Jump to content

- - - - -

ตีหน้าเศร้า .. เล่าความเท็จ

• Please log in to reply
81 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:43

เด๋วรอเด๋วจะตบกระโหลกควายแดงเล่น

มาแบบนี้จะโดนมิใช่น้อย

.......................

แบบนี้ไม่ผิดใช่มั๊ยคับ ..     หรือจะบอกว่า ไม่ได้พูดถึงผม   

ลูกผู้ชายอ่ะนะ ..   กล้าทำกล้ารับ 

ผู้ดูแล  ว่างัยดีล่ะ   ..    ไม่โดนเตือน  ไม่ผิด   หรือใครด่าผมควาย   หรือโง่   ก็ไม่ผิด ใช่มั๊ยคับ

แต่ผมลงรูป   (((  ผิด  ))) 

• OSR likes this

#52 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:44

พูดถึงตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ ผมคิดถึงไอ้นี่เลย ปากดี พอมีเสียงระเบิดถึงกับ...แตกคาเวที

Attached Images

#53 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:45

เฮ้อ สงสัยดึกไปหน่อย โทรไปหาใคร ก็มีแต่เสียง ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#54 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:48

เด๋วรอเด๋วจะตบกระโหลกควายแดงเล่น

แบบนี้ไม่ผิดใช่มั๊ยคับ ..     หรือจะบอกว่า ไม่ได้พูดถึงผม   

ลูกผู้ชายอ่ะนะ ..   กล้าทำกล้ารับ 

ผู้ดูแล  ว่างัยดีล่ะ   ..    ไม่โดนเตือน  ไม่ผิด   หรือใครด่าผมควาย   หรือโง่   ก็ไม่ผิด ใช่มั๊ยคับ

เออ ตรูพูดเอง ทำไม

ห้าาาาาาาาาาาาาาา

ถ้าผิดคงผิดทั้งบอร์ดละ

สรุปว่า ร้อนตัวเรื่องนี้เหรอออออออออออ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#55 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:48

เฮ้อ สงสัยดึกไปหน่อย โทรไปหาใคร ก็มีแต่เสียง ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....ตุ๊ด.....

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

หมายเลขทีี่ท่านเรียกไม่สามารถติดต่อได้ในขนาดนี้ ตุ๊ดดด

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#56 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:50

ไปอ่าน กฎของบอร์ด มาใหม่ นะ

อ้อ เรื่องคำหยาบนะ เรื่องเล็ก ๆ แต่การที่ลงรูป และ ข้อความเท็จที่ใส่ร้ายป้ายสี นะ มันผิดกฎบอร์ด

#57 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:53

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by MOD_09, 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:00.
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

• OSR likes this
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#58 MOD_09

MOD_09

น้องเก่า

• Moderators_S

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:59

ขอยกข้อความที่ผมได้แจ้งเตือนไปมาครับ

ตั้งกระทู้วิจารณ์พรรคประชาธิปัตย์ทำได้ครับ แต่การบิดเบือนหัวกระทู้ เอาข่าวมาแปะ โดยไม่แสดงความเห็นอะไร

แล้วคุณก็แสดงความเห็นแบบนี้หลายครั้งในหลายกระทู้แล้ว
ที่เอาภาพมาแปะอย่างเดียว ไม่ออกความเห็นใดๆ
มันแสดงให้เห็นว่าคุณต้องการป่วนอย่างเดียว

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

การบิดเบือนหัวข้อแล้วเอาข่าวมาแปะ หรือลงแต่ภาพทั้งๆที่ภาพไม่เกี่ยวกับหัวกระทู้ มันก็เข้าข่ายป่วนนะครับ

http://webboard.seri...กแล้ว/?p=617442

http://webboard.seri...ะ-อย่/?p=617433

http://webboard.seri...ะ-อย่/?p=617439

http://webboard.seri...ในการ/?p=617444

#59 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:02

กระจ่างครับ

แต่ผมจะโดนเตือนไหมเนี่ย 

หยาบไปเยอะเลย

ห้าาาาาาาาาาาาาาา

#60 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:04

ขอยกข้อความที่ผมได้แจ้งเตือนไปมาครับ

ตั้งกระทู้วิจารณ์พรรคประชาธิปัตย์ทำได้ครับ แต่การบิดเบือนหัวกระทู้ เอาข่าวมาแปะ โดยไม่แสดงความเห็นอะไร

แล้วคุณก็แสดงความเห็นแบบนี้หลายครั้งในหลายกระทู้แล้ว
ที่เอาภาพมาแปะอย่างเดียว ไม่ออกความเห็นใดๆ
มันแสดงให้เห็นว่าคุณต้องการป่วนอย่างเดียว

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

การบิดเบือนหัวข้อแล้วเอาข่าวมาแปะ หรือลงแต่ภาพทั้งๆที่ภาพไม่เกี่ยวกับหัวกระทู้ มันก็เข้าข่ายป่วนนะครับ

http://webboard.seri...กแล้ว/?p=617442

http://webboard.seri...ะ-อย่/?p=617433

http://webboard.seri...ะ-อย่/?p=617439

http://webboard.seri...ในการ/?p=617444

ชัดเจนครับ ท่าน  354_40146.gif

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#61 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:59

กระทู้คุณภาพ ของคนที่โม้ว่า มีปริญญา 2 ใบ   :lol: 

#62 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:35

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#63 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:44

รอหน่อย ยังไม่ถึงเวลาเข้างาน :lol: :lol:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#64 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:44

คุณไอดี มาร์ค ครับ ถามอีกครั้งนะครับ คุณได้ 2ใบปริญญาจริงเหลอครับ  พอจะเอารูปมาลงได้ไหมฮ่ะ ปิดชื่อก็ได้

จากกระทู้นี้ผมเห็นคุณกล่าวหาลอยๆคุณชายเช่น   โตไปไม่โกงเหมือน ...แต่มีรูปคุณชายชี้ตัวเอง   ทำไมผมรู้สึกว่าคุณมีความคิดงี่เง่าจังครับ  หลักฐานไม่มีแต่กล่าวหาคนที่ผ่านการตรวจสอบจากศาลว่าไม่ได้โกง  คุณใช้อะไรคิดครับ  หรือแค่คุณเกียด คุณก็จะคิดว่าคุณที่คุณเกียดทำอะไรผิดๆแล้วก็ด่า  เช่นนั้นเหลอครับ    ในขณะที่รัฐบาลชุดนี้พยายามหนีการตรวจสอบ  แล้วพยายามลดบทบาทองค์กรตรวจสอบและองค์กรอิสระต่างๆ  แล้วเหตุใดคุณยังเฉยๆละครับ   กระทู้นี้คุณทำให้ผมเสื่อมการศรัธธาการศึกษาของไทยเลยครับ

#65 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:03

อย่าไปโต้เถียงกับควายแดง เลยครับ

ผม เข้าใจสำนวนได้แล้ว่า

สีซอให้ควายฟัง 

นั้น  ควายฟัง แต่เข้าไม่เข้าใจ

#66 peacher

peacher

น้องเก่า

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:08

ไม่เชื่อหรอก ว่าได้  2 ใบ

เอามาดูซิ

#67 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

ขอบคุณที่ชี้แจงนะคับ ..    

เรื่องหัวกระทู้ อันนี้ผมยอมรับคับ .. และจะแก้ไขในส่วนนี้  (ตามกติกา)  

แต่เรื่องรูป ผมเห็นสมาชิกหลายท่านเอารูปมาลงก็ไม่ได้เกี่ยวกับกระทู้ก็เยอะนะคับ 

แต่ไอ้เรื่องที่เข้ามาแล้วเอาแต่ด่า   ..   แล้วก็ไป 

แบบนี้  ..  ผิดกฎ หรือ  เข้าข่ายป่วนหรือป่าวฮะ 

ยังไงก็ช่วยดูแลด้วยนะคับ ..   

#68 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:57

ขอบคุณคุณเพลิงนะคับ ...   คุณเป็นคนมีน้ำใจ.  ผมนับถือคุณจริงๆ    ขอบคุณคับ 

#69 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:01

ไม่เชื่อหรอก ว่าได้  2 ใบ

เอามาดูซิ

เอ่อ ..  ผมละงง  กับคุณจริงๆ  

มันน่าตื่นเต้นมากเลยหรอคับ   

ผมแปลกใจนะ ..  เด๋วนี้ใครๆเขาก็มีกัน   

เรียนจบป.ตรี   ทำงานไปยังไงก็ต้องต่อโท .    มันก็แบบนี้กันทุกคน 

แปลกตรงใหนหรอคับ ..  

ผมคงไม่จำเป็นต้องเอาหลักฐานอะไรมาแสดงให้คุณดูหรอกนะ   จะเชื่อหรือไม่ มันก็เรื่องของคุณนะคับ

อ๋อ .. ลืมไป  ผมมี  single license  กับ derivative license  ด้วยอีกต่างหาก  แต่หมดอายุไปแร๊ะ ยังไม่ได้ไปต่อ 

5 5 5 5 + + + ...

#70 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:05

ไม่เชื่อหรอก ว่าได้ 2 ใบ

เอามาดูซิ

เอ่อ .. ผมละงง กับคุณจริงๆ

มันน่าตื่นเต้นมากเลยหรอคับ

ผมแปลกใจนะ .. เด๋วนี้ใครๆเขาก็มีกัน

เรียนจบป.ตรี ทำงานไปยังไงก็ต้องต่อโท . มันก็แบบนี้กันทุกคน

แปลกตรงใหนหรอคับ ..

ผมคงไม่จำเป็นต้องเอาหลักฐานอะไรมาแสดงให้คุณดูหรอกนะ จะเชื่อหรือไม่ มันก็เรื่องของคุณนะคับ

อ๋อ .. ลืมไป ผมมี single license กับ derivative license ด้วยอีกต่างหาก แต่หมดอายุไปแร๊ะ ยังไม่ได้ไปต่อ

5 5 5 5 + + + ...

งั้นไปต่อกระทู้เดิมด้วยนะรอมาหลายขั่วโมงละ

#71 มาร์ค

มาร์ค

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:15

พอล คุง คับ ..

ผมไปนั่งรออยู่แล้วนะคับ ...    เชิญได้เลยคับ 

#72 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:29

ผู้ดูแล  ..  ช่วยเข้ามาตอบในนี้เลยได้มั๊ยคับ 

ผมจะได้ เปรียบเทียบตัวอย่างของสมาชิกท่านอื่นด้วย ว่ามันแตกต่างกันยังไง  

หรือสมาชิกที่เข้ามาด่าผม  แล้วก็หายไป   เข้ามาด่า  แล้วก็หายไป   แบบนี้ ทำได้ด้วยหรือคับ 

.........

.

.

ผู้ดูแล  กรุณาชี้แจง  ด้วยคับ   

เอาในหน้านี้เลยนะคับ  ..  จะได้เป็นบรรทัดฐานที่เท่าเทียมนะคับ  

(ขอบคุณคับ) 

ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายจริง ช่วยกรุณาเปลี่ยนชื่อล็อคอิน และเปลี่ยนรูปด้วย อย่าได้มีอะไรมาเกี่ยวข้องแวะกับคุณอภิสิทธิ์อีกเลย เพราะดูแล้วคุณเกลียดเค้าด้วยซ้ำไป :(

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#73 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:34

ผู้ดูแล  ..  ช่วยเข้ามาตอบในนี้เลยได้มั๊ยคับ 

ผมจะได้ เปรียบเทียบตัวอย่างของสมาชิกท่านอื่นด้วย ว่ามันแตกต่างกันยังไง  

หรือสมาชิกที่เข้ามาด่าผม  แล้วก็หายไป   เข้ามาด่า  แล้วก็หายไป   แบบนี้ ทำได้ด้วยหรือคับ 

.........

.

.

ผู้ดูแล  กรุณาชี้แจง  ด้วยคับ   

เอาในหน้านี้เลยนะคับ  ..  จะได้เป็นบรรทัดฐานที่เท่าเทียมนะคับ  

(ขอบคุณคับ) 

ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายจริง ช่วยกรุณาเปลี่ยนชื่อล็อคอิน และเปลี่ยนรูปด้วย อย่าได้มีอะไรมาเกี่ยวข้องแวะกับคุณอภิสิทธิ์อีกเลย เพราะดูแล้วคุณเกลียดเค้าด้วยซ้ำไป :(

คงไม่มีเวลามาตอบ นักมวยขึ้นเวทีชกแล้วครับ :( 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#74 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:01

เอ่อ  ..  โดนเตือนคับ

แปะภาพไม่ได้หรอคับ 

แล้วทำมัยคนอื่นทำได้คับ 

แล้วที่บอกว่าผม ไม่แสดงความเห็นอะไร  .

แล้วในกระทู้นี้ http://webboard.seri...ดดุล-เป็/page-5    ผมโดนรุมอยู่ คนเดียว  นั่นไม่ใช่การแสดงความเห็นหรอคับ

และมีคำหยาบคาย ด่าผม  มากมาย   แทบทุกคน  ..  แบบนี้โดนเตือนด้วยรึปล่าวคับ 

หรือเฉพาะผมคนเดียว ที่มีข้อจำกัดในการคอมเมนท์คับ

ขอความกระจ่างด้วยคับ  ..  จะได้ปฎิบัติตัวถูก

ไร้สาระ...ไร้เหตุผล...ตั้งใจมาป่วนมายั่วยวนมากไป...ไม่มีความหมายอะไร..ไม่มีใครอยากสนทนากับคุณ เขาเลยไล่คุณไง

#75 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

ไม่เลือก พวกตีหน้าระรื่น ยุคนอื่น เผาเมืองแล้วกัน

อย่าเชื่อพวก"ปลาร้าเก่าในไหใหม่".....ฮา

ไม่เลือกพรรคพวกของคนตีหน้าตลก

ยุไพร่เสื้อแดงลักขโมยของร้าน7/11

และปล้นสะดมภ์สินค้าแบรนด์ในศูนย์การค้า......

ต้องเลือกเบอร์ 16 เท่านั้น.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:07.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#76 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 02:50

มีเพื่อนสมาชิกเอ่ยปากว่าสงสัยมาร์คคือหมีอวตารมา

ลองดูประวัติแล้วท่าจะจริง

เพราะหมีโดนแบนปึ๊บ มาร์คถึงได้มาปั๊บ

สำหรับข้อสงสัยของมาร์คเรื่องหยาบ...

ไอ้น้องเอ๊ย ริจะเป็นเกรียนการเมือง อย่าทำหน้าบางนัก  บอร์ดเรามีผิวบางแบบเคนอิจิ AKA หนูนามิ คนนึงแล้ว

อย่าได้มีเพิ่มอีกเลย

ถ้ารักจะหน้าบางก็อย่าเกรียน

เอาง่ายๆ แค่รูปอวทาร์ก็มารยาททรามมากแล้ว

มันส่อเจตนา

แล้วจะมาบ่นหาอะไรหือ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 02:51.

gladiator 1.jpg

#77 peacher

peacher

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:35

ผมว่าวันนี้ทั้งวัน  ก็ยังหาทางเปลี่ยน avatar   ไม่ได้  

ปริญญา 2 ใบ  ใม่ช่วยอะไรไม่ได้

#78 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:54

ผมว่าวันนี้ทั้งวัน  ก็ยังหาทางเปลี่ยน avatar   ไม่ได้  

ปริญญา 2 ใบ  ใม่ช่วยอะไรไม่ได้

สงสัยหมาลัยเดียวกับแม่ปู จบนอก แต่สื่อสารภาษาอังกฤษไม่ได้ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#79 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:02

กระทู้นี้ผมฟันธง เบิกตังค์ไม่ได้

#80 peacher

peacher

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:03

แต่คนจบจากที่นั่น  ทอดไก่ได้อร่อยทุกคน

#81 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

เป็นเพราะ GDP ของประเทศครับ เลยต้องเล่าความเท็จ

http://webboard.seri...ดดุล-เป็/page-5

อ้าว  ..  ยังไม่จบประเด็นอีกหรอคับ 

เรื่อง GDP  มันเท็จได้ด้วยหรอคับ  ..   

ใหนคุณว่าให้ผมฟังหน่อยสิ   ..   อยากรู้   อยากรู้

ผม ไม่กล้าเถียงกับคนปริญา 2 ใบ หรอกครับ 55555555555555555 white lie แค่ใบเดียวก็จะบ้าแล้ว 5555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#82 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

ซ้ำ 

Edited by คนไทย916, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:03.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน