Jump to content

- - - - -

วันนี้ผมนำพวงหรีดไปวางให้คุณบุญทรงที่กระทรวงพาณิชย์มาครับ (มีภาพ)

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:00

*
POPULAR

ที่มา : จากเพจของ ธันวา ไกรฤกษ์

http://www.facebook.com/cyberpolitics

.............................................................

วันนี้ช่วงบ่ายผมเดินทางไปที่กระทรวงพาณิชย์มาครับ

ตั้งใจจะนำของบางอย่างไปให้ท่านรัฐมนตรีบุญทรงกับท่านรัฐมนตรีช่วยณัฐวุฒิ

แต่ปรากฎว่าไม่อยู่ทั้งคู่  เลยได้แต่นำไปวางไว้หน้าตึกที่ท่านนั่งทำงานเท่านั้น  เสียดายมากครับเพราะไม่รู้ตารางเวลาของท่าน

ของที่ว่านั้นก็คือ "พวงหรีด" ซึ่งเขียนข้อความเอาไว้ว่า "โกหกไปวันๆ"

ที่ต้องนำไปให้ท่านรัฐมนตรีก็เนื่องจากท่านได้นัดแถลงข้อเท็จจริงเรื่องที่ถูกอภิปรายไม่ไว้วางใจกรณี "ทุจริตจำนำข้าว" 

ซึ่งหากนับตั้งแต่วันที่ท่านพูดครั้งแรก ครั้งที่สอง ครั้งที่สาม จนถึงวันนี้ก็ปาไปเกือบสองเดือนแล้ว

หากท่านบอกแต่แรกว่าอีกสองเดือนจะแถลง ผมคงไม่ว่าอะไรหรอกครับ

แต่ท่านเคยบอกไว้ว่าอีก 15 วัน  พอโดนนักข่าวซักหนักๆเข้าก็อ้างนู่นอ้างนี่ ผลัดไปเรื่อยๆไม่มีกำหนด

พฤติกรรมอย่างนี้ผมเรียกว่า "โกหกไปวันๆ"  ซึ่งเป็นพฤติกรรมที่คนระดับรัฐมนตรีไม่ควรประพฤติเป็นอย่างยิ่ง

คนไทยทั้งประเทศรอฟังข้อเท็จจริงจากท่านอยู่

ว่าการรับจำนำและการประมูลข้าว โดยความรับผิดชอบของท่านนั้น ได้กระทำไปอย่างสุจริตหรือไม่ อย่างไร

การที่ท่านดึงเรื่องไว้อย่างนี้ ผมมองได้ทางเดียวว่าท่านแถลงไม่ออก เพราะมีการทุจริตคอรัปชั่นกันจริงๆ

และไม่ใช่จำนวนน้อยๆ แต่มีมูลค่าสูงเป็นหมื่นเป็นแสนล้าน

แค่วันนัดแถลงข่าวยังโกหก แล้วต่อไปประชาชนจะเอาความเชื่อมั่นที่ไหนมาให้ท่านและท่านนายกยิ่งลักษณ์ได้ล่ะครับ

สุดท้ายนี้หากท่านบริสุทธิ์ใจ ก็ช่วยแถลงภายในก่อนวันเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.นะครับ

เพราะถ้าไม่มีอะไรปกปิด หมกเม็ด พอท่านแถลงแล้วพรรคเพื่อไทยจะได้พ้นข้อครหา

คะแนนจากประชาชนในการเลือกตั้งผู้ว่าฯจะได้ไหลมาเทมา

แต่หากท่านไม่แถลงก่อนวันเลือกตั้ง เพราะกลัวว่าประชาชนทั้งชาติจะได้เห็นความจริงที่เกินจะรับได้

ผมก็ทำความเข้าใจได้ครับ  เพราะนายสั่งมาท่านก็ต้องทำตามอยู่แล้ว

Attached Images

#2 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:07

ระวังตัวเรื่องความปลอดภัยด้วยนะคะ

ไปไหนมาไหนอย่าไปคนเดียว(ระวังแบบกรณีทนายสมชาย นีลไพจิตร)

เราบริสุทธิ์ใจ แต่อีกฝ่ายล่ะ ?

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:08

*
POPULAR

ถามจริงเถอะทีแป๊ก ไม่เข้า ปชป.ให้หมดเรื่องหมดราวไปวะครับ ยังดูดีมีอณาคตกว่า ...

แต่ยังไงใครจะว่ายังไงคุณผมไม่รู้ แต่ผมขอยืนขึ้นแล้วปรบมือให้คุณว่ะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:09

ยอดเยี่ยมมากๆ ครับ

#5 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:18

ระวังตัวไว้บ้างนะครับ เดี๋ยวจะโดนสีสันประชาธิปไตย

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:21

นับถือคุณจริงๆ ครับ บอกตามตรงคุณเดินมาถูกทางแล้ว ทำเพื่อประชาชนให้เห็นแบบนี้ ผมว่ารางวัลของการทำเพื่อชาติอยู่ไม่ไกล 

#7 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:39

%E0%B8%95%E0%B8%9A%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%

ปรบมือให้คุณ TFEX

ตัวจริง หล่อไม่เบาเลยนะเนี่ย 

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#8 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:44

กด หลงรัก ที่ราชดำเนิน แล้วตามมากด ไลค์ที่เสรีไทยต่อ :)

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#9 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:46

ทำดี.. ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

#10 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:00

สู้กับขี้ข้าเขา เราลำบาก

กว่ามันจะมาตอบ ต้องถามนายก่อนว่าเรื่องนี้ต้องตอบอย่างไร

นับถือครับ เป็นกำลังใจให้

โชคดีครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#11 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:05

จะมีสักกี่คนที่กล้า "เปิดหน้าชก" กันตรงๆ แบบนี้

นับถือน้ำใจจริงๆ ครับ...แต่ยังไงก็

ระมัดระวังตัวด้วยนะครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#12 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:29

เพิ่งสังเกตเห็น ไม่มีใครมารับพวงหรีดของคุณ TFEX เลยหรือครับ 

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:59

ถ้าผมเจอคุณธันวาเร็วกว่านี้สักสิบปี รับรองได้ คุณได้ทำงานการเมืองกับผมแน่

แต่ตอนนี้สายไปแล้ว ผมวางมือหมดแล้ว

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#14 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:09

เป็นการแสดงออกทางประชาธิปไตยที่เสื้อแดงเรียกร้องนักหนา คงไม่มีควายที่ไหนมาขวิดหรอกมั้ง

อย่างน้อยก็เป็นการแสดงออกไม่ได้กดดันใคร ขอปรบมือให้ครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#15 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:11

*
POPULAR

ตอนแรกผมกะจะเอาขึ้นไปให้ที่ห้องคุณบุญทรง แต่กลัวรปภ.ด้านล่างจะเดือดร้อนน่ะครับ เลยเอาไปวางไว้หน้าตึกแทน

ได้ฝากเรื่องไว้กับนักข่าวประจำกระทรวงท่านหนึ่งไว้ เค้าแนะนำให้ผมมาใหม่วันพุธเพราะรมต.เข้ากระทรวง ผมไม่อยากเสียเที่ยวเลยวางไปก่อน

หากวันพุธมีโอกาสก็จะไปใหม่ครับ ผมซื้อโทรโข่งเตรียมไว้แล้ว

#16 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:13

ขอบคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจนะครับ ในราชดำเนินโดนด่าเยอะเลย แต่ก็มาได้กำลังใจจากที่นี่

#17 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:26

ชื่นชมคุณ TFEX ในการแสดงออกเพื่อหาคำตอบให้กับคนในสังคมในกรณีนี้ครับ

ผมเองก็อยากรู้รายละเอียดจากปาก รมต.บุญทรง เหมือนกัน..ในเรื่องโครงการรับจำนำข้าว

ทั้งที่มันควรจะเป็นเรื่องง่ายๆ ไม่ต้องลึกลับซับซ้อน อย่างเรื่องที่อ้างว่าส่งออก G to G ได้แบบไม่ขาดทุน ก็แค่เอาข้อมูลมากางให้ดู

หากไม่ขาดทุนจริงๆ ภาพออกมามันดูเท่ห์จะตาย ได้เครดิตอีกเพียบ แต่นี่..จนถึงป่านนี้มันก็ยังปกปิดกันไม่เลิก ยิ่งทำข้าวไทยยิ่งตกต่ำลง

ส.ผู้ส่งออกข้าว นักวิชาการ เฉ่งกันจนเบื่อไปเลย...เพราะมันหนามาก..หนังหน้ามันทำด้วยอะไรอยากรู้จริงๆ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#18 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:29

ขอชื่นชมในความกล้าหาญที่ถูกต้องของคุณTFEX ค่ะ เป็นกำลังใจให้คนดีๆเช่นคุณนะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#19 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:12

ทุกวันนี้ หาคนที่แสดง Civil Courage แบบคุณยาก ขอแสดงความคาระวะจากใจมา ณ ที่นี้

สื่อทั้งหลายทำข่าวแบบไฟไหม้ฟาง ลุกโพนแล้วก็ดับหายไป

ไม่มีสื่อไหนเอาจริงเอาจจัง หาข้อมูลมาผูกมัดเอาผิดนักการเมือง

#20 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:23

ขอคาราเต้ เอ้ย คาราวะสามจอก ท่าน TFEX ด้วยใจจริงครับ

ที่กล้าสู้อำนาจมืดใน รบ ชุดนี้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#21 MWM

MWM

น้องเก่า

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:46

ตอนแรกผมกะจะเอาขึ้นไปให้ที่ห้องคุณบุญทรง แต่กลัวรปภ.ด้านล่างจะเดือดร้อนน่ะครับ เลยเอาไปวางไว้หน้าตึกแทน

ได้ฝากเรื่องไว้กับนักข่าวประจำกระทรวงท่านหนึ่งไว้ เค้าแนะนำให้ผมมาใหม่วันพุธเพราะรมต.เข้ากระทรวง ผมไม่อยากเสียเที่ยวเลยวางไปก่อน

หากวันพุธมีโอกาสก็จะไปใหม่ครับ ผมซื้อโทรโข่งเตรียมไว้แล้ว

เตรียมจดหมายเปิดผนึกไปยื่นแล้วก็สำเนาแจกสื่อด้วยหรือเปล่าครับ ?

ไม่งั้นเรื่องเงียบ ถ้าเป็นข่าวคนจะได้นึกถึงเรื่องที่โม้ๆๆทั้งตอนออกข่าวกับตอนอภิปรายนะเป็นจริงแค่ไหน

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:52

คุณนี่ลูกบ้าเยอะเหมือนกันนะครับ

ระวังตัวหน่อยนะครับ

จากรัฐ ผมยังไม่ห่วงเท่าพวกเศษๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:55

เตรียมจดหมายเปิดผนึกไปยื่นแล้วก็สำเนาแจกสื่อด้วยหรือเปล่าครับ ?

ไม่งั้นเรื่องเงียบ ถ้าเป็นข่าวคนจะได้นึกถึงเรื่องที่โม้ๆๆทั้งตอนออกข่าวกับตอนอภิปรายนะเป็นจริงแค่ไหน
รอบหน้าเตรียมไปแน่นอนครับ นักข่าวแนะนำว่าให้ไปกันหลายๆคนหน่อย จะได้มีอิมแพค แต่ผมยังหาเพื่อนไปไม่ได้เลยครับ

ใจจริงอยากหาให้ได้ซักสิบคน

Edited by TFEX, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 04:24.

#24 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:04

ผมนึกถึงพวกที่เอาพวงหรีดไปให้ประธานสภา คือมันมีคนบงการอยู่เบื้องหลังพวกนี้ แล้วแมงสาบก็รับลูกเอาไปขยายผลต่อในสภา ทำกันเป็นขบวนการ มุกเดิมๆ แต่ไม่เห็นมีอะไรเลยอะ สูญปล่าว...  :lol: 

I've got the moves like Jagger~~~

#25 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:19

อย่างน้อยคุณ TFEX ก็ยังมีความกล้าที่จะทำ และก็กล้าที่จะเผยตัว 

Edited by Lucy Van Pelt, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:19.

#26 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:41

ผมนึกถึงพวกที่เอาพวงหรีดไปให้ประธานสภา คือมันมีคนบงการอยู่เบื้องหลังพวกนี้ แล้วแมงสาบก็รับลูกเอาไปขยายผลต่อในสภา ทำกันเป็นขบวนการ มุกเดิมๆ แต่ไม่เห็นมีอะไรเลยอะ สูญปล่าว...  :lol:

ขบวนการที่เห็นชัดเจนสุดๆ ก็ขบวนการควายแดงของเจ้านายเอ็งไง

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#27 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:04

ถ้าไปเสาร์อาทิตย์โพสต์บอกไว้เผื่อผมไปด้วย ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#28 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 05:01

ดีแล้วครับ วิธีการก็ไม่แรงเกินไป ก็คงพอช่วยสะกิดสังคมได้บ้างไม่มากก็น้อย

ถ้าไปเป็นกลุ่มจะมีพลังกว่านี้ครับ แต่คุณธันวามีข้อดีกว่าพวกเครือข่ายเจ้าประจำที่ไปประท้วงกัน ตรงที่เป็นคนหน้าใหม่นี่แหละครับ ถ้าเป็นพวกหน้าเดิมๆมันจะมีภาพว่าเป็นพวกรับจ้าง แต่ภาพลักษณ์ของคุณธันวาเป็นตัวของตัวเองไม่ได้ออกไปเพราะมีคนบงการ

#29 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 05:25

กด หลงรัก ที่ราชดำเนิน แล้วตามมากด ไลค์ที่เสรีไทยต่อ :)

กีซซซซซ  ไม่ยอม

ถามท่านโทนี่รึยังอ้ะตัวกลม

แต่ผมกดไลค์คุณทีฯแกไปแล้วเช่นกันครับ

gladiator 1.jpg

#30 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:31

ปลื้ม คุณ TFEX แบบสุด ๆ ครับ

มันต้องทำให้เห็น เป็นรูปธรรม แบบนี้ละครับ

รัฐบาล ปกปิดประชาชนมามากแล้ว ต้องได้รับการเปิดเผย แบบนี้

ฟรีทีวี รับรองได้ ไม่มีวันมาถ่าย เป็นอันขาด และคนไทยส่วนใหญ่ ก็จะไม่ได้รับรู้ต่อไป

ผมเห็นด้วย กับคุณ TFEX มาก ๆ เลยครับ อยากไปด้วยมาก แต่กลัว เจ้านายผม(ชื่นชอบทักษิณ)

เกิดเห็นในทาง ทีวี สมมติ (VOICE ทีวี เกิดถ่ายขึ้นมา) ผมมีหวังตกงาน แหง ๆ

เพราะเคยไปรับปาก แกแล้ว ว่าจะไม่ยุ่งเรื่องการเมือง

เลยมาพูดได้แค่ในบอร์ด

สุดยอด ๆ มาก ๆ เลยครับ

ปล. ตัวจริง หล่อมาก ผมเป็นผู้หญิง ขอแต่งงานแล้วเนี่ย

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#31 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:59

ขอชื่นชมครับ เพราะรัฐมนตรีคนนั้นไม่เหมาะสมกับตำหน่งรัฐมนตรีเลย  ถ้าเป็นต่างประเทศเขาลาออกเองแล้ว

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#32 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:19

รัฐบาลทำงานมา ปีกว่า แล้ว มันยังไม่แถลงผลงานเลย

อย่าไปเอาไรมาก กับขี้ข้า

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#33 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:07

คุณนี่ก็บ้าใช้ได้เลยครับ ลุยดุ่ยๆ ไปคนเดียว อย่างว่าล่ะครับแบบนี้มันไม่เป็นข่าว แต่ผมเห็นด้วยครับ อย่าทำเพราะอยากออกสื่อ แต่ขอให้ทำเพราะอยากรักษาความถูกต้อง รักษาสิทธิในฐานะประชาชน เสียงหนึ่งเสียงที่มาจากใจมันเพราะอยู่แล้วครับ

#34 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:18

แสดงออกตามประชาธิปไตยดีครับ  เป็นสีสัน

คราวหน้าขออย่างหนึ่ง...

พวงหรีดมันสวยไปครับ  เอาแบบรีไซเคิลก็น่าจะดี :rolleyes:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#35 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:31

ปลื้ม คุณ TFEX แบบสุด ๆ ครับ

มันต้องทำให้เห็น เป็นรูปธรรม แบบนี้ละครับ

รัฐบาล ปกปิดประชาชนมามากแล้ว ต้องได้รับการเปิดเผย แบบนี้

ฟรีทีวี รับรองได้ ไม่มีวันมาถ่าย เป็นอันขาด และคนไทยส่วนใหญ่ ก็จะไม่ได้รับรู้ต่อไป

ผมเห็นด้วย กับคุณ TFEX มาก ๆ เลยครับ อยากไปด้วยมาก แต่กลัว เจ้านายผม(ชื่นชอบทักษิณ)

เกิดเห็นในทาง ทีวี สมมติ (VOICE ทีวี เกิดถ่ายขึ้นมา) ผมมีหวังตกงาน แหง ๆ

เพราะเคยไปรับปาก แกแล้ว ว่าจะไม่ยุ่งเรื่องการเมือง

เลยมาพูดได้แค่ในบอร์ด

สุดยอด ๆ มาก ๆ เลยครับ

ปล. ตัวจริง หล่อมาก ผมเป็นผู้หญิง ขอแต่งงานแล้วเนี่ย

บริษัทคุณทำเกี่ยวกับอะไรครับ เผื่อว่าติดต่ออยู่ด้วยจะได้เลิกติดต่อ ขอชื่อ บ.ด้วยก็ดี ถ้าจะกรุณา  ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#36 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:32

ขอชื่นชมจากใจจริง ให้กำลังใจด้วยคนครับ ขอให้สิ่งศักดิสิทธิ์จงคุ้มครองคุณ t เอาชนะสิ่งชั่วร้ายที่มันสิงสูบบ้านเมืองอยู่ทุกวันนี้ ให้มันมอดใหม้จมธรณี ครับ

@JAGGER เสือกไม่เข้าท่าเลยว่ะ สาด
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#37 best

best

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:36

ถ้าไม่มีเพื่อน ก็ชวนคนในเว็บนี้ไปสิครับ คุณคงไม่ผิดหวัง

เพราะดูแล้วท่าทางจะมีคนกล้าเยอะ ^^

#38 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:37

ยึดมั่น

เดินทางวิถีที่ถูกต้อง...

หวังไว้ว่า

ผมคงได้เห็น

คุณ ในสภา

#39 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:40

Jagger
โพสแบบมุดหัวในกะลาต่อไปก็ดีนะ
เหอๆๆ

ขอให้จิตวิญญาณคุณของคุณเหนียวแน่นแบบนี้ต่อๆไปนะครับ
ถ้าได้เลือกก็จะสนับสนุนครับ.
นับถือคุณ TFEX มากกกก

#40 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:42

<_<  จะกระเทือนหนังหน้าสากๆด้านๆของมันหรือขอรับ  หนากว่าส้นเท้าควายอีกมั้ง... เสียดายพวงหรีด...หลายตังนะนั่นขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#41 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:43

ตอนคุณ TFEX เข้ามาแรกๆ  ไม่ได้สนใจ  เพราะเห็นว่าอยู่พรรคเดียวกะ ไม้บรรทัดเหี่ยวแห้ง คิดว่าคงเหมือนๆกัน  แต่พอมาเห็นกระทู้นี้  "เจ๋งเว้ยเฮ้ย...."

ย้ายพรรคเหอะ  ไฟแรงๆ ไปอยู่กะลุงปุ  หมดไฟตามหัวหน้าพรรคพอดี

#42 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:55

ขอบคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจนะครับ ในราชดำเนินโดนด่าเยอะเลย แต่ก็มาได้กำลังใจจากที่นี่

คุณธันวาครับ ขอนับถือด้วยความจริงใจ...
แต่กลับถูกหมาแถวราชดำเนินไล่กัด
น่าจะลองถามกลับไปนะครับว่ามี อ้าย,อี ที่ปากดีตัวไหนกล้าเปิดหน้าชกแบบคุณบ้าง อ้าย,อี ในราชดำเนินผมว่ามันก็แค่นักเลยคีย์บอร์ด ที่ทำตัวเกรียนๆ ไปวันๆ
ชื่นชมด้วยใจจริงครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#43 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:17

1,000,000+++ LIKE!!
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#44 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:07

ชื่นชมกับความกล้าหาญของ TFEX ครับ  ขอให้คุณทำดีต่อไป

และคุณจะเป็นนักการเมืองคุณภาพในวันข้างหน้า

#45 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:15

ว๊าย คุณกล้าหาญมากเลยนะคะ

ดิฉันเห็นภาพแล้วขนลุกเลย

คุณเป้นลูกผู้ชายตัวจริงๆค่ะ นับถือๆๆเลย

แต่ระวังตัวหน่อยก็ดีนะคะ อะไรก็ไม่ปลอดภัยในยุค อันธพาลครองเมืองแบบนี้

#46 son

son

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:16

ถ้าผมเจอคุณธันวาเร็วกว่านี้สักสิบปี รับรองได้ คุณได้ทำงานการเมืองกับผมแน่

แต่ตอนนี้สายไปแล้ว ผมวางมือหมดแล้ว

หึหึ......สิ้นลาย...ล่ะสิ..............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#47 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:19

กีซซซซซ  ไม่ยอม

ถามท่านโทนี่รึยังอ้ะตัวกลม

แต่ผมกดไลค์คุณทีฯแกไปแล้วเช่นกันครับ

ถามพี่โทนี่ ก็คงเกี่ยงให้ไปถามพี่ผึ้งน้อยฯ เอาเป็นว่าใครไม่เป็นแดง ก็ love ก็ like หมดเลยค่ะ :wub:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#48 tonythebest

tonythebest

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:20

แหม มีอีโม

:wub: 

กันด้วย

... <_< 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#49 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:27

น่าจะทำให้เป็นข่าวสักหน่อยนะคะ ไอ้พวกหน้าด้านมันไม่สนใจหรอกกะอีแค่พวงหรีด

#50 tonythebest

tonythebest

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:32

คุณโต้ย้ายมาลง สส เขตประเวศสิครับ

รับรองผมเลือกคุณแน่ๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน