Jump to content

- - - - -

วันนี้ผมนำพวงหรีดไปวางให้คุณบุญทรงที่กระทรวงพาณิชย์มาครับ (มีภาพ)

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:06

ไม่ทราบว่าเจ้าตัวเค้ารู้หรือป่าวว่า ท่านวางด้วยเรื่องอันใด...  

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#52 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:51

ถ้าผมเจอคุณธันวาเร็วกว่านี้สักสิบปี รับรองได้ คุณได้ทำงานการเมืองกับผมแน่

แต่ตอนนี้สายไปแล้ว ผมวางมือหมดแล้ว

หึหึ......สิ้นลาย...ล่ะสิ..............

เปล่าหรอก นายลูกชาย ผม "พอ" เอง บวกกับเกิดเหตุ 19 กันยายน หลังจากนั้น

ก่อนเลือกตั้งใหม่หลังรัฐบาลสุรยุทธ์ มีคำขอจากต่างแดน ผมปฏิเสธพร้อมวางมือทั้งหมด

เลี้ยงหลานอยู่บ้าน วิพากษ์วิจารณ์การเมืองบ้างตามประสา ไม่ข้องแวะใดๆในเบื้องหน้าทั้งหมด

ถ้าผมไม่พอ ป่านนี้ในเสรีไทยแห่งนี้คงมีแต่คุยเรื่องของผมรายวัน

หนังสือพิมพ์คงจะพาดหัวไม่เว้นวัน เลยทีเดียว

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#53 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:04

ชื่นชมด้วยคนครับ อย่างน้อยก็ทำให้ผมรู้สึกใจชื้นขึ้นมาบ้าง

เงินไอ้แม้วซื้อไม่ได้หมดทุกคน แต่ต้องระวังหน่อยครับ

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#54 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:00

ถ้าผมเจอคุณธันวาเร็วกว่านี้สักสิบปี รับรองได้ คุณได้ทำงานการเมืองกับผมแน่

แต่ตอนนี้สายไปแล้ว ผมวางมือหมดแล้ว

หึหึ......สิ้นลาย...ล่ะสิ..............

เปล่าหรอก นายลูกชาย ผม "พอ" เอง บวกกับเกิดเหตุ 19 กันยายน หลังจากนั้น

ก่อนเลือกตั้งใหม่หลังรัฐบาลสุรยุทธ์ มีคำขอจากต่างแดน ผมปฏิเสธพร้อมวางมือทั้งหมด

เลี้ยงหลานอยู่บ้าน วิพากษ์วิจารณ์การเมืองบ้างตามประสา ไม่ข้องแวะใดๆในเบื้องหน้าทั้งหมด

ถ้าผมไม่พอ ป่านนี้ในเสรีไทยแห่งนี้คงมีแต่คุยเรื่องของผมรายวัน

หนังสือพิมพ์คงจะพาดหัวไม่เว้นวัน เลยทีเดียว

แหม!!  อยากรู้เลยว่าลุงโจเป็นใคร

:blink: :blink: :blink: :blink:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#55 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:17

แหม!!  อยากรู้เลยว่าลุงโจเป็นใคร

:blink: :blink: :blink: :blink:

เป็นชายอนาจาร นอนแก้ผ้าดูหนังโป๊เพื่อประชาธิปไตย ครับ -_- 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#56 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:22

เป็นชายอนาจาร นอนแก้ผ้าดูหนังโป๊เพื่อประชาธิปไตย ครับ -_- 

ไปสืบว่าลุงเป็นใครดีกว่า !! น่าสนุก

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

#57 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:25

ไปสืบว่าลุงเป็นใครดีกว่า !! น่าสนุก

เจ้ย!!!! อย่าเลยครับ ปล่อยผมลงหลุมไปเถอะ ดีอยู่แล้ว

ผมอยู่ดูโลกอีกไม่กี่ปีแล้ว ปล่อยๆผมไปเถอะ :D 

#58 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:35

จขกท.หล่อกว่ากระผมอีกฮะท่าน ใจกล้าด้วย ครบสูตร

#59 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:18

เจ้ย!!!! อย่าเลยครับ ปล่อยผมลงหลุมไปเถอะ ดีอยู่แล้ว

ผมอยู่ดูโลกอีกไม่กี่ปีแล้ว ปล่อยๆผมไปเถอะ :D 

ผมมิกล้าหรอกคับลุง สมัยนี้อำนาจมืดมันน่ากลัวกว่าอำนาจประชาชน !!

ผมมันเป็นแค่อำมาตย์ฮาร์ดคอร์ตัวน้อยๆ มิอาจต่อกรกับพลังของนักการเมืองได้

ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แม้กระทั่งสื่อใน ปัจจุบันก็ยังยอมศิโรราบให้กับนักการเมือง ประชาชนจะเหลือที่พึ่งอีกกี่แห่งเชียว

ข้อมูลจากคนในสำนักพิมพ์ย่านตลาดไฮโซใกล้ๆ กับ วัดผีสองสาวอันโด่งดัง ทุกวันนี้ยอดขายน้อยมาก ที่ยังอยู่ได้ก็ค่าโฆษณาที่ได้โควต้ามาจากการศิโรราบแก่รัฐบวม !!

#60 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:28

วัดไรหว่า สเมียนนารีเหรอครับ

:wacko:

#61 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:01

ไม่ทราบว่าเจ้าตัวเค้ารู้หรือป่าวว่า ท่านวางด้วยเรื่องอันใด...  

:D

เอ็นตาย สหายรัก ท่านคิดเห็นเช่นไรกับการกระทำอันนี้ครับ  ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#62 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:00

ผมเคยออกอาการ ฟาดงวงฟาดงา กับความคิดเห็นแรกๆของ TFEX ในเรื่องกีฬาสีเอยอะไรเอย

รู้สึกหมั่นไส้ในความที่พยายามจะเป็นกลางของคุณ

แต่หลังๆที่ได้อ่านสิ่งที่คุณได้ทำ  ผมขอขอบคุณแทนหลายๆคนนะครับ  ว่าอย่างน้อยคุณก็กล้าก็ลงมือทำแม้จะเล็กๆน้อยๆ แต่ก็ได้ขยับรับผิดชอบต่อสังคม 

ขอบคุณอีกครั้งทำต่อไปครับ

#63 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:28

ฝากคุณ TFEX, ด้วยนะครับ

ถ้ามั่นใจว่าจะจริงจัง และกัดแบบไม่ปล่อยกับงานของกระทรวงนี้

เอาให้แน่น เอาให้ลึก พร้อมทั้งแนวทางวิธีการ ที่ปรึกษาและทีมที่รู้ใจ แล้วโอกาสต่างๆ ของท่านจะเข้ามาเองครับ

อย่าไปเพียงแค่ฉาบฉวย โฉบไปโฉบมา หรือเอาตามกระแสนะครับ

เอาใจช่วยบนถนนเส้นทางนี้ครับ

#64 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:44

ขอบคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจนะครับ ในราชดำเนินโดนด่าเยอะเลย แต่ก็มาได้กำลังใจจากที่นี่

ในราชดำเนิน นู๋ก็คอยอวยพี่ทีตล๊อดน๊า ถ้ามีโอกาส

แต่นู๋เองก็แทบเอาตัวไม่รอดเหมือนกัน แฟนคลับตามกระทืบกันตรึมเลย 555+

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#65 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:12

คุณผึ้งน้อยฯ ต้องรีบทำคะแนนซะแล้วล่ะ  :D 

Edited by tonythebest, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:20.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#66 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:17

#65 สงสัยที่บ้านขายกาแฟ

ชง ตล๊อดดด :P

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#67 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:30

ผมเคยออกอาการ ฟาดงวงฟาดงา กับความคิดเห็นแรกๆของ TFEX ในเรื่องกีฬาสีเอยอะไรเอย

รู้สึกหมั่นไส้ในความที่พยายามจะเป็นกลางของคุณ

แต่หลังๆที่ได้อ่านสิ่งที่คุณได้ทำ  ผมขอขอบคุณแทนหลายๆคนนะครับ  ว่าอย่างน้อยคุณก็กล้าก็ลงมือทำแม้จะเล็กๆน้อยๆ แต่ก็ได้ขยับรับผิดชอบต่อสังคม 

ขอบคุณอีกครั้งทำต่อไปครับ

ด้วย

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#68 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:04

ตอนแรกผมกะจะเอาขึ้นไปให้ที่ห้องคุณบุญทรง แต่กลัวรปภ.ด้านล่างจะเดือดร้อนน่ะครับ เลยเอาไปวางไว้หน้าตึกแทน

ได้ฝากเรื่องไว้กับนักข่าวประจำกระทรวงท่านหนึ่งไว้ เค้าแนะนำให้ผมมาใหม่วันพุธเพราะรมต.เข้ากระทรวง ผมไม่อยากเสียเที่ยวเลยวางไปก่อน

หากวันพุธมีโอกาสก็จะไปใหม่ครับ ผมซื้อโทรโข่งเตรียมไว้แล้ว

เมื่อวันพุธที่ผ่านมาไม่ได้ไปนะครับ โทรโข่งยังไม่ได้ใช้เลย :D

แต่ได้ดำเนินการต่อโดยการยื่นหนังสือร้องเรียนถึงผู้ตรวจการแผ่นดินครับ ดูเนื้อหาที่กระทู้นี้นะครับ --> http://webboard.seri...ียนถึงผู้ตรวจก/

#69 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:36

พ่อคุณ.........หล่อแล้วยังรักชาติ.............ขอให้เจริญๆ

เทียบกับ "ไอ้เต้น ไอ้ตู่".................ยังกับ.....ฟ้ากะเหว

พวกแม่ง............แต่ละตัว......หน้ายังกะปีศาจ

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน