Jump to content

- - - - -

สุดยอด! “เฉลิมลั่น” ตำรวจเรียกรับแต๊ะเอียไม่ผิด อ้างเป็นประเพณีช่วงตรุษจีน

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:36

ถ้าไม่ให้เรียกสินบน คงต้องเรียกค่าคุ้มครองแล้วล่ะ
รมต ศึกษา น่าจะออกมาบอกบ้างว่าครูเรียกรับแต๊ะเอียไม่ผิด

#52 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:42

เหมือนลูกใครก็ไม่รู้ยิงตะกวดตาย

แล้วโบ๊ยให้ไอ้ปื้ดยิงตะกวด

#53 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:46

ตำรวจไปขอแล้วไม่ให้นี่จบแบบไหนครับ ผมว่าจะจบไม่สวยอ่ะสิ - -" ยิ่งตำรวจไทยใจทรามซะด้วยนะ

คดีรีดไถ ยัดยา ก็ตำรวจไทยทั้งนั้น ไม่ให้เงินนี่ไม่รู้จะยัดข้อหาหรือโดนแกล้งอะไร

#54 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:10

เหลิมยิ่งพูด.........ก็ยิ่งตอกย้ำ.......ถึงความเลวของตำรวจ.........ว่าทำตัวเหมือนขอทาน.......และโจร

อย่ามาอ้างเลย........ไอ้นรก "เป็ดเหลิม"........เพราะว่า..........

ทหาร......เจ้าหน้ากรมการปกครอง.....และหน่วยงานราชการอื่นๆ......เขาก็ไม่เห็นมีเรื่องเน่าเหม็น......อย่างตำรวจสักที

ถุย...............แถ.........ได้หน้าด้านๆ.....ไอ้...เวร ตะไล

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#55 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:32

เหลิมยิ่งพูด.........ก็ยิ่งตอกย้ำ.......ถึงความเลวของตำรวจ.........ว่าทำตัวเหมือนขอทาน.......และโจร

อย่ามาอ้างเลย........ไอ้นรก "เป็ดเหลิม"........เพราะว่า..........

ทหาร......เจ้าหน้ากรมการปกครอง.....และหน่วยงานราชการอื่นๆ......เขาก็ไม่เห็นมีเรื่องเน่าเหม็น......อย่างตำรวจสักที

ถุย...............แถ.........ได้หน้าด้านๆ.....ไอ้...เวร ตะไล

ขอต่อหน่อยครับ

ไอ้ขี้ข้า

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#56 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:13

สิ่งที่ทำให้รู้สึกหนาว เศร้าใจ และทำไมตำรวจถึงได้อวยเอี้ยหนีคุกและน้องสาว
เมื่ออ่านพบในคดีหวยบนดิน สำนักงานตำรวจแห่งชาติได้เงินจากการขายหวยบนดิน
2,347,908,433.15 บาทครับผม

เหตุผลหนึ่งที่ต้องมีหวยบนดินเพราะปราบหวยใต้ดินไม่ได้
พี่น้องครับผม ใครครับผมที่ต้องเป็นคนปราบคนทำความผิด มิใช้ตำรวจหรือครับผม
ปราบคนทำหวยใต้ดินไม่ได้ แทนที่จะมีความผิดได้โทษกลับไดคุณ ได้ผลประโยชน์
จากหวยบนดินด้วยมันได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง

แล้วทำไมมันจะไม่ทำให้คนรักษากฎหมายเอียงเสียศูนย์เล่าครับผม

นี่ก็ความไร้จริยธรรมครับผม ถ้ามีจริยธรรม
ตำรวจจะต้องปราบปรามพวกหวยใต้ดินได้ครับผม
มันเป็นหน้าที่ที่จะต้องจับคนทำผิด แต่จับไม่ได้
มันเลยดูเหมือนว่าร่วมเป็นใจอย่างไรไม่รู้ครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#57 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:15

เป็ดพูดมากหว่ะ

เป็ดโม้ว่า เที่ยวนี้ฝั่งธนฯชนะแน่

เอออ ตรูจะคอยดู คะแนนฝั่งธนฯไอ้เสาหมาเยี่ยวจะได้เท่าไหร่  :rolleyes: 

โดยเฉพาะคะแนน เขตบางบอน

ปล.มะตอนปี 47 เป็ดลงผู้ว่าฯ ได้เบอร์ 3 ผลคะแนนรวมทุกเขต 50 เขต เป็ดแพ้เขาหมด  :D ยกเว้นบางบอน ถิ่นเป็ดเอง ที่ได้คะแนนมาเป็นที่หนึ่ง

แต่ถึงกระนั้น อภิรักษ์ซึ่งได้ที่ 2 ในที่นี่ ก็แพ้เป็ดไปแค่้ 200 กว่าคะแนนเท่านั้นเอง คิดดูละกัน  :D  :D  :D  :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#58 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:19

ยิ่งมีไอ้เป็ดปากหมาพูดมากๆ ตำรวยไทย ก็ยิ่งหมดราคาเร็วขึ้นทุกวันๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#59 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:20

29 สิงหาคม 2547 (เฉพาะเขตบางบอน)

เป็ด อยู่บางบอน: 11,392

อภิรักษ์ โกษะโยธิน: 11,186

แย่นะ เป็ดนะ  ;)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#60 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:32

#61 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:45

โจรอยู่3จว.ใต้ปลอมใส่ชุดทหารเรียกค่าคุ้มครอง โจรอยู่กรุงสวมชุดตะกวดเรียกค่าคุ้มครอง

#62 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:15

สมัยก่อนเป็ดก็เป็นสัมพเวสี เร่ร่อนหาซองแถว ๆ ท่าดินแดง

เหมือนกัน  เลยเข้าใจพวกที่เร่ร่อนหาซองเหมือนกัน

น่าสงสาร ( ผีเห็นผี)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน