Jump to content

- - - - -

ขอทราบตัวผู้เล่นในสนามกทม.หน่อยค่ะ

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:57

จตุจักรจ้ะ...

เสียงเดียว  ไม่มีที่รักมาช่วยเลือก

ห้องร้อยกว่าตรม. 4 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ   โหรงเหรงน่าดู

(แล้วมันเกี่ยวกับกระทู้ตรงหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย :blink: )

เหมือนหาคู่เลยเฟร้ย ผิดทู้แล้วน้องผึ้ง <_<

Redbuf อีกคน ป่วนได้ทุกมู้...............................5555 :lol: :lol:

ผมไม่รู้จะทำยังไงกับชีวิตผม ลูกเพ่มีแต่ต่อว่าต่อขาน  :(  :(  :( 

ผมโพสต์รูปน้องเค้าใส่ชุด บิกินี สีฟ้า ลูกพี่ก็บอกไม่เกี่ยวการเมือง ก็สีฟ้า สีของประชาธิปัตย์ ไม่การเมืองได้งัย

ผมเห็นลูกเพ่เจิมทู้ไหน ทู้นั้นแขกเย้อะ เยอะ วันนี้ลูกเพ่เจิมทู้ผมแขกหายโม้ดเลย :o  :o  :o

เบอร์ 16 รักมากนะ จุ๊บจุ๊บ :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P

โอ๋............................นิ่งซะ...........................ไม่อาวววววววว..............ไม่เครียด...........ไม่เครียด :lol: :lol:

แต่วันนี้ตอนบ่าย สนุกดีอ้ะ..............อยู่ดีๆ มาขอความเห็น ก็ตรูบอกแล้วว่าเป็นความคิดส่วนตัว ยังมาเจ๊าะแจ๊ะ จะให้เราออกความเห็นให้ได้ ควันออกหูเลย :angry:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#52 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:56

บ้านผมเขตพระโขนง 3 เสียง

บ้านเมียเขตดินแดง 3 เสียง

เลือก 16 ทั้งสองบ้าน

#53 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:43

เอ้า ดัน มาซิ มาดัน

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#54 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:05

คนกลางอย่างผมอยู่รามอินทราฮับ

แม่ 1 เสียง ผม 1 เสียง น้องชายคนเล็ก 1 เสียง

ลูกชายคนโตของผมมีสิทธิ์เลือกตั้งครั้งแรก ก็อีก 1 เสียง

รวมเป็น 4 เสียง เบอร์ 16 ทุกคนฮับ

ส่วนน้องชายคนกลางย้ายมาอยู่เมืองนนท์ หมดสิทธิ์ 555555+

ป๋ามูนแกนนำ ทรชนควายแดง อยู่ดงแดงเลยนะนั่น

มีสก.เป็นอดีตเด็กแว๊นด้วย คริคริ

ความจริงตรงนี้โดยเฉพาะหมู่้บ้านผมทั้งหมด มักจะยกประโยชน์ให้ ปชป.

จนเมื่อมีพรรคไทยรักไทยเกิดขึ้น หัวคะแนนก็เกิดขึ้นตามมา แล้วก็มีการ

แบ่งเขตใหม่ ตัดครึ่งหมู่บ้าน ถ้านับคะแนนเฉพาะหน่วย ปชป. ก็มาวินอยู่ดี

แต่พอเอาไปรวมที่เขต ก็กลายเป็นถิ่นเสื้อแดงไปซะฉิบ

ผมยังจำวันที่กลับบ้านหลังจากไปทำงานได้ดี พ่อบอกว่า บ้านจ่าเค้าเป็น

หัวคะแนนให้พรรค..... นะ พ่อจะรับมาทั้งหมดหัวละ 400 ส่วนลูกกับแม่

จะเลือกหรือไม่เลือกก็ตามใจ ... อยู่มาเป็นสิบปี พอพรรคตาดูดาวเท้าจิกคน

เข้ามาแม่มซื้อเสียงทันทีเลย ทั้งๆ ที่ ผมก็ตั้งใจเลือกเค้าอยู่แล้วนะในตอนนั้น

แนวดี มีอะไรใหม่ดี

ตอนนี้มีหัวคะแนนสองคน แม่เพื่อนผมอีกคนนึง แต่เค้ารู้ว่าบ้านผมซื้อไม่ได้

เค้ามาหาเสียงในซอย เค้าก็จะแกล้งเงียบๆ กลัวผมออกไปกวนตีน ไปถามว่า

คราวนี้จ่้ายเท่าไหร่ เก็บเอาไว้เองเท่าไหร่ เพราะผมเคยซัดกับหัวคะแนนสองคน

นี้มาแล้วครั้งนึง .... แม่มอมเยอะมาก บอกให้ 5 แล้วตอนหลังมาจ่าย 3 ก็มี

หัวคะแนนของ ปชป. ก็มี ก็เป็นรุ่นพี่โตมาด้วยกัน ไอ้พรรคนี้มันงก ไม่มีจ่ายให้

แต่ถ้าขอให้สนับสนุนอะไร เช่น ซ่อมสนามเด็กเล่น ปูหญ้าสนามเด็กเล่นใหม่้

ซ่อมไฟทาง ลอกท่อ เขาจะเดินเืรื่องกับทางเขตให้หมด ถึงแม้ว่า ในฟากของผม

ไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบของเขาก็ตาม แต่ทุกครั้งที่งานเสร็จ ไอ้ สก. อีกพรรค

ก็มักจะเอาป้ายมาติดเอาหน้า แต่ชาวบ้านก็จะรู้ดี ว่าใครเป็นต้นเรื่องทำงานให้

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#55 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:30

ป๋ามูนแกนนำ ทรชนควายแดง อยู่ดงแดงเลยนะนั่น

มีสก.เป็นอดีตเด็กแว๊นด้วย คริคริ

ความจริงตรงนี้โดยเฉพาะหมู่้บ้านผมทั้งหมด มักจะยกประโยชน์ให้ ปชป.

จนเมื่อมีพรรคไทยรักไทยเกิดขึ้น หัวคะแนนก็เกิดขึ้นตามมา แล้วก็มีการ

แบ่งเขตใหม่ ตัดครึ่งหมู่บ้าน ถ้านับคะแนนเฉพาะหน่วย ปชป. ก็มาวินอยู่ดี

แต่พอเอาไปรวมที่เขต ก็กลายเป็นถิ่นเสื้อแดงไปซะฉิบ

ผมยังจำวันที่กลับบ้านหลังจากไปทำงานได้ดี พ่อบอกว่า บ้านจ่าเค้าเป็น

หัวคะแนนให้พรรค..... นะ พ่อจะรับมาทั้งหมดหัวละ 400 ส่วนลูกกับแม่

จะเลือกหรือไม่เลือกก็ตามใจ ... อยู่มาเป็นสิบปี พอพรรคตาดูดาวเท้าจิกคน

เข้ามาแม่มซื้อเสียงทันทีเลย ทั้งๆ ที่ ผมก็ตั้งใจเลือกเค้าอยู่แล้วนะในตอนนั้น

แนวดี มีอะไรใหม่ดี

ตอนนี้มีหัวคะแนนสองคน แม่เพื่อนผมอีกคนนึง แต่เค้ารู้ว่าบ้านผมซื้อไม่ได้

เค้ามาหาเสียงในซอย เค้าก็จะแกล้งเงียบๆ กลัวผมออกไปกวนตีน ไปถามว่า

คราวนี้จ่้ายเท่าไหร่ เก็บเอาไว้เองเท่าไหร่ เพราะผมเคยซัดกับหัวคะแนนสองคน

นี้มาแล้วครั้งนึง .... แม่มอมเยอะมาก บอกให้ 5 แล้วตอนหลังมาจ่าย 3 ก็มี

หัวคะแนนของ ปชป. ก็มี ก็เป็นรุ่นพี่โตมาด้วยกัน ไอ้พรรคนี้มันงก ไม่มีจ่ายให้

แต่ถ้าขอให้สนับสนุนอะไร เช่น ซ่อมสนามเด็กเล่น ปูหญ้าสนามเด็กเล่นใหม่้

ซ่อมไฟทาง ลอกท่อ เขาจะเดินเืรื่องกับทางเขตให้หมด ถึงแม้ว่า ในฟากของผม

ไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบของเขาก็ตาม แต่ทุกครั้งที่งานเสร็จ ไอ้ สก. อีกพรรค

ก็มักจะเอาป้ายมาติดเอาหน้า แต่ชาวบ้านก็จะรู้ดี ว่าใครเป็นต้นเรื่องทำงานให้

โห!!ป๋ามูนไอ้อดีตเด็กแว๊นสก.เขตป๋ามูนนี่หน้าด้านเนอะ

ในหมู่บ้านเรา สก.ปชป.จะเข้ามาทำงานให้ชุมชน

กก.ม.มันไม่ค่อยยอมให้ความร่วมมือ

ตอนช่วงน้ำเริ่มท่วมมันยังพูดใส่หน้าชาวบ้านให้เจ็บกระดองใจว่า..

เป็นเพราะว่าไม่ยอมเลือก แจ๋วกะสิงห์ทอง

ดันไปเลือกพวกปชป.ก็ต้องเจอแบบนี้แหละ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน