Jump to content

- - - - -

ถามกันตรงๆเลยครับ.................ว่าไม่ชอบ....ยิ่งลักษณ์.......เพราะเหตุผลใด

• Please log in to reply
134 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:58

ชอบยิ่งลักษณ์ที่สุด!!!!

เธอ.... คือ  มือดีที่สุดที่ทักษิณมี

เธอ.... คือ ความหวังที่ทำให้กงล้อประวัติศาสตร์ของประเทศไทยเปลี่ยนแปลงและเดินหน้า

เธอ ....คือ ความหวังที่ทำให้ประเทศไทยหลุดพ้นจากวงจรอุบาทว์

เธอ ....คือ ผู้สร้างรอยยิ้มให้กับคนไทย

ขอให้เธออยู่ในตำแหน่งนานๆ

ห้ามใครปฏิวัตินะเออ

ระยะเวลา 8 ปีนี้ ห้ามแมงสาปเป็นรัฐบาล

ยังไงก็ต้องให้ยิ่งลักษณ์อยู่ครบ 2 วาระ

ประเทศไทยจะได้สงบสุข

คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้นเสียที

#102 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:05

กระทู้นี้ฮาว่ะ แอ้บแตกกันกระจาย  :lol:  :lol:  :lol:

#103 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:21

^
^
แต่วาสนาไม่ถึงสินะ

น่าสงสาร ...... :(

หนูดี โชว์ภาพแขนเป็นรอยจ้ำแดง ๆ อ้างตบแขนล้างพิษ

"แขนของหนูดีเอง หลังโดน "ตบหาพิษ" โดย คุณแม่ชี ที่เป็นผู้จัดคอร์สล้างพิษตับและถุงน้ำดีให้กลุ่มหนูดีและเพื่อน ๆ ใครคิดว่า เราทานอาหารดีแล้ว ทานวิตามินด้วย แล้วจะไม่มีพิษสะสมในร่างกาย...ดูแขนหนูดีเป็นตัวอย่างได้เลยค่ะ หนูดีทั้ง Detox ทั้งทำ Chelation หรือ การล้างพิษออกจากเลือด และอีก ฯลฯ แถมทานอาหารออร์กานิกสม่ำเสมอ แต่....ก็มีพิษตกค้างเพียบ ดังนั้น จัดไปค่ะ อดอาหาร 3 วัน พร้อมทานสมุนไพรถอนพิษ และล้างพิษตับ ไม่หิว ไม่เหนื่อย ไม่โทรม แถมพุงยุบค่ะ ใครยังไม่เคย อยากแนะนำให้ลองค่ะ ปล. ปรึกษาแพทย์ประจำตัวก่อนเสมอนะคะ"

คนเดียวกันป่าวครับ... ทำ คีเลชั่นด้วย... ไม่ธรรมดา....
:D
ทำไม จะล้างสารพิษที่กินเข้าไป ไม่ตบที่ปากล่ะครับ
ทางตรงเลย ไปตบแขนมันทำไม

ปากเสีย แต่ไปตบแขน เอ้อ.... ตรรกะอัจฉริเยอะ !

ตรรกเดียวกันเลยครับ

แสดงว่า ต้องตบหัว ล้างโง่ สินะ

รบกวนช่วยตบแรงๆ นะครับ เดี๋ยวตัว โง่ มันไม่หลุดออกมา

555555

ถ้าอยากฉลาด ต้องให้แม่ชีตบด้วยนะ
ตรรกะสุดขอบ กลับมาตายที่ไสยศาสตร์

เจริญ .. อัจฉริยะ แห่งดาวนาแมก

แนะ ป้าย่น  เอาอยู่  ไป สิ ครับ   

:)  :lol:

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#104 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:22

ไม่มีความสามารถด้านใดเลยที่เด่นชัด นอกจากโกหกไปวันๆ

ผมอยากรู้จริงๆ ระหว่างคนรากหญ้าที่เลือก นายก  คนนี้มา กับ พวกอะมาตอย่างผม ใครจะไปก่อนกัน

(พี่น้องค๋าาาาาาาาา.......เราจะกระชาก......เอาไหมค๋า) ------- แหกปาก จน เยี่ยว เล็ด--------แล้วตอนนี้เป็นไง  ----------  :D 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#105 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:28

^
^
แต่วาสนาไม่ถึงสินะ

น่าสงสาร ...... :(

หนูดี โชว์ภาพแขนเป็นรอยจ้ำแดง ๆ อ้างตบแขนล้างพิษ

"แขนของหนูดีเอง หลังโดน "ตบหาพิษ" โดย คุณแม่ชี ที่เป็นผู้จัดคอร์สล้างพิษตับและถุงน้ำดีให้กลุ่มหนูดีและเพื่อน ๆ ใครคิดว่า เราทานอาหารดีแล้ว ทานวิตามินด้วย แล้วจะไม่มีพิษสะสมในร่างกาย...ดูแขนหนูดีเป็นตัวอย่างได้เลยค่ะ หนูดีทั้ง Detox ทั้งทำ Chelation หรือ การล้างพิษออกจากเลือด และอีก ฯลฯ แถมทานอาหารออร์กานิกสม่ำเสมอ แต่....ก็มีพิษตกค้างเพียบ ดังนั้น จัดไปค่ะ อดอาหาร 3 วัน พร้อมทานสมุนไพรถอนพิษ และล้างพิษตับ ไม่หิว ไม่เหนื่อย ไม่โทรม แถมพุงยุบค่ะ ใครยังไม่เคย อยากแนะนำให้ลองค่ะ ปล. ปรึกษาแพทย์ประจำตัวก่อนเสมอนะคะ"

คนเดียวกันป่าวครับ... ทำ คีเลชั่นด้วย... ไม่ธรรมดา....
ทำไม จะล้างสารพิษที่กินเข้าไป ไม่ตบที่ปากล่ะครับ
ทางตรงเลย ไปตบแขนมันทำไม

ปากเสีย แต่ไปตบแขน เอ้อ.... ตรรกะอัจฉริเยอะ !

ตรรกเดียวกันเลยครับ

แสดงว่า ต้องตบหัว ล้างโง่ สินะ

รบกวนช่วยตบแรงๆ นะครับ เดี๋ยวตัว โง่ มันไม่หลุดออกมา

555555

ถ้าอยากฉลาด ต้องให้แม่ชีตบด้วยนะ
ตรรกะสุดขอบ กลับมาตายที่ไสยศาสตร์

เจริญ .. อัจฉริยะ แห่งดาวนาแมก

แนะ ป้าย่น  เอาอยู่  ไป สิ ครับ   

:)  :lol:

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว   

ถามสักคำสิครับ   ในชีวิต เคยจุดไหว้พระไหมครับ 

จุดกันทำไมครับ   

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#106 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:40

เกินคำว่าเกลียดไปแล้วครับ

สักพักผมว่า ต้องมีกระทู้คู่ขนานมาถามว่า ชอบ รัก ยิ่งงลักษณ์ที่ตรงไหน

ออกมาอวยกันแน่ๆ

#107 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:16

ไม่ชอบปูเพราะ หาเสียงไม่กี่วัน ถีบพี่มาร์คผมหน้าหงายลงไปเป็นนายกเงาเลยฮะ

ขนาดพี่มาร์คของผมแก้รธน. แบ่งเขตเลือกตั้ง แก้สส. ปาร์ตี้ลิสแล้วนะ ยังแพ้ขาดลอย

แถมทำงานมาไม่เท่าใหร่ ผลงานจับต้องได้ ไม่เหมือนพี่มาร์คผมที่เอาแต่เกาะโพลเดี๊ยมอย่างเดียว

พี่มาร์คผมชวนทะเลาะ นายกปูก็ไม่เคยตอบโต้ จนต้องไปแขวะจับผิดเรื่องการแต่งตัวของผู้หญิงซะอีก

ทำพี่มาร์คผมหงายเงิบทุกครั้ง แลัวแบบนี้จะให้ผมชอบนายกปูได้ไง ..

ปูกรรเชียงได้เป็นนายกเพราะบารมีของปูเอง หรือเพราะเงินใครปูทางให้หรือป่าวครับ ......ปูริบบิ้นไม่ตอบในสภาเพราะตอบไม่ได้ตอบไม่ถูก ตอบไม่เป็นหรือป่าวครับ...มาร์คหงายเงิบเพราะพรรคเผาไทยอุ้มสมปูกันไว้ หรือปูมีดีป้องกันตนเองหรือป่าวครับ ท่านคิดว่าปูกรรเชียง มีดีและคมลึกขนาดนั้นเชียว หรอ...ขอให้ใช้ปัญญาคิดแบบคนที่ไม่ได้ไปเอาหัวไปมุดก้นทักขี้ หรือ มุดกระโปรงปู ไว้นะครับ

ปูเขาอยู่นานนะครับ และสงสัย จะอยู่ไปอีก 4ปีสมัยถัดไป
ถ้าทำได้ อยากให้แก้กม. เรื่องนายก สองสมัย มากๆๆๆ เอาสัก 4สมัยเลย
ยังสาว สวย เป็รได้อีกหลายสมัย

บารมีคนอื่น ค้ำจุนได้ไม่นานหรอกครับ

ดูอย่างมาร์คดิ อยู่ได้แป้บเดียว แถมคนค้ำ ยังไม่เอาเล๊ยหลังๆเนี่ย

น่าฉงฉาน เป็นหมาหัวเน่า

ดูแล้วก็น่าจะฉลาด แต่ไหงโพสต์นี้มันโชว์โง่ได้หว่า ถ้ามาร์คไม่ยุบสภา สงสัยอีปูเหี่ยว กับแดงควาย คงออกมาเผาบ้านเผาเมืองมันทุกปีแน่ๆ ไม่ชนะ ต้องให้ชาติย่อยยับไปด้วย น่าสมเพช พวกเห็นแก่ตัว 

#108 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:40

ผมไม่เคยเกลียดยิ่งลักษณ์

ผมสมเพช

สมเพชตัวเองด้วยที่ดันมาเกิดยุคที่ คนไทยส่วนใหญ่ยังงมงายกับการสร้างภาพ

#109 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:41

เธอผู้นี้เกินจะเอาอะไรมาเปรียบยากจะหาอะไรมาบรรยาย

เฮ้อ.... thank you.... 3 time :angry: 

Edited by paradon, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:44.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#110 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:47

ไม่ชอบปูเพราะ หาเสียงไม่กี่วัน ถีบพี่มาร์คผมหน้าหงายลงไปเป็นนายกเงาเลยฮะ

ขนาดพี่มาร์คของผมแก้รธน. แบ่งเขตเลือกตั้ง แก้สส. ปาร์ตี้ลิสแล้วนะ ยังแพ้ขาดลอย

แถมทำงานมาไม่เท่าใหร่ ผลงานจับต้องได้ ไม่เหมือนพี่มาร์คผมที่เอาแต่เกาะโพลเดี๊ยมอย่างเดียว

พี่มาร์คผมชวนทะเลาะ นายกปูก็ไม่เคยตอบโต้ จนต้องไปแขวะจับผิดเรื่องการแต่งตัวของผู้หญิงซะอีก

ทำพี่มาร์คผมหงายเงิบทุกครั้ง แลัวแบบนี้จะให้ผมชอบนายกปูได้ไง ..

ปูกรรเชียงได้เป็นนายกเพราะบารมีของปูเอง หรือเพราะเงินใครปูทางให้หรือป่าวครับ ......ปูริบบิ้นไม่ตอบในสภาเพราะตอบไม่ได้ตอบไม่ถูก ตอบไม่เป็นหรือป่าวครับ...มาร์คหงายเงิบเพราะพรรคเผาไทยอุ้มสมปูกันไว้ หรือปูมีดีป้องกันตนเองหรือป่าวครับ ท่านคิดว่าปูกรรเชียง มีดีและคมลึกขนาดนั้นเชียว หรอ...ขอให้ใช้ปัญญาคิดแบบคนที่ไม่ได้ไปเอาหัวไปมุดก้นทักขี้ หรือ มุดกระโปรงปู ไว้นะครับ
ปูเขาอยู่นานนะครับ และสงสัย จะอยู่ไปอีก 4ปีสมัยถัดไป
ถ้าทำได้ อยากให้แก้กม. เรื่องนายก สองสมัย มากๆๆๆ เอาสัก 4สมัยเลย

บารมีคนอื่น ค้ำจุนได้ไม่นานหรอกครับ

ดูอย่างมาร์คดิ อยู่ได้แป้บเดียว แถมคนค้ำ ยังไม่เอาเล๊ยหลังๆเนี่ย

ดูแล้วก็น่าจะฉลาด แต่ไหงโพสต์นี้มันโชว์โง่ได้หว่า ถ้ามาร์คไม่ยุบสภา สงสัยอีปูเหี่ยว กับแดงควาย คงออกมาเผาบ้านเผาเมืองมันทุกปีแน่ๆ ไม่ชนะ ต้องให้ชาติย่อยยับไปด้วย น่าสมเพช พวกเห็นแก่ตัว

โถๆๆๆๆๆๆๆๆ ลาออกก่อนหมดสมัย เดือนนึง???!!!!

โง่ หรือลืม?

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#111 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:57

โถๆๆๆๆๆๆๆๆ ลาออกก่อนหมดสมัย เดือนนึง???!!!!

ก็ยุบสภาก่อนมั้ยล่ะว่ะ มาบอกว่า คนค้ำไม่เอานี่ไม่โชว์โง่หรือว่ะ ก็จะยุบสภาแล้วไปเกี่ยวอะไรกับคนค้ำ ไปเกี่ยวอะไรกับการเป็นหมาหัวเน่า ถ้าจะอยู่อีกจนหมดสมัย -_-

Edited by Bookmarks, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:59.

#112 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:02

ก็ยุบสภาก่อนมั้ยล่ะว่ะ <--------- แถว่ะ

มาบอกว่า คนค้ำไม่เอานี่ไม่โชว์โง่หรือว่ะ ก็จะยุบสภาแล้วไปเกี่ยวอะไรกับคนค้ำ ไปเกี่ยวอะไรกับการเป็นหมาหัวเน่า ถ้าจะอยู่อีกจนหมดสมัย -_-

แหม..... ผมรู้สึกชอบคุณจริงๆ
กินง่ายดี ^^

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#113 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:06

ปูแสมมีหน้าที่แค่ตัดริบบิ้น พูดตามโพยเท่านั้นละค่ะ

ส่วนนายกฯตัวจริงเป็นสัมภเวสีเร่ร่อนอยู่ข้างนอก

ช่างเป็นประชาธิปไตยจริงๆพรรคนี้

#114 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:07

ก็ยุบสภาก่อนมั้ยล่ะว่ะ <--------- แถว่ะ

มาบอกว่า คนค้ำไม่เอานี่ไม่โชว์โง่หรือว่ะ ก็จะยุบสภาแล้วไปเกี่ยวอะไรกับคนค้ำ ไปเกี่ยวอะไรกับการเป็นหมาหัวเน่า ถ้าจะอยู่อีกจนหมดสมัย -_-

แหม..... ผมรู้สึกชอบคุณจริงๆ
กินง่ายดี ^^

ถ้าผมแถ คุณก็บิดเบือนล่ะว้า  :lol:

Edited by Bookmarks, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:15.

#115 ant

ant

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:43

ไม่ได้เกลียด เลยไม่มีเหตุผล อะไร

แค่คิดว่าท่านไม่เหมาะกับตำแหน่ง ก็แค่นั้น

ไม่ได้เกลียดครับ 

เพียงแต่..มีความสามารถแค่นี้

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==   ยังจะดีกว่าเป็นนายก

แค่นั้นเองครับ

Edited by MOD_09, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:48.

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#116 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:56

เธอ.... คือ  มือดีที่สุดที่ทักษิณมี

เธอ.... คือ ความหวังที่ทำให้กงล้อประวัติศาสตร์ของประเทศไทยเปลี่ยนแปลงและเดินหน้า

เธอ ....คือ ความหวังที่ทำให้ประเทศไทยหลุดพ้นจากวงจรอุบาทว์

เธอ ....คือ ผู้สร้างรอยยิ้มให้กับคนไทย

ระยะเวลา 8 ปีนี้ ห้ามแมงสาปเป็นรัฐบาล

ยังไงก็ต้องให้ยิ่งลักษณ์อยู่ครบ 2 วาระ

คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้นเสียที

Attached Images

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#117 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:59

มิน่าเห็นพวกควายแดงบ่นว่าไม่มีเงิน คนชั่วจะถูกปราบราบคาบจริงๆ เพราะอดตาย  :lol:

#118 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:02

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#119 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:51

ผมก็ไม่เคยเกลียดคุณยิ่งลักษณ์นะครับ ผมเพียงแค่รู้สึกว่าประเทศเราไม่มีนายกฯเป็นผู้นำประเทศมาปีกว่าแล้ว

น่าจะหาคนที่มีความสามารถมาเป็นนายกฯให้เป็นเรื่องเป็นราวได้แล้ว ประเทศเราว่างเว้นจากการมีนายกฯมานานเกินไปแล้วครับ

ผมไม่ได้เกลียดนะครับ

แต่สมเพชมากกว่า  โง่แล้วยังเสล่อมาเป็นนายกอีก

ถ้าแน่จริง เก่งจริง ตั้งพรรคใหม่ ขึ้นมาแข่งกับพรรคเพื่อไทย ไปเลย

ถ้าชนะ แล้วได้เป็นนายกเอง

ผมจะยอมรับว่าเก่งจริง

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#120 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:07

แรกๆ ยอมรับว่าเฉยๆ ไม่เกลียด แต่นานวันเข้าเห็นการลอยตัวเหนือปัญหา ถึงจะรู้ว่าเธอไม่ผิดควรโทษพี่ชายที่จับเธอมาอยู่ตำแหน่งนี้

แต่มันก็อดด่าไม่ได้จริงๆ ครับ ในฐานะนายกฯ ของประเทศนี้ ช่วยทำให้มันดูว่าเป็นนายกฯ หน่อยเถอะ

บอกตามตรงผมอายว่ะ เวลาสายตาต่างชาติมองว่านี่หรือนายกฯประเทศไทย เหมือนสะท้อนว่าตัวแทนประเทศไทยคือ คนโง่ๆ อย่างยิงลักษณ์

ให้กราบเท้าก็ได้ ช่วยทำตัวให้มันเหมือนนายกฯ หน่อยเถอะ อย่าให้ต้องรู้สึกสมเพชประเทศไทยมากไปกว่านี้เลย

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#121 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:08

ให้หวยแม่นนะหลายงวดแล้ว ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ :D

We love fender.

#122 ฉันรักประเทศไทย

ฉันรักประเทศไทย

น้องใหม่

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:39

ไม่เคยคิดที่จะทำอะไรให้เกิดประโยชน์กับประเทศเลย ทำแต่ละเรื่องมีแต่ก่อให้เกิดปัญหา แล้วเธอเองก็ลอยตัวจากปัญหาเหล่านั้น ทิ้งให้พวกขี้ข้าคอยแถกันไปวัน ๆ แต่ถ้าเป็นเรื่องเสนอหน้าตามงานต่าง ๆ (เน้นที่ไม่ลำบาก)เธอจะทำทันที ล่าสุดยังไปรำปอบผีฟ้าอยู่ที่นครพนมเลย

#123 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:58

ไม่ชอบ เพราะไม่มีคุณสมบัติพอที่จะมาเป็นผู้นำระดับประเทศ
ไม่มีความรู้ในเรื่องการเมือง เข้าการเมืองเพราะใช้เส้น
เป็นนายกได้ เพราะนามสกุลชินวัตร ไม่ใช่เพราะความสามารถของตัวเอง
ลอยตัวหนีปัญหา ไม่มีความรู้ในเรื่องที่ทำ เลยเอาแต่หนีคำถามของนักข่าวอยู่เสมอ
ชอบโชว์โง่ออกสื่ออยู่บ่อยๆ. ขายขี้หน้าชาวโลก
แต่สาเหตุที่ไม่ชอบที่สุด คือ ยอมเป็นหุ่นเชิดของนักโทษหนีคดี
ไร้ศักดิ์ศรี ความเป็นตัวเอง คิดเอง ตัดสินใจเองไม่เป็น ทำตามคำสั่งพี่ชาย

Edited by Somebody, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:59.

#124 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:06

ขอโทษนะคะ อ่านกระทู้นี่มาถึงหน้า3 สงสัยจังเลยค่ะ ว่าคุณเคนอิจิ กับคุณเฮนไต เป็นพี่น้องฝาแฝดที่พลัดพรากจากกันไป แล้วบังเอิญโคจรมาพบกันที่เสรีไทยหรือเปล่าคะ น่าจะนัดเจอกันนะคะ

#125 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:08

เห็นเป็นแค่หุ่นเิชิดของทักษิณ แค่นั้นเอง

#126 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:14

คนเดียวกันป่าวครับ...  ทำ คีเลชั่นด้วย...    ไม่ธรรมดา....   

ใครจะไปเหมือนไอ้นี่

ทำพิธีแก้กรรม ต่อชะตาเป็นว่าเล่น

ทักษิณสืบชะตาอินเดีย 4 พย 2011.jpg

gladiator 1.jpg

#127 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:32

ไม่ใช่ไม่ชอบ ยิ่งลักษณ์ ... แค่คนเดียวนะครับ ผมเกลียดหมดเลยทั้ง ครม เลยครับ ห่วยได้ใจมาก และก็หมดหวังกับประเทศไปแล้วครับ ไม่เข้าใจคนที่เลือก นี่ถ้า เบอร์ 9 ได้ ผู้ว่าอีก คงหมดกันจริงๆละครับ

#128 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:39

ไอ่เหลี่ยม ...... โกงตัวพ่อ

อิปู ......... โง่ตัวแม่

แล้วงี้จะให้ชอบเธอได้ไง  โง่ที่สุดเท่าที่เมืองไทยเคยมีนายกมา  :D  :D

#129 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:42

เพราะอีนางยกมันตอเเหลเหมือนพี่มันไง

#130 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:56

ท่าทางจะอยู่ไม่ถึงแปดปี แต่ไม่ใช่เพราะความโง่อย่างเดียวหรอกครับ
เป็นเพราะลิ่วล้อมากกว่า คอยเลีย คอยอวย จนได้เรื่อง
เลียจนเรื่องเล็กๆ กลายเป็นเรื่องใหญ่ เลียไม่บันยะบันยัง
ผิดก็เลีย พลาดก็อวย โง่ก็เชียร์ สุดท้ายก็ได้ชิบหายกันทั้งฝูง

มาร์คไม่ได้เป็นนายก ประเทศไม่ล้ม แต่ได้นายกสมองมด กับ
รัฐบาลปัญญาอ่อน มีกองเลียสมองหมา เป็นฐานเสียง คอยเลียหู
ชูหาง ตามดมกลิ่น เห็นมีหลายตัวอยู่ในมู้นี่

นึกถึงหมาตัวผู้ ฤดูติดเป้ง
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#131 ผมเองแหละ

ผมเองแหละ

น้องใหม่

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:58

ยอมรับเลยครับ แต่ก่อนเห็นเธอผ่าน ๆ ในข่าว ยังแอบมองเธออยู่ อันนี้ในเรื่องหน้าตานะ เธอก็ดูดีสุดในตระกูลเธอแล้ว และก็ไม่เคยรู้ตื้นลึกหนาบางอะไรของเธอ ไม่เคยเห็นคำสัมภาษณ์ ไม่เคยเห็นการวางตัวอื่น ๆ

แต่พอเธอโดน (บังคับ) หรือเปล่า ให้ลงนางยก เห็นเธอบนเวทีหาเสียง เห็นแล้วเริ่มรับไม่ได้ คือ อ่านตามโพยอย่างเดียว ไม่มีความคิดอะไรที่มองให้เราเห็นว่าเธอมีความสามารถ ที่สำคัญไม่กล้าดีเบต ก็ยังสงสัยว่าเป็นผู้บริหารบริษัทใหญ่ ๆ นี่ได้ยังไง กลัวอะไร

แต่พอได้เป็นนางยก ทุกอย่างชัดเจนเลยครับ คือเห็นประเทศเป็นของเล่นของตระกูลนี้ ไม่เกรงใจคนที่ไทยเสียภาษีที่เขาไม่ได้เลือกพวกตระกูลนี้เลย หยิบคนอย่างนี้มาเป็นนางยก วิสัยทัศน์ไม่มี ความรู้ก็ไม่มี ความเด็ดขาด ความเป็นผู้นำ มาด ไม่มีเลย ที่ทำงานผมเคยมีป้าคนนึงเสียงดังเลย ว่าจะลงคะแนนเสียงให้ ผญ เป็นนายก  พอได้เธอแล้ว หลังจากนั้น เงียบเป็นเป่าสาก พี่เธอใจร้ายกับเธอมาก แต่เธอก็ใจร้ายกับประเทศด้วยเช่นกัน อับอายจริง ๆ

#132 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:59

ท่าทางจะอยู่ไม่ถึงแปดปี แต่ไม่ใช่เพราะความโง่อย่างเดียวหรอกครับ
เป็นเพราะลิ่วล้อมากกว่า คอยเลีย คอยอวย จนได้เรื่อง
เลียจนเรื่องเล็กๆ กลายเป็นเรื่องใหญ่ เลียไม่บันยะบันยัง
ผิดก็เลีย พลาดก็อวย โง่ก็เชียร์ สุดท้ายก็ได้ชิบหายกันทั้งฝูง

มาร์คไม่ได้เป็นนายก ประเทศไม่ล้ม แต่ได้นายกสมองมด กับ
รัฐบาลปัญญาอ่อน มีกองเลียสมองหมา เป็นฐานเสียง คอยเลียหู
ชูหาง ตามดมกลิ่น เห็นมีหลายตัวอยู่ในมู้นี่

นึกถึงหมาตัวผู้ ฤดูติดเป้ง

ตอบกระทู้นี้.....ได้ใจสุดๆ.........

ขอคารวะ 3 จอก :)  :) :)  

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#133 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:12

1. โ่ง่

2. แร่ด (กริยาท่าทาง)

3. ไม่มีความรับผิดชอบ

4. หน้าด้าน

5. ไม่มีสำนึก

5 วิถี ก็พอ ให้พูดหมดคงจะยาวเกิน

-_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#134 พระรามลงสรง

พระรามลงสรง

น้องใหม่

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:08

ปัญญาอ่อน (แล้วแต่จริตนะ ว่าจะตีความว่าคำถามปัญญาอ่อน หรือป้าปูเธอเป็นดาว)

อิอิ

ตลกดี

#135 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:32

ร่าน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน