Jump to content

- - - - -

เมื่อการเมือง เข้ามาทำให้วงการกอลฟ์สะเทือน

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:42

วันนี้ นั่งลุ้น หลานอารียาว่า จะได้เป็นแชมป์รายการ Honda LPGA หรือเปล่า เพราะโอกาศจะชนะเป็นแชมป์แน่ มาถึงหลุมสุดท้าย หลุมที่ 18 หลานอารียาพลาดไปเพราะ คิดว่า ทำไมต้องไปเลือกพวกเผาบ้านเผาเมือง สมาธิเลยเสีย พลาดแชมป์ไป ได้แค่ที่สอง

ผมตั้งกระทู้แบบ wkai น่ะครับ ไม่ต้องมีที่มาที่ไป คิดตามใจผมเอง ผมว่า ยังไงก็ต้องเกี่ยวกับการเมือง MOD ลบกระทู้ผมไม่ได้น่ะครับ :P 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#2 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:48

ขอ ลิ้งค์ ด้วยจ้ะ :huh:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#3 คนดื่มเบียร์

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:08

ผมคิดเอง เออเอง แบบ สมาชิก wkai ครับ โปรดอย่าหาหลักฐานจากผม  :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#4 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:10

พ๊มว่า หลานเอรียาก่อนตีช็อตสอง ดันไปนึกถึงหน้าอิปูโง่มากกว่า

หลานเลยหวดท็อป ตกทรายฝังขอบเลย :D  :D

เป็นบทเรียนเลยนะ ทีหลังนึกอาไรก็ได้ แต่อย่าไปนึกถึงอินี่ จะพาอิ๊บอ๋ายหมด  แคดดี้คอยเตือนด้วย :lol:  :lol: 

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:12

พลาดอย่างรุนแรง เสียหายหลายล้าน

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 คนดื่มเบียร์

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:14

พ๊มว่า หลานเอรียาก่อนตีช็อตสอง ดันไปนึกถึงหน้าอิปูโง่มากกว่า

หลานเลยหวดท็อป ตกทรายฝังขอบเลย :D  :D

เป็นบทเรียนเลยนะ ทีหลังนึกอาไรก็ได้ แต่อย่าไปนึกถึงอินี่ จะพาอิ๊บอ๋ายหมด  แคดดี้คอยเตือนด้วย :lol:  :lol: 

วิแคะได้ถูกต้องมากครับ ผมว่า หลานอารียา ต้องนึกถึงหน้าปูแน่ๆ ถ้าเกิดได้แชมป์ไป ปูมันจะเอาหน้ามาเป็นผลงานอีก เพราะปูมันบูรณาการทุกภาคส่วนอยู่แล้ว

#7 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:23

ผมคิดเอง เออเอง แบบ สมาชิก wkai ครับ โปรดอย่าหาหลักฐานจากผม  :lol:

เล่นง่ายๆยังงี้ เดี๋ยวเอามั่ง  :D  :D  :D 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#8 คนดื่มเบียร์

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:26

เล่นง่ายๆยังงี้ เดี๋ยวเอามั่ง  :D  :D  :D 

ยังไง ต้องโยงไปเรื่องการเมืองน่ะ เดี๊ยว MOD ลบอ่ะ :lol:

#9 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:33

ยังไง ต้องโยงไปเรื่องการเมืองน่ะ เดี๊ยว MOD ลบอ่ะ :lol:

น้อง อารียา อายุ 16 ป่าว

อ้ะ..................................................โยงและ  :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#10 คนดื่มเบียร์

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:35

อ้ะ..................................................โยงและ  :lol: :lol:

17 ครับ โยงไปหาคนที่สาวกโกเต็กให้เลือกอ่ะ :lol:

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:48

17 ครับ โยงไปหาคนที่สาวกโกเต็กให้เลือกอ่ะ :lol:

งั้นปีที่แล้วก็อายุ 16 นะซี  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:52

ตีเสร็จอย่ามัวแต่ซ้อมอยู่ ไปเลือกตั้งด้วยล่ะ

เห็นมั้ย มีคำว่า "เลือกตั้ง" ด้วย 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:02

แบบนี้ไม่ใช่ครับ ต้องห้ามตอบคำถาม หรือ ตอบข้อโต้แย้งครับ มีหน้าที่แค่โพส ดิสเครดิส 

แล้วก็ โพส 

แล้ว ก็คอมเ้ัมันดิสเครดิสอีกฝ่าย

ห้ามโต้แย้งครับ ใครถามอะไรไม่ต้องตอบ เรามีหน้าที่แค่ ดิสเครดิส โพสให้อีกฝั่งเสียๆหายๆเข้าไว้ ถ้าใครถามอย่าตอบครับ่

อย่างนี้ทำผิดแนวไอดอ ลwkai ครับที่มาตอบคำถามสมาชิก 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#14 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:10

กรูเริ่มเคลิ้มแล้ว....16 ก็ 16 ว๊ะ.....ไม่ใช่อายุนะจ๊ะ แต่เป็นเบอร์ที่จะกาวันที่ 3 มีนา 56.....

• usa likes this

#15 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:04

กรูเริ่มเคลิ้มแล้ว....16 ก็ 16 ว๊ะ.....ไม่ใช่อายุนะจ๊ะ แต่เป็นเบอร์ที่จะกาวันที่ 3 มีนา 56.....

:P

#16 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:06

เย๊............... คนที่ 16 จ้ะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#17 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:36

อืม

เวลาเขียน ขอให้มีคำว่า "ผิดตึก" ก็เป็นการเมืองด้วยปะ  :lol:

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:56

วันนี้ นั่งลุ้น หลานอารียาว่า จะได้เป็นแชมป์รายการ Honda LPGA หรือเปล่า เพราะโอกาศจะชนะเป็นแชมป์แน่ มาถึงหลุมสุดท้าย หลุมที่ 18 หลานอารียาพลาดไปเพราะ คิดว่า ทำไมต้องไปเลือกพวกเผาบ้านเผาเมือง สมาธิเลยเสีย พลาดแชมป์ไป ได้แค่ที่สอง

ผมตั้งกระทู้แบบ wkai น่ะครับ ไม่ต้องมีที่มาที่ไป คิดตามใจผมเอง ผมว่า ยังไงก็ต้องเกี่ยวกับการเมือง MOD ลบกระทู้ผมไม่ได้น่ะครับ :P 

ขี้ข้าทักษิณบอกว่าพรรคประชาธิปัตย์นำการเมืองระดับชาติเกี่ยวข้องกับการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.......ฮา

แต่เป็ดเหลิมบอกว่าจะลงไปสามจังหวัดชายแดนภาคใต้หลังหาเสียงให้"พงศพัศ".....ฮา

นายกฯยิ่งลักษณ์จะเสนอผลงานหนึ่งปีให้สภาผู้แทนฯตรวจสอบหลังการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.แล้ว....

นายกฯยิ่งลักษณ์และรัฐมนตรีหาเสียงให้พงศพัศเพื่อชนะการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม....

ทักษิณบอกให้ไพร่เสื้อแดงบอกญาติในกรุงเทพเลือกพงศพัศให้เป็นผู้ว่าฯ กทม....

นายกฯและแกนนำพรรคเพื่อไทย แกนนำไพร่เสื้อแดงจะ......หลังเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.แล้ว

ยิ่งลักษณ์และขี้ข้าทักษิณน่าจะบอกว่าพรรคเพื่อไทยผูกขาดการเมืองระดับชาติเท่านั้น.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ผลักดันให้เป็นกระทู้การเมืองอีกหนึ่งคคห......ฮา

Edited by ปุถุชน, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:58.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:00

มีเหตุผล -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#20 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:26

การเมืองเห็นๆ มอดลบได้ไง ถ้าลบ ขอให้จู๊ดๆๆๆ 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน