Jump to content

- - - - -

ถ้าผมเป็นนักข่าว กับวลีสุดฮิตของนายก ไม่ทราบ"ยังไม่ได้รับรายงานค่ะ

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:11

ถ้าผมเป็นนักข่าว กับวลีสุดฮิตของนายก ไม่ทราบ"ยังไม่ได้รับรายงานค่ะ"

เป็นเหมือนวลียอดฮิตของนายกที่ใช้ตอบปีดนักข่าวไปแล้วกับคำว่า "ไม่ทราบ"ยังไม่ได้รับรายงานค่ะ"

ช่างดูง่ายสบายตัวดีจริงๆ เอะอะก็ไม่ทราบ

ผมนึกเล่นๆ ถ้าผมโดนนายกตอบแบบนี้ ผมคงจะถามกลับว่า

ท่านนายกคือหัวหน้า คือผู้เสทือน ผจก ใหญาของหน่วยงานนึง พอถามอะไรกลับตอบว่าไม่ทราบตลอด

สมมุติว่าบริษัทท่านมี ผจก คนนึง แต่พอเรียกมาถามอะไรกลับตอบแต่ว่าไม่ทราบ ท่านนายกจะทำยังไงกับ ผจก คนนั้นครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:13

-_- จะบูรณาการ ผจก คนนั้น

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:15

ถ้าผมเป็นนักข่าว กับวลีสุดฮิตของนายก ไม่ทราบ"ยังไม่ได้รับรายงานค่ะ"

เป็นเหมือนวลียอดฮิตของนายกที่ใช้ตอบปีดนักข่าวไปแล้วกับคำว่า "ไม่ทราบ"ยังไม่ได้รับรายงานค่ะ"

ช่างดูง่ายสบายตัวดีจริงๆ เอะอะก็ไม่ทราบ

ผมนึกเล่นๆ ถ้าผมโดนนายกตอบแบบนี้ ผมคงจะถามกลับว่า

ท่านนายกคือหัวหน้า คือผู้เสทือน ผจก ใหญาของหน่วยงานนึง พอถามอะไรกลับตอบว่าไม่ทราบตลอด

สมมุติว่าบริษัทท่านมี ผจก คนนึง แต่พอเรียกมาถามอะไรกลับตอบแต่ว่าไม่ทราบ ท่านนายกจะทำยังไงกับ ผจก คนนั้นครับ

คุณก็อาจจะโดนเหมือน คุณสมจิตต์ ได้นะครับ  :lol:

#4 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:31

แกยอมตอบก็บุญแล้วครับ  :D  :D  :D ปกติเห็นแต่วิ่งหนีขึ้นรถ

#5 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:47

ก็จะถามว่า "ใครๆเค้าก็วิจารณ์กันถึงเรื่องนี้(เรื่องที่นักข่าวถาม)มาตั้งหลายวันแล้ว ทำไมยังไม่มีใครรายงานให้ท่านนายกทราบอีกหรือคะ(ต้องไล่มันออกได้แล้ว)  และหากทราบตามนี้แล้ว ท่านนายกจะมีความเห็นอย่างไรคะ"

แต่อนิจจา นางก็คงยืนยันคำตอบเดิมว่า ยังไม่มีความเห็นคร่าเพราะยังไม่ได้รับรายงาน ต่อมาเมื่อคนวิจารณ์กันมากขึ้นไม่สามารถเป็นแผ่นเสียงตกร่องได้อีก นางก็จะบอกว่า กำลังให้ผู้ที่เกี่ยวข้องไปตรวจสอบอยู่คร่า หรือไม่ก็ ไม่มีคร่า ไม่จริงคร่า ทุกอย่างเป็นเรื่องของสภาคร่า (ไม่ใช่เรื่องของฉัน เพราะฉันเข้าสภาซะที่ไหนล่ะคร้า)

Edited by Tatiana, 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:48.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:01

<_<  เอ่อ... ห๊ะๆๆๆ... ง่า...  วลีนี้มีต้นตำรับมาเป็นสิบปีแล้ว... นะขอรับ... เอ่อ... แฮะๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:13

อย่าถามได้มั้ย กรูไม่รู้เรื่องๆๆๆๆๆๆๆ ไปถาม ไอ้เป็ด , กิตติรัตน์ , ไอ้เหลี่มโน่น มันบอกกรูว่าพูดคำว่า"บูรณาการ" ไว้เยอะๆก็พอแล้ว 555555  :D  :D

#8 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:17

three  time

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#9 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:19

นี่มันเป็นคำที่ได้รับการยอมรับว่าเป็นคำของคุณชวน หลีกภัย สมัยท่านดำรงตำแหน่งนายกฯ ครับ

ท่านนายกฯ ท่านปัจจุุบัน ท่านมีวิธีทำงานไม่เหมือนคุณชวน ครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#10 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:22

เมื่อก่อน นายกฯชวน ก็ใช้คำแบบนี้ ยังไม่ได้รับรายงาน เห็นใคร ๆ ก็พากันเรียกว่า ชวนเชื่องช้า เป็นนายกฯ ต้องรีบตัดสินใจ ทำไมต้องรอรายงาน

แล้วตอนนี้นายกฯ ต้องรอรายงาน ต้องรอผลการประชุมเพื่อบูรณาการ ไม่เห็นมีใครเรียก ปูเชื่องช้า และก็ไม่เคยเห็นกล้าตัดสินใจ ต้องรอสายตรงจากพี่ชาย หรือให้พี่ชายสไกป์ ออกมาก่อน ถึงจะบอกได้ว่าจะทำอะไร

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#11 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:29

ถ้าถามอะไรแรงๆ  ตรงๆ  จะตกงานมั้ยคับ

หรือคิดเล่นๆ............เป็นนักข่าวกำมะลอ ไปสัมภาษณ์(นอกสถานที่)   แล้วโยนคำถามเด็ดๆ  

........ผมจะรอดกลับ สรท  มั้ย ??

#12 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:50

ผมเคยเห็นในวีดิโอ ละครญี่ปุ่น

เป็นฉากบูรณาการ ในที่โอ่โถง

บูรณาการทั้ง มือ เท้า ปาก และ อึ๋ยส์

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#13 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:51

เป็นผมจะเปลี่ยนคำถามครับ

ถามว่าทำไมท่านนายกหน้าใสจัง ทานข้าวกับอะไรทำไมถึงสวย

กระเป่าวันนี้สี Match กับ รองเท้าของผู้ติดตามดีจังครับ

ทำผมแบบนี้ขึ้นกล้องด้านขวา แต่ไม่ดีกับกล้องด้านซ้ายมั๊ยครับ

ฝากท่านบูรณาการให้ขึ้นกล้องรูปสวยทั้ง 2 ด้าน เพราะนักข่าวรุมแย่งกันถ่ายรูปท่าน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน