Jump to content

- - - - -

,,,,,ทำไมเเละเพราะเหตุใดกล้องวงจรปิดเเละกล้องดัมมี่ที่เคยซื้อในช่วงที่ผู้ว่าจากพรรคปชปดูเเลชาวกทม.ถึงเเพ๊งเเพงจังเลยค๊ะ?

• Please log in to reply
246 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:34

เนี่ยอ่ะค่ะ 

มันเป็นใบประมาณราคาไม่ใช่เหรออันนี้ ถ้าราคาจริงๆ น่าจะต้องเป็นใบส่งของหรือใบเสร็จนะ

อีก
อย่างซื้อของราคาสูงจากหน่วยงานถ้าไม่ใช่กรณีเร่งด่วน (นโยบายรัฐฯ) สอบราคา
ยื่นซอง อะไรๆ กันอีกเยอะ กว่าจะได้ของผ่านไปเกือบปี หรือปีกว่า
แต่สัญญายังเป็นราคาเิดิมเมื่อปีก่อนมันก็คงต้องแพงอ่ะนะ

ผมว่า..............มันแย้งกันเองกับที่คุณพูดครั้งแรก

ทำไมเเละเพราะเหตุใดกล้องวงจรปิดเเละกล้องดัมมี่

ที่เคยซื้อในช่วงที่ผู้ว่าจากพรรคปชปดูเเลชาวกทม.ถึงเเพ๊งเเพงจังเลยค๊ะ?

หนูเคยได้ยินมาว่า กล้องตัวละเป็นเเสนเลย

ส่วนกล้องดัมมี่ก็ตัวละสองพันกว่าบาทเเน่ะ  :o  :o  :o 

ตัวละแสนเหลือ 35 000

อืม.......

#102 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:00

ความจริง พูด กี่ครั้ง ก็ย่อมเป็นความจริง

การรักษาศีลข้อ 4 ของ จินนี่ทำให้ ศานนาพุทธ เฟื่องฟู 

จินนี่ รู้สึก ยินดี เเละ ดีใจ มากม๊ายยยมากมายยยยเลยล่ะค่ะ :) ฮิๆๆ คิกๆๆๆคักๆๆๆๆ

อนุโมทนาด้วย กับการรักษาศีลข้อ 4 // แต่คงลืมรักษาศีลข้อ 2 ซินะ ฮ่าฮ่า

ตลกว่ะ

#103 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:01

หนูครับ DSI เค้าสรุปแล้วครับ ว่ากล้องที่หม่อมซื้อน่ะ ราคาถูกกว่าราคากลางเสียอีก.. 

#104 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:04

แล้วเรื่องราคากล้องหลอกผมว่าราคาก็ปรกติอยู่นะอันนี้ คิดเป็นเงินไทย 2,456 บาท ราคานี้ไม่รวมค่าติดตั้ง และ ค่าขนส่งเลยนะครับ ถ้ารวมไปด้วยอาจจะแพงกว่านี้ (ราคานี้เป็นของปี 2556 นะครับ ลองนึกถึงเมื่อก่อนจะแพงขนาดไหน)

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#105 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:15

กล้องตัวเป็นแสน ผมว่าอาจมีเหตุหรือไม่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ แต่ว่าไม่แพงหรอกครับ ดูพ่อคนที่ได้เกรด 1.5 ฝ่าๆแต่ได้....เกลียดนิยม...เหมือนมีผีมาผลักสิครับ ซืั้อขนมถุงละ2ล้านแจก...ซุยๆครับ

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#106 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:25

แล้วเรื่องราคากล้องหลอกผมว่าราคาก็ปรกติอยู่นะอันนี้ คิดเป็นเงินไทย 2,456 บาท ราคานี้ไม่รวมค่าติดตั้ง และ ค่าขนส่งเลยนะครับ ถ้ารวมไปด้วยอาจจะแพงกว่านี้ (ราคานี้เป็นของปี 2556 นะครับ ลองนึกถึงเมื่อก่อนจะแพงขนาดไหน)

ดัน นารักง่ะ ลุงแกจิน จะเข้ามาดูไหมนี้

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#107 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:35

กรุณาอย่าดูถูกร้านที่พันทิพย์ค่ะ

เสียเเล้วเคลมได้เลย มีเยอะเเยะไป

โดยเฉพาะฮาร์ดดิส เคลม เเสนจะง่ายค่ะ

ถ้ารอเป็นเดือนเนี่ย จินนี่ คิดว่าร้านนั้นกระจอกมากเลยอ่ะค่ะ  :lol: 

ถุย เคยซื้อของพันทิพ หรือเปล่า

ของที่เคลมได้ มันอยุ่ที่ยี่ห้อ ถ้ามันมีศูนย์ ในพันทิพเลยก็ไม่มีปัญหา
บางที ของมันต้องรองวดส่ง ซ่อม

เคยซื้อเครื่องสำรองไฟ ร้านไอทีซิตี ที่พันทิพ งามวงศ์วาน
จะมีบริการว่ายี่ห้อ นี้ จะมีบริการหลังการขายคือ ไปรับส่งที่บ้านหรือที่ทำงานเลย หากเสีย แต่แพง
อีกรุ่นหนึ่ง ต้องส่งเคลมเอง แต่ถูกลงมา

และอีกประสบการณ์หนึ่ง คือ เครื่องรับสัญญาณ อินเตอร์เน็ต ยี่ห้อ หนึ่ง เสีย ส่งเคลม อย่าว่าแต่เดือนเลย ผ่านมาเป็นปี ยังไม่ได้ตัวเก่าคืน ด้วยซ้ำ เจ้าของร้านบอกตามเซลล์ไม่ได้เลยอ่ะ  

#108 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:39

ฮาร์ดดิส เสียเนี่ย ส่วนใหญ่ส่งซ่อมเหรอค๊ะ???

ขอบอกว่า เวลาคอมจินนี่ มีปัญหา พี่ชาย จินนี่ ช่วยยกไปที่ร้าน

ช่างบอกว่า น่าจะเป็นที่ฮาร์ดดิส ทางร้านเขาก็เปลี่ยนให้เลยค่ะ

อันนี้จากประสบการณ์จริงเลย :) 

ฮาร์ดดิส ถ้าอยู่ในประกัน ยิ่งเป็นร้านที่ซื้อด้วยแล้ว ที่ไหนๆ เขาก็เปลี่ยนให้

#109 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:39

ไม่มีประโยชน์อันใดที่จะอธิบายให้คนโง่ โลกแคบ น้ำเต็มแก้วให้เข้าใจครับ เสียเวลาเปล่า

ของ + เซอร์วิส มันจะราคาสูงกว่าท้องตลาดมันเป็นเรื่องปกติ ตามลักษณะการใช้งาน สเปคมันก็ต้องสูงกว่าราคาแพงกว่าอยู่แล้ว

ไอที่โกงไปหลายหมื่นล้าน มูลค่าเยอะกว่าเยอะ ทำไมไม่ไปตาม ฮึ

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#110 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:43

ผมมั่นใจว่า คนที่เข้ามาอ่านจะมองออกครับ ว่ากระทู้นี้ใครเป็นหมา ใครหน้าแตก

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#111 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:52

คนเค้าเอาข้อมูลมาแย้ง จินนี่ จินนี่่ไม่ฟัง กระทู้ตก วันดีคืนดี เปลี่ยนล็อคอินมาใหม่ ตั้งกระทู้แบบนี้อีกรอบ  :lol:

#112 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:56

Dont forget + tax :)

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#113 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 05:18

กล้องปลอม OC01 (1 ตัว) new.gif
19-10-2012 Views: 3898 รายละเอียด เหมาะสำหรับติดตั้งภายนอกอาคาร มีกล่องห่อหุ้มตัวกล้องอย่างมิดชิด หลังคาทำจากอลูมิเนียมทนแดดทนฝน มีสายไฟหลอก มีไฟ LED กระพริบตลอดเวลา (ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน) * ถ่าน Panasonic Extra 1 ชุด อยู่ได้มากกว่า 6 เดือน

กล้องอันเนี่ยเห็นเขาขายกันอยู่ที่ 770 บาทค่ะ

นี่คือราคาขายอันเดียวน๊ะค๊ะ

ถ้าซื้อหลักสิบอัน หลักร้อยอัน จินนี่คิดว่าน่าจะถูกลงกว่านี้อีกเยอะ  :lol:  :lol:  :lol: 

#114 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:15

ไม่มีความรู้ ดีแต่อ้าปากถามฉอดๆ พอตอบไม่ได้ก็หนี

บ่นอารายยย ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาา  :D

#115 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:23

คุณจินนี่นิยมของถูกเหรอครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#116 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:30

กล้องปลอม OC01 (1 ตัว) new.gif
19-10-2012 Views: 3898 รายละเอียด เหมาะสำหรับติดตั้งภายนอกอาคาร มีกล่องห่อหุ้มตัวกล้องอย่างมิดชิด หลังคาทำจากอลูมิเนียมทนแดดทนฝน มีสายไฟหลอก มีไฟ LED กระพริบตลอดเวลา (ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน) * ถ่าน Panasonic Extra 1 ชุด อยู่ได้มากกว่า 6 เดือน

กล้องอันเนี่ยเห็นเขาขายกันอยู่ที่ 770 บาทค่ะ

นี่คือราคาขายอันเดียวน๊ะค๊ะ

ถ้าซื้อหลักสิบอัน หลักร้อยอัน จินนี่คิดว่าน่าจะถูกลงกว่านี้อีกเยอะ  :lol:  :lol:  :lol: 

งั้นไปเปิดบริษัทประมูลแข่งเลยครับ ไอ้พวกโกงชาติจะได้ล่มจม

อ้อ แล้วเอากล้องมาเป็นคังอย่างนี่ กล้องตรงเสปค ที่กำหนด มีประกัน มีบริการตามข้อกำหนดประมูลป่าวครับ เอาข้อมูลมาด้วย เพราะของไม่ตรงเสปค ไม่ผ่านนะครับ เอามาเปรียบเทียบไม่ได้นะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#117 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:32

สวัสดีค่ะ พี่ plunk  :)

โดยส่วนตัวเเล้ว จินนี่ชอบของถูกค่ะ เเต่ต้องมีคุณภาพพอใช้ได้ด้วยน๊ะค๊ะ :lol: 

#118 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:32

ไม่มีความรู้ ดีแต่อ้าปากถามฉอดๆ พอตอบไม่ได้ก็หนี

บ่นอารายยย ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาา  :D

อ๋อ ไม่ได้บ่นครับ แต่ด่าจินนี่อะ :D :D :D :D

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#119 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:33

โดยส่วนตัวเเล้ว จินนี่ชอบของถูกค่ะ เเต่ต้องมีคุณภาพพอใช้ได้ด้วยน๊ะค๊ะ :lol: 

ขอเสปคการประมูลกล้องครับ จะดูว่าไอ้กล้อง770บาทนี่ผ่านเสปคป่าว

#120 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:34

อุ๊ย อุ๊ย บอกให้ จินนี่ ไปประมูลเเข่ง

ตรรกะวิบัติ กำลังจะเริ่มเเล้ว  :) 

#121 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:37

อุ๊ย อุ๊ย บอกให้ จินนี่ ไปประมูลเเข่ง

ตรรกะวิบัติ กำลังจะเริ่มเเล้ว  :) 

ไม่ต้องก็ได้ครับ งั้นขอเสปคประมูลครับ

#122 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:37

ขอเสปคการประมูลกล้องครับ จะดูว่าไอ้กล้อง770บาทนี่ผ่านเสปคป่าว

ถ้าลุงมีสเปคการประมูลกล้อง ก็เอามาเเสดงสิค๊ะ 

อย่าดีเเต่ขอ  :D 

#123 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:39

อ๋อ ไม่ได้บ่นครับ แต่ด่าจินนี่อะ :D :D :D :D

อย่างนี้เค๊าเรียกด่าเเล้วหรือค๊ะ :o 

อู๊ยยยย เจ็บจังเลย

ตลกดี

#124 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:41

คุณลุงใจเย็น เย็น น๊ะค๊ะ อย่าเครียด 

ระวังหัวใจจะวาย จินนี่เป็นห่วงอ่ะค่ะ  :lol: 

#125 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:43

DSI สรุปเรื่องนี้แล้ว  

ฉะนั้น ลุงจิน อย่าดัดจริต คิดเอง  -_- 

#126 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:46

ผมไม่มีใบประมูลครับ จินนี่เป็นคนเปิดประเด็น เอาใบประมูลมาแล้วตั้งข้อสงสัยว่าแพง คนอื่นก็บอกว่าของราคาแบบนั้นก็มี จินนีก็เถียงว่าของถูกก็มีแล้วเอามาให้ดู

ผมก็ขอดูใบประมูลเสปคเป็นไง

จินนี่เป็นคนกล่าวหา จินนี่ไม่มีหลักฐานได้ยังไงครับ

เหมือนผมบอกว่าจินนี่กับครอบครัวเป็นโสเภณีหรือเปล่า จินนี่บอกว่าเปล่า ผมก็บอกวห้จินนี่ไปหาหลักฐานมาพิสูจน์ตัวเอง ได้ปะแบบนี้

ผมกล่าวหา ไม่ต้องมีหลักฐาน พอถามหาหลักฐาน ผมบอกให้ไปหาเองดิ ได้นะ แบบนี้ผมก็ชอบ สบายด้วย

Edited by เพลิงสะพัด พวงเป็นเริม, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:49.

#127 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:51

อ้อ อย่าลืม ชื่อร้านที่ไปเคลม hdd กับเสปคประมูล

#128 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:54

จินนี่ คงไม่ได้ฟัง พี่ เลย ใช่ไหมครับ

จินนี่ รู้หรือเปล่าครับ อุปกรณ์ ที่เป็นของใหม่ ตอนออก ไม่นาน มันแพงกว่า ปกติ

พี่ยกตัวอย่าง นะครับ

e book reader ตอนออกมา ใหม่ ๆ 5-6,000 บาท ก็นับว่า ถูกแล้วใช่ไหมครับ

แต่ ตอนนี้ จินนี่ รู้ไหมครับ พอหมดยุคเห่อแล้ว amazon ขาย kindle 4 แบบ ครบเซ็ท (มีซองหนัง และ power adapter) ที่ราคา แค่ 109 usd คิดเป็นเงินไทย 3,270 บาท (คูณ 30 ) และถ้าขายเดี่ยว ๆ เหลือ 69 usd แล้วนะครับ 

จินนี่ คิดว่า เพราะอะไร ครับ

คำตอบ เพราะมันมีผู้ผลิต เยอะขึ้น ไงครับ มีคู่แข่งมากขึ้น ทั้ง Nook และ Sony เดี๋ยวนี้ ก็ต้องหั่นราคา ลงแล้ว

อุปกรณ์ เกี่ยวกับ สิ่งประดิษฐ์ นี่นะครับ ถ้า ของยังใหม่ ราคาต้องแพง แต่ถ้ามีกันเกร่อแล้ว ความนิยม ก็ลดลง มันต้องราคาตก เป็นธรรมดา

จินนี่ เล่นเอาราคา ของ ปี 2550 เทียบ ปี 2556 จินนี่ ให้ความเป็นธรรม กับ อภิรักษ์ ยังไงครับ

Edited by ทรงธรรม, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:56.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#129 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:59

ผมไม่มีใบประมูลครับ จินนี่เป็นคนเปิดประเด็น เอาใบประมูลมาแล้วตั้งข้อสงสัยว่าแพง คนอื่นก็บอกว่าของราคาแบบนั้นก็มี จินนีก็เถียงว่าของถูกก็มีแล้วเอามาให้ดู

จินนี่เป็นคนกล่าวหา จินนี่ไม่มีหลักฐานได้ยังไงครับ

เหมือนผมบอกว่าจินนี่กับครอบครัวเป็นโสเภณีหรือเปล่า จินนี่บอกว่าเปล่า ผมก็บอกวห้จินนี่ไปหาหลักฐานมาพิสูจน์ตัวเอง ได้ปะแบบนี้

ผมกล่าวหา ไม่ต้องมีหลักฐาน พอถามหาหลักฐาน ผมบอกให้ไปหาเองดิ ได้นะ แบบนี้ผมก็ชอบ สบายด้วย

จินนี่ไม่ได้กล่าวหาน๊ะค๊ะ จินนี่เเค่เเสดงความคิดว่ามันเเพง

จินนี่กล่าวหาใครตรงหนกันค๊ะ

อัลไซเมอร์ขึ้นสมองหรือเปล่าเอ่ย เลอะเทอะใหญ่เเล้ว

ถ้าขี้ระเเวง คิดเองเออเองอย่างนี้ ระวังเมียเบื่อ เหม็นขี้หน้า หนีออกจากบ้าน ไปมีชู้น๊ะค๊ะ :lol:

#130 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:01

จินนี่ไม่ได้กล่าวหาน๊ะค๊ะ จินนี่เเค่เเสดงความคิดว่ามันเเพง

จินนี่กล่าวหาใครตรงหนกันค๊ะ

อัลไซเมอร์ขึ้นสมองหรือเปล่าเอ่ย เลอะเทอะใหญ่เเล้ว

ถ้าขี้ระเเวง คิดเองเออเองอย่างนี้ ระวังเมียเบื่อ เหม็นขี้หน้า หนีออกจากบ้าน ไปมีชู้น๊ะค๊ะ :lol:

นั่นล่ะครับ การหาว่าเขาซื้อมาแพง เขาเรียกว่าการกล่าวหาครับ

นอกประเด็นละ

ขอเสปค กับชื่อร้านที่ไปซ่อมครับ

#131 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:02

อ้อ อย่าลืม ชื่อร้านที่ไปเคลม hdd กับเสปคประมูล

จินนี่เอาหลักฐานมาเเสดงให้ดูเเล้ว ยังจะเอาอะไรอีกค๊ะ

ย้ำคิดย้ำทำ จริง จริง เลยน๊ะค๊ะ :) 

#132 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:05

จินนี่เอาหลักฐานมาเเสดงให้ดูเเล้ว ยังจะเอาอะไรอีกค๊ะ

ย้ำคิดย้ำทำ จริง จริง เลยน๊ะค๊ะ :) 

ยังครับ ชื่อร้านจินนี่ไม่เคยบอก แค่บอกว่ามีร้านแบบนั้นอยู่แต่ไม่บอกว่าร้านชื่ออะไร อยู่ตรงไหนของพันทิพ

แล้วกล้องอันละ770 ที่เอามาอ้างอิง ผมก็ขอเสปคประมูลไงจะได้เทียบว่าเสปคใช้ได้จริงไหม

#133 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:07

อ้อ แล้วไอ้มุกเฉไฉแอบแขวะอัลไซเมือร์ย้ำคิดพวกนี้ไม่ต้องพยายามหรอกครับ มุกเด็กๆ ประเด็นคือขอหลักฐาน ถ้ามีก็เอามา ครับ ไม่ต้องเฉไฉ

#134 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:11

ลุงม่ายยยเชื่อ ว่า จินนี่ เคลมเเล้วได้เลย ลุงบอกเเทบเป็นไปไม่ได้

ลุงบอกต้องรอ2เดือน จินนี่ก็เอาหลักฐานที่เเสดงให้เห็นว่ามีคนเคลมเเล้วได้ทันที

เอ่อ ขอโทษน๊ะค๊ะ ถ้าเกิดว่า ลูกสาวลุง  บอกว่าไม่ได้ทำไซไลน์ ไม่เคยขายตัว

มีหลักฐานยืนยันก็เเล้ว

คุณลุงจะเชื่อ ลูกตัวเองเปล่าค๊ะ จินนี่ งง เเละ สงสัย จังเลยค่ะ  :D  :D  :D 

#135 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:12

เอา พี่ให้อีกหนึ่งตัวอย่าง

samsung hero e1200t เห็นโฆษณา ไหมครับ เออ แบบ ขว้างใส่โจร ใช่ไหม ถ้าจำไม่ผิด ราคา 590

จินนี่ พอจำได้ ว่า ปี 2550 มี โทรศัพท์ มือถือ ราคา เท่านี้ ไหมครับ

ถ้าไม่ใช่ ของ จีนแดง

แล้วยิ่งไม่ต้องเทียบ กับที่ พี่เคยได้ จาก องค์การโทรศัพท์ ตอน แลก คืน เงินประกัน ตอนนั้น เค้ามี ให้ แลก เป็น เงินสด หรือ โทรศัพท์มือถือ

ของแบบ ถ้า สมัยนี้ 200 บาท ยังไม่มีคนซื้อ แต่ตอนนั้น เงินประกัน มูลค่า 3,000 บาท อย่างงี้

ใช่มั้ยล่ะ พี่บอกเลย ว่า อีก 2 ปี เดี๋ยวถูกกว่านี้ อีก

เทคโนโลยี มันไปเร็วมาก จินนี่ คิดว่า ของที่ออกใหม่ ตอนนี้ จะรักษา ราคา ไว้ได้อีกกี่ปี

พี่ว่า sony php นี่ เป็นตัวอย่างที่ดีนะ

พอเจอ tablet ตีตลาด จนราคา ไปไม่เป็นเลย

พิจารณา ด้วยล่ะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#136 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:13

ลุงม่ายยยเชื่อ ว่า จินนี่ เคลมเเล้วได้เลย ลุงบอกเเทบเป็นไปไม่ได้

ลุงบอกต้องรอ2เดือน จินนี่ก็เอาหลักฐานที่เเสดงให้เห็นว่ามีคนเคลมเเล้วได้ทันที

เอ่อ ขอโทษน๊ะค๊ะ ถ้าเกิดว่า ลูกสาวลุง  บอกว่าไม่ได้ทำไซไลน์ ไม่เคยขายตัว

มีหลักฐานยืนยันก็เเล้ว

คุณลุงจะเชื่อ ลูกตัวเองเปล่าค๊ะ จินนี่ งง เเละ สงสัย จังเลยค่ะ  :D  :D  :D 

1 ไม่เชื่อครับ ผมต้องเช็คกับซ่องเอง

2 จินนี่ไม่ใช่ลูกสาวผม เราไม่เคยรู้จักกันครับ ดังนั้นยิ่งไม่เชื่อใหญ่

ขอเสปคกับชื่อร้านครับ

#137 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:16

ฮาร์ดดิสสำรอง ขนาดความจุ 500 g 20ชุด ราคาต่อหน่วย 8500 บาท

ในใบบอกว่าอย่างนี้อ่ะค่ะ  :) 

เอาลูกละ2000กว่าแบบพันทิพก็ได้ แต่เสียทีไม่มีของเปลี่ยน รอเคลม2เดือนเอาไหมจ๊ะ ระหว่างนั้นก็ไม่มี hddใช้

อ้อ แล้วราคาที่บอกเนี่ยมันhdd ของpc ใช้ตามบ้านนะจ๊ะ hdd ของเครื่อง server น่ะอีกราคา เพราะปริมาณข้อมูลเข้าออกผิดกันมหาศาล hdd ธรรมดาทำงานไม่ทัน ของserverบางตัวลูกละเป็นหมื่นจ้ะ นี่ตัวอย่าง

คุณลุง จำขี้ปากคนอื่นมาเปล่าค๊ะ ที่ว่า เคลมฮาร์ดดิสสองเดือนน่ะ

ถ้าคุณลุงเคยเคลมเองจริง ขอหลักฐานด้วยค่ะ จะได้โทรไปสอบถาม ว่าร้านหนอ่ะค่ะ  :lol:  :lol:  :lol: 

#138 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:18

จินนี่ก็อยากช่่วยเช็คเช่นกันค่ะ กลัวว่า ลูกสาว ลุงจะหลงไปอยู่ในนั้นอ่ะค่ะ

ร่วมด้วยช่วยกันน๊ะค๊ะ  :D  :D  :D 

#139 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:18

ฮาร์ดดิสสำรอง ขนาดความจุ 500 g 20ชุด ราคาต่อหน่วย 8500 บาท

เอาลูกละ2000กว่าแบบพันทิพก็ได้ แต่เสียทีไม่มีของเปลี่ยน รอเคลม2เดือนเอาไหมจ๊ะ ระหว่างนั้นก็ไม่มี hddใช้

อ้อ แล้วราคาที่บอกเนี่ยมันhdd ของpc ใช้ตามบ้านนะจ๊ะ hdd ของเครื่อง server น่ะอีกราคา เพราะปริมาณข้อมูลเข้าออกผิดกันมหาศาล hdd ธรรมดาทำงานไม่ทัน ของserverบางตัวลูกละเป็นหมื่นจ้ะ นี่ตัวอย่าง

คุณลุง จำขี้ปากคนอื่นมาเปล่าค๊ะ ที่ว่า เคลมฮาร์ดดิสสองเดือนน่ะ

ถ้าคุณลุงเคยเคลมเองจริง ขอหลักฐานด้วยค่ะ จะได้โทรไปสอบถาม ว่าร้านหนอ่ะค่ะ  :lol:  :lol:  :lol: 

ศูนย์ dcom ครับ โทรไปถามได้

#140 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:20

อะ ผมตอบไปแล้ว ตาจินนี่ตอบบ้าง ผมถามไปก่อนนานแล้วด้วย ถามผมทีหลังผมก็ตอบให้แล้ว ทีนี้ตอบมาได้ยัง

#141 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:21

ศูนย์ dcom ครับ โทรไปถามได้

ศูนน์ dcom มีนโยบาย ให้ ลูกค้า รอเคลมฮาร์ดดิส สองเดือนหรือไม่ จินนี่จะถามอย่างนี้น๊ะค๊ะ :) 

#142 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:23

ถ้า สมมติศูนย์ dcom ตอบว่า ไม่ ก็เเสดงว่า คุณลุงตอเเหล ชิ๊มิ๊ค๊ะ :D 

#143 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:25

คุณหนูจินนี่, on 08 Feb 2013 - 07:16, said:
ถ้า สมมติศูนย์ dcom ตอบว่า ไม่ ก็เเสดงว่า คุณลุงตอเเหล ชิ๊มิ๊ค๊ะ :D

ที่ถามไปอะตอบมาก่อน

#144 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:25

อะ เวบดีคอม

#145 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:26

คุณหนูจินนี่, on 08 Feb 2013 - 07:16, said:
ถ้า สมมติศูนย์ dcom ตอบว่า ไม่ ก็เเสดงว่า คุณลุงตอเเหล ชิ๊มิ๊ค๊ะ :D

ที่ถามไปอะตอบมาก่อน

ร้าน tk ค่ะ

#146 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:28

ร้านtk ซื้อไปนานแค่ไหนก่อนไปเคลม

#147 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:30

ร้านtk ซื้อไปนานแค่ไหนก่อนไปเคลม

หลายเดือนอยู่อ่ะค่ะ เเต่จำไม่ได้เเล้วว่ากี่เดือนกันเเน่ :) 

#148 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:30

น่าจะสามถึงหก มั้งค๊ะ ต้องลองนึกดูก่อน :) 

#149 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:31

เด๋ววันนี้จะโทรไปถามร้านว่าhdd เสียนี่แกะของใหม่เปลี่ยนให้เลยใช่ไหม มีเบอร์อยู่แล้ว เครื่องนี้ก็ซื้อที่tk

#150 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:32

ถ้าวันนี้ จินนี่ว่างก็จะโทรถามค่ะว่า ลูกค้าต้องรอเคลมสองเดือนกันทุกคนเลยหรือเปล่า :) 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน