Jump to content

ถามเล่นๆสักกระทู้เถอะครับ เพื่อนสมาชิก "ฮิต" การตั้งชื่อ Log in ว่า "คน.........." จากที่ไหนกันเหรอครับ

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:24

เห็นฮิตกันจริง ฮิตกันจัง

คนหนีคุก

คนร้อนรวย

คนดื่มเบียร์

คนกินข้าว

คนต่างจังหวัด

คนกรุงธน

ส่วน คน....... ผมไม่ให้ราคาครับ พวกคิดเอง เออเอง วนๆไปเรื่อยตลอด

แค่อยากทราบถึงที่มาของ "คน.........." ของพวกท่านเหล่านี้

เห็นฮิตกันจริงๆ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:35

ก็คนมันโง่  คิดไรไม่ค่อยออก  ก็คิดได้แต่เรื่องตื้นๆไง

#3 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:11

กระทู้ประเภทนี้ ควรไปตั้งที่ห้องชายคาพักใจครับ

กรุณารักษามารยาทการตั้งกระทู้ของ เสรีไทย ด้วยครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:16

พยายามหนี ความเป็นควาย และ เพื่อกลบปมด้อยตน

ปล ผมด่าเฉพาะ พวก รับจ้างโพสนะครับ

Edited by plunk, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:18.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:23

ผมก็คิดว่าผู้ดูแล คงจะย้ายอยู่แล้ว ไม่ได้คาดหวังว่าจะมีกระทู้นี้อยู่ในสภากาแฟ

จนชั่วฟ้าดินสลายหรอก :D 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:31

*
POPULAR

ก็คนมันโง่  คิดไรไม่ค่อยออก  ก็คิดได้แต่เรื่องตื้นๆไง

ดีแต่ดูถูกเหยียดหยามคนอื่น ทั้งๆที่ชื่อตัวเองยังตั้งไม่พ้น "สัตว์"

ลองพิจารณาดูแล้วกันนะ ถึงพฤติกรรมตัวเอง

#7 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:58

ดีแต่ดูถูกเหยียดหยามคนอื่น ทั้งๆที่ชื่อตัวเองยังตั้งไม่พ้น "สัตว์"

ลองพิจารณาดูแล้วกันนะ ถึงพฤติกรรมตัวเอง

แร๊งงงงงงง  :D :D :D

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#8 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:05

ก็คนมันโง่ คิดไรไม่ค่อยออก ก็คิดได้แต่เรื่องตื้นๆไง

ส่วนใหญ่คนฉลาด จะชื่อ หมี หยั่งงี้ ปู หยั่งงี้ เนอะแค่ชื่อแม่มก็โครตฉลาดแระ

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:20

สำหรับผม ปู่ย่าตายายของผมเป็นคนฝั่งธน...เขตบางกอกน้อย

โดยย่อตามประวัติ ในอดีต กรุงธนบุรี หรือ จังหวัดธนบุรี เป็นราชธานีไทย ในระหว่างปี พ.ศ.2310 - 2325 โดยตั้งอยู่ ณ.ฝั่งตะวันตกของแม่น้ำเจ้าพระยาที่เมืองธนบุรีเดิม

หลังจากกรุงศรีอยุธยาต้องเสียกรุงแก่พม่า เมื่อ พ.ศ. 2310 แล้ว สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ก็ได้ทรงสถาปนาราชธานีแห่งใหม่ขึ้น

พระราชทานนามว่า "กรุงธนบุรีศรีมหาสมุทร" เมื่อจุลศักราช 1130 ปีชวด สัมฤทธิศก ตรงกับ พ.ศ. 2310 จวบจนถึง พ.ศ. 2325

ผมภูมิใจในความเป็นคนฝั่งธนของผมจึงตั้งชื่อว่า"คนกรุงธน"

ผมอยู่ที่นี่ตั้งแต่เกิด และทุกวันนี้ก็ยังอยู่ที่เดิม เคยย้ายออกครั้งเดียวคือย้ายไปเป็นทหารที่ พล.ปตอ.

ปล.สำหรับไอ้สัตว์ต่างๆที่พาดพิงมาถึงคน ผมก็คิดว่าความคิดมันก็เหมือนสัตว์เดรัจฉานเท่านั้น

เราเป็นคนก็อย่าไปยุ่งกับมันโดยเฉพาะพวกสัตว์หน้าขน มันแว้งกัดได้ทุกเมื่อแม้แต่เจ้าของมันเอง

Edited by คนกรุงธน, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:26.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#10 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:19

สำหรับผม ปู่ย่าตายายของผมเป็นคนฝั่งธน...เขตบางกอกน้อย

โดยย่อตามประวัติ ในอดีต กรุงธนบุรี หรือ จังหวัดธนบุรี เป็นราชธานีไทย ในระหว่างปี พ.ศ.2310 - 2325 โดยตั้งอยู่ ณ.ฝั่งตะวันตกของแม่น้ำเจ้าพระยาที่เมืองธนบุรีเดิม

หลังจากกรุงศรีอยุธยาต้องเสียกรุงแก่พม่า เมื่อ พ.ศ. 2310 แล้ว สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ก็ได้ทรงสถาปนาราชธานีแห่งใหม่ขึ้น

พระราชทานนามว่า "กรุงธนบุรีศรีมหาสมุทร" เมื่อจุลศักราช 1130 ปีชวด สัมฤทธิศก ตรงกับ พ.ศ. 2310 จวบจนถึง พ.ศ. 2325

ผมภูมิใจในความเป็นคนฝั่งธนของผมจึงตั้งชื่อว่า"คนกรุงธน"

ผมอยู่ที่นี่ตั้งแต่เกิด และทุกวันนี้ก็ยังอยู่ที่เดิม เคยย้ายออกครั้งเดียวคือย้ายไปเป็นทหารที่ พล.ปตอ.

ปล.สำหรับไอ้สัตว์ต่างๆที่พาดพิงมาถึงคน ผมก็คิดว่าความคิดมันก็เหมือนสัตว์เดรัจฉานเท่านั้น

เราเป็นคนก็อย่าไปยุ่งกับมันโดยเฉพาะพวกสัตว์หน้าขน มันแว้งกัดได้ทุกเมื่อแม้แต่เจ้าของมันเอง

ชื่อผม ในฐานผู้มีสิทธิ์เลือกตั้งก็อยู่ในเขตเดียวกับท่านครับ

ผมเลือก ดร.รัชดา ธนาดิเรก ในการเลือกตั้งครั้งก่อน

#11 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:36

ผู้นำเทรนด์การเปลี่ยนชื่อต้องยกให้ท่านผู้นำลุงเย็นเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาจนบางทีจำไม่ได้  :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#12 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:42

ถูกครับ ณ ตอนนี้ ผมก็ไม่รู้ว่าลุงเย็นท่านใช้ชื่ออะไรอยู่ในขณะนี้หนะ  :rolleyes:

ส่วนการนำเอาคำว่า "คน ..." มาใช้ใน Display name ผมเข้าใจว่า จะหมายถึง "ผู้ซึ่ง ... " หรือ "ผู้ที่ ..." ประมาณนี้หนะครับ ท่านนายก 

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:44

แค่สงสัย เพราะเห็นฮิตกันเหลือเกิน :D 

#14 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:50

พาดพิง???

ผมเพิ่งเปลี่ยนชื่อ เพราะผิดกฏครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:51

ว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น คนกินข้าวเกรียบ หรือ คนเคยอยู่เมืองหลวง 

แต่เปลี่ยนใจแล้ว ไม่เปลี่ยนดีกว่า เดี๋ยวสมาชิกคนอื่นงง 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:21

ผมเปลี่ยนเพราะท่านโจโฉนั่นแหละ มาแซวผมว่า ดื่มเบียร์เป็นน้ำ  :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน