Jump to content

- - - - -

วันวาเลนไทน์ขอร้องสำนักโพลต่าง ๆ ช่วยสำรวจทีครับว่าคนไทยรักตำรวจกี่เปอร์เซ็นต์

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:31

อยากทราบจริง ๆ  ขอร้องล่ะกัน  ถ้าเปอร์เซ็นต์สูง จะได้ปฏิบัติอย่างนี้ให้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นต่อไป  หากตรงข้ามขอให้ปฏิรูปหน่วยงานนี้อย่างจริง ๆ จัง ๆ สักทีเถอะครับ   สำหรับทุกท่านในนี้ เห็นตำรวจแล้วอุ่นใจอย่างเพลงมาร์ชเขาว่า  หรือ เฮ้อ  ........... (มีประสบการณ์ดี ๆ หรือแย่ ๆ มาแชร์กันหน่อยครับ)

#2 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:36

เห็นตำรวจโบกข้างทางตอนขับรถ กระผมก้อตกใจรีบควักแบ็งค์ร้อยแล้ว.....แสดงว่ากระผมคงเป็นคนรักตำรวจมาก ถึงได้ควักเงินให้ตำรวจทุกทีที่เรียกจอด(ทั้งๆที่แทบไม่เคยทำผิดกฎหมาย)

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#3 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:49

ไม่กล้าทำหรอกครับ ยิ่งตอนนี้ตำรวจลงสมัครผู้ว่าพรรคนายทุน

ทำไปก็ตัดทางทำมาหากินตัวเองชัดๆ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#4 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:49

เอเบื้อกโพลให้ 100% ค่ะ

#5 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:53

ใครบอกยัดเงินตำรวจ
ไม่มี๊ ไม่มี. เค้าให้เต๊ะเอีย. กันนนน

บางทีลืม พี่ตำรวจก็ใจดีตามไปทวงถึงบ้าน
ทำงานแบบนี้มีหรือประชาชนจะไม่รัก
เหมือนคลิปที่หลุดๆ กันมาเนี่ย
เหอๆๆๆ

#6 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:27

อยากทราบจริง ๆ  ขอร้องล่ะกัน  ถ้าเปอร์เซ็นต์สูง จะได้ปฏิบัติอย่างนี้ให้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นต่อไป  หากตรงข้ามขอให้ปฏิรูปหน่วยงานนี้อย่างจริง ๆ จัง ๆ สักทีเถอะครับ   สำหรับทุกท่านในนี้ เห็นตำรวจแล้วอุ่นใจอย่างเพลงมาร์ชเขาว่า  หรือ เฮ้อ  ........... (มีประสบการณ์ดี ๆ หรือแย่ ๆ มาแชร์กันหน่อยครับ)

ผมเอาขี้หมาฝากตะกวดได้ไหมครับ

ผมรักม๊าก มาก

#7 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:28

แถวบ้านผม  มันตั้งด่านตรวจแถบทุกวัน

เจอก็ตรวจผมทุกวัน

ไม่เคยเจออะไรผิดกฎหมาย

ไม่เคยได้เงินจากผม

ก็พยายามหาเหตุที่จะเขียนใบสั่งให้ได้  เฮ้อ คิดได้แค่นี้เน้อ ตะกวดเอ๋ย

#8 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:31

กำลังปั่นโพลอยู่ว่า ผู้สมัครคนไหน ได้รับ ดอก...ไม้ มากกว่า ไม่เชื่อคอยดูจิ  :lol:

#9 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:37

เคยมีน้องเขยเป็นตำรวจ เค้าเป็นคนดีรักครอบครัว รักความถูกต้อง ไม่ได้เก่งกาจเป็นแค่นายดาบบ้าน แต่โคตรจะเป็นตำรวจดีที่ผมสามารถจับต้องได้คนนึง

แต่...เห็นตำรวจอีกหลายๆคน ทำให้ภาพลักษณ์ตำรวจในใจผมติดลบแทบทั้งหมด พูดได้เลยว่าผมมอง"ตำรวจ"ไม่ต่างกับ"โจร"

วาเลนไทน์ปีนี้ ขอให้ตำรวจทำตัวเป็นที่รัก เป็นผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ทีเถอะครับ ประชาชนยังไงก็ยังต้องการตำรวจเพื่อให้บ้านเมืองเดกิดความสงบเรียบร้อย!!

โพลคงออกมาประมาณว่ารักตำรวจเกิน50%(คนไทยปากกับใจไม่ค่อยตรงกัน ส่วนมากต้องการให้ภาพออกมาดูดีมากกว่า) :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#10 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:46

คนไทยที่รักตำรวจก็คงมีแค่พ่อแม่ลูกเมียตำรวจ

#11 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:10

คนไทยที่รักตำรวจก็คงมีแค่พ่อแม่ลูกเมียตำรวจ

ขอโคเต้ไปใช้ในFBนะครับ

#12 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:20

ผมก็รักครับ

ถ้าขับรถไปที่ๆมีตำรวจชุกชุม

โดยอัตโนมัติ มือผมมันไปกุมกระเป๋าเงินแน่นเลย

#13 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:32

ตำรวจ ตอนเจอแบบไม่ได้ทำงาน ก็ดูเป็นผู้เป็นคน

ตอนปฏิบัติหน้าที่นี่ วิญญาณตะกวดเข้าสิงรึไงว้า

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#14 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:54

ตำรวจที่ดีก็มีครับ (แต่มีน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

#15 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:02

ชีวิตผมผ่ายตำรวจทุกรูปแบบ ที่ดี ๆ ยอมรับว่าดีแม้ท่านเหล่านั้นจะไม่เจริญในหน้าที่การงาน แต่ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้เสมอครับ :wub:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#16 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:02

ตำรวจที่ผมไหว้ได้สนิทใจ มีแค่ท่านวสิษฐ เดชกุญชร คนเดียวครับ

นอกนั้นเคยไหว้ไหม? เคยครับ หลายหนด้วย ไหว้เสร็จเอามือป้ายตูดสองที หายกัน

#17 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:31

อ่าว ที่มันดีๆ ไม่ใช่นิทานประรำประราท้องถิ่นหรือครับ

#18 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:00

เห็นตำรวจโบกข้างทางตอนขับรถ กระผมก้อตกใจรีบควักแบ็งค์ร้อยแล้ว.....แสดงว่ากระผมคงเป็นคนรักตำรวจมาก ถึงได้ควักเงินให้ตำรวจทุกทีที่เรียกจอด(ทั้งๆที่แทบไม่เคยทำผิดกฎหมาย)

ไม่เป็นไรครับ.........ถือว่าให้ "แต๊ะเอีย"  พวกมันไป...ก็แล้วกันครับ -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน