Jump to content

- - - - -

รัฐบาลทำเลวอะไร ก็ด่าฝ่ายค้านแทนละกัน

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:22

เกิดอะไรขึ้น?????

รัฐบาลทำเลวอยู่ตรงหน้า ไม่ด่า

แต่หันกลับไปด่าฝ่ายค้านว่า เลวชาติ ที่อยู่เฉยไม่ทำอะไร

ทำไมไม่ด่าตัวเองเสียหน่อยล่ะ ว่าเลวชาติที่เอาแต่ด่า ไม่คิดจะทำเชรี้ยอะไรเหมือนกัน?

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:25

เพราะเงินดอลเต็มกระเป๋าจากต่างแดน

#3 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:31

ก็พวกเดียวกัน เลวเหมือนกัน คนเลวจะกล้าด่ากันเองเหรอ

#4 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:34

ฝ่ายค้านทำงานตรวจสอบเยอะไป ประเทศเลยไม่เดินหน้า

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:40

แดง-เหลือง' ถกลับออก กม.นิรโทษกรรม 2 ฉบับ

1.ร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรมให้กับประชาชน ที่มีการฝ่าฝืน พ.ร.ก. บริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน

2.ร่าง พ.ร.บ.เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนและความขัดแย้งทางการเมือง จะโฟกัสไปที่ผู้ยุยงปลุกปั่นการชุมนุม

นายก่อแก้ว กล่าวว่า "ตามผลการหารือเบื้องต้นที่จะมีการออกร่าง พ.ร.บ. นิรโทษกรรมสองฉบับ เป็นแนวคิดที่ นายปานเทพ เป็นผู้เสนอในวงหารือ ซึ่งหลักการตนเห็นด้วย"

จนถึงตอนนี้ยังไม่มีการออกมาแก้ข่าวเลย แสดงว่าสิ่งที่ ก่อแก้ว พูดไว้เป็นความจริง!

ผมก็ไม่รู้นะว่า พี่น้อง พธม.ลิ้ม จะคิดยังไงกับข่าวนี้ แกนนำมีการตกลงกันแบบลับๆ ลับขนาดที่ Manager ไม่ยอมลงข่าว!

เงียบปาก เงียบตูดกันหมด..

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:58

ถ้าด่าตัวเอง.......ก็ไม่ใช่ "ควายแดง".....ของแท้สิครับ

ควายที่ไหน.........มันมองเห็นเขา.........ตัวเองบ้าง -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#7 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:08

555+-ขนาดนั้งรถแท๊กซี่มาก็หลายคันมันก็บ่นๆๆ กันแทบทุกคัน รถเยอะ-รถติด บลาๆๆ แต่ไม่เคยได้ยินประโยคไหนที่มันด่ารัฐบาลมันว่ามีผลมาจากนโยบายรถคันแรกสักคน ได้แต่บ่นรถติดขึ้นทุกวันเบื่อๆๆ ทำมาหากินอะไรก็ไม่ค่อยได้ติดแง๊กอยู่บนถนนกว่าจะไปไหนที่เป็น ชม.ๆๆๆบลาๆๆ เราก็นั้นขำในใจ ไงละนโยบายปูจ๋า เพื่อปชช.

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:02

รัฐบาลเขาชนะเลือกตั้งมาด้วยฝีมือ พวกแมงวาปทำได้ไหม

เป็นคนกลางก็ต้องด่าฝ่ายค้าน ไม่เห็นแปลกอะไร

แต่อย่าถามเหตุผล ผมขี้เกียจเถียงกับพวกสลิ่มแมงวาป

เพราะในเมื่อเถียงยังไงก็แพ้ แล้วท่านคิดว่าผมควรจะตอบคำถามท่านหรือไม่ครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:03

คนที่โง่ที่สุดคือคนที่รู้ตัวว่าโดนหลอกแต่ทำไม่รู้ไม่ชี้

#10 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:07

รัฐบาลเขาชนะเลือกตั้งมาด้วยฝีมือ พวกแมงวาปทำได้ไหม

เป็นคนกลางก็ต้องด่าฝ่ายค้าน ไม่เห็นแปลกอะไร

แต่อย่าถามเหตุผล ผมขี้เกียจเถียงกับพวกสลิ่มแมงวาป

เพราะในเมื่อเถียงยังไงก็แพ้ แล้วท่านคิดว่าผมควรจะตอบคำถามท่านหรือไม่ครับ  -_-

ควรจะตอบสิครับ  แล้วก็รบกวนสลิ่มตอบแบบแมนๆหน่อย 

#11 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:18

อย่ามาว่านะ เพื่อน ๆ สาวกไอ้แป๊ะเค้าไม่เสียชาติเกิดกันแล้วนะ

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#12 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:19

เรื่องด่าฝ่ายค้านมันเป็น" วาระแห่งชาติ " ค่ะ ทุกสี ทุกฝ่าย ต้องร่วมใจกันทำค่ะ

Edited by ฉันรักเมืองไทย, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:20.

#13 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:24

แวะมาดู แฟนคลับ โพสท์..   :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#14 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:05

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

แต่ขอไม่สนใจสำหรับบางความเห็น

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:38

ใกล้แระ  

ขาดคีย์เวิร์ดอีกประโยคเดียว

"ถ้าคนคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งสิครับ"

gladiator 1.jpg

#16 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:07

นั่นสินะ.. เห็นเอาแต่ด่าฝ่ายค้านว่าอาจจะมีเจตนาเข้าโกงกิน แต่เจือกทำเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ไม่สำเหนียกว่าฝ่ายรัฐบาลตั้งใจเข้ามากอบโกย+ขายชาติแบบหน้าด้านๆ  แล้ววันนี้ทำมาเป็นตั้งกระทู้เรื่องพลังงานที่ขูดเลือดขูดเนื้อคนไทย เพราะอะไร? ก็เพราะเชื่อศาสดาแป๊ะของพวกมันนั่นแหละถึงได้มีวันนี้ ถ้าฝ่ายค้านเป็นรัฐบาลแทนมันจะมีวันที่คนไทยถูกขูดเลือดขูดเนื้อขนาดนี้ไหม ถ้ารักชาติเพี้ยนๆ แบบนี้แนะนำว่าได้เกิดใหม่ที่ประเทศเขมรเลยไปประเทศไทยจะได้ไม่ล่มจมแบบทุกวันนี้ อนาถใจจริงโว้ย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน