Jump to content

- - - - -

ผมชักไม่แน่ใจ ว่า FB นายกปู ตั้งใจหรือไม่มีเจตนาใส่รูป ร 8

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
131 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:32

จาก http://www.facebook....&type=1

ผมยอมรับเริ่มไม่แน่ใจ

#2 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:50

เริ่มจะชัดขึ้นเรื่อยๆ

#3 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:51

ถ้าเคยแวะเวียนไปตามเว็บไพร่แดงอยู่บ้าง

บางครั้ง บางที่ จะได้เห็นการโพสต์บทความ
หรือไม่ก็รูปภาพ ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องในรั้ว ในวัง
ที่ไม่เหมาะสมที่จะนำมาเผยแพร่ในที่สาธารณะ ...

ผมสังเกตเห็นอย่างหนึ่งว่า...

แถวบ้านผม(ที่ที่มีไพร่แดงอยู่เยอะ) ในวันสำคัญนี้
ไม่มีใครประดับธงชาติที่หน้าบ้านสักหลัง...
ซึ่งไม่เหมือนแต่ก่อน...

ทำให้ผมมั่นใจมากขึ้นว่า ที่ FB ขึ้นรูปเช่นนั้น
ไม่ได้เกิดจากการผิดพลาดหรือพลั้งเผลอ
ของทีมงานแน่นอน... :angry:

#4 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:52

ไม่มีอะไรที่ บังเอิญ หรอกครับ
คนเลวย่อมได้รับผลที่มันทำในเร็ววันอย่างแน่นอน

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#5 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:52

ผมแน่ใจมาสองสามวันแล้วครับ ถ้านี่คือภาพจริงก็ยิ่งชัดเข้าไปอีก

พวกแดงกำลังเล่นเรื่องที่พวกเขาพยายามปล่อยข่าวเท็จมาก่อนหน้านี้

เราจะสู้ยังไง แดงล้มสถาบันฯกำลังเร่งทำงานยามที่อำนาจอยู่ในมือ

ก่อนนี้พวกเขาต้องการสงครามกลางเมือง เราจะสู้อย่างไร การรวมกลุ่มอย่างเข้มแข็งในพวกเราไม่มีเลย

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:52

ลงเรื่องและรูปในโอเค ครับ หวั่นๆใจว่าอาจโดนแบน

#7 ฅนยอง

ฅนยอง

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:58

ตั้งใจครับ แต่ถึงอย่างไร เรื่องเลวที่ก่อขึ้นจะสนองกลับตามนำ้หนักที่ได้ก่อใว้ครับ
ไม่ว่าชาติไหนๆขอเกิดเป็นไทย ใต้ฝ่าพระบาทในราชวงค์จักรี

#8 teamkoyza

teamkoyza

น้องใหม่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:29

มันตั้งใจทำแน่นอน
สงบ สันติ รักกัน ปรองดอง ชิมิชิมิ

#9 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:35

ขอย้ำว่าตระกูลชินอุบาท เปิดหน้าชน ล้มเจ้าแล้ว

#10 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:36

มั่นใจ 1000% ว่าตั้งใจ...

หากใครอยู่ในสรท.เก่า..จะเคยเห็น
หนังสั้นที่หลุดมาฉาย TPBS ยุคแรกๆ
ที่พยายามเปรียบเทียบกระทบกระแทกอยู่เหมือนกัน

แต่ที่ไม่มั่นใจคือ อีโง่ มันรู้เรื่องหรือเปล่าเท่านั้นครับ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#11 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:36

แรกๆ ไม่คิดว่ามันจะกล้า เอา หมู่บ้านแดงมาเล่นด้วย
อย่างนี้ คิดเป็นอื่นไม่ได้แล้ว
ไม่ว่าระยะเวลาที่ปล่อยให้ ภาพอยู่บนหน้าเพจ
การพยายามเลี่ยงตอบคำถามของนักข่าว
เกี่ยวกับความผิดพลาด และการเอาผิด กับทีมงานของอิปู
จงใจชัดๆ
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#12 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:50

จงใจแน่นอนครับ!

ปล. ควายแดงมาแถกันหน่อยเร็ว...
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#13 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:52

ถ้าไม่ใช่ภาพตัดต่อ ..สงครามกำลังจะเกิดครับ ...

#14 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:00

เค้าต้องการกดดันเจ้าหรือเปล่าครับ เพื่อให้พ่อเเม้วมันกลับมาโดยไม่มีความผิดใดๆๆเหมือนกับอภัยโทษเเล้วนิรโทษกรรม+ล้างความผิดหลังปฎิวัติทั้งหมดด้วย

#15 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:08

ภาพนี้บันทึกที่ อ.เขาสวนกวาง จ.ขอนแก่น ถิ่นฐานหมู่บ้านเสื้อแดง

ชัดเจนว่าเสื้อแดงไม่เอาเจ้า

การโพสรูปร.8 ในหน้าเพจ FB ยิ่งลักษณ์ ยิ่งลักษณ์ไปสายในพิธีถวายเครื่องราชสักการะจุดเทียนชัยถวายพระพรฯเมื่อวันที่ 5 ธันวาฯที่ผ่านมา การที่ขวัญชัยนำเสื้อแดงมาเดินเพ่นพ่านแถวสนามหลวงและราชดำเนินในวันเดียวกัน ยังไม่รวมเรื่องใต้ดินของเสื้อแดงอื่นๆ คือการกระทำโดยเจตนา ของขบวนการเสื้อแดง
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#16 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:12

คนใส่ภาพนั้น ตั้งใจ 100%
ไม่ต้องมีเจโตปริญญาณ ก็แน่ใจได้ว่าตั้งใจทำแบบนั้นจริงๆ

รูปพระบรมฉายาลักษณ์ มากมายกลับไม่เลือกนำไปลง
รูปที่ชัดเจน สดใจ ดูเหมาะสมอย่างที่เว็บอื่นๆ เพจอื่นๆ นำมาลงกัน..กลับถูกปฎิเสธ
กลายเป็นรูปนั้นแทน .. มันไม่มีอะไรนอกเหนือจาก เจตนาที่ไม่ดีแน่นอน

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#17 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:17

ผู้ว่าฯขอนแก่น นายอำเภอเขาสวนกวางทำอะไรอยู๋ ?!? จะปฏิเสธ ไม่รู้ไม่เห็น คงเป็นไปไม่ได้ :angry:

"สงครามมาถึงไวกว่าที่คิดแล้ว

พวกเราประชาชนรักษาพระองค์ พร้อมหรือยัง ?"

The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#18 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:20

ถ้าไม่ใช่ภาพตัดต่อ ..สงครามกำลังจะเกิดครับ ...

ใช่ครับ สงครามเกิดขึ้นแล้วครับ มันจะมีเจตนาพวกนี้เกิดขึ้นรายชั่วโมงแน่นอนครับ

#19 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:28

ผู้ว่าฯขอนแก่น นายอำเภอเขาสวนกวางทำอะไรอยู๋ ?!? จะปฏิเสธ ไม่รู้ไม่เห็น คงเป็นไปไม่ได้ :angry:

"สงครามมาถึงไวกว่าที่คิดแล้ว

พวกเราประชาชนรักษาพระองค์ พร้อมหรือยัง ?"

พร้อมครับ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#20 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:30

รวมพลังคนไทยต่อต้านขบวนการหมิ่นสถาบัน

เรียน สมาชิกทุกท่าน เนื่องจากภาพที่เป็นพระบรมฉายาลักษณ์ที่ของรัชกาลที่ 8 ที่มีคนส่งมาให้ จากการตรวจสอบโดยส่งภาพให้ผู้ที่มีความเชี่ยวชาญด้านคอมพิวเตอร์กราฟิคถึง 7 ท่าน ปรากฏว่า ส่วนใหญ่คิดว่าเป็นการรีทัชตกแต่งภาพ ดังนั้นทางทีมงานขอแสดงความรับผิดชอบในการขอลบรูปดังกล่าวออกก่อนเพื่อใม่ให้เกิดความแตกแยกในสังคม พร้อมต้องการนำเสนอข้อมูลที่เป็นจริงและถูกต้องเท่านั้น

ภาพนี้ "อาจ" ไม่ใช่ภาพจริงครับ โปรดช่วยกันตรวจสอบเพิ่มเติมด้วย และอย่าใจร้อน กรุณาติดตามข่าวด้วยสติ อย่าตกเป็นเหยื่อของผู้ไม่หวังดี
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:42

รวมพลังคนไทยต่อต้านขบวนการหมิ่นสถาบัน

เรียน สมาชิกทุกท่าน เนื่องจากภาพที่เป็นพระบรมฉายาลักษณ์ที่ของรัชกาลที่ 8 ที่มีคนส่งมาให้ จากการตรวจสอบโดยส่งภาพให้ผู้ที่มีความเชี่ยวชาญด้านคอมพิวเตอร์กราฟิคถึง 7 ท่าน ปรากฏว่า ส่วนใหญ่คิดว่าเป็นการรีทัชตกแต่งภาพ ดังนั้นทางทีมงานขอแสดงความรับผิดชอบในการขอลบรูปดังกล่าวออกก่อนเพื่อใม่ให้เกิดความแตกแยกในสังคม พร้อมต้องการนำเสนอข้อมูลที่เป็นจริงและถูกต้องเท่านั้น

ภาพนี้ "อาจ" ไม่ใช่ภาพจริงครับ โปรดช่วยกันตรวจสอบเพิ่มเติมด้วย และอย่าใจร้อน กรุณาติดตามข่าวด้วยสติ อย่าตกเป็นเหยื่อของผู้ไม่หวังดี

เพิ่งเข้าไปแล้วไปถามครับว่าใช่ข้อสังเกตตรงไหน
การวิเคราะห์ว่าปลอมไหมต้องมีข้อสังเกตตามมาด้วย

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:47

ทางนั้นคอบมาดังนี้

ลองขยายแล้วดูรูปตรงมุมตามกรอบต่างๆ และดูบริเวรช่องเส้นขอบสีเหลืองดูนะครับ มีรอยการลบออก การรีทัชภาพใส่ไม่ค่อยเนียน ทางด้านบนที่เป็นสีดำอยู่ เหมือนมีข้อความแล้วลบออกใส่สีดำลงไป

ผมยังดูไม่ค่อยออก รบกวนใครชำนาญด้านนี้ทำเครื่องหมายหรือจ้อสังเกตที

#23 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:51

Weerasak Triariyasat

พาครอบครัวไปสวนสัตว์เขาสวนกวางผ่านหมู่บ้านแดง เจออย่างที่เห็น เห็นแล้วก็นะวันก่อนหน้าเพจนายกยิ่งลักษณ์ก็ใช้ภาพรัชกาลที่8 อยากถามพวกคุณกำลังพยายามทำอะไร ทำไมสิ่งเหล่านี้มักเกิดในหมู่พวกคุณ หรือว่าผมคิดมากเกินไป แต่อยากจะขอร้องพวกคุณกรุณาอย่าทำให้ผมต้องคิดไปเองได้มั้ยว่ะ มันล้ำเส้นเกินไปแล้ว

ผมเข้าใจว่าท่านนี้คือเจ้าของภาพที่มีปัญหา? แต่ไม่ทราบว่าจะยืนยันหรือไม่ว่าเป็นผู้ถ่ายภาพมาด้วยตัวเอง

ถ้าภาพนี้ไม่จริง = ลับลวงพรางเพื่อดิสเครดิสว่า "จ้องจับผิด"

#24 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:53

ผมระงับการเผยแพ่รแล้ว
แต่
อยากได้ว่าแน่ใจว่ารีทัช

#25 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:56

ลองขยายแล้วดูรูปตรงมุมตามกรอบต่างๆ และดูบริเวรช่องเส้นขอบสีเหลืองดูนะครับ มีรอยการลบออก การรีทัชภาพใส่ไม่ค่อยเนียน ทางด้านบนที่เป็นสีดำอยู่ เหมือนมีข้อความแล้วลบออกใส่สีดำลงไป

ผมยังดูไม่ค่อยออก รบกวนใครชำนาญด้านนี้ทำเครื่องหมายหรือจ้อสังเกตที

ดูไม่ออกเหมือนกันครับ และยังคิดว่าเนียนมากด้วยซ้ำไป

วิธีที่จะดูว่าเป็นภาพตกแต่งหรือไม่ ส่วนใหญ่มักจะทำการขยายภาพก่อน แล้วตั้งข้อสังเกตุภาพเป็นจุดๆ สุดท้ายจึงลงความเห็นว่าเป็นภาพตกแต่งหรือไม่ แต่ในหลายๆครั้งการจับผิดภาพตกแต่งที่ถ่ายโดยกล้องดิจิตอลหรือมือถืออาจทำให้แสงสีผิดเพี้ยนทำให้บางครั้งแม้แต่ผู้เชี่ยวชาญยังให้ความเห็นผิดพลาด

ผมว่าวิธีที่ง่ายกว่านั้นคือย้อนกลับไปทางเจ้าของภาพจะแน่นอนกว่าไหมครับ?

#26 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:59

ผมลองค้นหารูปในเน็ตดูแล้วน่าจะเป็นภาพเดียวกับภาพ ร.8 นี้

จากภาพถ่ายในกรอบด้านบน สังเกตดูดีๆ จะมีเงาของกรอบตกกระทบมาที่รูป
ถ้าว่ากันเรื่องแสงเงา ให้ผ่านดูแล้วไม่น่าตัดต่อ
แต่รูปด้านบนที่ใส่กรอบ ไม่มี EXIF ยังไงลองขอภาพต้นฉบับที่ไม่ได้ผ่านการย่อขนาดมาจากเจ้าของเฟสบุ๊คมายืนยันจะดีที่สุด

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#27 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:01

ดูไม่ออกเหมือนกันครับ และยังคิดว่าเนียนมากด้วยซ้ำไป

วิธีที่จะดูว่าเป็นภาพตกแต่งหรือไม่ ส่วนใหญ่มักจะทำการขยายภาพก่อน แล้วตั้งข้อสังเกตุภาพเป็นจุดๆ สุดท้ายจึงลงความเห็นว่าเป็นภาพตกแต่งหรือไม่ แต่ในหลายๆครั้งการจับผิดภาพตกแต่งที่ถ่ายโดยกล้องดิจิตอลหรือมือถืออาจทำให้แสงสีผิดเพี้ยนทำให้บางครั้งแม้แต่ผู้เชี่ยวชาญยังให้ความเห็นผิดพลาด

ผมว่าวิธีที่ง่ายกว่านั้นคือย้อนกลับไปทางเจ้าของภาพจะแน่นอนกว่าไหมครับ?

ผมดูขอบที่ไม่เรียบคือการรีดภาพไม่เรียบร้อยนะ
อีกอย่าง การทำให้เรียบง่ายนะ และแบบนี้คนทำต้องแม่นทั้งแสงและอื่นๆมาก

#28 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:01

นี่เป็นภาพที่คุณ Weerasak Triariyasat ได้โพสก่อนภาพที่มีปัญหานะครับ สังเกตุว่าภาพ ร.8 อยู่มุมซ้ายล่างรูปเดียวกันตำแหน่งเดียวกัน

ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นภาพจริงไม่ได้มีการตัดต่อครับ

#29 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:04

มือสมัครเล่นดูไม่ออก ส่วนมืออาชีพเจอภาพ jpeg รายละเอียดต่ำ
ก็ไม่กล้าฟันธงแน่นอน รูปแบบนี้จับยากครับ เท่าที่สังเกต พระบรมรูปมีสะท้อน
ภาพท้องฟ้าด้วย ดังนั้นถ้าตัดต่อจริง เป็นมืออาชีพมากๆ พอตัดต่อแล้ว
ย่อภาพมา แถมบีบอัดเป็น jpeg ดูไม่ออกกันหรอก นอกจากเผลอทำอะไร
หลุดออกมา

พอดูภาพที่ 2 คิดว่าฟันธงได้นะว่า ไม่ได้แต่งภาพ

#30 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:09

นี่เป็นภาพที่คุณ Weerasak Triariyasat ได้โพสก่อนภาพที่มีปัญหานะครับ สังเกตุว่าภาพ ร.8 อยู่มุมซ้ายล่างรูปเดียวกันตำแหน่งเดียวกัน

ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นภาพจริงไม่ได้มีการตัดต่อครับ

น่ายุติ ไม่ได้ตัดต่อครับ ผมดีใจที่เรามีการตรวจทานแบบนี้

#31 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:12

ในฐานะคนที่ใช้งาน photoshop ได้ในระดับหนึ่ง ภาพสองน่าจะเป็นของจริงค่ะ ถ้าตัดต่อนี่ผึ้งจะรีบเอาทองไปแปะคนทำเลย เซียนมาก

#32 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:59

หลังจากที่จับผิดภาพว่าปลอมไม่ปลอมกันแล้ว สรุปว่าของจริง ผมอยากวิเคราะห์บางอย่างที่ผมเห็นและน่าคิดบ้าง

รูปร.8ข้างบนนี้ ไม่ใช่ภาพสีหรือภาพซีเปีย แต่เป็นขาวดำเน้นๆ
มีภาพขาวดำ ในช่วงเวลาอย่างนี้ แถมเป็นภาพร.8 ซึ่งผมไม่อยากเอ่ยถึงบั้นปลายของรัชกาลที่ 8 เกรงไม่เหมาะและไม่ถูก
เมื่อวานมีข่าววางระเบิดถนนราชดำเนิน ในช่วงเวลาอย่างนี้อีก
ไอ้กี้ร์ สัญลักษณ์หนึ่งของแดงหัวรุนแรง ที่เคยประกาศว่าจะเผาโรงพยาบาลศิริราชที่ในหลวงทรงประทับรักษาอยู่ กลับมา!!

คุณเห็นเหมือนที่ผมเห็นหรือไม่?

#33 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:03

แล้วก็มีข่าวเล่าว่า จากปูจิตกร บุษบา https://www.facebook...289838531054619

อ.วรินทร์ โทรมาให้ข้อมูลว่า ระเบิดที่พบ เป็นสัญญาณความพร้อมของ "กองกำลังที่หายไป"
บัดนี้พวกมันกลับมาแล้ว และจะเกิดเหตุระเบิดขึ้นเร็วๆ นี้
เช่นเดียวกับ "สไนเปอร์" ก็เข้ามาพร้อมกัน
ท่านและคณะมีความเป็นห่วงผู้นำประชาชนหลายคน เช่น นพ.ตุลย์ สิทธิสมวงศ์ ฯลฯ
ตอนนี้กำลังติดตามความเคลื่อนไหวของคนกลุ่มนี้อยู่

#34 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:05

http://www.oknation....1/12/07/entry-1

มาเพิ่ม

#35 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:10

พอดีมีเพื่อนอยู่แถวนั้นครับ เค้าอาสาจะไปดูให้เย็นนี้ แล้วจะเอามาบอกครับ
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#36 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:20

มะเร็งคือเนื้อร้ายที่ต้องทำลายทิ้ง หากบอกว่าอยากอยู่กับมะเร็งโดยไม่รักษาก็ทำได้ แต่ต้องทำใจทรมานอย่างเดียว
ดังนั้นแดงล้มเจ้าคือมะเร็งที่ต้องกำจัดให้สิ้นซากอย่างเดียวเท่านั้นไม่มีทางที่จะปรองดองได้

ปล.ผมไม่ใช่พวกคลั่งเจ้า แต่ผมเห็นว่าในหลวงและพระบรมวงศานุวงศ์ทรงทำเพื่อประเทศไทยและประชาชนจริงๆดังนั้นจึงมีคนเทิดทูนและบูชาขนาดนี้

ส่วนไอ้พวกที่พูดแต่ปากว่าทำเพื่อชาติ
แต่โกงกินชาติจนCHIPหายสมควรต า ยห่านลงน ร กไปเร็วๆครับ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#37 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:28

ผมว่าจะลองต่อจิ๊กซอว์ดู มันน่าจะเห็นภาพคร่าวๆ ท่านสมาชิกที่คุ้นเคยกับพวกสหายคอมฯเก่า น่าจะพอวิเคราะห์ประเด็นได้นะครับว่าทำไมต้องมาเร่งเอาตอนนี้ ทั้งๆที่ตัวเองอยู่ในจุดที่ได้เปรียบน้องสาวเป็นเบอร์หนึ่ง หรือการต่อรองไม่เป็นผล ? หรือตักขี้ใจร้อนอยากเปิดแนวรบแตกหัก ?
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#38 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:38

พอดีมีเพื่อนอยู่แถวนั้นครับ เค้าอาสาจะไปดูให้เย็นนี้ แล้วจะเอามาบอกครับ

ผมกำลังจะขับรถไปดูให้ ว่างตอนบ่ายสาม .. ถ้างั้นผมรออัพเดทเพื่อนคุณก่อน ถ้าไม่มีอะไรคืบหน้าพรุ่งนี้ผมจะเข้าไปให้ครับ ...

#39 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:29

มีอีก เป็นรูปร.7

#40 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:33

ทีมงานที่ทำทีมเดียวกัน กรอบรูปเหมือนกัน ป้ายทรงพระเจริญเหมือนกัน แต่สัญลักษณ์เป็น รัชกาลที่ 7 และรัชกาลที่ 8 สงสัยกะให้จับคนละเมิด ม.112 มากๆ :angry:

#41 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:39

มีอีก เป็นรูปร.7

ปีไหน?

#42 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:45

กรอบรุ่นเดียวกันเลย
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#43 pochi

pochi

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:00

ตอนนี้รูปหายไปแล้วนะคะ เหลือแต่กรอบค่ะ
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#44 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:02

ตอนนี้รูปหายไปแล้วนะคะ เหลือแต่กรอบค่ะ

สถานที่จริงหรอกครับ หายไปแล้ว

#45 pochi

pochi

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:05

ใช่ค่ะ ตอนนี้ตรงทางเข้ามีแต่กรอบค่ะ

#46 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:06

สนองนโยบายรัฐบาลได้รวดเร็วทันใจดีจริงๆ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#47 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:13

ใช่ค่ะ ตอนนี้ตรงทางเข้ามีแต่กรอบค่ะ

คงไม่คิดว่าจะใหญ่ขนาดนั้น

#48 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:14

เห็นข่าวว่านายอำเภอพาคนไปรื้อถอนแล้ว ผมอยากทราบเหตุผลเหมือนกันว่าทำไมทำอย่างนี้?
http://astv.mobi/AXTuG9z
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#49 pochi

pochi

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:17

http://www.facebook....;amp;permPage=1

#50 Sector Nonta

Sector Nonta

น้องใหม่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:19

ชัดเจนครับ .. เห็นได้ชัดว่าจงใจ xxxxxxxxxxxxx
แต่ถ้ามันจงใจกันแบบนี้ก็ถือ่วาไม่น่าให้อภัยหรอกครับ
แก้ตัวน้ำขุ่น ๆ ไม่ไหวเลยจริง ๆ

Edited by คนกวาดขยะ, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:51.
ขอลบส่วนที่อาจไม่เหมาะสม