Jump to content

- - - - -

พวกคุณไม่ใช่มนุษย์ใช่ไหม ไอ้พวกวรนุส

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:45

*
POPULAR

จากที่ รมต.พลังงานออกมาพูดเรื่องเลิกใช้ LPG  ส.ว. รสนาก็ได้ให้ความเห็นเรื่องนี้ว่า

ป็นวิธีต้อนประชาชนเข้ามุม ให้ใช้แต่ของแพงโดยไม่มีทางเลือก ประกาศเลิกเบนซิน91 เพื่อต้อนคนไปใช้เบนซิน95

และขยับราคาแก๊สโซฮอลล์91 มาแทนเบนซิน91 จะได้ไม่มีราคาเบซิน 91มาเปรียบเทียบ

บีบรถยนต์ไม่ให้ใช้ก๊าซแอลพีจี โดยไม่สนใจว่ารถแท็กซี่หลายหมื่นคันใช้ก๊าซแอลพีจี
รถสามล้อ

รถตู้โดยสารที่หนีราคาน้ำมันแพงมาใช้แอลพีจี เพราะนโยบายล่อลวงแท็กซี่เปลี่ยนมาใช้เอ็นจีวีไม่ประสบความสำเร็จ

ถ้าเลิกให้รถใช้แอลพีจี ก็คือการต้อนรถที่หนีราคาน้ำมันแพงมาใช้เอ็นจีวี

เมื่อเหลือแค่เอ็นจีวี ก็เป็นโอกาสให้ขึ้นราคาตามต้องการ เพราะประชาชนไม่มีทางเลือก

ส่วนก๊าซหุงต้มก็ปั้นตัวเลขให้แพงขึ้นโดยไม่สามารถตรวจสอบต้นทุนที่แท้จริง

ให้เหลือแค่ผู้ใช้อยู่2รายใหญ่ๆคืออุตสาหกรรมปิโตรเคมี กับประชาชนที่ใช้ก๊าซแอลพีจีเป็นก๊าซหุงต้ม ภาคครัวเรือน

จึงเป็นเนื้อก้อนใหญ่ที่นักธุรกิจการเมืองหวังจะกลืนลงคอแบบหวานคอแร้ง

เป็นนโยบายเพิ่มกำไรให้ปตท.ทั้งกันคนอื่นไม่ให้มาใช้แอลพีจีแข่งกับปิโตรเคมี

ส่วนประชาชนที่ต้องใช้เป็นก๊าซหุงต้ม ก็ต้องซื้อราคา"ตลาดโลภ "

ส่วนปิโตรเคมีใช้ต่ำกว่าตลาดโลก 50% และผลได้อีกข้อคือช่วยปั่นหุ้นในตลาดลักทรัพย์ให้พุ่งกระฉูด

ที่สำคัญคือปั่นหัวประชาชนให้แตกกันระหว่างกลุ่มใช้น้ำมันกับประชาชนที่ใช้ก๊าซแอลพีจีเป็นก๊าซหุงต้ม

โดยอ้างว่าคนใช้น้ำมันถูกเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมันมาชดเชยให้คนใช้ก๊าซหุงต้ม

เพื่อเป็นการปั่นหัวประชาชนให้แตกกัน เป็นวิธีแบ่งแยกเพื่อปกครอง

นี่หรือคือนโยบายสาธารณะของรัฐบาล ที่จะกระชากค่าครองชีพให้ประชาชน

นี่หรือคือนโยบายสร้างความเป็นธรรมในโครงสร้างราคาพลังงาน ??

ควรเรียกว่าเป็นนโยบายมัดมือชกแล้วล้วงกระเป๋าชนิดไม่สามารถปฏิเสธ

นี่คือการกินรวบแบบไร้รอยต่อ ของแท้ ของขวัญวันวาเลนไทน์ปีนี้จากรัฐบาล

--------------------------------------------------------------------------

อ่านที่ สว.รสนาพูดแล้ว ก็อยากถามคนที่เกี่ยวข้องกับการบิดเบือนฉ้อฉลสูบเลือดเนื้อคนไทยว่า

พวกมรึงจะโลภมากไปหา

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == หา

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == พวกมรึงเหรอ

Edited by karasu, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:52.
ก้าวล่วงบุพการี

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:47

ไม่โลภ.........แล้วเมื่อไหร่.......จะรวยล่ะครับ

เป็นคนดี........ก็ไม่มีทางรวย.......อย่างไอ้แม้วสิครับ -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:55

จากที่ รมต.พลังงานออกมาพูดเรื่องเลิกใช้ LPG  ส.ว. รสนาก็ได้ให้ความเห็นเรื่องนี้ว่า

ป็นวิธีต้อนประชาชนเข้ามุม ให้ใช้แต่ของแพงโดยไม่มีทางเลือก ประกาศเลิกเบนซิน91 เพื่อต้อนคนไปใช้เบนซิน95

และขยับราคาแก๊สโซฮอลล์91 มาแทนเบนซิน91 จะได้ไม่มีราคาเบซิน 91มาเปรียบเทียบ

บีบรถยนต์ไม่ให้ใช้ก๊าซแอลพีจี โดยไม่สนใจว่ารถแท็กซี่หลายหมื่นคันใช้ก๊าซแอลพีจี
รถสามล้อ

รถตู้โดยสารที่หนีราคาน้ำมันแพงมาใช้แอลพีจี เพราะนโยบายล่อลวงแท็กซี่เปลี่ยนมาใช้เอ็นจีวีไม่ประสบความสำเร็จ

ถ้าเลิกให้รถใช้แอลพีจี ก็คือการต้อนรถที่หนีราคาน้ำมันแพงมาใช้เอ็นจีวี

เมื่อเหลือแค่เอ็นจีวี ก็เป็นโอกาสให้ขึ้นราคาตามต้องการ เพราะประชาชนไม่มีทางเลือก

ส่วนก๊าซหุงต้มก็ปั้นตัวเลขให้แพงขึ้นโดยไม่สามารถตรวจสอบต้นทุนที่แท้จริง

ให้เหลือแค่ผู้ใช้อยู่2รายใหญ่ๆคืออุตสาหกรรมปิโตรเคมี กับประชาชนที่ใช้ก๊าซแอลพีจีเป็นก๊าซหุงต้ม ภาคครัวเรือน

จึงเป็นเนื้อก้อนใหญ่ที่นักธุรกิจการเมืองหวังจะกลืนลงคอแบบหวานคอแร้ง

เป็นนโยบายเพิ่มกำไรให้ปตท.ทั้งกันคนอื่นไม่ให้มาใช้แอลพีจีแข่งกับปิโตรเคมี

ส่วนประชาชนที่ต้องใช้เป็นก๊าซหุงต้ม ก็ต้องซื้อราคา"ตลาดโลภ "

ส่วนปิโตรเคมีใช้ต่ำกว่าตลาดโลก 50% และผลได้อีกข้อคือช่วยปั่นหุ้นในตลาดลักทรัพย์ให้พุ่งกระฉูด

ที่สำคัญคือปั่นหัวประชาชนให้แตกกันระหว่างกลุ่มใช้น้ำมันกับประชาชนที่ใช้ก๊าซแอลพีจีเป็นก๊าซหุงต้ม

โดยอ้างว่าคนใช้น้ำมันถูกเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมันมาชดเชยให้คนใช้ก๊าซหุงต้ม

เพื่อเป็นการปั่นหัวประชาชนให้แตกกัน เป็นวิธีแบ่งแยกเพื่อปกครอง

นี่หรือคือนโยบายสาธารณะของรัฐบาล ที่จะกระชากค่าครองชีพให้ประชาชน

นี่หรือคือนโยบายสร้างความเป็นธรรมในโครงสร้างราคาพลังงาน ??

ควรเรียกว่าเป็นนโยบายมัดมือชกแล้วล้วงกระเป๋าชนิดไม่สามารถปฏิเสธ

นี่คือการกินรวบแบบไร้รอยต่อ ของแท้ ของขวัญวันวาเลนไทน์ปีนี้จากรัฐบาล

--------------------------------------------------------------------------

อ่านที่ สว.รสนาพูดแล้ว ก็อยากถามคนที่เกี่ยวข้องกับการบิดเบือนฉ้อฉลสูบเลือดเนื้อคนไทยว่า

พวกมรึงจะโลภมากไปหา

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == หา

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == พวกมรึงเหรอ

ต้องชวนกันเลือก เบอร์ 16 จะได้ไม่มีเรื่องแบบนี้อีกต่อไปในประเทศไทย

Edited by karasu, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:54.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:02

เมื่อคุณพร้อมที่จะทำเลวโดยมีเพื่อนส่งเสริม. ไม่ยับยั้ง แถมมีอำนาจสูงสุด
มีหรือที่จะไม่ทำ

#5 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:30

เรื่องสะใจยังตามมาอีกเยอะ

#6 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:33

ช่วงเวลาต้องรีบกอบโกยเพราะคนเริ่มรู้ทัน เลยต้องมัดมือชกแบบหน้าด้านๆ

#7 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:39

ถูกต้องนะคร๊าบ  อย่างนี้ต้องเลือก เบอร์ 16  นะคร๊าบบบบบบ

#8 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:40

ไม่มีคนซุปเปอร์กลางมาช่วยปตทเลยหรือ?

#9 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:46

ใครมือยาวก็รีบเข้าไปสิครับ อย่าไปตั้งใน พันดิฟ ละ เดียวเจอคำตอบแบบมีคลาส รักชาติซื้อได้ทุกวัน พอถามมันกลับใครขายช่วยไปซื้อให้ผมที แม่งเงียบ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#10 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:54

ขอให้ จขกท แก้หัวกระทู้ และข้อความที่มีการก้าวล่วงบุพการีออกด้วยครับ รวมถึงสมาชิกท่านอื่นที่มีข้อความในลักษณะเดียวกันด้วยครับ

ถ้าไม่แก้ผมเข้ามาเห็นอีกครั้งผมจำเป็นต้องย้ายเข้าห้องขังนะครับ

ขอบคุณครับ ^^

Edited by karasu, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:55.

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#11 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:07

เมื่ออาทิตย์ก่อนเอารถมอกะไซค์ของท่านพ่อไปขับเล่นกินลมชมวิว โดยเราก๊อดันลืมไปว่า ปตท เค้าไม่ขายเบนซิน91แล้ว เลยเติมแก๊ส91 ผลคือ สตาร์ทไม่ติดซะงั๊น ต้องเข็นกลับแล้วถ่ายน้ำมันในถังออกจากนั้นไปหาซือเบนซิน91จากปั๊มหลอดมาเติมจึงสามารถนำมาใช้ได้ปกติ สงสัยหากซื้อเบนซิน91ไม่ได้รถคันนี้ของท่านพ่อคงได้เป็นอนุสาวรีย์แห่งความทรงจำในวัยเยาว์ของกระผมเท่านั้น

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#12 กรกช

กรกช

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:12

ขอให้ จขกท แก้หัวกระทู้ และข้อความที่มีการก้าวล่วงบุพการีออกด้วยครับ รวมถึงสมาชิกท่านอื่นที่มีข้อความในลักษณะเดียวกันด้วยครับ

ถ้าไม่แก้ผมเข้ามาเห็นอีกครั้งผมจำเป็นต้องย้ายเข้าห้องขังนะครับ

ขอบคุณครับ ^^

แบบว่ามันเหลืออด และทำไรพวกสารเลวพวกนี้ไม่ได้ ก็อยากด่าเอาคืนบ้าง

และคำด่าแค่นี้เปรียบเทียบกับความเลวพวกมันผมว่ามันจิ๊บๆ แต่เมื่อมอดว่ามาผมก็ขออภัย แต่ผมแก้หัวข้อกระทู้ไม่เป็น

รบกวนมอดแก้ให้ที เป็น " พวกคุณจะโลภมากไปหาคุณพ่อ คุณแม่คุณเหรอ "

ถ้ายังไม่ได้ก็เปลี่ยนเป็น " พวกคุณไม่ใช่มนุษย์ใช่ไหม ไอ้พวกวรนุส "

ถ้ายังไม่ได้ก็เปลี่ยนเป็น " พวกคุณชิงสุนัขมาเกิดกันเหรอ

ถ้าไม่ได้อีกก็ย้ายเข้าห้องขังไปเลย

#13 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:13

เลวมาก

อย่างนี้เราต้องโหวตโนครับ

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#14 กรกช

กรกช

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:17

เลวมาก

ถูกครับ เพราะขนาดเลวกันเห็นๆ บิดเบือนกันเห็นๆ แต่ฝ่ายค้านยังไม่เห็นทำ 5 อะไรเลย 

#15 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:30

รัฐบาล มีหน้าที่ บริหารจัดการทรัพยากรของชาติเพื่อส่วนรวม

ในระบบทุนนิยม... รัฐ ต้องทำให้เกิดการกระจายรายได้ให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้

แต่ที่ ทำกันมาทุกรัฐบาล ทุกพรรค คือ....   

เน้นเอื้อประโยชน์ให้แก่ทุนใหญ่ผูกขาด ซึ่งก็คือ พวกเดียวกับคนในรัฐบาล หรือไม่ก็ ทำมาหากินร่วมกัน

รวยกระจุก   จนกระจาย..................

นี่คือ ปรัชญาหลัก ของรัฐบาล ทุก รัฐบาล

แล้ว ยัง เลือก มันเข้าไป อีกกกกกกกกก

Edited by bangkaa, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:32.

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#16 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:32

ใช่ครับ เราต้องโหวตโน สร้างสูญญากาศทางการเมือง เป็นการสั่งสอนนักการเมือง

แล้วไงต่อดี?

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#17 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:36

ฝ่ายค้านไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ ยังไงเสียงก็ไม่พอจะทำอะไรรัฐบาลได้อยู่แล้ว ขนาดจะตรวจสอบก็ยังโดนแจ้งความจับ เพราะงั้นอยู่เฉยๆ รอให้ประชาชนทนรัฐบาลไม่ได้ไปเองดีกว่า...

#18 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:38

ใช่ครับ เราต้องโหวตโน สร้างสูญญากาศทางการเมือง เป็นการสั่งสอนนักการเมือง

แล้วก็ไปตั้งพรรคการเมืองเอง หรือไม่ก็ไปสนับสนุนผู้สมัครอิสระเพื่อขจัดนักการเมืองน้ำเลวให้หมดไปครับ :lol:

#19 กรกช

กรกช

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:39

ไปอ่านกระทู้โหวตโนเอาเอง

ที่จริงตั้งกระทู้นี้มาบอกตรงๆว่าตั้งมาเพราะอยากด่าพวกสารเลว

ไม่ได้อยากคุยเรื่องโหวตโน เพราะคุยจนไม่รู้จะเอาอะไรมาคุยแล้ว

แต่คุณทำมาเสียดสีผมเอง ผมจึงจำเป็นต้องตอบโต้กลับ

• OSR likes this

#20 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:39

อันที่จริง น่าจะสบายใจได้แล้วนะที่อย่างน้อยก็ไม่เสียชาติเกิด...

#21 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:42

ที่จริงตั้งกระทู้นี้มาบอกตรงๆว่าตั้งมาเพราะอยากด่าพวกสารเลว

ไม่ได้อยากคุยเรื่องโหวตโน เพราะคุยจนไม่รู้จะเอาอะไรมาคุยแล้ว

แต่คุณทำมาเสียดสีผมเอง ผมจึงจำเป็นต้องตอบโต้กลับ

ฮื้อ เสียดสีอะไร เห็นด้วยนะนั่น

ก็นักการเมืองมันเลวหมด เราก็ต้องโหวตโน ให้เกิดสูญญากาศ ไม่มีใครบริหารประเทศ นักการเมืองได้รับการสั่งสอน

เพียงแต่ผมคิดไม่ออกว่า แล้วทำไงต่อ แค่นั้นเอง

นี่เลือกตั้งผู้ว่า กทม. คราวนี้ผมก็จะไม่ไปเลือกด้วยนะ........เพราะสำเนาทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัด

#22 wewe

wewe

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:49

ถ้ามีคนร่วมโหวตน้อย ก็จะได้ละครลิงคณะเก่ามาบริหารต่อไง

ถ้ามีร่วมโหวตเยอะจนสามารถชนะทุกพรรคได้ ก็ตั้งผู้จัดการ (ประเทศ) แล้ว

ใครหว่าจะเป็นคนตั้ง และใครหว่าจะเหมาะและถูกใจที่สุด

หรือไม่ก็ไม่มีผู้บริหารบ้านเมือง ปล่อยให้เป็นนบ้านป่าเมืองเถื่อนแบบโซมาเลียไง :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:55

ฮื้อ เสียดสีอะไร เห็นด้วยนะนั่น

ก็นักการเมืองมันเลวหมด เราก็ต้องโหวตโน ให้เกิดสูญญากาศ ไม่มีใครบริหารประเทศ นักการเมืองได้รับการสั่งสอน

เพียงแต่ผมคิดไม่ออกว่า แล้วทำไงต่อ แค่นั้นเอง

นี่เลือกตั้งผู้ว่า กทม. คราวนี้ผมก็จะไม่ไปเลือกด้วยนะ........เพราะสำเนาทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัด

สุญกาศประเทศได้อะไร??

ที่สำคัญตามกฏหมายรัฐธรรมนูญ มันเป็นไปไม่ได้ ยังไงเสียก็ต้องมีนักการเมืองมาบริหารประเทศ <_<

ลองคิดเล่นๆถ้าบริษัทที่คุณทำงาน ไม่มีคนมาบริหารจัดการ ไม่มีคนปกครองการทำงาน ไม่มีผู้กำหนดนโยาบ การพัฒนาบริษัทมันจะเป็นไปในทิศทางใหนว่ะครับ :huh: :huh:

ทีนี้คิดออกยังครับ ว่าไม่เลือกก็ไม่ได้ เลือกคนเลวก็นำพาไปทางฉิบหายหมู่ เลือกที่เลวน้อยกว่ายังพาไปได้รอด ไม่ใช่ว่าเลือกแล้วทุกอย่างจบ ทุกอย่างไปอยู่ในมือนักการเมือง

เราร่วมกันตรวจสอบได้ ถ้าไม่ดีเราก็ใช้อำนาจประชาชนยุติการทำงาน ไม่ใช่ประท้วงเผาเมืองนะครับ เลือกกันใหม่ในครั้งต่อไป

ทุกประเทศทั่วโลกเป็นแบบนี้ครับ (ยกเว้นประเทศพธม) แต่ถ้าคุณไม่อยากเลือก เอาแบบจีน แบบเกาหลีเหนือไหม?? <_< <_<

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#24 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:59

เอาน่า ยังไงก็ขอขอบคุณ จขกท นะครับ

#25 toichi no.7

toichi no.7

น้องใหม่

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:00

:lol:  :lol: :lol:  :lol:  

