Jump to content

- - - - -

ไม่ลำบากใจ เลือกเบอร์ 16

• Please log in to reply
42 replies to this topic

#1 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 15:27

*
POPULAR

เห็นผลโพลที่ออกมาแล้วก็ได้แต่ถอนหายใจ

ชอบคุณชายโดยส่วนตัว

1. ทางเท้าแถวในเมือง อาจต้องรอเวลาแก้ไข สำหรับผม ทางเท้าแถวลาดพร้าว เลียบด่วน และอื่นๆที่ผมสัญจรเป็นประจำ ดูดีที่สุดเท่าที่เคยอยู่มาหลายสิบปี

2. มีรองผู้ว่าที่ครอบคลุมทุกสายงานดี ครับ วันก่อนฟังปราศรัยเรื่องโรงพยาบาลเครือ กทม ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งที่ต้องทำให้เข้มแข็งและทั่วถึง ไม่แน่ใจว่าเป็นงาน พญ มาลินี หรือไม่

3. ชอบรองผู้ว่านักบุ๊ ตอนน้ำท่วม ขออภัยจำชื่อไม่ได้ม ชอบความลุยงาน และ กล้าได้กล้าเสีย ในช่วงน้ำท่วม ( ลองหลับตานึกภาพ ตอนน้ำท่วมแล้วไม่มีทีมท่านผู้ว่า มีแต่ ศปภ สิครับ ... สยองขวัญว่าจะโกลาหลขนาดไหน)

4. การจราจร แย่ลงจริง แต่คิดว่ารถไฟฟ้า ส่วนต่อขยายช่วยไว้ได้พอสมควร ไม่ต้องลดราคาหรอกครับ แต่น่าจะมีแบบ HK ที่ตั๋วเดือนเฉลี่ย ลดราคาจากราคาเต็มพอสมควร

5. โรงเรียนในเครือกทม ดูดีขึ้นมาก ขอให้ท่านหานักการศึกษา มาผลักดันให้ดูเจ๋งกว่าโรงเรียนเอกชน ก็จะยิ่งดีครับ

6. สวนสาธารณะ เพิ่มขึ้นจริง  อยากให้ท่านช่วยเปิดพื้นที่ริมน้ำในกรุงเทพ แบบ Wai Tan ที่เซี่ยงไฮ้ หรือ aveneue of the star ที่ HK - เอาแบบอลังการเลยนะคร้าบ

7. ท่านน่าจะ Sponsor ทีมกีฬาของ กทม แบบ ทีมฟุตบอล ให้เทียบเท่า บุรีรัมย์ หรือ ชลบุรี กีฬาทำให้กำลังใจของคนรวมเป็นหนึ่ง

8. เรามีตำรวจของเราเองไม่ได้หรือครับ แบบ LAPD อะไรเงี้ย

9. การเก็บขยะทำได้ดีโดยทั่วไป แต่อยากให้เอกชนมามีส่วนร่วมตั้งแต่ครัวเรือนเลยครับ , เช่นมาวางถัง recycle ให้ตามบ้าน เพื่อที่จะได้ winwin

และสุดท้ายสู้ๆ ครับคุณชาย  ผมคงเสียดาย และหมดกำลังใจจะเป็นประชาชนคนไทยไปอีกโข หากท่านแพ้

ขอให้คนดีที่มีความพยายาม ชนะให้ได้นะครับ

#2 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 3 February 2013 - 15:31

กลัวพวกมันโกงจริงๆ

โกงแบบเอาให้ได้

เห็นข่าว สอบ PAT ตรงกับ วันที่ 3 มีนาคมนี้ด้วย

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#3 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 3 February 2013 - 15:39

กลัวพวกมันโกงจริงๆ

โกงแบบเอาให้ได้

เห็นข่าว สอบ PAT ตรงกับ วันที่ 3 มีนาคมนี้ด้วย

ปอดเป็นศพ บอกให้ไปเลือกตั้งตอนเทียงได้ 555555555

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 3 February 2013 - 15:40

เลือกแน่นอน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 15:43

เอาละหวา... แข่งกันแค่ 2 พรรคแท้ๆ แค่ยก 1 โพลออกมายังแพ้ตลอด

ฮาล่ะสิงานนี้ ถ้าแพ้ขึ้นมาอย่าทำเนียน ด่า Vote No หาแพะมารับบาปอีกล่ะ :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#6 wizard

wizard

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 17:28

เอาละหวา... แข่งกันแค่ 2 พรรคแท้ๆ แค่ยก 1 โพลออกมายังแพ้ตลอด

ฮาล่ะสิงานนี้ ถ้าแพ้ขึ้นมาอย่าทำเนียน ด่า Vote No หาแพะมารับบาปอีกล่ะ :D

ไปเคลียกันเองนะครับ

“สุริยะใส” ชี้โพลล์ผู้ว่าฯ กทม.มักง่าย ชี้นำคะแนนนิยมมากกว่าเจาะลึกนโยบาย

http://manager.co.th...D=9560000013985

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 February 2013 - 18:30

แล้ว โหวตโืน จะออกมาเรียกร้องให้ ปชป ทำโน้นทำีนี่อีกมั้ยล่ะครับ ก็ไม่เลือกเค้าเอง แต่เวลา ผลเสียกระทบกับประเทศล่ะก็ เห็นออกมาด่า ปชป กันยกใหญ่ ผมล่ะ งง กับพวกโหวตโนเอามากๆ ไม่เลือกก็น่าจะอยู่เฉยๆ เพราะไม่เอาใครอยู่แล้ว  -_-

#8 abacus

abacus

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 February 2013 - 18:31

เบอร์16 เจอประจาน เรื่องเขาพระวิหาร ไม่ไหวจะเคลียร์ครับ 

#9 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 18:54

ผมเห็นหลังเลือกตั้ง พวกโหวตโนออกมาร้องแรกแหกกระเชอยิ่งกว่าพวกเลือก ปชป.อีก... 

#10 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 19:15

แล้ว โหวตโืน จะออกมาเรียกร้องให้ ปชป ทำโน้นทำีนี่อีกมั้ยล่ะครับ ก็ไม่เลือกเค้าเอง แต่เวลา ผลเสียกระทบกับประเทศล่ะก็ เห็นออกมาด่า ปชป กันยกใหญ่ ผมล่ะ งง กับพวกโหวตโนเอามากๆ ไม่เลือกก็น่าจะอยู่เฉยๆ เพราะไม่เอาใครอยู่แล้ว  -_-

ใครบอกล่ะว่า "ผมไม่เอาใครอยู่แล้ว"

อย่าเพิ่งทาสีให้ผมเป็น สาวกแป๊ะ สิ ก็แค่สงสาร

Vote No ที่ถูกใส่ร้ายมาตลอด ว่าเป็นต้นเหตุให้แพ้เลือกตั้ง

ผมมีตัวเลือกของผม เป็นผู้สมัครอิสระ และ ไม่ได้ Vote No นะจ๊ะ  ;) 

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#11 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 19:19

เลือก เบอร์ 16 พรรค ปชป

และอีกเหตุผล หลายปีมาแล้ว ได้มีโอกาสหม่อม ดุษฏี บริพัตร เป็นการส่วนตัวด้วย

#12 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 February 2013 - 19:19

คุณรู้ได้ยังไงว่าเขาโหวตโน???
  • OSR likes this

#13 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 19:20

ผมเห็นหลังเลือกตั้ง พวกโหวตโนออกมาร้องแรกแหกกระเชอยิ่งกว่าพวกเลือก ปชป.อีก... 

อย่าเข้าใจผิดว่า ผมเป็นพวก Vote No ล่ะ ผมไม่เกี่ยวนะ :P 

#14 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 February 2013 - 19:21

อย่าผูกขาดแค่สองพรรคโกงกินสองพรรคนี้  ถ้าอยากให้ กทม หลุดจากครอบงํา กทม กรุณาเลือกอิสระให้หมดอย่าได้กลัว

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#15 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 19:30

เออ...จริงด้วย สาวก ปชป. ฟุ้งซ่านจนเลอะเทอะกันไปใหญ่แล้ว

พวกคุณเล่นพรรคเล่นพวกมากไปมั๊ย ??? จนมองคนที่ไม่เห็นด้วยเป็นศัตรูไปหมด

ผมไม่ไช่ พธม.(แค่เห็นด้วยในบางประเด็น) ผมไม่เอา เสื้อแดงการเมือง กับ เสื้อแดงล้มเจ้า

ไม่ได้จะบอกว่า เป็นกลาง แค่อยากสื่อว่า ผมอยู่ข้างความถูกต้องเป็นประเด็นๆไป ก็เท่านั้น

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 February 2013 - 19:32

ใครบอกล่ะว่า "ผมไม่เอาใครอยู่แล้ว"

อย่าเพิ่งทาสีให้ผมเป็น สาวกแป๊ะ สิ ก็แค่สงสาร

Vote No ที่ถูกใส่ร้ายมาตลอด ว่าเป็นต้นเหตุให้แพ้เลือกตั้ง

ผมมีตัวเลือกของผม เป็นผู้สมัครอิสระ และ ไม่ได้ Vote No นะจ๊ะ  ;) 

ผมบอกว่าคุณโหวตโนหรือครับ ผมก็เขียนว่าพวกโหวตโน ในเมื่อคุณกล่าวหาว่า โหวตโนจะโดนโทษว่าแพ้เพราะโหวตโน ผมก็บอกว่า ถ้าประเทศเสียหายยังไง พวกโหวตโนก็ไม่ควรจะมาโทษ ปชป เช่นกัน เพราะไม่ได้ไปเลือกเค้า 

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 February 2013 - 19:33

แล้วผมเอ่ยชื่อเค้าหรือไง ผมพูดแบบกว้างๆ ซะด้วยนะ 

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 February 2013 - 19:35

เออ...จริงด้วย สาวก ปชป. ฟุ้งซ่านจนเลอะเทอะกันไปใหญ่แล้ว

พวกคุณเล่นพรรคเล่นพวกมากไปมั๊ย ??? จนมองคนที่ไม่เห็นด้วยเป็นศัตรูไปหมด

ผมไม่ไช่ พธม.(แค่เห็นด้วยในบางประเด็น) ผมไม่เอา เสื้อแดงการเมือง กับ เสื้อแดงล้มเจ้า

ไม่ได้จะบอกว่า เป็นกลาง แค่อยากสื่อว่า ผมอยู่ข้างความถูกต้องเป็นประเด็นๆไป ก็เท่านั้น

พวกฟุ้งซ่านน่ะ ใครกันแน่หว่า คุณต่างหาก ที่อยู่ๆ ก็กล่าวหาสาวก ปชป ว่าจะโทษพวกโหวตโน 

#19 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 February 2013 - 19:35

ผมบอกว่าคุณโหวตโนหรือครับ ผมก็เขียนว่าพวกโหวตโน ในเมื่อคุณกล่าวหาว่า โหวตโนจะโดนโทษว่าแพ้เพราะโหวตโน ผมก็บอกว่า ถ้าประเทศเสียหายยังไง พวกโหวตโนก็ไม่ควรจะมาโทษ ปชป เช่นกัน เพราะไม่ได้ไปเลือกเค้า

คุณครับ
ผมไม่ได้เข้าข้าง OSR นะ แต่ที่คุณโพสมานั่นเขาเรียกว่าแถครับ

#20 OSR

OSR

ขาประจำ

ไปเคลียกันเองนะครับ

“สุริยะใส” ชี้โพลล์ผู้ว่าฯ กทม.มักง่าย ชี้นำคะแนนนิยมมากกว่าเจาะลึกนโยบาย

http://manager.co.th...D=9560000013985

คุณ Wizard จะให้ผมไปเคลียร์อะไรกับใครหรือครับ? งง ??? 

#21 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 February 2013 - 19:37

นั่นแหล่ะที่ผมพยายามสื่อมาหลายวันแล้ว แต่ไม่มีใครเชื่อผม :-)

กองเชียร์ ปชป กลายเป็นโรคจิด เห็นเชือกเป็นงูไปหมดแล้ว

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 February 2013 - 19:37

คุณครับ
ผมไม่ได้เข้าข้าง OSR นะ แต่ที่คุณโพสมานั่นเขาเรียกว่าแถครับ

เหอ เหอ แถยังไงหว่า 

#23 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 February 2013 - 19:38

ขานรับกันยังกับพวกประสานเสียงเลยวุ้ย เออ ออ กันเอง ว่าคนอื่นฟุ้งซ่าน แต่โพสต์ออกมา กล่าวหาคนอื่นเค้าก่อนชัดๆ แปลกคนจริงๆ วุ้ยพวกนี้ รับความจริงก็ไม่ได้ 

#24 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 February 2013 - 19:42

คุณ Wizard จะให้ผมไปเคลียร์อะไรกับใครหรือครับ? งง ??? 

เขาคงเข้าใจว่าคุณเป็น พันธมิตรสาวกแป๊ะลิ้มมั๊ง :-)

รออีกเดี๋ยวพอเขาแน่ใจว่าคุณไม่ใช่พันธมิตร เขาจะเปลี่ยน status คุณเป็นเสื้อแดงอีก

หลังจากนั้นก็จะกลายเป็นกลาง 3 โลก กลางกลวง โลกสวย ฯลฯ

พอเขาลืมๆ ไปสักพัก คุณก็จะถูกเลื่อนตำแหน่งกลับเป็นพันธมิตรอีก วนเวียนอยู่อย่างนี้จนกว่าเขาจะคิดได้ แล้วทำเป็นเงี่ยบๆ ไป :-)

เช่นเดียวกับเวลาผมไปคุยกับเว็บเสื้อแดง ผมก็จะได้รับเกี่ยรติเป็นสลิ่ม แมลงสาบ พันธมิตรขี้ช้าแป๊ะลิ้ม นกลาง 3 โลก กลางกลวง โลกสวย

#25 gass

gass

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 19:47

ใช่ไม่ต้องกลัว ยังไง เบอร์9 ได้ผู้ว่าอยู่แล้ว 

โหวตโนโง่ๆ มันจะไปเลือก 17 ก็ไม่ได้ทำให้ 17 ได้หรอก อันนี้เรื่องจริง

:lol:

#26 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 20:03

ใช่ไม่ต้องกลัว ยังไง เบอร์9 ได้ผู้ว่าอยู่แล้ว 

โหวตโนโง่ๆ มันจะไปเลือก 17 ก็ไม่ได้ทำให้ 17 ได้หรอก อันนี้เรื่องจริง

:lol:

ผมเลือกอิสระครับ และไม่ไช่ เบอร์ 17 เหมือน คุณ Leeporter

แต่ สงสัยจัง ทำไม? คนที่ไม่เลือก คุณชายหมู ต้องเป็น Vote No

หรือ ต้องเลือกได้เฉพาะ เบอร์ 17 เท่านั้น ตรรกะแบบนี้ มันน่าหดหู่นะ

#27 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 February 2013 - 20:06

ผมเลือกอิสระครับ และไม่ไช่ เบอร์ 17 เหมือน คุณ Leeporter
แต่ สงสัยจัง ทำไม? คนที่ไม่เลือก คุณชายหมู ต้องเป็น Vote No
หรือ ต้องเลือกได้เฉพาะ เบอร์ 17 เท่านั้น ตรรกะแบบนี้ มันน่าหดหู่นะ

ผมอธิบายได้
กองเชียร์ ปชป ตอนนี้เขาอยู่ในโลกขาวดำครับ :-)

#28 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 3 February 2013 - 20:07

อ้าวมี 2 พรรคเหรอที่ลงผู้ว่า เบอร์ 9 ของเพื่อไทย เบอร์ 16 ของประชาธิปัตย์  แล้ว ไอ้ 1-8, 10-15,17 นี่ มันเป็นของ เพื่อไทยด้วยเหรอ -_-

#29 gass

gass

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 20:07

ใครเชีย ปชป. มั่งครับ ลิสชื่อมาเลย ผมไม่ใช่แน่

:lol:  :lol:  :lol:

#30 koong

koong

Posted 3 February 2013 - 20:08

:lol:  :lol:  :lol: เอาเฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ

#31 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 21:05

อาราย (วะ) ครับ

เห็นเถียงกันมาหลายทู้แล้ว จะเลือกใครก็เลือกไปเหอะครับ ไม่เห็นต้องเปลี่ยนความเห็นคนอื่นให้มาเหมือนคุณ

ผมเลยเปิดทู้ใหม่ เพื่อแสดงความเห็นของผม

การทำให้คนอื่นเลวลง ไม่ได้หมายความว่าจะทำให้คุณดีขึ้นสักหน่อย จะให้มันดีทุกคนเลยไม่ได้หรือไง

ผมว่ามันก็น่าเลือกหลายคนอยู่นะ จะเลือกเพือ่ชนะ เพื่อแสดงจุดยืน ก็ย่อมทำได้

LET's the best man win ,  

#32 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 3 February 2013 - 21:18

เท่าที่เห็น คำพูดถึงโหวตโน อันแรก คือเรปที่ 5 นะครับ

อันอื่นต่อๆ มา คือการตอบเรปที่ 5

บางที บางคนที่ตั้งป้อมกับ ปปช อาจเห็นเชือกเป็นงูไปแล้วก้เป็นได้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#33 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 21:54

อ้าวมี 2 พรรคเหรอที่ลงผู้ว่า เบอร์ 9 ของเพื่อไทย เบอร์ 16 ของประชาธิปัตย์  แล้ว ไอ้ 1-8, 10-15,17 นี่ มันเป็นของ เพื่อไทยด้วยเหรอ -_-

ผมหมายถึงเฉพาะ ผู้สมัครที่สังกัดพรรคน่ะครับ

สมองของคุณ ค่อนข้างจะมีปัญหานะ

แนะนำให้ ปรึกษาแพทย์ ด่วน !!!

แซวเล่นแค่นี้ ไม่โกรธนะ  :D 

#34 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 21:57

:lol:  :lol:  :lol: เอาเฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ

ปัญญา ท่าจะ ไม่แข็ง  :D  :D  :D

#35 yaister7

yaister7

ขาประจำ

Posted 3 February 2013 - 22:04

เลือกอิสระให้หมดอย่าได้กลัว?...เพื่ออะไรครับ  :huh: ผมจะเลือกตามนโยบาย และคนที่น่าจะทำประโยชน์ให้กรุงเทพได้จริงๆ แต่ที่แน่ๆไม่เลือกคนขายฝัน ลดแลกแจกแถม และอดีตตำกวดแน่นอน

#36 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 4 February 2013 - 00:23

เลือก 16 แน่นอนครับ 

#37 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

Posted 4 February 2013 - 01:08

เลือกอิสระให้หมดอย่าได้กลัว?...เพื่ออะไรครับ  :huh: ผมจะเลือกตามนโยบาย และคนที่น่าจะทำประโยชน์ให้กรุงเทพได้จริงๆ แต่ที่แน่ๆไม่เลือกคนขายฝัน ลดแลกแจกแถม และอดีตตำกวดแน่นอน

ไม่มีผู้สมัครอิสระคนไหนประชานิยมสักคนมีแต่ไอ้พรรคแม้วนี่ละ

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 4 February 2013 - 09:41

พวกป่วนมันก็มีโอกาสเฉพาะช่วงนี้

ชีวิตหนึ่งชีวิต ผมเชื่อว่าพวกนี้ไม่ได้ทำอะไรดีๆมีค่าให้ชีวิตตัวเองหรอกครับ

ดูจากที่ตอบกระทู้ก็รู้

เอาแต่กวนประสาท ยอกย้อน และคอยจับผิด  แต่ไม่เคยเป็น "ผู้ให้" อะไรสักอย่าง

ผมเชื่อว่าคนเราวัดคุณค่าคนกันได้ง่ายๆจากข้อความข้างบนนี่แหละครับ

ปล. สังเกตไหม  ตั้งแต่พวก "อิสระ โลกสวย ไม่ฝักใฝ่นักการเมือง" เข้ามา

พวกแดงลดลงเลยมีแต่พวกนี้

ไว้คอยดูหลังวันเลือกตั้งแล้วกันครับ

ผมเชื่อลึกๆเช่นนั้น

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 4 February 2013 - 09:42.

gladiator 1.jpg

#39 koong

koong

Posted 4 February 2013 - 16:09

ผมหมายถึงเฉพาะ ผู้สมัครที่สังกัดพรรคน่ะครับ

สมองของคุณ ค่อนข้างจะมีปัญหานะ

แนะนำให้ ปรึกษาแพทย์ ด่วน !!!

แซวเล่นแค่นี้ ไม่โกรธนะ  :D 

อ้าว โพลที่ออก มีอยู่แค่ เลือกปชป กับ พท แค่นั่นเหรอ เสรี หรือ คนอื่นๆ ไม่ได้เป็นตัวเลือกหรือไง

ข้อความที่โพสของคุณ มันส่อว่า ผู้สมัคร ผู้ว่ากทม. มีแค่ สองพรรคเองอ่ะ ไม่ได้บอกว่า ผู้สมัครที่มาจากพรรคการเมืองมีแค่สองพรรค

คุณโพสไม่ครบถ้วน ความหมายมันก็สื่อเท่าที่คุณโพส คนอื่นเขาก็ตีความเท่าที่คุณโพส ไม่มีใครทราบนัยยะของคุณหรอก ถ้าไม่บอกให้หมด

ไอคิวฉันมันก็แค่ ค่าเฉลี่ยคนปกติ ไม่ได้จิตบกพร่องถึงต้องไปพบหมอ

บอกตัวเองเหอะ โพสข้อความไม่ครบถ้วน ไม่โทษตัวเอง ดันโทษคนอื่นที่ตีความตามประโยคของคุณ

ถ้าคุณโพสแค่บรรทัดแรก มันก็จะแค่ "อ้าวเหรอ " ขำๆกันไป ว่าสื่อสารกันผิดพลาด

มันอยู่ที่ว่า แค่แซว หรืออยากกวนตรีนคนอื่นก็แค่นั้น 

Edited by koong, 4 February 2013 - 16:23.

#40 koong

koong

Posted 4 February 2013 - 16:17

ใครเชีย ปชป. มั่งครับ ลิสชื่อมาเลย ผมไม่ใช่แน่

ปัญญา ท่าจะ ไม่แข็ง  :D  :D  :D

งง อ่ะ @ gass บอกใครเชียร์ ปชป
ก็ตรูนี่ไง

เมื่อไรจะเลิกชี้นิ้วว่า คนอื่นพร่ำเพรื่อ เสียที ใน กระทู้นี้ ไม่ได้คุยกัน สองคนนะเฟ้ย

ตรูก็ตอบคนอื่นเขาเหมือนกัน

#41 gass

gass

ขาประจำ

Posted 4 February 2013 - 16:36

งง อ่ะ @ gass บอกใครเชียร์ ปชป
ก็ตรูนี่ไง

เมื่อไรจะเลิกชี้นิ้วว่า คนอื่นพร่ำเพรื่อ เสียที ใน กระทู้นี้ ไม่ได้คุยกัน สองคนนะเฟ้ย

ผมหมายถึงให้เขาลิสมา ซึ่งไม่มีผมอยู่ แน่

แต่ผมเลือกคุณสุขุมพันธ์นะ เพราะผลงานถือว่าเอาใจใส่ประชาชนมากกว่า คุณสมัครอีก

#42 koong

koong

Posted 4 February 2013 - 16:45

>>> 

ก็ตรูนี่ไง

ผมหมายถึงให้เขาลิสมา ซึ่งไม่มีผมอยู่ แน่

แต่ผมเลือกคุณสุขุมพันธ์นะ เพราะผลงานถือว่าเอาใจใส่ประชาชนมากกว่า คุณสมัครอีก

รับทราบค่ะ
 เคยก็ขัดใจคุณชายเหมือนกันตอนที่เอารถส้วมไปบริการเสื้อแดง แต่คิดในแง่ผู้ว่า ก็ต้องทำแบบนั้นแหละ รวมถึงการคิดถึงความปลอดภัยของผู้ใต้บังคับบัญชาตอนเผาเมืองอีก ล่าสุดก็น้ำท่วม ลุยงานจริงๆ
เสียตรงที่ว่า เวลาโดนโจมตี พอแก้ข้อกล่าวหาได้หมด ชี้แจ้งได้หมด สื่อต่างๆ ออกข่าวแก้ให้กะปริบกะปรอย จนแกเสียภาพลักษณ์ไปเลย คือคนยังติดภาพกับข้อกล่าวหา ไปแล้ว
ทำให้กลุ่มตรงข้ามหยิบมาเล่นงานต่ออย่างหน้าไม่อายๆ ทั้งๆที่ข้อกล่าวหาเหล่านี้ได้ชี้แจ้งไปหมดแล้ว

Edited by koong, 4 February 2013 - 16:50.

#43 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 4 February 2013 - 20:05

มาเลือกคุณชาย เพื่อกรุงเทพ

หากบรรพบุรุษท่านช่วยสร้าง กรุงรัตนโกสินทร์

วันนี้ขอให้คุณชาย สู้ๆ เพื่อสานต่อกรุงเทพของเราครับ

WE LOVE  BANGKOK

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users