Jump to content

- - - - -

สมาชิกใหม่ รบกวนช่วยวิจารณ์รูปตัวแทน กับลายเซ็นต์ให้หน่อย

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:02

ตามหัวข้อ อย่าหาว่าไร้สาระนะครับ ช่วยดูให้หน่อยว่าถูกโฉลกหรือเปล่า  :P  :P  :P

Edited by redbuffalo0110, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:08.

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:06

ตามหัวขอ อย่าหาว่าไร้สาระนะครับ ช่วยดูให้หน่อยว่าถูกโฉลกหรือเปล่า  :P  :P  :P

ผ่านครับ ผมให้ 5 ดาว ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:08

ตัวหนังสือเล็กไป อ่านยากครับ

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#4 Redbuffalo010

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:15

โทษทีที่ทำให้หลงประเด็น

ขนาดไม่สำคัญ อยากให้วิจารณ์เนื้อหาของลายเซ็นต์และรูปครับ

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#5 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:38

ชื่อควรเป็น redbuffalo 101 นะครับ วิชาพื้นฐานปีหนึ่ง  :D  :D  :D

#6 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:56

ให้ห้าดาว สิบกะโหลก กับเขาควายแดงอีกเก้าคู่เลยครับ :D

ช่างคิดนะครับท่าน

Edited by GermanManiac, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:57.

#7 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:59

ตามหัวข้อ อย่าหาว่าไร้สาระนะครับ ช่วยดูให้หน่อยว่าถูกโฉลกหรือเปล่า  :P  :P  :P

ดูจากวันเดือนปีที่ลงทะเบียน พ่อหมอว่า คงตบกะโหลกควายได้ใจพ่อหมอว่ะ :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#8 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:03

ทำไมต้องเรียกผมว่า ควายแดง  ผมแค่รักประชาทิปไต นะเฟ้ย

#9 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:39

โทษทีที่ทำให้หลงประเด็น

ขนาดไม่สำคัญ อยากให้วิจารณ์เนื้อหาของลายเซ็นต์และรูปครับ

ลายเซ็น โอเคครับ

ส่วนรูปผมว่าตัดส่วนคำพูดออก เหลือแต่รูปควายอ้าปาก  แล้วที่มุมบนซ้าย มือผู้ดู ใส่รูปโลโก้ควายตัวเล็กๆ

So simple, so beautiful!   เรียบง่าย จับใจ ไม่เบื่อ ครับ

Edited by หลานคนสร้างชาติ, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:52.

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#10 Redbuffalo010

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:53

ชื่อควรเป็น redbuffalo 101 นะครับ วิชาพื้นฐานปีหนึ่ง  :D  :D  :D

ชอบ 010 แต่โดนแฮ๊กไปเรียบร้อยแล้วครับ เลยต้องเป็น 0110

#11 Redbuffalo010

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:55

ให้ห้าดาว สิบกะโหลก กับเขาควายแดงอีกเก้าคู่เลยครับ :D

ช่างคิดนะครับท่าน

เพราะ"ต้อแต้"กับสังคมไทย เลยต้องตั้งชื่อแบบนั้นครับ :lol:  :lol:  :lol:

#12 Redbuffalo010

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:01

ดูจากวันเดือนปีที่ลงทะเบียน พ่อหมอว่า คงตบกะโหลกควายได้ใจพ่อหมอว่ะ :lol:

ตบกะโหลกควายคงไม่กล้า แต่กะโหลก"ศรีภรรยา" ตบมาเรียบร้อยแล้วครับด้วยข้อหา"ควั่กไคว่"ฟายแดง(สำเนียงทองแดงสไตร์คไอ้ตู่ ไอ้เต้น อิอิอิ) 

#13 Redbuffalo010

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:03

ทำไมต้องเรียกผมว่า ควายแดง  ผมแค่รักประชาทิปไต นะเฟ้ย

เช่นเดียวกันกับผมครับ

ปล ประชาธิปไตย ;)  ;)  ;)

#14 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:03

ตบกะโหลกควายคงไม่กล้า แต่กะโหลก"ศรีภรรยา" ตบมาเรียบร้อยแล้วครับด้วยข้อหา"ควั่กไคว่"ฟายแดง(สำเนียงทองแดงสไตร์คไอ้ตู่ ไอ้เต้น อิอิอิ) 

เฮ้ย เหมือนพ่อหมอเลย ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้ว หันมาด่าอีปรูตามประสงค์ของพ่อหมอ :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#15 Redbuffalo010

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:11

เฮ้ย เหมือนพ่อหมอเลย ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้ว หันมาด่าอีปรูตามประสงค์ของพ่อหมอ :lol:

"อีปรู" พ่อหมอเล่นพูดลิ้นรัวอย่างนี้ ผมจะเข้าใจหรือครับว่าพ่อหมออยากจะพูดถึงอะไร?

"เอามือไปปิดรูปู" "เอาปูอีกรู" ???? ขอร้องพ่อหมออย่าสั่นเวลาเอามือไปปั่นรูปู :o  :o  :o

#16 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:25

รูปแทนตัวมันสะท้อนสติปัญญาได้ชัดเจนครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#17 Redbuffalo010

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:52

รูปแทนตัวมันสะท้อนสติปัญญาได้ชัดเจนครับ

ก็เพราะผมกังวลไงครับ กลัวคุณจะลืมว่าต้นตระกูลคุณมาจากไหน แต่แล้วคุณก็ได้พิสูจน์ตัวเอง 

ไม่ใช่ญาติ ไม่มีทางรู้นะนี่ :lol:  :lol:  :lol:

Edited by redbuffalo0110, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:53.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน