Jump to content

- - - - -

สาส์นถึงสมาชิกพรรค ปชป

• Please log in to reply
305 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:08

ปกติผมไม่ค่อยตอบกระทู้คุณลี เท่าไหร่ แต่ตอนนี้ขอสักนิด

อะไรที่คุณคิดว่า อภิสิทธิ์ทำปชป ตกต่ำ

รายการบูลสกายทำให้พรรคตกต่ำเหรอ แต่ทำไมยอดผู้เข้าชมเยอะขึ้น

อ้อ ละขอถามอีกข้อ

ถ้าไม่ใช่มาร์คเป็นหัวหน้า คุณคิกวาใครเหมาะสม

คุณ พอล คุง

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับเรทติ้งบลูสกายนะครับ มันเกี่ยวกับความสำเร็จในการเมืองระดับชาติ เเละ ผลเลือกตั้งผู้ว่ามากกว่าครับ ที่คุณอภิสิทธิ์ต้องเเสดงสปิริต  ส่วนตำเเหน่งหัวหน้าพรรค ผมว่าไม่มีใครเป็นได้ตลอดปี ตลอดชาตินะครับ  นักการเมืองมาเเล้วก็ไปครับ เป็นสัจจะธรรมครับ อีกอย่างท่านสามารถมีบทบาทอื่นๆ ไม่ว่าตำเเหน่งรองหัวหน้าพรรค หรือ ที่ปรึกษา เเละ ตำเเหน่ง สส  

ผมคิดว่าในพรรคยังมีคนมีความสามารถอีกหลายคนที่ ชาว ปชป ควรให้โอกาสครับ

ในการเมืองไทย เคยมีธรรมเนียมแบบนี้มาก่อนหรือเปล่าครับ

ถ้ามี ยกมาให้ดูซักกรณีหนึ่ง

แต่ถ้าไม่มี ปู่พิชัยกลายเป็นหมานะครับ

ไม่เคยมีกับสนามเล็ก แต่ถ้านำทัพ ไม่ถึงดวงดาวก็ควรให้คนอื่นลองนำบ้าง

แต่สนามใหญ่ คุณบัญญัติ ได้ลาออกจากตำแหน่งหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ หลังการเลือกตั้งเมื่อปี พ.ศ. 2548 เมื่อพรรคไม่ประสบความสำเร็จ

ใช่ครับ..  และสมาชิกพรรคก็ไม่โหวตเลือกคุณบัญญัติกลับมานำพรรคอีก

ส่วนมาร์คหลังการเลือกตั้งใหญ่ มาร์คก็ลาออกจากตำแหน่งหัวหน้าพรรคไปแล้วเหมือนกัน

แต่สมาชิกพรรค "ออกเสียงลงมติเป็นเอกฉันท์" ให้มาร์คกลับมานำพรรคต่อไป

มีอะไรผิดปรกติหรือครับ ปูหมาพิชัยจึงได้ออกมาเห่าหอนเพื่ออะไร

หรือเพราะว่าลูกชายปู่สองคนถูกซื้อไปอยู่พรรคเพื่อไทยแล้ว ปู่จึงได้เห่าดังหน่อย

ผมเห็น พิชัย เห่าดังๆ มาหลายทีแล้ว ทุกเรื่องก็ด่าแต่เรื่องว่า ไม่เคารพในความแ่ก่ ความเก๋า ของมันทั้งสิ้น หมดยุคของคนแ่ก่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นานไปแล้ว ผมไม่เคยเห็นพิชัย ออกมาทำอะไรให้พรรค ปชป ดูดีเลย นอกจากมาถล่ม ชมพรรคตรงข้าม น่าจะเพราะคนในพรรคเห็นไร้ค่าเลือกออกมาเห่าด่าคนในพรรค การกระทำแบบนี้นี่แหละ ถึงทำให้คนในพรรค ไม่เห็นคุณค่าอะไรในตัวพิชัย

ไปละครับ วันนี้ พอแล้ว

ผู้ร่วมอุดมการในพรรค
ช่วยกันกัดกิน ความดีงาม ความน่าเชื่อถือ เกียรติ ค่านิยม ธรรมเนียมปฎิบัติอันดีงาม

สภาพแบบนี้ ถ้ามีพวกแนวนี้เยอะ ไม่นานแน่

แบะ ๆ ๆ ๆ ไปก่อนล่ะ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#152 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:10

โหเว้ยย..  เมื่อก่อนมีแอ๊บเหลือง แอ๊บแดง

ไม่คิดว่าจะมาเจอแอ๊บประชาธิปัตย์โง่ๆกับตาตัวเอง

ไอ้ควายแดงเอ้ย คะแนนเป็นรองคุณชายหมูเยอะเลยหรือไงวะ

ถึงได้ออกมาแสดงอาการกระเทือนซาง ดีดดิ้นกันใหญ่

แหกตาว่าเป็นประชาธิปัตย์ก็เอา

ไอ้คุณเช
ผมจะบอกอะไรให้นะ
ถ้าคุณรัก ปชป จริง ผมขอแนะนำให้คุณหยุดโพสเชียร์ ปชป
เพราะที่คุณทำมันเป็นการทำให้ ปชป เขาเสื่อมหนักลงไปอีก และฐานเขาโดนคุณมึงเตะออกไปทุกวันวันละคนสองคน
พรรคเพื่อไทยเขาไม่ต้องทำไรเลย มีมึงนี่แหล่ะมาช่วยเขา

ภูมิใจนะเนี่ย ที่ทำให้พวกควายแดงกระเทือนซางได้ขนาดนี้

พวกควายคงจะเจ็บแค้นกระเทือนซางมาตั้งแต่กระทู้ไฟใต้ละซินะ รู้ทันหรอกน่ะ ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#153 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:11

คุณ Lee ครับ เตือนด้วยความหวังดี กรุณากลับไปอ่านกระทู้ที่คุณตั้งเองนี่แหละตั้งแต่ต้น

ไม่รู้สึกว่าคุณเป็นตัวตลกบ้างเลยเหรอ

#154 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:13

เห็น ตาแก่พิชัย เคยออกมาด่าพรรคตรงข้ามมั้ย แต่ที่่ตูเห็น แมม่งด่าแต่พรรคตัวเอง แล้วชมอีงั่ง ว่าเก่ง ชมพ่อไอ้ปี๊ด เป็นคนดี เนี่ยนะ 

ถุยส์ ว่ะ ปชป ไม่ได้ตกต่ำหรอก เพราะคนมีสติปัญญา เค้าดูตาแก่คนนี้ออก 

#155 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:17

ไอ้ที่หน้าหนาของ จขกท ก็คือ ทำเป็นรัก ปชป แต่ผมอยากจะขากถุย ในความสะตอ ทำเป็นสนับสนุนสุหฤทธิ์ แต่เสือk โพสต์ว่าอยากให้เบอร์ 9 ชนะ   แบบนี้เค้าไม่เรียกว่า สนับสนุน ปชป หรอก แต่แอ๊บเนียนไปเท่านั้นเอง นิสัยเดียวกันกับตาแ่ก่พิชัยเลย 

#156 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:19

ป่านนี้ Masochism อย่างคุณ Leeporter คงสำเร็จความใคร่ไปหลายรอบแล้วมั้ง โดนตอกโดนว่า มาตั้ง 4 หน้าแล้ว :o  :lol: 

Edited by ดอกปีบ, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:13.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#157 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:19

ตอน ปชป ส่งชื่อลงหลายคนลงเลือกตั้งผู้ว่า เห็น ตาแก่พิชัยนี่ ไม่ใช่หรือ ที่ออกมาสนับสนุนคุณชาย แล้วบอกว่า ถ้าพรรคไม่ส่งลงผู้ว่า ก็จะสนับสนุนให้คุณชายลงอิสระ  แล้วทีตอนนี้ จขกท ไม่คิดตามแบบ ตาแก่พิชัย มันบอกล่ะว่ะ 

#158 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

สะใจเสื้อเเดงโดนด่าที่สีลม 55555555

#159 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตามหลักการณ์ของควายแดงเค้าจะพูดถึงเรื่องดีๆ ครับ  เรื่องบัดซบไม่นำออกมาเผยแพร่

วันก่อนยังเห็นรุ่นน้องควายแดงขุดเอาประวัติไอ้เป็ดเหลิมตอนหนุ่มๆ มาโชว์พาวว่าดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้

คนที่จะดีจริงๆ ต้องเสมอต้นเสมอปลายครับ  ไม่ใช่เริ่มมาดี ตอนหลังรายำ เยอะมากครับ

เค้าเรียกว่าดีแตก   และผมก็ไม่เคยนับไอ้พวกนี้ว่าเป็นคนดีสักที   -_-

ยิ่งไอ้พวกเห็นผิดเป็นชอบแบบนี้ จบกันครับ ความดีที่เคยทำมามันหายวับไปกับตา  มีแต่เสียงก่นด่าแบบนี้แหล่ะครับ ยอมรับความจริงหน่อยเถอะน่า "ควายแดง" เอ๊ย

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#160 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:22

พิชัยเป็นเสื้อแดงไปแล้ว :lol:

ปล.ไปดีกว่า  ไม่ใช่ สมช  ปชป

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#161 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:27

ดีแล้ว ไปนั่งดูขวัญควายกับอีธิดาวานรกัดกันแย่งชามข้าวเถอะ

เดี๋ยวจะไปนั่งดูเป้นเพื่อนแก้เหงา

:lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#162 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:31

โหวงเหวง กับอีธิดาวานร ก็เป็นเหลืองนะ ไม่เชื่อขวัญควายหรือ  :D

#163 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:34

ดีแล้ว ไปนั่งดูขวัญควายกับอีธิดาวานรกัดกันแย่งชามข้าวเถอะ

เดี๋ยวจะไปนั่งดูเป้นเพื่อนแก้เหงา

มีภาพปลากรอบคำบรรยายคร๊าา

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#164 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:34

ไปธุระกลับมา มู้นี้ปาเข้าไป 4 หน้า :o :o   แต่ ขอโทษ แต่ละหน้ามีแต่ลาก Rep กันยาวๆ อ่านไม่ทัน แล้วก็กลายเป็นกระทู้ โชว์ วิดิโอ อีกด้วย การเมืองไม่ใช่เรื่องน่าเครียด ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป มันจะอะไรกันนักกันหนา :( :(

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#165 เช never die

อีกนิดหนึ่ง ...

ไม่ใช่ว่าผมจะหน้ามืดตามัว จนถึงขนาดด่าประชาธิปัตย์ไม่ได้

แต่ผมมีช่องทางด่า และผมก็เลือกวิธีที่ดีที่สุดในการด่าครับ

ไม่อยากออกตัวแบบนี้จริงๆ เพราะมันจะทำให้ผมดูน่าเคารพนับถือมากกว่าคุณพิชัย

แต่ไหนๆก็มีคนจุดประเด็นพาดพิงมาตั้งแต่หัวกระทู้แล้ว ก็เลยขอหน่อยแล้วกัน

-_- -_- -_-

Edited by เช neverdie, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:37.

#166 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:37

ผมเข้ามาด่า ปชป ทุกวัน ไม่เคยแอบ คิดยังไง พูดอย่างนั้น

แต่แม้แต่คนเสื้อแดงในนี้ก็ยังดูออกว่าผมไม่ใช่เสื้อแดง

แต่มีกองเชียร์ ปชป กลุ่มหนึ่ง ทำเป็นโง่หรือตั้งใจโง่ พยายามบอกว่าผมเป็นเสื้อแดง

คุณไม่ให้ผมคิดว่าคนกลุ่มนี้เข้ามาแฝงตัวเพื่อบ่อนทำลาย ปชป แล้วคุณจะให้ผมคิดยังไงกับเขาดี? :-)

ผมพยายามคิดในแง่ดีว่าพวกเขาโง่

แต่มันยากเกินกว่าที่จะเชื่อได้ว่ามีคนโง่ขนาดนี้อยู่จริงบนโลก

ผมจึงไม่อยากสรุปเลยว่าคนพวกนี้คือกาฝากของ ปชป

พวกเขาไม่ได้มีความจริงใจกับ ปชป เลย

เพียงแต่ต้องการเข้ามาหลบอาศัยเพื่อใช้ในวัตถุประสงค์อื่นของเขา

บางครั้งผมยังเชื่อโดยส่วนตัวของผมเองเลยว่าคนเหล่านี้ "บางคน" ถึงกับอิจฉา/ไม่ชอบขี้หน้าอภิสิทธิ

คำพูดของพวกเขาเวลาที่ชมอภิสิทธิไม่ได้ฟังดูจริงใจแม้แต่น้อย

พวกเขาพร้อมที่จะถล่มอภิสิทธิได้ทุกเมื่อ เมื่ออภิสิทธิพลาด

สมาชิก สรท ที่เป็น ปชป จริงๆ มีอยู่ และพวกเขาทุ่มเททุกเวลาเพื่อชักจูงคนให้มาอยู่ฝั่ง ปชป

แต่สำหรับคนกลุ่มนี้ เขาคอยผลักไสคนออกไปจาก ปชป โดยที่เขาอาจจะรู้ตัว (มองโลกในแง่ร้าย) หรือไม่รู้ตัว (มองโลกในแง่ดี)

พวกคุณพิจารณาเอาเองก็แล้วกันว่าใครเป็น ปชป ของแท้ ใครเป็นกาฝาก
  • OSR likes this

#167 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:41

ผมเข้ามาด่า ปชป ทุกวัน ไม่เคยแอบ คิดยังไง พูดอย่างนั้น

แต่แม้แต่คนเสื้อแดงในนี้ก็ยังดูออกว่าผมไม่ใช่เสื้อแดง

แต่มีกองเชียร์ ปชป กลุ่มหนึ่ง ทำเป็นโง่หรือตั้งใจโง่ พยายามบอกว่าผมเป็นเสื้อแดง

คุณไม่ให้ผมคิดว่าคนกลุ่มนี้เข้ามาแฝงตัวเพื่อบ่อนทำลาย ปชป แล้วคุณจะให้ผมคิดยังไงกับเขาดี? :-)

ผมพยายามคิดในแง่ดีว่าพวกเขาโง่

แต่มันยากเกินกว่าที่จะเชื่อได้ว่ามีคนโง่ขนาดนี้อยู่จริงบนโลก

ผมจึงไม่อยากสรุปเลยว่าคนพวกนี้คือกาฝากของ ปชป

พวกเขาไม่ได้มีความจริงใจกับ ปชป เลย

เพียงแต่ต้องการเข้ามาหลบอาศัยเพื่อใช้ในวัตถุประสงค์อื่นของเขา

บางครั้งผมยังเชื่อโดยส่วนตัวของผมเองเลยว่าคนเหล่านี้ "บางคน" ถึงกับอิจฉา/ไม่ชอบขี้หน้าอภิสิทธิ

คำพูดของพวกเขาเวลาที่ชมอภิสิทธิไม่ได้ฟังดูจริงใจแม้แต่น้อย

พวกเขาพร้อมที่จะถล่มอภิสิทธิได้ทุกเมื่อ เมื่ออภิสิทธิพลาด

สมาชิก สรท ที่เป็น ปชป จริงๆ มีอยู่ และพวกเขาทุ่มเททุกเวลาเพื่อชักจูงคนให้มาอยู่ฝั่ง ปชป

แต่สำหรับคนกลุ่มนี้ เขาคอยผลักไสคนออกไปจาก ปชป โดยที่เขาอาจจะรู้ตัว (มองโลกในแง่ร้าย) หรือไม่รู้ตัว (มองโลกในแง่ดี)

พวกคุณพิจารณาเอาเองก็แล้วกันว่าใครเป็น ปชป ของแท้ ใครเป็นกาฝาก

จุดหมายปลายทางของปชป.อยู่ไหนล่ะ

จุดหมายปลายทางของสรท.อยูไหนล่ะ

ถ้าจุดหมายเดียวกันก็ต้องไปพบกันอยู่ดี ไม่ว่าจะไปทางไหน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#168 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:42

คุณลีครับ กรุณากลับไปอ่านเม้น ผมที่หน้า 3 ที

กรุณาตอบด้วย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#169 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:44

ปล.ไปดีกว่า ไม่ใช่ สมช ปชป

มีภาพปลากรอบคำบรรยายคร๊าา

ขาดอีกอย่างครับ ชามข้าวหมาต้องมี 2 อันครับ

ไม่งั้นมันแย่งกัน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#170 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:45

รู้ตั้งแต่อ่านสาส์นของคุณจบแล้วละครับ ว่าใครของแท้ ใครกาฝาก

#171 เช never die

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:45

หมายถึงผมหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ไม่เป็นไร ผมชินแล้ว

เมื่อก่อนนี้เสื้อเหลืองสาวกแป๊ะโกเต๊กมันก็เคยพูดแบบนี้แหละ

เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ แล้วที่สำคัญ ผมไม่เคยผิด

ตั้งแต่ไอ้เหวงขึ้นเวทีเสื้อเหลืองแล้ว ผมบอกว่าเดี๋ยวมันต้องไปซบไอ้แม้วแน่นอน ผมโดนด่าเละ "คุณหมอเหวงดีอย่างนั้น คุณหมอเหวงดีอย่างนี้" สุดท้ายเป็นไง

ไอ้เกรียนเฒ่าอีกคน ลุงจำลองดีอย่างนั้น ลุงจำลองรักสัตว์อย่างนี้ วันดีคืนดี ลุงจำลองคนดีของหลายๆคนบอกให้รับบาลบุกเข้าไปฆ่าคนเสื้อแดงที่(ถูกหลอกถูกจ้าง)มาชุมนุม

เชื่อเถอะ ผมมองคนโดยเฉพาะนักการเมืองไม่ค่อยผิดพลาดหรอก ผมตามการเมืองมาตั้งแต่อายุ 14 - 15 ป่าเปรมยังเป้นแม่ทัพภาคสองอยู่เลย อาจะน้อยกว่าใครหลายๆคน แต่ผมก้ถือว่าผมพอตัวครับ

งานนี้ผมฟันธงว่าพิชัยย้ายข้างแล้วเพราะลูก แต่ยังยึกยักเพราะเสียดายตำนานของตัวเองที่มีอดีตเคยเป็นถึงหัวหน้าพรรค ปชป. ก็แค่นั้น

#172 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:56

ไม่ได้คิดไกลเลยเถิดไปถึงขนาดว่าคุณพิชัย แกจะไปซบ พท. คุณพิชัยมีสิทธิ์โดยชอบทุกประการที่จะให้ความเห็น ตำหนิ หรือชื่นชมพรรค ปชป และสมาชิกพรรค

แต่ตำหนิคุณพิชัย. ที่ออกมาใช้คำพูดที่บั่นทอนพรรคออกสื่อ ในเวลาแบบนี้. ถามว่าทำแบบนี้มันให้คุณกับพรรคยังไง. เรื่องแบบนี้มันควรจะต้องไปพูดกันหลังผลเลือกตั้ง. ไม่ใช่มาพูดเอาตอนโค้งสุดท้ายอย่างนี้. เป็นผู้ใหญ่ระดับนี้ แค่เรื่องพื้นๆชนิดสามล้อก็ยังรู้. ไม่ให้ตำหนิได้ไง

เหมือนคุณกำลังจะไปสมัครงาน. พอใกล้วันสัมภาษณ์ ญาติผู้ใหญ่คุณไปเล่าให้คนในบริษัทฟังว่าคุณไม่ดี อย่างโน้น อย่างนี้ (คุณอาจจะไม่ดีจริงๆก็ได้). คุณคิดว่าญาติคุณทำ
เหมาะสมมั้ย?

#173 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:59

หมายถึงผมหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ไม่เป็นไร ผมชินแล้ว

เมื่อก่อนนี้เสื้อเหลืองสาวกแป๊ะโกเต๊กมันก็เคยพูดแบบนี้แหละ

เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ แล้วที่สำคัญ ผมไม่เคยผิด

ตั้งแต่ไอ้เหวงขึ้นเวทีเสื้อเหลืองแล้ว ผมบอกว่าเดี๋ยวมันต้องไปซบไอ้แม้วแน่นอน ผมโดนด่าเละ "คุณหมอเหวงดีอย่างนั้น คุณหมอเหวงดีอย่างนี้" สุดท้ายเป็นไง

ไอ้เกรียนเฒ่าอีกคน ลุงจำลองดีอย่างนั้น ลุงจำลองรักสัตว์อย่างนี้ วันดีคืนดี ลุงจำลองคนดีของหลายๆคนบอกให้รับบาลบุกเข้าไปฆ่าคนเสื้อแดงที่(ถูกหลอกถูกจ้าง)มาชุมนุม

เชื่อเถอะ ผมมองคนโดยเฉพาะนักการเมืองไม่ค่อยผิดพลาดหรอก ผมตามการเมืองมาตั้งแต่อายุ 14 - 15 ป่าเปรมยังเป้นแม่ทัพภาคสองอยู่เลย อาจะน้อยกว่าใครหลายๆคน แต่ผมก้ถือว่าผมพอตัวครับ

งานนี้ผมฟันธงว่าพิชัยย้ายข้างแล้วเพราะลูก แต่ยังยึกยักเพราะเสียดายตำนานของตัวเองที่มีอดีตเคยเป็นถึงหัวหน้าพรรค ปชป. ก็แค่นั้น

ผมก้อนึกถึงตอนที่หมอเหวงขึ้นเวทีครับ

ผมไม่เชื่อว่าหมอเหวงจะเป็นเสื้อเหลือง ผมโดนคนในเวปผู้จัดการด่าเหมือนกัน

อีกคนหนึ่งที่ผมบอกว่าสักพักจะแปรทัพไปเข้ากับแม้ว คือพลเอกพัลลภ ปิ่นมณี

เพราะได้ดีเพราะแม้วมาก่อน

#174 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:00

การนิ่งเฉย ไม่ใช่ว่าจะเห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วย เพราะสิ่งที่คุณเช แสดงความคิดเห็นออกมา มันเป็นเสรีภาพทางความคิดของบุคคล ถ้าสมาชิก ปชป เห็นไม่เหมาะสม เขาคงดำเนินการทางกฎหมายเอง

มีเพียงสิ่งเดียวที่ผมและสมาชิกเสรีไทยหลายๆ ท่าน ทนไม่ได้และจะแสดงอาการทุกครั้ง ก็คือมี การละเมิดเบื้องสูง จำไว้

ท่านพิชัย ไม่เคยละเมิดเบื้องสูง ท่านเป็นผู้ที่เคารพและเทิดทูน สถาบันฯ ครับ

คุณกีรเต้ โพสท์ใส่ความท่านเช่นนี้ มีเจตนาอะไรครับ

5555เชื่อแหละว่าอ่านหนังสือไม่แตก

#175 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:01

ละเมออะไรรึเปล่าครับ  ที่นี่ไม่ได้แบ่งสีอย่างที่คุณเข้าใจหรอกนะ

ผิดว่าไปตามผิด ถูกว่าไปตามถูก  ซัดกันด้วยความจริงครับ 

ไม่ว่าจะใครหน้าไหนถ้าผิดมาก็จัดเต็มครับ ไม่ได้อวยใครแบบไม่ลืมหูลืมตา

อย่ามาเหมารวมครับ เสรีไทย คือเสรี   ผิดแล้วไม่ยอมรับผิดมันก็ไม่ไหวน๊อ ^_^

ผมไม่ชอบเป็นขี้ข้าฝ่ายไหนซะด้วยสิ  ผมชอบอิสระ

Edited by Strangerman, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:02.

• OSR likes this

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#176 เช never die

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:03

ถามกลับไปที่เจ้าของกระทู้อีกที ที่ผมเคยฦโพสท์ใว้ว่า (ยืมมาจากใครก็ไม่รู้..)

"ถึงผมจะไม่ชอบในสิ่งที่คุณพูด แต่ผมจะต่อสู้จนตัวตายเพื่อปกป้องสิทธิในการพูดของคุณ"

แล้วคุณล่ะ จะทำเช่นเดียวกับผมหรือไม่ครับ ...

#177 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:05

ขำกร๊าก ฮากลิ้งเลย ที่บอกว่า คุณเช และหลายๆ คนรวมทั้งตัวผมด้วย ผลักไส คนให้ออกห่าง ปชป แต่แปลกเนอะ ไอ้ที่ออกมาโจมตีผ่านสื่อ ยังกับอยู่ฝ่ายรัฐบาล กลับบอกว่า นี่คือการสนับสนุนให้คนมาสนับสนุน ปชป 

อยากจะสอนจะสั่ง คนในพรรค เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ของในพรรค ก็สอนกันในพรรค แต่นี่กลับมาตะโกนดังๆ ให้ชาวบ้านเค้าคิดว่า พรรคที่ตัวเองอยู่มันไม่ดี  อย่างนั้นอย่างนี้ แล้วบอกว่า จะทำให้คนมาสนับสนุนพรรคตัวเอง ตูอยากจะฮา 

#178 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:06

และไ้อ้ข่าวที่ พิชัย ออกมาพูดผ่านสื่อ ไม่ใช่ใครที่ไหนที่คาบเอามาเล่น พวกควายแดงทั้งนั้น 

#179 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:11

สิ่งไหนควรไม่ควร อายุก็มากแล้วครับ น่าจะรู้ดี

ดูจากเจตนาแล้ว คนเค้าก็ด่าเปิงแบบนี้แหล่ะครับ 

เพราะมันไม่ถูกต้องที่ปู่แก (พิชัย) มาพูดแบบนี้ -_-

#180 เช never die

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:12

ถ้าคนรุ่นใหม่ เด็กๆที่เพิ่งเริ่มสนใจการเมือง มาเห็นแอ็คติ้งทางการเมืองแบบนี้ของปู่พิชัย ที่มีเครดิตเคยเป็นถึงหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์มาแล้ว มันก็คงเลี่ยงไม่ได้เลยที่เด็กๆที่ไม่มีภูมิทางการเมืองมาก่อน มันจะตีความว่า "ไอ้สองพรรคนี้มันก็เลวพอๆกัน"

นี่คือเป้าหมายที่ไอ้ กาก แก่ พิชัย ต้องการจะสื่ออกมาให้คนที่ไม่ค่อยสนใจการเมืองหรือเพิ่งจะเริ่มสนใจการเมืองได้รับรู้ ใช่ไหมครับ

#181 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:13

พฤติกรรมเหล่านั้น...ไม่ใช่พฤติกรรมที่ท่านกำลังกระทำอยู่หรือ...

#182 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:14

'ปู่พิชัย'ออกโรงขับรถจี๊ปช่วยปชป.หาเสียง
29 มิถุนายน 2554
กรุงเทพฯ * เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน เวลา 10.59 น. นายพิชัย รัตตกุล และนายบัญญัติ บรรทัดฐาน 2 อดีตหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และ 2 ปรมาจารย์ด้านการเมืองของพรรคประชาธิ ปัตย์ ได้นำนายณัฏฐ์ บรรทัดฐาน ผู้สมัคร ส.ส. กทม. เขต 15 บางกะปิ ขึ้นขบวนรถจี๊ปโบราณ "สืบสานปณิธาน สานต่อภาร กิจ" เพื่อสื่อถึงการส่งต่อภารกิจทางการเมืองให้นายณัฏฐ์ ในฐา นะคลื่นลูกใหม่ที่จะเป็นผู้สืบสานปณิธานและจิตวิญญาณของพรรคประชาธิปัตย์ต่อไป

โดยอดีต 2 หัวหน้าพรรคได้นำนายณัฏฐ์ออกตระเวนพบปะพี่น้องประชาชนชาวบางกะปิบนขบวนรถจี๊ปโบราณ โดยมีนายพิชัยได้ลงมือขับรถจี๊ปคันใหญ่นำขบวนด้วยตัวเอง ตามด้วยรถจี๊ป คันกลางและคันเล็กของนายบัญญัติและนายณัฏฐ์ตามลำดับ เป็นสัญญาณแห่งการขับเคลื่อนปณิธานและอุดมการณ์ของพรรคประชาธิปัตย์สู่เป้าหมายคือ "ความสำเร็จในการแก้ไขปัญหาให้กับพี่น้องประชาชน"
--

^^ นั่นคือสปิริตของปชป ในการถ่ายทอดความเป็นพรรคเก่าแก่ที่มีรากเหง้าสู่คนรุ่นใหม่เพื่อให้เกิดความต่อเนื่องและเอาความได้เปรียบ/จุดขายของพรรคมาใช้ประโยชน์

คุณพิชัยในวัย 80 ลงทุนลากสังขารออกมาเพื่อสร้างปชป รุ่นใหม่ให้แข็งแกร่ง คะแนนทุกเม็ดเขาเก็บหมด

เขาพยายามสร้างให้ ปชป เป็นพรรคที่มีความเก่าแก่ มีการสืบทอดรากฐานมายาวนาน ไม่ใช่พรรคที่มีแต่เด็กๆ เพิ่งตั้งเมื่อวานซืน

แต่ที่ไอ่เชและอีกหลายคนทำใน สรท มันตรงกันข้าม

มันเตะคะแนนทุกเม็ดที่คนแก่อย่างคุณพิชัยเขาลงแรงทำมาออกไปด้วยคำพูดเพียงไม่กี่คำ

กาฝากบางครั้งมันก็ไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นกาฝากนะครับ

มันคิดว่ามันเป็น ปชป แต่หัวใจมันคือกาฝากที่คิดถึงแต่เรื่องอื่น

#183 ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:16

ไม่ได้คิดว่าคุณอภิสิทธิ์จะดีเลิศเลอเพอร์เฟค. อาจจะมีข้อเสียหลายอย่างแบบที่คุณพิชัยบอก. ซึ่งถ้าพรรคเชื่อคุณพิชัยก็ต้องช่วยกันกดดันให้เกิดการปรับเปลี่ยน. แต่ถ้าเสียงส่วนใหญ่ของพรรคยังให้ความมั่นใจในตัวคุณอภิสิทธิ์. ก็แสดงว่าเสียงส่วนใหญ่ไม่เห็นด้วยกับแนวทางของคุณพิชัย. ถ้าไม่เชื่อแล้วเกิดอะไรขึ้น ก็เป็นเรื่องที่พรรคต้องยอมรับเอาเอง
คุณพิชัยก็ต้องยอมรับให้ได้เหมือนกันว่าตัวเองได้ทำหน้าที่ชี้ถูก ชี้ผิดให้แล้ว พรรคจะเอาไปปฎิบัติหรือไม่ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ หน้าที่ที่ควรทำต่อไปคือ ตักเตือนในโอกาสอันเหมาะสม. ชื่นชมให้กำลังใจยามที่พรรคต้องการ. วางอุเบกขาถ้าทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้. แต่ที่ไม่ควรทำเลยคือ ทำลายน้ำใจกันด้วยคำพูดในยามที่พรรคต้องการกำลังใจและความสามัคคี

#184 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:17

แอบเห็นคนเค้าคุยกันที่ไหนซักที่
เห็นว่าลูกชายสองคนของคุณผู้ใหญ่ที่ว่า
ไปอยู่กับปูแล้ว

ปล่อยโคมลอยหรือจุดเทียนเดี๋ยวได้รู้กัน
มีตั้งหลายคนที่มาแล้วไปจากประชาธิปัตย์นะคะ

การที่คนจะตำหนิคุณผู้ใหญ่คนนั้น ก็เป็นเรื่องปกติที่ใครเห็นอะไรผิดปกติก็จะทัก จะบอกไม่ใช่หรือ

ผุ้นำที่ อสัตย์ จะอยู่ด้วยทำไม

นกดีต้องรู้จักเลือกกิ่งไม้เกาะ คนฉลาดต้องรู้จักเลือกนาย

ได้นายดี ย่อมนำความสามารถของตน ยังประโยชน์แก่ บ้านเมือง
ถ้ามาร่วมก็ดีครับ จะได้ช่วยกัน

บันฑิตที่มุ่งแสวงหาลาภยศสรรเสริญจนยอมแม้แต่จะต้องละทิ้งคุณธรรม

ก็ย่อมต้องมีศักดิ์ศรีไม่ต่างจากไพร่สถุนไร้การศึกษาเช่นกัน

เช neverdie

23 กุมภาพันธ์ 2556

ใครชั่วก็รับไปครับ
ผุ้นำที่ อสัตย์ จะอยู่ด้วยทำไม

มันแสดงผลแล้วจากการเลือกผู้นำ
ก็ผลการเลือกตั้งไงครับ

เร็วๆ นี้ คุณได้ดู การละทิ้ง อีกแน่
ฐานที่มั่น สำคัญที่เคยชนะ ก็ กทม. ไงครับ

จะยิ่งตอกย้ำ คำที่ว่า

คุณกำลังบอกว่าคนเลือกน้อย แปลว่าคนนั้นเป็นผู้นำอสัตย์หรือครับ

เอางั้นเลยหรือ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#185 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:19

เอาแล้วเว้ยเหย  โดยรุมกระทืบหนักๆ ชักออกทะเลแล้วเว้ย  หางโผล่แล้วพี่...

#186 เช never die

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:19

'ปู่พิชัย'ออกโรงขับรถจี๊ปช่วยปชป.หาเสียง
กรุงเทพฯ * เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน เวลา 10.59 น. นายพิชัย รัตตกุล และนายบัญญัติ บรรทัดฐาน 2 อดีตหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และ 2 ปรมาจารย์ด้านการเมืองของพรรคประชาธิ ปัตย์ ได้นำนายณัฏฐ์ บรรทัดฐาน ผู้สมัคร ส.ส. กทม. เขต 15 บางกะปิ ขึ้นขบวนรถจี๊ปโบราณ "สืบสานปณิธาน สานต่อภาร กิจ" เพื่อสื่อถึงการส่งต่อภารกิจทางการเมืองให้นายณัฏฐ์ ในฐา นะคลื่นลูกใหม่ที่จะเป็นผู้สืบสานปณิธานและจิตวิญญาณของพรรคประชาธิปัตย์ต่อไป

โดยอดีต 2 หัวหน้าพรรคได้นำนายณัฏฐ์ออกตระเวนพบปะพี่น้องประชาชนชาวบางกะปิบนขบวนรถจี๊ปโบราณ โดยมีนายพิชัยได้ลงมือขับรถจี๊ปคันใหญ่นำขบวนด้วยตัวเอง ตามด้วยรถจี๊ป คันกลางและคันเล็กของนายบัญญัติและนายณัฏฐ์ตามลำดับ เป็นสัญญาณแห่งการขับเคลื่อนปณิธานและอุดมการณ์ของพรรคประชาธิปัตย์สู่เป้าหมายคือ "ความสำเร็จในการแก้ไขปัญหาให้กับพี่น้องประชาชน"
--

^^ นั่นคือสปิริตของปชป ในการถ่ายทอดความเป็นพรรคเก่าแก่ที่มีรากเหง้าสู่คนรุ่นใหม่เพื่อให้เกิดความต่อเนื่องและเอาความได้เปรียบ/จุดขายของพรรคมาใช้ประโยชน์

คุณพิชัยในวัย 80 ลงทุนลากสังขารออกมาเพื่อสร้างปชป รุ่นใหม่ให้แข็งแกร่ง คะแนนทุกเม็ดเขาเก็บหมด

เขาพยายามสร้างให้ ปชป เป็นพรรคที่มีความเก่าแก่ มีการสืบทอดรากฐานมายาวนาน ไม่ใช่พรรคที่มีแต่เด็กๆ เพิ่งตั้งเมื่อวานซืน

แต่ที่ไอ่เชและอีกหลายคนทำใน สรท มันตรงกันข้าม

มันเตะคะแนนทุกเม็ดที่คนแก่อย่างคุณพิชัยเขาลงแรงทำมาออกไปด้วยคำพูดเพียงไม่กี่คำ

กาฝากบางครั้งมันก็ไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นกาฝากนะครับ

มันคิดว่ามันเป็น ปชป แต่หัวใจมันคือกาฝากที่คิดถึงแต่เรื่องอื่น

คุณชวน คุณบัญญัติ คุณมารุต คุณสุเทพ ฯลฯ และอกหลายๆคน ทำมากกว่านั้นครับ แค่ขับรถให้แค่นี้ก็มาอ้างได้ว่าจะด่ายังไงก็ได้ในยามหน้าสิ่วหน้าขวานแบบนี้หรือ อย่ามาอ้างครับ

แต่ถ้าพวกประชาธิปัตย์มันจะเซ้นส์ซิถีปขนาดที่ผมด่าปู่ แล้วจะพากันไม่เลือกประชาธิปัตย์ ก็ปล่อยมันไปเถอะ เพราะผมเชื่อว่าประชาธิปัตย์คงไม่อยากมีผู้สนับสนุนปัญญาอ่อนแบบนั้นเท่าไหร่หรอก ผมเป็นใคร ผมเป็นอภิสิทธิ์หรือ? ผมเป็นเลขาพรรคฯหรือ? บ้าหรือป่าวครับ

Edited by เช neverdie, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:26.

#187 เช never die

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:22

--

ถ้าคนรุ่นใหม่ เด็กๆที่เพิ่งเริ่มสนใจการเมือง มาเห็นแอ็คติ้งทางการเมืองแบบนี้ของปู่พิชัย ที่มีเครดิตเคยเป็นถึงหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์มาแล้ว มันก็คงเลี่ยงไม่ได้เลยที่เด็กๆที่ไม่มีภูมิทางการเมืองมาก่อน มันจะตีความว่า "ไอ้สองพรรคนี้มันก็เลวพอๆกัน"

นี่คือเป้าหมายที่ไอ้ กาก แก่ พิชัย ต้องการจะสื่ออกมาให้คนที่ไม่ค่อยสนใจการเมืองหรือเพิ่งจะเริ่มสนใจการเมืองได้รับรู้ ใช่ไหมครับ

#188 Raja22

Raja22

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:22

No Comment...เพราะไม่ได้ติดตามมาตั้งแต่แรกครับ 

โพส ทำ Rep ครับ 555555+

เกลียดควาย มีอะไร ป่ะ !!!

#189 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:27

กระทู้นี้แปลกดี มีคนด่าพ่อแม่ตัวเองว่าฝักใฝ่ฝ่ายผู้นำอสัตย์ด้วยเว้ยเฮ้ย
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#190 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:28

No Comment...เพราะไม่ได้ติดตามมาตั้งแต่แรกครับ 

ได้เพื่อนแหละ :P  :P  :P

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#191 ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:29

บรรดาผู้ใหญ่ในพรรคท่านก็อายุมากแล้ว. เห็นท่านก็ยังช่วยกันออกมาเดินหาเสียง และไปปราศัยช่วยตามกำลังของท่าน. คุณชวนเองท่านก็ไม่ค่อยแข็งแรงนัก. อ่านข่าวเจอว่าท่านติดเชื้อในกระแสเลือดหลายครั้งแล้ว และมักเกิดเวลาที่ท่านทำงานหนัก พักผ่อนน้อย. จะให้เอาท่านเหล่านั้นขึ้นรถแห่หาเสียงทุกวันหรือยังไง

#192 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:30

1 คุณลี ณ วันนี้ ไม่ใช่กองเชียร์ปชป ไปแล้ว
ดังจะดูได้จากการพยายามจะเชียร์คู่แข่ง
แลดิสเครดิตสุขุมพันธ์ไปเสียเยอะแยะ
ทำไมวันนี้กลับจะมาหวังดีโดยเอาตนเองเข้าร่วม

2 คุณเชอาจจะฮาร์ดคอร์ แต่ไม่ได้หมายความว่า
ทุกคนที่ยืนอยู่ข้างแก จะต้องฮาร์คอร์ตามไป
นั่นเป็นหนึ่งความเห็นในรูปแบบที่แตกต่างออกไป

ที่แน่ๆ คือ ผมรู้จักแกมาพอสมควร จนไม่คิดว่า
แกจะเลวจนแฝงตัวเข้ามาแสร้งว่าเป็นกองเชียร์ ปชป
แต่พยายามดิสเครดิต ปชป ทุกอย่างทุกทาง

ผมว่าคุณเช แกแมนกว่านั้นเยอะครับ

3 เสรีไทยที่ผมรู้จัก
ประกอบด้วยผู้คนหลากหลายความคิดและความเชื่อ
เราจึงมักเข้ามาด้วยชุดความคิดที่อาจจะแตกต่างกัน
และอาจเหมือนกันในบางมุม
ไม่ได้หมายความว่า เราจะต้องนำชุดความเชื่อเดียวกันมาใช้เสมอไป
ดังนั่น ในความเห็นบางอย่างที่เหมือนกัน
ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะไม่ยอมรับความต่าง
และนำความต่างนั้นมาสร้างความขัดแย้งกันเอง
อย่าทำตัวเป็นบ่างไปเลยครับ. ไม่สำเร็จหรอก

4 การศึกหลายครั้ง หากกำลังสู้ไม่ได้
ก็ต้องฆ่าแม่ทัพ
คุณลีคิดว่า แม่ทัพของเสรีไทย คือใครครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#193 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:31

เอ้า อีก 1 Rep ครบ 100 แล้ว  ไอ้จุก ไปเอาเหล้ามา  บอกแล้ว ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น :lol: :lol:

Edited by กีรเต้, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:32.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#194 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:32

กระทู้นี้แปลกดี มีคนด่าพ่อแม่ตัวเองว่าฝักใฝ่ฝ่ายผู้นำอสัตย์ด้วยเว้ยเฮ้ย

เจ้าพระยาฤทธิ์กุลพูดไม่เพราะนะค่ะ ลงด้วย "เว้ยเฮ้ย"  ได้อย่างไร

ทำแบบนี้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่ "เยาวชน" รุ่นหลัง น่ะค่ะ  :P

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#195 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:33

ระวังติดโรค สรท ลิซึม แบบผมนะ

ขนาดเมื่อคืน เมาก้อเมา ง่วงก้อง่วง ยังไม่ยอมนอน เล่น สรท อย่างเดียว

#196 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:34

แต่ถ้าพวกประชาธิปัตย์มันจะเซ้นส์ซิถีปขนาดที่ผมด่าปู่ แล้วจะพากันไม่เลือกประชาธิปัตย์ ก็ปล่อยมันไปเถอะ เพราะผมเชื่อว่าประชาธิปัตย์คงไม่อยากมีผู้สนับสนุนปัญญาอ่อนแบบนั้นเท่าไหร่หรอก ผมเป็นใคร ผมเป็นอภิสิทธิ์หรือ? ผมเป็นเลขาพรรคฯหรือ? บ้าหรือป่าวครับ

คุณดูนะครับว่ากาฝากมันเป็นยังไง
ในหัวมันไม่เคยคิดว่า ปชป จะหาคะแนนเพิ่มได้ยังไงเพราะมันไม่ได้เป็น ปชป แต่เป็นกาฝาก
เพียงแต่มันไม่รู้ตัว มันคิดว่ามันเป็น ปชป
มันจึงคอยแต่ผลักไสคะแนนที่คนแก่อย่างคุณพิชัยคอยเหนื่อยออกมาเก็บทุกเม็ดในวัย 80 ออกไปให้พ้นจาก ปชป
รู้ตัวอีกทีมีเหลือแต่มันนั่งโด่เด่อยู่กับอภิสิทธิ แล้วมันก็จะไล่อภิสิทธิออกไปเป็นเสื้อแดงเป็นคนสุดท้าย
ทุกครั้งที่กาฝากมันพูดจะก่อให้เกิดการผลักไสเสียงของ ปชป ออกไปทีละน้อยๆ ทีละน้อยแบบที่คนไม่รู้ตัว รวมถึงตัวมันด้วย

ไอ้เช คุณไม่ใช่อภิสิทธิหรอก และก็ไม่ใช่ ปชป ด้วย คุณคือกาฝาก
แต่คุณไม่รู้ตัว
ผมถึงมาบอกคุณนี้ไง

#197 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:35

ผมไม่เคยไปว่าอะไรพวกคุณนะครับถ้าพวกคุณไม่เห็นด้วยกับคุณพิชัย และวิจารณ์ว่าทำไมจึงไม่เห็นด้วยแต่ที่ผมออกมาพูดเพราะมีกองเชียร์หน้ามืดอย่างไอ้เช (และอีกหลายคนที่ไม่อยากเอ่ยชื่อ) ที่คอยผลักไสให้ผู้ที่ไม่เห็นด้วยให้กลายเป็นฝั่งตรงข้ามหมดแม้กระทั่งพิชัย รัตตกุล!!!ซึ่งผมคิดว่ามันบ้าไปแล้วผมถึงบอกว่ากองเชียร์ประเภทนี้เนี่ยแหล่ะที่เป็นคนสร้างความแตกแยก คอยบั่นทอนฐานของ ปชป จนปัจจุบันหลายๆ บ้าน คนที่เขาเป็น ปชป จริงๆ เลือก ปชป มา 30-40 ปีตั้งแต่รุ่นพ่อจนถึงรุ่นลูก เริ่มเอือมระอา และหันไปโหวตให้เบอร์อื่นเพื่อให้ ปชป รู้สึกตัวเหลือแต่กองเชียร์ประเภทนี้ที่คอยผลักไสคนออกไปทุกวัน วันละคนสองคน และประกาศตัวเองเป็น ปชป สร้างอาณาเขต เปลี่ยนวัฒนธรรมของพรรคจนดูเหมือนพรรคนี้กลายเป็นพรรคที่ไม่มีรากเหง้า ขาดการเชื่อมต่อระหว่างคนรุ่นใหม่กับรุ่นเก่าที่เคยเป็นรากฐานของพรรคมาผมจึงสงสัยว่ากองเชียร์ประเภทนี้มีความจริงใจกับ ปชป เพียงใดการออกมาวิจารณ์ 3 เกลอสายล่อฟ้า หรือกรณีรังสิมาไปแย่งเก้าอี้ประธานที่คุณพิชัยยอมเปลืองตัวออกมาเพราะแกเห็นแล้วว่ามันเป็นการตกต่ำของพรรคจริงๆ ไม่อย่างนั้นแกอยู่เฉยๆ ดีกว่า ไม่ถูกด่ามีแต่ไอ้พวกบ่อนไส้พรรคเท่านั้นครับที่ไม่ยอมรับคำติเตียนจากผู้ใหญ่แถมยังแปะป้ายผลักไสเขาออกไปจากพรรคอีกแล้วคุณจะให้ผมคิดยังไงกับคนพวกนี้?นอกจากผมจะคิดว่าพวกคุณไม่ได้มีจิตวิญญาณของ ปชป จริง เพียงแต่ยืม ปชป เป็นที่พัก เพื่อต่อสู้กับคนที่คุณไม่ชอบและจากไปเมื่อเห็นที่อื่นดีกว่าคุณพิชัยเขาออกมาแนะนำให้ ปชป ใช้ประโยชน์จากคนรุ่นเก่าที่ยังมีบารมีในสังคมอยู่ มีความน่าเชื่อถือมากกว่าเด็กๆ ที่รายล้อมอภิสิทธิอยู่ในขณะนี้เพราะเขาเห็นว่า ปชป มีโอกาสแพ้เขาถึงยอมออกปากว่าจะมาช่วย เพื่อให้สังคมเห็นว่า ปชป เป็นพรรคที่มีการสานต่อจากรุ่นเก่ามาสู่รุ่นใหม่ ไม่ใช่พรรคที่เพิ่งเกิดมาเมื่อวานซืนไอ้เชดันทะลึ่งไปด่าเขาแล้วผลักเขาไปเป็นฝ่ายทักษิณมึงจะบ้าหรือไอเช?ยังมาทำเป็นตลกอีก

ขอโทษนะครับผม อ่านมาทั้งหมด เลยขอออกความคิดเห็นหน่อย
ถ้าผู้คนเข้าใจคำว่า ประชาธิปไตย คำว่าหลักการ คำว่ากฎกติกา
รู้ถูกผิดขั่วดี มีศีลมีธรรม เข้าใจความหมายของจริยธรรม จะเป็น
ตัวของตัวเองมากที่สุด และจะยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้น แม้แต่
คน 15ล้านคนเลือกนายกฯที่เป็นเพียงหุ้นเชิดให้คนทำเอี้ยต่อประเทศ
มาบงการได้ ถ้าเรามีคนในประเทศไม่รู้อะไรชั่ว อะไรดีถึงขนาดนี้
เราคงไม่ลงไปต่อกร ทำกิริยาชั่ว ๆ เป็นอันธพาลเที่ยวละลานเขาหรอก
แต่ต้องเข้าใจว่า สิทธิ์ในการพูดย่อมมี สิทธิ์ในการพยายามให้คนโง่ตาสว่างย่อมมี
สิทธิ์ในการเป็นเจ้าของประเทศเช่นเดียวกันย่อมมีครับผม

ขอเอาความเห็นเกี่ยวกับคุณพิชัยที่ได้ออกความเห็นไว้แล้วมาไว้ในกระทู้นี้ด้วย
เพราะการพูดของคุณพิชัยและการกระทำของคุณพิชัยเอง สามารถทำให้
คนที่มองอยู่สามารถคิดในทางที่ไม่ดีได้ ฉะนั้นการจะทำอะไรจึงต้องคิด

เราว่าคุณพิชัยจะพูดอะไร มีความเห็นอย่างไรก็ได้ แต่การพูดนี้ผิดที่ผิดทางหรือไม่
- สิ่งที่เกิดขึ้นตั้งแต่วิจารณ์นายอภิสิทธิ์กับนักข่าวเนชั่นหลังแพ้เลือกตั้งแล้ว - ส.ค 2554
- ให้สัมภาษณ์กับ จอม เพชรประดับ Hot Toppic - 31 พ.ค 2555
- คิดว่าตัวเองมีความคิดที่สามารถเจรจาให้นายทักษิณกลับมาได้ ถึงขนาดจะ
ยอมไปติดคุกร่วมด้วย เลยคิดว่าตัวเองทำถูกต้องแล้ว - สัมภาษณ์พิเศษกับข่าวสด 27 ส.ค 2555
- ผมให้เกรดนายกฯ ยิ่งลักษณ์มากกว่าหัวหน้าพรรคของผม - 14 ก.ย 2555
- ปชป.แพ้เลือกตั้งผู้ว่า กทม. "มาร์ค" ต้องลาออก - 22 ก.พ 2556

เราได้เห็นวันที่ 24 เม.ย 2555 ประกาศ ครมได้แต่งตั้งคณะกรรมการการศึกษา
และคณะกรรมการต่างๆเกี่ยวกับการศึกษา โดยมีชื่อ นายอาณัฐชัย รัตตกุล
เป็นหนึ่งในนั้น

เราก็ต้องมองรัฐบาลนี้ มีการกระทำต่อฝ่ายตรงข้ามอย่างไร ต่อคนที่คิดต่างอย่างไร
จึงคงไม่ต้องให้ใครมาจูงจมูกในความคิด ครับผม

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#198 เช never die

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:36

โดยความรู้สึกส่วนตัว กับที่โทรถามเพื่อนฝูง ผมก็ไม่อยากจะเชื่อเหมือนกัน แต่มันเป็นไปแล้วจริงๆ

ว่ากระทู้ในเสรีไทย ที่ผมเป็นคนตั้งผ่านๆมาช่วงหนึ่งเดือนราวๆสอง-สามกระทู้ มันเป็นของแสลงต่อคะแนนของเสาไฟฟ้าอย่างแรง

ผมเองก็ไม่ได้คาดหวังขนาดนั้น แต่มันเกิดขึ้นจริง แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว

#199 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:38

1 คุณลี ณ วันนี้ ไม่ใช่กองเชียร์ปชป ไปแล้ว
ดังจะดูได้จากการพยายามจะเชียร์คู่แข่ง
แลดิสเครดิตสุขุมพันธ์ไปเสียเยอะแยะ
ทำไมวันนี้กลับจะมาหวังดีโดยเอาตนเองเข้าร่วม

ผมไม่ตอบนะคุณ Tony คุณคิดเอาเองแล้วกัน :-)

ที่แน่ๆ คือ ผมรู้จักแกมาพอสมควร จนไม่คิดว่า
แกจะเลวจนแฝงตัวเข้ามาแสร้งว่าเป็นกองเชียร์ ปชป
แต่พยายามดิสเครดิต ปชป ทุกอย่างทุกทาง

แกไม่ได้ตั้งใจหรอก แต่แกเป็นกาฝากที่คิดว่าเป็น ปชป
แต่สิ่งที่แกทำมันคือการเตะคะแนนของ ปชป ออกไปโดยไม่รู้ตัว
คะแนนที่คนแก่เขาอุตส่าห์หามา
แต่คนอย่างไอคุณเชแกไม่รู้หรอกว่ามันยากขนาดไหน
เพราะมันคือกาฝาก

#200 เช never die

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:39

คุณดูนะครับว่ากาฝากมันเป็นยังไง
ในหัวมันไม่เคยคิดว่า ปชป จะหาคะแนนเพิ่มได้ยังไงเพราะมันไม่ได้เป็น ปชป แต่เป็นกาฝาก
เพียงแต่มันไม่รู้ตัว มันคิดว่ามันเป็น ปชป
มันจึงคอยแต่ผลักไสคะแนนที่คนแก่อย่างคุณพิชัยคอยเหนื่อยออกมาเก็บทุกเม็ดในวัย 80 ออกไปให้พ้นจาก ปชป
รู้ตัวอีกทีมีเหลือแต่มันนั่งโด่เด่อยู่กับอภิสิทธิ แล้วมันก็จะไล่อภิสิทธิออกไปเป็นเสื้อแดงเป็นคนสุดท้าย
ทุกครั้งที่กาฝากมันพูดจะก่อให้เกิดการผลักไสเสียงของ ปชป ออกไปทีละน้อยๆ ทีละน้อยแบบที่คนไม่รู้ตัว รวมถึงตัวมันด้วย

ไอ้เช คุณไม่ใช่อภิสิทธิหรอก และก็ไม่ใช่ ปชป ด้วย คุณคือกาฝาก
แต่คุณไม่รู้ตัว
ผมถึงมาบอกคุณนี้ไง

เอาเถอะครับ ตามสบายเถอะพ่อคุณพ่อทูนหัว

จะคิดว่าผมเป็นอะไรก็ตามแต่ใจคุณจะปรารถนาเถอะนะจ๊ะ

:P :P

มันคงแสลงใจมากที่ผมจับปู่พิชัยได้คาหนังคาเขาอ่ะนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน