Jump to content

- - - - -

อ่านนโยบายของ ดร.โสภณ เรื่องเกี่ยวกับ "สนามหลวง" ยอมรับเลยครับ โมโหมากๆเลย คิดได้ไงมิทราบ ขอพูดในฐานะผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:58

สนามหลวงทุกวันนี้สวยมากครับ ไม่ต้องไปปรับแต่งอะไรแล้ว 

ให้คนมาชุมนุมเหยียบหญ้าให้ตาย ขยะ สิ่งสกปรก ไม่ดีๆครับ

ปล. ไอเดียเอาตึกสูงรอบสนามหลวงออก ใช้ได้

#52 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:03

อย่าไปยุ่งกับสนามหลวงเลยด้อก.  สวยงามดีอยู่แล้ว สะอาด โล่งตา วันก่อนไปเดินมา มองวัดพระแก้วได้ชัดๆเลย

อยากม้อบหรืออยากจะสร้างป้อมค่ายไม้แหลมก็ไปทำที่อื่น เดียวพวกควายมาตั้ง rpg แล้วมันจะเล็งง่ายไป

เสียดายสถาปัตย์เก่าแก่ปู่ย่าตายายท่านสร้างมาคู่บ้านคู่เมือง จะตกอยู่ท่ามกลางกองกำลังแก้วสามประการ

หรือถ้่าด้อกยังจะดื้อก็ขอแนะให้เอาตาข่ายมาบังลูกกระสุนเอ็ม79ด้วย ไอ้พวกนี้มันพวกชอบทำลายของชาติ

กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#53 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:08

ปล. ขอวิธีการ หลักการ เอาตึกสูงออกไป ทำไงครับด้อก 

บ่นว่าเสียดายเงินแล้วจะยังไงดีครับ 

กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#54 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:24

ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าหมายเลข 4 ชื่อ ดร.โสภณ

นโยบายอันไหนของคุณผมก็ไม่สะดุดใจเท่านโยบายไนท์บาซาร์

ผมว่าคุณโสภณถ้าอยากเดินตลาดนัด ทนเดินอีกนิดไปถึงตรงคลองหลอดก็ได้นะครับ

ปอลอ ผมไม่เลือกคุณครับ ;)

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:26

ด๊อกเอ้ย ไม่ได้สร้าง ก็อย่าทำลายเลย สนามหลวงมันสวยงามดีแล้ว ดีนะ ที่่ชาตินี้ ยังไงด๊อกก็ไม่ได้เป็นผู้ว่า สนามหลวงก็ยังคงอยู่อย่างสวยงามเหมือนเดิม 

#56 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:33

ด๊อกเอ้ย ไม่ได้สร้าง ก็อย่าทำลายเลย สนามหลวงมันสวยงามดีแล้ว ดีนะ ที่่ชาตินี้ ยังไงด๊อกก็ไม่ได้เป็นผู้ว่า สนามหลวงก็ยังคงอยู่อย่างสวยงามเหมือนเดิม 

อ่านแล้วนึกถึงสมัยเด็ก ที่มีตลาดนัดสนามหลวง ก่อนย้ายไปจตุจักร

ตอนนั้นมีการทำข่าวว่า ต้นมะขามสนามหลวงต้นหนึ่งมีตะปูตอก

(เพื่อขึงผ้าใบสำหรับร้านค้า) หลายสิบตัว

ตอนนั้นเป็นตลาดกลางวัน นี่ด๊อกจะทำตลาดกลางคืน อยากรู้ว่า

เป็นแบบไหนกัน แบบส่งเสริมอาชีพผีมะขามหรือเปล่าหว่า?

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:51

ต้นเหตุมาจากข่าวเมื่อคืนนี้ที่ผมโมโห ข่าว สามมิติ กระมัง ถ้าจำไม่ผิด

รู้ว่าพลาด ก็ควรขอโทษเขานะครับ

งงเต่าน่ะแหละพลาด  ควรขอโทษท่านโจซะ

ทีหลังเวลาอ่านภาษาไทย ใจเย็นๆ อย่ารีบ

รู้นะ ว่าเพิ่งเข้าประเทศมา ต้องหัดเรียนภาษาไทย   แต่ถ้าใจเย็นๆจะไม่ผิดนะ

gladiator 1.jpg

#58 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 02:46

ขอใช้สิทธิ์รากหญ้า  ขอเสนอว่า  ให้มีเต้นร้านค้ารอบสนามหลวงอย่างเมืองนอกคับ (เเต่ต้องรักษาความสะอาด  ห้ามว่างสินค้าออกมานอกเต้น ต้องเป็นสุภาพชนเเต่งกายสุภาพไม่ใช้ขายพระเเต่ถอดเสื้อเดินสูบบุหรี่ วางให้รอบนอก นะ กำลังสวย ค้าเต้นเช่าเต้นกับค่าที่ นี้ ห้ามเก็บให้เก็บเป็นเงินบำรุงเดือนละ100-200ให้คนเก็บขยะ จ่ายที่ศาลาว่าการ กทม.เท่านั้น ส่วนการหาร้านค้ามาลง ขอผมเป็นผู้พิจารณาเชิญมาลงเเล้วกัน) อิ อิ ในวงเล็บนี้คิดเล่นๆเลยเขียนเอามันคับ 

#59 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 05:38

ไม่สนับสนุนนโยบายนี้สุดๆอะ ไนท์บาซ่า ขอที่ๆคนจะไปโดยไม่ต้องวุ่นวายหน่อยได้มั้ย สนามกว้างๆสบายๆจะมาทำให้รกทำไม ส่วนเรื่องให้เปิดรับการชุมนุมนี่ก็อีก อะไรคะเนี่ย ชุมนุมกันทีคนอื่นไม่กล้าเดินผ่านหรือไปให้สถานที่ ถ้าชุมนุมยืดเยื้อก็ยิ่งริดรอนสิธิของคนที่ต้องการไปใช้สนามพักผ่อนอีก แถมหญ้าถ้าเหยียบย่ำมากๆก็เละตายกลายเป็นบ่อโคลนไป

ถ้าจะบอกว่าให้มีครอบครัวมาจัดกิจกรรมเล็กๆ เช่นวันเกิดเด็ก งานสังสรรปิกนิกของครอบครัวหรือบริษัท หรืออะไรเล็กๆ ก็จะสนับสนุนด้วยหรอก แต่คิดว่าก็น่าจะทำได้อยู่แล้วถ้าใช้ที่แค่นิดๆหน่อยๆน่าจะไม่มีปัญหา ไม่รู้ตอนนี้ทำอย่างนี้ได้หรือเปล่า

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#60 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:18

ผมจะจัดเทศกาลชมใบมะขามที่สนามหลวง แข่งกับเทศกาลชมต้นซากุระเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยว ด็อกเตอร์เห็นว่าดีมั้ยครับ

#61 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:12

สมัยนี้ ใครจะไปชุมนุมที่สนามหลวง ห๊า

ไป ราชประสงค์ดีกว่า  ของกินเยอะแยะ ตกใจก็สบายตรูด  ตำรวจอยู่ฝั่งตรงข้ามถนนก็อุ่นใจ

ตอนปิด เมือง ฆ่ากันตาย ไม่รู้ว่า ไอ้เหล่าผู้สมัครอิสระบ้าบอต่างๆ แม่มไปหลบกันอยู่ไหน

มันไม่ใช่เรื่อง ปชป ทะเลาะกับ เผาไทยนะ

ไม่คิดจะมีความเห็นบ้างเหรอ

หรือเสียงส่วนใหญ่มันชวนกันมาปิดราชประสงค์  เผา ก็ถูกต้องใช่ไหม ถุยยยยยยยย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน