Jump to content

- - - - -

ความตกต่ำของเสรีไทยเวบบอร์ด

• Please log in to reply
100 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:01

เกิดขึ้นหลังจากที่บางคน โพสต์กระทู้ซ้ำๆ ซากๆ
ไม่ต้องบอกว่าใคร แต่ทำตัวน่าเบื่อมาก ที่ชอบโพสต์ไร้สาระ

วันๆ คงไม่มีเพื่อนคุยมั้ง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#2 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:08

ง่ะ ???

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#3 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:10

สีสันประชาธิปไตย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#4 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:23

ทำมาหากิน ต้องเข้าจายยย "สาระ" ไม่ใช่ประเด็น ไม่มีเขา "เหงา" นะ จะบอกให้  :D  :D  :D 

#5 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:27

บางพวกมองวิกฤติเป็นโอกาศ กลายเป็นแหล่งทำมาหากินซะแหล่ว

วันไหนไม่โพสต์เบิกตังค์ไม่ได้ ต้องเห็นใจพักนี้ของโคดแพงฮะ -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#6 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:35

ก็ดีนะครับ ทำให้สมาชิกหลายๆท่าน เห็นสันดานของคนบางกลุ่มได้ง่าย ดีแม้มันจะน่ารำคาญ --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:41

ฤดูเลือกตั้งมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ 

พฤติกรรมปกติ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:42

ก็ยังพอได้ใช้ประโยชน์อยู่ครับ ควายพวกนี้ ไว้เป็นถังขยะให้ผมได้ระบายถ่มถุยไปวันๆ ก็ได้อาศัยลงกับควายแดงพวกนี้แหล่ะ ชีวิตจริงไม่กล้าไปบ่นกับไครเขา มีแต่นักอันธะการเมืองขี้ฉ้อ

ไม่ได้คิดว่าจะทำให้บอร์ดตกต่ำครับ คนที่แยกแยะได้ จะรู้ว่ามันไร้ราคา โจ๊กซะมากกว่าครับ
มีคนแบบนี้จริงๆในโลกมนุษย์ครับ อย่างน้อยก็สิบห้าล้านในเมืองไทย
ปล.ผมอ่านดูส่วนมากก็โดนตอกหน้าหงายแทบทุกรายครับ เลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:01

รับจ้างโพส? บัตรเติมเงิน?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:22

จะเอาอะไรกับคนหน้าหนาละครับท่าน ?...

:lol:

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#11 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:33

ผมก็เห็นความตกต่ำติดดินของเวบอร์ด มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนี่คับ

เพราะพวกคุณพากันเลือกข้างผิด ไปเลือกข้างฝ่ายอธรรม

มันก็ตกต่ำเป็นธรรมดา  -_-  -_-  

#12 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:37

แค่ตัวตลกโผล่มาบ่อยกว่าปกติเท่านั้นแหละครับ มาทีไรทำให้ฮาได้ทุกที แต่ก็อยากรู้จริงๆ ว่าอันไหนเป็นร่างอวตารของไอ้หมูผิดตึก อาจจะฮามากกว่าเดิมซะอีก

#13 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:39

ผมก็เห็นความตกต่ำติดดินของเวบอร์ด มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนี่คับ

เพราะพวกคุณพากันเลือกข้างผิด ไปเลือกข้างฝ่ายอธรรม

มันก็ตกต่ำเป็นธรรมดา  -_-  -_-  

เรอะ...

#14 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:55

ความตกต่ำเกิดจาก..

- สมาชิกบางคน ใช้คำหยาบคาย ส่อสถุนสกุลรุนชาติ ไม่ใช้ไม่แมน ไม่เืถื่อนไม่ใช่เสรีไทย  เมื่อเห็น ความเห็นที่ไม่ถูกจริต..  ความเห็นต่าง...  

ยิ่งบางรายเป็นหนัก เอาชนะด้วยเตุผลไม่ได้ (เพราะมีแต่ความเชื่อ  เหตุผลอยู่ในจิตนาการที่คิดเองเออเอง..)...  

ยกตัวอย่าง ลากพ่อแม่มาด่า...      คนที่ดูแล ก็เฉย เพราะกฏไม่ได้ห้าม.     

- สมาชิกบางคน การเอาแต่ด่ารัฐบาล...   ไอ้เรื่องพอ มีเหตุผล เช่น จำนำข้าว ค่าแรง รถคันแรก โพย. ก็ด่าไปเหอะครับ.. ผมเข้ามาดูความเห็นต่าง..

มันยังพอถกเถียงกันได้..   แต่ ด่าเรื่อง เหนือเมฆ..   ทนายโดนตีหัว...  รัฐบาลล็อกหวย...   ผมเข้ามาเจอแต่ขยะ... ยิ่งทำยิ่งตกต่ำ..  

- สมาชิกบางคน... นิยม ป้ายสี สมาชิกคนอื่น โดยเฉพาะที่เห็นไม่ตรงกัน เสร็จสรรพ..  ว่า บัตรเติมเงินบ้าง...   แดงล้มเจ้าบ้าง...    

เพราะ เวลา โต้แย้ง กันด้วยเหตุผล วาทะ สู้เค้าไม่ได้...  เลยต้อง จับเค้าไปติดป้ายเป็นพวกชั่วซะ..    

ไอ้ความเห็นของตัวเองที่ไม่มีสาระจะได้ดู  ดีมีพวกเยอะ....

- ล่าสุด...    คาใจ กับ หน้ายิ้ม..   :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#15 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:01

:D เกิดจาก... พวกที่หน้าด้าน คิดว่าเหตุผลตัวเอง ชนะ แน่ๆ พอแถต่อไม่ได้ ก็หายไปจากกระทู้ แกล้งทำเป็นมองไม่เห็นซะ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#16 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:07

ไม่ตกต่ำนะ ถ้าตกต่ำจะมีพวกควายแดงดาหน้ามาสมัครทำไมล่ะ :D :D :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#17 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:08

สมาชิกบางคนชอบยัดเยียดให้ผมเป็นสาวกแป๊ะ.......เลยเบื่อ :lol:  :lol:

สมาชิกบางคนชอบด่าแต่รัฐบาล...แต่พอเขากลับมาเป็นฝ่ายค้าน...เจือกด่าฝ่ายค้านซะงั้น......เบื่อ ;)

#18 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:32

ไม่ตกต่ำนะ ถ้าตกต่ำจะมีพวกควายแดงดาหน้ามาสมัครทำไมล่ะ :D :D :D

ใช่ครับ เพราะมีล็อกอินบางจำพวก โง่แต่ขยัน นะครับ เลยขยันตั้งแต่กระทู้ โง่ๆ กระทู้ดีๆเลยตกไปอย่างรวดเร็ว 

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#19 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:34

ผมมาสมัครที่นี่เพื่อกอบกู้บอร์ดครับ ดูเป็นงานหนัก แต่ขออาสาครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#20 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:36

ใครเลือกข้างไหนก็ไม่ผิดครับ ไม่มีอธรรม ธรรมะ มีแค่นักการเมือง กับประชาชน ผลประโยชน์ชาติ กับผลประโยชน์ตัวเอง

เพราะ ถ้าคุณแค่ต้องการแย้ง คุณก็ต้องแย้งว่า ที่จขกทพูดนั้นผิด แล้วก็ยกตัวอย่างมา ว่าผิดอย่างไร แบบไหนที่เรียกว่าผิดครับ

อย่าทำตัวเป็นแบบที่ จขกท พูด 

เพราะไม่งั้น คุณก็คงเป้น ความตกต่ำของบอร์ดครับ คืออย่าไปทำให้สิ่งที่ จขกท ปรามาศ แต่จงทำให้เห็นว่าไม่ใช่

แต่ที่ผ่านคุณกลับทำในทางตรงข้ามที่ควรทำ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#21 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:38

ผมมาสมัครที่นี่เพื่อกอบกู้บอร์ดครับ ดูเป็นงานหนัก แต่ขออาสาครับ

กอบกู้แบบไหนครับ 

เป็นผมก็คงแค่หาข้อมูลมาอัดกับ ประชากรในบอร์ดนี้ 

ไม่ใช่มาทำแบบ ทีจขกท หมายถึงครับ

#22 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:45

- สมาชิกบางคน ใช้คำหยาบคาย ส่อสถุนสกุลรุนชาติ ไม่ใช้ไม่แมน ไม่เืถื่อนไม่ใช่เสรีไทย  เมื่อเห็น ความเห็นที่ไม่ถูกจริต..  ความเห็นต่าง...  

ยิ่งบางรายเป็นหนัก เอาชนะด้วยเตุผลไม่ได้ (เพราะมีแต่ความเชื่อ  เหตุผลอยู่ในจิตนาการที่คิดเองเออเอง..)...  

ยกตัวอย่าง ลากพ่อแม่มาด่า...      คนที่ดูแล ก็เฉย เพราะกฏไม่ได้ห้าม.     

- สมาชิกบางคน การเอาแต่ด่ารัฐบาล...   ไอ้เรื่องพอ มีเหตุผล เช่น จำนำข้าว ค่าแรง รถคันแรก โพย. ก็ด่าไปเหอะครับ.. ผมเข้ามาดูความเห็นต่าง..

มันยังพอถกเถียงกันได้..   แต่ ด่าเรื่อง เหนือเมฆ..   ทนายโดนตีหัว...  รัฐบาลล็อกหวย...   ผมเข้ามาเจอแต่ขยะ... ยิ่งทำยิ่งตกต่ำ..  

- สมาชิกบางคน... นิยม ป้ายสี สมาชิกคนอื่น โดยเฉพาะที่เห็นไม่ตรงกัน เสร็จสรรพ..  ว่า บัตรเติมเงินบ้าง...   แดงล้มเจ้าบ้าง...    

เพราะ เวลา โต้แย้ง กันด้วยเหตุผล วาทะ สู้เค้าไม่ได้...  เลยต้อง จับเค้าไปติดป้ายเป็นพวกชั่วซะ..    

ไอ้ความเห็นของตัวเองที่ไม่มีสาระจะได้ดู  ดีมีพวกเยอะ....

- ล่าสุด...    คาใจ กับ หน้ายิ้ม..   :D

ปล ผมว่าจขกท หมายถึง คนที่มาตั้งกระทู้โดยที่ ขี้แล้วทิ้งมากกว่านะครับ

คงไม่ใด้หมายถึง คนที่ใช้เหตุและผล 

และ การบอกป้ายสี สมาชิกคนอื่น โดยไม่เห็นตรงกัน ผมว่า ถ้าตัวของ สมาชิกไม่ทำให้เห้นว่า ตัวเองเป้น ก็โต้แย้งอีกฝ่ายอย่างมีเหตุผลแบบที่พี่ต้องการสิครับ

เพราะเท่าที่เห็น สมาชิกใหม่ๆ หลายท่าน ได้แต่โพสป่วนไปมากกว่าครับ ถ้าบอกให้เหตุผลสู้ไม่ได้ 

ผมวว่าฝ่ายนั้นไม่ได้ใช้เหตุผลในการโต้แย้งเลยมากกว่าครับ

เพียงแค่คิดว่าตัวเองใช้แล้ว

แต่จริงๆ เป็นสิ่งที่คิดเองเออเองมากกว่า นะว่า ฝ่ายตัวเองใช้เหตุผลแล้ว อีกฝ่ายโต้แย้งไม่ได้ ผมว่า อีกฝ่ายไม่ใช่โต้แย้งไม่ได้ แต่เขาไม่อยากโต้แย้งกับคนไร้เหตุผลครับ ^^

#23 best

best

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:46

ผมมาเล่นที่นี่เพราะเว็บนี้ตลกดีครับ มีกระทู้และความเห็นฮาๆเยอะ

#24 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:49

ไม่ได้เขียนอะไรนานแล้ว   เวปเปลี่ยนไปจาก 4-5 ปีที่แล้วมาก

หยาบคาย จนไม่อยากจะคุยอะไรด้วย

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

#25 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:01

ไม่ได้เขียนอะไรนานแล้ว   เวปเปลี่ยนไปจาก 4-5 ปีที่แล้วมาก
หยาบคาย จนไม่อยากจะคุยอะไรด้วย

ตามนั้นครับ

#26 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:02

ยอมรับด้วย ว่าเป็น ควายแดง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#27 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:11

*
POPULAR

ตามนั้นครับ

ผมก็นานๆๆเข้ามาคุยมาโพสอะไรสักที่ แต่ว่าจะเลิกโพสและเพราะกระทู้ตัวเองไม่เคยได้รับความสนใจจากเพื่อนสมช. เห็นมีแต่สนกระทู้ไร้สา่ระ -ขยะ ของพวกป่วนมากกว่า อ้างแต่เสรีๆๆ ไม่ได้หมายความว่าผู้ดูแลจะปล่อยปะละเลยไม่สนใจอะไรเลยก็ได้นะคับ ท่านไม่สังเกตุมั่งเลยหรือว่าเดียวนี้ สมช.หลักไม่ค่อยตั้งกระทู้ ไม่ค่อยแสดงความเห็น กลายเป็นมีแต่กระทู้ ประเภทหนูจิน อื่นๆๆเต็มหน้าไปหมด ที่อื่นเขายังมีขอบเขต มีการควบคุม กระทู้ไหนไม่ดีไม่ถูกต้องก็แบนก็ลบ บ้างเพื่อความเป็นระเบียบ ไม่ใช่มั่วอ้างเสรีๆๆแล้วใครจะโพสอะไรก็ได้ ทุกวันนี้ผมนึกว่าเป็นนี้เป็นเว๊ปสาขาเสื้อแดงไปเสียแล้ว เหมื่อนตั้งมาให้เสื้อแดงโจมตี คนอื่นอย่างเสรีจริงๆตั้งๆๆๆด่าๆๆคนอื่นแล้วก็ไป กระทู้หน้า1เต็มไปด้วยกระทู้เสื้อแดงเต็มไปหมดกระทู้คนอื่นตกหมด ขอเชิญเสรีแบบนี้ต่อไปๆๆถ้าคิดว่าที่ทำๆๆอยู่มันดีแล้ว

#28 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:45

โดยภาพรวมยังโอเคอยู่นะคะ ไม่ได้มาทุกวัน แต่รักเสรีไทยไม่น้อยกว่าราชดำเนิน

เพราะเสรีไทยมีคนแนวคิดเดียวกันเยอะ ก็เลยไม่รู้จะถกมากค่ะ :wub:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#29 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:08

เลือกตั้งผู้ว่า กทม. ต้องเข้าใจ

เขาก็ทำหน้าที่ของเขา เพื่อตัดคะแนนนคู่แข่ง

และเชลียร์ คนของตนเอง

#30 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:09

เห็นด้วยครับเรื่องขยะเยอะ

หลายกระทู้ต้องเสียเวลาอ่านโดยไม่ได้มีอะไรประเทืองปัญญาเลย

#31 tu249cm

tu249cm

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:17

ตกต่ำตั้งแต่เวปนี้มีบางคนไม่ได้ตั้งใจจะมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นทางการเมืองที่แตกต่างโดยสุจริตใจ
แต่ตั้งใจเข้ามาตั้งกระทู้หรือตอบกระทู้ในแนวป่วน แนวเกรียน โดยที่อ่านแล้วไม่มีอะไรที่เป็นสาระหรือตั้งใจ
แลกเปี่ยนความคิดเห็นอย่างจริงใจ
ตอนเสรีไทยตั้งใหม่ๆ ที่นี่เป็นเวปที่ยอมรับจากผู้อ่านที่สนใจทางการเมืองหรือสาระต่างๆที่มีผู้รู้มาช่วยอรรถาธิบาย
ทำให้เราได้รับความรู้มากขึ้น แต่ตอนนี้น่าเสียคายที่ที่นี่มีกระทู้หรือความเห็นขยะเยอะมาก 
เรามาหาทางแก้ปัญหานี้กันดีไหม??

Edited by tu249cm, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:18.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#32 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:18

*
POPULAR

ความจริง ในแต่ละหน้าก็มีกระทู้อะไรต่อมิอะไรเยอะแยะ

เรามีสิทธิ์เข้า หรือไม่เข้ากระทู้ต่างๆ ได้ทุกกระทู้

บางที กระทู้เก่าๆ เราก็ยังสามารถงัดมันขึ้นมาหน้าหนึ่งได้

ตรงนี้ ผมมองว่า ดีกว่าพันทิพ เพราะมักมีกระทู้ซ้ำๆ

เนื่องด้วยกระทู้เดิมตกไป เลยกลายเป็นว่า ต้องตังกระทู้ใหม่ไปเรื่อย

ปัญหาคือ เราเลือกที่จะเข้ากระทู้ไหน...เอง

ผมอาจเป็นสมาชิกรุ่นใหม่

สมาชิกรุ่นราวคราวเดียวกับผม อาจมีคำหยาบคาย

อาจเป็นกระทู้ด้อยคุณภาพ และผมอาจเป็นเพียงสมาชิกด้อยคุณภาพ

ที่ยังสาระวนตอบกระทู้พวกนั้น หรือตั้งกระทู้แบบนั้นเสียเอง

เอาแบบนี้สิครับ

หากท่านคิดว่า กระทู้ต่างๆ ในหน้าแรก เต็มไปด้วยกระทู้ไร้คุณภาพ

มีแต่คำหยาบคาย จนท่านไม่อยากเข้ามาเหยียบ

ท่านลองตั้งกระทู้คุณภาพด้วยตัวเอง

ถามตอบในกระทู้คุณภาพด้วยตัวเอง

เข้าไปตอบเมื่อไหร่ มันก็เด้งขึ้นมาเป็นกระทู้แรกเสมอ

สิ่งนี้ เชื่อว่าเป็นมาตั้งแต่แรกหรือเปล่า (ผมเข้ามาก็เป้นแบบนี้)

ผมว่า ดีกว่ามาแสดงความเห็นในกระทู้ไร้คุณภาพ

แล้วปล่อยให้กระทู้คุณภาพตกไป

ทำเองได้นี่ครับ

บางที ความหยาบคาย มันก้เป็นเพียงแค่การแสดงออก

ที่เราเลือกที่จะเดินหนีมันได้ หากเราเปลี่ยนมันไม่ได้

ปล. ผมก็รักคุณตัวกลมฯ ไม่น้อยไปกว่าคุณผึ้งน้อยหรอกนะครับ  :wub: 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#33 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:27

ให้ Mod ปรามๆ การตั้งกระทู้ไร้สาระซะบ้าง คงพอทำให้บอร์ดหายรกได้ อีกอย่างเว็บนี้เป็นเว็บวิชาการจึงไม่ควรมีกระทู้ไร้สาระนะครับ

#34 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:30

อ๋อ พวก 3กระทู้ บาท หรือครับ เดี๋ยวไม่พอค่าอยู่ค่ากิน เลยต้องเร่งทำยอด...............

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#35 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:33

อืม...ไม่เคยคิดว่าที่นี่ตกต่ำหรือไม่น่าเล่นเลยแหะ
เพราะแค่อยากแสดงความเห็นของตัวเอง

โดยไม่เอาความคิดเห็นคนอื่นมาเป็นบรรทัดฐาน

คิดเรื่องคนอื่นทำไม....

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#36 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:48

สิ่งเดียวที่พยายามร้องขอมาตลอด

คือการอนุญาตให้มีการตั้งกระทู้ได้ตั้งแต่แรกสมัคร

จึงทำให้มีลอคอินเฉพาะกิจสมัครเข้ามาเพื่อตั้งกระทู้ป่วน

น่าจะปรับครับ

v

v

v

http://webboard.seri...ห็นหน้าคุณชายแ/

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#37 ant

ant

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:46

บางพวกมองวิกฤติเป็นโอกาศ กลายเป็นแหล่งทำมาหากินซะแหล่ว

วันไหนไม่โพสต์เบิกตังค์ไม่ได้ ต้องเห็นใจพักนี้ของโคดแพงฮะ -_-

เขาเรียกว่า "จนแล้วไม่เจียม"

คงอยากเป็นอำมาตย์ละมั้ง

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:09

^

^

อ๋อ  ที่กระทู้ถกเรื่องโศกนาฏกรรมที่ 3 จว.ชายแดนใต้ แล้วอิเห้นทะลึ่งใส่อิโมหน้ายิ้ม แล้วผมเข้าไป "ติง" น่ะเหรอ?

ผมว่าคนมี "สามัญสำนึก" และ "มีวุฒิภาวะของความเป็นผู้ใหญ่" น่าจะเข้าใจดีนะครับ

ว่าสิ่งที่อิเห็นทำนั้น  "ควรทำหรือไม่ควรทำ"

ไม่ใช่ทำตัวเป็น "ชาล้นถ้วย" "น้ำเต็มแก้ว" แล้วก็เป็นคนที่ "ว่าไม่ได้"

gladiator 1.jpg

#39 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:13

^
^
อ๋อ  ที่กระทู้ถกเรื่องโศกนาฏกรรมที่ 3 จว.ชายแดนใต้ แล้วอิเห้นทะลึ่งใส่อิโมหน้ายิ้ม แล้วผมเข้าไป "ติง" น่ะเหรอ?

ผมว่าคนมี "สามัญสำนึก" และ "มีวุฒิภาวะของความเป็นผู้ใหญ่" น่าจะเข้าใจดีนะครับ
ว่าสิ่งที่อิเห็นทำนั้น  "ควรทำหรือไม่ควรทำ"
ไม่ใช่ทำตัวเป็น "ชาล้นถ้วย" "น้ำเต็มแก้ว" แล้วก็เป็นคนที่ "ว่าไม่ได้"

เฮนไตเค้าอาจจะสื่อว่า หน้ายิ้มของเค้าคือโพสเสร็จแล้วก็ได้นะครับ  คงไม่มีสาระสำคัญอะไรมั้ง

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:16

เฮนไตเค้าอาจจะสื่อว่า หน้ายิ้มของเค้าคือโพสเสร็จแล้วก็ได้นะครับ  คงไม่มีสาระสำคัญอะไรมั้ง

ก็เป็นได้ครั ท่านสันสกฤต นี่ไงผมถึงเห็นว่า เขาคิดน้อย

edit เพิ่มคำตอบเกี่ยวกับกระทู้
ส่วนตัวผมไม่ทันบอร์ดเก่ายุคปัญญาชนนัก  จึงไม่ได้โหยหายุคทองของเสรีไทยที่มีแต่ความรู้และปัญญา
เพราะต้องเข้าใจว่า ระดับความรู้ทางการเมืองและประวัติศาสตร์ทางการเมืองของคนทุกคนไม่เท่ากัน
ผมดีใจกับการมีบอร์ดเปิดกว้างสำหรับ "คนทั่วไป" แบบนี้มากกว่าครับ  
เพราะเท่ากับประตูของเราเปิดกว้างพร้อมรับคนที่สนใจเรื่องชาติบ้านเมืองทุกระดับชั้นเสมอ

สิ่งที่ผมไม่ต้องการเจอ คือกระทู้ขยะ
เหมือนหลายๆคนรู้สึกครับ
เสรีภาพไม่ได้มาพร้อมกับการทำให้บอร์ดกลายเป็นส้วมสาธารณะของใครก็ได้มาถ่ายแล้วทิ้ง
ผมยินดีเจอแดงแบบสิงห์สนามหลวง 10 คน  
ยังดีกว่าเจอคนแบบลุงไบโพลาร์จินนี่ ใจดีโรคจิต แจกเก้อโพสต์เพื่อเลีย มาร์คเลิฟเวอร์โพสต์เพื่อด่า ฯลฯ อะไรพวกนี้
เสียพื้นที่บอร์ดไปกับกระทู้ขยะ คห.ขยะๆ หาสาระอะไรไม่ได้

มันไม่ใช่เสรีภาพ ไม่ใช่ความเห็นต่างทางการเมืองแล้วครับ  มันคือ TROLL ดีๆนี่เอง
แล้วเราจะเลี้ยงทรอลไว้ตอกบัตรหาเงินกับเว็บเราไปอีกนานมั้ย?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:25.

#41 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:26

คงจะเปลี่ยนแปลงไปตามมาตรฐานรัฐบาล ที่มาปกครองประเทศมังครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#42 Heretic

Heretic

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:37

ก็ไม่ออกไปเล่นที่อื่นเล่าครับ

#43 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:40

ก็เป็นได้ครั ท่านสันสกฤต นี่ไงผมถึงเห็นว่า เขาคิดน้อย

edit เพิ่มคำตอบเกี่ยวกับกระทู้
ส่วนตัวผมไม่ทันบอร์ดเก่ายุคปัญญาชนนัก  จึงไม่ได้โหยหายุคทองของเสรีไทยที่มีแต่ความรู้และปัญญา
เพราะต้องเข้าใจว่า ระดับความรู้ทางการเมืองและประวัติศาสตร์ทางการเมืองของคนทุกคนไม่เท่ากัน
ผมดีใจกับการมีบอร์ดเปิดกว้างสำหรับ "คนทั่วไป" แบบนี้มากกว่าครับ  
เพราะเท่ากับประตูของเราเปิดกว้างพร้อมรับคนที่สนใจเรื่องชาติบ้านเมืองทุกระดับชั้นเสมอ

สิ่งที่ผมไม่ต้องการเจอ คือกระทู้ขยะ
เหมือนหลายๆคนรู้สึกครับ
เสรีภาพไม่ได้มาพร้อมกับการทำให้บอร์ดกลายเป็นส้วมสาธารณะของใครก็ได้มาถ่ายแล้วทิ้ง
ผมยินดีเจอแดงแบบสิงห์สนามหลวง 10 คน  
ยังดีกว่าเจอคนแบบลุงไบโพลาร์จินนี่ ใจดีโรคจิต แจกเก้อโพสต์เพื่อเลีย มาร์คเลิฟเวอร์โพสต์เพื่อด่า ฯลฯ อะไรพวกนี้
เสียพื้นที่บอร์ดไปกับกระทู้ขยะ คห.ขยะๆ หาสาระอะไรไม่ได้

มันไม่ใช่เสรีภาพ ไม่ใช่ความเห็นต่างทางการเมืองแล้วครับ  มันคือ TROLL ดีๆนี่เอง
แล้วเราจะเลี้ยงทรอลไว้ตอกบัตรหาเงินกับเว็บเราไปอีกนานมั้ย?

แปลกจังนะครับ หรือว่ามีผมคนเดียวที่คิดว่าบอร์ดนี้ยังเหมือนเดิมตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่า กับบอร์ดเก่ากว่า

#44 chaidan

chaidan

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:07

^

^

^

ที่แน่ๆ... คนเยอะขึ้นมากครับ...

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#45 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:10

^

^

^

ที่แน่ๆ... คนเยอะขึ้นมากครับ...

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง  ก็คงต้องเลือกครับว่าจะกลับไปเป็นแบบเก่า คืออัดแน่นด้วยคนมีความรู้มากๆ แต่เป็น niche market

หรือคนเยอะขึ้นกว่าแต่ก่อน  แต่อาจจะ mass ขึ้นมาหน่อย คือไม่ใช่สมาชิกเฉพาะกลุ่มเท่านั้น

ผมชอบแบบ mass มากกว่านะครับ  เพราะผมรู้น้อย  ถ้าเป็นแบบบอรืดเก่าที่เล่ากัน  ผมโดน disqualified ชัวร์ๆ :huh:

#46 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:13

อยากให้

- ห้ามตั้งกระทู้เกินวันละ 2 กระทู้

- คนสมัครใหม่ ตอบกระทู้ได้ แต่ตั้งกระทู้ใหม่ต้องรอ สัก 10 วัน

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#47 chaidan

chaidan

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:31

อยากให้

- ห้ามตั้งกระทู้เกินวันละ 2 กระทู้

- คนสมัครใหม่ ตอบกระทู้ได้ แต่ตั้งกระทู้ใหม่ต้องรอ สัก 10 วัน

เชื่อไหมครับว่าจะมีสมัครใหม่รอไว้ก่อนเลย....
เป็นสิบๆ account....

:lol:

#48 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:33

เอาแบบสาระๆ หน่อย ก็คือ เวลามีการโต้แย้งกันในเรื่องข้อมูล ไม่ค่อยยอมรับความผิดพลาดของตัวเอง ถ้าไม่แถ ก็จะกลบเเกลื่อนไปแบบเนียนๆ

ปล.ถ้าเราโพสอะไรที่พลาดไปก้แย้งกันก้ได้ ไม่ถือ เพราะตรูไม่มีอีโก้

#49 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:53

*
POPULAR

ถ้าจะให้ตอบแบบคนกลาง ก็คงต้องตอบว่า ตกต่ำหรือไม่ตกต่ำ ใครตัดสิน

ถ้าเห็นตรงกันหมด ก็ไม่ต้องมีเลือกตั้งซิ

แต่ในเว็บคงเลือกตั้งไม่ได้ เอาว่า ดูจากปริมาณการเข้าชมเว็บมั้ยละ  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#50 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:06

ถ้าจะให้ตอบแบบคนกลาง ก็คงต้องตอบว่า ตกต่ำหรือไม่ตกต่ำ ใครตัดสิน

ถ้าเห็นตรงกันหมด ก็ไม่ต้องมีเลือกตั้งซิ

แต่ในเว็บคงเลือกตั้งไม่ได้ เอาว่า ดูจากปริมาณการเข้าชมเว็บมั้ยละ  ^_^

มางั้ยเหนี้ยยย !!! เยี้ยม

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน