Jump to content

- - - - -

แกนนำเสื้อแดงเชียงรายตกอับหนัก บ้านแตก ต้องยืมเงินเพื่อนเปิดร้านก๋วยเตี๋ยว

• Please log in to reply
116 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:40

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง, on 20 Feb 2013 - 19:00, said:
เบื่อพวกโหนเจ้า .. นี่ถ้าหม่อมเอ๋อได้เบอร์ 9 คงจะดึง โยงกันอุตลุด

น่าเสียดายเนอะ .. พงศพัศได้เบอร์ 9 (เงียบเป็นเป่าครกกันหมดเลยสิ)

5 5 5 5 + + + ... อุ๊ย โทษที พูดแทงใจดำ

มึงไม่ได้ตายดีแน่ ไอ้หมี

Edited by เป้_อูซี่, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:42.

#102 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:51

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง, on 20 Feb 2013 - 19:00, said:
เบื่อพวกโหนเจ้า .. นี่ถ้าหม่อมเอ๋อได้เบอร์ 9 คงจะดึง โยงกันอุตลุด

น่าเสียดายเนอะ .. พงศพัศได้เบอร์ 9 (เงียบเป็นเป่าครกกันหมดเลยสิ)

5 5 5 5 + + + ... อุ๊ย โทษที พูดแทงใจดำ

มึงไม่ได้ตายดีแน่ ไอ้หมี

ไอ้หมี(ควาย)

เล่นกะใครไม่เล่น มาเล่นกะอินทรีย์เมืองจันท์ :D

หม่อมฯท่านได้เบอร์ ๑๖ พวงสะบัด ได้เบอร์ ๙ ไม่ได้สะเทือนใจ ไม่ได้แทงใจดำ อะไรคนรักสถาบันฯหรอกกกกกก

แต่ เบอร์ ๙ มันแทงใจ"แดง"(ล้มเจ้า) ฮ่าๆๆๆ

:D 

#103 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:52

ควายแดงล้มเจ้า จุดจบน่าสมเพชทุกตัวเลยนะครับ

แหม คันปากอยากเล่าเรื่องควายแดงเกลียดเจ้าแถวบุรีรัมย์ตัวนึงให้ฟังจังเลย

แต่เล่าไปสงสัยจะโดนฟ้อง :P

ใส่นามสมมุติก็ได้ค่ะ

อืม เนอะครับ / เดี๋ยวจะหาเวลาเล่าเป็นนิทาน แล้วไปลงในฟอรั่ม ชายคาพักใจ นะครับ :D

เร็วๆ เลย จะตามไปฟัง :rolleyes: :rolleyes:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#104 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:57

ควายแดงล้มเจ้า จุดจบน่าสมเพชทุกตัวเลยนะครับ

แหม คันปากอยากเล่าเรื่องควายแดงเกลียดเจ้าแถวบุรีรัมย์ตัวนึงให้ฟังจังเลย

อืม เนอะครับ / เดี๋ยวจะหาเวลาเล่าเป็นนิทาน แล้วไปลงในฟอรั่ม ชายคาพักใจ นะครับ :D

เร็วๆ เลย จะตามไปฟัง :rolleyes: :rolleyes:

คืนนี้ถ้าไม่ได้เลิกงานค่ำมากจะเขียนให้อ่านแบบนิทานๆแล้วกันครับ 

#105 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:35

คืนนี้ถ้าไม่ได้เลิกงานค่ำมากจะเขียนให้อ่านแบบนิทานๆแล้วกันครับ 

จะปูเสื่อรอนะ

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#106 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:41

ก๋วยเตี๋ยวบ้านป้ามันสิ ชาม 112 ถ้าร้านดัง ๆ แฟรนไชส์ต่างประเทศว่าไปอย่าง
แต่นี่ ร้านตึกแถว
ซ้ำร้ายกว่านั้นมีกระทบ ม 112 อีก
ขอให้ร้านเมิงฉิบหาย ขายไม่ได้ ติดหนี้ติดสิ้น เป็นอำพาตเต็มตัวไปเลย ตายอย่างทรมาน

ไปแช่งเขาทำไมอ่ะครับ เขาไม่ได้บังคับให้คุณพอลไปซื้อนี่ครับ

ผมไม่แช่งคุณนิ จะร้อนตัวแทนเค้าทำไม
หรือคุณเป็นพวกต่อต้าน ม 112 ด้วย

ไม่ได้เป็นพวกต่อต้าน 112 , ไม่สนับสนุนให้ยกเลิก ม. 112 ครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#107 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:42

แต่งเรื่องเสร็จแล้ว เอามาเล่าด้วยนะครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

#108 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:58

แต่งเรื่องเสร็จแล้ว เอามาเล่าด้วยนะครับ

พอดีผมตั้งใจจะเขียน เรื่องจริง ที่ผมพบเจอมาให้เฉพาะ คน อ่านน่ะครับ ขอโทษด้วยจริงๆ

แต่เล่าตรงๆไม่ได้หรอกครับ 

ถึงแม้ควายทั้งหลายส่วใหญ่ จะอ่านแล้วรับไม่ได้ และกล่าวหาว่าเป็นเรื่องแต่งขึ้น

แต่คนที่พบเจอพร้อมผม หรืออยู่ในเหตุการณ์คงรู้ว่าใครเป็นใคร

Edited by GermanManiac, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:01.

#109 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:49

ก๋วยเตี๋ยวบ้านป้ามันสิ ชาม 112 ถ้าร้านดัง ๆ แฟรนไชส์ต่างประเทศว่าไปอย่าง
แต่นี่ ร้านตึกแถว
ซ้ำร้ายกว่านั้นมีกระทบ ม 112 อีก
ขอให้ร้านเมิงฉิบหาย ขายไม่ได้ ติดหนี้ติดสิ้น เป็นอำพาตเต็มตัวไปเลย ตายอย่างทรมาน

ไปแช่งเขาทำไมอ่ะครับ เขาไม่ได้บังคับให้คุณพอลไปซื้อนี่ครับ

ผมไม่แช่งคุณนิ จะร้อนตัวแทนเค้าทำไม
หรือคุณเป็นพวกต่อต้าน ม 112 ด้วย

ไม่ได้เป็นพวกต่อต้าน 112 , ไม่สนับสนุนให้ยกเลิก ม. 112 ครับ

ข้ามคำถามเรามาได้ไง

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#110 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:02

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

หมีเป็นอะไร....พาดพิงสถาบันบ่อยครั้งมาก  นี่ไม่ใช่ครั้งแรกนะ

เสรีไทย-หมี หมิ่น.jpg
เสรีไทย-หมี หมิ่นสถาบันชัดๆ.png
เสรีไทย-หมี ยืนยันสมยศไม่ผิด.png

gladiator 1.jpg

#111 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:08

ขอชื่นชมคนสู้ชีวิต ทำงานสุจริตไม่คิดท้อถอยครับ

ถ้าได้ไปเชียงราย จะเข้าไปอุดหนุนอย่างแน่นอนครับ 112 บาท สั่ง 2 ชาม ครับ

ผมเชื่อแล้ว

"ไม่ใช่เสื้อแดงทุกคนล้มเจ้า แต่คนล้มเจ้าทุกคนเป็นเสื้อแดง"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:08.

gladiator 1.jpg

#112 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:13

ผู้สื่อข่าวรายงานจาก จ.เชียงราย ว่าขณะนี้นายธนิต บุญญนสินีเกษม แกนนำคนเสื้อแดงเชียงราย จำเลยในศาลชั้นต้น คดีข้อหาฝ่าฝืน
พ.ร.ก.บริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน ขณะร่วมชุมนุมเมื่อปี 2553 กำลังตกอับอย่างหนัก นอกจากจะมีคดีติดตัวแล้วยังมีชีวิตที่ยากลำบาก สูญเสียครอบครัวและการงานที่เคยทำ จนต้องไปเช่าอาคารพาณิชย์ 2 ชั้น 1 คูหา เพื่อขายก๋วยเตี๋ยว
นายธนิตกล่าวว่า เดิมมีอาชีพติดตั้งเครื่องปรับอากาศร่วมเอกชนรายหนึ่ง แต่หลังออกมาร่วมกับคนเสื้อแดงเคลื่อนไหวทางการเมืองโดยไม่ได้ไปติดตั้งแอร์ให้กับบริษัท จนถูกยกเลิกสัญญาที่มีอยู่ทั่วภาคเหนือทั้งหมดทำให้ต้องตกงาน ต้องออกจากบ้านไปอาศัยอยู่กับเพื่อน
จากนั้นก็ป่วยหนักเป็นอัมพฤกษ์ ร่างกายด้านขวาไม่มีแรง ต้องนอนอยู่โรงพยาบาล 5-6 เดือน เมื่อฟื้นตัวการงานก็เสียหายหมด ต่อมาครอบครัวก็แตกแยก จึงปรึกษาเพื่อนและเช่าที่เดือนละ 6,000 กว่าบาท เปิดร้านก๋วยเตี๋ยวหาเงินเลี้ยงชีพ ขณะที่สุขภาพก็ยังไม่ดีนัก
อย่างไรก็ตาม แม้ว่านายธนิตจะประสบชะตากรรมดังกล่าว แต่ยังไม่วายจัดให้มีก๋วยเตี๋ยวชามพิเศษ หรือพรีเมียม ชามละ 112 บาท สื่อถึงมาตรา 112 ที่ต้องการให้มีการแก้ไข หรือจัดหมวดหมู่ใหม่ตามแนวทางของกลุ่ม 29 มกราฯ
และเนื่องจากจะมีการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.วันที่ 3 มีนาคมนี้ จึงลดราคาให้เหลือชามละ 99 บาท แสดงนัยถึงหมายเลข 9 ของ พล.ต.อ.พงศพัศ พงศ์เจริญ ผู้สมัครของพรรคเพื่อไทย

(จากนสพ.ผู้จัดการ)

attachicon.gif556000002275402.jpgattachicon.gif556000002275403.jpg

เอาภาพมายืนยันด้วย คนบางพวกจะได้ไม่แถ

..........................

ไปช่วยกันอุดหนุนหน่อยนะครับ...เดี๋ยวจะอดตายเสียก่อน

คำว่าสำนึกใช้กับควายแดงไม่ได้จริงๆ :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#113 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:52

พอดีผมตั้งใจจะเขียน เรื่องจริง ที่ผมพบเจอมาให้เฉพาะ คน อ่านน่ะครับ ขอโทษด้วยจริงๆ

แต่เล่าตรงๆไม่ได้หรอกครับ 

ถึงแม้ควายทั้งหลายส่วใหญ่ จะอ่านแล้วรับไม่ได้ และกล่าวหาว่าเป็นเรื่องแต่งขึ้น

แต่คนที่พบเจอพร้อมผม หรืออยู่ในเหตุการณ์คงรู้ว่าใครเป็นใคร

เล่ามาเถิดครับ ไม่เห็นแก่ผมก็เห็นแก่เพื่อนๆสมาชิกที่มารอฟังกันครับ

#114 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:06

เออ ... ราคาแบบนี้ คนคงจะเต็มร้านอ่ะครับ ขอให้ชิพหายไวๆนะครับ 

นี่ก็ไม่ควรนะครับ ถ้าได้ไปลองทานแล้วไม่อร่อยหรือไม่ถูกปาก ก็ว่าไปอย่างครับ

ราคาแพงเวอร์ แพงตามกระแสของแพง  :lol: ทั้งๆก็ไม่ได้วิเศษวิโสอะไร กินแล้วก็ขี้ ตามปกติ 

#115 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:09

อย่าเอารูปอาหารมาโฟส ขอร้อง หิว

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#116 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:28

จะตายอยู่แล้วยังไม่เลิกบ้าอีก

#117 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:11

ขายแพงมาก แพงทั้งแผ่นดินจริงๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน