Jump to content

- - - - -

ถามจริง ท่านเคยเมาแล้วคุยเรื่องการเมืองกับฝ่ายตรงข้ามหรือเปล่า?

• Please log in to reply
33 replies to this topic

#1 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

Posted 21 February 2013 - 18:26

ผมไม่เคยมีประสพการณ์ กลัว

ขนาดนั่งแท๊กซี่ พอเข้าไปในรถปั๊บ ต้องรีบบอกเลยว่า "ผมไม่คุยเรื่องการเมือง" เพราะกลัวเจอแท็กซี่แดง ไอ้พวกนี้ถ้าลองได้พูดเรื่องการเมืองละก้อมันจ้อไม่หยุด 

กลัวว่าเมาแล้วกับคนประเภทนี้ผมจะหักห้ามใจไม่อยู่ :o  :o  :o 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#2 sugary

sugary

ขาประจำ

Posted 21 February 2013 - 18:30

ในวงเหล้าไม่เคย เพราะไม่กิน

แต่ใน Taxi ไม่เคย...............หยุดที่จะเถึยงด้วยข้อมูลจริง

#3 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 21 February 2013 - 18:35

ในวงเหล้าไม่เคย เพราะไม่กิน

แต่ใน Taxi ไม่เคย...............หยุดที่จะเถึยงด้วยข้อมูลจริง

ผมไม่เคยมีประสพการณ์ กลัว

ขนาดนั่งแท๊กซี่ พอเข้าไปในรถปั๊บ ต้องรีบบอกเลยว่า "ผมไม่คุยเรื่องการเมือง" เพราะกลัวเจอแท็กซี่แดง ไอ้พวกนี้ถ้าลองได้พูดเรื่องการเมืองละก้อมันจ้อไม่หยุด 

กลัวว่าเมาแล้วกับคนประเภทนี้ผมจะหักห้ามใจไม่อยู่ :o  :o  :o 

ถ้ายังเป็นเพื่อนรักกัน จะไม่คุยเรื่องการเมือง คับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#4 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

Posted 21 February 2013 - 18:52

ผมไม่ร่วมวงเหล้ากับฝ่ายตรงข้าม จึงไม่เคยเมาแล้วคุยเรื่องการเมืองกับฝ่ายตรงข้ามครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#5 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 21 February 2013 - 18:59

สำหรับผมก็มีคุยกันนะ แต่ต้องเป็นเพื่อนสนิท ๆ แต่ก็ไม่ได้คุยแบบลึกๆ ก็คุยประมาณด่านักการเมืองไปเรื่อยๆ 

ผมว่าอยู่ที่ว่าคุยกับคนแบบไหนด้วย ก็เหมือนการเลือกคบเพื่อนนั้นล่ะ คบเพื่อนแบบไหนล่ะ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#6 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

Posted 21 February 2013 - 19:25

ไม่เอาด้วยหรอกคร้าบ  

เกิดพวกไม่สบอารมณ์ขึ้นมา เอาเหล้าเทกลางวงแล้วจุดไฟล่ะ ซวยเลย

แต่เป็นที่โชคดี ที่สมาชิกชมรมนิยมของมึนเมาในกลุ่มผมฝักใฝ่ฝ่ายเดียวกันทั้งหมด   ^_^

#7 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

Posted 21 February 2013 - 19:34

บู๊กันประจำเลยครับ.........ทำไงได้.........ก็เรามันเสียงส่วนน้อยนี้ครับ <_< 

ผมไม่โดนกระทืบตายคา วง......ก็ถือว่าบุญแล้วครับ :D 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 21 February 2013 - 19:53

เคยครับ แต่ไม่บ่อยครับ

เอาไว้เด๋วผมมาเล่าเรื่องวงเหล้ากับลุงคนหนึ่งที่เป็นเสื่อแดงครับ แกเป็นเสิัอแดวน่ารักครับ (แกไม่ล้มเจ้านะ แกรักพระองค์ท่านมาก)

Edited by พอล คุง, 21 February 2013 - 20:08.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 กีรเต้

กีรเต้

Posted 21 February 2013 - 19:56

บู๊กันประจำเลยครับ.........ทำไงได้.........ก็เรามันเสียงส่วนน้อยนี้ครับ <_< 

ผมไม่โดนกระทืบตายคา วง......ก็ถือว่าบุญแล้วครับ :D 

เข็ดอ้ะครับ เคยหนเดียว เพื่อนรักกัน เมาได้ที่ คุยกันเรื่องการเมือง มันเหตุผลสู้ไม่ได้

แม่................ง   คว้าแก้วไปเคี้ยวเฉยเลย     สรุป เลือดกลบปากไป เช้ามาถามว่า กรูเป็นอะไรฟ๊ะ ปากฉีก  :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#10 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

Posted 21 February 2013 - 21:13

เกิดพวกไม่สบอารมณ์ขึ้นมา เอาเหล้าเทกลางวงแล้วจุดไฟล่ะ ซวยเลย

แต่เป็นที่โชคดี ที่สมาชิกชมรมนิยมของมึนเมาในกลุ่มผมฝักใฝ่ฝ่ายเดียวกันทั้งหมด   ^_^

เสียดายเหล้าแย่เลย  

#11 Redbuffalo010

Posted 21 February 2013 - 21:52

เข็ดอ้ะครับ เคยหนเดียว เพื่อนรักกัน เมาได้ที่ คุยกันเรื่องการเมือง มันเหตุผลสู้ไม่ได้

แม่................ง   คว้าแก้วไปเคี้ยวเฉยเลย     สรุป เลือดกลบปากไป เช้ามาถามว่า กรูเป็นอะไรฟ๊ะ ปากฉีก  :lol: :lol:

ผมไม่เชื่อว่าเพื่อนเพ่มันเถียงสู้เพ่ไมได้ แต่เพ่เถึยงสู้มันไม่ได้ ผมฟังน้ำเสียงเพ่กล่อมเด็กจากโพสต์โน้น ผมก็รู้แล้วว่าเพ่เหมือนผม  :lol:

ผมคนจริง พูดแล้วต้องทำ เพื่อนนะเหรอ เตะให้เมียดูมาเยอะแล้วครับ

โอ๋..............................นิ่งซะ......ไม่เครียด...ม่ายเครียด................เป็นเด็กดีนะ  :lol:  :lol:

สำเนียงปลอบเด็กอย่างนี้ "กัวจังเยย" กลัวเด็กไม่นิ่งจะโดน l้o9ีน ยัดปาก  :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:

Johnny Walker KEEP WALKING :o  :o  :o

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#12 Redbuffalo010

Posted 21 February 2013 - 21:54

เสียของ :(  :(  :(  :(  :(  :(

#13 Redbuffalo010

Posted 21 February 2013 - 21:55

เคยครับ แต่ไม่บ่อยครับ

เอาไว้เด๋วผมมาเล่าเรื่องวงเหล้ากับลุงคนหนึ่งที่เป็นเสื่อแดงครับ แกเป็นเสิัอแดวน่ารักครับ (แกไม่ล้มเจ้านะ แกรักพระองค์ท่านมาก)

รอฟังอยู่ครับ ด้วยความระทึกใจโดยพลัน (สำนวนสื่อขายวิญญาณ)

#14 กีรเต้

กีรเต้

Posted 21 February 2013 - 22:03

ผมไม่เชื่อว่าเพื่อนเพ่มันเถียงสู้เพ่ไมได้ แต่เพ่เถึยงสู้มันไม่ได้ ผมฟังน้ำเสียงเพ่กล่อมเด็กจากโพสต์โน้น ผมก็รู้แล้วว่าเพ่เหมือนผม  :lol:

ผมคนจริง พูดแล้วต้องทำ เพื่อนนะเหรอ เตะให้เมียดูมาเยอะแล้วครับ

>> 

โอ๋..............................นิ่งซะ......ไม่เครียด...ม่ายเครียด................เป็นเด็กดีนะ  :lol:  :lol:

สำเนียงปลอบเด็กอย่างนี้ "กัวจังเยย" กลัวเด็กไม่นิ่งจะโดน l้o9ีน ยัดปาก  :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:

Johnny Walker KEEP WALKING :o  :o  :o

เกลียดนัก คนรู้ทัน :angry: :lol: :lol:

ปอลิง นึกว่าเตะเมียให้เพื่อนดู

Edited by กีรเต้, 21 February 2013 - 22:04.

#15 bignana

bignana

น้องใหม่

Posted 21 February 2013 - 22:17

ขอตอบตามหัวข้อกระทู้ นะครับ
ผมคุยประจำเรื่องการเมืองในวงเหล้าบ่อยมากแต่ไม่ยักกะเจอเสื้อแดงในกลุ่มเลย อย่างน้อยๆกลุ่มผมก็คุณชายเกือบ20เสียงแล้วละ

#16 charlie24

charlie24

ขาประจำ

Posted 22 February 2013 - 00:01

ผมเป็นคนจ่ายค่าเหล้า ไม่มีใครเถียงกับผมสักคน

การเมืองนะที่เขาไม่เถียง ไม่ใช่เขาไม่เถียงว่าใครจ่าย

#17 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 22 February 2013 - 05:46

เสียดายเหล้าใช่ไหมครับ อิ อิ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#18 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 22 February 2013 - 07:37

เคย

ในนี้ก็ออกจะบ่อย  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#19 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 22 February 2013 - 08:50

ผมไม่คุยเรื่องการเมืองในวงเหล้าครับ

มันมีข้อเสียหลายอย่าง เช่น เสียอัตถรสในการดื่ม :lol: เสียเวลาไปเปล่า

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#20 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 22 February 2013 - 11:54

ยามปกติคุยครับ  เบื้องหน้าผมคุยแบบออกแนวกลางๆอยู่แล้วเลยไม่มีค่อยปัญหา  แต่ในวงเหล้าไม่เสี่ยงครับ  เดี๋ยวความใจจะพรั่งพรูงออกมา  ด่าพ่อมัน

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#21 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 22 February 2013 - 12:03

ไม่กล้าเสี่ยง.....แค่เดินผ่าน  ยังต้องระวัง เมาแล้วไปคุย

ก็มีหวัง...ถูอัด  แบบไร้ปรานี....( ไม่กล้าวะ.อันธพาล )

งิบหงาย....กลัว.....

#22 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

Posted 22 February 2013 - 12:04

เคยครับ หลังๆ มานี้ผมกับเพื่อนๆ จะไม่ค่อยคุยเรื่องการเมืองในวงเหล้าเพราะความเห็นมีต่างๆ กันไป

มียกเว้นอยู่ตัวหนึ่งเป็นมือไม้ของไอ้hereเหลี่ยม ไอ้นี่พอเริ่มเมา (ไม่รู้เมาดิบป่าว) ต้องวกเข้าการเมืองตลอด แถมยังจะให้เพื่อนๆ เชื่อมันด้วยว่านายมันดีไม่มีความผิด 555

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#23 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

Posted 22 February 2013 - 12:17

ผมไม่เสียเวลาคุยกับควายครับ เสียเวลา

#24 Redbuffalo010

Posted 22 February 2013 - 12:49

ผมไม่เสียเวลาคุยกับควายครับ เสียเวลา

:o  :o  :o  :lol:  :lol:  :lol:

#25 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 23 February 2013 - 10:51

อันที่จริง หมอ..ห้ามดื่มมานานแล้ว  น่าจะ ๒๐ ปีกว่าแล้ว

บุหรี่  ก็เลิกมากว่า 25 ได้..ทุกวันนี้  ปลอด.อบายมุข.....

ก็สงบสุข.สบายใจ.ถ้าจะถามว่า..ว่างนักเหรอ??เห็นเล่น

ทั้งวัน.ไม่มีไรทำรึไง???  จะตอบอย่างภาคภูมิใจเลยว่า

ไม่ต้องทำไรแล้ว..หมดเวลาทำงาน.( รอเวลาตาย ) ไป-

วันๆเท่านั้น...แต่ไง ๆ ก็ไม่ยอมให้..อันธพาล..มาเหยียบ

ตายแน่นอน..( เหล้า ถ้าดื่มไม่มาก ) ก็ให้ประโยชน์ เช่น

ดื่ม หลังอาหารช่วยย่อย...แต่ถ้าดื่ม ( แบบนอนข้างถนน)

...เคย...แย่เสียทั้งสุขภาพ..ความน่าเคารพเชื่อ.เสียงาน

เสียชื่อเสียง.( แม้เป็นถึง..รองนายก..ก็เสื่อมได้นะ.......)

ในสายตาของโลก..ก็ไม่ต่างจาก( ขี้ข้า..ขี้เมา )....สิ้น...

ศักดิ์ศรี...ของความเป็นมนุษย์.....!!!!! :(  -_-  :wacko:  :ph34r: 

#26 กีรเต้

กีรเต้

Posted 23 February 2013 - 10:54

อันที่จริง หมอ..ห้ามดื่มมานานแล้ว  น่าจะ ๒๐ ปีกว่าแล้ว

บุหรี่  ก็เลิกมากว่า 25 ได้..ทุกวันนี้  ปลอด.อบายมุข.....

ก็สงบสุข.สบายใจ.ถ้าจะถามว่า..ว่างนักเหรอ??เห็นเล่น

ทั้งวัน.ไม่มีไรทำรึไง???  จะตอบอย่างภาคภูมิใจเลยว่า

ไม่ต้องทำไรแล้ว..หมดเวลาทำงาน.( รอเวลาตาย ) ไป-

วันๆเท่านั้น...แต่ไง ๆ ก็ไม่ยอมให้..อันธพาล..มาเหยียบ

ตายแน่นอน..( เหล้า ถ้าดื่มไม่มาก ) ก็ให้ประโยชน์ เช่น

ดื่ม หลังอาหารช่วยย่อย...แต่ถ้าดื่ม ( แบบนอนข้างถนน)

...เคย...แย่เสียทั้งสุขภาพ..ความน่าเคารพเชื่อ.เสียงาน

เสียชื่อเสียง.( แม้เป็นถึง..รองนายก..ก็เสื่อมได้นะ.......)

ในสายตาของโลก..ก็ไม่ต่างจาก( ขี้ข้า..ขี้เมา )....สิ้น...

ศักดิ์ศรี...ของความเป็นมนุษย์.....!!!!! :(  -_-  :wacko:  :ph34r: 

#27 G.Maniac

G.Maniac

Posted 23 February 2013 - 11:24

เคยแต่เมาแล้วแกล้งควายแดงตัวนึงครับ 

ราวๆปี 53-54 ไปกินเหล้ามาพอมึนๆ เจอควายแดงตัวนึง บน BTS ใส่เสื้อแดงข้อความเชียร์ทักษิณ พร้อมด้วยอุปกรณ์เชียร์จำพวกพัด และสายรัดข้อมือ

ด้วยความเรามึนๆ หมั่นไส้และรังเกียจมัน และมี "ตัวช่วย" ในกระเป๋าสะพาย ผมซึ่งอยู่ในชุดเสื้อยืดสีน้ำเงิน Wristband สีเหลือง+ชมพู กางเกงยีนส์ เลยคิดจะแกล้งมันเล่น...

ผมแกล้งจ้องมันนิ่งๆ กึ่งๆเอาเรื่อง มันเงยหน้ามาเจอผมมองอยู่ แล้วมันก็หลบตา ยืนก้มหน้า ตัวแข็งๆไม่ขยันอะไร

ถึง อ่อนนุช มันลง ผมก็ลงตาม 

มันเร่งฝีเท้า ผมก็เร่งตาม มันหันมามองผมแบบกลัวๆ ผมก็มองมันแบบเฉยๆ 

ถึงด้านล่างที่คนไม่แน่นแล้ว มันรีบวิ่งๆๆๆ แล้วรีบโบกแท็กซี่กระโดดขึ้นไปนั่ง แล้วรถก็ออกตัวไปตามถนนสุขุมวิท

ผมก็ขำๆในคอ แล้วก็ไปเรียกแท็กซี่กลับบ้านผมเหมือนกัน 

:D

#28 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 23 February 2013 - 11:41

แม้เป็นผมเจอแบบนั้นทีไม่ได้....จะรีบขึ้นแท็กซี่...

แล้วบอกคนขับว่า  ...(  กลับบ้าน...ฝั่งธน..) !!!!!!

============== :P  :D  :lol:  :o  :rolleyes: ================

#29 กีรเต้

กีรเต้

Posted 23 February 2013 - 11:45

แม้เป็นผมเจอแบบนั้นทีไม่ได้....จะรีบขึ้นแท็กซี่...

แล้วบอกคนขับว่า  ...(  กลับบ้าน...ฝั่งธน..) !!!!!!

============== :P  :D  :lol:  :o  :rolleyes: ================

เอาให้แน่ปู่   บ้านไหนแน่ :lol: :lol:

#30 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 23 February 2013 - 12:26

ลืมๆ...ไปมั๊ง..พอหันไปเห็น ( ความเหี่ยว)

ของคนใกล้ตัว( กีรเต้ ) เอ๊ยยยยยย  อยาก

กลับบ้านฝั่งธน....ทันที.. :P  :D ...๕๕๕๕๕

#31 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

Posted 23 February 2013 - 12:52

เคยครับ เกือบทนคันตีนไม่ไหว เอากระแทกหน้ามัน เพราะ ดันเป็นแดงหมิ่น

จะว่าไปรอบตัวผมเป็นแดงหมิ่น หลายคนเหมือนกัน

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#32 ant

ant

Posted 23 February 2013 - 13:09

เคยแต่เมาแล้วแกล้งควายแดงตัวนึงครับ 

ราวๆปี 53-54 ไปกินเหล้ามาพอมึนๆ เจอควายแดงตัวนึง บน BTS ใส่เสื้อแดงข้อความเชียร์ทักษิณ พร้อมด้วยอุปกรณ์เชียร์จำพวกพัด และสายรัดข้อมือ

ด้วยความเรามึนๆ หมั่นไส้และรังเกียจมัน และมี "ตัวช่วย" ในกระเป๋าสะพาย ผมซึ่งอยู่ในชุดเสื้อยืดสีน้ำเงิน Wristband สีเหลือง+ชมพู กางเกงยีนส์ เลยคิดจะแกล้งมันเล่น...

ผมแกล้งจ้องมันนิ่งๆ กึ่งๆเอาเรื่อง มันเงยหน้ามาเจอผมมองอยู่ แล้วมันก็หลบตา ยืนก้มหน้า ตัวแข็งๆไม่ขยันอะไร

ถึง อ่อนนุช มันลง ผมก็ลงตาม 

มันเร่งฝีเท้า ผมก็เร่งตาม มันหันมามองผมแบบกลัวๆ ผมก็มองมันแบบเฉยๆ 

ถึงด้านล่างที่คนไม่แน่นแล้ว มันรีบวิ่งๆๆๆ แล้วรีบโบกแท็กซี่กระโดดขึ้นไปนั่ง แล้วรถก็ออกตัวไปตามถนนสุขุมวิท

ผมก็ขำๆในคอ แล้วก็ไปเรียกแท็กซี่กลับบ้านผมเหมือนกัน 

:D

ป่านนี้ไม่จับไข้หัวโกร๋นแล้วหรือ..

บาปกรรม ...ชอบแกล้งคนโง่

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#33 someone

someone

ขาประจำ

Posted 23 February 2013 - 14:40

เคยครับ   แต่  เริ่มแรกเลยเราคุยกันเรื่องฟุตบอล  

ผู้ร่วมงานคนนี้ มันคลั่งแม้วมาก  ขนาดที่ว่ามันไม่เคยสนใจฟุตบอล ไม่เคยดูบอล 

แต่พอแม้วไปซื้อทีมแมนซิตี้   มันก็มาคลั่งเชียร์ทีมแมนซิตี้ด้วย

แล้วมันก็ทำตัวกร่าง ดันไปเกทับเพื่อนอีกคนที่เชียร์ทีมแมนยูฯ 

จากที่เถียงกันเรื่องบอล   เรื่องก็เลยบานปลาย ไปลงที่การเมือง

จนมันเกือบโดนเพื่อนแมนยูฯ   เขวี้ยงแก้วเหล้าใส่

แล้วผมก็อยู่ฝ่ายเพื่อนแมนยูฯ

ถึงมันจะเป็นคู่อริผมในเรื่องบอล  แต่พอคุยเรื่องการเมือง เราก็แพ็คคู่กัน

แต่สุดท้าย  จบลงด้วยดี   เพราะคนอื่นๆ ห้ามไว้  

ต้องขอบคุณพวกที่คอยห้ามไม่ให้สันดานดิบของเรา 3 คน พุ่งออกมาให้ฟาดปากกัน

เพราะมันจะเป็น 2 รุม 1  ที่ลิเวอร์พูลแพ็คคู่กับแมนยูฯ แล้วรุมกระทืบแมนซิตี้คนเดียว  รู้ถึงไหนอายถึงนั่น

มันเป็นข้อคติเตือนใจ  ว่า ถ้าอยู่ในวงเหล้า พยายามหลีกเลี่ยงคุยการเมือง จริงๆ นะ ไม่ได้โม้ :lol:

#34 Redbuffalo010

Posted 23 February 2013 - 14:56

เมื่อคืนเดินอยู่ไมทันระวังพลาดไปเหยียบฝาเบียร์ เมาหัวทิ่มหัวตำ ถึงบ่ายนี้ยังแฮ๊งค์อยู่ กำลังนั่งกินเบียร์ถอนอยู่หน้าจอคอมฯ เชักเริ่มจะเมาแล้วครับ :o

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users