#26 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:13

ที่สำคัญตามกฏหมายรัฐธรรมนูญ มันเป็นไปไม่ได้ ยังไงเสียก็ต้องมีนักการเมืองมาบริหารประเทศ <_<

ลองคิดเล่นๆถ้าบริษัทที่คุณทำงาน ไม่มีคนมาบริหารจัดการ ไม่มีคนปกครองการทำงาน ไม่มีผู้กำหนดนโยาบ การพัฒนาบริษัทมันจะเป็นไปในทิศทางใหนว่ะครับ :huh: :huh:

ทีนี้คิดออกยังครับ ว่าไม่เลือกก็ไม่ได้ เลือกคนเลวก็นำพาไปทางฉิบหายหมู่ เลือกที่เลวน้อยกว่ายังพาไปได้รอด ไม่ใช่ว่าเลือกแล้วทุกอย่างจบ ทุกอย่างไปอยู่ในมือนักการเมือง

เราร่วมกันตรวจสอบได้ ถ้าไม่ดีเราก็ใช้อำนาจประชาชนยุติการทำงาน ไม่ใช่ประท้วงเผาเมืองนะครับ เลือกกันใหม่ในครั้งต่อไป

ทุกประเทศทั่วโลกเป็นแบบนี้ครับ (ยกเว้นประเทศพธม) แต่ถ้าคุณไม่อยากเลือก เอาแบบจีน แบบเกาหลีเหนือไหม?? <_< <_<

ก็นั่นสิครับ

ผมสงสัยว่า เพื่อป้องกันไม่ให้ประเทศเดินหน้าไม่ได้ เราต้องมีคนบริหารใช่ไหมครับ

งั้นเราตั้ง พณ ท่านแป๊ะลิ้ม มาเป็นนายก เทพมนฑาเป็นรอง ปานเทวีเป็น รมต.ทุกกระทรวงได้ไหมครับ? ผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ สาวกไอ้แป๊ะน่าจะพอใจกัน

ปล. ผมไม่ไปเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. เพราะผมเป็นคนพิดโลกครับ

#27 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:18

ผมสงสัยว่า เพื่อป้องกันไม่ให้ประเทศเดินหน้าไม่ได้ เราต้องมีคนบริหารใช่ไหมครับ

งั้นเราตั้ง พณ ท่านแป๊ะลิ้ม มาเป็นนายก เทพมนฑาเป็นรอง ปานเทวีเป็น รมต.ทุกกระทรวงได้ไหมครับ? ผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ สาวกไอ้แป๊ะน่าจะพอใจกัน

ปล. ผมไม่ไปเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. เพราะผมเป็นคนพิดโลกครับ

เกรงแต่ว่าถ้าเอาบุคคลตามที่ท่านว่ามาบริหารประเทศ เราจะได้ผู้นำลัทธิมากกว่าผู้บริหารประเทศอ่ะ -_-

อ้าว..คนต่างจังหวัดเหมือนกัน :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#28 กรกช

กรกช

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:34

ยอมรับคำตัดสินของมอด

แต่แปลกใจอยู่ว่า ทีทำไมมีสมาชิกมาด่า พ่องผม ก็ไม่เห็นมอดเตือนสมาชิก หรือ ระงับข้อความบ้างเลย

แต่พอผมด่าพ่องพวกนักการเมืองสารเลวบ้างกลับด่าไม่ได้

• OSR likes this

#29 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:55

จขกท. ด่าไปเถอะ ไอ้ระยำพวกนี้ มันไม่สมควรอยู่ต่อไปให้ หนักแผ่นดิน

ปตท.มันร่วมมือกับ รัฐบาลขายชาติทุกพรรค สูบเลือดสูบเนื้อคนไทย

จนจะเข้าไปถึงกระดูกอยู่แล้ว สารเลวนัก ไอ้สาดสส...นรก

นักการเมือง หายหัวไปไหนหมดวะ ไม่มีพรรคไหน มาต่อสู้เรื่องนี้เลย

คุณรสนา ท่านเป็นแค่ผู้หญิงตัวเล็กๆคนนึง แต่สู้ยิบตา ยิ่งกว่า นกม.ทั้งสภา

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:56

ฝ่ายค้านไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ ยังไงเสียงก็ไม่พอจะทำอะไรรัฐบาลได้อยู่แล้ว ขนาดจะตรวจสอบก็ยังโดนแจ้งความจับ เพราะงั้นอยู่เฉยๆ รอให้ประชาชนทนรัฐบาลไม่ได้ไปเองดีกว่า...

เดี๋ยวฝ่ายค้านออกมาเล่นงาน ผมว่าเหลือง แดง จะรุมยำฝ่ายค้าน แล้วบอกว่า ตอนเป็นรัฐบาลทำไมไม่เอา ปตท กลับคืนมา ผมว่าฝ่ายค้านเค้าพักบ้างเถอะ โดนรุมมาตลอด 

#31 โคนัน

โคนัน

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:13

เลวมาก

ขอเล่นตามน้ำ  โหวตโน แล้วไงต่อดีละครับ  :D  :D  :D  :D  ใครจะมาเป็นนายก บริหารประเทศชาติ หรือโหวตโน เพื่อเอาแม้วกลับมาอย่างสง่างาม 

#32 โคนัน

โคนัน

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:16

เคยนั่งถามไอ้กอดกด โหวตโน แล้วเอาใครมาบริหารประเทศ เอาใครมาเป็นนายก ถ้านักการเมืองที่มีอยู่ตอนนี้มันเลวหมด

กอดกด ตอบ คนดี

ถามต่อ คนดีของมันคือใคร 

กอดกด แถยาวๆๆๆ  สุดท้าย มันตอบว่า  "ไม่รู้"       เล่นเอาฮาเลยครับบบบ 

#33 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:31

ถ้าไม่ลงนรกเเล้วใครเล่าจะเป็นคนลงนรก

สักวันหนึ่งประชาชนจำนวนหนึ่งจะพูดประโยคนี้ออกมาให้ไอ้นักการเมืองตัวเเดกที่ไม่รู้จักพอ

#34 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:36

ไม่โลภ.........แล้วเมื่อไหร่.......จะรวยล่ะครับ

เป็นคนดี........ก็ไม่มีทางรวย.......อย่างไอ้แม้วสิครับ -_- 

-_-  ผิดแล้วขอรับ... อย่างมันแค่สัมปทานดาวเทียมก็มีเป็นหมื่นๆล้าน ให้ลูกมันสามตัวใช้วันละล้าน 50 ปียันลูกมันแก่ตายโหงตายห่าน... แม่งยังไม่หมดเลยขอรับ... มันคือความชั่วที่ไม่รู้จักพอมากกว่าขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#35 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:48

เขาไม่ได้จะห้ามใช้ กันทั้งหมดนิ  เข้าใจผิดกันหรือเปล่า :unsure:

รมว.พลังงาน จ่อยกเลิกจดทะเบียนรถยนต์ที่ใช้แก๊สแอลพีจี หลังพบอุบัติเหตุบ่อยครั้ง หนุนใช้เอ็นจีวี เร่งขยายจำนวนสถานีให้บริการ

เมื่อวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2556 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายพงษ์ศักดิ์ รักตพงศ์ไพศาล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน เปิดเผยว่า กระทรวงพลังงานได้หารือร่วมกับกระทรวงคมนาคมและกระทรวงอุตสาหกรรมเกี่ยวกับปัญหาการติดตั้งถังก๊าซหุงต้มหรือแอลพีจีในรถยนต์ที่ไม่ได้มาตรฐานจนเกิดอุบัติเหตุขึ้นหลายครั้งในช่วงที่ผ่านมา เบื้องต้นได้ข้อสรุปว่า ในอนาคตรัฐบาลจะไม่สนับสนุนการติดตั้งถังแอลพีจี โดยกรมการขนส่งทางบก (ขบ.) จะไม่ออกใบอนุญาตให้ เพราะเป็นการดัดแปลงไปใช้เชื้อเพลิงที่เป็นอันตราย ส่วนรถยนต์ที่ติดตั้งไปแล้วก็ขึ้นอยู่กับความสมัครใจ แต่นโยบายรัฐบาลจะไม่สนับสนุนแล้ว

อย่างไรก็ตาม นโยบายยกเลิกติดตั้งแอลพีจีในรถยนต์จะทำควบคู่กับการสนับสนุนให้เปลี่ยนมาใช้ก๊าซธรรมชาติสำหรับยานยนต์ หรือเอ็นจีวีแทน เพราะประหยัดค่าใช้จ่าย โดยจะเร่งขยายจำนวนสถานีบริการเอ็นจีวีให้เพิ่มขึ้น ส่วนความปลอดภัยสำหรับผู้ใช้เชื้อเพลิงแอลพีจีในระหว่างที่ยังศึกษานั้น จะเข้มงวดความปลอดภัยของรถยนต์และปั๊มก๊าซ พร้อมร่วมมือกับตำรวจเข้าตรวจสอบปั๊มแอลพีจีทั่วประเทศไม่ให้บรรจุก๊าซเกินปริมาณที่แจ้งไว้ หากพบว่ามีการดำเนินการจำหน่ายผิดวัตถุประสงค์จะถูกดำเนินคดี โดยการกระทำผิด 1 บิลการค้า จะคิดเป็น 1 คดี มีโทษจำคุกไม่เกิน 10 ปี ปรับไม่เกิน 30,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

Edited by Tam-mic-ra., 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:50.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#36 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:40

มีคนยินดีด้วยแฮะ ฮาๆ

#37 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:57

ที่มาของแผนที่ทั่น รมว. พลังงานจะยกเลิกการใช้ LPG ในรถยนต์
ผู้เขียน: Tiger Ton
ทั่วโลกเขายอมรับว่า LPG เป็นพลังงานสะอาด ประสิทธิภาพสูง เหมาะกับภาคขนส่ง มีแต่ รมว.พลังงานของเรานี่แหละ

ลองดูข่าวนี้นะครับ
-------------------------------------------------------------------
กพช.ให้ศึกษาผลิตก๊าชชีวภาพหญ้าเนเปียร์
ข่าวเศรษฐกิจ วันศุกร์ที่ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2556 19:52น.

มติ กพช. ตั้งคณะกรรมการร่วม 9 กระทรวง ศึกษาผลิตก๊าชชีวภาพจากหญ้าเนเปียร์ นำร่อง 3 พื้นที่ สร้างโรงไฟฟ้า แห่งละ 1 เมกะวัตต์ ใช้เงิน 100 ล้านบาท (ต่อแห่ง - tiger ton)
นายพงษ์ศักดิ์ รักตพงศ์ไพศาล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน กล่าวว่า ที่ประชุมคณะกรรมการนโยบายพลังงานแห่งชาติ หรือ กพช. เห็นชอบโครงการรัฐวิสาหกิจชุมชนพลังงานสีเขียว จากพืชพลังงาน เป็นการนำหญ้าเลี้ยงช้าง หรือ หญ้าเนเปียร์ มาผลิตเป็นไฟฟ้าและก๊าซชีวภาพอัด หรือ CBG ใช้ทดแทนก๊าซ LPG โดยในที่ประชุมได้มีการแต่งตั้งคณะกรรมการร่วม 9 กระทรวงที่เกี่ยวข้อง ไปศึกษารูปแบบโครงการที่เหมาะสม โดยจะส่งเสริมให้เกษตรกร รวมกลุ่มเป็นรัฐวิสาหกิจชุมชน หรือ สหกรณ์การเกษตร ทำการปลูกหญ้าเลี้ยงช้าง โดยจะให้ศึกษาดำเนินการใน 3 พื้นที่นำร่อง คือ พื้นที่แห้งแล้ง พื้นที่ชุ่มน้ำ และพื้นที่ปลูกข้าวไม่ได้ โดยจะมีการสร้างโรงไฟฟ้าแห่งละ 1 เมกะวัตต์ ในพื้นที่ 1,000 ไร่ ใช้เงินลงทุน 100 ล้านบาท จากนั้นให้นำผลศึกษากลับมาเสนอ ที่ประชุม กพช. เพื่อพิจารณาอนุมัติไปตามความเหมาะสมอีกครั้ง ซึ่งเบื้องต้นมีแนวทางจะอุดหนุนในรูปแบบของ Feed-in Tariff ในอัตรา 4.50 บาทต่อหน่วย เป็นระยะเวลา 20 ปี

นอกจากนี้ ที่ประชุม กพช.ยังเห็นชอบแผนปฏิบัติการอนุรักษ์พลังงาน 20 ปี ระหว่างปี 2554 - 2573 ซึ่งการลงทุนเพื่อการอนุรักษ์พลังงานแต่ละปี จะส่งผลให้เกิดการประหยัดได้ 1.1 ล้านล้านบาทต่อปี
...................................................................................
เข้าทางที่ รมว.พงศ์ศักดิ์ วางเอาไว้เลยครับ

ถ้าดูข่าวอื่นประกอบ จะเห็นว่าตอนนี้แกกำลังปูโปรเจค ผลิตก๊าซประเภท NGV ด้วยหญ้าเนเปียร์ แล้วจะเอาก๊าชดังกล่าวมาใช้ในรถยนต์ และผลิตไฟฟ้า

ทั้งที่จริง ๆ เป็นแนวทางที่แย่มากเพราะ
1.หญ้าเนเปียร์ใช้น้ำเป็นปริมาณมาก คุณต้องรดน้ำมันเป็นปริมาณมหาศาล กว่ามันจะโตพอที่จะเอามาผลิตพลังงาน
2.ในการผลิตไฟฟ้า ต้องใช้หญ้าที่่ว่านี้ถึง 1000 ไร่ ต่อไฟฟ้าที่ได้เพียง 1 MW เทียบกับโซลาเซลล์ที่ใช้ที่ 20 ไร่ต่อ 1 MW หรือโรงไฟฟ้าชีวมวลทั่วไปที่ใช้ที่ราว ๆ 10 ไร่ต่อ 1 MW (โรงไฟฟ้าขนาด 10 MW ขึ้นไป)
สรุปว่าเปลืองทั้งน้ำ เปลืองทั้งเวลาปลูก เสียที่ดินอีกมหาศาล
แต่ รมว. ดันสุด ๆ ครับ เพราะค่าใช้จ่ายในการตั้งโรงงานผลิตก๊าซนั้นสูงมาก
ทั่น รมว. เทียบเอาไว้ว่าถ้าจะผลิตให้ได้ก๊าซ NGV ออกมาเทียบเ่ท่าปริมาณผลิตไฟฟ้า 1 MW จะต้องลงทุนถึง 100 ล้านบาท ! (แพงกว่าพลังงานอย่างอื่นทุกชนิด ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้)
งานนี้ต้องจับตาดูครับ ว่าเงินที่รัฐจะสนับสนุนโครงการผลิต NGV จากหญ้าเนเปียร์จะไปเข้ากระเป๋าใคร ตอนนี้ กพช. อนุมัติโครงการนี้แล้วนะครับ
ตอนนี้ก็เข้าแผนขั้นสองคือกำจัดรถใช้ LPG ออกไป
สุดท้าย commission ค่าสร้างโรงงานผลิตก๊าซ NGV จากหญ้าเนเปียร์จะไปไหนเสีย ?
ปล. ผมเสื้อแดงนะครับ แต่นโยบายของ รมว พลังงานนี่ผมรับไม่ไ้ด้จริง ๆ มันส่อเจตนามาก

http://www.manager.c...&QNumber=344693

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#38 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:35

เขาไม่ได้จะห้ามใช้ กันทั้งหมดนิ  เข้าใจผิดกันหรือเปล่า :unsure:

รมว.พลังงาน จ่อยกเลิกจดทะเบียนรถยนต์ที่ใช้แก๊สแอลพีจี หลังพบอุบัติเหตุบ่อยครั้ง หนุนใช้เอ็นจีวี เร่งขยายจำนวนสถานีให้บริการ

เมื่อวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2556 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายพงษ์ศักดิ์ รักตพงศ์ไพศาล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน เปิดเผยว่า กระทรวงพลังงานได้หารือร่วมกับกระทรวงคมนาคมและกระทรวงอุตสาหกรรมเกี่ยวกับปัญหาการติดตั้งถังก๊าซหุงต้มหรือแอลพีจีในรถยนต์ที่ไม่ได้มาตรฐานจนเกิดอุบัติเหตุขึ้นหลายครั้งในช่วงที่ผ่านมา เบื้องต้นได้ข้อสรุปว่า ในอนาคตรัฐบาลจะไม่สนับสนุนการติดตั้งถังแอลพีจี โดยกรมการขนส่งทางบก (ขบ.) จะไม่ออกใบอนุญาตให้ เพราะเป็นการดัดแปลงไปใช้เชื้อเพลิงที่เป็นอันตราย ส่วนรถยนต์ที่ติดตั้งไปแล้วก็ขึ้นอยู่กับความสมัครใจ แต่นโยบายรัฐบาลจะไม่สนับสนุนแล้ว

อย่างไรก็ตาม นโยบายยกเลิกติดตั้งแอลพีจีในรถยนต์จะทำควบคู่กับการสนับสนุนให้เปลี่ยนมาใช้ก๊าซธรรมชาติสำหรับยานยนต์ หรือเอ็นจีวีแทน เพราะประหยัดค่าใช้จ่าย โดยจะเร่งขยายจำนวนสถานีบริการเอ็นจีวีให้เพิ่มขึ้น ส่วนความปลอดภัยสำหรับผู้ใช้เชื้อเพลิงแอลพีจีในระหว่างที่ยังศึกษานั้น จะเข้มงวดความปลอดภัยของรถยนต์และปั๊มก๊าซ พร้อมร่วมมือกับตำรวจเข้าตรวจสอบปั๊มแอลพีจีทั่วประเทศไม่ให้บรรจุก๊าซเกินปริมาณที่แจ้งไว้ หากพบว่ามีการดำเนินการจำหน่ายผิดวัตถุประสงค์จะถูกดำเนินคดี โดยการกระทำผิด 1 บิลการค้า จะคิดเป็น 1 คดี มีโทษจำคุกไม่เกิน 10 ปี ปรับไม่เกิน 30,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

โดยกรมการขนส่งทางบก (ขบ.) จะไม่ออกใบอนุญาตให้ เพราะเป็นการดัดแปลงไปใช้เชื้อเพลิงที่เป็นอันตราย

ส่วนรถยนต์ที่ติดตั้งไปแล้วก็ขึ้นอยู่กับความสมัครใจ

แสดงว่า เชื้อเพลิงอันตรายเป็นล้านคัน ไม่ต้องทำอะไร

นี่ คุณ แกล้งโง่ใช่มั๊ย ??   :lol: :lol:   

#39 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:38

อย่าคาดหวัง อย่าเศร้าสร้อย อย่าคำนึงถึงผลลัพธ์ในบั้นปลาย
แต่จงภูมิใจ !

ต้องหยุดกินยาแทนคนไข้..

อย่าคำนึงถึงผลลัพธ์ในบั้นปลาย
แต่จงภูมิใจ !

^_^ 

**

แต่ยอมรับครับ ว่า ประชาธิปัตย์ ก็ไม่มีทาง ทำให้คนไทย ได้รับความยุติธรรมเรื่อง "พลังงาน" แต่ คง'ไม่หน้าด้าน มากขนาดชุดนี้

Edited by susu, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:58.

#40 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:42

เรื่องแบบนี้ไพร่แดงไม่เดือดร้อน
มีแต่สลิ่มเท่านั้นเป็นเป็นเดือดเป็นร้อน

ถ้าน้ำมันแพงก็เอาไพร่มาเทียมเกวียนเถอะครับ

จะได้ไม่เป็นภาระของพลังงานฟอสซิล  -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#41 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:56

โดยกรมการขนส่งทางบก (ขบ.) จะไม่ออกใบอนุญาตให้ เพราะเป็นการดัดแปลงไปใช้เชื้อเพลิงที่เป็นอันตราย

ส่วนรถยนต์ที่ติดตั้งไปแล้วก็ขึ้นอยู่กับความสมัครใจ

แสดงว่า เชื้อเพลิงอันตรายเป็นล้านคัน ไม่ต้องทำอะไร

นี่ คุณ แกล้งโง่ใช่มั๊ย ??   :lol: :lol:   

แล้วถ้าคุณเป็นรัฐบาล จะทำไงหล่ะ  จะออกกฏหมายให้ถอดระบบ LPG ออกจากรถเหรอ  ใครจะกล้าทำแบบนั้น เป็นไปไม่ได้

คนเสียตังติดมา 2-3หมื่น  เขาไม่ยอมหรอก

เอาว่าไว้ถึงอนาคตค่อยดูคำสั่งเขาดีกว่า    ตอนนี้มันไม่ใช่ มันก็ไม่ใช่สิ่

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#42 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:59

แม่งเลว ปกครอง ไม่เคยวางแผน***ไร ไม่เคยวางแผนระยะสั้น กลาง ยาว  ถึงจะมีแผนมันก็ไม่เคยทำกัน

ไม่เคยวิจัยผลกระทบ   แม่งปกครองควายๆแบบนี้ กูก็เป็นนายกได้  แต่ไม่มีเงินเท่าไอ้แม้วว่ะถ้ามีคงได้เป็น

#43 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:31

แล้วถ้าคุณเป็นรัฐบาล จะทำไงหล่ะ  จะออกกฏหมายให้ถอดระบบ LPG ออกจากรถเหรอ  ใครจะกล้าทำแบบนั้น เป็นไปไม่ได้

คนเสียตังติดมา 2-3หมื่น  เขาไม่ยอมหรอก

เอาว่าไว้ถึงอนาคตค่อยดูคำสั่งเขาดีกว่า    ตอนนี้มันไม่ใช่ มันก็ไม่ใช่สิ่

ถ้าผม ใช่มั๊ย Tam

1 เคร่งครัดปั๊มแก๊ส ว่าได้อบรมเด็กถึงวิธีการเติมที่ถูกต้องหรือปล่าว ทุกวันนี้ อัดเข้าไป เต็มถัง วาวล์ หลังกับหน้าไม่ตรงกัน
เสือกยังขย่ม ไม่ทำตาม สั่งปิด

2 เคร่งครัด สถานที่ติดตั้ง มีผู้ชำนาญกลางไปตรวจสอบความรู้ความปลอดภัยช่าง ไม่ ผ่าน ปิด

3 เคร่งครัด การออกใบอนุญาต ของขนส่ง หาก ไม่ดี พอ ลงโทษ เช่นปล่อยให้ แบตเตอรี่ ไม่มีพลาสติกปิดที่ ขั้ว นี่*** ผ่านทุกคัน

4. ออกกฏหมายให้ พวกขายประกัน ต้องเพิ่มวงเงินประกัน สำหรับรถที่มี โดนรถที่มี ความเสี่ยง

5. รัฐรับเป็นเจ้าภาพ เรื่อง ความปลอดภัยระดับประเทศ บังคับให้มีพนักงานที่ผ่ากการอบรม ความปลอดภัย ทุกสถานที่ ดังกล่าว ไม่น้อยกว่า 1 คน
แล้วทำรายงานแจ้งขนส่ง ทุกอาทิตย์

ยังมีอีกเยอะ ....ครับ

ที่สำคัญข้อสุดท้าย . ให้รัฐมนตรี สมองควายๆออกไปเลี้ยงลูกเสีย หากคิดได้แค่นี้

Edited by susu, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:33.

#44 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:33

เอาภาพจากเฟสบุค สว รสนามาฝากครับ

http://www.facebook.com/pages/รสนา-โตสิตระกูล/236945323048705?ref=stream

Edited by tonythebest, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:34.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#45 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:00

ขนาดเจ้ากระทู้เอาเรื่องที่ทุกคนเดือดร้อนมาคุยกัน ยังมีพวกปากไม่มีหูรูด ไม่รู้ร้อนรู้หนาวเอาเรื่องอื่นมากระแนะกระแหนเขาอีก มีความคิดเห็นอย่างไรในสาระกระทู้ก็แสดงไปตามนั้นสิครับ อย่าทำตัวรกบอร์ด น่าเบื่อหน่ายจริง ๆ หรือไม่มีสาระอะไรที่จะคุยกับเขา จะได้เรียกว่าพวกไร้สาระ ผมเข้าบอร์ดมาต้องการความรู้ ความคิด ความเห็น ที่เป็นประโยชน์ครับ ไม่อยากเห็นใครเข้ามาถากถางในเรื่องที่ตัวเองหรือพวกตัวเองไม่ได้ประโยชน์ แย่จริง ๆ
กำลังอยากตั้งกระทู้พอดีครับ ว่าทำไม "น้ำมัน" กับ "ทองคำ" มันสวนทางกัน ในขณะนี้ทองคำราคาลงทุกวันสาเหตุหนึ่งเนื่องจากค่าเงินบาทแข็ง พอเข้าใจ แต่ "น้ำมัน" ดันขึ้นราคาทุกวัน ทั้งที่เป็นสินค้านำเข้าเหมือนกัน แก๊ส 95 จากเดิม 37-38 บาท วันนี้ 40 บาทกว่าแล้ว พอ ๆ กับ เบนซิน 91 ตอนไม่ยกเลิกเลย สว.รสนา ว่าไว้ตรงเป๊ะเห็นภาพเลย พรรคฝ่ายค้านอย่าเพิ่งพักเลยครับ รับเงินเดือนทุกเดือน เล่นเรื่องนี้ให้เข้าตาสักเรื่องเถอะ ได้ใจคนทั้งประเทศแน่ ๆ หรือเห็นด้วยและรัฐบาลนี้ทำถูกต้องแล้ว ก็แจงข้อเท็จจริงให้ทราบ จะได้ทำใจยอมรับ เพราะคอลัมภ์แม่ลูกจันทร์ในไทยรัฐ เขียนหลายครั้งแล้วว่ารัฐบาลหลายรัฐบาลที่ผ่านมาบิดเบือนราคาน้ำมันจากความเป็นจริง ทำให้มีการใช้อย่างไม่ประหยัด ชาติเสียหาย ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยครับ อิจฉาหลายประเทศที่ได้ใช้น้ำมันราคาถูกกว่าเรามาก ๆ

#46 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 01:58

จขกท. ด่าไปเถอะ ไอ้ระยำพวกนี้ มันไม่สมควรอยู่ต่อไปให้ หนักแผ่นดิน

ปตท.มันร่วมมือกับ รัฐบาลขายชาติทุกพรรค สูบเลือดสูบเนื้อคนไทย

จนจะเข้าไปถึงกระดูกอยู่แล้ว สารเลวนัก ไอ้สาดสส...นรก

นักการเมือง หายหัวไปไหนหมดวะ ไม่มีพรรคไหน มาต่อสู้เรื่องนี้เลย

คุณรสนา ท่านเป็นแค่ผู้หญิงตัวเล็กๆคนนึง แต่สู้ยิบตา ยิ่งกว่า นกม.ทั้งสภา

ถามจริงๆนะคะทั้งคุณและ จขกท.ด้วย ว่าคุณคิดว่าโหวตโนตามที่แป๊ะแนะนำ จะเป็นผลให้ล้มการเลื่อกตั้งได้จริงเหรอ คุณอาจดึงพวกกลางๆไปโหวตโนกับคุณได้บ้าง แต่รับรองว่าไม่มีผลต่อการเลือกตั้ง ยังไงพวกแดงแจ๊ดแจ๋มันก็โหวตเผาไทยอยู่แล้ว ส่วนแมงวาปก็โหวต ปชป. ต่อให้คุณปั่นหัวพวกแมงวาปเหมือนปั่นหัวจิ้งหรีด จนงงแล้วยอมไปโหวตโนกับพวกคุณซักครึ่งนึง(ซึ่งอาจต้องใช้เวลาอีกเป็นสิบๆ ปี) ผลก็คือเผาไทยเข้าวิน ระบอบทักษิณกุมอำนาจกอบโกยผลประโยชน์ต่อไป นี่คือสิ่งที่คุณต้องการใช่ไหม คุณรสนาที่คุณยกย่องก็คงไม่โหวตโนไปกับแป๊ะแน่ๆ

กรุณาค่อยๆอ่านและค่อยๆไตร่ตรองก่อนตอบนะคะ ไม่อยากอ่านคำตอบซ้ำๆอย่างที่เคย 

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#47 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:35

ถามจริงๆนะคะทั้งคุณและ จขกท.ด้วย ว่าคุณคิดว่าโหวตโนตามที่แป๊ะแนะนำ จะเป็นผลให้ล้มการเลื่อกตั้งได้จริงเหรอ คุณอาจดึงพวกกลางๆไปโหวตโนกับคุณได้บ้าง แต่รับรองว่าไม่มีผลต่อการเลือกตั้ง ยังไงพวกแดงแจ๊ดแจ๋มันก็โหวตเผาไทยอยู่แล้ว ส่วนแมงวาปก็โหวต ปชป. ต่อให้คุณปั่นหัวพวกแมงวาปเหมือนปั่นหัวจิ้งหรีด จนงงแล้วยอมไปโหวตโนกับพวกคุณซักครึ่งนึง(ซึ่งอาจต้องใช้เวลาอีกเป็นสิบๆ ปี) ผลก็คือเผาไทยเข้าวิน ระบอบทักษิณกุมอำนาจกอบโกยผลประโยชน์ต่อไป นี่คือสิ่งที่คุณต้องการใช่ไหม คุณรสนาที่คุณยกย่องก็คงไม่โหวตโนไปกับแป๊ะแน่ๆ

กรุณาค่อยๆอ่านและค่อยๆไตร่ตรองก่อนตอบนะคะ ไม่อยากอ่านคำตอบซ้ำๆอย่างที่เคย 

คุณ Tatiana ครับ Vote No ไปเกี่ยวอะไรกับเรื่อง LPG ล่ะครับ มันจบไปตั้งนานแล้ว ผมกับคุณกรกช คงไม่ได้ต้องการจะล้างสมองใครหรอก

ผมมองทุกคนเป็น มนุษย์ ครับ มนุษย์ถูกกดปุ่มไม่ได้ครับ คุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อ ก็แล้วแต่คุณเถอะ และก็อย่าเที่ยวไปทาสีใครเลยครับ

คุณรู้ได้ไงว่า ผมกับคุณกรกช เชื่อแป๊ะ เห็นด้วยกับแป๊ะทุกอย่าง ประเด็นที่คุณยกมา ก็ไม่พ้น ไม่เลือกเรา เขามาแน่

ผมมองต่างจากคุณครับ ประเด็นของ กบอย่างผม คือ การปฏิวัติประชาชาติ น่ะครับ (ก้าวข้าม นกม.นกกระสา)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#48 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:56

ต้องชวนกันเลือก เบอร์ 16 จะได้ไม่มีเรื่องแบบนี้อีกต่อไปในประเทศไทย

ผู้ว่ากำหนดราคาน้ำมัน แก๊ซ หรือวางเครืองข่าย/โครงข่ายพลังงานได้ด้วยเหรอครับ? 

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#49 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:05

ผู้ว่ากำหนดราคาน้ำมัน แก๊ซ หรือวางเครืองข่าย/โครงข่ายพลังงานได้ด้วยเหรอครับ? 

แอบด่ารัฐบาลปรูนี่หว่า -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#50 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:08

แอบด่ารัฐบาลปรูนี่หว่า -_-

มิได้แอบ... ด่าตรงๆ  55555 

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน