Jump to content

กระทู้สำนึกผิด สารภาพทุกเรื่องที่ทำไป ไม่หวังจะได้รับการอภัยใดๆทั้งสิ้น

• Please log in to reply
106 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:37

รอบที่แล้วโดนแบนไปเพราะมี login ซ้อน ผิดกฎบอร์ด รอบนี้ถ้า ip ไม่ซ้ำเดิม ถึงจะเป็นคนเดิม อยากเล่นก็เล่นไปดิครับ ไม่เห็นต้องมาบอกว่าของเก่าเป็นใครเลยนิ มาสร้างกระแสอะไรอีกครับ

#52 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:38

อาการเหมือนคนโรตจิตเลย

วีรกรรมเยอะเกิน น่ะคุณใจดี

แต่เอาเถอะ  คุณสารภาพมาทั้งหมดที่ทำไปละกัน

แล้วค่อยว่ากัน ว่าจะเชื่อหรือไม่

Edited by wewe, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:41.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#53 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:43

ถ้าจะให้โอกาศอีกสักครั้ง มันจะเสียหายอะไรมากไหมครับ?

ผมเองก็ไม่เห็นว่า เขาจำเป็นอะไรที่ต้องมาขอโทษ ใช้Login ใหม่ไปก็ได้

คิดว่าคงอยากกลับเข้ามาหานามแฝงต่างๆที่คุ้นเคย ตอบโต้กันไปมานานๆก็เกิดเป็นความสัมพันธ์ได้โดยไม่รู้ตัวได้นะครับ

"เป็นผู้ใหญ่ย่อมไม่ถือสาเด็กและพร้อมให้อภัย"   ศาลท่านยังให้โอกาศตั้ง3ครั้ง ก่อนจัดเต็มนะท่าน

ขอบคุณมากครับท่านManners

#54 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:50

มารอดูครับ ทีกระทู้เงินเดือน บอกว่าไม่ใช่ "การเมือง"

แล้วกระทู้แบบนี้ ม๊อดจะย้ายหรือเปล่า? มันการเมืองตรงไหน?

#55 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:52

เคยคิดว่าจะสำนึกผิดหนหนึ่ง จากกระทู้ขอโทษ สุดท้ายผิดหวัง เพราะว่ายังกระทำเหมือนเดิม เหมือนไม่ได้สำนึกอะไรเลย   ตอนนี้จะมาตั้งกระทู้ขอโทษอีกรอบ   ถ้าทำหลายๆรอบก็ไม่ต่างอะไรกับเด็กเลี้ยงแกะหลอกนะ    แต่เอาเห่อะ  ผมจะเฝ้ารอดูความจริงใจของคุณ   ถ้าตั้งใจจริง และจริงใจ  เชื่อว่าทุกคนในบอร์ดคงให้อภัยคุณ   แต่เครดิตนี้ต้องใช้เวลาในการสร้างนานครับ

#56 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:58

นี่เจ้า ทาโร่ เต่าที่เลี้ยงไว้ที่บ้านครับ

ที่บ้านเลี้ยงไว้เหรอ ????

ไม่ใช่ที่บ้านผมหรอกครับ

วันนั้นลูกๆ รบเร้าผมว่าอยากไปเที่ยวสวนสัตว์

ผมเลยพาลูกๆไปเที่ยวที่เขาดินครับ เลยถ่ายรูปเก็บเอาไว้

เห็นแก่ครอบครัว จะไม่เอาภาพนี้มาเล่นอีก ถือว่าเป็นครอบครัวที่ดีครอบครัวหนึ่ง

การเมืองมาจากพื้นฐานการปกครองในบ้าน อยากมองการเมืองเป็นอย่างไร อยู้ที่เราต้องการให้บ้านและครอบครัวเป็นอย่างนั้น 

หวังว่าคำว่า "พ่อ" คงมีความหมายสำหรับคุณ

#57 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:06

คุณโม้รัยไว้ จิงๆแค่กระทู้เฮฮา 

แต่คุณทำผิดกฏของบอร์ด Mod.ลงโทษในข้อนี้

ทั้งหมดคุณโวเอง คุณโจฯ และคนอื่นเตือนสติแล้ว คุณไม่แก้ไขเอง

และยังเชื่ออยู่ว่าคุณยังแก้นิสัยไม่ได้

หากมั่นใจ ไปรับข้อเสนอของคุณโจฯก่อนดีกว่า 

ปล.นี้ พยายามไม่ใช้ชื่อยูส์ของคุณแล้วนะ

ผมพร้อมรับข้อเสนอ โดยไม่มีเงื่อนไขแบบลูกชายครับ

คุณโม้รัยไว้ จิงๆแค่กระทู้เฮฮา 

แต่คุณทำผิดกฏของบอร์ด Mod.ลงโทษในข้อนี้

ทั้งหมดคุณโวเอง คุณโจฯ และคนอื่นเตือนสติแล้ว คุณไม่แก้ไขเอง

และยังเชื่ออยู่ว่าคุณยังแก้นิสัยไม่ได้

หากมั่นใจ ไปรับข้อเสนอของคุณโจฯก่อนดีกว่า 

ปล.นี้ พยายามไม่ใช้ชื่อยูส์ของคุณแล้วนะ

ผมพร้อมรับข้อเสนอ โดยไม่มีเงื่อนไขแบบลูกชายครับ

ข้อเสนอส่วนตัว คุณต้องเปิดตัวให้คุณโจฯ รู้จักด้วย จนยืนยันได้ว่า รับได้ จะมาให้ยอมรับคุณเอง โดยไม่มีการเปิดเผยข้อมูล ที่คุยกัน 

ส่วนบอร์ด ทาง Mod จะพิจารณาเอง หากมีการลดการพิจารณาโทษได้ ก้อต้องรับโทษ 1ใน3 ก่อน โอมั่ย

"ขอโทษ" 

คำนี้ ไม่ได้ยากอะไรเลย ที่จะ "พูด" โดยเฉพาะกับ ผู้อาวุโส และอีกหลายๆ ท่าน ที่คุณเคย "ล่วงเกิน" เอาไว้ ใจดี....

ผมขอโทษผู้อาวุโสทุกท่านในบอร์ดแห่งนี้ ที่ได้ล่วงเกินทุกท่านเอาไว้ จากใจจริงครับ

ดีแล้วครับ ท่านอาวุโสทั้งหลาย ท่านคงพิจารณาใหม่ แต่คงต้องใช้เวลา เมื่อกระทำใดๆไปแล้ว ย่อมมีผลตามมาเสมอ

#58 แมวนอนหวด

แมวนอนหวด

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:22

ความจริงผมติดตามเว็บนี้มานานมากแล้ว

แต่ที่ไม่เข้ามาเพราะเหม็นขี้นายเวร

ได้ใจดี 20 นี่แหละครับ ที่กระตุ้นให้ผมเข้ามาเป็นสมาชิก จากกระทู้เงินเดือนของแกนั่นแหละครับ

เก็บเอาใว้ขำเล่นก็ดีครับ เอาใว้เล่นเก็มจับผิด

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#59 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:24

อาการเหมือนคนโรตจิตเลย

วีรกรรมเยอะเกิน น่ะคุณใจดี

แต่เอาเถอะ  คุณสารภาพมาทั้งหมดที่ทำไปละกัน

แล้วค่อยว่ากัน ว่าจะเชื่อหรือไม่

ขอบคุณมากครับคุณ wewe

#60 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:29

*
POPULAR

สิ่งที่ผมรู้สึกรังเกียจเอามากๆ

โดยเฉพาะช่วงเวลานี้

คือคนประเภท โกหก ตอแหล เพื่อหาประโยชน์สนับสนุนความเห็นตนเอง

ผมรู้สึกว่า มันคือการโกงชนิดหนึ่ง

เช่นบางคน ที่เข้ามาทำทีเป็นสนับสนุนผู้สมัครอิสระ

เพียงเพื่อหวังตัดแต้มคู่ต่อสู้ (เพราะรู้ว่า ฐานเสียงเป็นพวกเดียวกัน และไม่ใช่พวกเดียวกับตนแน่)

หรือสร้างความรู้สึกชิงชังต่อคู่ที่ไม่ได้เป็นฝ่ายตรงข้ามกัน

เช่นพรรค ปชป กับผู้สมัครอิสระบางคน

ผทรู้สึกว่า คนเช่นนี้ ไม่แมนครับ 

ในพื้นที่สาธารณะเช่นนี้ เรามีสิทธิ์ทุกประการ ที่จะเลือกจุดยืน

ผมอยากเชียร์ ปชป คุณอยากเชียร์เพื่อไทย รักทักษิณ หรือสนธิ

หรือใครๆ มันก็เป็นเรื่องของคุณ และหลายท่านในนี้ ก็น่าจะพร้อมที่จะถกกันถึงเหตุที่เขาเชียร์คนนั้นคนนี้

แต่การเชียร์นั้น ผมอยากให้พูดกันถึงความจริง

ผมเชื่อว่า แม้แต่ไอ้คางคก ก็น่าจะยังมีจุดดีจุดไหนสักจุด

ที่จะเอามาเชียร์ มายกหางมันได้ (คางคกมีหาง?)

แต่ไม่ควรมาโกหก มาตอแหล เพื่อสร้างประโยชน์ให้เข้าทางตนแต่อย่างเดียว

ใจดีจะเห็นได้ว่า ทุกคำพูดของใจดี (หรือใครบางคนที่พึ่งเข้ามาปั่นกระทู้

หรือตั้งกระทู้เรื่องเดียวซะ 2-3 กระทู้) กลายเป็นเรื่องไม่น่าเชื่อถือ

กลายเป็นเรื่องที่ทุกคนพร้อมจะเชื่อว่า มันเป็นเรื่องโกหก

ไม่ว่าคุณจะมีเรื่องสำคัญ คอขาดบาดตายอย่างไร

มันก็ไม่สำคัญอีกต่อไป ไม่น่าสนใจ 

เพราะสิ่งที่คุณทำตัวเองไงครับ

ความจริง ผมเถียงชนะคุณ ผมเกทับคุณได้ในนี้

ก็ไม่ได้ทำให้ประชาธิปัตย์ได้ขึ้นเป็นรัฐบาล

คุณโหกเก่งจนคนที่นี่อาจเชื่อเรื่องเงินเดือน เรื่องรถ เรื่องงาน

ก็ไม่ได้ทำให้คนที่นี่หันมาเชียร์เพื่อไทย

แต่ข้อเท็จจริงต่างๆ ที่คุณจะมีมาให้

มันจะเป็นข้อมูลที่ถูกต้องต่อสังคม

เพื่อให้ผู้คนนำไปคิดและวิเคราะห์ได้ ด้วยตนเอง

ด้วยข้อเท็จจริง ที่เหลือก็แล้วแต่ความชอบกันไป

สำหรับผม

ผมไม่เห็นความจำเป็นใดๆ ที่ใจดีจะขอโทษซ้ำแล้ว ซ้ำอีก

หากแต่ถ้าใจดีคิดตามผมสักนิด แก้ไขความคิดที่จะเอาชนะด้วยการโกหก

เถียงกันด้วยสิ่งที่คุณรู้ สิ่งที่คุณเชื่อจริงๆ ผมไม่คิดว่าจะมีคนไม่เอาคุณเช่นนี้หรอก

การแก้ตัวที่คุณพยายามโกหกมาแต่ละครั้ง

ด้วยการพยายามทำเป้นเชียร์ ปชป ผมว่ามันเป็นการแก้ตัวที่ผิด

ในนี้ คนเชียร์คนอื่นมีมากมาย เชียร์ฝั่งตรงข้ามก็เยอะ

เถียงกัน ด่ากันบ้าง แต่มันก็เป็นจุดยืนที่ไม่มีใครบังคับใครได้

และคุณก็ไม่ผิด ที่จะยืนตรงนั้น เรื่องนี้ คุณไม่จำเป็นต้องแก้ไข เพื่อให้เป็นที่ยอมรับของคนในนี้

ใจดีลองคิดดูนะครับ

ฝากเพิ่มไปที่ตัวตัวแหลบางตัว

อย่าเล่นเกมส์สกปรก อย่าตอแหลเพื่อสร้างความแตกแยกให้คนอื่น

เพียงเพื่อจะเด็ดยอดของการแตกแยกนั้นไปกิน

มันคือความเลวทราม ชั่วช้าที่น่ารังเกียจ

หากได้ส่องกระจก ถามตัวเองดูบ้าง

ว่ากำลังทำสิ่งที่ตัวคุณเอง ก็รู้สึกรังเกียจ หากมีคนมาทำเช่นนี้หรือไม่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#61 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:02

ความจริงผมติดตามเว็บนี้มานานมากแล้ว

แต่ที่ไม่เข้ามาเพราะเหม็นขี้นายเวร

ได้ใจดี 20 นี่แหละครับ ที่กระตุ้นให้ผมเข้ามาเป็นสมาชิก จากกระทู้เงินเดือนของแกนั่นแหละครับ

เก็บเอาใว้ขำเล่นก็ดีครับ เอาใว้เล่นเก็มจับผิด

ขอบคุณมากครับ ท่านแมวนอนหวด

#62 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:09

อาจเป็น

ใจดีเทียม หรือ ใจดีคิวซี

:wacko:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#63 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:12

ใจดี เคยนับบ้างมั้ยว่าเข้ามาขอโอกาสกลับตัวกลับใจอะไรนั่น กี่ครั้งแล้ว
พอเค้าให้โอกาสใหม่ ก็กลับมาเป็นสันดานเดิมอีก
เรื่องตอแหล สร้างเรื่องอะไรนั่น ผมถือว่าฮาๆนะ เรื่องที่เอ็งยกเมฆปั้นแต่งมานี่
อ่านแบบขำๆ มันช่วยคลายเครียดได้เยอะ อันนี้อ่ะไำม่เท่าไหร่หรอก
แต่ที่เอ็งไปข่มขู่คนอื่น ส่งหลังไมค์ไปด่าคนนู้นคนนี้ โพสข้อความคุกคามนั่นน่ะ มันไม่สมควร
พอโดนด่าหนักๆ ทำมาสำนึก แล้วก็กลับมาทำใหม่
เอ็งเลิกได้มั้ย ไอ้พฤติกรรมอย่างนั้นอ่ะ จะเกรียน จะฮา จะโม้อะไร ก็อย่าไประรานคนอื่นเค้า

#64 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:13

เสพติดชื่อเสียใน internet ....
แค่พยายามรักษากระแสไว้เท่านั้นเอง....

ผมคิดอย่างนั้นจริงๆนะ....

:lol:

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#65 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:14

ใจดี เคยนับบ้างมั้ยว่าเข้ามาขอโอกาสกลับตัวกลับใจอะไรนั่น กี่ครั้งแล้ว
พอเค้าให้โอกาสใหม่ ก็กลับมาเป็นสันดานเดิมอีก
เรื่องตอแหล สร้างเรื่องอะไรนั่น ผมถือว่าฮาๆนะ เรื่องที่เอ็งยกเมฆปั้นแต่งมานี่
อ่านแบบขำๆ มันช่วยคลายเครียดได้เยอะ อันนี้อ่ะไำม่เท่าไหร่หรอก
แต่ที่เอ็งไปข่มขู่คนอื่น ส่งหลังไมค์ไปด่าคนนู้นคนนี้ โพสข้อความคุกคามนั่นน่ะ มันไม่สมควร
พอโดนด่าหนักๆ ทำมาสำนึก แล้วก็กลับมาทำใหม่
เอ็งเลิกได้มั้ย ไอ้พฤติกรรมอย่างนั้นอ่ะ จะเกรียน จะฮา จะโม้อะไร ก็อย่าไประรานคนอื่นเค้า

ที่ทำไปด้วยอารมณ์โกรธของผมเอง ต้องขอโทษทุกๆท่านที่ผมล่วงเกินไปด้วยนะครับ

#66 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:23

ไม่เคยคุยกับใจดีตรงๆ เลย...

คราวนี้มาแนวจริงใจ เลยขอถามบ้างล่ะกัน

1. เมื่อก่อนรับจ้างโพสรีเปล่า... ถ้าใช่ใครจ้าง... เท่าไหร่

2. ช่วงแรกที่ไม่ได้เล่นที่บ้าน (ก่อนมี Comp ใช้เองน่ะแหละ) เล่นที่ไหนเป็นส่วนใหญ่ (ข้อนี้ฝาก mod เช็ค IP และเวลาเล่นด้วยครับว่าใกล้เคียงน่าจะเป็นคำตอบที่สุจริตรึเปล่า)

ขอคำตอบเท่านี้ ถ้าให้ได้จะรู้สึกกับใจดีแบบคนปกติทั่วๆ ไป ไม่ใช่คนโรคจิตเหมือนเมื่อก่อน

ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#67 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:26

ขึ้นหน้า 2 แล้ว ยังไม่เห็นคำสารภาพอะไรสักคำ

#68 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:27

ไม่เคยคุยกับใจดีตรงๆ เลย...

คราวนี้มาแนวจริงใจ เลยขอถามบ้างล่ะกัน

1. เมื่อก่อนรับจ้างโพสรีเปล่า... ถ้าใช่ใครจ้าง... เท่าไหร่

2. ช่วงแรกที่ไม่ได้เล่นที่บ้าน (ก่อนมี Comp ใช้เองน่ะแหละ) เล่นที่ไหนเป็นส่วนใหญ่ (ข้อนี้ฝาก mod เช็ค IP และเวลาเล่นด้วยครับว่าใกล้เคียงน่าจะเป็นคำตอบที่สุจริตรึเปล่า)

ขอคำตอบเท่านี้ ถ้าให้ได้จะรู้สึกกับใจดีแบบคนปกติทั่วๆ ไป ไม่ใช่คนโรคจิตเหมือนเมื่อก่อน

ไม่ได้รับจ้างโพสครับ

ผมเล่นที่ทำงาน

#69 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:30

กระทู้นี้ทำผมเผลอขำระหว่างนั่งฟังสัมมนา...

แต่ผมไม่เชื่อคุณสักคำเดียวครับ

กาแฟสักแก้วไหมครับ?

สัมมนาอะไร เลี้ยงดีสะขนาดนี้ ทั่วไปก้อกาแฟซองก้อดีแล้ว อิจฉาจิง

#70 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:30

คุณ โทนี่ ฯ  พูดได้ดี....ผมขอเสริมนิดเดียว  โดยปกติผมจะไม่

ค่อย สนใจเรื่องแบบนี้  แต่อ่านที่คุณ โทนี่ฯ แล้ว ก็ต้องบอกว่า

( คุณใจดี หรืออะไรก็ช่างเถอะ) โลกของเน็ต มันเหมือนโลกของ

( ความฝัน) คุณ พบคนดี ก็ฝันดี....คุณพบคนไม่ดี ก็คือ..ฝันร้าย..

.......เดียวกัน .คุณจะอยู่กลุ่มใดก็ตาม ขอให้คุณ ระลึกถึง พระ-

อัครสาวกฝ่ายขวา นามพระสารีบุตร...ทุกครั้งที่ฟังธรรมของพระ-

ศาสดา..พระสารีบุตรก็จะต้องมานั่งทบทวน  ธรรมใดควรเชื่อ...

ธรรมใดไม่ควรเชื่อ..อุปมา  ถ้าคุณฟังแกนนำ  กลุ่มที่คุณสังกัด

(ฟังแล้วเชื่อเลย...ฟังแล้วเก็บมาคิดก่อน)  อย่างไหนควรทำ โปรด

วิเคราะห์  ด้วยตนเอง  ( ถ้าฟังแล้วเชื่อเลย ไม่มีการวิเคราะห์ ก็คือ-

อับปัญญา.)  คิดดูนะครับ......

#71 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:33

คุณ โทนี่ ฯ  พูดได้ดี....ผมขอเสริมนิดเดียว  โดยปกติผมจะไม่

ค่อย สนใจเรื่องแบบนี้  แต่อ่านที่คุณ โทนี่ฯ แล้ว ก็ต้องบอกว่า

( คุณใจดี หรืออะไรก็ช่างเถอะ) โลกของเน็ต มันเหมือนโลกของ

( ความฝัน) คุณ พบคนดี ก็ฝันดี....คุณพบคนไม่ดี ก็คือ..ฝันร้าย..

.......เดียวกัน .คุณจะอยู่กลุ่มใดก็ตาม ขอให้คุณ ระลึกถึง พระ-

อัครสาวกฝ่ายขวา นามพระสารีบุตร...ทุกครั้งที่ฟังธรรมของพระ-

ศาสดา..พระสารีบุตรก็จะต้องมานั่งทบทวน  ธรรมใดควรเชื่อ...

ธรรมใดไม่ควรเชื่อ..อุปมา  ถ้าคุณฟังแกนนำ  กลุ่มที่คุณสังกัด

(ฟังแล้วเชื่อเลย...ฟังแล้วเก็บมาคิดก่อน)  อย่างไหนควรทำ โปรด

วิเคราะห์  ด้วยตนเอง  ( ถ้าฟังแล้วเชื่อเลย ไม่มีการวิเคราะห์ ก็คือ-

อับปัญญา.)  คิดดูนะครับ......

ขอบคุณท่านพระฤาษี ที่ช่วยตักเตือนและให้ข้อคิดครับ

#72 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:37

อาจเป็น

ใจดีเทียม หรือ ใจดีคิวซี

:wacko:

ตอนแรกก้อคิดเช่นนั้น แต่ตอบไป อย่างน้อย ตัวจริงก้ออายสุดขั้วได้ 

หากเป็นตัวจริงยิ่งใช่เลย เพราะจะเสนอไม่ให้มีการลบกระทู้เก่าเด็ดขาด 

คือต้องยอมรับความจริงได้ หากมาเสนอลบเมื่อไร ก้อจบ

#73 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:38

มาสารภาพผิด แล้วทำอะไรผิดล่ะ ยังไม่เห็นบอกเลย  ตอบมาเป็นข้อๆ เลย

ใครไม่ได้ชื่อ jaidee20 ห้ามตอบ

#74 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:39

tumblr_ljvar8xlc31qct9mzo1_500_large-772

ต้อนรับ กลับบอร์ด ครับ

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#75 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:41

มาสารภาพผิด แล้วทำอะไรผิดล่ะ ยังไม่เห็นบอกเลย  ตอบมาเป็นข้อๆ เลย

ใครไม่ได้ชื่อ jaidee20 ห้ามตอบ

เรื่องพาลูกๆไปเที่ยวเขาดิน แล้วบอกว่าเป็นบ้านของตัวเองครับ

#76 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:42

tumblr_ljvar8xlc31qct9mzo1_500_large-772

ขอบคุณมากครับ ท่านหลานคนสร้างชาติ

#77 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:46

เรื่องพาลูกๆไปเที่ยวเขาดิน แล้วบอกว่าเป็นบ้านของตัวเองครับ

โถ โถ โถ คนในบอร์ดนี้ก็ใจร้ายนัก  ใจดีเค้าผิดแค่เรื่องโมเมว่าสวนสัตว์เป็นบ้าน ไม่ใช่เรื่องสลิปเงินเดือนซักหน่อย  อภัยให้เค้าเถอะ

#78 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:47

เข้ามาเพื่ออยากรู้ว่า  มีเรื่องไหนที่ใจดีพูดจริงบ้าง

ทั้งโฟร์แมนคุมตึก 24 ชั้น ทั้งสลิปเงินเดือน

สละเวลาการเล่น Hayday เข้ามาอ่านกระทู้นี้เลยนะเนี่ย

#79 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:47

ขอโทษแล้วไม่สำนึกผิดสักที ก็อย่าหวังจะให้คนอื่นมาให้อภัยเลยค่ะ

#80 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:53

เสร็จมัน พวกเรา ...

เผลอแป๊บเดียว กระทู้มาหน้า 2 แล้ว :wacko:

จากนั้นไอ้ ใจดี20 ก็เอายอดเรปไปเบิกตังค์ค่าขนมสบายๆ 20-30 บาท  :lol: :lol:

เสร็จมันอีกแล้ว พวกเรา ..  :angry:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#81 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:55

อย่างนี้ หากเป็นน้าเชฯ ตัวปลอก แน่นอน น้าเชฯ ต้องสาวเวียดฯเท่านั้น ฮาาาาาาาาา

#82 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:56

เสร็จมัน พวกเรา ...

เผลอแป๊บเดียว กระทู้มาหน้า 2 แล้ว :wacko:

จากนั้นไอ้ ใจดี20 ก็เอายอดเรปไปเบิกตังค์ค่าขนมสบายๆ 20-30 บาท  :lol: :lol:

เสร็จมันอีกแล้ว พวกเรา ..  :angry:

จริง เหรอ เอา อะไรมาคิด ครับ

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#83 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:57

อยากรู้เรื่องไหน ผมจะบอกความจริงทุกเรื่องครับ

แสดงว่า ทุกเรื่องที่ผ่านมา นี่ไม่มีเรื่องจริงเลยสิ รวมทั้งกระทู้นี้ด้วย

ถ้าสำนึกผิดจริง ขอแนะนำให้ไปบวชใช้เวรซัก 50 พรรษา

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#84 mastermind

mastermind

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:58

ขอร่วมอยู่ในกระทู้ประวัติศาสตร์หน้าใหม่ ของมนุษย์ท่านนี้ครับ

#85 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:58

อย่างนี้ หากเป็นน้าเชฯ ตัวปลอก แน่นอน น้าเชฯ ต้องสาวเวียดฯเท่านั้น ฮาาาาาาาาา

เช ตัวจริง ตายไปแล้ว

ที่มี ก็ สาวก แฟน คลับ เช ทั้งนั้นครับ (ผมก็ ด้วย)

#86 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:00

นี่คือภาพดอกไม้ ที่ผมถ่ายไว้ตอนเข้าไปเที่ยวในป่าบริเวณเกาะใต้หวัน พอจะเป็นหลักฐานยืนยันได้บ้างนะครับ

จริงๆถ่ายที่ไหน ภาพขนาดเล็กที่โพสตก้อมี..??

Edited by redfrog53, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:02.

#87 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:01

ที่มี ก็ สาวก แฟน คลับ เช ทั้งนั้นครับ (ผมก็ ด้วย)

"น้าเชฯ ตัวปลอก" :blink: :blink:

ปลอกน้าเชฯ   :lol:  :lol: 

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#88 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:03

"น้าเชฯ ตัวปลอก" :blink: :blink:

รูปนี้ที่ผม ได้มา

น้า เช อย่าทำเป็นลืมความหลัง

ที่ บอก ให้ผมใช้ได้   :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Edited by หลานคนสร้างชาติ, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:04.

#89 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:06

หมายถึง น้าเชฯ บ่ช่าย เช เกวารา มือใหม่จิง อย่าถือผู้น้อยเลย!!

#90 เช never die

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:09

รูปนี้ที่ผม ได้มา

น้า เช อย่าทำเป็นลืมความหลัง

ที่ บอก ให้ผมใช้ได้   :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เชิญตามสบายเถอะพ่อคู้นน...  พ่อมหาจำเริ้นนน ....  ^_^ ^_^ ^_^

#91 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:11

นี่คือภาพดอกไม้ ที่ผมถ่ายไว้ตอนเข้าไปเที่ยวในป่าบริเวณเกาะใต้หวัน พอจะเป็นหลักฐานยืนยันได้บ้างนะครับ

จริงๆถ่ายที่ไหน ภาพขนาดเล็กที่โพสตก้อมี..??

ถ่ายที่หน้าบ้านผมเองครับ

#92 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:13

ต้นไม้ หน้าบ้านคุณ งามแท้ๆ

Edited by หลานคนสร้างชาติ, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:13.

#93 เช never die

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:13

:blink: :blink:   เอางี้เลยนะ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol: 

#94 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:15

ไปถ่ายหน้าบ้านมาหน่อยสิ แบบเอียงมุมเงย ไม่ให้รู้ที่ไหน ก้อได้ แต่ขอมีต้นเฟื้องฟ้าต้นนี้ ได้ป่าววว

#95 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:16

กระทู้นี้ทำผมเผลอขำระหว่างนั่งฟังสัมมนา...

แต่ผมไม่เชื่อคุณสักคำเดียวครับ

สัมมนาอะไร เลี้ยงดีสะขนาดนี้ ทั่วไปก้อกาแฟซองก้อดีแล้ว อิจฉาจิง

ที่ทำงานผมงบอบรม-สัมมนาเหลือเยอะครับ :P จริงๆเนื้อหาสัมมนา กะโหลกกะลามาก (ไม่ขอบอกเนื้อหา) คุยกันเองในห้องประชุมที่ทำงานก็ได้ วันเดียวก็จบ

ไม่จำเป็นต้องเปิด Function Room โรงแรมแพงๆแบบนี้เลยครับ :)

#96 family man

family man

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:19

ไปถ่ายหน้าบ้านมาหน่อยสิ แบบเอียงมุมเงย ไม่ให้รู้ที่ไหน ก้อได้ แต่ขอมีต้นเฟื้องฟ้าต้นนี้ ได้ป่าววว

ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน ไม่สะดวกครับ  ต้นเฟื่องฟ้าตัดทิ้งไปแล้ว เพราะกิ่งมันไปติดกับประตูรั้วครับ

#97 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:21

ที่ทำงานผมงบอบรม-สัมมนาเหลือเยอะครับ :P จริงๆเนื้อหาสัมมนา กะโหลกกะลามาก (ไม่ขอบอกเนื้อหา) คุยกันเองในห้องประชุมที่ทำงานก็ได้ วันเดียวก็จบ

ไม่จำเป็นต้องเปิด Function Room โรงแรมแพงๆแบบนี้เลยครับ :)

เจอแบบนี้ ค่าวิทยากรไม่ต้อง ขอไปบรรยายแบบมีสาระบ้าง ก้อน่าโอนะ ฮาาาาาาาา

#98 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:23

อยากรู้เรื่องไหน ผมจะบอกความจริงทุกเรื่องครับ

ขอคำอธิบายเรื่องการโกหกเรื่อง slip เงินเดือนก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะให้อภัยหรือเปล่า

#99 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:27

ใจเย็นๆ ไปสำนึกผิดในห้องพักใจก่อนละกันนะ  ^_^

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#100 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:30

ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน ไม่สะดวกครับ  ต้นเฟื่องฟ้าตัดทิ้งไปแล้ว เพราะกิ่งมันไปติดกับประตูรั้วครับ

หากจิงก้อไม่ต่อ LRX-Altis-ER6N-DUCATI Jetsky ไม่ถามเพราะจบในกระทู้แล้ว อยากรู้ land rover lrx  พ่อซื้อให้จริงเหรอ?

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน