะไรบ้าง