Jump to content

- - - - -

คุณภาพชีวิตดีขึ้น ไหมคร้า...... เรื่องจริงจาก ร.พ.พระนั่งเกล้า

• Please log in to reply
24 replies to this topic

#1 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 12 February 2013 - 13:35

สืบเนื่องจากการบริหารราชการแผ่นดินของนายกปูอันเป็นที่รักยิ่งของ.....

เรามี ค่าแรง 300 ป.ตรี 15000 จำนำข้าว บลา บลา บลา

มีสารพัดกู้เพื่อความอยู่ดีกินดีของประชาชน

แต่ที่น่าสนใจคือ ....

วันนี้โทรคุยกับเพื่อนหมอที่ ร.พ. พระนั่งเกล้า จ.นนทบุรี....

ได้ข่าวอย่างฮา ว่าผ.อ.หัวเสีย เจ้าหน้าที่โดนคาดโทษ

ดัชนีชี้วัดความมั่งคั่งของประชาชนประจำวันคือ

ห้องน้ำผู้ป่วย เกือบทุกตึก ถูกขโมย หัวฉีดน้ำล้างก้น ต้องเอาถุงพลาสติกรัดหนังสะติ๊กซ่อมชั่วคราวไว้

โอ้แม่เจ้า ความร่ำรวยเดินทางมาถึงส้วม ขโมยที่ฉีดก้นไปขาย

ร่ำรวยกันทุกหย่อมหญ้าจริงๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

Posted 12 February 2013 - 13:42

คาดว่า........."อีเม้ย"..........ก็คงทำมึน......

และไม่รู้ร้อน รู้หนาว อะไรทั้งสิ้น...............อยู่เช่นเดิม -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 12 February 2013 - 13:42

ใครจะยอมอดตายล่ะฮะ จะว่าไปแล้วยุคอีปรูนี้หนักกว่าคนตกงานยุคฟองสบู่แตกอีก -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 12 February 2013 - 13:43

ที่ฮากว่า คือหมอบอกว่า มันเห็นพลาสติกเคลือบเงาๆ คงคิดว่าเป็นสแตนเลส

ฮาาาาาา
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#5 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

Posted 12 February 2013 - 13:46

แหม!ท่านจขกท ก็พูดเกินปาย....มันไม่เกี่ยวกันซักกะหน่อย แม้วกดชักโครก น้ำมันจะท่วม/ไฟมันจะดับได้ยังไง เดี๋ยวนี้ชาวรากหญ้าเค้ากินดีอยู่ดีกันหมดแล้ววว ไอ้ที่ขโมยที่ฉีดก้น เนี่ย เค้าทำด้วยใจรักเฉยๆ อยากเก็บเป็นcollection ประดับส้วมหรู ที่บ้านคร่า

#6 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 12 February 2013 - 21:22

อนาถนัก

Attached Images

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#7 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 12 February 2013 - 21:23

มันขายได้เหรอคะของแบบนี้  :huh:

#8 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 12 February 2013 - 21:31

มันขายได้เหรอคะของแบบนี้  :huh:

ที่ฉีดก้นพลาสติกเคลือบเงาสแตนเลส ไม่มีใครรับซื้อมือสองหรอกครับ

แต่ยังไงก็ต้องขโมยใว้ก่อน เผื่อเอาไปขายได้ ชั่วโมงนี้ต้องทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้อดตาย

เหมือนคนกำลังจะจมน้ำตาย อึน้องหมาลอยตามน้ำมาก้อนนึงก็ต้องรีบคว้าใว้ก่อน เผื่อจะเป็นขอนไม้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 12 February 2013 - 22:02

สายโทรศัพท์ขององค์การ ยังถูกขโมย ไม่รู้กี่รอบ ในช่วงไม่ถึงปี 

#10 tuang

tuang

ขาประจำ

Posted 12 February 2013 - 22:26

หมาผมยังโดนขโมย (เกี่ยวกันไหมนี่)  

#11 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 12 February 2013 - 22:33

ช่วงนี้ร้านสะดวกซื้อของเจ้าสัว 2 สูง 3 สูงก็รับ(โจร)เละเหมือนกัน :rolleyes:

แต่คนเสียหายตัวจริง อาจจะเป็นเจ้าของร้านที่ซื้อลิขสิทธิ์ ;)

#12 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

Posted 13 February 2013 - 00:02

แหม!ท่านจขกท ก็พูดเกินปาย....มันไม่เกี่ยวกันซักกะหน่อย แม้วกดชักโครก น้ำมันจะท่วม/ไฟมันจะดับได้ยังไง เดี๋ยวนี้ชาวรากหญ้าเค้ากินดีอยู่ดีกันหมดแล้ววว ไอ้ที่ขโมยที่ฉีดก้น เนี่ย เค้าทำด้วยใจรักเฉยๆ อยากเก็บเป็นcollection ประดับส้วมหรู ที่บ้านคร่า

ฮากระจายเลยท่าน :D :D :D

#13 kim

kim

ขาประจำ

Posted 13 February 2013 - 00:31

ช่วงนี้โจรขโมยชุกชุมมากกว่าเดิมเยอะครับ อะไรหยิบจับเอาไปได้ก็เอาหมด

สังเกตุคนว่างงานเยอะ การลักขโมยจะเพิ่มขึ้น

ปล.ตอนนี้คนว่างงานเพราะอะไรละ

#14 paknam

paknam

ขาประจำ

Posted 13 February 2013 - 02:46

ที่ฉีดก้นพลาสติกเคลือบเงาสแตนเลส ไม่มีใครรับซื้อมือสองหรอกครับ

แต่ยังไงก็ต้องขโมยใว้ก่อน เผื่อเอาไปขายได้ ชั่วโมงนี้ต้องทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้อดตาย

เหมือนคนกำลังจะจมน้ำตาย อึน้องหมาลอยตามน้ำมาก้อนนึงก็ต้องรีบคว้าใว้ก่อน เผื่อจะเป็นขอนไม้

หากสภาพดีซื้อขายได้ตามตลาดนัดแบกะดินทั่วไปครับ 5-10 บาท

โอ้แม่เจ้า มีทุกอย่างเลยล่ะครับ

#15 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 13 February 2013 - 08:56

เพื่อนที่บริษัทเพิ่งโดนขโมยล้ออะไหล่ ขนาดมีกล้องวงจรปิดยังไม่วาย ดีนะโจรมันไม่ขโมยกล้องไปด้วย

#16 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 13 February 2013 - 10:15

เมื่อเดือนที่แล้วไปเขาใหญ่ ช่วงสะพานไม่มีไฟสปอร์ตไลท์ มืดทั้งแถบ  -_-​  

มองไปก็เจอป้ายอยู่ตรงเสาไฟฟ้าสะพานที่จะข้าม ถ.มิตรภาพเพื่อเข้าเขาใหญ่ ... เขียนไว้ว่า

ขออภัย ไฟฟ้าชำรุด เนื่องจากโดนขโมยสายไฟ !!!

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#17 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 13 February 2013 - 10:20

ช่วงนี้โจรขโมยชุกชุมมากกว่าเดิมเยอะครับ อะไรหยิบจับเอาไปได้ก็เอาหมด

สังเกตุคนว่างงานเยอะ การลักขโมยจะเพิ่มขึ้น

ปล.ตอนนี้คนว่างงานเพราะอะไรละ

นโยบายของ งูจังอีโป้

เค้า เมพจริงๆ คนตกงานได้ตามนโยบายแล้ว

#18 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

Posted 13 February 2013 - 11:59

ที่บ้านอยู่ติดคลอง พี่สาวจอมมอเตอร์ไซด์ไว้ ไม่ได้ใช้หลายเดือนโดนขโมยอะไหล่ พอจะใช้งานแทบเป็นลม

เปิดผ้าคลุมรถ เกือบเหลือแต่โครง

#19 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 13 February 2013 - 18:57

อัพเดทล่าสุด น้ำยาล้างห้องน้ำที่เก็บไว้แถวๆห้องน้ำยังหาย

โอ้ จะด่าคนขโมย หรือ ด่ารัฐบาลดีละเนี่ย

#20 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 13 February 2013 - 19:15

เดี๋ยวนี้ขโมยเยอะจริงๆ ครับ แย่ๆ

/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#21 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

Posted 13 February 2013 - 19:52

รัดบานโจรก็ต้องทำให้คนเป็นโจรเยอะๆสิครับ
จะได้มีพวก555555555555555555555555
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#22 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 13 February 2013 - 20:01

หมู่บ้านที่ผมอยู่ เป็นหมู่บ้านคนชั้นกลางค่อนมาทางสูง เดี๋ยวนี้หลายสิบบ้านแย่งกันออกมาทำมาหากินในหมู่บ้านตั้งแต่เช้ามืด

...ออกมาช่วยกันลุยคุ้ยขยะเก็บขวดพลาสติกขายครับ

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#23 ant

ant

Posted 13 February 2013 - 22:18

ปูบอก..เรื่องนี้ยังไม่ทราบ ยังไม่ได้รับรายงาน

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#24 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 13 February 2013 - 23:26

หมู่บ้านที่ผมอยู่ เป็นหมู่บ้านคนชั้นกลางค่อนมาทางสูง เดี๋ยวนี้หลายสิบบ้านแย่งกันออกมาทำมาหากินในหมู่บ้านตั้งแต่เช้ามืด

...ออกมาช่วยกันลุยคุ้ยขยะเก็บขวดพลาสติกขายครับ

ระวังตัวด้วยนะครับ

เผื่อจะเจอพวกบัตรเติมเงิน  :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#25 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 13 February 2013 - 23:32

เมื่อกี้ครับ ตอนราว ๆ สี่ทุ่ม ไปซื้อของที่ซูเปอร์มาเก็ต โจรวิ่งราว เห็นจะ ๆ ภายใต้การบริหารงานของ นายกฯ ปูว์ (โง่ว์สุดในสามโลก) ประชากรประเทศเราแม่มกำลังจะรวยแซงซาอุฯ แล้วครับ คงเข้าใจแล้วนะว่า แถวหมู่บ้านผมแม่มโครตน่าอยู่เลย  ตอนนี้ในรถคนแถวนี้คงมีปืนกันหลายคัน ต้องพกครับ ไม่พกไม่ได้ เผื่อดึก ๆ ขับกลับบ้านโดนปล้นจะให้ทำไง o_O

ปอลิง ไม่กลัวโจรปล้นครับ กลัวตำรวยปล้นมากกว่า

Edited by Bourne, 13 February 2013 - 23:35.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users