Jump to content

- - - - -

การติดคุกเขมรของวีระ-ราตรี ปชป.ต้องรับผิดชอบ

• Please log in to reply
403 ความเห็นในกระทู้นี้

#401 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:20

ผมพูดไว้แล้ว
ในความจริงมันเรื่องนึง
แต่กรณีการเข้าอยู่บนพื้นที่ มันมีมาหลายสิบปี
แถม un ก็มาปักป้ายไว้ให้
คุณคิดว่ามันเป็นเรื่องง่ายเหมือนบนเขาเหรอ
ที่จะผลักดันโดย un ไม่คิดจะยื่นมือมา

ผมไม่อยากให้ต้องมาชี้กันว่าใครใน 7 คนผิดหรอก
แต่ต่างเดินเข้าไปด้วยความเชื่อทั้งนั้น
ส่วนถึงขั้นขอร้องใหทหารเขมรจับ ผมว่ามันประหลาด
(ผมอ่านด้วยมือถือ คงไมาสามารถย้อนไปค้นได้)
เพราะถ้าจับ คือพินิชก็ต้องโดนด้วย
ผมเป็นพินิช ผมคงไม่ยอม ป่านนี้ ผมบนหัวยังไม่ขึ้นเลย
ช่วยสงเคราะห์หน่อยเถอะ
ที่ว่าขอร้องให้ทหารเขมรจับน่ะ ยังไง

ด่าเสร็จแล้ว รบกวนช่วยตอบคำถามผมให้หน่อย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#402 finder

finder

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:46

แต่กรณีการเข้าอยู่บนพื้นที่ มันมีมาหลายสิบปี
คุณคิดว่ามันเป็นเรื่องง่ายเหมือนบนเขาเหรอ
ที่จะผลักดันโดย un ไม่คิดจะยื่นมือมา

ผมไม่อยากให้ต้องมาชี้กันว่าใครใน 7 คนผิดหรอก
แต่ต่างเดินเข้าไปด้วยความเชื่อทั้งนั้น
ส่วนถึงขั้นขอร้องใหทหารเขมรจับ ผมว่ามันประหลาด
(ผมอ่านด้วยมือถือ คงไมาสามารถย้อนไปค้นได้)
เพราะถ้าจับ คือพินิชก็ต้องโดนด้วย
ผมเป็นพินิช ผมคงไม่ยอม ป่านนี้ ผมบนหัวยังไม่ขึ้นเลย
ที่ว่าขอร้องให้ทหารเขมรจับน่ะ ยังไง

ด่าเสร็จแล้ว รบกวนช่วยตอบคำถามผมให้หน่อย

แล้วจะมาตอบให้  คืนนี้เสียเวลาหาเพลงจาก extrenal hdd มาใส่แฟลชไดรฟไปฟังในรถทั้งคืน

จึงไม่ได้มาตอบ  แต่วางใจได้  มาแน่

แต่ปัญหาของคุณคือ  เมื่อจบประเด็นหนึ่่ง คุณก็จะมีประเด็นใหม่ที่ต่อเนื่องมาให้ตอบอยู่เรื่อยๆ

ทั้งๆที่หลายประเด็นก็มีคำตอบให้อยู่แล้ว  แต่คุณไม่อ่านเอง 

บางประเด็นก็คิดต่อได้เอง  ก็ไม่คิด  เอาแต่ถามๆๆๆๆๆ

เหมือนเด็กงอแงไม่ยอมกินข้าว  ถ้าไม่มีใครมาป้อนข้าวให้

หรือลึกลงไปกว่านั้นคือ ถ้าไม่มีคนมาเอาอกเอาใจ  จะไม่ยอม

โอ๋ๆๆๆๆ  อย่าขี้งอนนะ  แล้วจะมาตอบให้     icon_lol.gif   icon_lol.gif

อาการแบบนี้มักเกิดในครอบครัวที่เอาใจลูกมากเกินไป  violent1.gif

นี่ยังดีนะที่ผมไม่ต้องเคี้ยวข้าวให้     icon_lol.gif   icon_lol.gif

ไม่งั้นคุณไม่โตมาจนป่านนี้ icon_lol.gif   icon_lol.gif

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#403 finder

finder

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:50

ขอดัน  จะไม่มาตอบก็บอกหน่อย 

ไม่งั้นก็อย่ารับปาก 

ผมถามจริง ๆ ว่าใครเป็นคนเชิญ 2 คนนี้ไป 

แล้วตอนที่ราตรีกลับมาได้ทำไมไม่กลับ

พอได้กลับมาแ้ล้วทำไมถึงพูด หมา ๆ แบบนี้ครับ ว่าเค้้าไม่ช่วย เค้าช่วยแต่***ไม่รับความช่วยเหลือเองไม่ใช่หรอ ในเมื่อไม่รับความช่วยเหลือเค้า ราตรีก็ไม่มีสิทธิืีที่จะด่าเค้านะ

มอดแสดงความเห็นแบบนี้เสียชื่อบอร์ดหมด

ปชป.ช่วยคุณวีระ ราตรีตอนไหนบ้างช่วยบอกที

ที่บอกว่าออกมาได้แต่ไม่ออกน่ะ ตอนไหน ? ปชป.ช่วยอย่างไร ?

ผมแสดงความเห็นในฐานะ สมาชิกธรรมดาครับ ผมไม่อยากสมัครหลาย login หรือว่าการที่ผมเป็นมอด แล้วมันจะทำให้ผม ไม่สามารถความเห็นอะไรได้เลยครับ 

แสดงความเห็นได้  ไม่มีปัญหาครับ  แต่การใช้ภาษาหมาๆของคุณต่างหากที่ไม่ควร***เอามาใช้

มันบอกว่า  บอร์ดนี้แสดงความถ่อยได้  ก็ขนาดมดยังใช้ได้  สมาชิกก็ได้ใจสิ 

มีมดอย่างคุณทำเป็นตัวอย่าง แล้วจะคุมสมาชิกที่ใช้คำหยาบได้อย่างไร 

ไม่เห็นกระทู้ปักหมุดที่ขอร้องให้ใช้ภาษาสุภาพเหรอ

โปรดแสดงสปิริตทำโทษตัวเองด้วยการหยุดงานชั่วคราว

แสดงความรับผิดชอบที่ฝ่าฝืนกฏของบอร์ด  ทั้งๆที่คุณเป็นมด

ตอนนั้นถ้าคุณติดตามข่าวบ้าง คุณก็น่าจะทราบถึงลำดับเหตุการณ์นะครับ

http://www.khaosod.c...9PQ==

http://www.manager.c...D=9560000004677  

ผมก็แปะให้อ่านตรงหน้ากระทู้แล้วนะ  ไม่ได้อ่านละสิ violent1.gif

ลำดับเหตุการณ์ของคุณทำไมไม่มีอันนี้ล่ะครับ  มันถึงจะชัด

เรื่องที่สอง เรื่องของหลักฐานต่างๆ  เรื่องนี้จะเยอะหน่อย  ต้องจับให้มั่นคั้นให้ตาย
1. แถลงข่าวของรมต.กลาโหม ปวิตร วงศ์สุวรรณว่า 7คนไทยล้ำเข้าแดนเขมร
ในขณะที่ท่านนายกฯตอแหลแถลงร่วมอยู่ด้วยกลับบอกว่า”เป็นพื้นที่พิพาท”  แถลงด้วยกัน  ยังพูดไม่ตรงกันเลย
 คำพูดของนายกฯและรมต.กลาโหมก็ไม่น่าเชื่อถือแล้ว  
ตอนกษิตแถลงนั้น ได้อ้างสันปันน้ำด้วย  ผมขำกลิ้งที่ราบแบบนั้นมีสันปันน้ำที่ไหน
และเมื่อกษิตไปเยี่ยม7คนไทยที่เขมรเป็นครั้งแรก  คนทั้ง7ถูกห้ามรับรู้ข่าวสารภายนอก
ระบุ “กษิต” ไปเยี่ยมแล้วให้ จนท.เอาแผนที่ให้ดูบอกคนไทยล้ำแดน 55 เมตร โดยไม่ให้ข้อมูลอื่น
จึงเข้าใจว่ามีการพิสูจน์แล้วว่าเราล้ำจริง  จึงต้องสารภาพเพื่อเอาตัวรอด  ดูที่ลิงค์

http://www.manager.c...D=9540000009705

คนในรัฐบาลทำอย่างนี้ เรียกว่าช่วยเขมรนะครับ 

ทำให้ข้อหาของเขมรที่ตั้งกับ7คนไทยมีน้ำหนัก

และยังช่วยเขมรหลอก7คนไทยให้รับสารภาพด้วย

เวลาสู้คดีกัน  ทนายที่ทำอย่างนี้  มันร้บสินบนฝ่ายตรงข้ามชัดๆ

เมื่อติดคุกแล้ว  มันกลับเร่งให้คนไทยสารภาพผิด

และ

เจตนาที่กษิตไปให้ข้อมูล7คนไทยตามเนื้อข่าว  คุณว่ากษิตจะให้สู้เหรอ

ดูจากบทสัมภาษณ์ตามลิ้งค์ที่ผมให้ 

คุณแซมดินพูดตอนที่ถูกปล่อยตัวออกมาพร้อมกับพนิชว่า

รัฐบาลไอ้ตอแหลไม่ช่วยอะไร  เหมือนที่คุณราตรีพูดตอนนี้

ปานเทพ    - ทางกัมพูชาได้อ้างเอกสารหรือหลักฐานอะไรบ้าง

แซมดิน    - มีหมดล่ะครับ

ว่าแผนที่เขาก็ไม่เหมือนแผนที่ของเรานะครับ

แผนที่ของเขาเส้นของเขาจะเหมือนกับว่า ของเราตรงนี้จาก 55 เมตร ของเขาเป็น

195 ว่าเราล้ำเข้าไป 195 เมตร ของเขาก็มีแผนที่ของเขาเอง

เขาบอกผู้เชี่ยวชาญ มาทั้งฝ่ายความมั่นคง มาทั้ง ตม. มาทั้งตำรวจ

มาทั้งผู้เชี่ยวชาญแผนที่ มากันเยอะมากเลย

จนกระทั่งบอกได้ว่าเรารุกล้ำเข้าไปในแผ่นดิน

ปานเทพ    - มันไม่ข้อมูลคัดง้างอย่างอื่นเลยที่เป็นข้อมูลของฝ่ายรัฐบาลไทยที่เข้าไปช่วย

แซมดิน    - ไม่มีครับ

ถ้าตามช่าวที่แซมดินให้ก็คือ  ไม่มี

อ่านอีกทีนะครับ

ถ้าตามช่าวที่แซมดินให้ก็คือ  ไม่มี 

อีกทีนะครับเผื่อไม่เห็น 

เห็นหรือยังครับ icon_lol.gif  icon_lol.gif

เป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ

ผมพึ่งว่างเข้ามาดูเองครับ 

ผมต้องการให้มั่นใจว่า  คุณเห็นหลักฐานของผมที่แย้งคุณเท่านั้น  

แล้วทำไมไม่พูดเรื่องหลักฐานลำดับเหตุการณ์ของคุณต่อล่่ะ 

หรือคุณเป็นอะไรไปแล้วหรือเปล่าหลังจากเห็นหลักฐานของผม icon_mrgreen.gif  icon_mrgreen.gif

หรือว่าผมไปด่า วีระสตรีของพวกคุณเข้า แต่วีระสตรีของพวกคุณน่ะไปกราบขอบคุณคนขายชาติ และใช้ให้ลูกน้องไปเซ็นให้เขมรขึ้นมรดกโลกฝ่ายเดียวนะครับ หรือว่าความจำสั้นกันไปแล้ว 

ที่สำคัญนะครับ ผมไม่เคยคิดว่า ผญ คนนี้ไม่ควรได้รับเกียรติ ใด ๆ ทั้งสิ้น ตั้งแต่ไปกราบขอบคุณพวกขายชาติแล้ว

ผมเห็นว่า การที่ใครช่วยเหลือเรา  เราก็ต้องขอบคุณ  เป็นเรื่องที่ใครๆก็ทำ  ถ้าคนๆนั้นมีจิตสำนึก

การที่ปูไปช่วยพูดกับเขมร  เป็นเรื่องที่เป็นบุญคุณที่ต้องขอบคุณ  บังเอิญว่า เป็นปูไปพูดเท่านั้น 

ถ้าเป็นไอ้ตอแหลหนึ่งเดียวในใจของคุณไปพูด   คุณราตรีก็ต้องไปขอบคุณเช่นกัน 

และเพราะเธอเป็พวกสันติอโศก  อบรมตัวเองมาดี  เรื่องเช่นนี้เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ไม่เช่นนั้น  คงไม่ทนติดคุกอยู่ 2 ปี เพราะยืนยันดินแดนของชาติ  

ถ้าเธอสารภาพแบบพนิช เธอก็ไม่ต้องติดคุกแล้ว

เรื่องใจแล้ว  พนิชเทียบคุณราตรีไม่ได้เลย 

ถ้าคุณยังไม่หายข้องใจ  ผมถามคุณบ้างว่า  ทำไมไอ้ตอแหลไม่ช่วยพูดครับ  ปูจะได้ไม่ต้องมาพูดให้เป็นบุญคุณกับคุณราตรี   ถ้าคุณบอกว่า ไอ้ตอแหลได้ช่วยพูด  เอาหลักฐานมาหน่อย  เพราะผมมีแต่หลักฐานว่า  ให้ท่านเทือกไปคุยเรื่องแบ่งผลประโยชน์พลังงานในอ่าวไทยเท่านั้น   และไม่ใช่ไปครั้งเดียวนะ   ไปหลายครั้ง   จะเอาลิ้งค์ข่าวไหม  ผมจะแปะให้ icon_mrgreen.gif  icon_mrgreen.gif

ไม่เห็นความสำคัญที่คนไทยติดคุกเขมรเลยแฮะ  ทั้งๆที่เขาไปทำงานให้

ไอ้ตอแหลนอกจากไม่ได้ช่วยพูดกับเขมรและหาหลักฐานเพื่อใช้แย้งหลักฐานของเขมรแล้ว 

ยังกลับสนับสนุนคำกล่าวหาของเขมร ที่ยัดเยียดให้7คนไทย ตามหลักฐานที่ผมแปะให้อ่านและใช้ตั้งกระทู้

คนอย่างนี้คุณยกย่องว่าดีใช่ไหม  icon_lol.gif  icon_lol.gif

ถ้าพูดเรื่องขายชาติ  ผมถามคุณหน่อย

ตอนไอ้ตอแหลเป็นฝ่ายค้านอภิปรายรัฐบาลสมัคร  มันพูดว่า ตัวปราสาทพระวิหาร ศาลโลกตัดสินให้เขมร  แต่ไทยมีข้อสงวนไว้   ทำให้ตัวปราสาทเท่านั้นที่เป็นพื้นที่ทับซ้อน  พื้นที่รอบปราสาทเป็นของไทยทั้งหมด

แต่พอเป็นรัฐบาล  ไอ้ตอแหลกลับบอกว่า  พื้นที่รอบปราสาทเป็นพื้นที่ทับซ้อน

และไม่เคยพูดเรื่องข้อสงวนให้ยูเนสโก้และศาลโลกรู้เลย  

มันพูดอย่างนี้ ในสายตาคุณ  มันคงไม่ได้ขายชาติสินะ  เพราะมันแค่ยกแผ่นดินให้เขมรเท่านั้น  icon_lol.gif  icon_lol.gif

ถ้ามันขายชาติ  กรุณาเสมอหน้าหน่อยนะครับ  ด่าอีกคน ก็อย่าเงียบเฉยกับอีกคนนะครับ  icon_lol.gif  icon_lol.gif

มาเรื่องปูขายชาติ

ปูมันขายชาติ หรือ แม้วขายชาติครับ  ผมทราบว่าเขาเป็นพี่น้องกัน  แต่คุณเหมารวมเพื่อจะได้ด่าคุณราตรีเท่านั้น

และปูไม่เคยให้นพดลไปเซ็นขึ้นมรดกโลกครับ  อย่ามั่ว  ผมไม่ได้แก้ตัวให้เขานะครับ  แต่ผมพูดตามเนื้อผ้า

ถ้าคุณบอกว่า ปูรู้เห็นด้วย  ผมยอมรับได้ว่าคุณพูดมีน้ำหนัก 

เพราะถ้าคุณบอกว่าปูขายชาคิ  ทำไมปชป.ไม่เอาเรื่องขึ้นศาลหรือองค์กรอิสร  จะได้เอาเข้าคุก  เหมือนกับที่ฟ้องนพลดไว้กรณีมรดกโลก  ถ้าฟ้องปูเข้าคุก   ปชป.ก็ได้เป็นรัฐบาลต่อไง icon_mrgreen.gif

เรื่องภาษาที่คุณใช้
 - ปูเป็นบุคคลสาธารณะ  ผิดก็ด่าได้  แต่ราตรีไม่ใช่ครับ  และถ้าเธอเอาเรื่อง 

คนที่ด่าเธออย่างผิดกฎหมายก็โดนแน่นอน  การที่คุณไม่ให้เกียรติเธอ  ก็ไม่เป็นไร 

เพราะเธอก็คงไม่เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว

- ถ้าคุณคิดว่า คนไหนด่าได้ก็จะด่าก็ ด่าด้วยถ้อยคำที่ถ่อยสถุนอย่างไรก็ได้นั้น

คุณแน่ใจเหรอว่าคุณคิดถูก เพราะที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะ มีกฎห้ามไว้ชัดเจน

หรือมีแม้แต่กระทู้ปักหมุดที่ขอร้องเรื่องนี้ไว้หรือคุณคิดว่า บอร์ดนี้เป็นของปชป.

คุณจะทำอะไรถ่อยๆก็ได้  ไม่มีใครทำอะไรคุณแน่นอน  เพราะเป็นพวกเดียวกัน  occasion14.gif

ถ้าคุณไม่ได้คิดเช่นนั้น  แต่คำพูดคุณมันบอกว่า  ต่อไปนี้  ถ้าเราเห็นว่าใครทำไม่ถูกตามที่เราคิด

เราด่ามันหยาบคายได้เต็มที่เลยว่ะ  อย่างนี้ก็สนุกละครับ  พี่น้องเอ๊ย

รับรองว่า คำด่าอย่างเช่น  ไอ้***หน้าเ#ี้ย  อย่างนี้  คงออกมาเต็มไปหมด  ถามหน่อย

แล้วจะตั้งกฎไว้ทำไม

แล้วจะตั้งกระทู้ขอร้องไว้ทำไม

เห็นไหมว่า อะไรจะเกิดตามมาอีกมากมาย 

หรือว่าบอร์ดนี้มันเป็นอย่างผมว่าไปแล้วครับ icon_lol.gif

เดี๋ยวตอบนะ ติดงาน

แล้วไม่ต้องส่ง message ส่วนตัวมานะ มันน่ารำคาญ

เป็นนักเลงหรอ

ไม่ใช่นักเลงครับ  แต่เกลียดคนตอแหล

ครึ่งเดือนแล้ว  ไม่เห็นมาตอบ

ติดงานเลียแข้งเลียขาท่านตอแหลเหรอครับ

อย่าเลียเก่งมากนักนะ  เดี๋ยวมันติดใจ

ขอตัวให้ไปเลียมันเป็นการถาวร ผมก็เก้อเลยicon_lol.gif  icon_lol.gif

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#404 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:23

แล้วจะมาตอบให้ คืนนี้เสียเวลาหาเพลงจาก extrenal hdd มาใส่แฟลชไดรฟไปฟังในรถทั้งคืน

จึงไม่ได้มาตอบ แต่วางใจได้ มาแน่

แต่ปัญหาของคุณคือ เมื่อจบประเด็นหนึ่่ง คุณก็จะมีประเด็นใหม่ที่ต่อเนื่องมาให้ตอบอยู่เรื่อยๆ

ทั้งๆที่หลายประเด็นก็มีคำตอบให้อยู่แล้ว แต่คุณไม่อ่านเอง

บางประเด็นก็คิดต่อได้เอง ก็ไม่คิด เอาแต่ถามๆๆๆๆๆ

เหมือนเด็กงอแงไม่ยอมกินข้าว ถ้าไม่มีใครมาป้อนข้าวให้

หรือลึกลงไปกว่านั้นคือ ถ้าไม่มีคนมาเอาอกเอาใจ จะไม่ยอม

โอ๋ๆๆๆๆ อย่าขี้งอนนะ แล้วจะมาตอบให้ icon_lol.gif icon_lol.gif

อาการแบบนี้มักเกิดในครอบครัวที่เอาใจลูกมากเกินไป violent1.gif

นี่ยังดีนะที่ผมไม่ต้องเคี้ยวข้าวให้ icon_lol.gif icon_lol.gif

ไม่งั้นคุณไม่โตมาจนป่านนี้ icon_lol.gif icon_lol.gif

โปรดอย่าละเมิดไปถึงครอบครัวหรือการเลี้ยงดูไปเลย
เพราะหากจะตีความไปถึงการเลี้ยงดู
ที่แปรเป็นพฤติกรรม ผมสามารถวิเคราะห์ไปทางคุณได้เช่นกัน
และที่นี่เป็นบอร์ดสนทนา ถ้าผมจะถามหรือแตกประเด็น
มันจะแปลกหรือ หรือผมควรเป็นแค่ผู้อ่านและคาบข่าวไปพูดต่อ
แต่เท่านั้น

ปัญหาของคุณก็คือ
คุณทำได้แค่การพยายามยกตัวเองให้เหนือ
ทั้งที่หากจะไล่ดู จะเห็นได้แต่ข้อมูลซ้ำๆ พูดเรื่องเดิม เรื่องซ้ำ
สิ่งที่เพิ่มเติมมาคือคำด่า คำเหยียดหยาม
ซึ่งอาจทำให้คุณรู้สึกดี หรือ าจทำให้สาวกในอีกห้อง
รู้สึกเป็นต่อ ที่คุณได้เข้ามาตบเกรียน
มันจึงทำให้กระทู้ของคุณ หรือกระทู้ที่คุณย่างเข้า มีแต่น้ำ
มีแต่อีโมหัวเราะ หรือปัจจุบันก็คือคำซ้ำ

แรกๆ ผมยอมรับนะ ว่ามันได้ผล
ภายหลัง หลังจากคุณใช้วิธีเดิมๆ เสียจนเปลอะไปทั้งบอร์ด
ผมจึงรู้และเข้าใจได้ ว่ามันเป็นแค่การยกตนข่มท่าน
และการพยายามแสดงความเหนือ

คำถามสั้นๆ ของผมเพียงบรรทัดเดียว
คุณกลับไม่ตอบ ซึ่งผมพอเข้าใจว่าคุณมีธุระ
แต่คุณกลับตอบไปในเรื่องอื่น
และเหมือนเดิม คุณก็แค่เข้ามาหยามเหยียดไป
และหยิบชุดคำตอบเดิมมาใช้ไปเรื่อย

ผมเพียงหวังดี
อยากเตือนให้คุณเข้าใจและรู้ตัว
คนที่เข้ามาที่นี่ พร้อมเรื่องแบบเดียวกับคุณ
เช่นพี่กรกช หรือคุณ bangkaa
กลับมีคนเข้าไปถามตอบกันเสียเยอะแยะ
แต่เมื่อเป็นคุณ ผู้คนกลับถอยออกๆ
มันอาจทำให้คุณได้ใจและหลงลำพองก็ได้ ตามประสาคนหลงตัวเอง
แต่แท้จริง มันเป็นเพียงแค่ผู้คนเขารู้จักและเข้าใจเจตนา
จึงเลือกถอยห่าง
เพราะหากตัดคำด่าไร้สาระ คำซ้ำ ความซ้ำ คำพยายามจะหยามเหยียด
กลับได้เนื้อหาจากคุณน้อยนิด
ความจริง คุณก็มาจากที่เดียวกัน
ทำไม คุณไม่ลองสอบถามข้อมูลเนื้อๆ เอาจากคุณ bangkaa
เพื่อที่จะสามารถเอาคำตอบมาถีบหน้าพวกผม
อาจสอบถามวิธีการพูดจาภาษามนุษย์มาจากแกบ้างก็ได้
ผมว่า แกรู้มาก และฉลาดกว่าคุณเยอะ

อย่างน้อย แกก็ฉลาดพอที่จะรู้ว่าควรจะแสดงอย่างไรในกระทู้ของคุณนะ

โปรดพิจารณา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน