Jump to content

- - - - -

เดือด..........เริ่มปะทะแล้ว.........สิงห์สนามหลง...กะศรอรชร..............

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:27

แร้วทำไมต้องเรียก พี่ศร อรชร ด้วยอ่า

อ้วนเพราะเบียร์ขึ้นทุกวัน ทุกวัน อรชรที่ไหนกัน

มีพี่ "ประมาณนี้หรือเปล่า" อยู่กับพี่ศรอีกคนนุง สนุกดีเหมือนกันราชดำเนิน :wub:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#52 son

son

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:11

แร้วทำไมต้องเรียก พี่ศร อรชร ด้วยอ่า

อ้วนเพราะเบียร์ขึ้นทุกวัน ทุกวัน อรชรที่ไหนกัน

มีพี่ "ประมาณนี้หรือเปล่า" อยู่กับพี่ศรอีกคนนุง สนุกดีเหมือนกันราชดำเนิน :wub:

สวย....น่ารักจัง.....แอบหลงรักมานานแล้ว........ :wub:

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#53 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:35

สวย....น่ารักจัง.....แอบหลงรักมานานแล้ว........ :wub:

เลิกเป็นแดงเมื่อไร ค่อยว่ากันอีกทีนะคะ -_-

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#54 son

son

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:09

เลิกเป็นแดงเมื่อไร ค่อยว่ากันอีกทีนะคะ -_-

ง่ะ.....ผมไม่ได้เป็นแดงอ่ะ............

เคยคิดอยากจะเป็น.......แต่ดูแล้วถ้าเป็นผมต้อง................

....คิดให้ได้แบบเพี้ยนเพี้ยน............ผมเลย.....ยอมเป็นแค่สมาชิกเพื่อไทย.....ดีกว่า...........

ทานข้าวหรือยัง........พักผ่อนบ้างนะครับ......อย่าเล่นนาน.... :wub:

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#55 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:09

จากการเมือง...ทำท่า.....จะเป็นการมุ้งซะแล้ว :lol:  :lol:  :lol:

#56 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:48

สิงห์สนามหลวง(เทียม) มามุกเดิมๆ ที่เคยตายจากเสรีไทย<br /><br />อยู่ที่โน่น เขาเป็น คลังปัญญา เลยนา 555++<br /><br />

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#57 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:52

ใครไปพูดนอกเรื่องไม่ได้นะครับ

เดี๋ยวจะหลุดประเด็นการสนทนา

เว้นแต่อวยกัน .... ยังอยู่ในประเด็นได้   :P 

ป ลิง ผมไม่ได้ว่าคุณสิงห์ฯ นะครับ ผมหมั่นไส้คนแถวนั้น

Edited by tonythebest, 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:53.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#58 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:58

ที่เห็นแน่นอนคือทั้งคลิปและภาพคือชายชุดดำยิงขึ้นไปบนตึกกองสลากครับ

แล้วรอยกระสุนมากมาย ที่อยู่บนตึกฝั่งที่หันเข้าหาทหารล่ะครับ จะอธิบายอย่างไร??

เห็นในคลิปที่เอามาลงมั้ยครับ??

มีความเป็นไปได้ 2 ทางนะครับ
1. ทหารยิงไอ้โม่งชั่วข้างบน
2. ไอ้โม่งชั่วข้างล่างยิงไอ้โม่งชั่วข้างบน
2.

ผมคิดว่าข้อสองอธิบายรอยกระสุนบนตึกฝั่งที่หันหน้าเข้าหาทหารไม่ได้นะครับ เพราไอ้โม่งข้างล่าง จะต้องหันหลังให้ทหาร แล้วยิงขึ้นไปข้างบน ตามรูปนี้ครับ

ฝากรูปนี้ถึงคุณสิงห์สนามหลวง และคุณ Tam-mic-ra นะครับ ตกลงยืนยันหรือเปล่าครับ ว่ารอยกระสุนฝั่งที่หันหน้าเข้าหาทหารนั้น เป็นฝีมือชายชุดดำที่อยู่ปะปนกับผู้ชุมนุม ถ้าคิดว่าเป็นอย่างนั้นจริง คุณกำลังบอกว่า ชายชุดดำได้เดินไปอยู่หน้าผู้ชุมนุม แล้วหันหลังให้ทหาร แล้วก็ยิงขึ้นไปบนตึกหรือครับ???

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#59 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:08

แก้มคนสวย หลบมาอยู่นี่เองเหรอ ไหนบอกว่าจะคอยช่วยให้กำลังใจ

แค่กดหลงรักอย่างเดียว ไม่พอนะ ^_^

Edited by ศรอรชุน, 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:45.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#60 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:18

ที่เห็นแน่นอนคือทั้งคลิปและภาพคือชายชุดดำยิงขึ้นไปบนตึกกองสลากครับ

แล้วรอยกระสุนมากมาย ที่อยู่บนตึกฝั่งที่หันเข้าหาทหารล่ะครับ จะอธิบายอย่างไร??

เห็นในคลิปที่เอามาลงมั้ยครับ??

2. ไอ้โม่งชั่วข้างล่างยิงไอ้โม่งชั่วข้างบน
2.

ผมคิดว่าข้อสองอธิบายรอยกระสุนบนตึกฝั่งที่หันหน้าเข้าหาทหารไม่ได้นะครับ เพราไอ้โม่งข้างล่าง จะต้องหันหลังให้ทหาร แล้วยิงขึ้นไปข้างบน ตามรูปนี้ครับ

ฝากรูปนี้ถึงคุณสิงห์สนามหลวง และคุณ Tam-mic-ra นะครับ ตกลงยืนยันหรือเปล่าครับ ว่ารอยกระสุนฝั่งที่หันหน้าเข้าหาทหารนั้น เป็นฝีมือชายชุดดำที่อยู่ปะปนกับผู้ชุมนุม ถ้าคิดว่าเป็นอย่างนั้นจริง คุณกำลังบอกว่า ชายชุดดำได้เดินไปอยู่หน้าผู้ชุมนุม แล้วหันหลังให้ทหาร แล้วก็ยิงขึ้นไปบนตึกหรือครับ???

ก็ไม่น่าแปลกและก็อาจเป็นไปได้นี่ครับ  ไปดูสตรีทวิวสิ่ครับ http://goo.gl/maps/fBgEH

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#61 Gop

Gop

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:29

2.

ก็ไม่น่าแปลกและก็อาจเป็นไปได้นี่ครับ  ไปดูสตรีทวิวสิ่ครับ http://goo.gl/maps/fBgEH

ตกลงคุณเชื่อว่าชายชุดดำ "หันหลังให้ทหารแล้วยิงขึ้นไปบนตึก" ใช่มั้ยครับ?

กระสุนมากมายที่หันหน้าเข้าหาทหาร เป็นฝีมือชายชุดดำใช่มั้ยครับ

ชายชุดดำพวกนี้นี่อย่างเทพเลย หันหลังให้ทหาร แล้วก็ยิงสู้คนบนตึกได้ด้วย ไม่โดนยิงแม้แต่คนเดียวเลย??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#62 son

son

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:40

แมงสาปGop...........มีฝีมือมาก..........

เล่นเอาทั้งอีนังแต๋ม.......ทั้งสิงห์สนามหลง............

หายจ้อยไป...........ตามตามกัน.............

#63 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:34

2.

ตกลงคุณเชื่อว่าชายชุดดำ "หันหลังให้ทหารแล้วยิงขึ้นไปบนตึก" ใช่มั้ยครับ?

กระสุนมากมายที่หันหน้าเข้าหาทหาร เป็นฝีมือชายชุดดำใช่มั้ยครับ

ชายชุดดำพวกนี้นี่อย่างเทพเลย หันหลังให้ทหาร แล้วก็ยิงสู้คนบนตึกได้ด้วย ไม่โดนยิงแม้แต่คนเดียวเลย??

ผมไม่ฟันธงว่าชุดดำยิง ใส่ตรงด้านหลังตึกครับ  แต่อธิบายว่ามันเป็นไปได้แน่นอน  และไม่จำเป็นว่าทหารยิงเสมอไป

http://goo.gl/maps/kzdbu   มุมนี้เป็นไปได้ แต่ทหารไม่ได้ยืนตรงนี้ ทหารเขาอยู่เลยเข้าไปในซอย  แล้วมุมยิงก็จะยากยิ่งขึ้นไป จริงไหม

http://goo.gl/maps/aDvml   มุมนี้ยืนยิงจากฟุตปาธฝั่งตรงข้ามได้   ในคลิปก็มีปรากฏ ว่าชุดดำยิง  แต่จุดที่เห็นในคลิปเป็นผนังตึกด้านขวาของในภาพกูเกิ้ล แต่มันก็ติดๆกันแหล่ะ

http://goo.gl/maps/hN9ox  มุมนี้ก็เข้าไปยืนยิงในตรอกได้  ไม่โดนทหารยิงด้วย    

Edited by Tam-mic-ra., 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:17.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#64 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 04:02

การวางกำลังไว้บนตึกสูง ในสถานที่ราชการ

เป็นหลักพื้นฐาน การ-สลายการชุมนุม- หรือ จะทำอะไรก็ตาม

ไฟสว่างแล้ว

.

Edited by mmmmm, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 04:16.

#65 Gop

Gop

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:41

การวางกำลังไว้บนตึกสูง ในสถานที่ราชการ

เป็นหลักพื้นฐาน การ-สลายการชุมนุม- หรือ จะทำอะไรก็ตาม

ไฟสว่างแล้ว

.

ก่อนสิบเมษาตรงนั้นเป็นพื้นที่ของใครครับ??

แล้วเป็นธรรมดาเช่นกันครับ ที่พวกกองกำลังติดอาวุธจะยึดพื้นที่ตรงนั้นไว้

คุณมีหลักฐานหรือเปล่าว่าทหารอยู่ตรงนั้น??

#66 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:42

ไฟสว่างแล้ว

ก่อนสิบเมษาตรงนั้นเป็นพื้นที่ของใครครับ??

แล้วเป็นธรรมดาเช่นกันครับ ที่พวกกองกำลังติดอาวุธจะยึดพื้นที่ตรงนั้นไว้

คุณมีหลักฐานหรือเปล่าว่าทหารอยู่ตรงนั้น??

อ่านคำถามแล้ว

ก็รู้ว่าถามส่งๆ

และตั้งสมมุติฐานส่งๆ ไป โดยไม่คิดอะไรเลย

ตั้งแต่ มีนาคม - 19/05/2553
ในการชุนนุมของ นปช  ไม่ได้เคยประกาศ  
-เขตชุนนุมนปช  ห้ามผู้ที่ไม่ใช่ นปช เข้าใช้พื้นที่ --- ผู้ประกอบกิจการหรือข้าราชการ ยังเข้าพื้นที่ได้ แต่ไม่สะดวก

-ไม่เหมือน เขตทหารห้ามเข้า หรือ เขตใช้กระสุนจริง

-เกร็ดความรู้1- สำนักงานฉลากกินแบ่งรัฐบาล เคย-เกือบ-ถุกเผา มาแล้วหลายครั้ง ในเหตุการณ์ ชุมนุมทางการเมือง-
-เกร็ดความรู้2- รูปถ่ายหรือคลิป เจ้าหน้าที่บน-ดาดฟ้า-อาคารสูง ก่อนวันที่ 10/04/2010 -มี-ไม่ใช่ -ไม่มี-

Edited by mmmmm, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:43.

#67 Gop

Gop

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 01:10

ไฟสว่างแล้ว

.

อ่านคำถามแล้ว

ก็รู้ว่าถามส่งๆ

และตั้งสมมุติฐานส่งๆ ไป โดยไม่คิดอะไรเลย

ตั้งแต่ มีนาคม - 19/05/2553
ในการชุนนุมของ นปช  ไม่ได้เคยประกาศ  
-เขตชุนนุมนปช  ห้ามผู้ที่ไม่ใช่ นปช เข้าใช้พื้นที่ --- ผู้ประกอบกิจการหรือข้าราชการ ยังเข้าพื้นที่ได้ แต่ไม่สะดวก

-ไม่เหมือน เขตทหารห้ามเข้า หรือ เขตใช้กระสุนจริง

-เกร็ดความรู้1- สำนักงานฉลากกินแบ่งรัฐบาล เคย-เกือบ-ถุกเผา มาแล้วหลายครั้ง ในเหตุการณ์ ชุมนุมทางการเมือง-
-เกร็ดความรู้2- รูปถ่ายหรือคลิป เจ้าหน้าที่บน-ดาดฟ้า-อาคารสูง ก่อนวันที่ 10/04/2010 -มี-ไม่ใช่ -ไม่มี-

๑ ตกลงคุณไม่มีหลักฐานว่าทหารอยู่ตรงนั้นนะครับ ผมเห็นเนื้อหาที่คุณตอบมีเท่านี้

๒ ทำไมไม่กล้าตอบครับ ว่าพื้นที่่นั้นเป็นของใคร ใครยึดถนนราชดำเนินอยู่ แค่นี้ไม่กล้าตอบหรือครับ??

๓ กล้ายืนยันหรือไม่ ขออีกท่านก็ได้ ว่ารอยกระสุนที่หันเข้าหาทหารนั้นมาจากชายชุดดำ

#68 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:13

ได้เข้าไปอ่านเรื่อยๆแล้วครับ แต่มาสะดุดที่ข้อความ ของคุณ พระจันทร์สีฟ้า ในความคิดเห็นที่ 56-1
คือสะดุดตรงคำที่เป็นสีแดง เลยอยากรู้ว่า ชื่อนี้ อริสมัน ที่พูดว่ามีกองกำลังไม่ทราบฝ่ายมาช่วย ซึ่งถ้ามาช่วย ความรุนแรงต้องเกิด แต่ไปยอมรับให้ช่วย คือ สับสนมากครับ จะเอายังไงกับจุดยืนในการชุมนุมในระบอบประชาธิปไตย
 มีกองกำลังมาช่วย ยอมรับ แต่ แดงฮาร์ดคอร์ จะอยู่ในกลุ่มไม่ได้ จะเกิดความรุนแรง หรือ เพราะกองกำลังไม่ทราบฝ่าย มันหมายถึงคนอื่น เสื้อแดงได้ประโยชน์แต่ไม่ต้องรับผิดชอบในการกระทำ เพราะไม่ใช่กลุ่มของเสื้อแดง? ตกลงว่า คืออะไรกันเนี้ย

จะเล่าเหตุการณ์เสื้อแดงให้ฟัง เท่าที่จำได้ จากการติดตามข่าวจากหลายสำนัก
เสื้อแดงมีช่วงนึง แกนนำเสื้อแดง(วีระ,นัทวุด,อริสมัน) ได้ตัด แดงฮาร์ดคอร์(เสธ.แดง) กับแดงคอมมิวนิส ออกจากกลุ่ม หลังจากปิดแยกราชประสงค์ไปสักพัก
คาดว่าเนื่องจากจะทำให้กลุ่มเสื่อมเสีย และแดงฮาร์ดคอร์อาจจะทำให้กลุ่มดูมีความรุนแรง 
ซึ่งอาจจะเป็นเหตุให้เสธ.แดงพูดตามข้างบน 

ปล.นอกเรื่องนะครับ แค่เข้ามาเปรยๆ อย่าใส่ใจ แต่ ถ้ายังไง ก็ฉุกคิด ในเรื่องแบบนี้บ้างก็ดีนะครับ สำหรับพี่น้องเสื้อแดง เพราะมันขัดแย้งกันเยอะเกิน

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:15.

#69 ant

ant

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:07

คุณสิงห์ทราบมั้ยครับ ว่าทหารก็ยิงขึ้นไปบนตึกกองสลากนั้นเช่นกัน??

แล้วคุณ Gop คิดว่า ทหารยิงขึ้นไปบนตึกกองสลากทำไมครับ?

เขาคงยิงหนูมั้ง.... เอ็งว่าไหมสิง

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน