Jump to content

- - - - -

มา จัดกัน krukha

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
175 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:39

ตามคำร้องขอ

ไม่เข้าใจฮว้าฟฟฟ การงดแสงสีเสียงเป็นประเพณี หรืองัยฮว้าฟฟฟฟ งดกับไม่งดพระบารมียังคงเจิดจรัสเป็นร่มโพธฺร่มไทรให้ทวยราษร์ชาวไทย พิธีการก็ยังปฏิบัติเหมือนเดิม
แต่แสงสีเสียงนี่ต้องเอามาเป็นประเด็นเรยหรอฮว้าฟฟฟ

ไม่ใช่ประเพณีหรอก แต่คนเราจะแสดงความจงรักภักดี ก็ควรแสดงให้มันเต็มที่ ไม่ใช่ทำแบบขอไปที
ถ้าจะทำทู่เรด ๆ หยั่งงี้ ไม่ต้องทำก็ได้ ใคร ๆ เค้าก็เข้าใจอยู่แล้วว่า พวกมืง มันไอ่พวกล้มเจ้า
ไม่มีใครเค้าคาดหวังอะไรจากพวกมืงมากหรอก ไอ่ควาย

ใส่ความกันสะแว้วว พวกมึงใหนละฮว้าฟฟ หมายถึงเมิงหรือกุฮว้าฟฟฟ แล้วใครล้มเจ้าฮว้าฟ อย่าใส้ร้ายใส่ความสร้างเรื่องเท็จใส่ร้ายคนทั้งโลกเลยนะฮว้าฟฟ
แล้วอีกอย่างนายรู้จักเราหรอ คิดสิ คิ๊ด อย่ามั่วฮว้าฟฟ

แล้วมึงรู้จัก กรูหรือ ฮว้าฟฟฟฟ ที่เข้ามาป่วนเนียะ หรือถ้ามาบอกว่าไม่ได้ป่วน เรามาถก " สาระเรื่องประชาธิปไตย " ที่มึงพล่ามในกระทู้กรูดีไหมฮว้าฟ จัดสักชุด นะฮว้าฟฟ

ว่ามาสิ เมิงกะกุสองคนมั้ย
คนอื่นจะได้ไม่ต้องมาว่ามู้ของคนนั้นต้องให้คนนั้นมาตอบ

เมิงขึ้นหัวมู้ใหม่เลย ศึกกัน เมิงกะกุ สองคน ตัวอื่นไม่เกี่ยว

แต่ก่อนจะเข้าเรื่อง มาว่ากติการกันก่อน ดังนี้

1.เรื่องที่เราจะถกกันคือ หัวข้อ " สิทธิตามระบอบประชาธิปไตยภายใต้รัฐธรรมแห่งราชอาณาจักรไทยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นพระประมุข "

2.เนื้อหาประกอบจะต้องมี ที่มา,แหล่งอ้างอิง,แหล่งข่าว, " ที่เชื่อถือและยืนยัน เป็นที่ยอมรับได้ของสาธารณะชน

3.ห้ามใช้คำหยายคาย,ผิดหลักภาษาไทย

4.คำตอบ คำอธิบายต้อง ชัดเจน ไม่แถกแถ ไม่ใช่ประเภท ถามเรื่อง ตอบเรื่อง

ถ้าตอบรับตามกติกานี้ จะเริ่มเลยทันที โดยผมผมในฐานะเจ้าของกระทู้จะเปิดประเด็นให้มีการแสดงความคิดเห็นในหัวข้อทันที

dekpakdee

05-12-54

ปล.เลยเวลา 23.00 น.ของวันที่่ 5 ธ.ค.54 หากไม่มีการตอบรับถือเป็นอันยุติ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:43

กระผมขอร่วมเป็นสักขีพยานด้วยคนครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:45

แวะมาชม จะให้รอถึงพรุ่งนี้ก็ดี

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:47

ติดตามชมครับ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#5 Ritual^Goblincaptain

Ritual^Goblincaptain

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:47

ลงชื่อไว้ก่อน แต่ให้เดามันไม่มาหรอก
สถาบันพระมหากษัตริย์จะอยู่คู่ประเทศไทยไปตลอด

#6 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตามมาดู
นะฮว้าฟฟฟ

#7 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:48

ยินดี ว่ามาเรยฮว้าฟฟฟ :P :P

#8 nony

nony

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:48

ผมว่าไม่มา.....

#9 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ลงชื่อครับ :)

#10 kobonlice

kobonlice

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:49

ปูเสื่อรอฮว้าฟ

#11 hinn

hinn

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:50

สงสัย วงในส่งมาป่วน เด็กปากดีซะแล้ว

#12 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:50

เราจะไม่เข้ากูเกิล
เราจะไม่ตัดแปะ

เราสัญญา เราจะเอาความคิดของเรามาศึกกะนาย เพียวๆนะฮว้าฟฟ

.........

#13 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:51

ยินดี ว่ามาเรยฮว้าฟฟฟ :P :P

ถือเป็นอันตอบรับ เริ่มนะครับ " ฮว้าฟฟฟ " ภาษาไทย แปลว่าอะไร ผิดหลักภาษาหรือไม่ หากผิด ตรงนี้ ผิดกติกา ใช่หรือไม่
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#14 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:52

เราจะไม่เข้ากูเกิล
เราจะไม่ตัดแปะ

เราสัญญา เราจะเอาความคิดของเรามาศึกกะนาย เพียวๆนะฮว้าฟฟ

.........

ยังไม่ทันเริ่มก็ ผิดกติกา ข้อที่ 3 แล้วครับ รับผิดชอบยังไงดี

#15 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:52

ก็ได้..ให้มู้นี้มู้เดียว...เราเล่นฮว้าฟมานาน มันติดปาก ...

เราอนุญาติให้นาย...ไม่ฮว้าฟฟฟก็ได้ฮว้าฟฟฟฟ คับ

#16 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:53

ว่ามาสิ :D

#17 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:54

"คับ" ก็ผิดนะ "ครับ" ถึงจะถูก

#18 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:54

มาปูเสื่อรอดู
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#19 Master Chief

Master Chief

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:55

ปูเสื่อ :ph34r:

ที่เห็นพวกคอมหลงยุคมาเรียกร้องประชาธิปไตยได้ที่ไทยเพราะตามตำราที่ผมเรียนมาสอนว่า
ทั้ง คอมมิวนิส และ ประชาธิปไตย ก็มีเป้าหมายเดียวกันคือ ล้ม Feudalism เลยสงวนจุดต่างมาได้

#20 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:55

เรื่องมากจริง เอ้อ ครับก็ครับ

ว่ามาสิ

#21 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:58

ก็ได้..ให้มู้นี้มู้เดียว...เราเล่นฮว้าฟมานาน มันติดปาก ...

เราอนุญาติให้นาย...ไม่ฮว้าฟฟฟก็ได้ฮว้าฟฟฟฟ คับ

ไม่ได้ครับ ต้องรักษากติกา จะเริ่มได้อย่างไร ในเมื่อทำผิดกติกา ที่คุณกับผม " ตกลง " กันไว้ ดังนั้น ในเมื่อคุณผิดกติกา จงแสดงความรับผิดชอบ ก่อนครับ ถึงจะเข้าเรื่องได้ คนเราต้องอยู่ในกรอบในกติกาที่วางไว้ แถมตัวเองยังเป็นคนยอมรับกติกานั้นด้วยความเต็มใจและสมัครใจ รับผิดชอบการผิดกติกาก่อนครับ

#22 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:59

เรื่องมากจริง เอ้อ ครับก็ครับ

ว่ามาสิ

ไม่ได้เรื่องมาก แค่รักษากติกาที่คุณกับผมตกลงกันไว้ โดยไม่มีใครมาบังคับ แสดงควมรับผิดชอบเรื่องผิดกติกาก่อนครับ จะได้เริ่มสักที

#23 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:00

ชาตินี้จะได้ศึกใหม คิดสิ คิด สี่ทุ่มแล้วนะ ว่ามาเรยไม่ต้องทำเป็นคนแก่

#24 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:02

ถ้าใช้คำผิดติดลบคิดคะแนน ผมมั่นใจคุณ krukha โดนตัดคะแนนหลายรอบแล้วครับ

#25 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:03

ชาตินี้จะได้ศึกใหม คิดสิ คิด สี่ทุ่มแล้วนะ ว่ามาเรยไม่ต้องทำเป็นคนแก่

ผมมีเวลาเยอะครับ มหาวิทยาลัยเปิดภาควันที่ 9 มกราคม 2555 อีกอย่างคุณเองก็ตอบรับก่อนเวลา 23.00 น.แล้ว ไม่ต้องห่วงครับ ผมเตรียมให้แล้ว ตอนนี้ กรุณา " รับผิดชอบที่คุณผิดกติกา " เสียก่อนครับ ผมจะได้เริ่ม

#26 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:04

ไอ้แสดงอาการปัญญาอ่อนๆ เหมือนพวกบ้าน (ขี้) ราด ไม่เกิดประโยชน์อะไรหรอก
ไอ้ ปลาย กอ อ้อ แขม มันเข้ามาในนี้ได้สองวัน มันยังกลับไปแบบไปไม่เป็น
เพราะเจอข้อโต้แย้งที่มีหลักฐาน ถ้าอยากมาป่วนก็ไม่ว่ากันหรอก

เพราะ มันแสดงออกถึงความ "โง่" ที่เสื้อแดงพึงมี...ตามความเข้าใจของคนทั่วไป
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#27 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:05

ลากยาวมาหลายเมนต์แล้วนะ จะเริ่มรึยัง เปิดประเด็นมาเรย โยกโย้.......

#28 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:06

ลากยาวมาหลายเมนต์แล้วนะ จะเริ่มรึยัง เปิดประเด็นมาเรย โยกโย้.......

เอาเข้าไป นี่รอมาชาตินึงยังไม่แสดงความฉลาดออกมา จะให้ทำยังงัย

#29 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:07

"เรย" ก็ผิดนะ "เลย" ถึงจะถูก

#30 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:07

" รับผิดชอบที่คุณผิดกติกาก่อนครับ " และคำว่า " เมนต์ " ภาษาไทยแปลว่าอะไร ถูกหรือผิดหลักภาษาไทยครับ

#31 krukha

krukha

น้องเก่า

โทษทีโคเต้ผิดเมนต์

ว่ามาคุลเจ้าของมู้ เปิดประเด็นมาสิครับ
(จักจี้ชิบ... ครับ..)

#32 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:09

เราว่านะ ชาตินี้คงไม่ได้ศึกละ มัวแต่เล่นอะไรเด็กๆอยู่ได้

เห่อจริงๆ

#33 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:12

ให้เวลาอีก 18 นาที มีเวลาแค่ 22.30 แค่นั้น หรือตั้งทิ้งใว้ พรุ่งนี้เราจะเข้ามาตอบ

เราเล่นได้แค่เวลานี้เท่านั้น

#34 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:12

แจกทอง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#35 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ภาษาไทย คำง่าย ๆ หลาย ๆ คำ คุณยังพิมพ์ผิดพิมพ์ถูกเลย
อ่านแล้วน่ารำคาญมาก ๆ ค่ะ
ถ้าคุณไม่ใช่เด็ก ก็น่าจะพิมพ์ให้มันถูกต้องกว่านี้
อ่านแล้วเหนื่อยแทนค่ะ
เสื้อแดงเป็นอย่างนี้กันหมดหรือเปล่าคะ
พิมพ์ผิด ๆ ถูก ๆ หรือ ภาษาไทย ไม่ใช่ภาษาหลักของพวกคุณ
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#36 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:13

มันเป็นคนไทยหรือเปล่า

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#37 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:13

ผมมารอดูกระทู้ด้วย เราจะได้เห็นคุณภาพของคนบางประเ้ภท

#38 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ที่นี่เว็บบอร์ดการเมือง ถกกันด้วยเหตุและผล จะมีสาระหรือไร้สาระก็แล้วแต่ ไม่ใช่เว็บบอร์ดเกม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#39 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:14

:P :P :P

ว่ามาสิ เริ่มประเด็นเลย เปิดมาได้ นั่งคอยนาน

#40 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:16

พอดีคนที่จะคุยเรื่องนี้ผมเข้าใจว่าเป็นคนไทยนะครับ ควรใช้ภาษาไทยได้ถูกต้อง ตอนนี้เราถกเรื่องระบอบประชาธิปไตยของไทย ถ้าคุณไม่ใช่คนไทยก็บอกมาครับเราจะได้ทราบกัน ว่าทำไมใช้ภาษาไม่ถูก

#41 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:16

เฮ้ ว่ายังไง หนีไปนอนซะแล้วมั้ง จขกท

เปิดประเด็นมา

กองเชียร์เยอะนี่ กลัวอะไร

ป.ล. มีคำใหนผิดอีก บอกสิ

#42 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:17

"ใหน" ก็ผิดครับ "ไหน" ครับ

#43 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:18

:P :P

#44 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:19

เหลืออีก 8 นาที ฝากคำถามทิ้งใว้ละกันน่ะ

#45 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:19

:P :P :P

ว่ามาสิ เริ่มประเด็นเลย เปิดมาได้ นั่งคอยนาน

อ่านง่ายขึ้นเยอะเลย!!!

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#46 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:20

ว่ามาคุลเจ้าของมู้ เปิดประเด็นมาสิครับ

ตกลงจะรับผิดชอบใช่ไหมครับ ดีครับผมชอบคนประเภทนี้ ดังนั้นกรุณา ทำเป็นลายลักษณ์อักษรดังนี้ ให้เขียนต่อหน้าสาธารณชนดังนี้ครับ

" ข้าพเจ้า สมาชิกขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด นามว่า......... ขอรับผิดชอบที่ได้ทำผิดกติกาที่ข้าพเจ้าตกลงได้ ด้วยการขอโทษต่อสมาชิกที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ ข้าพเจ้ารู้สึกสำนึกที่ทำให้การใช้ภาษาไทยวิบัติ และเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีกับสมาชิกท่านอื่น ทั้งนี้ข้าพเจ้าขอให้สัญญาว่า ข้าพเจ้า จะไม่ทำผิดกติกาอีกต่อไป หากข้าพเจ้าทำผิดกติกาอีกครั้ง ข้าพเจ้าขอถอนตัวและยอมรับความพ่ายแพ้ครั้งนี้โดยดุษฎี "

#47 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:22

ให้นายไปเขียนที่หน้าเวบบอร์ด ขึ้นตัวใหญ่ๆสีแดงชัดเจน

เราจะเขียนตาม
เอาตามนี้นะ

#48 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:22

ให้เวลาอีก 18 นาที มีเวลาแค่ 22.30 แค่นั้น หรือตั้งทิ้งใว้ พรุ่งนี้เราจะเข้ามาตอบ

เราเล่นได้แค่เวลานี้เท่านั้น

ขณะนี้เวลา 22.24 น. ยังเหลือเวลาครับทำตามกติกาซิครับ

#49 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:23

ให้นายไปเขียนที่หน้าเวบบอร์ด ขึ้นตัวใหญ่ๆสีแดงชัดเจน

เราจะเขียนตาม
เอาตามนี้นะ

ไหนครับ ไหน ก็บอกจะทำตามกติกาไม่ใช่หรือครับ เกี่ยวอะไรกับหน้าเว็บบอร์ด

#50 Four Seasons

Four Seasons

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:25

อ่านคอมเม้นคุณคู่ขาแค่สองสามอันก็เห็นได้ถึงความทรามของภาษาไทย ถ้าใช้ภาษาไทยได้แค่นี้จะหวังได้รับการถกเถียงที่มีสาระประโยชน์จากกุ๊ยเวปบอร์ดคนนี้ได้หรือ เสียเวลาคุยกับคนไร้ราคาตัวนี้นะคุณคนปากดี