Jump to content

- - - - -

เออ เลือกมันเข้าไป "ขาดดุล เป็นประวัติศาตร์ ชาติไทย" 4.5 แสนล้าน //

• Please log in to reply
558 ความเห็นในกระทู้นี้

#501 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:35

ถามคำเดียวว่า 29บาทต่อดอลล่า กับ 40บาทต่อดอลล่า

อันไหนมีมูลค่ามากกว่ากัน

เมือนำไปแลกเป็นเงินดอลล่า

แค่ถามยังถามผิดเล๊ยยยยยย    พอล คุงเอ๊ยยยยยยยยยยยยย

คือคุณคิดว่า 40 บาทมีมูลค่ามากกว่า 29 บาทหรือไม่ เมื่อนำไปแลกกับเงินดอลล่า

Edited by พอล คุง, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:43.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#502 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:41

ผมขอถามสั้น ๆ นะว่า

จากกราฟที่แนบ 

1. คุณคิดว่า ค่าเงินบาท จะผกผัน หรือ แปรผัน กับ set

2. ค่าเงินบาท ระหว่าง 29 บาท ต่อดอลล่า กับ 40 บาท ต่อดอลล่า อันไหนที่มูลค่ามากกว่ากัน เมื่อนำไปแลกเป็นเงินดอลล่า และได้เงินดอลล่ามากกว่ากัน

กรุณาช่วยตอบที

ผมว่า คุณคงดูกราฟ และตัวเลขเป็นนะ

อิอิ

ผมว่า เม้นนี้น่าจะอธิบายได้เข้าใจละ

Attached Images

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#503 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:42

ถามคำเดียวว่า 29บาทต่อดอลล่า กับ 40บาทต่อดอลล่า

อันไหนมีมูลค่ามากกว่ากัน

เมือนำไปแลกเป็นเงินดอลล่า

เอาเถอะ เชิญตามสบายเลยพอลคุง ..

ถ้าผมไม่พูดถึงมูลค่า คุณก็ดักดานอยู่ที่เดิม

ถ้าผมไม่พูดถึงแกนกราฟ คุณก็คิดอะไรไม่ออก

สุดท้ายเอาของผม มาพูดซะเอง 5 5 5 5 + + +

......................

ถามอะไรก็ไม่เคยตอบ ให้ผมตั้งสมการอย่างนั้น อย่างนี้ ก็พูดมั่วๆ

สอนผมว่าไม่ให้เอาบาท 29 มาตั้งต้องเอาดอลล่าห์ ผมถามว่าเอาดอลล่าห์ยังไง ก็พูดไปเรื่องอื่น

พอผมถามว่าที่ บาท 29 ที่คุณบอกว่าไม่ใช่สกุลหลัก แล้วตกลงบาท 29 มาจากใหน คุณก็ไม่ตอบอีก

คุณใช่คำว่า ค่าบาทสูง ผมก็ยกตัวอย่างว่า แล้วถ้ามันวิ่งจาก 30 ไป 65 เรียกว่าอะไร กราฟเป็นแบบใหน คุณก็โยกโย้อีก

คุณจะคุยอะไรกับผมคับ

คุณมาแต่ด่า แล้วก็โยกโย้เพื่อเอาชนะ 5 5 5 5 + + + ...

เชิญรับถ้วยไปเลยคับ ...

โอ้ยยยย

ผมพูดแต่เรฟแรกๆด้วยซ้ำว่าให้เทียบกับดอลล่า

ผมรอให้คุณเอากราฟค่าเงินมาลงด้วยซ้ำ

คุณพอล  ผู้ทรงภูมิคับ ..  ผมจะบอกสั้นๆนะ   

ที่คุณตอบไม่ได้เพราะ  มันเทียบในตัวเสร็จแล้ว    มันเป็นการซื้อขาย โดยเทียบสกุลเงินไว้แล้ว    

พอเถอะ ....   นะ    อย่าปล่อยไก่ต่อเลย   ผมขี้เกียจจับแล้ว  ((  เมื่อย  ))

อ่านเม้นที่ผมเม้นไปตะกี้นี่นะ

มีรูปและกราฟ ให้ดูเพียงพอ

้อ้อ แล้วกรุณาตอบคำถามด้วย

#504 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:44

อันนี้เป็นกราฟ หุ้น 5 ปีหลัง

คงพอ กระมัง

• หุ้น 2.jpg

#505 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:52

ผมขอดักไว้เลยว่า

ถ้าคุณตอบข้อ 1 ว่า ผกผัน แสดงว่าคุณดูกราฟเงินบาทไม่เป็น และแสดงว่าข้อ 2. คุณจะต้องว่า 40 มีมูลค่ามากกกว่าเพราะมันผกผันกัน

แต่ถ้าคุณตอบข้อ 1 ว่า แปรผัน ข้อ 2. ค่าเงิน 29 จะมีมูลค่ามากกว่า 40 บาท ต่อดอลล่า เมื่อนำไปแลก

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

จะตอบยังไงคิดให้ดีนะครับ

#506 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

คงพอ กระมัง

ไปเอากราฟ ค่าเงินมาลงให้ขายขึ้หน้าด้วยคับ  ..    ด่วน   ด่วน

ผมจะดูว่า   กราฟสมการเทพของคุณ  มันวิ่งตาม set  จริงรึปล่าว  

เพราะผมดูทุกวัน   มันอาชีพของผม   ...    

แต่คุณมาบอกว่าผมผิด   ผม ( งง )นะเนี่ย   ท่านเทพพอลคุง 

จะรอดูนะคับ ..  กราฟเงินบาทนะคับ ..  

#507 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:57

ถ้าคุณตอบข้อ 1 ว่า ผกผัน แสดงว่าคุณดูกราฟเงินบาทไม่เป็น และแสดงว่าข้อ 2. คุณจะต้องว่า 40 มีมูลค่ามากกกว่าเพราะมันผกผันกัน

แต่ถ้าคุณตอบข้อ 1 ว่า แปรผัน ข้อ 2. ค่าเงิน 29 จะมีมูลค่ามากกว่า 40 บาท ต่อดอลล่า เมื่อนำไปแลก

ผมถึงบอกให้คุณไปเอากราฟค่าเงินบาทมาลงด้วยไง ..    

ที่บอกว่าผมดูไม่เป็นนะ  ...    นี่มันอาชีพผมนะคับ    

รอดูนะคับ ..  ท่านผู้รู้ 

#508 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:59

คงพอ กระมัง

ไปเอากราฟ ค่าเงินมาลงให้ขายขึ้หน้าด้วยคับ  ..    ด่วน   ด่วน

ผมจะดูว่า   กราฟสมการเทพของคุณ  มันวิ่งตาม set  จริงรึปล่าว  

เพราะผมดูทุกวัน   มันอาชีพของผม   ...    

แต่คุณมาบอกว่าผมผิด   ผม ( งง )นะเนี่ย   ท่านเทพพอลคุง 

จะรอดูนะคับ ..  กราฟเงินบาทนะคับ ..  

ไปอ่านเม้นข้างบนก่อนหน้านี้

นะ

อิอิ

ถ้าไม่ชัดก้อได้

#509 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:00

ผมถึงบอกให้คุณไปเอากราฟค่าเงินบาทมาลงด้วยไง ..    

ที่บอกว่าผมดูไม่เป็นนะ  ...    นี่มันอาชีพผมนะคับ    

อย่าข้าม เม้นสิ

ไล่อ่าน เม้นของผมละกัน

ลิงค์ให้ http://webboard.seri...ล-เป็/?p=622052

#510 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:02

เฮ้ย ...  มันวิ่งตามกันจริงๆด้วย  ...... 

#511 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:04

ผมขอถามสั้น ๆ นะว่า

จากกราฟที่แนบ 

1. คุณคิดว่า ค่าเงินบาท จะผกผัน หรือ แปรผัน กับ set

2. ค่าเงินบาท ระหว่าง 29 บาท ต่อดอลล่า กับ 40 บาท ต่อดอลล่า อันไหนที่มูลค่ามากกว่ากัน เมื่อนำไปแลกเป็นเงินดอลล่า และได้เงินดอลล่ามากกว่ากัน

กรุณาช่วยตอบที

ผมว่า คุณคงดูกราฟ และตัวเลขเป็นนะ

อิอิ

ผมว่า เม้นนี้น่าจะอธิบายได้เข้าใจละ

ย้ำอีกรอบแล้วกัน

อิอิ

#512 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:05

เฮ้ย ...  มันวิ่งตามกันจริงๆด้วย  ...... 

แสดงว่า ดูกราฟไม่เป็นละสิ

ห้าาาาาาาาาาาาาาา

40 บาท ต่อดอลล่ามีมูลมากกว่า 29 ต่อดอลล่า วุ้ยย เมือนำไปแลกกับดอลล่า

ว้าวววววววววววววววว

ความรู้ใหม่่่่่่่่่่่่่

ห้าาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:06.

#513 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:06

เห็นกราฟแล้วเป็นไงคับ ..

แล้วที่นี้คุณบอกว่าต้องตั้งกราฟยังไงนะ  ใหนลองบอกซะทีสิคับ

คือผมมีทั้ง efinance  และ  bizniew   ผมจะลองตั้งตาม   ให้กราฟมันกลับหัวอย่างที่คุณบอก 

#514 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:08

40 บาท ต่อดอลล่ามีมูลมากกว่า 29 ต่อดอลล่า วุ้ยย เมือนำไปแลกกับดอลล่า

.

.

เฮ้ย ...  เอาจิงดิ่     

เออ  ดี  ..  ชอบ  ชอบ    มีอะไร ว่ามาให้หมดเลยคับ 

ผมขำท้องแข็งแล้วเนี่ย 

#515 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:09

ทฎษฎี ใหม่แห่งวงการ การค้าเงินตราครับ

คุณมาร์ค แห่งสรท ได้เห็นกราฟที่ผมนำเสนอไปแล้ว

จากกราฟ set และ ค่าเงินบาท มันผกผันกันครับ

เนื่องจาก คุณมาร์ค ได้ให้ทฎษฎี ใหม่ว่า 40 บาทอต่อดอลล่า มีมูลค่า มากกว่า 29 บาทต่อดอลล่า เมื่อนำไปแลกเป็นเงินดอลล่า ครับ

ว้าววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

#516 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:15

คุณพอล ฮะ 

เซ็ตแข็ง  กับ  บาทแข็ง  มันแสดงตัวเลขต่างกันมั๊ยคับ 

วันวิ่งทางเดียวกันอย่างที่คุณบอกมั๊ยคับ 

5 5 5 5 + + + +

#517 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:16

โอ้ว โน้ววววววววววววววววววววววว

ไม่อยากจะเชื่อว่า ปริญญา 2 ใบจะดูกราฟไม่เป็น

อยากรู้จังไปเรียน มอไหน จะได้ไม่่ส่งลูกไปเรียน

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#518 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:16

คุณเป็นคนเดียวในโลกนี้จริงๆ  

กราฟก็เอามาลง  ก็เห็นๆอยู่  ยังจะบอกว่ามันไปทางเดียวกันอีก 

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

#519 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:18

ตกลงค่าเงินสูง กับ  set สูง มันยังไงกันคับ 

มันจะแสดงยังไง ให้เห็นว่าไปในทางเดียวกัน 

.

.

.

อ๋อ  ต้องใช้สมการดอลล่าห์      5 5 5 5 5 + + + +    (สมการไรว่ะ)

#520 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:20

คุณเพลิงคับ ...  ผมขอโทษนะคับ   

คุณพอล ได้เฉลยแล้วคับ   มันวิ่งไปทางเดียวกันจริงๆด้วย    (ดูรูปด้านบนนะคับ)

#521 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:41

เฮ้ย ... มันวิ่งตามกันจริงๆด้วย ......

คุณเพลิงคับ ... ผมขอโทษนะคับ

คุณพอล ได้เฉลยแล้วคับ มันวิ่งไปทางเดียวกันจริงๆด้วย (ดูรูปด้านบนนะคับ)

ห้าาาาาาา

ยังขายหน้าไม่พออีกเหรอ

ในกราฟก้อเห็นแล้วว่ามันเทียบกับดอลล่า

ห้าาาาาาาาา

หรืือจะวงตัวโตๆ

ห้าาาาาาาา

#522 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

กราฟก็เอามาลง ก็เห็นๆอยู่ ยังจะบอกว่ามันไปทางเดียวกันอีก

แสดงว่าค่าเงิน 40 บาทต่อดอลล่า มีมูลค่ามากกว่า 29 บาทต่อดอลล่า เมือนำไปแลกเงินดอลล่า

ห้าาาาาาาา

#523 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:51

กราฟก็เอามาลง ก็เห็นๆอยู่ ยังจะบอกว่ามันไปทางเดียวกันอีก

แสดงว่าค่าเงิน 40 บาทต่อดอลล่า มีมูลค่ามากกว่า 29 บาทต่อดอลล่า เมือนำไปแลกเงินดอลล่า

ห้าาาาาาาา

พอลคุง ..   เข้าใจไว้ด้วยว่า  

สิ่งเหล่านี้เค้าอธิบายออกมาเป็นตัวเลข    สิ่งที่ผมตอบคุณเพลิงคือตัวเลข 

ถ้าจะเอาชนะแบบคุณ  แล้วมาพูดใช้ศัพท์ผิดๆ  ถูกๆ  ใครเค้าจะเข้าใจคุณคับ  

เช่นที่คุณบอกว่า ค่าเงินบาทสูง   เซ็ตก็สูง  ..    ผมจึงยกตัวอย่างว่า ถ้าบาทวิ่ง จาก  30  ไป  65  เรียกว่าอะไร   และ  เซ็ตสูง วิ่งจาก  300  ไป   650   เรียกว่าอะไร

คำศัพท์ทางการเงิน เค้าคิดออกมาเพื่อปิดจุดอ่อนเหล่านี้อยู่แล้วคับ ...    และทุกอย่างแสดงออกมาเป็นตัวเลข   

เอาล่ะ ..  ถ้าผมตอบคุณเพลิงว่า  บาท  กับ  เซ็ต  วิ่งตามกัน  ..   คุณคิดว่าไง   จะมองตัวเลขยังไง   ( ไม่บรรลัยกันหมดเลยหรอ ) 

#524 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

ห้าาาาาาาาาาาปริญญา 2ใบ

อ่านกราฟไม่เป็น

ห้าาาาาาาาาา

#525 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:54

ห้าาาาาาาา

พอลคุง .. เข้าใจไว้ด้วยว่า

สิ่งเหล่านี้เค้าอธิบายออกมาเป็นตัวเลข สิ่งที่ผมตอบคุณเพลิงคือตัวเลข

ถ้าจะเอาชนะแบบคุณ แล้วมาพูดใช้ศัพท์ผิดๆ ถูกๆ ใครเค้าจะเข้าใจคุณคับ

เช่นที่คุณบอกว่า ค่าเงินบาทสูง เซ็ตก็สูง .. ผมจึงยกตัวอย่างว่า ถ้าบาทวิ่ง จาก 30 ไป 65 เรียกว่าอะไร และ เซ็ตสูง วิ่งจาก 300 ไป 650 เรียกว่าอะไร

คำศัพท์ทางการเงิน เค้าคิดออกมาเพื่อปิดจุดอ่อนเหล่านี้อยู่แล้วคับ ... และทุกอย่างแสดงออกมาเป็นตัวเลข

เอาล่ะ .. ถ้าผมตอบคุณเพลิงว่า บาท กับ เซ็ต วิ่งตามกัน .. คุณคิดว่าไง จะมองตัวเลขยังไง ( ไม่บรรลัยกันหมดเลยหรอ )

บอกให้อ่านกราฟให้เป็น

เพราะกราฟมันบอกอยู่แล้วว่าเทียบกับอะไร

หรือจะให้วงตัวโตๆ ใตกราฟวันมันเทียบกับอะไร

ห้าาาาาาา

แถต่อยังไง

#526 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

เอาเถอะ ..    แบบผมเรียกว่าอ่านไม่เป็น มันก็ไม่เป็นกันทั้งโลกนั่นล่ะ   

แบบคุณ  เรียกว่าเป็นคุณมาทำงานด้านการเงินก็ได้นะ  เงินดีด้วย   เด๋วผมจะลาออกให้

แต่เค้าจะรับความรู้พิศดารแบบคุณรึปล่าวอันนี้ผมไม่รู้นะคับ (((((  ฮา  ))))))))

#527 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:58

ห้าาาาาาาา

สิ่งเหล่านี้เค้าอธิบายออกมาเป็นตัวเลข สิ่งที่ผมตอบคุณเพลิงคือตัวเลข

ถ้าจะเอาชนะแบบคุณ แล้วมาพูดใช้ศัพท์ผิดๆ ถูกๆ ใครเค้าจะเข้าใจคุณคับ

เช่นที่คุณบอกว่า ค่าเงินบาทสูง เซ็ตก็สูง .. ผมจึงยกตัวอย่างว่า ถ้าบาทวิ่ง จาก 30 ไป 65 เรียกว่าอะไร และ เซ็ตสูง วิ่งจาก 300 ไป 650 เรียกว่าอะไร

คำศัพท์ทางการเงิน เค้าคิดออกมาเพื่อปิดจุดอ่อนเหล่านี้อยู่แล้วคับ ... และทุกอย่างแสดงออกมาเป็นตัวเลข

เอาล่ะ .. ถ้าผมตอบคุณเพลิงว่า บาท กับ เซ็ต วิ่งตามกัน .. คุณคิดว่าไง จะมองตัวเลขยังไง ( ไม่บรรลัยกันหมดเลยหรอ )

เพราะกราฟมันบอกอยู่แล้วว่าเทียบกับอะไร

หรือจะให้วงตัวโตๆ ใตกราฟวันมันเทียบกับอะไร

ห้าาาาาาา

แถต่อยังไง

แล้วกราฟเทียบกับอะไรล่ะ ...  มันเคลือนไหวยังไง  คุณรู้รึปล่าว ..    

การเทรดบาทมีกี่ตลาด คุณรู้รึปล่าว ..

เก่งจังเลย   เรื่องขี้โม้เนี่ย ..  

แล้วมันวิ่งไปทางเดียวกันมั๊ย ...   ตอบซะที     

#528 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

เอาเถอะ .. แบบผมเรียกว่าอ่านไม่เป็น มันก็ไม่เป็นกันทั้งโลกนั่นล่ะ

แบบคุณ เรียกว่าเป็นคุณมาทำงานด้านการเงินก็ได้นะ เงินดีด้วย เด๋วผมจะลาออกให้

แต่เค้าจะรับความรู้พิศดารแบบคุณรึปล่าวอันนี้ผมไม่รู้นะคับ ((((( ฮา ))))))))

ห้าาาาาาา

จากกราฟค่าเงินที่ผมให้มันเทียบค่าเงินบาทกับอะไร

แล้วตัวเลขไหนมึมูลค่ามากกว่ากัน เมืิอนำไปแลกดอลล่า แลัได้เงินดอลล่่ามากกว่ากัน

#529 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:02

กราฟคุณก็เอามาเองนะ ..   ผมพูดยังไง คุณก็นอกประเด็นไปเรือย

งั้นคุณอธิบายมาเลยว่า  ทำไมกราฟเซตถึงสูงขึ้น  ในขณะที่กราฟค่าเงินบาท ต่ำเตี้ยลง    

#530 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:03

ห้าาาาาาาา

ห้าาาาาาา

แถต่อยังไง

แล้วกราฟเทียบกับอะไรล่ะ ... มันเคลือนไหวยังไง คุณรู้รึปล่าว ..

การเทรดบาทมีกี่ตลาด คุณรู้รึปล่าว ..

เก่งจังเลย เรื่องขี้โม้เนี่ย ..

แล้วมันวิ่งไปทางเดียวกันมั๊ย ... ตอบซะที

กราฟที่ให้ไปมันไม่ได้เทียบกับดอลล่ารึ

ห้าาาาาาาาา

#531 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:04

ห้าาาาาาา

จากกราฟค่าเงินที่ผมให้มันเทียบค่าเงินบาทกับอะไร

แล้วตัวเลขไหนมึมูลค่ามากกว่ากัน เมืิอนำไปแลกดอลล่า แลัได้เงินดอลล่่ามากกว่ากัน

ถามยังผิดเลย อ่ะ  พอลคุง    

กระจอกไปป่าว ...    

#532 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:06

พอลคุง ...  อ่านกราฟเป็นของนายคือ 

มันวิ่งขึ้นมาตลอดเลยใช่มั๊ย   บาทนะ  เขาเทียบกับดอลล่าห์   แล้วนี่มันวิ่งขึ้นหรือลง 

#533 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:07

ขออีกทีเถอะ ..  แล้วตอบให้ตรงคำถามหน่อยนะ 

พอลคุง ..   เข้าใจไว้ด้วยว่า  

สิ่งเหล่านี้เค้าอธิบายออกมาเป็นตัวเลข    สิ่งที่ผมตอบคุณเพลิงคือตัวเลข 

ถ้าจะเอาชนะแบบคุณ  แล้วมาพูดใช้ศัพท์ผิดๆ  ถูกๆ  ใครเค้าจะเข้าใจคุณคับ  

เช่นที่คุณบอกว่า ค่าเงินบาทสูง   เซ็ตก็สูง  ..    ผมจึงยกตัวอย่างว่า ถ้าบาทวิ่ง จาก  30  ไป  65  เรียกว่าอะไร   และ  เซ็ตสูง วิ่งจาก  300  ไป   650   เรียกว่าอะไร

คำศัพท์ทางการเงิน เค้าคิดออกมาเพื่อปิดจุดอ่อนเหล่านี้อยู่แล้วคับ ...    และทุกอย่างแสดงออกมาเป็นตัวเลข   

เอาล่ะ ..  ถ้าผมตอบคุณเพลิงว่า  บาท  กับ  เซ็ต  วิ่งตามกัน  ..   คุณคิดว่าไง   จะมองตัวเลขยังไง   ( ไม่บรรลัยกันหมดเลยหรอ ) 

#534 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:09

กราฟคุณก็เอามาเองนะ .. ผมพูดยังไง คุณก็นอกประเด็นไปเรือย

งั้นคุณอธิบายมาเลยว่า ทำไมกราฟเซตถึงสูงขึ้น ในขณะที่กราฟค่าเงินบาท ต่ำเตี้ยลง

ถามจริงๆ นะ

อ่านกราฟเป็นไหม

ตอบมาข้อ 2 มาทีว่าตัวเลขไหนมีค่าเยอะกว่า

เมือเทียบกับดอลล่า

#535 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:10

เอางี้ ..  djia  กับ ดอลล่าห์   มันจะแตกต่างกันยังไง 

แล้วถ้าดอลล่าห์อ่อน  บาทจะแข็งเสมอไปหรือไม่   เพราะอะไร 

#536 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:10

ดอลล่าห์แข็งกับอ่อน  กราฟจะแสดงไปทางใหน   

ต้องถามพอลคุงแล้วล่ะ ...   ว่าให้ฟังหน่อย

#537 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

อ้าว นี่ เปลี่ยนชื่อได้ยัง อุตส่าห์ตอบไว้ที่ http://webboard.seri...-13#entry621518

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#538 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

ห้าาาาาาา

ถามยังผิดเลย อ่ะ พอลคุง

กระจอกไปป่าว ...

ตอบคำถามมาสิ

อิอิ

ไม่ต้องเอาบาทอ่อนบาทแข็งมานะ

เอาเป็นแค่ว่า อันมูลค่าเยอะกว่าพอ เมือเอาไปแลกกับดอลล่า

กรุณาตอบที

#539 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:12

กราฟคุณก็เอามาเองนะ .. ผมพูดยังไง คุณก็นอกประเด็นไปเรือย

งั้นคุณอธิบายมาเลยว่า ทำไมกราฟเซตถึงสูงขึ้น ในขณะที่กราฟค่าเงินบาท ต่ำเตี้ยลง

ถามจริงๆ นะ

ตอบมาข้อ 2 มาทีว่าตัวเลขไหนมีค่าเยอะกว่า

ผมนะตอบนายทุกคำถามเลยว่ะ 

แต่นายไม่เคยตอบผมเลย   

ค่าเงิน  ตัวเลขน้อยมีค่ามาก    เซ็ต ตัวเลข มาก  มีค่ามาก    ..........  จบมั๊ย

#540 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:13

เอาเถอะ ..    แบบผมเรียกว่าอ่านไม่เป็น มันก็ไม่เป็นกันทั้งโลกนั่นล่ะ   

แบบคุณ  เรียกว่าเป็นคุณมาทำงานด้านการเงินก็ได้นะ  เงินดีด้วย   เด๋วผมจะลาออกให้

แต่เค้าจะรับความรู้พิศดารแบบคุณรึปล่าวอันนี้ผมไม่รู้นะคับ (((((  ฮา  ))))))))

ห๊าาาาา 

ขำตรงแดงๆ นี่แหละ คริคริ   :D

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#541 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:14

แล้วขอสมการที่มันวิ่งทางเดียวกับเซตหน่อยสิ่   

#542 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:16

ดอลล่าห์แข็งกับอ่อน กราฟจะแสดงไปทางใหน

ต้องถามพอลคุงแล้วล่ะ ... ว่าให้ฟังหน่อย

ถุยๆๆๆๆ

ค่าเงินอ่อนคือ ค่าเงินที่แลกเงินเงินดอลล่าได้น้อย เช่น 40 บาท แลกได้แค่ 1 ดอลล่า

ค่าเงินแข็งคือ ค่าเงินที่สามารถแลกเงินดอลล่าได้เยอะกว่า เช่น
29 บาท แลกได้ 1 ดอลล่า

แล้วคิดอันไหนจะมีมูลค่ามากกว่าเมือแลกกับดอลล่า ได้เงินดอลล่ามากกว่า โดยสมมุตที่มีเงิน 100 บาท

พอยัง

#543 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:16

อ้าว นี่ เปลี่ยนชื่อได้ยัง อุตส่าห์ตอบไว้ที่ http://webboard.seri...-13#entry621518

เห็นแล้วคับ ..  ขอบคุณมากเลยคับ 

แต่ยังก่อนคับ ..  เปลี่ยนรูปก่อน    ถ้าเจอสมาชิกนิสัยแย่มากๆ  จะกลับไปใช้รูปเดิม  เอาให้อกแตกตายกันไปเลย  5 5 5 5 + + +

#544 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:18

ถามจริงๆ นะ

ผมนะตอบนายทุกคำถามเลยว่ะ

แต่นายไม่เคยตอบผมเลย

ค่าเงิน ตัวเลขน้อยมีค่ามาก เซ็ต ตัวเลข มาก มีค่ามาก .......... จบมั๊ย

งั้นทำไมในเมือมีค่ามากกว่าทำไมมันถึงผกผันกับ set ละ ทั้งๆที่ตัวเลขเซ็ตขึ้นเอาๆ

#545 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:20

ถึงบอกแล้วไงว่าให้กราฟให้เป็น เพราะมันมีตัวเลขด้วย

ถ้าเฉพาะกราฟ ตายกันพอดี

#546 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:20

ดอลล่าห์แข็งกับอ่อน กราฟจะแสดงไปทางใหน

ต้องถามพอลคุงแล้วล่ะ ... ว่าให้ฟังหน่อย

ถุยๆๆๆๆ

ค่าเงินอ่อนคือ ค่าเงินที่แลกเงินเงินดอลล่าได้น้อย เช่น 40 บาท แลกได้แค่ 1 ดอลล่า

ค่าเงินแข็งคือ ค่าเงินที่สามารถแลกเงินดอลล่าได้เยอะกว่า เช่น

แล้วคิดอันไหนจะมีมูลค่ามากกว่าเมือแลกกับดอลล่า ได้เงินดอลล่ามากกว่า โดยสมมุตที่มีเงิน 100 บาท

พอยัง

ถามอย่างตอบอย่าง    ไอ้คำถามของนายมันเด็กๆ     ..   

ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ..  ถามอย่างตอบไปอีกเรื่องนึง    เป็นไรมากป่าวเนี่ย 

ตอบมาเร็วๆ   โยกโย้อยู่นั่น    ตกลงกราฟมันวิ่งไปทางเดียวกันมั๊ย  ก็ไม่ตอบ     

สมการอยู่ใหน ก็ไม่ตอบ    ให้ตั้งอะไรก็ไม่ตอบ    

ทำมาสอนต้องเทียบค่าเงินก่อนนู่น นี่  นั่น    ตัวเองยังไม่รู้เลยว่า  ไอ้ค่าเงินที่เห็นมันไม่ต้องเทียบอะไรแล้ว   

ปล่อยไก่ออกมากี่รอบแล้ว ..   ขอให้ตอบผมสักเรื่องได้มั๊ย     

#547 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:22

ไอ้สิ่งที่นายพูด  มันไม่มีใครเค้าพูดกัน   

จะเอาแบบใหน  ถ้าสบายใจก็เชิญเถอะ  ...   แต่คนอื่นเขาฟังนายรู้เรื่องหรอไง 

พอยกตัวอย่างให้ดู  ก็ว่าไปเรื่องอื่นอีก  ทำไมเป็นคนแบบนี้ว่ะ 

#548 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:24

เห็นแล้วคับ ..  ขอบคุณมากเลยคับ 

แต่ยังก่อนคับ ..  เปลี่ยนรูปก่อน    ถ้าเจอสมาชิกนิสัยแย่มากๆ  จะกลับไปใช้รูปเดิม  เอาให้อกแตกตายกันไปเลย  5 5 5 5 + + +

นิสัยก็แย่ทุกคนแหละ 

มาชูป้ายไฟ.... 

ครือ อยากให้เปลี่ยนชื่อ เพราะไม่อยากเป็น มาร์คแฟนคลับ ^^ 

กระดากปาก  55555

#549 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:25

ถุยๆๆๆๆ

พอยัง

ถามอย่างตอบอย่าง    ไอ้คำถามของนายมันเด็กๆ     ..   

ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ..  ถามอย่างตอบไปอีกเรื่องนึง    เป็นไรมากป่าวเนี่ย 

ตอบมาเร็วๆ   โยกโย้อยู่นั่น    ตกลงกราฟมันวิ่งไปทางเดียวกันมั๊ย  ก็ไม่ตอบ     

สมการอยู่ใหน ก็ไม่ตอบ    ให้ตั้งอะไรก็ไม่ตอบ    

ทำมาสอนต้องเทียบค่าเงินก่อนนู่น นี่  นั่น    ตัวเองยังไม่รู้เลยว่า  ไอ้ค่าเงินที่เห็นมันไม่ต้องเทียบอะไรแล้ว   

ปล่อยไก่ออกมากี่รอบแล้ว ..   ขอให้ตอบผมสักเรื่องได้มั๊ย     

เขาวิเคราะห์ไม่เป็น เป็นแต่ท่องจำ 

ถามที่ ASTV กับ Blue sky บอกไว้แล้วสิ 

ท่องได้เป็นฉากกกกกกกๆๆๆๆๆๆ

#550 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:26

เก่งว่ะ  ..  อธิบายบาทอ่อนบาทแข็งได้ด้วย 

แต่อธิบายคำพูดตัวเองไม่เคยได้ซักเรื่อง  

ต้องเอาดอลล่าห์เป็นหลัก   ..  ตกลงเอาเป็นหลักอะไรคับ 

แล้วดอลล่าห์แข็ง  กับ อ่อน  มันแสดงยังไง ..     ตอบได้รึปล่าว  ก่อนที่จะมีหน้าไปพูดถึงดอลล่าห์นะ 

เฮร้อออ  ... คนเรา  

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน