Jump to content

- - - - -

'ดีเอสไอ'สรุปผลสอบซีซีทีวีกทม.ไม่พบผิดฮั้วประมูล

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:41

ครับตามนั้น ไม่พบการฮั้วประมูล

เจอแต่ซื้อสายไฟแพง กว่าเค้า 4เท่า

ผมว่ากล้องก็แพงด้วย

1.กล้องซีซีทีวีแบบ FIX IP Camera พร้อมเลนส์ กทม.จัดซื้อตัวละ 39,400-44,000 บาท

2. กล้องซีซีทีวีแบบ PTZ พร้อมเลนส์ จัดซื้อในราคาตัวละ 147,000- 150,000 บาท

3.อุปกรณ์หุ้มกล้องจัดซื้ออันละ 78,000-79,000 บาท

โดยเฉพาะ เฮ๊าซ์ซิ่งครอบกล้อง ชุดละเกือบแปดหมื่น 

ไม่ฮั้ว แปลว่าไม่โกง  ทุกอย่างถูกต้อง :D

http://www.bangkokbi...ฮั้วประมูล.html

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:12

เอ็งเป็นใคร ถึงได้บอกว่าแพงกว่า?

ขายกล้องกับเขาด้วยหรือ? หรือว่าเคยติดตั้งระบบ

หรือแค่ "จินตนาการ" เอาเองอีก

#3 หมุอวกาศ

หมุอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:15

ต้องพาดหัวแบบนี้ครับ

วงในแฉ..'ดีเอสไอ' "เจอตอ" สรุปผลสอบซีซีทีวีกทม.ไม่พบผิดฮั้วประมูล

#4 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:15

พอดีพรรคพท.ก็ซื้อของจากเจ้าเดียวกัน ขุดมากเดียวตายหมู่ :D

#5 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:18

:D ไม่มีอะไรจะเล่นต่อต้องขุดของเก่ามาเลย...

ข่าวเมื่อวันที่ 21 มีนาคม 2555 23:09

ครับตามนั้น ไม่พบการฮั้วประมูล

เจอแต่ซื้อสายไฟแพง กว่าเค้า 4เท่า

1.กล้องซีซีทีวีแบบ FIX IP Camera พร้อมเลนส์ กทม.จัดซื้อตัวละ 39,400-44,000 บาท

2. กล้องซีซีทีวีแบบ PTZ พร้อมเลนส์ จัดซื้อในราคาตัวละ 147,000- 150,000 บาท

3.อุปกรณ์หุ้มกล้องจัดซื้ออันละ 78,000-79,000 บาท

โดยเฉพาะ เฮ๊าซ์ซิ่งครอบกล้อง ชุดละเกือบแปดหมื่น 

ไม่ฮั้ว แปลว่าไม่โกง  ทุกอย่างถูกต้อง :D

http://www.bangkokbi...ฮั้วประมูล.html

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#6 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:20

พอดีพรรคพท.ก็ซื้อของจากเจ้าเดียวกัน ขุดมากเดียวตายหมู่ :D

จุ๊ จุ๊ ไม่มีในโพย :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#7 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:35

เล่นซะจามเลย....

ฝุ่นโคตรเยอะเลยข่าวนี้ มันเก่าเก็บเกิ๊น

เพิ่งขุดข่าวนี้เจอจากงานล้างป่าช้าควายแดงหรือไง :D

#8 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:40

:D :D :D

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:48

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#10 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:49

แหม...โง่ได้ขนาดนี้นี่ จับฉลาก บนบานศาลกล่าว หรือกรรมพันธุ์ครับเนี่ย 

#11 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:50

ถ้าเจ้าของกระทู้้เพิ่งเข้ามาอ่าน โปรดไปอ่านกระทู้้ผมชื่อ กล้องวงจรปิดในบ้านผมและ กทม ก่อนดีกว่าครับ

แล้วค่อยมาคุยกัน

ไม่งั้น อาจจะอายเขาตายครับ เสียหายหมด

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#12 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:50

คณะกรรมาธิการวิสามัญ (กมธ.) ตรวจสอบข้อเท็จจริงการติดตั้งกล้อง CCTV สภาผู้แทนราษฎร

ชุดที่มี นพ. เหวง โตจิราการ ส.ส. บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย (พท.) เป็นประธาน เสนอรายงานผลการทำงานของ กมธ. เมื่อต้นเดือนมิถุนายน 2555 ว่า

1. ยังไม่พบพยานหลักฐานที่บ่งชี้ว่ามีการทุจริตในโครงการที่ กทม. ได้จัดซื้อ กล้อง CCTV ในภารกิจด้านความปลอดภัย
  2. ผู้แทนจาก กทม. ระบุว่า ผู้แทนจากศูนย์เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และ คอมพิวเตอร์แห่งชาติ (NECTEC) ให้ความเห็นว่าราคากล้องที่ กทม.
    จัดซื้อนั้นเป็น ราคาที่เหมาะสมแล้ว

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#13 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:56

เฮ้อออออออออออ

น่าเบื่อ

เฮ้อ ซื้อแพงกว่า ก็ฟ้องได้ โกงเหมือนกัน ฟ้องเลย ฟ้องเลย

จี้ถามเลย ว่าทำไมต้องซื้อแพงกว่า ถามดิ ถามมมมมมมมม

#14 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:57

แหม...โง่ได้ขนาดนี้นี่ จับฉลาก บนบานศาลกล่าว หรือกรรมพันธุ์ครับเนี่ย 

โง่แบบไม่แบ่งใครด้วย ^_^

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:59

แน่จริงฟ้องเลยครับ เร็วๆ ด้วยนะ

ชักช้ามันน่าเบื่อเข้าใจไหม

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#16 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:42

ถ้าเจ้าของกระทู้้เพิ่งเข้ามาอ่าน โปรดไปอ่านกระทู้้ผมชื่อ กล้องวงจรปิดในบ้านผมและ กทม ก่อนดีกว่าครับ

ไม่งั้น อาจจะอายเขาตายครับ เสียหายหมด

ครับอ่านแล้ว

เข้าใจเรื่องกล้องราคาเรือนแสน แพงเพราะเทคนิค

แต่ Houseing ราคาแปดหมื่น นี่เข้าใจยากครับ

ผมตั้งกระทู้ นี้ เพราะเห็นว่าแพง จนผมสะดุดตา

ส่วนท่านผู้มีเกียรติในนี้เห็นว่าปกติก็ เป็นอันว่าแล้วไป

ตารางราคาของท่าน คนกรุงทน ไม่ค่อยถูกต้องนะครับ

ตรงข้อ 7  7.1-7.3  มารวมกันไม่ได้ แต่ก็ช่างเถอะ :D

#17 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:55

เข้าใจเรื่องกล้องราคาเรือนแสน แพงเพราะเทคนิค

แต่ Houseing ราคาแปดหมื่น นี่เข้าใจยากครับ

ผมตั้งกระทู้ นี้ เพราะเห็นว่าแพง จนผมสะดุดตา

ส่วนท่านผู้มีเกียรติในนี้เห็นว่าปกติก็ เป็นอันว่าแล้วไป

ตารางราคาของท่าน คนกรุงทน ไม่ค่อยถูกต้องนะครับ

ตรงข้อ 7  7.1-7.3  มารวมกันไม่ได้ แต่ก็ช่างเถอะ :D

ไม่ฟ้องล่ะครับ

ไม่งั้นก็ตอนที่เค้าประมูลกัน ไม่ประมูลแข่งกับเค้าล่ะครับ

ถ้าเข้าใจยาก ก็ไม่ต้องเข้าใจหรอกครับ มันเกินสติปัญญาของพวกคุณน่ะครับ

มีที่ถูกกว่าในสเป็คเดียวกันไหมล่ะครับ หามาสิครับ

อย่าดีแต่เห่า เหมือนเรื่องค่ารถไฟฟ้าราคา 20 บาท ทำได้ทันที เลยครับ

เรื่องเลยมาเกือบปีแล้ว ซึ่งก็สรุปออกมาแล้วว่าไม่ผิด 

จะโพสต์หาศาสตราวุธใดครับ

หรืออดไม่ได้ที่จะแสดงความด้อยปัญญาสู่สาธารณชนครับ

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:03

ถ้าฝั่งตรงข้าม พิสูจน์ก็พิสูจน์แล้ว หลักฐานก็มี แต่แดงบอกว่าไม่เืชื่อซะอย่าง  :lol:

แต่ถ้าฝั่งเดียวกันกับแดง ถูกศาลพิพากษาให้ติดคุก จะบอกว่า ไม่ได้โกงซะหน่อย จะทำไม  :lol:

#19 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:36

ข่าวผิดรึเปล่าครับ ถ้าจะบอกว่าแพง ไปเอาสัญญาจริงมากางดีกว่า  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#20 Messenger

Messenger

น้องใหม่

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:40

ระวัง กทม. จะฟ้องเอานะครับ เฮาซิ่งราคา แปดพัน ไปใส่ร้ายว่าเป็น แปดหมื่นอ้ะครับ

นี่ตัวอย่างสัญญา ดูจาก Link คงไม่คิดว่าเอาข้อมูลปลอมมาหลอกกัน

ถ้าเพื่อนๆ ชาว เสรีไทย ฟัง หรือทราบข้อมูลอะไรมา อย่าเพิ่ง เชื่อครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มสักนิด จะได้ข้อมูลที่เป็นข้อเท็จจริงครับ

http://www.matichon....9&subcatid=1904

#21 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:41

แดรกๆๆๆ ทุกหน่วยงาน "ไร้รอยต่อ"

"เป็นประชาธิปไตย" ทุกหน่วยงาน เป็นอิสระ สาวได้สาวเอา

"สองมาตรฐาน" ใต้โต๊ะไม่เท่ากัน

:lol:  :lol: :lol:  :lol:  

#22 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:41

สรุปคือ...

ไม่มีอะไรจะตั้งกระทู้แล้ว  ขุดจนหมดมุก

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#23 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:00

7900.00 บาท :D สำนักข่าวไหนเวรกรรมจริงๆ

ของบางอย่างดูภายนอกเหมือนกันแต่ราคาต่างกันมากก็มี

ไม่ใช่มาเทียบกันเมตรต่อเมตร สายนำสัญญาณบางยี่ห้อ

นั้นถักชีลอย่างดี กับสายนำสัญญาณห่วยๆ ราคาก็ต่างกัน

สายไฟพาวเวอร์ ลองดูตามเว็บ สาย NYY -J  3core 4mm2

ราคา 1.5 ยูโรไม่รวม VAT 1.8 ยูโรรวม VAT แล้ว ราคาต่อ 1 เมตร

1 ยูโร ประมาณ 39 บาท

1.5 ยูโร = 58 บาท

1.8 ยูโร = 70.2 บาท ยังไม่รวมค่าขนส่ง

http://www.pspattana...ductDetail1.pdf

ตารางราคาสายไฟ

ดูที่สาย NYY 3 core 4 mm2 ราคา 63.35 บาท/เมตร

Edited by phoosana, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:39.

We love fender.

#24 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:46

เหวงเป็นประธานสอบ  เมื่อเหวงสอบแล้ว

เหวงหุบปาก เหลิมเกริมหุบปาก พาราสิตหุบปาก

แสดงว่า กทม.สะอาด

ผมเชื่อเหวงครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#25 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:43

ทำไมข้อ 7 ถึงเอามารวมกันไม่ได้ครับ

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:53

จิรายุโวยกทม.ไร้กล้องซีซีทีวีหน้าบ้าน แจ้นฝากบ้านไว้กับตำรวจ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน