Jump to content

- - - - -

สิ่งที่ทำให้พรรคเพื่อไทยได้หัวใจของคนไทยเกือบทั้งประเทศ คือการใช้แนวคิด Positive thinking ในทุกสถานการณ์

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:54

ผมกลัวว่า สิ่งนี้กำลังจะทำให้ พรรคเพื่อไทย ยึดกรุงเทพได้...  เป็นครั้งแรก...

:D

อ้าวว ผมนึกว่าคุณจะดีใจซะอีก

เพื่อไทย ทั้งแผ่นดินสักที

ป่าวเลยครับ..   ยิ่งแก๊งนี้มีอำนาจเยอะเท่าไร...    เค้าจะจบไวขึ้น... แล้วก็กลับไปสู่   วงเวียนเดิมๆ...

ลุแก่อำนาจ - ปฏิวัติ - นายก คนดี - เผา - พลิกขั้ว   กลับมาใหม่.. 

ผมชอบแบบที่เป็น อยู่...   คือ พท ชนะพอประมาณ... แต่เหลือ ความหวังไว้ให้อีกฝ่าย เสมอ...

แบบนี้...   การเมืองจะ stable มากกว่า...   

ถ้า เคยเล่น หมากล้อม จะเข้าใจได้ทันที... 

รู้สึกจะเชียร์เพื่อไทยออกนอกหน้าไปหน่อยรึเปล่าครับคนกลาง  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#52 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:42

ผมกลัวว่า สิ่งนี้กำลังจะทำให้ พรรคเพื่อไทย ยึดกรุงเทพได้...  เป็นครั้งแรก...

ป่าวเลยครับ..   ยิ่งแก๊งนี้มีอำนาจเยอะเท่าไร...    เค้าจะจบไวขึ้น... แล้วก็กลับไปสู่   วงเวียนเดิมๆ...

ลุแก่อำนาจ - ปฏิวัติ - นายก คนดี - เผา - พลิกขั้ว   กลับมาใหม่.. 

ผมชอบแบบที่เป็น อยู่...   คือ พท ชนะพอประมาณ... แต่เหลือ ความหวังไว้ให้อีกฝ่าย เสมอ...

แบบนี้...   การเมืองจะ stable มากกว่า...   

ถ้า เคยเล่น หมากล้อม จะเข้าใจได้ทันที... 

เห็นด้วยกับ เห็นไต

ถ้าไม่เหลือความหวังให้ ปชป. ก็จะเข้าวงเวียนเดิม ๆ

ปชป. บอยคอตไม่ส่งคนลง สส. แล้วเพื่อทุยก็ต้องมาจ้างพรรคเล็กลง

แล้วสุดท้ายก็ต้องโดน ยุบพรรค !!!  :lol:  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#53 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:52

รู้สึกจะเชียร์เพื่อไทยออกนอกหน้าไปหน่อยรึเปล่าครับคนกลาง  -_-

เค้าจำเป็นต้องโพสท์แบบนั้นเพราะเค้าเป็น กลางซอกไข่แม้ว หน่ะครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#54 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:57

เวลาราชการแอบไปเข้าโรงแรมนี่ Positive ท่าอะไร เอ๊ย ตรงไหน โปรดอธิบายด้วยครับ :D

โรงแรมระดับห้าดาว เขามีกิจกรรมระดับมีคลาส เช่นจัดงาน จัดประชุม อะไรต่างๆ

มันไม่เหมือนโรงแรมม่านรูด   ที่คุณชอบเข้าหรอกนะครับ  :lol:

จัดงานหรือจัดประชุมอะไร มีหลักฐานป่ะ หรือว่าหลักฐานมันอยู่ในรูเหี่ยวๆเลยเอาออกมาโชว์ไม่ได้ 

#55 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:23

Positive thinking ในทุกสถานการณ์

น้ำมันแพง ก็กลั่นน้ำมันใช้กันเอง

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#56 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:48

หัวใจกูไม่ให้...กรูให้แต่หัวแม่ตีน :angry: :angry: :angry:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#57 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:53

เห็นด้วยกับ เห็นไต

ถ้าไม่เหลือความหวังให้ ปชป. ก็จะเข้าวงเวียนเดิม ๆ

ปชป. บอยคอตไม่ส่งคนลง สส. แล้วเพื่อทุยก็ต้องมาจ้างพรรคเล็กลง

แล้วสุดท้ายก็ต้องโดน ยุบพรรค !!!  :lol:  :lol:

ปชป. ได้เป็นรัฐบาล แล้วเสื้อแดงชอบก่อความไม่สงบ คนกลางไม่ชอบครับ

คนกลางเลยอยากให้เสื้อแดงเป็นรัฐบาลมากกว่า  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#58 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:55

ลองสังเกตุดู
คนที่เข้ามาตอบกระทู้นี้ 99.9% ล้วนใช้แนวคิด negative thinking ทั้งสิ้น
แนวคิดประเภทนี้ทำให้ประเทศชาติของเราดีขึ้นอย่างไร?

ดีขึ้นได้สิครับ ถ้าเราไม่หลอกตัวเองแบบโลกสวย 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#59 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:45

คิดบวกครึ่งเดียว เหมือน ความจริงครึ่งเดียว สินะ

พูดดี แต่ ทำเลว
ปากว่าคิดบวก แต่ สนับสนุนคนทำติดลบ

มีแต่วาทกรรมแต่ไร้ผลงาน
เลือกตั้งเก่ง หาเสียงเก่ง แต่บริหารไม่เป็น

#60 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:23

ความคิดที่จะคดโกงประเทศชาติกระนั้นหรือ

คิดบวก อย่างเดียว

แต่ผิดถูกตูไม่สน ประเทศจะเสียหายอย่างไร กูไม่สน

เฮ้อ เวรกรรม

ตรรกะ ควายๆ

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:26

ความสำเร็จเริ่มต้นจากความคิด

กระทู้อย่างนี้ก็สร้างปัญญาให้"บัตรเติมเงิน"เหมือนกัน

เป็นการตอกย้ำว่าไม่เกินสามบรรทัด...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#62 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:24

ขอโทษนะครับผม เข้าใจคำว่า Positive thinking หมายความว่าอะไร

ถ้าการใช้นโยบายประชานิยม เพื่อให้ได้หัวใจคนเกือบทั้งประเทศ
โดยให้ผลประโยชน์ด้วยการให้ที่ไม่เกิดการพัฒนาประเทศ ไม่พัฒนาไม่พอ
ยังทำให้ประเทศถอยหลังเข้าคลองอีก เช่น นโยบายจำนำข้าว ทำให้การส่งออก
ตกจากประเทศอันดับ 1 ข้าวที่เคยดีที่สุดก็ต้องตกไปเป็นของประเทศอื่น

3 จังหวัดภารใต้ ไม่มีใครที่จะกล้าลงไปดูแล รองนายกฯก็ไม่กล้าลงไป นายกฯก็
ไม่กล้าลงไป เพราะกลัวตาย โครต Positive thinking เลย อาสามาเป็นรัฐบาล
แต่กลัวตัวสั่น ไม่กล้า ปล่อยให้คนบริสุทธิ์ต้องตาย ความจริงก็ด้วยความปากพล่อย
ของอดีตนายกฯเอี้ยที่โกงบ้านโกงเมือง ถึงกับปลุกปั่นให้คนเผาบ้านเผาเมือง บ้านเกิด
เมืองนอนที่ให้ข้าวให้นำ้ ให้อาชีพ ให้ความรำ่รวย เติบใหญ่ นี่คือความ Positive thinking
ใช่ไหม??

การเอาน้องสาวไร้ความสามารถ เอารัฐมนตรีทำผิดกฎหมาย เอาคนเผาบ้านเผาเมืองมาเป็น
รัฐมนตรี ซึ่งแต่ละคนก็ไม่สามารถทำหน้าที่ตัวเองได้ เงินกู้ที่รีบกู้เพื่อโครงการณ์นำ้ท่วม ได้
ทำอะไรไปแล้วถึงไหน แล้วจะมีเงินกู้อีก 2 ล้านล้านบาท จะได้กินกันอ่วมเลยนี่นะ แถมยัง
เอานักโทษหนีคุกมาเป็นคนสั่งหันซ้ายหันขวาได้ เรียกว่าเป็น Positive thinking ใช่ไหม

การที่โยนเศษเงินให้คนเพื่อได้ใจเขาแล้ว เพื่อตัวเองจะทำอะไรก็ได้ โกงบ้านโกงเมือง โกหก
แม้แต่เผาบ้านเผาเมืองที่ให้อยู่อาศัยแทนที่จะมีความกตัญญูต่อแผ่นดินนี่นะหรือคือ
Positive thinking

ขอโทษอีกทีนะครับผม ถ้าบริหารประเทศแล้วประเทศต้องตกตำ่ ที่มีนายกโง่ โดยมีพี่ชาย
หนีคุกคอยออกคำสั่งแทน นายกหุ่นเชิด เป็นการกระฉ่อนไปทั่วโลก เช่นนี้ แล้วมีคนเช่น
คุณ chai90 และคนที่ตามืดมิด ยังคอยอวยโดยไม่ใช้สมอง ไม่ดูการกระทำของคนที่
ทำร้ายทำลายประเทศเห็นแต่ผลประโยชน์ที่เขาให้โดยไม่คำนึงถึงผลประโยชน์ของชาติบ้านเมือง
เช่นนี้ แล้วยังไร้สติอวยกันถึงขั้นอยากจะพูดว่าการกระทำเช่นนี้ เป็น Positive thinking
ในทุกสถานการณ์
คงต้องรอให้ประเทศถูกพวกเอี้ยทั้งตระกูลครอบครองทั้งฝ่ายบริหาร ฝ่ายนิติบัญญัติ ฝ่ายตุลาการ
และรวมถึงทางศาสนาด้วย ซึ่งวันนี้ก็ได้เห็นว่าคนตระกูลเอี้ย บวชไม่กี่วันแล้วสึก
ก็ได้เป็นถึงพระครูปลัดฯ พอบวชอีกไม่กี่ครั้งคงได้เป็นสังฆราช
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#63 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:29

คิดบวกไม่สำคัญเท่าคิดให้ถูกต้องนะครับ  คิดบวกที่ไม่อยู่บนพื้นฐานของความจริง  และความถูกต้องคือความคิดแบบโง่ๆครับ

เมื่อคิดถูกต้องแล้ว  จะบวกหรือลบก็ไม่สำคัญครับ  เอาไว้เมื่อเจอทางสีเทาที่ไม่อาจตัดสินได้ถึงความถูกต้อง  หรือไร้ทางออก

จะคิดบวก  เพื่อความสุขทางใจของตนเองก็แล้วแต่ครับ

ว่าแต่  แน่ใจหรอว่า  กลุ่มคนทีพวกท่านสนับสนุนอยู่มีแต่คิดบวก  ที่ผมเห็น  อุดมการณ์  ไพร่อำมาตย์  ค่าแรง 300  จำนำข้าว

อะไรพวกนี้เนี่ย  มันลำเอียงและแฝง  ความคิด Negative ต่อ  อำมาตย์  ผู้ประกอบการต่างๆ  ชนชั้นกลาง  อยู่นะ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน