Jump to content

- - - - -

พระเอกลิเกมาร์คยังแอ็ค ทำท่าเกี้ยเซี้ยคางคก เก็บฉากได้แล้ว ลิเกเลิก

• Please log in to reply
74 replies to this topic

#1 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 10:49

*
POPULAR

กรณีคางคกจะขอถอนคำพูดหลังพูดจาปราศรัยหมิ่นมาร์ค เมื่อเช้าพระเอกมาร์คยังทำเท่ บอกว่าต้องเคารพศาล ทั้งๆ ที่เป็นสิทธิ์ของตัวเอง

ถ้ายังกั๊กๆ จะเกี้ยเซี้ยคางคก ก็เลิกหนุนได้เลยครับ ประเทศนี้ไม่ต้องการพระเอกใจงาม

แต่ต้องการคนเด็ดขาดมาเป็นนักการเมือง

ไม่สนับสนุนพวกเก่งแต่ปากครับ เลิกเชียร์ได้แล้ว

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 31 January 2013 - 10:52

ขอติดไปกับขบวน ไม่เอายอมความ ด้วยคนครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 10:53

8 มีนาศาลไกล่เกลี่ย ถ้าอภิสิทธิ์ยอมความกับจตุพร ก็จะเห็นตอนจบของพรรคประชาธิปัตย์

http://chaoprayanews...กล่เกลี่ย-ถ้าอ/

#4 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 31 January 2013 - 10:59

ถ้าไกล่เกลี่ยยอมความอาญา แต่เรียกค่าเสียหายทางแพ่งสองร้อยล้าน แบบนี้ผมรับได้ครับ

มันจะเป็นบันทัดฐาน ต่อไปใครไปรับเงินไอ้แม้วมาแล้วจะเห่ามั่วๆแบบไอ้ตู่ก็ต้องคิดหนัก

มีโอกาศหมดตรูดเอาง่ายๆ แบบนี้ดีกว่าไหม

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 11:17

คุณมาร์คให้สัมภาษณ์แล้วนะคะ 

คดีระหว่างมาร์คและตู่ มาร์คมาตอบในรายการ"ฟ้าวันใหม่"ตามนี้ 

เป็นเรื่องที่ศาลขอมาให้ไกล่เกลี่ย ที่มาร์คฟ้องตู่ มาร์คให้ทนาย
ไปบอกว่าตู่ต้องยอมรับก่อนว่าพูดไม่จริง ต้องประกาศในหนังสือ
พิมพ์ และต้องผูกมัดว่าจะไม่ทำอีก

ฝ่ายตู่บอกว่าขอเป็นถอนคำพูดได้ไหม ฝั่งมาร์คไม่เอาก็เลยต้อง
ว่ากันต่อตามกระบวนการศาลต่อไป

คลิปรายการ https://www.facebook...304712616298805

#6 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 11:19

คดีไอ้ตู่ ไม่ใช่คดีหมิ่นกันธรรมดา

แต่เป้นการหมิ่นประมาทเพื่อโค่นล้มรัฐบาล

ถ้าคิดว่าเป็นการหมิ่นส่วนตัว ก็ควรเลิกเล่นการเมือง

#7 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 31 January 2013 - 11:24

คลิปรายการ https://www.facebook...304712616298805

ก็ฟังดูเหมาะสมถูกต้องดีแล้วครับ

#8 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 31 January 2013 - 11:24

คุณแคน ใจเย็น ๆ นะครับ

อภิสิทธิ ก็ทำดีที่สุดแล้วนะครับ ถ้าเป็นผมเอง ก็อาจต้องทำแบบนี้

คุณแคนลองคิดดูสิครับว่า อภิสิทธิ ก็ยื่นข้อเสนอที่แทบเรียกได้ว่า

ถ้าผมเป็น ตู่ รับรอง ผมไปผูกคอตาย ยังดีกว่า ต้องเสีย เออ สุนัข แบบนี้

พวกเรา เอง อาจมองไม่สะใจ

แต่พูดถึง คนข้างนอก เขาจะมอง ไม่เหมือนเรานะครับ

คุณแคน ช่วยใจเย็น และ เข้าใจ อภิสิทธิ สักนิดครับ ได้โปรด

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#9 GuoJia

GuoJia

Siam

Posted 31 January 2013 - 11:25

คำพูดของไอ้คางคกมันใช้ปลุกระดมคนเผาบ้านเผาเมืองด้วย

คนเดือดร้อนเพราะคางคกไม่ใช่แค่นายอภิสิทธิ์คนเดียว

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#10 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 11:27

หมิ่นขนาดปลุกปั่นคนให้ไปฆ่านายกรัฐมนตรี...ถ้ายอมความก็หมา ขี้ขลาดตาขาว

หมิ่นว่าเป็นฆาตกรมือเปื้อนเลือด หวังให้คนเกลียดชังโค่นล้มรัฐบาลไม่ยอมเลิกม้อบ

ถ้ายอมก็ไม่ควรเป็นนักการเมืองเพื่อบริหารประเทศ เลิกเล่นลิเกได้แล้วครับ

Edited by Can Thai, 31 January 2013 - 11:29.

#11 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 31 January 2013 - 11:29

คุณแคนลองคิดดูสิครับว่า อภิสิทธิ ก็ยื่นข้อเสนอที่แทบเรียกได้ว่า

ถ้าผมเป็น ตู่ รับรอง ผมไปผูกคอตาย ยังดีกว่า ต้องเสีย เออ สุนัข แบบนี้

ใช่เลย ผมก็เห็นว่าแค่นี้จตุพรก็ยากที่จะรับข้อเสนอแล้วครับ
เมื่อไม่รับข้อเสนอ ก็หมดข้ออ้างในการไกล่เกลี่ย
ก็ไม่สามารถมีคนมากล่าวหาได้ในภายหลัง
อภิสิทธิไม่มีทางเลือกอื่นที่สวยงามกว่านี้แล้วครับ

#12 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 11:30

ถ้ายอมความอีกกี่ตัวที่เหลือก็หลุดหมดแน่ ถ้ายอมนะกูจะแช่งเลย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#13 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 11:35

ไม่เห็นมีอะไร ใครผิดก็ให้ศาลตัดสิน

ทำไมจะไม่มีทางเลือกครับ

ศาลขอให้เกลี่ยเกลี่ย ฝ่ายโจทก์ไม่ยอมความ ก็ตัดสินไปซีครับ

#14 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 31 January 2013 - 11:38

มันอาจจะเป็นการตั้งข้อเสนอที่ตั้งใจว่าอีกฝ่ายทำไม่ได้แน่ๆ เพื่อที่ทางฝั่งตรงข้ามจะไม่สามารถเอาไปอ้างว่าอภิสิทธิ์เป็นพวกไม่มีน้ำใจหรืออะไรประมาณนั้น แต่จริงๆ ก็คือตั้งใจเอาเรื่องอยู่แล้ว โอ๊ย ลับลวงพรางจนตามไม่ทัน

#15 เช never die

Posted 31 January 2013 - 11:38

ถ้าจะยอมความก็ให้ไอ้ตู่เอามา 200 ล้านขาดตัว แล้วเอาไปบริจาคให้สาธารณะกุศล แลกกับการไม่ต้องติดคุก

อย่าลืมว่าไอ้ตู่โดนรอลงอาญามาคดีหนึ่งแล้ว มาถึงคดีนี้ไม่รอดแน่

#16 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 11:42

ค่าตัวไอ้ตู่กับไอ้เต้น คนละ 300 ล้านบาท

ก็บอกแล้วงานนี้ไม่ใช่หมิ่นประยอมความกันได้

แต่การหมิ่นประมาทนี้ ทำให้นายกรัฐมนตรีถูกเกลียดชัง จนถึงขนาดมีคนจะฆ่านายกรัฐมนตรี

เรื่องแบบนี้ต้องดูให้ดีๆ มันคาบเกี่ยวทั้งเรื่องส่วนตัวและนายกรัฐมนตรี

ถ้าหากนายอภิสิทธิ์ไม่ได้เป็นนายกรัฐมนตรีขณะนั้นจะโดนหมิ่นประมาทเพื่อยุยงให้คนโค่นล้มรัฐบาลหรือไม่?

ความเสียหายนี้เป็นเรื่องของประเทศชาติโดยแท้

ถ้ามองเรื่องน้เป็นเรื่องส่วนตัว ก็ไม่ควรมาบริหารประเทศที่ต้องรักษาความสงบในบ้านเมือง

ไปสอนหนังสือเถอะ เลิกเล่นการเมืองไปเลย

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 31 January 2013 - 11:44

*
POPULAR

ใจเย็นๆกันก่อนเน้อพี่น้อง...

อ่านข้อความที่คุณ Blue โพสต์ก็เคลียร์แล้วนะครับ

ไฉนใจร้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนัก

เนื่องจากผมขึ้นศาลบ่อย ขอตอบนะครับ

ฝ่ายโจทก์มักจะยื่นเงื่อนไขแค่ 2 แบบครับ

แบบที่จำเลยทำได้  กับ แบบที่จำเลยทำไม่ได้

พี่มากแกยื่นข้อเสนอแบบที่รู้ว่าไอ้ตู่ไม่ยอม

พี่มากยิงปืนนัดเดียวได้นก 2 ตัวนะครับงานนี้

1. ศาลขอมา พี่มากก็จัดให้ = โจทก์ไม่ได้เกเรต่อศาล

2. ตูยื่นข้อเสนอที่เอ็งต้องปฏิเสธแน่นอน  แปลว่า ตูให้โอกาสแล้วแต่เอ็งไม่รับ

เอ็งก็เดินหน้าไปตายแล้วกัน  I don't give a damn.

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 31 January 2013 - 11:45.

gladiator 1.jpg

#18 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 11:45

ก็อยากจะถามสมาชิกขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด อุตส่าห์ไปค้นข้อมูลมาตอบโต้พวกไพร่นั่นทำไม

เสียดายเวลา เสียของ เสียทุกอย่าง

ถ้าอภิสิทธิ์โดนพวกไพร่ด่าก็อัดส่งไปเลยดีกว่าครับ

ไปปกป้องคนแบบนี้ เสียเวลาครับ

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 31 January 2013 - 11:46

คดีระหว่างมาร์คและตู่ มาร์คมาตอบในรายการ"ฟ้าวันใหม่"ตามนี้ 

เป็นเรื่องที่ศาลขอมาให้ไกล่เกลี่ย ที่มาร์คฟ้องตู่ มาร์คให้ทนาย
ไปบอกว่าตู่ต้องยอมรับก่อนว่าพูดไม่จริง ต้องประกาศในหนังสือ
พิมพ์ และต้องผูกมัดว่าจะไม่ทำอีก

ฝ่ายตู่บอกว่าขอเป็นถอนคำพูดได้ไหม ฝั่งมาร์คไม่เอาก็เลยต้อง
ว่ากันต่อตามกระบวนการศาลต่อไป

ก็ตามนี้เน้อ

ใครจะไม่เผาผีกันเพราะเรื่องนี้   อ่านดีๆก่อนดีไหม

หรือเพราะว่าให้โอกาสไกล่เกลี่ย  ก็เลย "หมดกัน"แล้วใจ

......  ก็ตามใจท่านเน่อ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 31 January 2013 - 11:48.

gladiator 1.jpg

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 31 January 2013 - 11:47

เห็นด้วยครับ และหวังว่า จะมีคนของ ปชป และ ทีมงานมาร์ก เข้ามาอ่านด้วยนะครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 31 January 2013 - 11:51

ไม่ได้เชียร์ ปชป อยู่แล้วยิ่งถ้ายอมความก็ตุ๊ดตู่

ปชป ขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องรักษาหน้าตา ขี้ขลาดชมัด

ถ้ายอมความจะเข้ามาด่าเช้ายันเลยวันนั้น

#22 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 31 January 2013 - 11:54

คือ เสียดาย คุณแคน อะครับ ไม่ใช่อะไรหรอก คนดี ๆ ทั้งนั้นอะ

ถ้าไม่ช่วย คุณอภิสิทธิ จริง ผมก็เสียดาย

คือ ยังไง พวกผม ต้องช่วยกันต่อไป ตราบเท่าที่ทักษิณ มันยังครองอำนาจบาตรใหญ่กันอยู่อะ

ผมรู้ครับ ว่า ปชป ก็เป็นพรรคการเมือง เล่นการเมือง

ไม่จำเป็น ก็ไม่อยากเลือกหรอก ไอดอลผมน่ะ คุณ จำลอง ศรีเมือง

แต่ผมก็ยอมรับ นับถือ คุณอภิสิทธิ ด้วย อันนี้ ส่วนตัว ไม่เกี่ยวกับพรรค

และยังเชื่อมั่นเสมอว่า ถ้าพวกเรา ไม่หนักแน่น เราก็จะแตกกันเหมือนตอนที่

พันธมิตร แตกกับ ผู้สนับสนุน ปชป

ผมอยากให้ช่วยคิดอีกนิดนะครับ คนหนึ่ง ผมก็ไม่อยากให้เสียไป

อยู่เป็นกำลังใจ ให้กันและกัน ก็ยังดี

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#23 Bigboy

Bigboy

น้องใหม่

Posted 31 January 2013 - 11:55

แต่ผมกับเห็นด้วยนะถ้าเกิดมีการยอมความกัน แต่ไอ้ตู่ต้องทำแบบนั้น 

โฆษณาหนังสือพิมพ์หลักกี่วันก็ว่าไป  (หลายๆวันติดต่อกัน)

แล้วสัญญาว่าจะไม่ทำอีก  นี่มันเท่ากับยอมรับว่าตัวเองพูดโกหก  ปราศรัยเพื่อการยั่วยุกลุ่มคนเสื้อแดงเท่านั้น 

แต่ถ้าพอไม่ยอมความกันปุ๊ป  แน่นอนว่าคดีนี้มันก็ต้องสู้กันต่อไป 

ไอ้ตู่มันก็จะแถของมันไปเรื่อย  อภิสิทธิ์สั่งฆ่าจริงๆ  บลาๆๆ อะไรก็ว่ากันไป

แน่นอนว่ากระบวนการแบบนี้มันไปจบลงที่คุก  6 เดือน  น่าจะประมาณนี้ 

แต่มันยังสามารถเอาประเด็นนี้ไปเล่นต่อ  ว่าศาลไม่ให้ความเป็นธรรม

โดยที่กลุ่มเสื้อแดงก็พร้อมที่จะเชื่อมันต่อไป   แต่ถ้ามันขอยอมความแล้วทำตามแบบนี้ดีกว่า 

คนเสื้อแดงบางคนจะได้ลืมตาบ้างว่า  ไอ้เนี่ยมันพูดโกหก  มันพูดหวังผล 

นอกจากนี้  https://www.facebook...04712616298805 

ตามคลิปนี้ผมว่าอภิสิทธิ์ก็พูดค่อนข้างชัดเจนนะครับว่า  ก็ไม่ได้ต้องการที่จะไกล่เกลี่ย 

แต่ในเมื่อศาลขอมาก็ยอมที่จะทำตาม  แล้วในเมื่อไกล่เกลี่ยกันไม่ได้ก็ดำเนินกระบวนพิจารณาต่อไป 

อ่ออีกข้อนึง คือฝ่ายไอ้ตู่มันขอไกล่เกลี่ย  มันเป็นเกมส์ในศาลที่เหมือนกับว่าขอถ่วงเวลาให้ศาลตัดสินช้าลงเท่านั้นเอง 

#24 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 12:00

ถ้าคิดว่าประชาชนสนับสนุนให้นายกรัฐมนตรี จัดการแกนนำไพร่ เป็นการสนับสนุนตนเอง อภิสิทธิ์คิดผิดนะครับ

ประชาชนสนับสนุนให้นายกรัฐมนตรีเอาเรื่องกับคนปราศรัยหมิ่นนายกรัฐมนตรีเพื่อสร้างความเกลียดชังจนกระทั่งเผาบ้านเผาเมือง

ไม่ใช่สนับสนุนนายอภิสิทธิ์เป็นการส่วนตัว

อย่าสองมาตรฐานในกรณีโดนดีเอสไอกำลังทำสำนวนฟ้องนายอภิสิทธิ์และนายสุเทพ

ใช้วิธีคิดแบบเดียวกันก็จะกระจ่างในใจ

#25 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 31 January 2013 - 12:03

เสนอข้อเสนอที่ทำไม่ได้ ก็ไม่ต่างกับไม่เสนอมั้งครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#26 เช never die

Posted 31 January 2013 - 12:04

ถ้าคิดว่าประชาชนสนับสนุนให้นายกรัฐมนตรี จัดการแกนนำไพร่ เป็นการสนับสนุนตนเอง อภิสิทธิ์คิดผิดนะครับ

ประชาชนสนับสนุนให้นายกรัฐมนตรีเอาเรื่องกับคนปราศรัยหมิ่นนายกรัฐมนตรีเพื่อสร้างความเกลียดชังจนกระทั่งเผาบ้านเผาเมือง

ไม่ใช่สนับสนุนนายอภิสิทธิ์เป็นการส่วนตัว

อย่าสองมาตรฐานในกรณีโดนดีเอสไอกำลังทำสำนวนฟ้องนายอภิสิทธิ์และนายสุเทพ

ใช้วิธีคิดแบบเดียวกันก็จะกระจ่างในใจ

ขอแค่อย่าเป็นสันดานเดียวกับไอ้โกเต๊กลิ้มก็พอ แบบประมาณว่าทุกคนที่มาไล่ไอ้แม้วคือทุกคนที่เป็นสาวกของมัน

ถ้าแบบนั้นละก็หายนะมาเยือนพรรคประชาธิปัตย์แน่

#27 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 31 January 2013 - 12:07

( นักการเมือง)  มันน่าทุเรศอยู่ หลายเรื่อง ..คลิปเลวๆ..ของ

ประธานสภาฯ..ก็ยังด้านประชุมกันอยู่ได้  มีบ้านไหนเมืองไหน

เขายอมให้ประธานสภาฯแบบนี้ นั่งอยู่ในตำแหน่ง..??อย่างคุณ

Can...ว่าก็ถูก  ผมเองก็เข้าใจว่า  พวกมัน  ทำเหมือน  เล่นละคร

หลอกชาวบ้าน. กกต  ก็แย่ลงทุกวัน. ปล่อยให้..นักโทษหนีคุก..

บงการอยู่หลังฉาก...รองนายก ฯก็ประกาศตัวเป็น..ขี้ข้า..นักโทษฯ

หน่วยงานของรัฐฯ  ก็นอนกินเงินเดือนไป  ไม่ต้องทำอะไร ....

#28 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 12:19

ใช่ๆ มาร์ค ไม่ควรยอม :angry:

#29 ทรงธรรม

ทรงธรรม

Posted 31 January 2013 - 12:19

เล่าให้ฟัง กันนิดนึง อย่าเบื่อนะครับ

สมัยก่อนเชื่อไหม ผมเปิดหนังสือพิมพ์ ทีไร ด่าเปิง ทุกที นักการเมืองทุกคนอะ

สมัยก่อนอะ ผมด่าไปหมด เชื่อเปล่าครับ ผมยังเคย ต่อว่า ป๋าเปรมอะ

พูดแบบเด็ก ๆ ไม่รู้จักคิด ว่าใคร ก็โกงไปหมดแหละ

พอมาเจอ ลุงจำลอง ก็เออ คนนี้ดีนะ อยากเลือก

แต่ผมมาเลือกได้จริง ตอน ปี 37 โน่นแหนะ (ปัจจุบัน ย่าง 39 ละ)

ผมก็เลือก มาตลอดเลย ตั้งแต่ พลังธรรม พลังไทย จนมา ไทยรักไทยอะ

ผมเลือก  ทักษิณ มาจนถึง ปี  48 แหนะ 

ก็คิดว่า ตัวเองเลือกดีที่สุดแล้ว

ตอนหลังมานั่งนึกว่า ถ้าเราไม่เลือกใครเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งผิดหวัง จะดีกว่าไหม

เพราะนักการเมือง ก็เหมือนกันไปหมด อะ

เดี๋ยวก็ดีกัน เดี๋ยวก็ทะเลาะกัน

โนโหวต ซะ ดีกว่าไหม

แต่เอาเข้าจริง ก็ โน อยู่ครั้งเดียวเองอะ ตอน 2 เม.ย.49

ถามผมว่า ทำไม อะ ไม่โน ให้มันตลอด

ถ้าทำอย่างนั้น อะ เราจะบอก ลูก บอก หลาน เรายังไง

ไม่เลือกใครเลย ไม่เอาใครเลย เป็นความรับผิดชอบต่อสังคม แล้ว อะ

สุดท้าย ประชาชน ที่หลงผิด เค้าก็ยังไปเลือกทักษิณ อยู่ดีอะ ใช่ว่า เค้าจะไม่เลือก เหมือนเราอะ

แล้ว ถ้าฝ่ายค้าน อ่อนแอ จะดีต่อเราไหมอะ

ผมรู้ทั้งรู้ ว่า ปชป ไม่มีวันชนะ แต่ก็ต้องเลือก ให้มีฝ่ายค้านอะครับ

อย่างน้อย ก็อยากแสดงความรับผิดชอบต่อสังคม บ้างอะครับ

ต่อให้ผมเป็นคนเดียว ในประเทศไทย ที่ไม่เอาทักษิณ ผมก็ยังจะเป็นอะครับ

ต่อให้ผมเป็นคนเดียว ที่อยากให้มีฝ่ายค้าน เพื่อคานอำนาจ ผมก็ยังจะเป็นอะครับ

เพื่อรักษา โอกาส ที่จะได้ ทานอำนาจ ทักษิณ อะครับ

ผมจะเชื่อใจ ปชป สักครั้ง ครับ

#30 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 12:24

ถ้านายอภิสิทธิ์ไม่ใช่นายกรัฐมนตรีในวันนั้น จะโดนกล่าวหา ใส่ความมั๊ยครับ

คิดผิดก็คิดใหม่ซะ ยังมีเวลาได้เสียงคนสนับสนุนไปถึงผู้ว่าฯ

ถ้ายังกั๊กๆ ก็คงได้ลงไปอยู่ในอุโมงค์ยักษ์พร้อมผู้ว่าฯกทม.

#31 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 31 January 2013 - 12:33

เรื่องนี้ผมว่ามาร์คมีทางเลือก 2 ทางครับมีทั้งข้อดีข้อเสีย

1. ยอมความไกล่เกลี่ย แต่สิ่งที่มาร์คต้องทำคือ ขอให้ศาล ให้ตู่ขอขมามาร์คและบอกว่า เรื่องใส่ร้ายว่ามาร์คสั่งฆ่าประชาชนเป็นเรื่องโกหก ผ่านหนังสือพิมพ์หัวสีอย่างน้อย ๆ 3 ฉบับ โดยเฉพาะไทยรัฐ ที่มีคนอ่านเยอะ รวมไปถึงข่าวสด และมติชนที่พวกเสื้อแดงชอบอ่าน รวมไปถึงการออกทีวีขอขมา และให้ทำเป็นหลายลักษณอักษรว่า จะไม่มีการพูดแบบนี้อีก ไม่ว่าจะที่ไหน และขอให้ศาลสั่งไม่ให้ตู่ขึ้นปราศัญในเวทีการชุมนุมต่าง ๆ

ข้อดีคือ มาร์คได้รับการขอขมา และได้ให้ตู่ชี้แจ้งในหนังสือพิมพ์

ข้อเสียคือ มาร์คเสยมวลชที่เคยสนับสนุน

2. ไม่ยอมความ สู้กันในศาล ข้อนี้เหมือน ๆ ข้อแรก แต่เพิ่มเติมที่ มาร์คสร้างบรรทัดฐานหากมีการใส่ร้ายป้ายสี จะต้องติดคุก และ มาร์คยังสามารถใช้เป็นข้อต่อสู้ในคดี 91ศพ ได้อีก

ข้อดี คือ 1. มาร์คได้ทั้งการขอขมาแน่นอน

2. ตู่ติดคุกหัวโต

3. มาร์คอาจจะได้ใจมวลชนมากขึ้น และได้มวลชลเพิ่มขึ้นแ่น่

4. ใช้คำตัดสินของศาลในกรณี 91 ศพได้อีก

ข้อเสียคือ กระบวนการอาจจะนานไปหน่อย

สำหรับผมถ้ามาร์คเลือกข้อ 1 มาร์คจะเสียเสียง 8 เสียงสำหรับครอบครัวผมแน่นอน ถ้ามาร์คเลือกข้อ 2 ผมจะสนับสนุนต่อไป

ปล. ความคิดส่วนตัวนะครับ ใครว่าผมด่วนตัดสินใจก้อไม่ว่ากัน แต่ผมยืนอยู่ข้างความถูกต้อง 

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#32 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 31 January 2013 - 12:45

ใจเย็นๆกันก่อนเน้อพี่น้อง...

อ่านข้อความที่คุณ Blue โพสต์ก็เคลียร์แล้วนะครับ

ไฉนใจร้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนัก

เนื่องจากผมขึ้นศาลบ่อย ขอตอบนะครับ

ฝ่ายโจทก์มักจะยื่นเงื่อนไขแค่ 2 แบบครับ

แบบที่จำเลยทำได้  กับ แบบที่จำเลยทำไม่ได้

พี่มากแกยื่นข้อเสนอแบบที่รู้ว่าไอ้ตู่ไม่ยอม

พี่มากยิงปืนนัดเดียวได้นก 2 ตัวนะครับงานนี้

1. ศาลขอมา พี่มากก็จัดให้ = โจทก์ไม่ได้เกเรต่อศาล

2. ตูยื่นข้อเสนอที่เอ็งต้องปฏิเสธแน่นอน  แปลว่า ตูให้โอกาสแล้วแต่เอ็งไม่รับ

เอ็งก็เดินหน้าไปตายแล้วกัน  I don't give a damn.

Like หมดพอดี แปะไว้ก่อน

#33 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 12:51

ถ้าอภิสิทธิ๋ยอมความ ผมก็คงไม้สนับสนุนพรรคนี้อีกแล้วล่ะครับ

5 เสียงบ้านผมอาจหายไป แต่เขาคงไม่สนใจเพราะแค่ 5 เสียงเองมั้ง

#34 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 31 January 2013 - 12:56

ใจร่มๆ กันก่อนค่ะ คุณอภิสิทธิ์ก็บอกว่าไม่ยอมความแล้วนี่คะ อย่าเพ่อตีโพยตีพาย

#35 เช never die

Posted 31 January 2013 - 12:57

ใจร่มๆ กันก่อนค่ะ คุณอภิสิทธิ์ก็บอกว่าไม่ยอมความแล้วนี่คะ อย่าเพ่อตีโพยตีพาย

โอเคครับ อย่างน้อยพวกเสื้อแดงล้มเจ้าจะได้ขาดแนวร่วมไปอีกคนนึง

#36 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 13:04

เหอะ เหอะ เหอะ  ผมว่าศึกษาให้ดี ก่อนตัดสินใจก็ได้นะครับ

เรื่องนี้มันเป็นกระบวนการของศาล ที่ไอ้ตู่ขอศาลให้ทำการไกล่เกลี่ย

ถ้าอภิสิทธิ์ ไม่ยอมรับกระบวนการนี้ ผมว่า กองเชียร์ไม่ต้องถอนตัว

หรอกครับ คนทั้งสังคมเขาหมดความนิยมตัวอภิสิทธิ์เองแหละ

อภิสิทธิ์ มีทางเลือกทางเดียวคือจะตั้งเงื่อนไขให้ไอ้ตู่ ปฏิบัติยังไงเท่านั้น

ถ้าไอ้ตู่มันรับได้เรื่องก็จบ ถ้าไอ้ตู่มันรับไม่ได้คดีก็เดินต่อ ผมไม่เห็นว่า

มันมีอะไรเสียหายเลยในกรณีนี้ และมันก็ไม่ใช่เรื่องอภิสิทธิ์ไปยอมความ

อะไรกับไอ้ตู่เลย

#37 raffy

raffy

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 13:04

มันก็....ทั้งนั้นแหละครับ

เมื่อถอดออก...ก็คือวางไว้ให้คนอื่นใส่กันต่อไป

#38 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 13:07

กรณีรังสิมา รอดรัสมี ไม่เคยให้บทเรียนพรรคการเมืองนี้แม้แต่น้อย

#39 10Mz

10Mz

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 13:09

เรื่องนี้ผมว่าต้องดูยาวๆครับ ลุงแคน ถ้าน้ามาร์คแกทำตัวเป็นพระเอกใจงามจริง แกคงยุบสภาลาออกไปตั้งแต่ตอนก่อนเผาเมืองแล้วครับ
ตอนนี้อาจจะมีลับลวงพรางไว้เล่นงานไอ้คางคกอยู่ก็เป็นได้ ไอ้คางคกนี่ควรจะเก็บเข้ากรุครับ

#40 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 13:10

โฆษณาคู่สร้างคู่สมบอกว่า "แต่งงานกันมา 19 ปี เพิ่งรู้ว่าภรรยาไม่ใช่ผู้หญิง"

คนบางคนเลือกตั้งมา 40 กว่าปี เพิ่งรู้ตัวว่าไม่ควรเลือกพรรคการเมืองนี้

แย่กว่าสามีกระเทยคนนั้น

#41 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 31 January 2013 - 13:13

ไม่ควรยื่นข้อเสนอใดๆ ครับ ไม่ควรยอมความ ด้วย

1. ไอ้ตู่ตอนนี้ก็เหมือนหมาหัวเน่า อย่างเดียวที่มันยังพยายามหนีอยู่ตอนนี้ก็คือคุก ถามว่า โอกาสที่มันจะยอมรับน่ะ มีมากกว่า 80 ซะอีก

2. ถ้าไอ้ตู่มันยอม ไม่ว่ามาร์คจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ มาร์คเสียสุนัขครับ เสียมวลชนที่สนับสนุน

3. ต่อให้ไอ้ตู่ ขอโทษ ขอขมา ขอถอนคำพูด สื่อไม่ถ่ายทอด ถ่ายแบบไฟไหม้ฟาง บ้านนอกไม่รู้เรื่อง ถึงลงกุก็ไม่อ่าน กุไม่สนทั้งนั้น ไอ้มา์ร์คมันเลว บลาๆๆๆๆๆ อยู่ดี เฮ้ย พี่ตู่ทำเพราะจำำเป็น อำมาตย์สั่ง ศาลกลั่นแกล้ง มือที่มองไม่เห็น ไม่ทำมันจะฆ่า บลาๆๆๆๆๆๆ

แค่นั้นครับ  ถ้าคิดว่าจะแก้ความเข้าใจผิดจากคนเสื้อแดงได้ มาร์คและทีม ปชป. ควรไปเอาหัวชนเต้าหู้ตายได้เลยครับ ไม่มีทาง  จบข่าว การขอขมา ขอถอนคำพูดยอมความครั้งนี้ มาร์คมีแต่เสีย เสีย และเสีย ปชป. ก็เสีย ประเทศชาติก็เสีย เพราะไม่สามารถเอาไอ้ตัวผีเจาะปากปลุกระดมเข้าคุกได้ "อีกครั้งหนึ่ง"

ตู่ได้ผลดีคือรอดคุก  และมันจะมาเห่าปลุกระดมเรื่องอื่นๆ และอาจจะเฉียดเรื่องเดิมๆ โดยใช้คำพูดกำกวม แล้วอ้างว่าไม่ได้พูด อย่างที่ทำกัน ไม่รู้กี่ครั้ง คนบางคนไม่สมควรให้โอกาสใดๆ 

ผู้สนับสนุน ชื่นชมภาพลักษณ์ความเป็น "คนดี" ของคุณครับ

แต่มันก็ต้องการความ "เข้มแข็ง" และ "เด็ดขาด" "ไม่ประณีประนอม" บ้าง 

คุณมาร์ค จงคิดดูให้ถ้วนถี่ครับ

Edited by ดาร์ค สวอน, 31 January 2013 - 13:14.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#42 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 31 January 2013 - 13:16

อยากเห็นไอ้ตู่นอนคุกคดีหมิ่นด้วยครับ

สนับสนุนให้ไม่ยอมความครับ

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#43 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 13:24

เห็นผมแบบนี้ ผมเองก็ไม่ชอบความไม่เด็กขาดของพรรคนี้มานานแล้วนะครับ

ถ้าครั้งนี้ยังแสดงความอ่อนแอมาให้เห็นอีก แล้วพวกเราจะวางอนาคตของประเทศไว้ในมือของพวกคุณได้ยังไง

ในเมื่อความเข้มแข็งของพวกคุณนั้นแทบไม่มี 

#44 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 31 January 2013 - 13:27

ใจเย็นๆ ครับ ตาแคน 

ผมก็ไม่เห็นด้วยถ้าจะยอมไกล่เกลี่ยอ่ะนะ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#45 sun

sun

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 13:28

จำตอนควายเเดงไล่ทุบรถนายกได้ไหม มันเอาถึงตายเลยนะ

การปลุกระดมเเบบนั้น กระทำเเบบเอาชีวิตของนายกไทยนะ

ถ้ายอมความเเล้วเลิกกันไป ต่อไปมันจะกระทำมากกว่านั้นอีก

เชื่อเถอะไม่มีสัจจะในหมู่โจรเเดงเหล่านี้

อย่าได้หวังการกลับตัวกลับใจของคนเหล่านี้เลย คางคก วุด เหวง นกเเสก ก่อเกือก เเละอีกมากมาย

#46 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 31 January 2013 - 13:49

ผมก็ว่างั้นครับ มันปลุกคนจนคิดจะฆ่าตัวเอง ถ้าไปยอมความก็หมาล่ะครับ มันอยากให้เราตายแล้วไปผู้ดีใส่มัน เป็นพระเอกละครน้ำเน่าเหรอไงครับหรือเป็นโรคชอบความเจ็บปวด

ยอมไม่ได้ครับ คนอย่างไอ้ตู่ไม่ควรมีที่ยืนในสังคมนี้แต่ควรไปยืนอยู่ในตะราง 

#47 55555

55555

มหาเมพ

Posted 31 January 2013 - 13:59

ผมว่าข้อเสนอมาร์คไม่เลว

ที่ว่าให้ไอ้คางคกประกาศต่อสาธารณะชนว่า พูดจาโกหก

แต่อย่าเอาแบบว่าให้ลงหนังสือพิมพ์ขอโทษแบบไอ้ลิเกพร้อมซองละกัน ไม่เคยเห็นมันลงประกาศจริง ๆ ซักที

แต่ถ้ายอมยกให้ดื้อ ๆ ก็ต้องถือว่าแย่และโง่มาก....

ทั้งมาร์ค ทั้งเทือกก็โดนเล่นแรง ๆ เสียงคุกเสี่ยงตะรางขนาดนั้นแล้ว

:lol: 

#48 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 31 January 2013 - 14:07

ประกาศไปก็เท่านั้น พวกควายแดงมันฝังใจอยู่แล้วว่า คางคกโดนศาลแกล้งเชื่อดิ

มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า มาร์คสั่งฆ่า  ... จะอยู่ต่อไปจนชลั่วลูกหลาน

#49 ยิงเเม่งเลย

ยิงเเม่งเลย

น้องใหม่

Posted 31 January 2013 - 14:17

เข้าใจความหาย ของคำว่า ชนะศึกเเต่เเพ้สงคราม ไหมครับ 

เพราะว่ากันตามรูปการ ถ้าสู้กันสามศาล ไอ้ตู่ก็ต้องเเพ้คดีอยู่เห็นๆ  ส่วนจะติดคุกหรือไม่ ก็ต้องว่ากันต่อไป 

เเต่ผมถามว่า ถ้ามาร์ค ชนะคดี แบบสู้กันสามศาล กับ มาร์คทำให้ไอ้ตู่ยอมออกปากขอโทษเอง อะไรมันมีจะน้ำหนักที่ทำให้ลดความน่าเชื่อถือของไอ้ตู่ต่อเเดงได้มากกว่ากัน 

ที่เราต้องลองมองในมุมเเดงกันบ้าง  มันก็จะเป็นข้ออ้างได้ว่า มีอำมาตย์กลั่นเเกล้ง อยากให้ไอ้ตู่ติดคุก ออกมาจากทางฝ่ายเเดง เเต่ถ้าไอ้ตู่มันยอมขอโทษเอง เเล้วการที่จะมีใครออกมาบอกว่า อำมาตย์สั่งให้ไอ้ตู่ขอโทษ มันมีน้ำหนักให้คนเสื้อเเดงเชื่อได้น้อยมาก ถ้าเทียบกับไอ้ตู่ผิดตามคำสั่งศาล

ผมว่าถ้ายิ่งไอ้ตู่ มันออกมาขอโทษ อย่างเป็นทางการตามที่มาร์คยื่นข้อเสนอ มันจะกลับกลายเป็นการลดความน่าเชื่อถือของไอ้ตู่ ได้ดีว่าที่ไอ้ตู่ผิดตามคำสั่งของศาลซะอีก 

ผมว่าในการต่อสู้ ของประเทศไทยต่อจากนี้ไม่ใช่การรบราฆ่าฟันกันให้ตาย เเต่เราต้องพยายามเปลี่ยนใจคนที่เคยถูกพวกแกนนำเเดงหลอก ไม่ให้หลงเชื่อพวกแกนนำเเดงต่อไปอีกตะหาก เเละถ้าเราจะคิดเเค่ว่า เราต้องการชนะคดีเเค่นี้ เเต่ถ้ามันมีข้ออ้างให้เเกนนำเเดงเอาไปหลอกเเดงได้อีก มันก็ไม่สามารถเปลี่ยนใจเเดงได้ เเละก็จะทำให้กลายเป็นการเเพ้ในสงครามที่สุด

#50 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 31 January 2013 - 14:19

เสนอข้อเสนอที่ทำไม่ได้ ก็ไม่ต่างกับไม่เสนอมั้งครับ  -_-

มาร์ค  ยื่นข้อเสนอให้ไอ้ตู่ออกมา ฆ่าตัวตายในที่สาธารณะ   ไอ้ตู่คงแย่นะครับ 

รับก็ shipหาย   ไม่รับก็คุก  หมากนี้ใจร้ายนะครับ  

ตุณเป็นไอ้ตู่จะทำอย่างไร

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users