Jump to content

- - - - -

กลุ่มโจรใต้สวมเสื้อเกราะพร้อมอาวุธโจมตีฐานฯฉก.นธ.32 อ.บาเจาะ นราธิวาส

• Please log in to reply
103 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:34

สื่อทำไมต้อง บอกแหล่งข่าว ที่เป็นอยู่ชาวบ้านยังเดือดร้อนไม่พออีกรึ

ผมว่าเป็นการทำให้พวกโจรสับสนมากกว่าครับ จะทำอะไรก็คงไม่สะดวกเพราะต้องมาคอยพะวงว่าในกลุ่มของตัวเองใครเป็นสาย คงไม่คิดทำอะไรๆใหญ่ๆไปซักพักล่ะครับ
ระดับ เสธ คงไม่ปล่อยข่าวอะไรที่โง่ๆเหมือนไอ้เหลิมหรอกครับ
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#102 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:13

จากการที่ตามข่าวย้อนหลังจากหลายๆสำนักจึงได้รู้ว่า...

ไอ้พวกแกนนำโจรใต้ มีความแค้นเป็นพิเศษกับหน่วยเฉพาะกิจนราธิวาส 32 นี่เอง

เพราะว่าตามจิกตามกัดพวกมันตลอด ทั้งเข้าค้นบ้าน ทั้งปะทะกัน แกนนำตัวแสบเบอร์1(มะรอโซ จันทรวดี)หนีไปได้ทุกครั้ง

แต่พวกมันก็เสียหายมิใช่น้อย ทั้งโดนยิงตาย+โดนจับ มันจึงแค้นฝังหุ่น

สำหรับฐานปฏิบัติการกองร้อยปืนเล็กที่ 2 บ้านยือลอ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ นั้น ขึ้นกับหน่วยเฉพาะกิจนราธิวาส 32

มันจึงเจ้าคิดเจ้าแค้นเข้าตีฐานปฏิบัติการกองร้อยปืนเล็กที่ 2

หวังล้างอายและแก้แค้น รวมทั้งเย้ยหยันฝ่ายเจ้าหน้าที่

ความห้าวหาญของมะรอโซ แสดงให้เห็นอย่างชัดเจนเมื่อเขาเดินอยู่แถวหน้า

และเป็นคนผลักประตูฐานปฏิบัติการเพื่อเข้าโจมตีด้วยตัวเอง!        
ทว่าคราวนี้โชคไม่เข้าข้างเขาอีกแล้ว เพราะทหารในฐานรู้ข่าวมาก่อนว่าตกเป็นเป้าจะถูกโจมตี จึงเตรียมพร้อมรับมือเอาไว้อย่างเต็มพิกัดทำให้เขาถูกยิงเสียชีวิตในเหตุปะทะในค่ำคืนนั้นเอง...

อ่านอย่างนี้แล้วคงจะทราบว่า ถ้ามันยึดได้อะไรจะเกิดขึ้น

Edited by คนกรุงธน, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:25.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#103 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:38

ถามว่าฐานแตกจะเกิดอะไรขึ้น ง่ายๆเลย อาวุธที่อยู่ในค่ายหาย ชุดเกราะหาย อุปกรณ์สิ่งของยังชีพหายหมด มันจะเอาไปหมด แถมพวกโจรที่มา มันยังพกสายรัดข้อมือมาด้วย ถ้าเกิดมันจับทหารได้ไ่ม่พ้นจับปาดคอ หรือ เอาปืนจ่อหัวถ่ายคลิป อัพลง Youtube.

#104 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:56

ขอบคุณสายข่าวคับ ไม่ว่าสายข่าวนั้นจะเป็นใคร ที่ช่วยปกป้องชีวิตทหารไทยคับ สำหรับผมนาทีนี้คุณคือ "HERO" คับ

ถูกต้องครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน