Jump to content

- - - - -

ดร.โสภณ พรโชคชัย เปิด 9 นโยบาย ช่วยเหลือผู้ใช้ชีวิตในที่สาธารณะ

• Please log in to reply
131 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:21

เป็นมารยาทที่เลวทรามมากของสมาชิก สรท
เว็บบอร์ดแห่งนี้เป็นที่เปิดกว้างทางความคิด ควรเป็นเวทีให้ผู้ที่สนใจทางการเมืองได้เข้ามาแนะนำตัวเอง
แต่พวกคุณกลับใช้เป็นรัง ปชป และปฏิบัติต่อผู้สมัครรายอื่นเหมือนไม่ใช่คน

ทบทวนตัวเองกันดูนะครับ

ก็ผมคิดว่า ไอ้นี่ไม่ใช่คนครับ คุณรู้จักไ้อ้นี่มากแค่ไหน คุณถึงได้คิดว่า ต้องให้เกียรติไอ้นี่ แล้วที่เรียก คุณชายว่า เอ๋อ คุณออกมาด่าใครบ้างมั้ย อย่ามาทำเป็นพระเอกเลยครับ มันไม่ได้ทำให้คุณดูดีหรอก ในขณะทีคุณก็ไม่ได้เปิดกว้างให้กับคนอื่น แต่กลับเข้ามาดิสเครดิตคนอื่น ด้วยการเป็นอีแอบ 

55

Attached Images

Edited by susu, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:21.

#52 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:27

ยังไงเอ็งก็ไม่ได้เป็น เพราะหน้าตาเอ็งตลกมาก  :lol:

จริงครับ ตลกกว่าท่านเสาไฟฟ้าอีก

#53 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:11

ตลกนะครับ ผมไม่จำเป็นต้องไปเปลี่ยน login เพื่อไปด่าคุณชายด้วยชื่ออื่น
หากนั่นเป็นสิ่งที่พวกคุณชอบทำ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ :-)

ผมบอกความคิดตัวเองไปหมดแล้วว่าพวกคุณควรให้เกี่ยรติผู้สมัครที่เขาเข้ามาในฐานะผู้สมัครเพื่อมาประกาศนโยบายของคุณ
คนที่เขามีความคิดความอ่านเขาคงเข้าใจว่าผมหมายถึงอะไร
แต่พวกคุณจะไปแถต่อว่าคุณโสภณเขาเคยมีคดีเก่าๆ กับพวกคุณ อันนั้นผมก็ไม่รู้จะไปว่าพวกคุณได้อย่างไร

อ้อ แล้วไอ้คำว่าไม้กันหมาที่จิตรกรเขาโพส และผมเอามาโพสต่อนั้น มันไม่ได้เป็นการด่าสุขุมพันธ์นะครับ
คำว่าไม้กันหมามันเป็นคำเปรียบเปรย ที่เขาหมายถึงคุณชาย แต่ไม่ได้ไปด่าเขา
หากจะด่าคุณชาย ต้องเรียกว่าหม่อมเอ๋อครับ พวกคุณแยะแยะไม่ออกเหรอ

และหากคุณชายเข้ามาโพสแนะนำตัวเองในนี้ ผมคิดว่าผมและคนอื่นที่เขามีความคิดความอ่านคงจะไม่ไปเข้ามาดพสด่าคุณชายว่าหม่อมเอ๋อหรอกครับ

ผมรู้ว่ามีสมาชิก สรท มากมายที่เห็นดว้ยกับผม แต่เขาไม่กล้าแสดงตนออกมา เพราะเขากลัวว่าเขาจะกลายเป็นหมาหัวเ้น่าไปด้วยเพราะคนแถวนี้เขากำลังหน้ามืด :-)

#54 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:43

พวกคุณลองนึกภาพดูตอนที่คุณชวนไปปราศรัยแล้วเสื้อแดงมาพังเวที

นั่นแหล่ะครับคือการไม่รู้จักแยกแยะ

พวกคุณไม่ชอบ ปชป แต่ตอนเขามาหาเสียง พวกคุณต้องให้เกียรติเขา เพราะมันเป็นมารยาทในระบอบประชาธิปไตย

ฉันใดก็ฉันนั้น คุณอาจไม่ชอบคุณโสภณ เพราะเขามีความคิดแตกต่างจากพวกคุณ

แต่พวกคุณต้องให้เกียรคิเขาเหมือนที่คุณอยากให้คนเสื้อแดงเขาให้เกียรติคุณชวน คุณอภิสิทธิ หรือคุณชาย

ตอนที่เสื้อแดงพังเวทีหาเสียง ปชป ผมเห็นพวกคุณออกมาด่ากันใหญ่

แต่พอกลับข้างกัน พวกคุณทำสิ่งที่พวกคุณเคยด่าคนเสื้อแดงเสียเองทุกอย่าง

ลองคิดดูครับว่าผมพูดผิดตรงไหน

ผมเชื่อว่าหากคุณมีความคิดความอ่านถูกต้อง คุณต้องเข้าใจที่ผมพูดแล้ว

แต่คนที่หน้ามืดตามัว มันก็จะมีเหตุผลอื่นขึ้นมาแถต่อว่า "มันไม่เหมือนกัน" หรือบางคนอาจจะบอกว่า "ทีเสื้อแดงยังทำได้ ทำไมกูจะทำไม่ได้" หรือฮาร์คอร์หน่อยก็จะบอกว่า "ก็กูจะทำ มีงจะทำไม"

คิดดูกันเองครับ มีสมองคิดกันทุกคน แต่อาจจะหน้ามืดไปหน่อย ผมแค่มาเตือนสติครับ :-)

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:57

ท่าจะบ้าไปแล้ว อ้างเหตุการณ์ต่างๆ ขึ้นมา เพื่อเปรียบเทียบ ยิ่งแสดงว่าผมทำถูกแล้ว เพราะ ผมทำกลับคืนไอ้ด๊อกโสเภณีแดงควาย แล้วทำไม login  LEE ต้องมาเสือk ด้วยหว่า 

อีกอย่าง ผมไม่ใช่พระเอก ถึงทำใครกลับคืนไม่เป็น ต้องให้มัีนกระทำอยู่ข้างเดียว ถ้า login LEE จะทำตัวตอแหล ดัดจริต ออกมาด่าว่าคนที่อยู่ฝั่งตรงข้ามควายแดง แต่เสือk เงียบ กับพวกควายแดง ผมว่าคุณหุบปากเหม็นๆ ของคุณไปดีกว่า ผมสะเอียดสะเอียน อยากอ๊วกกับพวกที่อ้างตัวเองว่าเป็นกลางว่ะ มันดัดจริตเกินไป ที่มาใช้คำว่า เตือนสติผู้อื่น 

#56 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:01

กระแดะ บอกจริง ๆ

อีตาโสภณเข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ด้วยตนเอง เผยแพร่ตรรกะวิบัติเป็นเรื่องเป็นราว

สถานะในบอร์ดนี้ ก็เป็นเพียง "ยูสเซอร์ที่มีตรรกะวิบัติคนหนึ่ง" เท่านั้นเอง

และในสถานะนี้ การจะโดนคนอื่นต่อว่า ด่า กระแนะกระแหน จากตรรกะวิบัติ ก็ไม่ได้แตกต่างไปจากยูสเซอร์ต่าง ๆ ตรงไหน เพราะมีสถานะเท่าเทียมคนอื่น

อย่างที่ท่านอื่นบอก พอเป็นผู้สมัคร ต้องให้เกียรติเพิ่มขึ้นเวลาเล่นบอร์ด

เกิดได้เป็นผู้ว่าฯ ขึ้นมา คนจะโพสต์ตอบคงต้องยกมือไหว้ระลึกถึง ก่อนโพสต์เลยมั้ง

ย้ำอีกที กระแดะสิ้นดี

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#57 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:02

แล้วผมไปพังเวทีหาเสียงของด็อกตอนไหน

เขามา เราไม่ถูกใจ ก็แซวไป

อย่างพวกเสื้อแดง ถ้าไม่สนใจว่ามันถ่อย แล้วต้องไปหาปืนมาป้องกันตัว ตอนพวกมันมาหาเสียงก็จะไล่ไปเหมือนกันแหละ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#58 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:07

สงสัยคงด่าใครที่มาลงสมัครผู้ว่าไม่ได้สักคนเลยสินะ ถ้าเอาความคิดของ login LEE ตลกดี 

#59 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:10

ผมถามคุณง่ายๆ คำถามเดียวนะ

หากคุณชวน อภิสิทธิ หรือคุณชายมาหาเสียง แล้วผมเดินออกไปตะโกนด่าเขาด้วยเรื่องส่วนตัว

พวกคุณคิดว่าเป็นการกระทำที่าสมควรหรือไม่สมควร?

#60 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:18

กระแดะจริง ๆ

ถ้าอภิสิทธิ์ หรือสุขุมพันธ์มันชั่ว มีหลักฐานชัดเจน เดินมาหาเสียงกับผม ผมก็ด่า ไล่ไปไกล ๆ ด้วยความที่เป็นคนเหมือนกัน มีสิทธิ์เท่ากัน

เช่นเดียวกับโสภณนั่นแหละ แสดงตรรกะวิบัติมา คนที่อ่านแล้วไม่ชอบ ก็แซว ว่า ด่า ด้วยความที่เป็นยูสเซอร์เหมือนกัน

เป็นผู้สมัครผู้่ว่าฯ แล้วด่าไม่ได้เหรอ?

กระแดะสิ้นดี

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#61 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:26

อะไรคือเรื่องส่วนตัวล่ะ login LEE ในอดีตทำอะไรไว้ มาเป็นผู้ว่า ให้ลืมให้หมดหรือ ตรรกวิบัติหรือเปล่าเนี่ย

มาสังเกตดูแล้ว login lee นี้ มันใช่ marklover หรือเปล่า  :huh:

#62 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:26

คนมันเคยทำจังไรไว้ที่นี่

ทำไมล่ะครับ ว่าไม่ได้แตะไม่ได้หรือ

จะม้าก จะชวน จะ เทพทักษิณ ทำไม่ไดีไว้มันต้องโดนทั้งนั้นแหละ

คิดว่าตัวเองฉลาด ดูถูกคนอื่นตลอดนะคุณ Lee เห็นหลาย คห.ละ

ฉลาด มว้ากกก

:lol:

#63 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:40

หากคุณชวน อภิสิทธิ หรือคุณชายมาหาเสียง แล้วผมเดินออกไปตะโกนด่าเขาด้วยเรื่องส่วนตัว

พวกคุณคิดว่าเป็นการกระทำที่าสมควรหรือไม่สมควร?

ในสังคม สรท เขาเคยรู้จัก เคยแสดงความคิดเห็น เคยถกเถี่ยงเรื่องการโกงของทักษิณ แล้วได้เห็นแนวคิดของ ดร. คนนี้ เขาจะตอบโต้แรงๆ ก็ไม่แปลกหรอกครับ....

แต่ถ้าจู่ๆคุณจะ "เดินออกไปตะโกนด่าเขาด้วยเรื่องส่วนตัว" ไม่ว่าที่ไหน ไม่ว่าจะด่าใครก็แล้วแต่...ผมว่าแบบนี้ ตัวคุณเองก็น่าจะคิดได้นะครับว่าสมควรมั้ย เพราะผมก็มองว่าคุณก็เป็นคนมีเหตุผลคนหนึ่ง...

#64 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:01

เบื่อพวกโลกเสื่อมยังคุณจริงๆโดยส่วนตัวที่นี่คือบอร์ดการเมืองสาธารณะนะ ไม่ใช่บอร์ดส่วนตัวเข้าใจไรผิดป่าว

หากคุณชวน หรือ อภิสิทธิ์ มาหาเสียงทำไมจะต้องตะโกนด่าเรื่องส่วนตัวด้วยละฮะ เอาตรรกะไรคิด

การกระทำและพฤติกรรมของด๊อกโสต่างหากที่ตรรกะพิการ การแสดงธาตุแท้เสื่อมๆ และน่าด่า ทำไมจะด่าไม่ได้ กะอีแค่ผู้สมัครคนนึงเท่านั้น

ทำไมละฮะ สมาชิก สรท ก็แค่แซว เพราะมีเบื้องหลังกันมา คุณนี่ก็แอ๊บเป็นคนดีดัดจริตซะจริง พูดความจริงก็รับไม่ได้ซะอย่างงั้น

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#65 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:10

ผมถามคุณง่ายๆ คำถามเดียวนะหากคุณชวน อภิสิทธิ หรือคุณชายมาหาเสียง แล้วผมเดินออกไปตะโกนด่าเขาด้วยเรื่องส่วนตัวพวกคุณคิดว่าเป็นการกระทำที่าสมควรหรือไม่สมควร?

การที่้เขาตรรกะวิบัติตอนถกเรื่องการเมืองนี่ไม่เรียกว่าเรื่องส่วนตัวนะครับ มันคือการถกกัน
คนที่ตรรกะทางการเมืองวิบัติแบบนี้ มาขอทำงานการเมือง ก็ต้องโดนด่าเปิงแน่นอน

ตัวอย่าง้รื่องส่วนตัว คือเช่นเช้านี้เขาอึกี่ก้อน ชอบกาแฟใส่นมข้นหรือคอฟฟี่เมท หวังว่าตงเข้าใจ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#66 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:17

ตัวอย่าง้รื่องส่วนตัว คือเช่นเช้านี้เขาอึกี่ก้อน ชอบกาแฟใส่นมข้นหรือคอฟฟี่เมท หวังว่าตงเข้าใจ

โทษนะครับ ไปด่าเขาว่าหน้าตาตลกนี่มันเรื่องการเมืองตรงไหนครับ???

เขาเข้ามานำเสนอนโยบายตัวเอง คุณก็วิจารณ์นโยบายเขาในฐานะผู้สมัครผู้ว่าสิครับ ผมเคยไปว่าคุณหรือเปล่าหากคุณวิจารณ์นโยบายเขา

เขาเข้ามานำเสนอนโยบายตัวเอง อยู่ดีๆ คุณไปด่าเขา มันถูกหรือครับ???

พวกคุณแถยังไงก็ไม่ชนะหรอกครับ เพราะผมพูดเรื่อง common sense

แต่พวกคุณกำลังหน้ามืดไปเอง จึงมองไม่เห็น หรือแกล้งมองไม่เห็น บางคนรู้ตัวแล้วว่าไม่สมควร ก็ยังพยายามแถต่อ

#67 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:20

เหอะๆ ตลกดีจริงๆ เหตุผลแปลกๆ ของคุณ Leeporter -_-

ผมก็ไม่เห็นว่าการวิจารณ์ในขอบเขตที่สมควรมันจะไม่เหมาะตรงไหน  ผมไม่ได้ไป  "ปิดสนามบิน" หรือ "เผาเมือง" นี่น่า

แล้วทุกอย่างก็มีเหตุผลแน่นอน  ถ้าคุณคิดว่าคนในบอร์ดนี้ไร้เหตุผลเหมือน ควายแดง-ควายเหลือง(สาวกสนธิ) แล้วล่ะก็ คงจะคุยกันลำบากล่ะครับ

ทำดีก็ชื่นชม ทำไม่ดี คิดไม่ดี ก็ต้องถูกวิจารณ์   ผมไม่เห็นจะรู้สึกอะไรเวลามีคนด่า ถ้าสิ่งนั้นเป็นความจริง

กลับกันซะอีก  ผมล่ะท้อใจเวลาเห็นควายแดงปั้นเรื่องมาด่าท่านชายฯ กับ อภิสิทธิ์ ทั้งๆ ที่มันไม่ใช่ความจริง  ^_^ 

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#68 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:22

สงสัยจะอีกยาว มีคนติดใจกับการด่าว่าหน้ามันตลก

#69 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:25

เหตุผลของใครในการเลือกผู้ว่า มันเป็นเหตุผลส่วนตน จะเลือกเพราะหล่อ จะเลือกเพราะสวย ไม่เลือกเพราะหน้าตาตลก หน้าตาไม่หล่อ ไม่สวย ก็เป็นเหตุและผลของเค้า แต่มีบางคน ดัดจริตขึ้นมาซะงั้น ว่าต้องเลือกคนนั้น คนนี้ ให้ไปวิจารณ์ที่นโยบาย ประชาธิปไตยแบบไหนของมันหว่า ถึงต้องบังคับคนอื่นให้คิดเหมือนตัวเอง 

#70 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:27

ตกลงคุณค้างคาใจเรื่องที่มีคนว่าเขาหน้าตาตลก
หรือว่าเรื่องที่พวกผมเห็นในความวิบัติในตรรกะเลยไม่ใส่ใจนโยบายเขากันแน่

หรือว่าแล้วแต่คุณจะเลือกว่าจังหวะไหนเอาเรื่องใดมาโต้ เพียงเพื่อต้องการแค่จะชนะ
น่าสงสารจริงๆเลยครับ หวังจะชนะ ไม่ได้หวังประโยชน์มรรคผลิย่างอื่นแบบนี้
ผมคงไม่เสียเวลาด้วยแล้วครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#71 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:30

แล้วทุกอย่างก็มีเหตุผลแน่นอน  ถ้าคุณคิดว่าคนในบอร์ดนี้ไร้เหตุผลเหมือน ควายแดง-ควายเหลือง(สาวกสนธิ) แล้วล่ะก็ คงจะคุยกันลำบากล่ะครับ

พูดกันตามตรงเลยนะคุณ Strangerman

ผมลองคุยมาหมดแล้วทั้งเหลืองทั้งแดงทั้งฟ้า ปชป

เหมือนกันหมด :-)

เพียงแต่คุณคิดว่าตัวเองถูกด้วยเหตุผลแบบของคุณ

กลับกันซะอีก  ผมล่ะท้อใจเวลาเห็นควายแดงปั้นเรื่องมาด่าท่านชายฯ กับ อภิสิทธิ์ ทั้งๆ ที่มันไม่ใช่ความจริง  ^_^

ฝั่งเสื้อแดงเขาก็คิดเหมือนคุณนั่นแหล่ะครับ
แต่กลับข้างกันเท่านั้น
แล้วแต่ว่าความเชื่อของคุณมันจะอยู่บนฐานของอะไร :-)
ฝั่งเสื้อแดงเขาก็คิดว่าเขาคือธรรมมะ คุณคืออธรรม
ทุกฝั่งคิดเหมือนกันหมดครับ

#72 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:52

แล้วผมถามอีกอย่างนะ
ไอ้คำพูดแบบ "หาทางเข้า สรท ยังไม่เจอ แล้วสะเออะจะมาเป็นผู้ว่า" นี่คุณคิดว่ามันถูกกตรรกะหรือ?

ผู้ว่า กทม นี่จำเป็นต้องใช้ uer interface ของ สรท ได้โดยไม่มีปัญหา หรือ?

ตรรกะอะไรของคุณ????

ผมเรียกว่าตรรกะวิบัติครับ

คุณแน่ใจหรือว่าผู้ว่าในอดีตอย่างจำลอง พิจิตร สมัคร ที่ไม่ได้เล่น internet ทั้งวันทั้งคืนเหมือนพวกคุณจะไม่มีปํญหาในการใช้ user interface ของ สรท?

คุณแน่ใจหรือว่าคุณชายสุขุมพันธ์ไม่มีปัญหาในการใช้ สรท??

#73 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:53

ก็มันตลกตรงนี้แหล่ะครับ

ความจริงมันชัดเจนมาก แต่ควายแดงเลือกที่จะเชื่อคำโกหก

* อภิสิทธิ์สั่งฆ่าประชาชน คลิปตัดต่อเสียง - พิสูจน์แล้วว่าเท็จ แต่ก็ยังไม่เลิก

* กล้องดัมมี่ - กล่าวหาใส่ร้ายเต็มที่ สุดท้ายก็หลอกควายกันเอง

* ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร เป็นเผด็จการ บลาๆ   -  สส.ทั้งหมดโหวตเลือก ไม่เป็นประชาธิปไตยตรงไหน พวกควายก็ส่งคนมาลงแข่ง?

* รัฐบาลมาร์ค วางยา ปล่อยน้ำท่วม กทม.  -  ใส่ทั้งข้อมูลเท็จ กล่าวหาโยนขี้อย่างสนุก

* ทักษิณไม่ผิด ถูกกลั่นแกล้ง  เซ็นชื่อแทนเมียก็ติดคุก  -   เหอะๆ แมร่งเคยอ่านคำพิพากษาฯ กันบ้างมั้ย  ฟังแต่แกนนำควายๆ  

เยอะ่อ่ะครับ  สุดท้ายแล้วผลสรุปออกมาตอแหลฯ ซะหมดมีเรื่องไหนบ้างครับที่ป้ายสีมาแล้วเป็นความจริง ????

แล้วจะเอามาเปรียบเทียบกันว่าคิดคนล่ะมุมมันไม่ถูกครับ มันไม่ใช่ความเชื่อ  แต่เป็นข้อเท็จจริงที่พิสูจน์แล้ว ศาลตัดสินแล้วครับ

แล้วก็ถ้าเสนอตัวมาเป็นคนของประชาชนก็ต้องยอมรับคำวิจารณ์ต่างๆ ด้วย  รวมทั้งคำล้อเลียนต่างๆ นาๆ ที่จะตามมา  ลองถามด๊อกฯ เค้าดูนะครับว่าทนได้มั้ย ถ้าทนไม่ได้ก็กลับไปเลี้ยงหลานอยู่บ้านเถอะ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#74 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:59

ไอ้คำพูดแบบ "หาทางเข้า สรท ยังไม่เจอ แล้วสะเออะจะมาเป็นผู้ว่า" นี่คุณคิดว่ามันถูกกตรรกะหรือ?

ผู้ว่า กทม นี่จำเป็นต้องใช้ uer interface ของ สรท ได้โดยไม่มีปัญหา หรือ?

คุณแน่ใจหรือว่าผู้ว่าในอดีตอย่างจำลอง พิจิตร สมัคร ที่ไม่ได้เล่น internet ทั้งวันทั้งคืนเหมือนพวกคุณจะไม่มีปํญหาในการใช้ user interface ของ สรท?

คุณแน่ใจหรือว่าคุณชายสุขุมพันธ์ไม่มีปัญหาในการใช้ สรท??

ได้กลับไปอ่านหรือยัง ว่าไอ้ตรรกะวิบัติของโสภณมันคือเรื่องอะไร?

แล้วไอ้เรื่องที่เข้า สรท ไม่ได้นี่ เค้าด่าเพราะมันเข้าไม่ได้ หรือเพราะอะไร?

กระแดะไม่พอ ดันเสร่อแถมด้วย

#75 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:37

ล็อกอินลี

ผมว่าคุณต่างหากที่เสียมารยาทมาก

เวลาคนเราไม่รู้เรื่องต้นสายปลายเหตุอะไร คนมีมารยาทเขาต้องเงียบ

แต่คุณกลับ "ชอบ" เสนอหน้าผ่ากลางวงทุกที  เห็นหลายทีแล้ว

แล้วก็ชอบเที่ยวเอานิ้วผดุงคุณธรรมชี้หน้าคนนู้นคนนี้ว่านิสัยไม่ดี ทำไม่ถูก แย่บัดซบ  บลาบลาบลา

แต่ไม่เคยดูตัวเองว่าไม่รู้ช้างรู้ม้าอะไรแต่เที่ยวกล้ามาตัดสินพิพากษาคนอื่น  แล้วยกตัวเองให้สูงส่งกว่าใครๆ

ตั้งแต่คุณเข้าบอร์ดมา ผมไม่เคยเห็นคุณ contribute อะไร  นอกจากยกหางเบอร์ 17 แล้วข่มคนอื่น

ถ้าเว็บนี้มันสามานย์นัก ไม่เหมาะสมกับเทพบุตรผู้สูงส่งอย่างคุณ  ไม่อยู่ก็ได้นี่ครับ

ไม่มีใครที่นี่รั้งคุณไว้  และขาคุณไม่ได้เป็นง่อย  

เดินออกไปได้เลยครับ  แล้วอย่ากลับมา

แต่อย่าทำเหมือนดร.พรโชคชัย

ที่สร้างวีรเวรไว้ แล้วที่สุดก็หวนกลับมาแบบยังหาเรื่องให้น่าตบกะโหลกอีกเหมือนเดิม

มันชวนอ้วก

gladiator 1.jpg

#76 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:59

ล็อกอินลี

ผมว่าคุณต่างหากที่เสียมารยาทมาก

เวลาคนเราไม่รู้เรื่องต้นสายปลายเหตุอะไร คนมีมารยาทเขาต้องเงียบ

แต่คุณกลับ "ชอบ" เสนอหน้าผ่ากลางวงทุกที  เห็นหลายทีแล้ว

แล้วก็ชอบเที่ยวเอานิ้วผดุงคุณธรรมชี้หน้าคนนู้นคนนี้ว่านิสัยไม่ดี ทำไม่ถูก แย่บัดซบ  บลาบลาบลา

แต่ไม่เคยดูตัวเองว่าไม่รู้ช้างรู้ม้าอะไรแต่เที่ยวกล้ามาตัดสินพิพากษาคนอื่น  แล้วยกตัวเองให้สูงส่งกว่าใครๆ

ตั้งแต่คุณเข้าบอร์ดมา ผมไม่เคยเห็นคุณ contribute อะไร  นอกจากยกหางเบอร์ 17 แล้วข่มคนอื่น

ถ้าเว็บนี้มันสามานย์นัก ไม่เหมาะสมกับเทพบุตรผู้สูงส่งอย่างคุณ  ไม่อยู่ก็ได้นี่ครับ

ไม่มีใครที่นี่รั้งคุณไว้  และขาคุณไม่ได้เป็นง่อย  

เดินออกไปได้เลยครับ  แล้วอย่ากลับมา

ที่สร้างวีรเวรไว้ แล้วที่สุดก็หวนกลับมาแบบยังหาเรื่องให้น่าตบกะโหลกอีกเหมือนเดิม

มันชวนอ้วก

ด่าใครห้ามครับ ถ้าด่า ปชป. คุณทำถอกต้อง :D

#77 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:01

เพิ่งรู้ว่าบอร์ดนี้ไม่มีสิทธิ์ด่า สมาชิกที่เป็นผู้สมัครผู้ว่าฯ ด้วยวุ้ย ฮ่าๆ

ว่าแต่ ลีโอฯ นี่เป็นญาติข้างไหนของ ด็อกแกหว่า? รู้จักกันแค่ไหน? ถ้าไม่ใช่น่าจะไปหาอะไรใส่กะโหลกก่อนที่จะโดดมาป้องด็อกแกนะ 

หรือว่าอะไรกุก็ไม่รู้ล่ะ กุจะโลกสวยออกมาก่อน ว๊ายตายชัก ว่ากันแบบนี้ได้ยังง้ายย รับ บ่ ได๋ ค๊าาา

แต่กระทู้ด่า คุณชายหมู กระทู้ด่า ปชป. กุมองไม่เห็นนะค๊าบบ

ลองเีทียบกันดูกับ คนที่เป็น สมาชิกพรรคการเมืองอย่าง คุณ TFEX ก็ได้

สมัยมาใหม่ๆ ยังโดนถล่มไปเยอะ ผมเองยังเคยไปติติงแกเลย แต่สุดท้ายหลังจากที่ได้พูดคุยกัน ก็ได้รับการยอมรับ 

แ่ต่สำหรับ ด็อก แกนี่ ก็พัฒนาการในรูปแบบเดียวกัน แต่ไปในทิศทางตรงกันข้ามกับคุณ TFEX ว่ะ ครับ

อ่านที่ ด็อก แกสนทนากับชาวบอร์ดแล้ว น่าจะพอๆ กับเหวง เลยมั้ง ผลก็ออกมาเป็นอย่างนี้

คนก็เคยรู้จัก เคยคุย แค่ไปลงสมัครผู้ว่าฯ กทม. แค่เนี๊ยะ ต้องให้เกียรติกันขนาดนั้นเลยเรอะ อีกหน่อยถ้าได้เป็นจริง (ซึ่งคงไม่จริง) ลีโอ คงได้ไปกราบฮ็อทด็อก แกแน่ๆ

อย่ารีบร้อนอยากเป็น ขี้ข้า ขนาดน๊านน

แล้วที่เขาด่าเรื่องทางเ้ข้าเสรไทยไม่ได้ น่ะ ไม่ได้ด่าว่าโง่อย่างเดียว แต่เจอกไปโพสที่บอร์ดอื่น หาว่า ม็อด บล็อก ไม่ยอมให้เข้าซะอย่างนั้น

มันแสดงให้เห็นว่า พอทำอะไรไม่ได้ แทนที่จะหาสาเหตุ หาข้อมูล แม่มโทษคนอื่นก่อนเลย 

เรื่องเล็กๆ ยังแค่นี้ เรื่องใหญ่ๆ จะขนาดไหน 

Edited by ดาร์ค สวอน, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:02.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#78 Don Vito

Don Vito

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:01

P' Lee krab ผมถามหน่อยซิ ผมคิดงี้ ผมผิดป่าว

ผมว่า หม่อมสุขุมพันธุ์ รูปแกบางรูปก็ดูเอ๋อจริงๆ แหละ แก่ขึ้น อ้วนขึ้น ทำมัยทีมงานไม่หารูปที่มันดูดีกว่านี้เหรอ ผมดูที่แกไปออกรายการเจาะข่าวตื้นของจอห์น วินยู ผมว่าแกไม่เห็นเอ๋อเลย ออกจะพูดจาฉะฉานด้วยซ้ำบางที บางทีแกก็โดนพี่จอห์นแกล้งเอาบ้างตลกดี

ส่วนจูดี้ ผมว่าแกฉีดโบท๊อกเยอะไปหน่อยนะ หน้าตึง หัวเลี่ยมเชียว

สุหฤทธิ ผมก็ชอบแกนะ แปลกดี แนวดี แกหัวล้านๆ แล้วก็พูดจาฮาดี ตลกดี ผมยังกดแชร์ กดไลท์แกในเฟสบุคออกจะบ่อย ที่จริงน่าตาแกก็หล่อคล้ายๆผมนะ อ้วนๆ ดำๆ แต่ผมแค่ยังไม่ล้านเหมือนแกเท่านั้นแหละ

ส่วนลีน่าจัง ปีนี้แกไม่ได้สมัคร ถ้าหน้าตาผมก็ว่าแกตลกดีนะ ในป้ายหาเสียงก็สวยดี แต่แกเพี้ยนดี รั่วมากกก เอาจริงๆ เพื่อนผมเลือกเธอหลายคนนะ 555

หรือว่าอีเจีเบอร์ 23 (มั้ง) ที่เป็นไฮโซ การศึกษาดีมากกก ผมว่าดีกว่าคุณโสภณนี่อีก เจ๊แกเล่นแต่งชุดเจ้าแม่กวนอิมไปลงสมัครเลือกตั้ง แล้วบอกว่า ให้เป็นไปตามบรรชาสวรรค์ ผมว่าเจ๊นี่แกแปลกสุดแระ

ส่วน ดร. โสภณ ผม No comment ล่ะกัน ขี้เกียจทะเลาะกับพี่ลี

/ว้าาาา แย่จัง (ทำหน้าคิกขุ  :wub:  :wub:  :wub: )

#79 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:13

คุณไม่คิดจะถามใครสักคำเลยเหรอว่าด็อกฯเข้าเสรีไทยไม่ได้

เพราะเหตุใด  มาตรรกะเดียวกันกับด็อกฯแกเลยนะ

ตีโพยตีพาย ทั้งๆที่ไม่รู้วัว รู้ควาย เหมือนคุณด็อกฯแกเ๊ดี๊ยเลย :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#80 butadad

butadad

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:49

ผ่านมา 3 วัน จขกท มาตั้งแล้วหายไป
ทิ้งไว้เพียง คุณลี ผู้ไม่รู้เรื่องรู้ราว ออกมาว่าคนที่เขาอยู่นี่กันมาตั้งนาน

ตอนผมเข้ามาใหม่ๆปีแรกๆไม่ค่อยกล้าตอบอะไรหรอก ต้องอ่านที่มาที่ไปซะก่อน ไม่ใช่รู้ไปหมด อเกตัวแรงงี้มันแย่ครับ

#81 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:51

คุณโสภณ

ผมพยายามช่วยคุณแล้วนะ แต่ผมไม่คิดว่าผมสามารถเตือนสติคนแถวนี้ให้เขารุ้สึกตัวแยกแยะเรื่องราวได้ :-)

ผมแนะนำให้คุณไปหาเสียงกับแม่ค้าในตลาดดีกว่า พวกเขายังจะมีมารยาททางประชาธิปไตยมากกว่าคนแถวนี้มากครับ

ผมเห็นแม่ค้าในตลาด เวลาผู้สมัครที่เขาไม่ชอบมาเดินหาเสียง เขายังให้เกียรติผู้สมัครมากกว่าคนแถวนี้เสียอีก

:-)

#82 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:59

คุณโสภณ

ผมพยายามช่วยคุณแล้วนะ แต่ผมไม่คิดว่าผมสามารถเตือนสติคนแถวนี้ให้เขารุ้สึกตัวแยกแยะเรื่องราวได้ :-)

ผมแนะนำให้คุณไปหาเสียงกับแม่ค้าในตลาดดีกว่า พวกเขายังจะมีมารยาททางประชาธิปไตยมากกว่าคนแถวนี้มากครับ

ผมเห็นแม่ค้าในตลาด เวลาผู้สมัครที่เขาไม่ชอบมาเดินหาเสียง เขายังให้เกียรติผู้สมัครมากกว่าคนแถวนี้เสียอีก

สำนวนอย่างนี้ ใจดีชี้โม้บรรลับ20 เลย นะเหนี้ย ถ้าไม่ใช่ ก้อขอโทษด้วย วาน Mod.ช่วยเช็คหน่อยครับ 

#83 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:01

สำนวนอย่างนี้ ใจดีชี้โม้บรรลับ20 เลย นะเหนี้ย ถ้าไม่ใช่ ก้อขอโทษด้วย วาน Mod.ช่วยเช็คหน่อยครับ 

มาอีกแล้ว เฮ้อ!
พวกคุณเป็นอะไรกัน
ทำไมเป็นโรคจิตหวาดระแวงกันไปหมด? :-)

#84 Don Vito

Don Vito

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:03

สรุปพี่ลียังไม่ตอบผมเลย
สงสัยพี่ลีว่าผม ไร้มารยาทซินะ เม้าท์ผู้สมัครทุกคนเลย

ชิส์

#85 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:22

ปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อ...แม่ค้าในตลาดเขายังไม่รู้จักด๊อกก็ปล่อยเขาไปหาเสียงตามปกติ

...แต่ในนี้เขารู้จักตัวตน และหลักคิดของด๊อกกันแล้ว

มาแนะนำตัวแบบนี้ โดนหา โดนฮา บ้างจะเป็นไรไปครับ..

#86 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:27

คุณ ONE THAI

แม่ค้าในตลาดจะไม่รู้จักคุณชายหรือ?

เวลาคุณชายไปหาเสียงในตลาด แม่ค้าเสื้อแดงเขาก็ยังมีมารยาท ไม่ออกมายืนด่าคุณชาย

คุณคิดว่าเขาชอบขี้หน้าคุณชายหรือ?

NO

แต่เขารู้จักมีมารยาท รู้จักกาละเทศะ

เขาไม่ชอบเขาก็นั่งเงียบๆ ทำไม่รู้ไม่ชี้ไป

หรือคุณอยากเห็นเขาออกมายืนเท้าสะเอวด่าคุณชาย?

ผมถึงบอกไงว่ามารยาทพวกคุณแย่กว่าแม่ค้าในตลาดเสียอีก

ที่คุณไปด่าคนเสื้อแดงเขา พวกคุณทำเองหมดเลย

#87 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:34

ก็ผมคิดว่า ไอ้นี่ไม่ใช่คนครับ คุณรู้จักไ้อ้นี่มากแค่ไหน คุณถึงได้คิดว่า ต้องให้เกียรติไอ้นี่ แล้วที่เรียก คุณชายว่า เอ๋อ คุณออกมาด่าใครบ้างมั้ย อย่ามาทำเป็นพระเอกเลยครับ มันไม่ได้ทำให้คุณดูดีหรอก ในขณะทีคุณก็ไม่ได้เปิดกว้างให้กับคนอื่น แต่กลับเข้ามาดิสเครดิตคนอื่น ด้วยการเป็นอีแอบ

โทษนะคุณ BM

ผมเคยเรียกคุณชายสุขุมพันธ์ว่าเอ๋อเมื่อไหร่ครับ?
ผมแน่ใจว่าผมให้เกี่ยรตื์ผู้สมัครทุกคน แม้แต่พงศ์พัศ

ผมไม่รู้จักคุณโสภณหรอก คุณรู้จักตัวตนจริงๆ เขาหรือ

ผมเอาประวัติเขาที่เขาโพสมาให้ดูนะ

การศึกษา: จบปริญญาเอกสาขาการพัฒนาเมือง และปริญญาโทด้านที่ดินและที่อยู่อาศัยจากสถาบันเทคโนโลยีแห่งเอเซีย (AIT) ได้รับประกาศนียบัตรชั้นสูงด้านการพัฒนาที่อยู่อาศัยจากมหาวิทยาลัยคาธอลิกลูแวง (เบลเยียม) และสถาบันนโยบายที่ดินลินคอล์น

เ้ขาเป็นผู้สมัครเพียงคนเดียวมั๊งที่ขยปริศฯาเอกมาทางสาขาการพัฒนาเมืองโดยตรง

แล้วคุณเป็นใครหรือถึงไปดูถูกเขา?

OK ผมอยากถามสมาชิก สรท ทุกคนว่าพวกคุณเห็นด้วยหรือกับการที่ผู้สมัครเข้ามาแนะนำตัวใน สรท แล้วพวกคุณปฏิบัติกับเขาเหมือนไม่ใช่คนเพียงเพราะเขาเป็นคู่แข่ง ปชป?

ผมอยากทราบความเห็นทุกคนครับ

อ่านหนังสือไม่แตกยังกะพวกศพจากเว็บป่าช้าเลยเว้ยเฮ้ย

เขาไม่ได้บอกว่าคุณด่าสุขุมพันธ์

เขาบอกว่าเวลาคนอื่นด่าสุขุมพันธ์ ไม่เห็นคุณไปด่าเหมือนที่มาด่าคนอื่นในกระทู้นี้มั่งเลย

เฮ้อ... แค่นี้ก็ต้องให้อธิบาย

ไหวป่าววะเนี่ย

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#88 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:40

อ่านหนังสือไม่แตกยังกะพวกศพจากเว็บป่าช้าเลยเว้ยเฮ้ย

เขาไม่ได้บอกว่าคุณด่าสุขุมพันธ์

เขาบอกว่าเวลาคนอื่นด่าสุขุมพันธ์ ไม่เห็นคุณไปด่าเหมือนที่มาด่าคนอื่นในกระทู้นี้มั่งเลย

สรุปคุณต้องการสื่ออะไร?

คุณกำลังจะบอกว่าที่คุณทำมันก็เหมือนกับที่อีกฝ่ายหนึ่งทำ สิ่งที่คุณทำจึงถูก??

ผมไม่เข้าใจตรรกะของพวกคุณ

#89 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:43

ตรรกะของพวกคุณเหมือนเด็กๆ

เคยเห็นมั๊ยเวลาที่เด็กโดนแม่ด่าหรือลงโทษที่ทำผิด จะบอกแม่ว่าทำไมทีน้องชายสุดท้องทำผิด แม่ไม่เห็นตีหรือด่า

แม่จะด่าน้องชายหรือไม่ด่า มันเกี่ยวกับเรื่องว่าสิ่งที่คุณทำมันสมควรทำหรือ????

#90 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:02

สรุปคุณต้องการสื่ออะไร?

คุณกำลังจะบอกว่าที่คุณทำมันก็เหมือนกับที่อีกฝ่ายหนึ่งทำ สิ่งที่คุณทำจึงถูก??

ผมไม่เข้าใจตรรกะของพวกคุณ

อะไรวะครับ แค่นี้ก็อ่านไม่เข้าใจประเด็นอีก

ผมพูดแบบนั้นเมื่อไหร่ หรือคุณเป็นพวกกากที่ชอบจับคำพูดตัวเองใส่ปากคนอื่น 

ประเด็นผมก็เห็นอยู่ชัด ๆ ตามตัวอักษรนั่นแหละ

ผมบอกว่าจะเถียงคนอื่น ก็เถียงให้มันตรงประเด็นที่เขาพูด

ไม่ใช่เขาว่ามาอย่างนึง คุณก็เถียงไปอีกเรื่องนึง

ยังไม่ได้บอกเล้ย ว่าใครถูกใครผิด

รีบร้อนสรุปยังกะพวกเสื้อแดงเลยเว้ย

ดูดิ๊ ต้องให้อธิบายอีกละ

ไหวป่าววะเนี่ย  :lol:  :D  :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#91 Don Vito

Don Vito

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:09

คิดเหมือนกัน ถามวัวตอบควาย

ทะเลาะกันเรื่องแกะดันทะลึ่งไปตอบแพะ

อ่านแล้วมันว่าพี่แกเข้าใจประเด็นกันป่าวเนี่ยว่าทะเลาะเรื่องไรกันอยู่

โอ้ยยยย สวยเพลีย

#92 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:21

:D  :D คุยกับพวกโลกสวยแค่ฝั่งเดียว แล้วขำว่ะ 

#93 butadad

butadad

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:06

คุณลี รบกวน ไปหาอ่านวีรเวรของด๊อกโสภณกับที่นี่ก่อนค่อยมาช่วยเขานะครับ ไม่รู้แล้วยังมีความเห็นนี่แปลกนะ

#94 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:20

Leeporter
เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้องนะโว้ย
หุหุหุ

#95 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:21

จนทะเลาะกันจะตาย ไอ้เจ้าของมู้พรโชคชัยไม่เห็นมาอธิบายอะไร

แล้วจะมาโพสต์ทำห่านอารายฟระ -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#96 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:40

ตอนนั้นเข้าเว็บไม่ได้ ออกไปโวยวายที่หน้าเฟสตัวเองใหญ่ หาว่า เสรีไทยบล็อค พอตอนนี้เข้ามาได้แล้ว แทนที่จะขอโทษซักคำยอมรับว่าวันนั้นผมเข้าใจผิด ผมไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนระบบ ไม่มี ไม่มี๊๊๊๊ เนียนๆมาเลย ป.ล เมื่อวันก่อนเห็นไปให้ปลากะโห้ สัมภาษในช่อง voice ด้วยนี่ครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#97 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:45

คุณโสภณ

มารยาททางประชาธิปไตย    :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

คุณไม่รู้อะไรเลย   เขากระทู้มาคุณก็ตำหนิ  คนอื่นที่คุณคิดว่าเขาทำไม่เข้าท่า  

โดยที่คุณไม่ได้ถามถึงสาเหตุ  และ รับฟังความคิดเห็นก่อนเลย  

คุณก็พ่น ว่า คนที่นี่ ไม่มีมารยาททางประชาธิปไตยซะแล้ว  

คุณคงคิดว่า ไอ้ความคิดเห็นของคุณมันถูกต้องเสมอ   

คุณคิดว่าตัวคุณเองนั้นมีมารยาททางประชาธิปไตยมากมาย  

เอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน  ตำหนิผู้อื่นโดยไม่ถาม ไม่รู้ที่มา ไม่รู้สาเหตุ   

มารยาททางประชาธิปไตย  ของคุณมันช่างสูงส่งจริงๆ   

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#98 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:49

ดูท่ากระทู้นี้ จะวนลูป กันอีกแล้วครับท่าน  

มีคนมา วน แทนเจ้าของกระทู้แล้วครับ 

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#99 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:06

เอ๊า เรียกหน้าตลกแล้วมีปัญหา
งี้ก็เรียกแม้วว่าหน้าเหลี่ยมไม่ได้แล้วสิ

It's us against the world

#100 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:48

ล็อกอินลี

มันชวนอ้วก

คุณผึ้งพูดถูกใจ  ถ้ัาเห็นว่าบอร์ดนี้มันไม่ดี  มีแต่พวกไม่ดี ก็ออกไปได้เลย

คนอื่นเขารับได้ คุณรับไม่ได้ เห็นว่าไม่ดี ก็ไม่ต้องเข้าบอร์ด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน