Jump to content

เรื่องที่คนเล่นคอม/รู้เรื่องคอม ต้องเจอ

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:19

*
POPULAR

เรื่องที่คนเล่นคอม/รู้เรื่องคอม ต้องเจอ

A: "Hey Fix my Computer"
B: "Can't do"
A: "But you work with Computers"
B: "I am a programmer. If your radio's broke, do you call a composer?"

ตัวปลากรอบ1/ เฮ้ย ซ่อมคอมให้กูหน่อย

ตัวปลากรอบ2/ ซ่อมห่าไร ซ่อมไม่เป็นว้อย -*-

ตัวปลากรอบ1/ ไรวะ มึงทำงานเกี่ยวกับคอมไม่ใช่อ๋อ ทำไมแค่นี้ทำไม่ได้ เนี่ย เพราะสันดานขี้เกียจ ทำอะไรไม่ตั้งใจ รู้อะไรไม่รู้จริง รู้ไม่ลึก กูบอกตั้งกี่ทีแล้วว่าทำอะไรต้องใส่ใจ ตั้งใจ........

ตัวปลากรอบ2/ กูเป็นโปรแกรมเมอร์ว่ะ งั้นคราวหน้าวินยุมึงเสีย เพลงไม่ดัง มึงโทรหาอากู็แกรมมี่ หรือโจอี้บอยนะ เจาทำงานเกี่ยวกับวิทยุ เกี่ยวกับเพลงเหมือนกัน

ตัวเองก็เคยเจอ น้าด่าทำไมไม่ไปเขียนโปรแกรมเขียนเวบ แบบเพื่อนที่พามารู้จัก

เอ่อ น้าครับ ผมแค่รู้เรื่องเสปคคอม ลงโปรแกรมได้ ดูแลเครื่องได้ ไม่ใช่โปรแกรมเมอร์คับ

เครื่องจักรในโรงงานเสียนี่เรียกเสมียนมาซ่อมหรือป่าวคับ - -

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 son

son

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:24

ก็เหมือนกับรัฐบาล......มีหน้าที่บริหารงาน............

ไม่ได้มีหน้าที่........มาตอบคำถามฝ่ายค้าน................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:28

ผมเจอฮากว่าอีกในชีวิตจริง

ผมเจอข้อความหมิ่นอย่างจาบจ้วงมากในพันทิป  จึงก๊อปกระทู้ลงแผ่นซีดี ไปแจ้งความที่กระทรวงไอซีที

ไอซีทีไล่ให้ผมไปแจ้งความที่สำนักงานตำหนวดแห่งชาติ

ผมจึงตีรถข้ามโลกมาที่ปทุมวัน แจ้งความที่สนง.ตร.  

ตำรวจที่สนง.ถามผมว่า 

"คุณมาแจ้งความที่นี่ทำไม  เหมือนแม่บ้านทำน้ำหกพื้น แล้วคุณมาแจ้งท่านประธาน"

ตลกร้ายพอสูสีกับโจ๊กวิทยุเสียแล้วแจ้งนักแต่งเพลงไหมครับ? :rolleyes: 

gladiator 1.jpg

#4 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:36

ถ้าวิทยุหายล่ะครับ ต้องแจ้งใคร

It's us against the world

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:38

ถ้าวิทยุหายล่ะครับ ต้องแจ้งใคร

#6 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:28

ผมเจอข้อความหมิ่นอย่างจาบจ้วงมากในพันทิป  จึงก๊อปกระทู้ลงแผ่นซีดี ไปแจ้งความที่กระทรวงไอซีที

ไอซีทีไล่ให้ผมไปแจ้งความที่สำนักงานตำหนวดแห่งชาติ

ผมจึงตีรถข้ามโลกมาที่ปทุมวัน แจ้งความที่สนง.ตร.  

"คุณมาแจ้งความที่นี่ทำไม  เหมือนแม่บ้านทำน้ำหกพื้น แล้วคุณมาแจ้งท่านประธาน"

ตลกร้ายพอสูสีกับโจ๊กวิทยุเสียแล้วแจ้งนักแต่งเพลงไหมครับ? :rolleyes: 

กูจะบ้า

กับประเทศนี้

แต่จำเป็นต้องอยู่

ก็พ่อแม่พี่น้องอยู่ประทศนี้

จะไม่เอาอย่าง ไอ้นรกนั่นและวงษ์ตระกูลของมัน

เด็ดขาด

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#7 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:33

สมัยเป็นหนุ่มออฟฟิสเมื่อก่อนนี้ จะเจอบ่อยมาก ประมาณว่า "พี่..!! มันไม่ออกครับ/ค่ะ" เจอทุกวัน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#8 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:37

ก็เหมือนกับรัฐบาล......มีหน้าที่บริหารงาน............

ไม่ได้มีหน้าที่........มาตอบคำถามฝ่ายค้าน................

ผมเข้าใจผิดคิดว่ารัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ คุณนาย(ก)ฮา มีหน้าตรวจสอบฝ่ายค้านเสียอีก

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#9 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:49

แมร่งตอแหลเห็นๆ  ..    

#10 eaktansamde

eaktansamde

น้องใหม่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:22

เมื่อวานผมเห็นแม่หมีฯด้วยครับ

#11 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:36

อั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย  ย๊ะ!!! น่าคิดค้นหาคำตอบ 55555+

#12 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:00

ตำรวจที่ สนง.น่ะเหรอ

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#13 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:09

อั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย  ย๊ะ!!! น่าคิดค้นหาคำตอบ 55555+

ต้องไปแจ้งที่ร้านที่ซื้อมา เพื่อซื้อใหม่ค่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:21

แปลผิดแน่ ๆ :lol:  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:23

:lol: :lol: :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#16 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:26

:angry:  จขกท. ใส่ร้ายป้ายสี แต่งกลิ่น ใส่ใข่ แปลเกินขอรับ...

<_<  แมร่งตอแหลเห็นๆ  ..    ส่วนอันนี้พวกคนถ่อยขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#17 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:27

:o <_< <_< <_<

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:13

มีแฟนเป็นตำรวจ เป็นพรีเซ็นเตอร์กล้องวงจรปิด แหวนเพขร แจ้งคัย???

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:42

ตกลงคุณกล่าวหาผมว่าโกหก แต่งเรื่องขึ้นมาเองใช่ไหม?

คุณเอาอะไรมากล่าวหาว่าผมโกหก?

ตอบมาเดี๋ยวนี้ ในกระทู้นี้เลย

ถ้าไม่ตอบ ผมจะตั้งกระทู้ปักป้ายประจานคุณเลยว่าคุณกล่าวหาผมแต่หลบหนี

เป็นพวกปากหมา แต่ตาขาว ไม่แน่จริง

ให้เวลาถึง 17.00 น. วันนี้

#20 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:52

แจ้งจับจูดี้ได้ครับ เพราะมีประวัติขโมยวิทยุ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:07

โอเคครบเวลาที่ผมกำหนดให้หมีเพิ่งมาฯ มาแสดงหลักฐานว่าผมตอแหล แต่งเรื่องโกหกแล้วนะ

ไปเจอกันกระทู้ใหม่  เคลียร์ข้อกล่าวหากันจะจะไปเลย

#22 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:14

แล้วรู้หรือป่าวว่า รัฐบาลบริหารงานยังไง ฝ่ายค้านทำงานอะไร ทำไมต้องมีฝ่ายค้าน ?

#23 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:12

โอเคครบเวลาที่ผมกำหนดให้หมีเพิ่งมาฯ มาแสดงหลักฐานว่าผมตอแหล แต่งเรื่องโกหกแล้วนะ

ไปเจอกันกระทู้ใหม่  เคลียร์ข้อกล่าวหากันจะจะไปเลย

เหมือนรัฐบาล ขุดเรื่องมาอัดฝ่ายค้าน ผลเข้าตัวทุกเรื่อง 

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#24 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:58

ผมเจอข้อความหมิ่นอย่างจาบจ้วงมากในพันทิป จึงก๊อปกระทู้ลงแผ่นซีดี ไปแจ้งความที่กระทรวงไอซีที
"คุณมาแจ้งความที่นี่ทำไม เหมือนแม่บ้านทำน้ำหกพื้น แล้วคุณมาแจ้งท่านประธาน"

แมร่งตอแหลเห็นๆ ..

เขาใป้ไปแจ้ง cyber cop ที่อยู่ใน สนง ตแห่งชาติครับ

ไม่ใช่เข้าไปที่สนงตแห่งชาติ
ตรงนั้นมีไว้ร้องเรียนจนท ผู้กระทำผิด
แต่ไม่รู้ว่า ทำไมเขาไม่แนะนำคุณให้ไปติดต่อ จนท ที่ถูกส่วน
หรือคุณอาจจะดึงดันกับเขาหรือเปล่า

cyber cop เขาเรียกเป็นชื่อไทยว่าอะไร ผมลืมไปแล้ว
แต่จำได้ว่า เรียกแล้ว ไม่คิดว่าเป็นตำรวจ
เหมือนเป็น จนท ict หรือเปล่าไม่แน่ใจ

Edited by เคนอิจิ, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:00.

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:42

ผมกด LIKE ให้"ลูกชาย".....

ตอบเหมือนนั่งอยู่ในใจนายกฯยิ่งลักษณ์

น่าจะนำคำตอบจาก"ใบบอก"มามากกว่า..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:45

ต้องไปแจ้งที่ร้านที่ซื้อมา เพื่อซื้อใหม่ค่ะ

ตามหาที่โรงรับจำนำก็ได้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:42

การถูกตรวจสอบ เป็นหน้าที่ของรัฐบาลด้วยครับ

ไม่ว่าจะถูกตรวจสอบจากฝ่ายค้าน , ส.ส. , ส.ว. 

ถ้าไม่มีการตรวจสอบ เขาไม่เรียกว่าประชาธิปไตยครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน