Jump to content

- - - - -

,,,,, พี่พี่คิดว่า คุณบินลาเดน เป็นคนดีหรือคนเลว?

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:56

พี่พี่คิดว่า คุณบินลาเดน เป็นคนดีหรือคนเลว? :)  :)  :)

#2 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:01

ขอทราบ นิยาม ของคำว่า "คนดี" ของ หนูจินนี่ก่อนครับ เดี่ยวมาตอบ

หรือจริงๆ คุณหนู น่าจะ เสนอความคิดเห็น ตัวเองดูก่อนนะครับ 

ว่าคุณหนู คิดอย่างไร  ไม่ใช่ เอาแต่ตั้งประโยคคำถาม

แล้วพอมีคนมาตอบ ก็มาค้านเขา 

ในเมื่อเริ่มด้วยคำว่า พี่ๆคิดอย่างไร??

แล้วจะไปคัดค้านความเห้นคนอื่นทำไม

ว่าไงครับ ลองเสนอความคิดตัวเองก่อนไหม

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:05

ถ้าในสายตา.........โลกตะวันตก.......ก็บอกไม่ดี

ถ้าในสายตา.........โลกอาหรับ.........ก็อาจบอกว่าดี

เช่นกัน........อเมริกา......ก็เป็นทั้งคนดี....และคนเลวในสายตาชาวโลก........พอๆกัน

โอ........มั๊ยครับ.........ลุง

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:06

ไม่ได้เกิดชาติเดียวกับบินลาเดน ไม่เคยรู้จักวิถีชีวิต ไม่เคยรับรู้สิ่งที่เขากระทำให้แก่ประเทศตัวเอง ก่อนจะเกิดคดีตึกเวิลด์เทรด ... ผมจึงมิอาจจะตอบได้ว่า เขาเป็นคนดี หรือเลว

ต่างจากท่านทักษิณ ที่ผมเกิดมาเป็นคนชาติเดียวกับท่าน ได้อ่านชีวประวัติของท่านบางส่วน ได้รับรู้สิ่งที่เขากระทำกับประเทศชาติ มาก่อนจะหลบหนีคดี ... ผมจึงตอบได้ว่า ท่านทักษิณ เลวทั้งโคตร

Edited by คนหนีคดี, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:06.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#5 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:07

พี่คิดว่ามันดีกว่า ไอ้ทักษิณหน้าเหลี่ยมขายชาติเยอะเลยครับ

#6 best

best

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:16

ถามได้ดีครับ

#7 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:20

ทำยอดก่อนเลิกงานเหรอ :lol:  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#8 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:25

ในคำตอบของผม อย่าโยงไปการเมืองนะครับ (^^!)
การเรียกร้องสิทธิ์ อะไรก็แล้วแต่ ผมว่าเป็น "คนดี" ครับ(เพราะ ได้รับความเดือดร้อนจากสิ่งนั้นๆ)
แต่ การกระทำในการเรียกร้องสิทธิ์ ด้วยการไประเบิดพลีชีพ ไปทำลาย ไปสร้างความเดือดร้อนให้คนที่ไม่เกี่ยวข้อง "คนเลว" ครับ(เพราะ ไปสร้างความเดือดร้อนจากสิ่งนั้นๆ)

ปล.แต่ ของทางบุคคลที่ เจ้าของกระทู้ตั้งคำถามไว้ บางครั้ง เราจะได้ยิน กลุ่มเหล่านี้ออกมายอมรับว่าเป็นผู้กระทำ
ส่วน....เฮ้อออออออ!!!.......ไม่พูดไม่โยงการเมืองนะจ๊ะ (^^!)

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:27.

#9 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:32

ตามไปถามเองดิ่

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#10 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:33

มีทั้งคนดีและคนเลว

บางคนตายแล้ว บางคนยังมีชีวิต

ถามถึงคนไหนเอาให้ชัดๆ

#11 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:34

ตอบแบบ ตรงๆนะครับว่า ไม่รู้

คำกล่าวหาบินลาดิน เป็นคำกล่าวจากสหรัฐฝ่ายเดียว ไม่ไช่สหประชาชาติ
แต่ผม กล่าวหาสหรัฐเลยละกันว่า เลว สารเลว โครตเลว
ทำให้ผมไม่แน่ใจว่า บินลาดิน เลวหรือไม่เลว ไม่รู้ข้อเท็จจริงทั้งหมด
มันก็คล้ายๆกับผู้นำอิรัคนั่นแหละ
ผมเองก็ไม่รู้ว่า มันเลวจริงหรือไม่
แต่ที่เห็น สหรัฐ สารเลวอย่างแน่นอน
ผ่านไปกี่ปีแล้วที่ไปถล่มบ้านเมืองเขาตายไปเป็นแสนๆคน? แล้วไหนล่ะ อาวุธชีวภาพ ??
เห็นพยายามอ้างกันจังว่า สหรัฐ เป็นผู้นำด้านประชาธิปไตยมาเป็นร้อยๆปี แล้ววันที่ไปถล่มเขาน่ะ สหประชาชาติ มีมติหรือยัง ???
ทั้งสองคนผมไม่รู้หรอกว่าเลวหรือไม่เลว
แต่สหรัฐ เลวแน่ๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#12 พระรามลงสรง

พระรามลงสรง

น้องใหม่

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:40

ที่แน่แน่ หนูจิน แหลจ้า

#13 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:42

ชื่อบินลาเดนในหมู่ชาวมุสลิมเนี่ย มีหลายคนใช่ไหมค๊ะ? :)

หนูหมายถึง คุณ โอซามา บินลาเดน อ่ะค่ะ

#14 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:44

*
POPULAR

คนดีคนเลวใครตัดสินครับ

ถ้าทุกคนคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่ต้องมีเลือกตั้งสิ

ผมไม่พูดเรื่อง ม. 112 แล้วนะครับ กรุณาอย่าถาม  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:46

อย่างนี้เบิกไม่ได้ครับ

#16 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:58

ชื่อบินลาเดนในหมู่ชาวมุสลิมเนี่ย มีหลายคนใช่ไหมค๊ะ? :)

หนูหมายถึง คุณ โอซามา บินลาเดน อ่ะค่ะ

การจะพูดถึงใคร อะไร ยังไง  ศึกษาก่อน

บิน หมายถึง บุตรชายของ นาย (สตรีใช่ บินตี หมายถึงบุตรสาวของ นาย )

บิน ลาเดน หมายถึง บุตรชายของนายลาเดน

นายโอซามะ มีพี่น้องร่วมบิดาราว ๆ 20 คน  มีอยู่คนเป็น ปธน สหรัฐฯ

ส่วนคำถามว่าเขาเลวไหม?

ลองไปถามชาวอีรักในวันที่ไม่มีซัดดัมสิ

วันที่เขาถูกทั้งโลกบอยคอต แต่ประเทศสงป มีกินถึงไม่อิ่มแต่ไม่อดอยากและมีความปลอดภัยในชีวิต

กับวันที่สหรัฐมอบประชาธิปไตยให้..........

แนะนำว่าลองไปถามพวกเขาดู  แล้วจะพอเทียบเคียงและเข้าใจถึงโอซามะ

อย่างไรก็ดี  ผมว่า  ฮิตเลอร์ที่มาจากการเลือกตั้งของคนเยอรมัน เลว จริง

Edited by sigree, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:00.

#17 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:02

เป็นคนเลวครับแต่อเมริกาเลวกว่าเยอะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#18 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:10

ดูหนังอัตชีวประวัติในช่วงหลังปัจฉิมวัยของบินลาเดน OZombie

ผมว่าแกดูเหม่อๆอย่างไรชอบกล

#19 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:13

ขอทราบ นิยาม ของคำว่า "คนดี" ของ หนูจินนี่ก่อนครับ เดี่ยวมาตอบ

หรือจริงๆ คุณหนู น่าจะ เสนอความคิดเห็น ตัวเองดูก่อนนะครับ 

ว่าคุณหนู คิดอย่างไร  ไม่ใช่ เอาแต่ตั้งประโยคคำถาม

ในเมื่อเริ่มด้วยคำว่า พี่ๆคิดอย่างไร??

แล้วจะไปคัดค้านความเห้นคนอื่นทำไม

ว่าไงครับ ลองเสนอความคิดตัวเองก่อนไหม

คนดีใน คำนิยามของ จินนี่คือ คนที่ทำเพื่อคนอื่น คนที่อุทิศตัวเพื่อคนอื่น คนที่คิดสิ่งที่ดีเเละมีประโยชน์ต่อผู้อื่นอ่ะค่ะ  :)

#20 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:48

คนดีใน คำนิยามของ จินนี่คือ คนที่ทำเพื่อคนอื่น คนที่อุทิศตัวเพื่อคนอื่น คนที่คิดสิ่งที่ดีเเละมีประโยชน์ต่อผู้อื่นอ่ะค่ะ  :)

คนที่ทำเพื่อคนอื่น คนที่อุทิศตัวเพื่อคนอื่น คนที่คิดสิ่งที่ดีเเละมีประโยชน์ต่อผู้อื่น

เพื่อนาย

#21 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:51

คนที่ทำเพื่อคนอื่น คนที่อุทิศตัวเพื่อคนอื่น คนที่คิดสิ่งที่ดีเเละมีประโยชน์ต่อผู้อื่น

เพื่อนาย

Attached Images

#22 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:02

ถ้าเสียงข้างมากว่าเป็นคนดี ก็เป็นคนดีครับ :P

#23 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:46

ถ้าเสียงข้างมาก โหวตให้คุณหนูจินนี่ หายหัว ไปจากเวบนี้ถามว่า
1. เสียงข้างมากดีหรือชั่ว
2. มอด ว่าไงครับ กับแนวคิดนี้
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#24 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:18

โอซามา บินลาเดน   ดีหรือเลวใครตัดสิ  

คนเรามีไม้บรรทัดอยู่ในใจกันทุกคน    แล้วแต่จะมองมุมไหน   วัดจากอะไร   

ถ้ามองในเรื่องของความรักชาติ  ศาสนา  และ พวกพ้อง  โอซามา บินลาเดน  เลวตรงไหน   

แล้ว ถ้าถามในมุมมอง  ที่ย้อนกลับไป  

หนูจิน  ว่า   โอบาม่า  เลวไหม       

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#25 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:22

จินตอบแบบนี้ ทักษิณก็อดเป็นคนดีอ่ะดิ

#26 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:31

ยังเลวน้อยกว่าไอ้แม้วและครอบครัวมันที่โกงประเทศ

ยังเลวน้อยกว่าคนไทยใจชั่วใส่เสื้อแดงมาเผาเมือง

ยังเลวน้อยกว่าพรรคเผาไทยที่กำลังจะทำให้บ้านเมืองวอดวาย

หัดคิดเองเสียบ้างหนูจินนี่ อย่าดีแต่ถามเผื่อจะหลุดจากบ่วงกรรมบ้างไม่ดักดานกับแะไรที่เป็นสีแดง

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#27 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:44

พยายามโยงเปรียบเทียบว่า
คนเลวในสายตาของคนกลุ่มหนึ่ง
อาจจะเป็นคนดีในสายตาของคนอีกกลุ่มก็ได้

เหมือนท่านพ่อแม้วมอนเต
ที่เป็นคนโ ค ต รเลวในสายตาคนทั่วไป
แต่ก็อาจเป็นคนดีของ "เสียงส่วนใหญ่" ก็ได้นะเออ หุหุ

Edited by ม่านน้ำ, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:44.

#28 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:50

นี่คำถามข้อสอบโอเน็ตหรือเปล่า!!!???

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#29 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:53

...........  โค  ตะ   ระ   เลว  ...........

#30 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:16

เลวครับ เพราะทำคนไม่รู้อิโหน่อิแหน่ตายไปหลายพันคน ยังคิดว่าเลวอยู่ไหมครับ

#31 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:20

คำถามง่ายๆ แต่ตอบยากเนอะ
แล้วก็มีแต่คนอมภูมิ จะบอกก็ไม่บอก

ผมคงไม่เรียกใครว่าคนดี พอๆกับไม่เรียกใครว่าคนเลวนะครับ คุณหนูฯ
อย่างมาก ก็เรียกคนรั้นว่าตอแหล คนนี้ว่าไร้ยางอาย
คนนั้นพูดอะไรมั่วๆ คนนี้หน้าด้าน

แต่ทั้งหมดทั้งหลาย คนนึงมีทั้งส่วนดีและส่วนเลว
บอกเป็นคนดีไหม ต้องตอบว่า อาจจะ(เพราะผมไม่รู้)ดี เพราะเขา ก่อการร้าย
เพื่อผลประโยชน์ของเพื่อนศาสนาเดียวกัน
แต่คำว่าก่อการร้ายคือร้าย ให้ผลร้ายไม่ใช่เรื่องดี
แต่ก็ไม่ได้ทำให้คน เป็นคนเลวหรอกครับ

สิ่งที่ทำให้คนเป็นคนเลวได้
ก็คือการทำเลว เพื่อให้ร้ายคนอื่น

เหมือนที่ คุณหนูโดนด่าว่า เพื่อให้ได้อาย นั่นแหละครับ

ยินดี ที่เจอคุณหมี ^^

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#32 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:36

...........  โค  ตะ   ระ   เลว  ...........

แม้วคนเดียว กินพวกในรูปขาด

#33 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:41

หากนับถือ ศาสนาพุทธ

ตอบได้โดยไม่ต้องลังเล ว่า เลว

หากบิน ลาเดน เป็นคนดีได้

เลิกกล่าวหา ทักษิณและพวกเผาบ้าน เผาเมือง ได้แล้วครับ

วิธีการและจุดหมาย ต้องสอดคล้องกันครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#34 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:44

จริงๆถ้าตัวเองเป็นคนเลว และฝักใฝ่ ชื่นชมคนเลว

ไม่น่าไปด่าคนอื่นว่าเลวได้เนาะ  น่าจะกระดากปากบ้าง

#35 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:15

แล้วคนที่ให้คนอื่นไปตายแทน ทำทุกอย่างเพื่อตัวเอง นี่ เป็นคนเลวชิมิ

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#36 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:18

แม้วคนเดียว กินพวกในรูปขาด

หนีทหาร กับไข่ชั่งกิโลนี่ เลวกว่าแม้วเห็นๆ มันอาจทำให้บ้านเมืองลุกเป็นไฟ ข้าวยากหมากแพง หรือเสียดินแดน ได้เลยนะครับ

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#37 ant

ant

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:14

พี่พี่คิดว่า คุณบินลาเดน เป็นคนดีหรือคนเลว? :)  :)  :)

ที่รู้...เอ็งประสาท

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#38 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:58

พี่คิดว่ามันดีกว่า ไอ้ทักษิณหน้าเหลี่ยมขายชาติเยอะเลยครับ ......

ชาติล่มจมก็เพราะคิดแบบนี้
ฆ่าคนบริสุทธิ์กว่าสามพันคน
ยังมีคนคิดว่าไม่ผิด

ไม่ต่างจากสามจังหวัด
พวกฆ่าชาวบ้าน
คนบริสุทธิ์
เผาวัด ฆ่าพระ
ทำสารพัดเลว

แต่กลับบอกว่าให้ยกโทษให้

#39 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:02

ถามอากู๋ว่า"ควายแดง"จะได้รูปนี้มา

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#40 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:10

การจะพูดถึงใคร อะไร ยังไง ศึกษาก่อน

บิน หมายถึง บุตรชายของ นาย (สตรีใช่ บินตี หมายถึงบุตรสาวของ นาย )

บิน ลาเดน หมายถึง บุตรชายของนายลาเดน
............
ลูกบินลาเดน ก้ใช้บินลาเดนครับ
ไม่ใช่ บินโอซามา
เกลียดฝรั่งแค่ไหน
สุดท้ายก็ใช้แบบฝรั่ง
...........
นายโอซามะ มีพี่น้องร่วมบิดาราว ๆ 20 คน
...........

..............
ไม่ใช่มีพี่น้อง 60 คนหรือครับ
เห็นว่าบิดามีเมียสิบกว่าคน
ตามหลักศาสนาครับ เอยวาจาสามครับ ถือว่าหย่า แต่งงานใหม่ได้
แบบว่าเมียแก่ให้ลูกไม่ได้ แกก็เอยวาจาสามครั้งครับ แต่งใหม่
แต่ที่สงสัยมากมากคือทำไมถือว่าเคร่งศาสนา
แล้วบินลาเดนก็ใช่ย่อยครับ
แลกลูกสาวกับมูลเลาะผู้นำตาลีบัน มาเป็นเมียครับ
ต่่างคนต่างถือว่าเป็นพี่เคยซึ่งกันและกัน
ลูกบินลาเดนมีเกือบ 20 คน

Edited by สมพร, 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:18.

#41 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:51

การจะพูดถึงใคร อะไร ยังไง ศึกษาก่อน

ลูกบินลาเดน ก้ใช้บินลาเดนครับ
ไม่ใช่ บินโอซามา
เกลียดฝรั่งแค่ไหน
สุดท้ายก็ใช้แบบฝรั่ง
...........
นายโอซามะ มีพี่น้องร่วมบิดาราว ๆ 20 คน
...........

..............
ไม่ใช่มีพี่น้อง 60 คนหรือครับ
เห็นว่าบิดามีเมียสิบกว่าคน
ตามหลักศาสนาครับ เอยวาจาสามครับ ถือว่าหย่า แต่งงานใหม่ได้
แบบว่าเมียแก่ให้ลูกไม่ได้ แกก็เอยวาจาสามครั้งครับ แต่งใหม่
แต่ที่สงสัยมากมากคือทำไมถือว่าเคร่งศาสนา
แล้วบินลาเดนก็ใช่ย่อยครับ
แลกลูกสาวกับมูลเลาะผู้นำตาลีบัน มาเป็นเมียครับ
ต่่างคนต่างถือว่าเป็นพี่เคยซึ่งกันและกัน
ลูกบินลาเดนมีเกือบ 20 คน

พี่เคย นี่ ศาสนาไหนครับ

#42 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:07

,,,,, พี่พี่คิดว่า คุณบินลาเดน เป็นคนดีหรือคนเลว?

Started by คุณหนูจินนี่, Yesterday, 15:56

หนูจินขี้สงสัย.......ฮา

อย่าจุดประเด็นให้ไพร่เสื้อแดงที่ถูกถีบหัวเรือส่งมาแล้ว.....
ตั้งคำถามว่าทักษิณเป็นคนดีหรือคนเลว.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน