Jump to content

กระทู้สำนึกผิด สารภาพทุกเรื่องที่ทำไป ไม่หวังจะได้รับการอภัยใดๆทั้งสิ้น

• Please log in to reply
106 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:22

อยากรู้เรื่องไหน ผมจะบอกความจริงทุกเรื่องครับ

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:25

ทำไม ชิซูกะ ไม่ชอบ เดคิซึงิ ซึ่งเก่งกว่า โนบิตะ อ่ะ

อยากรู้เหตุผล

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:28

คุณคือใคร...
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#4 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:28

ผมมาสารภาพผิดในทุกเรื่องที่ทำไป  ครั้งนี้ผมไม่คาดหวังการให้อภัยจากMODและเพื่อนๆใดทั้งสิ้นครับ

#5 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:29

ใครคือไอ้ปื้ด

#6 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:29

jaidee20 ครับ

#7 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:30

คนที่ทำผิดแล้ว รู้สำนึก (จริง)

ได้รับการอภัยค่ะ

Edited by kwan_kao, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:31.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#8 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:30

ไปสำนึกผิดดีกว่ามาตั้งกระทู้ไร้สาระแบบนี้นะ

สามัญสำนึกอยู่ที่ความคิดคุณ. ไม่ได้อยู่ที่ว่าคุณจะพิมพ์โชว์เทพอพไร

#9 baezae

baezae

ขาประจำ

ทำไมไทยไม่ได้ไปบอลโลกซะที?

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#10 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:33

คนที่ทำผิดแล้ว รู้สำนึก (จริง)

ได้รับการอภัยค่ะ

ขอบคุณครับคุณขวัญข้าว

#11 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:39

หลายครั้งที่สารภาพแล้วกลับไปทำเหมือนเดิม คุณได้อะไรจากการทำอย่างนั้น

เงินทอง ความสะใจ ความเชื่อที่จะมาอธิบายความจริงอีกด้าน ฯลฯ

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#12 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:41

เคยทำอะไรแบบนี้ทีหนึ่งแล้วไม่ใช่เหรอครับ

แล้วยังหวนกลับมาทำอย่างเดิมซ้ำอีก

พอสักทีเถิดครับ... หยุดเถิดครับ

เพื่อแสดงว่าคุณสำนึกจริงๆ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#13 พระรถ

พระรถ

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:41

จุดประสงค์ที่ผ่านมานี้ คุณ ใจดี20 ทำไปเพื่ออะไรครับ... ถ้าไม่สะดวกที่จะบอกไม่เป็นไรนะครับ ไม่บังคับ แต่ถ้าคิดว่าสิ่งที่ทำไรมันผิด ผมก็พร้อมให้อภัยครับ..

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:42

คุณโม้รัยไว้ จิงๆแค่กระทู้เฮฮา 

แต่คุณทำผิดกฏของบอร์ด Mod.ลงโทษในข้อนี้

ทั้งหมดคุณโวเอง คุณโจฯ และคนอื่นเตือนสติแล้ว คุณไม่แก้ไขเอง

และยังเชื่ออยู่ว่าคุณยังแก้นิสัยไม่ได้

หากมั่นใจ ไปรับข้อเสนอของคุณโจฯก่อนดีกว่า 

ปล.นี้ พยายามไม่ใช้ชื่อยูส์ของคุณแล้วนะ

#15 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:43

จุดประสงค์ที่ผ่านมานี้ คุณ ใจดี20 ทำไปเพื่ออะไรครับ... ถ้าไม่สะดวกที่จะบอกไม่เป็นไรนะครับ ไม่บังคับ แต่ถ้าคิดว่าสิ่งที่ทำไรมันผิด ผมก็พร้อมให้อภัยครับ..

เพื่อต้องการเอาชนะเท่านั้นครับ ผมต้องการเหนือกว่าผู้อื่นในทุกๆเรื่อง สุดท้ายผมก็ได้แค่หลอกตัวเอง

#16 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:46

คุณโม้รัยไว้ จิงๆแค่กระทู้เฮฮา 

แต่คุณทำผิดกฏของบอร์ด Mod.ลงโทษในข้อนี้

ทั้งหมดคุณโวเอง คุณโจฯ และคนอื่นเตือนสติแล้ว คุณไม่แก้ไขเอง

และยังเชื่ออยู่ว่าคุณยังแก้นิสัยไม่ได้

หากมั่นใจ ไปรับข้อเสนอของคุณโจฯก่อนดีกว่า 

ปล.นี้ พยายามไม่ใช้ชื่อยูส์ของคุณแล้วนะ

ผมพร้อมรับข้อเสนอ โดยไม่มีเงื่อนไขแบบลูกชายครับ

#17 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:51

จะพิสูจน์ตัวเอง มันต้องใช้เวลา   เพราะหลายๆเรื่องที่คุณทำถ้ารู้ตัว ก็รู้ซิว่ามันเยอะ

ณ ขณะนี้ผมขอไม่เชื่อคุณครับ

คุณก็พิสูจน์ตัวไปเรื่อยๆ  ถ้าเป็นเหมือนเดิม   คุณก็เปลี่ยนชื่อแล้วก็มาตั้งกระทูแบบนี้อีกละกัน

#18 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:52

ผมว่าถ้าเป็น ใจดี ตัวจริง

มันก็ไม่ยากอะไรเลยครับ

แค่แก้ข้อกล่าวหา หรือ เรื่องที่คุณเคยทำไว้(ในบอร์ดนี้)

มันก็มีเรื่องดังๆ ไม่กี่เรื่องหรอกครับ

เอาให้สมาชิก เครียร์ แล้วค่อยมาว่ากัน

#19 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:53

"ขอโทษ" 

คำนี้ ไม่ได้ยากอะไรเลย ที่จะ "พูด" โดยเฉพาะกับ ผู้อาวุโส และอีกหลายๆ ท่าน ที่คุณเคย "ล่วงเกิน" เอาไว้ ใจดี....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#20 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:55

ผมพร้อมรับข้อเสนอ โดยไม่มีเงื่อนไขแบบลูกชายครับ

ข้อเสนอส่วนตัว คุณต้องเปิดตัวให้คุณโจฯ รู้จักด้วย จนยืนยันได้ว่า รับได้ จะมาให้ยอมรับคุณเอง โดยไม่มีการเปิดเผยข้อมูล ที่คุยกัน 

ส่วนบอร์ด ทาง Mod จะพิจารณาเอง หากมีการลดการพิจารณาโทษได้ ก้อต้องรับโทษ 1ใน3 ก่อน โอมั่ย

#21 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:57

"ขอโทษ" 

คำนี้ ไม่ได้ยากอะไรเลย ที่จะ "พูด" โดยเฉพาะกับ ผู้อาวุโส และอีกหลายๆ ท่าน ที่คุณเคย "ล่วงเกิน" เอาไว้ ใจดี....

ผมขอโทษผู้อาวุโสทุกท่านในบอร์ดแห่งนี้ ที่ได้ล่วงเกินทุกท่านเอาไว้ จากใจจริงครับ

#22 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:10

"ขอโทษ" 

ผมขอโทษผู้อาวุโสทุกท่านในบอร์ดแห่งนี้ ที่ได้ล่วงเกินทุกท่านเอาไว้ จากใจจริงครับ

กล้าขอโทษ ก็กล้าให้อภัยวะ

แต่ถามหน่อย ที่ทำไปทั้งหมดนั้น ทำไปเพราะอะไร ?

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#23 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:14

อืม....หลังจากพิจารณาแล้ว ผมพบว่า

ผมไม่เชื่อครับ

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:14

ไม่เชื่อ

จบ

gladiator 1.jpg

#25 โคนัน

โคนัน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:17

อยากรู้เรื่องไหน ผมจะบอกความจริงทุกเรื่องครับ

ต้องมาถามอีกเหรอ อยากรู้เรื่องไหน  เคยโม้ เคยมั่ว อะไรไว้ ถ้าสำนึกจริง ก็คงออกมาสารภาพเองแล้วมั่ง คงไม่ต้องให้ใครมาตังคำถาม 

#26 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:18

ผมขอโทษท่านโจโฉ นายกตลอดการ ,ท่านตะนิ่นตาญี ,ท่านพิ้งแพนด้า และทุกๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม

ขอโทษที่ผมได้ล่วงเกินทุกๆท่านมา ณ ที่นี้่ครับ

#27 son

son

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:21

ตัว......ปลอม.........ว่ะ........ไม่ใช่ไอ้ใจดีบ้าสติแตก...ตัวจริง................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#28 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:22

นี่เจ้า ทาโร่ เต่าที่เลี้ยงไว้ที่บ้านครับ

ที่บ้านเลี้ยงไว้เหรอ ????

#29 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:23

:mellow:  มามุขไหนวะเนี่ย... มึน...

-_-  เอ๊า ตามบายขอรับ... เต็มที่ๆๆ อโหสิกรรมแปลว่าได้มี, ได้เป็น เอาเป็นว่าอภัยทาน อเวราทาน อพยาปัชชาทานจงแก่ทุกท่านเพื่อเป็นกุศลแก่ตนก็แล้วกันนะขอรับ...

^_^  ส่วนกระพ๊ม... อัปเปหิขอรับ... คิกๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#30 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:23

ทำไมถึงยังอยากเข้ามาเล่น
ในเสรีไทยอีกแหะ...

จริงๆไม่เห็นต้องรอให้คนอื่นมาถามเลย
ตัวเองรู้อยู่แก่ใจว่าทำอะไรไว้บ้าง
พิมพ์บอกมาเองก็ได้....
หรือมันเยอะเสียจนจำได้ไม่หมดว่าอะไรบ้าง??

#31 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:25

ตัว......ปลอม.........ว่ะ........ไม่ใช่ไอ้ใจดีบ้าสติแตก...ตัวจริง................

ตัวจริงเสียงจริงครับ

#32 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:28

ฝึกขมิบแล้วช่วยให้หลั่งช้าลงจริงป่ะครับ ???  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#33 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:29

นี่เจ้า ทาโร่ เต่าที่เลี้ยงไว้ที่บ้านครับ

ที่บ้านเลี้ยงไว้เหรอ ????

ไม่ใช่ที่บ้านผมหรอกครับ

วันนั้นลูกๆ รบเร้าผมว่าอยากไปเที่ยวสวนสัตว์

ผมเลยพาลูกๆไปเที่ยวที่เขาดินครับ เลยถ่ายรูปเก็บเอาไว้

#34 son

son

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:34

ตัวจริงเสียงจริงครับ

ปลอมว่ะ.....เอางี้..........พิสูจน์มาสิ........เขียนลายมือลงกระดาษ......แบบความเห็น28......

ถ่ายมาให้ดู.........แต่ห้ามเป็นมือซ้าย....เพราะเดี๋ยวเป็นรูปเดิม.......มือขวาเท่านั้น...........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#35 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:36

กระทู้นี้ทำผมเผลอขำระหว่างนั่งฟังสัมมนา...

แต่ผมไม่เชื่อคุณสักคำเดียวครับ

กาแฟสักแก้วไหมครับ?

#36 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:38

รอ Mod มาเก็บ

หากตัวจริง ก็ต้องเก็บ

หากแอบอ้างชื่อ ยังไงก็ต้องเก็บ  -_-

Edited by MIRO, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:39.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#37 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:47

ความเห็นส่วนตัวผมนะ เพื่อน ๆ อย่าโกรธผมนะ

คือ ใจดี 20 ผมว่าเค้าตลกดี มีเค้ามันก็เฮฮาดี อะ หลัง ๆ นี้ ผมว่าเค้าก็ตลกดี มาก ๆ เลย

ถ้าพวกเรา ไม่ไปซีเรียส อะไรนะ

ดูที่เขาบอกว่า อะไรนะ "เดี๋ยว ฆ่า ... ให้หมดเลย " ประโยคนั้นอะ ผมหัวเราะ งอหายเลย หายเครียด เป็นปลิดทิ้ง สนุกจะตาย

โกหก แบบ เค้า ก็แค่มาป่วน อะ

แต่โกหก แบบ นายแม้ว โกหก ปั่นหัวคนให้เชื่อน่ะ อันนั้น นะ

ถ้า แกไม่มาสารภาพผิด ผมไม่มีวันยกโทษ หรอก

แต่ กับ ใจดี 20 เพราะ ไม่เคยโกรธแก เลย ขำ แก มากกว่า

ก็เป็นเพื่อน กันได้นะ

เราอาจไม่ไว้ใจแก แต่แก ก็ทำให้เรา ได้แค่ หัวเสีย นิดหน่อย อะ

ผมมองข้าม ได้ แต่ขอ หัวเราะ ดัง ๆ กับมุก ของ แก กับคุณ โจโฉ ที่เล่นใส่กัน เท่านั้นเอง

เรา เป็น เพื่อนกันได้ นะ คุณ ใจดี 20

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#38 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:49

ผมเข้าเวปผิดหรือเปล่าเนี่ย...........แต่ถ้าการขอโทษ

ครั้งนี้มันออกมาจากใจจริง คงต้องอาศัยเวลาสักหน่อย

ในการพิสูจน์ตัวเอง....อ้อ แล้วทำไมไม่บอกว่าเป็น

ใจดี20 แต่แรกหละ ทำไมต้องให้สงสัยว่าใคร

....ผมว่าแปลกๆนะ...........

#39 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:53

คนที่มองเห็นความผิดพลาดของตัวเองและรู้จักขอโทษในสิ่งที่กระทำผิดไป น่ายกย่องมาก วันนี้เอ็งหล่อวะ ใจดี20

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#40 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:55

ทำไมต้องให้ถาม บอกออกมาเองก็สิ้นเรื่อง
ขี้เกียจถาม

#41 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:55

ความเห็นส่วนตัวผมนะ เพื่อน ๆ อย่าโกรธผมนะ

คือ ใจดี 20 ผมว่าเค้าตลกดี มีเค้ามันก็เฮฮาดี อะ หลัง ๆ นี้ ผมว่าเค้าก็ตลกดี มาก ๆ เลย

ถ้าพวกเรา ไม่ไปซีเรียส อะไรนะ

ดูที่เขาบอกว่า อะไรนะ "เดี๋ยว ฆ่า ... ให้หมดเลย " ประโยคนั้นอะ ผมหัวเราะ งอหายเลย หายเครียด เป็นปลิดทิ้ง สนุกจะตาย

โกหก แบบ เค้า ก็แค่มาป่วน อะ

แต่โกหก แบบ นายแม้ว โกหก ปั่นหัวคนให้เชื่อน่ะ อันนั้น นะ

ถ้า แกไม่มาสารภาพผิด ผมไม่มีวันยกโทษ หรอก

แต่ กับ ใจดี 20 เพราะ ไม่เคยโกรธแก เลย ขำ แก มากกว่า

ก็เป็นเพื่อน กันได้นะ

เราอาจไม่ไว้ใจแก แต่แก ก็ทำให้เรา ได้แค่ หัวเสีย นิดหน่อย อะ

ผมมองข้าม ได้ แต่ขอ หัวเราะ ดัง ๆ กับมุก ของ แก กับคุณ โจโฉ ที่เล่นใส่กัน เท่านั้นเอง

เรา เป็น เพื่อนกันได้ นะ คุณ ใจดี 20

ขอบคุณมากครับท่านทรงธรรมที่ไม่โกรธ ไม่เกลียดผมนะครับ

#42 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:56

คนที่มองเห็นความผิดพลาดของตัวเองและรู้จักขอโทษในสิ่งที่กระทำผิดไป น่ายกย่องมาก วันนี้เอ็งหล่อวะ ใจดี20

ขอบคุณมากครับท่าน Charlie

#43 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:09

คุณคงอยากเป็นฮีโร่ ทั้งเมื่อก่อนและเดี๋ยวนี้

บางอย่างถ้ามันผ่านไปแล้วก็ผ่านไป

ตัวคุณเองก็กลับมาฟื้นฝอยหาตะเข็บอีก

คุณจะมาใส่ใจกับใครจะให้อภัย ไม่ให้อภัยเพื่อ?

เล่นบอร์ดนี้ก็มาตั้งนานคุณเองก็รู้แล้วนี่ว่าใครเป็นอะไร แบบไหน

ขอโทษเขาก็ไม่รู้กี่หนต่อกี่หน

ถามหน่อยเถอะ...ไม่อายตัวเองบ้างเหรอ

Edited by raffy, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:10.

#44 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:17

ไม่เชื่อ

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#45 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:22

เอ๊.. กุบอกขอโทษ ขอโทษ ขอโทษ ไม่รู้เรื่องหรือไง ไอ้พวกเสรีไทยนี่ จับผิดกุจัง เดี๋ยวกุตบขี้หูไหล :angry: :angry:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#46 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:25

ถ้าจะให้โอกาศอีกสักครั้ง มันจะเสียหายอะไรมากไหมครับ?

ผมเองก็ไม่เห็นว่า เขาจำเป็นอะไรที่ต้องมาขอโทษ ใช้Login ใหม่ไปก็ได้

คิดว่าคงอยากกลับเข้ามาหานามแฝงต่างๆที่คุ้นเคย ตอบโต้กันไปมานานๆก็เกิดเป็นความสัมพันธ์ได้โดยไม่รู้ตัวได้นะครับ

"เป็นผู้ใหญ่ย่อมไม่ถือสาเด็กและพร้อมให้อภัย"   ศาลท่านยังให้โอกาศตั้ง3ครั้ง ก่อนจัดเต็มนะท่าน

Edited by Manners, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:33.

#47 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:30

อภัยไม่ยากหรอกครับ หากตั้งใจจริงๆ ที่จะกลับตัว

แต่แค่พูด (พิมพ์ในบอร์ด) เพียงอย่างเดียวมันพิสูจน์อะไรไม่ได้ครับ

ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ New Jaidee20 จะดีกว่า ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#48 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:31

ผมรอดู

แต่ผมเคยเห็นคน แบบนี้มาหลายคนอยู่

มันก็ไม่เปลี่ยนนิสัยนะ

#49 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:32

ล๊อกอินก่อนหน้านี้ ยังกร่างอยู่เลยแท้ๆ

อ้างตัวเป็น รถถังฝั่งธน...(พวกแก๊งค์ค้ายาโอรส) 

โกหกไปเรื่อย...

คนพรรค์นี้ไม่มีหรอกคำว่า "สำนึก"

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#50 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:33

เป็นผม อยู่เงียบๆ คอมเม้นแบบดีๆ คือผมว่าการกระทำมันจะพิสูจน์คำพูดมากกว่า 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน