Jump to content

- - - - -

ความในใจของพี่ชายผู้สมัครเข้ารับการเลือกตั้งผู้ว่ากรุงเทพมหานคร

• Please log in to reply
140 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:23

รุ่นพี่ผมคนนึง เป็นลูกศิษย์อาจารย์อัมมารลุงของคุณสุหฤทธิ์ เค้าเล่าให้ฟังว่าตอนปีใหม่ไปกราบอาจารย์อัมมารมา 

อาจารย์แกบอกว่า หลานผมลงผู้ว่าฝากด้วยนะ 
ฝากว่าอย่าไปเลือกเขาเลย ให้เขาช่วยทำงานของที่บ้าน น่ะดีแล้ว :D

จากเว็บบอร์ดลึกลับแห่งนึง 555555555

ตลกครับ redfrog

#102 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:25

สงสัยว่าจะมีคนกลัวสุหฤทจัด ขนาดกบแดงยังออกจากรูมาช่วย discredit สุหฤทกับเขาด้วย

ก๊่าก

#103 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:28

https://www.facebook.com/SPDZcartoon

Kieng Sajapong
ผมเคยไปฟังสัมมนาในงานสถาปนิก
เรื่อง อารยะสถาปัตย์ หรือการออกแบบเพื่อคนทุกประเภท

หลายท่านยังไม่ทราบว่า สถานี BTS ทั้งหมดเนี่ย
แรกเริ่มเดิมที 23 สถานี มีลิฟท์คนพิการรวมทั้งหมด 3 ตัว
มาในยุคคุณชาย มีการตื่นตัวเรื่อง universal design
(อารยสถาปัตย์) และ เทศบัญญัติกำหนดให้อาคารสาธารณะ
ต้องมีสิ่งอำนวยความสะดวกเพื่อคนพิการ อันนี้สถาปนิกต้องรู้

* คุณชายเลยเริ่มปรับเปลี่ยนสิ่งต่างๆเพื่อคนพิการทั้งหมด
อย่างทางเท้าทั่วทั้งกทม.จะต้องมีทางลาด เพิ่มrampคนพิการ
เพิ่มลิฟท์คนพิการทุกสถานีรถไฟฟ้า อีก 53 ตัว
และในสถานีใหม่ๆ ก็ออกแบบลิฟท์ใส่ไปด้วยหมด

เริ่มโครงการมีแท๊กซี่เืพื่อคนพิการ 250 คัน
และ เพิ่มห้องน้ำเพื่อคนพิการในทุกๆ สำนักงานเขต

**เรื่องของเรื่องเบอร์ 17 ไปประชันวิสัยทัศน์ ในงานๆนึง

แล้วบอกว่า BTS ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกเพื่อคนพิการ

คุณชายพูดต่อจากเบอร์ 17 แกก็บอกว่า ที่ 17 บอกมาน่ะ

แกอนุมัติให้ทำและปรับเปลี่ยนไปหมดแล้ว...

ก็แบบนี้แหละครับ อนุญาตให้แชร์ฺต่อ
-------------------------------------------------------------------------

สรุป เบอร์ 17 ไปอยู่ที่ไหนมาบนดาวเคราะห์ดวงนี้ครับ

ไม่เคยรู้อะไรเลย เค้าแปลกใหม่ตรงไหนครับ ?

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#104 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:29

ฟังแล้วรู้สึกว่า

ไม่เคยรู้ปัญหาห่านอะไรกับเค้ามาก่อนหน้านี้เลย

เพิ่งจะตามดูว่าคนเค้ามีปัญหาอะไรบ้างก็ตอนหาเสียงนี่แหละ -_-

ดีกว่าบางคนครับที่อยู่มา 4 ปียังไม่้รู้ปัญหากรุงเทพ ทำเหมือนไม่มีปัญหา

จนต้องมีคนออกมาเดินสำรวจให้ดูว่าปัญหามันอยู่ตรงไหน :-)

เดินสำรวจทำไมเหรอครับ

อ้าว   สำรวจเพราะก่อนหน้านี้ไม่เคยสนใจปัญหาชาวบ้าน

เพราะลงเลือกตั้งก็เลยต้องไปเดินสำรวจปัญหาเพื่อออกนโยบายหาเสียงนี่เอง

กิ๊วๆ  พูดมาได้หน้าไม่อาย  

มาสมัครรับใช้ชาวบ้าน ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยสนใจอะไรเลย

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#105 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:30

ฟังแล้วรู้สึกว่า

ไม่เคยรู้ปัญหาห่านอะไรกับเค้ามาก่อนหน้านี้เลย

เพิ่งจะตามดูว่าคนเค้ามีปัญหาอะไรบ้างก็ตอนหาเสียงนี่แหละ -_-

ดีกว่าบางคนครับที่อยู่มา 4 ปียังไม่้รู้ปัญหากรุงเทพ ทำเหมือนไม่มีปัญหา

จนต้องมีคนออกมาเดินสำรวจให้ดูว่าปัญหามันอยู่ตรงไหน :-)

เอ่อ... เริ่มยอมรับแล้ว ว่าคุณเก่ง

พูดจากลับดำเป็นขาวได้ ผมเกือบสำลักน้ำชา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#106 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:39

ชวน หลีกภัย พูดถึงหลักการของพรรค 

ความจริงที่คนกทม.ต้องรู้ : ชวน หลีกภัย 
http://www.youtube.com/watch?v=SgXy31YUhN8

#107 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:52

มาสมัครรับใช้ชาวบ้าน ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยสนใจอะไรเลย

พวกคุณ logic มั่วหว่ะ
ก็ก่อนหน้านั้นเขาก็ต้องทำมาหากินกระเสือกกระสนเลี้ยงลูกเมียเขา
มาวันนี้เขาคิดว่าฐานะเขาพอจะพร้อมแล้ว เขาก็มาลงสมัคร
มันแปลกตรงไหนครับ???

Edited by Leeporter ขี้แพ้, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:56.

#108 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:53

ชวน หลีกภัย พูดถึงหลักการของพรรค

ความจริงที่คนกทม.ต้องรู้ : ชวน หลีกภัย

อ้าว ต้องมายืมกระทู้โพสกันเลยเหรอคุณ RF? :-)

เอา เอา ไม่ว่ากัน ตามสบายครับ สีสัน

#109 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:56

ก็ก่อนหน้านั้นเขาก็ต้องทำมาหากินกระเสือกกระสนเลี้ยงลูกเมียเขา
มาสันนี้เขาคิดว่าฐานะเขาพอจะพร้อมแล้ว เขาก็มาลงสมัคร

อยากถามเบอร์ Leeporter 17

1.ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการประท้วง เมื่อ ปี 52และ 53

-ถ้าเห็นด้วยเพราะอะไร

2.น้ำท่วมปี 54 ท่านเห็นด้วยหรือไม่ที่ท่านสุขุมพันธ์ ปกป้องไม่ให้น้ำท่วม กทม.

-ถ้าไม่เห็นด้วย เพราะอะไร

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#110 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:56

มาสันนี้เขาคิดว่าฐานะเขาพอจะพร้อมแล้ว เขาก็มาลงสมัคร

คน กทม จะเป็นผู้ตัดสินใจเอง  ไม่ว่าเบอร์ไหนๆๆ

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#111 Shariff

Shariff

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:02

มาวันนี้เขาคิดว่าฐานะเขาพอจะพร้อมแล้ว เขาก็มาลงสมัคร

โดยไม่ต้องทำงานเพื่อสังคมกันมาก่อนใช่มั้ยครับ

Logic ในการเลือกผู้นำชุมชุมของคุณเทพว่ะ

ก่อนหน้านี้ไม่ต้องเริ่มงานสังคมๆเล็กๆมาก่อนก็ไม่เป็นไร

มาถึงลงสมัครเลือกตั้งใหญ่โดยไม่ต้องผ่านงานเพื่อสังคม

คนอย่างคุณก็พร้อมจะเชียร์เต็มที่

Logic คุณสุดยอดที่สุดแล้ว

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#112 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:05

สุหฤท เดินได้กี่ก้าวแล้ว

#113 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:10

https://www.facebook.com/SPDZcartoon

Kieng Sajapong
ผมเคยไปฟังสัมมนาในงานสถาปนิก
เรื่อง อารยะสถาปัตย์ หรือการออกแบบเพื่อคนทุกประเภท

หลายท่านยังไม่ทราบว่า สถานี BTS ทั้งหมดเนี่ย
แรกเริ่มเดิมที 23 สถานี มีลิฟท์คนพิการรวมทั้งหมด 3 ตัว
มาในยุคคุณชาย มีการตื่นตัวเรื่อง universal design
(อารยสถาปัตย์) และ เทศบัญญัติกำหนดให้อาคารสาธารณะ
ต้องมีสิ่งอำนวยความสะดวกเพื่อคนพิการ อันนี้สถาปนิกต้องรู้

* คุณชายเลยเริ่มปรับเปลี่ยนสิ่งต่างๆเพื่อคนพิการทั้งหมด
อย่างทางเท้าทั่วทั้งกทม.จะต้องมีทางลาด เพิ่มrampคนพิการ
เพิ่มลิฟท์คนพิการทุกสถานีรถไฟฟ้า อีก 53 ตัว
และในสถานีใหม่ๆ ก็ออกแบบลิฟท์ใส่ไปด้วยหมด

เริ่มโครงการมีแท๊กซี่เืพื่อคนพิการ 250 คัน
และ เพิ่มห้องน้ำเพื่อคนพิการในทุกๆ สำนักงานเขต

**เรื่องของเรื่องเบอร์ 17 ไปประชันวิสัยทัศน์ ในงานๆนึง

แล้วบอกว่า BTS ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกเพื่อคนพิการ

คุณชายพูดต่อจากเบอร์ 17 แกก็บอกว่า ที่ 17 บอกมาน่ะ

แกอนุมัติให้ทำและปรับเปลี่ยนไปหมดแล้ว...

ก็แบบนี้แหละครับ อนุญาตให้แชร์ฺต่อ
-------------------------------------------------------------------------

สรุป เบอร์ 17 ไปอยู่ที่ไหนมาบนดาวเคราะห์ดวงนี้ครับ

ไม่เคยรู้อะไรเลย เค้าแปลกใหม่ตรงไหนครับ ?

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ทำเป็นไม่เห็นนะลี ถ้าอันไหนตอบไม่ได้ก็มองไม่เห็นซะงั้น

:lol: :lol:  :lol: 

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#114 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:14

419909_10151268925341370_1851788828_n.jp

#115 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:30

แม้แต่คนเสื้อแดงก็ยังเปลี่ยนใจ :-)

http://www.facebook....360746227372058

อุตส่าห์ตามไปดู กรากฏว่า ผมไปเห็นรายการโปรดของเขาในเฟส

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#116 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:31

คนเสื้อแดงนี่ มันตอแหลได้ใจจริงๆ ครับ

#117 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:31

ชักเริ่มเข้าข่ายปั้มกระทู้ละ

mod มาจัดการหน่อย

#118 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:33

แม้แต่คนเสื้อแดงก็ยังเปลี่ยนใจ :-)

http://www.facebook....360746227372058

อุตส่าห์ตามไปดู กรากฏว่า ผมไปเห็นรายการโปรดของเขาในเฟส

ก็เขาบอกอยู่ทนโท่ว่าเขาเป็นคนเสื้อแดง แต่ครั้งนี้เขาจะเลือกเบอร์ 17 แทนพงศ์พัศ

คุณ Tony เพี้ยนไปแล้วเหรอ? :-)

#119 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:34

ก็ผมรู้แล้วไง ว่าเขาเป็นเสื้อแดง

แต่เขาไปแปะความเห็นว่าจะเปลี่ยนใจเป็นเลือกสุหฤท

ในขณะที่รายการโปรด.......

#120 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:35

ถ้าคุณไม่ใช่คนประเภท เชื่อคนง่าย

คุณก็น่าจะเป็นพวกเดียวกัน   <_< 

#121 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:42

ก็ผมรู้แล้วไง ว่าเขาเป็นเสื้อแดง
แต่เขาไปแปะความเห็นว่าจะเปลี่ยนใจเป็นเลือกสุหฤท
ในขณะที่รายการโปรด.......

ทำไมเหรอครับ รายการโปรดเขาจะเกี่ยวกับพรรคเพื่อไทย แสดงว่าเขาต้องเลือกพงศพ์ศเหรอ??

ผมไม่เข้าใจตรรกะของคุณอ่ะ :-)

#122 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:42

ตอนที่กรุงเทพโดนเผา ตอนที่กรุงเทพโดนปล่อยให้น้ำท่วม มรึงไปทำอะไรอยู่ที่ไหน

ผมว่าคุณไปขุดศพปู่มรึงขึ้นมา แล้วพากันกลับบอมเบย์ประเทศอินเดียของพวกมรึงไปเลยดีกว่าไป

ปล.ขอขอบคุณไอ้ควายแดงอัปปรีย์***แบบเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่เอามาหวังจะตัดคะแนน ช่วยได้มากเลย ช่วยทำให้เบอร์ 17 ดูเฮี่ยขึ้นเยอะเลย

ปู่ของเบอร์ 17 เป็นเจ้าของห้าง ไนติงเกิล ตั้งอยู่ที่วังบูรพา หรือเปล่าเมื่อก่อน ร้านนี้ขายเครื่องดนตรี เครื่องกีฬา

#123 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:18

เอาเถอะ

คุณคงอยากจะเชื่อว่า เขาเป็นคนเสื้อแดงที่อยากจะเปลี่ยนมาเลือกสุหฤทจริงๆ

หรือไม่ คุณก็คงหวังจะให้ใครอื่นเชื่อแบบนั้น

ตามสบาย

#124 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:27

ถ้ายังได้คะแนนไม่พอ เอาพ่อแม่ น้องชายน้องสาว พี่สาว ญาติมาเขียนอีกนิดคงจะได้คะแนน อีกหลายแสนนะครับ

#125 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:16

บ้าไปแล้ว  ไม่น่าหลงเข้ามากระทู้นี้เลย

#126 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:49

ตกลงไอ้ควายเบอร์ 17 ที่เห่าหอนว่าเห็นปัญหากรุงเทพ แล้วไปเห่าหอนว่า สถานี BTS ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกคนพิการหน่ะ

แปลว่าโกหกตอแหลคำโตเลยใช่ไหม เรื่องจริงก็คือไม่ได้รู้เรื่องเฮี่ยอะไรเลย แต่มาลงเพื่อตัดคะแนนผู้สมัครพรรคอื่นนิดๆหน่อยๆก็ยังดี ว่างั้น

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by MOD_09, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:02.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#127 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:59

เข้ามาำทำไมฟระเนี่ย เสียเวลาโพด :(

-_-  -_-  -_- 

ขำ อ่ะ

#128 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:28

ตกลงไอ้ควายเบอร์ 17 ที่เห่าหอนว่าเห็นปัญหากรุงเทพ แล้วไปเห่าหอนว่า สถานี BTS ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกคนพิการหน่ะ

แปลว่าโกหกตอแหลคำโตเลยใช่ไหม เรื่องจริงก็คือไม่ได้รู้เรื่องเฮี่ยอะไรเลย แต่มาลงเพื่อตัดคะแนนผู้สมัครพรรคอื่นนิดๆหน่อยๆก็ยังดี ว่างั้น

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

เยี่ยม... ต้องขอโทษ MOD ด้วยครับ ที่เคยกล่าวหาว่า เล่นพรรคเล่นพวก

ถ้าไม่มีใครเริ่มก่อน คงไม่มีใครตาม แนวฮาร์ดคอ ผมลุยมาเยอะ ไม่เคยกลัว

แต่เห็นมีการขอความร่วมมือ ไม่ให้ใช้คำหยาบ แล้ว เจ้าถิ่นฝ่าฝืนซะเอง

ผมเห็น ผมเลยเอาบ้าง แต่นี้ไป ผมจะเคารพกฏของ สรท.

จะระมัดระวังอย่างที่สุดที่จะ ไม่ใช้คำหยาบ ครับ  :)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#129 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:39

คุณไม่มีอะไรต้องเสียจริงๆ เหรอครับ

ถ้าความฝันครั้งนี้ไม่สำเร็จ เราจะไม่ได้กรุงเทพแบบเดิมครับ 

แต่เราจะได้กรุงเทพแบบใหม่ ภายใต้การยึดครองของเสาไฟฟ้าขี้ข้าดูไบครับ

ปล.

ผมยิ่งดูแคมเปญของสุหฤท ก็ยิ่งเห็นตัวจริงนะครับ

เห็นเนื้อในว่าจริงๆ แล้วเค้าไม่มีคุณสมบัติของผู้นำ

เป็นได้แค่นักโฆษณา ที่ชอบตัดตอน พูดความจริงครึ่งเดียว

It's us against the world

#130 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:06

ช่วงนี้เบื่อๆ การเมืองเข้าโหมดอ่านอย่างเดียวแต่เห็นเห็บของสุหฤทธิ์ดิ้นพล่านขอเอาซักหน่อยละกัน

(จะนับว่าเป็นการระบายอารมณ์รำคาญจากเฟสก็ได้ ขยันเก้าอี้มาทางเฟสกันเหลือเกิน)

ตอนแรกสุหฤทธิ์ก็ดูเหมือนว่าจะมาดีน่ะนะ ตอนเห็นข่าวแกจะลงผู้ว่าก็ให้ความรู้สึกเหมือนตอนที่

เคยดูข่าวว่าในญี่ปุ่นมีนักเขียนการ์ตูนลงเลือกตั้ง (จำไม่ได้ว่าตำแหน่งอะไร) แล้วได้รับเลือกด้วย

ตอนนั้นภาพพจน์แกในสายตาผมดูเป็นคนแนวๆ ที่ไม่ได้อยู่ในกรอบการเมืองเดิมๆ และน่าจะเป็น

ตัวเลือกที่แปลกใหม่ดีสำหรับคนที่กำลังเบื่อหน่ายทั้ง 2 ขั้วอำนาจที่มีอยู่ตอนนี้

แต่ไปๆ มาๆ ไอ้การแนวเกินเหตุของแกนี่แหละที่ทำให้ผมรู้สึกว่า "ล้น" เกินไป จริงอยู่..จุดขายแก

คือความแนว เท่ หลุดกรอบ ฯลฯ แต่ต้องไม่ลืมว่านี่คือ "การเลือกตั้งผู้ว่ากทม." ไม่ใช่ "ไทยแลนด์ก็อตทาเลนท์"

ความแนวอย่างเดียวไม่ช่วยให้ทำงานประสานกับสก. สข. และจนท. ทั้งหลายที่ส่วนใหญ่ "ไม่แนว"

เหมือนอย่างแกได้ตลอดรอดฝั่งแน่ (พอๆ กับไอ้ "ไร้รอยต่อทอเต็มผืน" นั่นแหละ พูดอยู่ได้ว่า "ไร้รอยต่อๆ"

แล้วไม่เห็นมันจะอธิบายเป็นรูปธรรมเลยว่าไอ้ "ไร้รอยต่อ" นี่มันทำยังไงและอย่างไร แล้วที่ผ่านมากทม.

ทำงานแบบมีรอยต่อตรงไหนถึงจำเป็นต้อง "ไร้รอยต่อ") ฉะนั้นการที่แกเน้นโปรโมททางนี้เกินไปจึงดูกลวงมากสำหรับผม

ส่วนเรื่องนโยบาย ก็อย่างที่เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกหลายท่านพูดกันไปแล้ว ผมก็คิดคล้ายๆ กันคือ "ไม่มีอะไรใหม่

ก็แค่เอาของเดิมๆ มาเปลี่ยนแพคเกจจิ้งและคิดเวิร์ดดิ้งเท่ๆ มาโฆษณา" เรื่องนี้ผมว่าคนกทม. ที่ไม่หลงกลกับ

คำโฆษณาสวยหรูก็คงดูนโยบายแกแล้วขำ เนี่ยนะ.."เลือกแบบใหม่..ได้ความรู้สึกใหม่" ดูยังไงก็

"(คิดว่า) ได้เลือกของใหม่แล้ว (หลอกตัวเองว่า) รู้สึกใหม่ๆ" ชัดๆ แถมบางหัวข้อ เอ่อ..ไปศึกษามาก่อน

แล้วค่อยเรียบเรียงเป็นนโยบายจะดีกว่ามั้ย? เพราะดูเหมือนไม่ทำข้อมูลแล้วคิดสดกะเกทับคู่แข่งอีท่าเดียว

และสุดท้าย..ข้อเสียใหญ่สุดที่นับวันจะทำให้ผมชักไม่ชอบและเริ่มแหยงๆ แกแล้ว คือการที่แกดูถูกคนกรุงเทพ

และคู่แข่งของแกอย่างเนียนๆ ด้วยสโลแกนที่ว่า "อย่าเลือกด้วยความกลัวแต่เลือกด้วยความหวัง" (อะไรซักอย่างนี่แหละ

ผมจำเป๊ะๆ ไม่ได้) นี่ตกลงแกจะมาอาสารับใช้คนกรุงเทพหรือจะหลอกด่าเขาว่า "ปอดแหกไม่มีสมอง" กันแน่ฮึ!?

ในฐานะที่ผมเกิด เติบโตและอยู่กรุงเทพมาตลอดชีวิตผมขอประกาศไว้ตรงนี้เลยว่า 

"ทุกครั้งและทุกคะแนนในการเลือกตั้งที่ผมลงไปให้กับผู้สมัครหรือพรรคที่ผมเลือก ผมลงไปด้วยความหวัง

และความเชื่อมั่นว่าอย่างน้อยที่สุดผมจะไม่ยอมให้คะแนนเสียงของผมเป็นหนึ่งในเสียงที่สนับสนุนให้

บ้านเมืองตกต่ำลง" การที่สุหฤทธิ์มาหลอกด่าคนกรุงเทพว่า "ขรี้ขึ้นสมอง หากไม่เลือก 17 ก็เหมือนไปเลือกตั้ง

โดยใช้ไขสันหลังตัดสินใจอย่างเดียว" ในสายตาผมจึงถือเป็นเรื่องที่แย่มากพอๆ กับที่มีคนมาปรามาศคนกรุงเทพว่า

"ส่งเสาไฟฟ้าลงมาก็ชนะ" ซึ่งผมคิดว่าคนที่ไม่หลงตัวเองและดูถูกคนอื่นว่าต่ำต้อยกว่าคงคิดวาทกรรมทำนองนี้

ออกมาไม่ได้

เหตุผลทั้งหลายทั้งปวงที่ผมกล่าวไปนั้นในสายตาผมมันมากเพียงพอที่จะทำให้สุหฤทธิ์เหมาะกับเป็น

"พ่อค้าเครื่องเขียน" มากกว่า "ผู้ว่ากทม." แล้วครับ

ปล. ว่าแต่ก่อนที่เขาจะมาลงผู้ว่านี่เขาเคยทำเรื่องอะไรที่แสดงความมีจิตสาธารณะมาก่อนไหมครับ?

หรืออยู่ดีๆ จากไม่เคนคิดทำอะไรให้ใครจู่ๆ ก็มีองค์ลงบอกให้มาสมัครรับใช้กรุงเทพเหมือนผู้สมัคร

ที่เจ้าแม่กวนอิมส่งมา?

ปล. 2 แควนคลับสุหฤทธิ์ที่เจอทำไมส่วนใหญ่มีแต่พวกหัวรุนแรงและไม่ยอมฟังความคิดเห็นคนอื่น

ทั้งในเฟสและในเว็บนี้นี่อ่านดูก็เหมือนๆ กันหมด เฮ้อ..

ปล. 3 แควนคลับสุหฤทธิ์ครับ..อย่าขวิดผมเพราะผมเห็นต่างเลยครับผมกลัวแล้ว หากจะเถียงกันเพื่อเอาชนะ

ผมให้คุณชนะไปเลยครับผมไม่เถียงด้วย 

ปล. 4 สำหรับผม 7 เสียงของครอบครับและเพื่อนๆ เท่าที่ชักชวนกันได้เลือกเบอร์ 16 ด้วย "ความหวัง" ครับ

#131 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:10

กรรูไม่ได้ถามว่า มรรึงเป็นใคร แต่กรรูถามว่า กรรูเป็นใคร ???  :lol:  :lol:

#132 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:13

ขนาดใส่ชุดแปลกๆ ทาเล็บสีม่วง มันดันไปถูกใจใครได้อีกเนอะ  :lol:

#133 โคนัน

โคนัน

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:19

ทำให้ผมนึกแทนคุณ กับน้องตั็น ครับ

สองคนนี้สอบตก สส ครับ แต่หลังจากที่ตัดสินใจเล่นการเมือง ถึงแม้ว่าจะสอบตก เมื่อ กทม มีปัญหา ก็พร้อมออกมารับใช้พี่น้อง ออกมาช่วยเหลือพี่น้องครับ ถ้าไม่โง่นัก ดูตามข่าวตอนน้ำท่วมครับ 

ผมก็เลยถามว่า แทนคุณกับตั็น มาช่วยเหลือ คนกรุงทำไม สส ก็ไม่ได้เป็น ไหนจะต้องทำมาหากินกระเสือกกระสนเลี้ยงครอบครัวอีก 

#134 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:27

ใครฟ่ะ เบอร์17 จำหน้าไม่ได้

#135 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:03

ช่วงนี้เบื่อๆ การเมืองเข้าโหมดอ่านอย่างเดียวแต่เห็นเห็บของสุห.....

ปล. ว่าแต่ก่อนที่เขาจะมาลงผู้ว่านี่เขาเคยทำเรื่องอะไรที่แสดงความมีจิตสาธารณะมาก่อนไหมครับ?

หรืออยู่ดีๆ จากไม่เคนคิดทำอะไรให้ใครจู่ๆ ก็มีองค์ลงบอกให้มาสมัครรับใช้กรุงเทพเหมือนผู้สมัคร

ที่เจ้าแม่กวนอิมส่งมา?

ปล. 2 แควนคลับสุหฤทธิ์ที่เจอทำไมส่วนใหญ่มีแต่พวกหัวรุนแรงและไม่ยอมฟังความคิดเห็นคนอื่น

ทั้งในเฟสและในเว็บนี้นี่อ่านดูก็เหมือนๆ กันหมด เฮ้อ..

ปล. 3 แควนคลับสุหฤทธิ์ครับ..อย่าขวิดผมเพราะผมเห็นต่างเลยครับผมกลัวแล้ว หากจะเถียงกันเพื่อเอาชนะ

ผมให้คุณชนะไปเลยครับผมไม่เถียงด้วย 

ปล. 4 สำหรับผม 7 เสียงของครอบครับและเพื่อนๆ เท่าที่ชักชวนกันได้เลือกเบอร์ 16 ด้วย "ความหวัง" ครับ

ปล.ทั้งที่ 4 หัวข้อนั้น พวกควายแดงที่ผลักสหฤทมาตัดคะแนน ไม่เคยเห่าให้ฟังซักครั้งเลยครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#136 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:25

น่าจะตัดคะแนนปชป.ได้หลายพันอยู่ครับ

#137 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 01:58

ผมชอบข้อเขียนของคนพี่นะ

เนื้อหาอ่านง่าย ชัดเจนไม่วกวน

แสดงถึงความสามารถทางการอ่านและการเขียนได้เป็นอย่างดี

ส่วนใครจะเลือกใคร เป็นสิทธิส่วนบุคคล จัดไป
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#138 Shariff

Shariff

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:54

ทำให้ผมนึกแทนคุณ กับน้องตั็น ครับ

สองคนนี้สอบตก สส ครับ แต่หลังจากที่ตัดสินใจเล่นการเมือง ถึงแม้ว่าจะสอบตก เมื่อ กทม มีปัญหา ก็พร้อมออกมารับใช้พี่น้อง ออกมาช่วยเหลือพี่น้องครับ ถ้าไม่โง่นัก ดูตามข่าวตอนน้ำท่วมครับ 

ผมก็เลยถามว่า แทนคุณกับตั็น มาช่วยเหลือ คนกรุงทำไม สส ก็ไม่ได้เป็น ไหนจะต้องทำมาหากินกระเสือกกระสนเลี้ยงครอบครัวอีก 

ก่อนจะทำงานใหญ่ต้องเก็บ Level ครับ

Logic ของบางคนอาจบอกว่าไม่จำเป็นต้องทำเพื่อสังคมมาก่อน

ขอแค่พ่นน้ำลา่ยนโยบายสวยหรู คนบางคนก็พร้อมจะเชื่อ

#139 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:11

ก่อนจะทำงานใหญ่ต้องเก็บ Level ครับ

Logic ของบางคนอาจบอกว่าไม่จำเป็นต้องทำเพื่อสังคมมาก่อน

ขอแค่พ่นน้ำลา่ยนโยบายสวยหรู คนบางคนก็พร้อมจะเชื่อ

นึกถึงอีปูเลยครับ ไม่ต้องเก็บ level อาศัย นามสกุล พี่โอน level ให้ 49 วัน ได้เป็นนายก  :D  :D   

thailand only  ทำให้รู้ว่าคนไทยส่วนใหญ่ ไม่ได้มองที่ความสามารถของนายก มองแค่ใครเป็นหุ่นเชิดของใคร

#140 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:58

โอ กระเสือกกระสนมากเลยนะครับสุหฤทเนี่ย

มาออกตัวเชียร์เขาเนี่ย แน่ใจเหรอครับว่ารู้จักตัวตนเขาจริงๆ  :mellow:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#141 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:17

โอ กระเสือกกระสนมากเลยนะครับสุหฤทเนี่ย

มาออกตัวเชียร์เขาเนี่ย แน่ใจเหรอครับว่ารู้จักตัวตนเขาจริงๆ  :mellow:

ไม่จำเป็นต้องรู้นี่ครับ ตัดคะแนนเป้าหมายได้ ให้คนที่ตัวเองสนับสนุนตัวจริงชนะก็โอแล้ว ;)

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน