Jump to content

- - - - -

มีใครบ้างคับ ที่คิดว่าคุณชายสุขุมพันธ์ บริพัตร จะชนะเลือกตั้งผู้ว่า กทม.

• Please log in to reply
140 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:15

มีใครบ้างคับ ที่คิดว่าคุณชายสุขุมพันธ์ บริพัตร จะชนะเลือกตั้งผู้ว่า กทม. :)

ผมมั่นใจว่าคุณชายสุขุมพันธุ์ชนะการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. 3 มีนาคม 2556......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#102 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:16

คุณหมีไม่ต้องขออภัยผม

แค่เอาผลการเบือกตั้ง มาโพสในนี้ทุกวันๆๆๆๆๆ ก็พอครับ

ให้สมกะอิพวกแล้งน้ำใจ ให้มันดิ้นพล่านเหมือนรังแมลงสาปโดนน้ำท่วมเลยครับ

ถ้าไม่โดนแบนซะก่อนนะ  ..    นี่โดนไป 2 รอบแร๊ะ   ด้วยข้อหาที่ผมไปตอบโต้คนตั้งกระทู้เรียกหาผม  

แต่ผมโดนแบนเพราะไปตอบโต้   ..

ก็ไอ้วันนั้นล่ะ  ที่กระทู้นายผึ้งน้อยที่เรียกหาผมโดนอุ้นนั่นล่ะ    

ด้วยข้อหาอย่างฮา ..   สมาชิกในนี้ รุมด่า   รุมต่อว่า   คุณจิน  ไม่ยักจะโดนแบน 

สมาชิกในนี้รุมด่าผม   ตั้งกระทู้เรียกผม   ไม่ยักโดนแบน

แต่ผมเข้าไปในกระทู้ที่มีคนเรียกผม   ไปยืนยันว่านายคนนั้นโกหกจริงๆ    และกระทู้ก็โดนอุ้มเฉยเลย  ทั้งๆที่อยู่มาได้ตั้งหลายวัน

แถม พอผมตั้งกระทู้เรียกนายคนนั้นกลับ    ผมโดนแบน ..   

ผมก็อยากจะถาม MOD  ว่า  พวกรุมด่าคุณจิน  ทำไมไม่โดนแบน   

ผมก็อยากจะถาม MOD  ว่า  ผมตั้งกระทู้เรียกกลับทำไมโดนแบน   แล้วคนตั้งกระทู้เรียกผมก่อน ทำไมถึงไม่โดนแบน 

เอ๊า .. MOD   ตอบแบบกลางๆหน่อยเป็นไง 

ไม่ได้ทำผิดกฎหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม

ใช่ป่ะ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#103 อุกกาบาต

อุกกาบาต

น้องใหม่

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:12

ไม่ค่อยชอบชายหมู...แต่กลัวเบอร์ 9 ได้ เพราะเกลียดมากเหตุปิดราชประสงค์
จึงต้องเลือกเบอร์ 16 เท่านั้น และเพื่อนในกลุ่มส่วนใหญ่คิดเหมือนกัน (อยู่เขตพระนคร)
ส่วนผลโพลว่าเบอร์ 9 นำนั้น...ต่างงงงงงมาก ๆ ว่าจัดทำ หรือชี้นำ?????
สรุปคือ เพื่อน ๆ เลือก 16.....

#104 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:07

16 เท่านั้น

ถ้าเบอร์ 9 ได้ เท่ากับมันยึดประเทศไปครึ่งหนึ่ง พวกเหลืองถึงแม้จะเกลียด ปชป.

แต่ก็ต้องคิดให้ถี่ถ้วนว่าอะไรมีผลดีผลเสียมากกว่ากัน ถ้าหากไม่เลือกเบอร์ 16

#105 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:33

ถ้าไม่โดนแบนซะก่อนนะ  ..    นี่โดนไป 2 รอบแร๊ะ   ด้วยข้อหาที่ผมไปตอบโต้คนตั้งกระทู้เรียกหาผม  

แต่ผมโดนแบนเพราะไปตอบโต้   ..

ก็ไอ้วันนั้นล่ะ  ที่กระทู้นายผึ้งน้อยที่เรียกหาผมโดนอุ้นนั่นล่ะ    

ด้วยข้อหาอย่างฮา ..   สมาชิกในนี้ รุมด่า   รุมต่อว่า   คุณจิน  ไม่ยักจะโดนแบน 

สมาชิกในนี้รุมด่าผม   ตั้งกระทู้เรียกผม   ไม่ยักโดนแบน

แต่ผมเข้าไปในกระทู้ที่มีคนเรียกผม   ไปยืนยันว่านายคนนั้นโกหกจริงๆ    และกระทู้ก็โดนอุ้มเฉยเลย  ทั้งๆที่อยู่มาได้ตั้งหลายวัน

แถม พอผมตั้งกระทู้เรียกนายคนนั้นกลับ    ผมโดนแบน ..   

ผมก็อยากจะถาม MOD  ว่า  พวกรุมด่าคุณจิน  ทำไมไม่โดนแบน   

ผมก็อยากจะถาม MOD  ว่า  ผมตั้งกระทู้เรียกกลับทำไมโดนแบน   แล้วคนตั้งกระทู้เรียกผมก่อน ทำไมถึงไม่โดนแบน 

เอ๊า .. MOD   ตอบแบบกลางๆหน่อยเป็นไง 

ไม่ได้ทำผิดกฎหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม

ใช่ป่ะ 

ม็อดไม่ต้องเสียเวลาตอบหมีมันหรอกครับ  

ทุกตัวสีน้ำเงินของหมีฯ หลักฐานมันฟ้องแจ้งชัดว่าทำไมถึงโดน

(เดี๋ยวคนกดไลค์ให้พฤติกรรมเยี่ยงนี้  วันหนึ่งก็จะพลาดเหมือนกับหมีนั่นแหละ

ตาม "ธาตุแท้" ที่มันอด "ถ่อย" ไม่ได้

เสรีไทย-หมี หยาบคาย เคนอิจิกดไลค์.png

เสรีไทย-หมี พูดเท็จปชปแล้วยังกวน2.png

เสรีไทย-หมี หยาบคายกล่าวหาอีก.png

นี่พอพ้นโทษแบนแทนที่จะเข็ดหลาบ

กลับเที่ยวได้หยาบคายใส่สมาชิกอื่นในกระทู้อื่นอีก

พูดจาเป็นผู้เป็นคนเหมือนคนอื่นไม่เป็น  ต้องกาก ต้องถ่อย ต้องผรุสวาท

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:36.

gladiator 1.jpg

#106 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:27

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#107 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:47

ไม่คิดหรอกว่าคุณชายสุขุมพันธ์ บริพัตร จะชนะ

แต่คิดว่าพรรคประชาธิปัตย์จะชนะ เบอร์ 16 จะชนะ คนกรุงเทพฯจะชนะ

เพราะมันเป็นความพ่ายแพ้หมดรูปของคนที่เผาบ้านเผาเมือง

:)  :)  :) 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#108 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:22

มีใครบ้างคับ ที่คิดว่าคุณชายสุขุมพันธ์ บริพัตร จะชนะเลือกตั้งผู้ว่า กทม. :)

ผมละขำกับความคิดคุณจัง น่าจะบอกไปตรง ๆ ว่า

ผมละหวั่นใจจังว่าผลเลือกตั้ง เบอร์ 9 จะรับประทานแห้ว :lol: 

เขาอ่านใน"ใบบอก"บอกว่า"พงศพัศ"จะมาอย่าง"ไร้รอยต่อ"กับรัฐบาลปู กรรเชียง....

แต่จิตสำนึกไม่เชื่อถือ จึงต้องมาหาความมั่นใจที่นี่...

ที่นี่ใจร้ายไม่สร้างความมั่นใจให้เขาเลย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#109 ฉันรักประเทศไทย

ฉันรักประเทศไทย

น้องใหม่

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:24

ก็คนกรุงเทพยังไงละที่คิดว่าเบอร์ 16 ชนะแน่

#110 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:27

2 กพ.56

และวันนี้ ดูเอาเอง

http://realtime.zocialeye.com/bkk2013/

ยอดคนกดไล้ค์ นำห่างออกไป จากเดิมที่เคยตามอยู่

เมื่อวานนำอยู่ประมาณ 12000 วันนี้ไปเกือบ 15000

คิดดูเอาเองว่ากระแสใครกำลังดีวันดีคืน

ถึงขนาดเอา การกด LIKE มาเชียร์..

ผมเริ่มสงสัยแล้วว่า...  จะแพ้จริง... 

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#111 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:30

ผมเองครับ ที่มั่นใจว่าคุณชายชนะ เพื่อเป็นการยืนยันคำพูดนี้

ผมกับท่านนายเวร เอ๊ย ผู้พิชิตสนามบิ๊นนนนนน จะเดิมพันล๊อกอินกับผมก็ได้นะครับ

ถ้าท่านชนะ ผมก็ไม่เข้ามาในเสรีไทยจะไม่เห็นชื่อผมออนไลน์ หรือ มีสมัครล๊อกอินอื่นๆซ้ำซ้อน

แต่ถ้าผมชนะ ท่านอาจยกเลิกล๊อกอินนี้ แต่ท่านจะกลับเข้ามาสมัครในชื่อใหม่อีกไหมล่ะครับ

ท่านนายเวร เห็นมาหลายครั้งแล้วสุดท้ายก็สมัครใหม่ทุกที ถ้ารับข้อเสนอก็เดิมพันกันได้เลย

อย่ามาตั้งกระทู้ถามแบบนี้ ถ้าใจไม่นักเลงพอ

อย่าเลยครับ ผมชอบน้าโจ \^^/ *ยกป้ายไฟ
แพ้ก็แพ้ ชนะก็ชนะ
เป็นกองเชียร์ที่ดีก็พอ ดีไหมครับ

เอาตามธรรมชาติของกองเชียร์ดีกว่า ใครชนะ ย่อมเหยียดหยามคนแพ้
ก็ถ้าฝ่ายไหนแพ้ จะเปลี่ยนชื่อ โดยใช้คำว่า loser ต่อท้ายดีไหม
เดือนเดียวพอ

เล่นกันขำๆ จะได้ฝึกความไม่แค้นเคืองกันด้วยไง สำหรับคนแพ้ :)

หรือฆ่าได้ หยามไม่ได้?

คุณเคนไม่ต้องกังวลหรอกครับ ผมกับเจ้าของกระทู้ รู้ไส้รู้พุงกันพอตัว

ถึงเขาแพ้ผม เขาก็มาสมัครล๊อกอินใหม่อยู่ดี เขารู้กันทั้งเสรีไทย

ดังนั้นไม่ต้องกังวลหรอกครับ และ ถ้ากลัวไม่เจอผมก็หาผมเจอได้ในเฟซบุ๊ค

เพื่อนสมาชิกที่นี่ก็คุยกับผมในเฟซบ่อยเหมือนกัน

ผมกลัวท่านจะแพ้ แล้วผมจะ อดเสพ inside news จาก ก๊วน กอล์ฟท่าน...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#112 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:25

ผมเลือก เบอร์ 16 แต่ในใจคิดว่าแพ้เบอร์ 9 แน่นอนเพราะทางเพื่อไทยเซียนกว่าเยอะในการเลือกตั้ง 

ไม่ว่าจะโพลล์เอย  รูปแบบการหาเสียงเอย  การทำเป็นลืมเสื้อแดงเอย  หลายๆอย่างผมคิดว่า เพื่อไทยเก่งมากกว่า(ในการเลือกตั้ง)  ส่วนการทำงานจริงห่วยพอกัน

แต่หลังจากที่ ท่านเฉลิม ออกมาช่วย พงสะพัดหาเสียงโดยให้กา เบอร์ 4

ผมเลยมั่นใจทันทีเลยว่า   ดร.โสภณ  ที่รักของเรา มาวินแน่นอน

#113 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:56

2 กพ.56

http://realtime.zocialeye.com/bkk2013/

ยอดคนกดไล้ค์ นำห่างออกไป จากเดิมที่เคยตามอยู่

เมื่อวานนำอยู่ประมาณ 12000 วันนี้ไปเกือบ 15000

คิดดูเอาเองว่ากระแสใครกำลังดีวันดีคืน

ถึงขนาดเอา การกด LIKE มาเชียร์..

ผมเริ่มสงสัยแล้วว่า...  จะแพ้จริง... 

มันต่างอะไรกันเยอะ

กับการทำโพลล์ออกมาเชียร์ไหมครับ

ความน่าเชื่อถือ??

แล้วโพลก็ออกมันทุกอาทิตย์

ขยันจริงๆ

#114 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:31

ผมเองครับ ที่มั่นใจว่าคุณชายชนะ เพื่อเป็นการยืนยันคำพูดนี้

ผมกับท่านนายเวร เอ๊ย ผู้พิชิตสนามบิ๊นนนนนน จะเดิมพันล๊อกอินกับผมก็ได้นะครับ

ถ้าท่านชนะ ผมก็ไม่เข้ามาในเสรีไทยจะไม่เห็นชื่อผมออนไลน์ หรือ มีสมัครล๊อกอินอื่นๆซ้ำซ้อน

แต่ถ้าผมชนะ ท่านอาจยกเลิกล๊อกอินนี้ แต่ท่านจะกลับเข้ามาสมัครในชื่อใหม่อีกไหมล่ะครับ

ท่านนายเวร เห็นมาหลายครั้งแล้วสุดท้ายก็สมัครใหม่ทุกที ถ้ารับข้อเสนอก็เดิมพันกันได้เลย

อย่ามาตั้งกระทู้ถามแบบนี้ ถ้าใจไม่นักเลงพอ

อย่าเลยครับ ผมชอบน้าโจ \^^/ *ยกป้ายไฟ
แพ้ก็แพ้ ชนะก็ชนะ
เป็นกองเชียร์ที่ดีก็พอ ดีไหมครับ

เอาตามธรรมชาติของกองเชียร์ดีกว่า ใครชนะ ย่อมเหยียดหยามคนแพ้
ก็ถ้าฝ่ายไหนแพ้ จะเปลี่ยนชื่อ โดยใช้คำว่า loser ต่อท้ายดีไหม
เดือนเดียวพอ

เล่นกันขำๆ จะได้ฝึกความไม่แค้นเคืองกันด้วยไง สำหรับคนแพ้ :)

หรือฆ่าได้ หยามไม่ได้?

คุณเคนไม่ต้องกังวลหรอกครับ ผมกับเจ้าของกระทู้ รู้ไส้รู้พุงกันพอตัว

ถึงเขาแพ้ผม เขาก็มาสมัครล๊อกอินใหม่อยู่ดี เขารู้กันทั้งเสรีไทย

ดังนั้นไม่ต้องกังวลหรอกครับ และ ถ้ากลัวไม่เจอผมก็หาผมเจอได้ในเฟซบุ๊ค

เพื่อนสมาชิกที่นี่ก็คุยกับผมในเฟซบ่อยเหมือนกัน

ผมกลัวท่านจะแพ้ แล้วผมจะ อดเสพ inside news จาก ก๊วน กอล์ฟท่าน...

พี่โจแจ้งไว้แล้วว่าให้ไปเสพในเฟสพี่เค้าได้ ถ้าเห็นสนใจอ่ะนะ ว่าแต่เฟสเห็นจะแสดงตัวตนความเป็นมนุษย์ป่าวน๊า :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#115 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:54

:D :D :D :D :D

ผมอีกคนครับ เบอร์ 16 ชนะชัวร์ ๆ

#116 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:56

ร้านน้ำชาแถวๆ วัดตรีฯ  เค้าแข่งกัน ว่าใครชนะ

ระหว่าง เสาไฟ กับคุณชาเชื่องช้า

#117 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:26

2 กพ.56

ถึงขนาดเอา ผลโพลรับจ้าง มาเชียร์...

ผมเริ่มสงสัยแล้วว่า...  จะแพ้จริง... 

#118 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:51

คุณโจโฉฯ สุดยอดเลยค่ะ

ยืนยันตั้งแต่วันที่ ๑๙ ก.พ.

Edited by kwan_kao, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:53.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#119 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:33

ก็เห็นเจ้าของกระทู้หายเข้ากลีบเมฆนับตั้งแต่ผมท้าเดิมพันนั่นแหละ

ปอดแหกเหมือนเดิม :D 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#120 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:36

ท่านฟีบัส ท่านโจ

สุดยอดแม่น!

gladiator 1.jpg

#121 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:40

ปานนี้ จขกท ไปอวตาลเป็นชื่อใหม่แล้วมั้งเนี๊ยะ

สงสัยแดงเทียม แดงแท้ต้องหน้าดานหน้าทนนะน้อง

#122 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:22

ผมแพ้ชนะ ไม่ได้สนใจ

แต่ขอสะใจ กับไอดีบางไอดี ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#123 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:51

เช้าวันจันทร์

ไอดีกเฬวรากน้อย Rep คงหายไป
แต่ควายสายแข็งคงยังเข้ามาแถกแถต่อ

เรื่องจะยอมรับความพ่ายแพ้คงไม่มีทาง
อย่างมากก็แค่เปลี่ยนชื่อจุติใหม่

#124 ant

ant

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:13

พวกขาจร ...พากันไปเข้าคิวเย็บหน้าเป็นแถวยาวยังกับรอเลือกตั้ง

แต่ละคนใช้เวลานานพอสมควร เพราะแตกเยอะ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#125 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:29

คุณโจโฉฯ สุดยอดเลยค่ะ

ยืนยันตั้งแต่วันที่ ๑๙ ก.พ.

เชียร์อีกแรง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#126 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:47

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#127 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:37

คุณผึ้งน้อยฯ

คุณปุถุชุนอีกท่านค่ะ ที่แม่นมว๊าก..ก..

ท่านฟีบัส ท่านโจ

สุดยอดแม่น!

ผมมั่นใจว่าคุณชายสุขุมพันธุ์ชนะการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. 3 มีนาคม 2556......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#128 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:52

หมาของผมแสนรู้และฉลาดจริงๆ....

สองวันก่อนถามว่าใครชนะ...

"เหนี๊ยว"บอกว่า"คุณชายสุขุมพันธุ์"ชนะ....

หลังจากเปิดเผย Exit Poll แล้ว ใจหายวูบ

เรียกมาถามใหม่....

"เหนี๊ยว"บอกอย่างเดิมว่า "คุณชายสุขุมพันธุ์"ชนะ...

ถามย้ำสองครั้ง สองครา ก็ยังยืนยันอย่างเดิม....

แต่ไม่แน่ใจเสียแล้ว กลัวสองโพลล์จะเก่งกว่า ฉลาดกว่า....

หลังจากติดตามผลประกาศต่อเนื่อง...

คะแนนของคุณชายสุชุมพันธุ์นำต่อเนื่อง ไม่เปลี่ยนแปลง....

คะแนนนับเกิน 50 %.....

คุณชายสุขุมพันธุ์นำต่อเนื่องเกิน 60,000 คะแนน...

ค่อยหายใจทั่วท้อง กินข้าวด้วยความสบายอารมณ์....

ปล.1. "เหนี๊ยว"เป็นชื่อหมาแสนฉลาดของผม ไม่ถูกผู้มีสิทธิลงคะแนนเสียงเลือกตั้งหลอก....

2. สองโพลล์หมายถึงโพลล์ที่ถูกผู้มีสิทธิลงคะแนนเสียงเลือกตั้งหลอก....

3. "เหนี๊ยว"ทำนาย ล่วงรู้ถึงอนาคตอย่างไม่น่าเชื่อ เพราะไม่รับทำ"โพลล์พาณิชย์"...

4.วันนี้ต้องไปซื้อใส้กรอกมาปรนเปรอ"เหนี๊ยว"มากกว่าปกติ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#129 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:57

คราวหน้าพวก'บัตรเติมเงิน'และพวก'ปลาร้าเก่าในไหใหม่'.....

อย่าท้าทายผมเป็ฯอันขาด.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล."เหนี๊ยว"เคยยืนยันว่า"ณัฐวุฒิ จตุพร อริสมันต์"สมคบคิด เผากรุงเทพจริงๆ.....!

อยากท้าทายกับผมอีกมั๊ย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#130 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:28

คราวหน้าพวก'บัตรเติมเงิน'และพวก'ปลาร้าเก่าในไหใหม่'.....

อย่าท้าทายผมเป็ฯอันขาด.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล."เหนี๊ยว"เคยยืนยันว่า"ณัฐวุฒิ จตุพร อริสมันต์"สมคบคิด เผากรุงเทพจริงๆ.....!

อยากท้าทายกับผมอีกมั๊ย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เรียน  คุณปุถุชน

อย่างนี้ที่สาบานไว้ 

คงได้รับสิทธิ์ในไม่ช้า

เพราะนี่ก็ได้รับสิทธิ์ข้อแรกไปแล้ว

ป่านนี้ คงนั่งตัวสั่นหน้าซีดอยู่ในบ้าน

พร้อมคร่ำครวญว่า "กูไม่น่าสาบานเล๊ย" :D 

#131 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:06

2 กพ.56

ตายละ เสรี กับสุขุมพัน และ เบอร์17 สูสี กันมากๆ ส่วนเบอร์9 ไม่เห็นฝุ่น

ช่างเกาะกลุ่มกันดีจริงๆ 555

2 กพ.56
attachicon.gif social_media_2-02-56.jpg

ครับ ถ้าเลือกตั้งทำกันในเฟสบุ๊ค ประชาธิปัตย์ คงชนะทุกพรรคครับ

อ้าวไม่รู้เหรอ คุณ กรุงธน เขาชอบคะแนนเสียงผีั หนะ 

555555

ดูผลไลค์แล้ว จุกมากกกกกกกกกกกกกกก

ปล. อย่าให้กระทู้โดนลบนะ

กระทู้นี้ จะกลับมาใหม่หลังเลือกตั้ง

หุหุ

ภาพที่ บาดใจ ใครบางคนเหลือเกิน

2 กพ.56

เป็นไงบ้าง หงายเงิบน้ำตาตกกันเป็นแถวๆ :D ปี๊บพอมีเหลืออยู่จะเอากันบ้างมั๊ย

ระหว่าง facebook กับ สารพัดโพล

...Facebook...แม่นกว่าเห็นๆ ใครๆที่บอกว่าเมคได้ แล้วไม่คิดรึว่าฝั่งเพื่อทุยมันจะเมคไม่เป็น

จากที่สังเกตุการกดไลค์ตั้งแต่ 2กพ.56 คุณชายตามอยู่ 6.000 กว่าๆไลค์

แต่หลังจากนั้นตีตื้นขึ้นมาเรื่อย จนมาถึงวันที่ 2 มีค.56 คุณชายนำไปถึง 17.000ไลค์ เท่ากับมีคนชอบเพิ่มขึ้น 20.000กว่าคน

...แสดงถึงคนที่ชอบเพิ่มขึ้นเห็นชัดเจน เฉพาะคนที่มีเฟซบุ๊คให้กดไลค์

ก็แสดงว่าคนที่ชอบแล้วไม่มีเฟซบุ๊คให้กดไลค์ก็ต้องมีเพิ่มขึ้นแน่นอน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#132 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:10

ตอนแรกผมก็ว่าคุณชายสุขุมพันธ์คงไม่มีโอกาศชนะผู้สมัครจากพวกควายแดง

แต่มาถึงตอนนี้ ดูจากจำนวนกระทู้เลือกตั้งของพวกควายแดง กับจำนวนควายแดงที่เข้ามาเวบ สรท.แบบผิดหูผิดตาในช่วงนี้ แสดงว่ามันกระเทือนซางพวกควายแดง

แสดงว่าถึงตอนนี้คุณชายมีโอกาศแน่นอนพันเปอร์เซ็นต์

ไม่มีอะไรมากฮัฟ อยู่ว่างๆ นึกครึ้มๆ ก็มาโควทข้อความของตัวเองมาอ่านเล่น มีไรป่ะ ...  -_-  -_- 

ปล.โพสท์ใว้ตั้งแต่วันที่ 19 เดือนที่แล้วนานเป็นครึ่งเดือน ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#133 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:13

เล่าให้ฟังอีกครั้งก็ได้ แท๊กซี่ชวนคุย เมื่อขับผ่านป้ายพัดพง

แล้วก็ขึ้นว่า "ผมว่าพัดพงได้เป็นผู้ว่าฯ แน่เลย" ผมก็สวนทันที

บอกว่า "ไม่มีทาง ทักษิณไม่เคยชนะผู้ว่าฯ ตั้งสมัยสมัคแล้ว

ครั้งนี้ก็ไม่มีทาง ยกเว้นว่า จะใช้วิธีตุกติก เช่นเอาเสื้อแดงไป

ล้อมหน่วยเลือกตั้ง ข่มขู่ไม่ให้ฝ่ายตรงข้ามมาลงคะแนน"

แท๊กซี่ไม่ยอม บอกว่าแล้ว "เสรีล่ะ" ผมก็ตอบว่า "ไม่มีทาง

อีกเช่นกัน ยกเว้นว่าถ้าไปลงให้เพื่อไทย น่าจะชนะครั้งนี้ได้"

จบการสนทนากับแท๊กซี่

อ้างถึงตัวเองมั่ง ฮ่าๆๆๆ  :D

#134 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:19

ผู้พิชิตเซ็นทรัลเวิลด์ ไม่สามารถพิชิตกทมได้ -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#135 notcomeng

notcomeng

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:27

เอาน้ำใบบัวบกมาฝากนายเวร แก้ช้ำใจ ช้ำใน  :lol:  :lol:  :lol:

#136 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:29

2 กพ.56

ตายละ เสรี กับสุขุมพัน และ เบอร์17 สูสี กันมากๆ ส่วนเบอร์9 ไม่เห็นฝุ่น

ช่างเกาะกลุ่มกันดีจริงๆ 555

2 กพ.56
attachicon.gif social_media_2-02-56.jpg

ครับ ถ้าเลือกตั้งทำกันในเฟสบุ๊ค ประชาธิปัตย์ คงชนะทุกพรรคครับ
อ้าวไม่รู้เหรอ คุณ กรุงธน เขาชอบคะแนนเสียงผีั หนะ

555555

ดูผลไลค์แล้ว จุกมากกกกกกกกกกกกกกก

ปล. อย่าให้กระทู้โดนลบนะ

กระทู้นี้ จะกลับมาใหม่หลังเลือกตั้ง

หุหุ

ภาพที่ บาดใจ ใครบางคนเหลือเกิน

2 กพ.56

ผมเริ่มสงสัยแล้วว่า... จะแพ้จริง...
เป็นไงบ้าง หงายเงิบน้ำตาตกกันเป็นแถวๆ :D ปี๊บพอมีเหลืออยู่จะเอากันบ้างมั๊ย
ระหว่าง facebook กับ สารพัดโพล
...Facebook...แม่นกว่าเห็นๆ ใครๆที่บอกว่าเมคได้ แล้วไม่คิดรึว่าฝั่งเพื่อทุยมันจะเมคไม่เป็น
จากที่สังเกตุการกดไลค์ตั้งแต่ 2กพ.56 คุณชายตามอยู่ 6.000 กว่าๆไลค์
แต่หลังจากนั้นตีตื้นขึ้นมาเรื่อย จนมาถึงวันที่ 2 มีค.56 คุณชายนำไปถึง 17.000ไลค์ เท่ากับมีคนชอบเพิ่มขึ้น 20.000กว่าคน
...แสดงถึงคนที่ชอบเพิ่มขึ้นเห็นชัดเจน เฉพาะคนที่มีเฟซบุ๊คให้กดไลค์
ก็แสดงว่าคนที่ชอบแล้วไม่มีเฟซบุ๊คให้กดไลค์ก็ต้องมีเพิ่มขึ้นแน่นอน

หงายเงิบทำไมคร๊า...
คนเงิบคือคนเลือกเบอร์ 16 ตะหาก

หมดหวังไปแระ ยังลุกขึ้นมาได้อีก
ยังก๊ะผีดิบอ่า

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#137 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:30

เอาน้ำใบบัวบกมาฝากนายเวร แก้ช้ำใจ ช้ำใน :lol: :lol: :lol:

ขอหัวไหล่นุ่มๆดั้วะจิ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#138 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ดิฉันนี่แหละค่ะที่คิดว่าคุณชายจะชนะ

คนกรุงเทพไม่เชื่อโพลล์กากๆหรอกค่ะ ยกเว้นนิด้า

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#139 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

กลัวตก

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#140 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

กระทู้นี้ สอนให้รู้ว่า หัวเราะทีหลัง ดังกว่า  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#141 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:43

http://www.manager.c...D=9560000026727

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน