Jump to content

- - - - -

วิกฤติผู้ว่าฯ กทม.เส้นผมบังภูเขา อยู่ที่พรรคประชาธิปัตย์กล้าเสียสละหรือเปล่า?/จิตตนาถ ลิ้มทองกุล

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:12

ไม่ว่าจะเป็น 2552 หรือ 2553  ประเทศรอดจากสงครามกลางเมือง

มาได้ท่ามกลางเสียงก่นด่า สาบแช่ง ว่าทำไม รัฐบาลในขณะนั้น

ไม่ลงมือทำอะไร..แต่ ณ วันนี้ก็พิสูจน์แล้วว่า คุณอภิสิทธิ์ใช้ความ

รอบคอบในการตัดสินใจ นำพาประเทศให้รอดพ้นหน้าผามาได้

ถึงแม้จะไม่สวยงามนัก...แต่ก็ไม่อายใคร..

ในขณะที่บุคคลผู้สมัครอิสระ...อยู่ที่ไหน...ไม่มีใครทราบ

แม้กระทั้ง อุทกภัย 2554 หม่อม ก็ไม่ได้ทอดทิ้งคนกรุงเทพฯ

หนีหายไปไหน เหมือนอย่าง สส ของรัฐบาลในบางจังหวัด

หม่อม และ ปชป ยังคงอยู่สู้กับน้องน้ำไปพร้อม ๆ กับคนกรุงเทพ

นับจากวันแรก จนวันสุดท้าย

นั่นสิ ไม่บอกกันบ้างหรือ หรือว่าตอนนี้นยังไม่รู้ว่า

ตัวเองเป็นคนหรือเป็นหมาอยู่

#52 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:13

อ่านเม้นต์แนะนำบ้างป่ะเนี่ย...

อยากจะบอกว่า นี้ขนาดเนียนลบกระทู้ด่าไปเยอะแล้วนะครับ

ชอบความเห็นที่69 เห็นด้วยมากๆ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#53 ryukendo

ryukendo

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:44

ถ้าไม่บอกชื่อคนเขียน ผมจะนึกว่าไอ้เพี้ยนแห่งเสรีไทยเป็นคนนั่งเทียนเรื่องนี้นะเนี่ย :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#54 wkai

wkai

น้องเก่า

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:46

ขัดแย้งไปทั่วเลย พรรคปชป แล้วจะบริหารกทม ให้เป็นธรรมแก่ทุกฝ่ายได้อย่างไร ก็ึคงประเคนแต่กับพวกกันเอง 

#55 ryukendo

ryukendo

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:50

ขัดแย้งไปทั่วเลย พรรคปชป แล้วจะบริหารกทม ให้เป็นธรรมแก่ทุกฝ่ายได้อย่างไร ก็ึคงประเคนแต่กับพวกกันเอง 

ขัดแย้งไปทั่วหรือโดนรุม

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:51

แว่บไปดู  ตอนนี้จอเหลืองกับคห.ด่าจิตต์นาถ บานตะไทเลยครับ

เพิ่มจากเมื่อตอนเที่ยงอีกบานเลย

gladiator 1.jpg

#57 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:00

เหลือเชื่อมวากกก

วันนี้อยู่ได้นานแฮะ

พรุ่งนี้จะคอยดู หายไปหรือเปล่า

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#58 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:14

จริงๆ ไม่ค่อยชอบถามคำถาม แต่ขอถามหน่อยแล้วกัน
สมมติเบอร์ 17 ไม่ชนะ คุณอยากให้ใครชนะครับ  ^_^

จริงๆ ผมก็ไม่ได้ตอบคำถามทุกคนหรอกนะ ผมตอบเฉพาะคนที่ผมถูกชะตาด้วย อย่างคุณ Tony นี่ผมชอบเป็นพิเศษ เลยตอบบ่อยหน่อย :-)

อย่างคุณริดกุนนี่ผมค่อนข้างถูกชะตา ผมขอตอบแล้วกัน

ถ้าเป็นเมื่อเดือนก่อน ผมอบากให้เบอร์ 16 ชนะ
แต่มาถึงวันนี้ ผมว่าผมอยากเห็นเบอร์ 9 ชนะนะ เอาแบบชนะขาดไปเลยจะได้ไม่ต้องมานั่งคำนวณตัวเลขว่าอะไรหายไปเท่าไหร่ ไปไหน แล้วมานั่งโทษคนโน้นคนนี้อีก

ชัดมั๊ยครับ :-)

ก็บอกว่า เลือก เบอร์ 9 มาตั้งแต่แรกก็บอกมาเถอะ ไม่ใช่แอ๊บสะตอว่า ให้ไปเลือกเบอร์ 17 

#59 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:39

เพิ่งมาอ่านเจอ ตรรกะเชี่ยอะไรวะนี่  เขาหาเสียงกันมาแทบเป็นแทบตายจนเหลือแค่อาทิตย์เดียวจะเลือกตั้ง

ไอ้นี่เ_ือกมาบอกว่าให้ลาออกมาเชียร์คนอื่น

ไม่ทราบว่าใช้ส้นตีนส่วนไหนคิดครับ

#60 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:01

สรุปว่า ASTV เปิดหน้าแล้วสินะ
แทนที่จะบอกให้เผาไทย ถอนตัว
ดันมาบอกให้ ปชป ถอนตัว
สรุป สนับสนุนเผาไทย?

#61 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:01

จริงๆ ไม่ค่อยชอบถามคำถาม แต่ขอถามหน่อยแล้วกัน
สมมติเบอร์ 17 ไม่ชนะ คุณอยากให้ใครชนะครับ  ^_^

จริงๆ ผมก็ไม่ได้ตอบคำถามทุกคนหรอกนะ ผมตอบเฉพาะคนที่ผมถูกชะตาด้วย อย่างคุณ Tony นี่ผมชอบเป็นพิเศษ เลยตอบบ่อยหน่อย :-)

อย่างคุณริดกุนนี่ผมค่อนข้างถูกชะตา ผมขอตอบแล้วกัน

ถ้าเป็นเมื่อเดือนก่อน ผมอบากให้เบอร์ 16 ชนะ
แต่มาถึงวันนี้ ผมว่าผมอยากเห็นเบอร์ 9 ชนะนะ เอาแบบชนะขาดไปเลยจะได้ไม่ต้องมานั่งคำนวณตัวเลขว่าอะไรหายไปเท่าไหร่ ไปไหน แล้วมานั่งโทษคนโน้นคนนี้อีก

ชัดมั๊ยครับ :-)

ชัดเจนแล้วครับ

ตกลงแอ๊บแตกหรือแหย่เล่น :huh:

#62 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:28

สรุปว่า ASTV เปิดหน้าแล้วสินะ
แทนที่จะบอกให้เผาไทย ถอนตัว
ดันมาบอกให้ ปชป ถอนตัว
สรุป สนับสนุนเผาไทย?

โอ๊ะ มันแน่อยู่แล้วครับ 

#63 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:39

ไม่เคยเห็นไ้อ้แป๊ะโกเต็กและลูกมันเสียสละอะไร เห็นมีแต่จะเอาอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่ได้ตามใจมันก็หาเรื่องเค้า ไม่ใช่ว่ามันไม่รู้เรื่องการเมือง แต่ที่ออกมาเขียนบทความแบบนี้ ก็เพราะอยากจะปั่นหัวสาวกโกเต็กของมัน คนโ่ง่เท่านั้นที่ยังเชื่อไอ้พ่อลูกคู่นี้ 

#64 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:29

แล้วถ้าเกิด สุหฤท. ได้เป็นผู้ว่า กทม. แต่ไม่ยอมทำตามคำสั่งของสนธิแอนด์เดอะแกงค์. จะเจอชะตากรรม เหมือนที่อภิสิทธิ์กับ ปชป เจอมั้ยอ่ะ.

#65 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:06

ผมจะบอกให้นะคุณ Tony
กองเชียร์เบอร์ 16 เองที่เป็นคนเริ่มทำลายผู้อื่นด้วยการไปกล่าวหาว่าผู้ที่เลือกผู้สมัครอิสระคือผู้ที่ต้องการให้เบอร์ 9 ชนะ
คุณไปด่าเขาว่าเลือกเบอร์ 17 = เลือกเบอร์ 9
นั่นแหล่ะที่ทำให้คะแนนของหม่อมลดลงๆ ทั้งๆ ที่เดินหาเสียงจนขาขวิด

ยังไม่รู้ตัวอีก

ใครบอกเธอล่ะ นายขี้แพ้ ว่าคะแนนหม่อมลดลง สงสัยชอบโพลปั่น หาผลไม้ปั่นกินบ้างเหอะ เผื่อจะหาย....

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#66 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:09

เพิ่งมาอ่านเจอ ตรรกะเชี่ยอะไรวะนี่  เขาหาเสียงกันมาแทบเป็นแทบตายจนเหลือแค่อาทิตย์เดียวจะเลือกตั้ง

ไอ้นี่เ_ือกมาบอกว่าให้ลาออกมาเชียร์คนอื่น

ไม่ทราบว่าใช้ส้นตีนส่วนไหนคิดครับ

มันใช้สมองส่วนที่เป็นส้นตี...คิด ก็เลยออกมาน่าอนาถเหมือนชื่อเจ้าของตรรกะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#67 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:09

"วิกฤติผู้ว่าฯ กทม.เส้นผมบังภูเขา อยู่ที่พรรคประชาธิปัตย์กล้าเสียสละหรือเปล่า?/จิตตนาถ ลิ้มทองกุล"

ถ้าอยู่บ้านติดกับไอ้ลิ้ม จะเดินไปตะโกนถามควายลูกไอ้ลิ้มว่า

เลือกตั้ง กทม. มันวิกฤติโคดพ่อโคดแม่มิงเหรอ ไอ้จิตอนาถ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#68 phoebus

phoebus

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:26

แล้วถ้าเกิด สุหฤท. ได้เป็นผู้ว่า กทม. แต่ไม่ยอมทำตามคำสั่งของสนธิแอนด์เดอะแกงค์. จะเจอชะตากรรม เหมือนที่อภิสิทธิ์กับ ปชป เจอมั้ยอ่ะ.

กำลังคิดอยู่เลยว่าถ้าพี่โล้นแกเกิดได้มา

มีหวังโดนทวงบุญคุณตายห่า แล้วถ้าไม่ให้ 

เดี๊ยะได้เจอ "สุหฤทเลวกว่าอภิสิทธิ์ เลวกว่าทักษิณ"

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#69 phoebus

phoebus

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:30

โฮะ ๆ ณ เวลานี้ 6 โมงครึ่งของเช้าวันเสาร์

เริ่มมีคห.สาวกเข้ามาแซม ๆ แล้ว

แต่ส่วนใหญ่ก็ยังเป็นคห.ด่าอยู่

วิ๊ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

:D 

#70 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:39

ผมจะบอกให้นะคุณ Tony
กองเชียร์เบอร์ 16 เองที่เป็นคนเริ่มทำลายผู้อื่นด้วยการไปกล่าวหาว่าผู้ที่เลือกผู้สมัครอิสระคือผู้ที่ต้องการให้เบอร์ 9 ชนะ
คุณไปด่าเขาว่าเลือกเบอร์ 17 = เลือกเบอร์ 9
นั่นแหล่ะที่ทำให้คะแนนของหม่อมลดลงๆ ทั้งๆ ที่เดินหาเสียงจนขาขวิด
ยังไม่รู้ตัวอีก

สมมติเบอร์ 17 ไม่ชนะ คุณอยากให้ใครชนะครับ ^_^

ขอลองตอบแทนได้ไหมครับ

ตอบ: ใครก็ได้ที่ไม่ใช่ 16

ดิทเพิ่ม: ว้า..... ช้าไป จขกท มาเฉลยแล้ว ดีเหมือนกันเลิกแอ๊บแล้ว

Edited by ชามู, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:49.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#71 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:48

ถ้า ปชป. ส่ง เสรีพิสุทธิ์ ลง...มันก็ด่า เสรีพิสุทธิ์อยู่ดี

ยกอย่างเดียว...ส่งไอ้แป๊ะลง สมัครผู้ว่า..

:lol: 

#72 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:02

สอง มีแนวโน้มว่าคะแนนเสียงของผู้สมัครอิสระคนต่างๆ จะมารวมตัวกันหากผู้สมัครอิสระรายใดรายหนึ่งมีความชัดเจนที่จะชนะในการเลือกตั้งผู้ว่า กทม ในครั้งนี้ ซึ่งเป็นไปได้สูงว่าอาจมีการประกาศรวมทีมเป็นรองผู้ว่าฯ ดูแลด้านต่างๆ ในภายหลังซึ่งเป็นประโยชน์แก่ทุกฝ่ายได้

แล้วถ้าปชป.มีโอกาสสูงสุดในการที่จะต่อต้านไม่ให้ทักษิณสมปรารถนา ผู้สมัครอิสระจะมีการประกาศรวมทีมเป็นรองผู้ว่าฯ ดูแลด้านต่างๆ ในภายหลังซึ่งเป็นประโยชน์แก่ทุกฝ่าย หรือไม่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน