Jump to content

- - - - -

ถังขยะหายไปไหน.......ชั่วโมงเดียวเอง...

• Please log in to reply
178 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

มีแต่ "ถ้า" กับ "สมมุติ" ก็พอเลย อยาดีดดิ้นอาสาต่อไปอีกเลย

งบประมาณของกรุงเทพฯ สามแสนกว่าล้านบาท

คนๆเดียวจะบริหารเงินสามแสนกว่าล้านให้มีประสิทธิภาพนั้นเป้นไปไม่ได้

จำเป้นต้องมีลูกทีม รองผู้ว่า ผู้ช่วย ฯลฯ อะไรก็ว่าไป

ช่วยเปิดตัวทีมผู้ช่วยบริหารให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

เรื่องสุหฤทนี้เวลาผมถามขอดูตัวเรื่องทีมงาน ผู้ช่วยบริหารทีไร ทำไมเงียบทุกทีครับ แปลว่าไอ้ที่มาสมัครกันเนี่ยะ คิดกันมาแต่แผนหาเสียงอย่างเดียว เดี๋ยวเผื่อฟลุ้คได้เป็นผู้ว่าแล้วค่อยไปดิ้นรนสนสายหาคนมาช่วยอีกที อย่างนั้นหรือครับ

คุณหลี ใบ้แดรกแล้วหรือครับ ตอบที่ผมถามหน่อยสิครับ !!!...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#52 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:36

เหมาะกับอีกกระทู้ เหตุผลทำไมถังขยะแยกต้องมีโครงเหล็ก

ผมจินตนาการมากๆเลย ยอมรับว่าจินตนาการ

ที่สองกระทู้นี้ ประจวบเหมาะกันพอดีครับ

แต่พอผมถามเกี่ยวกับทีมผู้ช่วยบริหาร แม่มเงียบเป็นเป่าสากครับ

รอโพยอยู่ฮะน้าเช :lol:

เคยดูตอนเชมันจินตนาการว่าผมเป็นแป๊ะลิ้มแล้วยัง :-)

ยังฮะ แต่เท่าที่อ่านคร่าว ๆ หลานลีก็วน ๆ กับสุหฤธิ เหลือเกิน จนคนที่ลังเลเขาเลยไม่เลือก

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#53 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:39

รู้ว่าผิดแล้วยังทำ...คุ้น ๆ น่ะ

" ไม่ทำผิดกฎหมาย..แต่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม "..

#54 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:44

ป้ายรถเมล์แถวบึงกุ่ม...มีถังขยะ

นี่ก็ป้ายรถเมล์แถวบึงกุ่ม...มีถังขยะ

นี่ก็ป้ายรถเมล์แถวบึงกุ่ม...มีถังขยะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#55 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:45

เหมาะกับอีกกระทู้ เหตุผลทำไมถังขยะแยกต้องมีโครงเหล็ก

ผมจินตนาการมากๆเลย ยอมรับว่าจินตนาการ

ที่สองกระทู้นี้ ประจวบเหมาะกันพอดีครับ

แต่พอผมถามเกี่ยวกับทีมผู้ช่วยบริหาร แม่มเงียบเป็นเป่าสากครับ

ความจริงผมสงสัยคนกลางที่เข้ามาตอบกระทู้นี้ ทั้งๆที่อีกกระทู้หนึ่งดันด่าว่า "กทม.ทำไมต้องมีโครงเหล็ก ทำมาเพื่อกินเงินแน่เลย"
ทั้งๆที่คนตอบก็บอกว่าที่ทำเพราะกันหายกันการเคลื่อนย้าย ซึ่งข่าวจากกระทู้นี้ก็ยืนยันได้ดี แต่คนกลางกลับเข้ามาตอบกระทู้โดยไม่เอะใจสักนิด (ทั้งๆที่เถียงคอเป็นเอนในอีกกระทู้นึง)

(ถ้าคนกลางไร้อคติ และมีปัญญา ไม่หัวกลวง น่าจะคิดได้นะในจุดนี้)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#56 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:45

รู้ว่าผิดแล้วยังทำ...คุ้น ๆ น่ะ

" ไม่ทำผิดกฎหมาย..แต่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม "..

ใครๆ สามารถวางอะไรก็ได้บนทางเท้าสาธารณะหรือครับ

ใครช่วยตอบผมที ป้ายถ้าไม่ได้อนุญาตอย่างของชูวิทย์

ยังโดนเก็บเลย อ้ายแบบนี้ไปขออนุญาต กกต. แล้วหรือยัง

หรือว่ากรูใหญ่ เลยทำได้ทุกอย่าง แม้กฎหมายจะไม่อนุญาตไว้ก็ตาม

ขอให้ถูกใจกรู ไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหม

เบื่อพวกชาติชั่วเหลือเกิน

#57 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:47

ป้ายรถเมล์แถวบึงกุ่ม...มีถังขยะ

ขอบคุณที่เอามาให้ดูครับ
ถังแบบนั้นแหล่ะที่เขาเพิ่งเอามาตั้งให้เมื่อวาน (อาจจะเมื่อวานซืน) :-)

#58 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:49

เทศกิจเก็บไปรึเปล่า ? หรือเป็นที่ส่วนบุคคล
อยู่ดีๆเอาถังมาวางเกะกะทางเดิน เค้าเก็บไปก็ไม่แปลก
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#59 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:49

ให้พรรคพวกตัวเองมาเก็บไปหรือป่าว ...   เพื่อจะได้เป็นข่าว บอกตรงๆ ไม่ค่อยเชื่อแขกเท่าไหร่

พ่อสอนใว้ "เจองูพร้อมกับเจอแขก ให้ตีแขกก่อน" -_- -_- -_-

แล้วถ้าเจองู เจอแขก เจอเสื้อแดงหล่ะครับ :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#60 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:51

ถังแบบนั้นแหล่ะที่เขาเพิ่งเอามาตั้งให้เมื่อวาน (อาจจะเมื่อวานซืน) :-)

งั้น Google Map ก็คงเพิ่งไปถ่ายมาเมื่อวานซิ่นะ  :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#61 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:59

โห ขอโทษทีเถอะ ที่ว่า ป้ายรถเมล์บึงกุ่มไม่มีถังขยะ จากภาพนี่เส้น เสรีไทย (มีภาพนึงอยู่ตรงข้ามซอยบ้านผมพอดี)

อยู่มา 30 ปี มันก็มีถังอยู่ปกติ จะหายบ้างมีบ้าง ก็ยังมี ไม่ใช่ไม่มีอย่างที่คุณลีกล่าวอ้าง ว่าลูกต้องเก็บเอาขยะมาทิ้งที่บ้านประจำ

นั่นก็เป็นปัญหาของลูกคุณแล้วล่ะ  เอ๊ะ หรือจะบอกว่าคุณลีไม่ได้อยู่เส้น เสรีไทย อยู๋ นวมินทร์ บึงกุ่มก็ตั้งกว้างเนาะ

(กูเกิ้ลแม๊พ เขาถ่ายมาเป็นปีๆล่ะ ยังกล้าแถ)

เดี๋ยวนะ แล้วถังขยะไปละ 900 โห เผลอๆแพงกว่าป้ายหาเสียงอีกนะเนี่ย

แนวคิดดี แต่สิ้นเปลืองจังอ่ะ...

#62 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:59

เดี๋ยวผม capture ป้ายที่ลูกผมลงมาให้ดูนะ :-)

#63 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:08

ช่วยด้วย ๆๆๆๆ  ผมเสพย์ติดนาย  Redporter ไปซะแล้ว  ตามเข้ามาฮาฟามเห็นทุกที  ทำไงดี

#64 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:08

Capture จาก google map เหทือนกัน
ป้ายที่ลูกผมลง
ดูกันเอาเองครับ มันไม่เคยมีถังขยะ
จนกระทั่งเมื่อวาน :-)

ใครอยู่บึงกุ่มอยากเห็นถังขยะจากแคมเปญของสุหฤท ลองขับไปดูเองก็ได้ครับ น่าจะรู้ว่าแถวไหน ผมขี้เกียจออกไปถ่ายมาให้ดู :-)

#65 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:13

ความจริงผมสงสัยคนกลางที่เข้ามาตอบกระทู้นี้ ทั้งๆที่อีกกระทู้หนึ่งดันด่าว่า "กทม.ทำไมต้องมีโครงเหล็ก ทำมาเพื่อกินเงินแน่เลย"
ทั้งๆที่คนตอบก็บอกว่าที่ทำเพราะกันหายกันการเคลื่อนย้าย ซึ่งข่าวจากกระทู้นี้ก็ยืนยันได้ดี แต่คนกลางกลับเข้ามาตอบกระทู้โดยไม่เอะใจสักนิด (ทั้งๆที่เถียงคอเป็นเอนในอีกกระทู้นึง)

(ถ้าคนกลางไร้อคติ และมีปัญญา ไม่หัวกลวง น่าจะคิดได้นะในจุดนี้)

กรุณา อย่าเอานิสัยแมงสาปมา ใส่ความ...  

"กทม.ทำไมต้องมีโครงเหล็ก"   ผมสงสัยจริง ผมถามจริง..

ไอ้ "ทำมาเพื่อกินเงินแน่เลย"  ท่านใช้จริต และ จินตนาการ สรรหา คำพูด มาใส่ปากผม...      

ถ้าจะกรุณา ละอายใจตัวเองบ้างนะครับ...  ก็ข่วย บอกความจริงให้เพื่อนๆ รู้หน่อยครับ  ว่า ผมไม่ได้พูด...   แต่ ท่านคิดไปเอง...    

ถ้าจะแถว่าผมพูด ก็ไป quote มา...     

มแค่ สงสัยว่า ทำไมต้องซื้อ อุปกรณ์ที่ทำให้ติดกัน แพงกว่าถัง ที่เป็น สาระสำคัญ..   แค่นี้ดีดดิ้น...    

กระทู้นี้กับกระทู้นั้น คนละเรื่องเลย...    กระทู้นี้ถังขยะหาย...    เพราะ  มันเป็นถังขยะ หรือ ป้าย หาเสียง

ของ ผู้สมัครท่านนึง..   ไม่ใช่ ถังขยะ กทม...      แค่นี้ ยังแยกไม่ออกเลย...    อะไรจะ naive ขนาดนั้น...  

ไว้กระทู้ ถังขยะ กทมที่ซื้อมาแล้วหาย.. .    แล้วค่อยใช้มุกนี้...    จะได้ไม่อายเค้านะครับ..

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#66 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:13

เอ้า เผื่อจะว่าผมเล่นมุมกล้องบังถังขยะ

ผมอยู่ที่เดิม หมุนให้เห็นอีกมุม

มันไม่เคยมีถังขยะให้ลูกให้ลูกผมใส่ขยะเลย

• OSR likes this

#67 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:21

ให้ดูอีกมุม

อย่าท้าให้ผมออกไปถ่ายถังขยะสุหฤทมาให้ดูนะครับ :-)

#68 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:21

เอ้า เผื่อจะว่าผมเล่นมุมกล้องบังถังขยะ

ผมอยู่ที่เดิม หมุนให้เห็นอีกมุม

มันไม่เคยมีถังขยะให้ลูกให้ลูกผมใส่ขยะเลย

:D แปลกดีนะที่แถวบ้านผม แถว office ผมไม่มีปรากฏการณ์ตื่นตูมแบบนี้

แถวบ้านใครเป็นอีกบ้างครับ?

#69 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:27

:D แปลกดีนะที่แถวบ้านผม แถว office ผมไม่มีปรากฏการณ์ตื่นตูมแบบนี้

ฮั่นแน่ ทำแก้เกี้ยวอีกแล้ว :-)

ป้ายรถเมล์แถวบ้านผมไม่คยมีถังขยะนะคุณ เป็นปรากฏการณ์แปลกตาเลยแหล่ะ

กี่ปีกี่ปี ก็ไม่เคยมี

คำถามคือ ทำไมมันเพิ่งมาตั้งเมื่อวาน?

คุณตอบให้หน่อยสิ :-)

ผมเรียกว่าปรากฏการณ์ผักชีมากกว่า

#70 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:33

ฮั่นแน่ ทำแก้เกี้ยวอีกแล้ว :-)

ป้ายรถเมล์แถวบ้านผมไม่คยมีถังขยะนะคุณ เป็นปรากฏการณ์แปลกตาเลยแหล่ะ

คำถามคือ ทำไมมันเพิ่งมาตั้งเมื่อวาน?

ผมเรียกว่าปรากฏการณ์ผักชีมากกว่า

ผมไม่มีคำตอบไง  :D  ผมถึงบอกว่าทำไมแถวบ้านผม แถว Office ป้่ายรถเมล์ที่มันเป็นป้ายเล็กๆแบบนี้

ทำไมไม่มีปรากฏการณ์ตื่นตูมแบบนี้ แบบนี้บ้างนะ ทำไมต้อง บึงกุ่ม... ที่เดียวเท่าที่ทราบ

ผมก็เลยถามท่านอื่นๆ ว่ามีใครพบเห็นเรื่องแบบนี้บ้างมั๊ยนะ  :D

แล้วตอนนี้ใครมีอำนาจสั่งให้เอาถังขยะมาวางกันนะ

#71 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

ถังขยะมันคือตัวแทนของ "สิทธิ" ขั้นพื้นฐานที่คนกรุงเทพควรมี แต่หลายปีมานี้ มันหายไปจาก กทม

เบอร์ 17 เขาเอาถังขยะมาตั้งเป็นสัญลักษณ์ให้คนกรุงเทพได้เห็นว่า "สิทธิ" ขั้นพื้นฐานที่เขาควรจะมีมันหายไปเพราะความชุ่ยของการบริหาร

แม้แต่ลูกผมเอง เมื่อวานเดินเข้าบ้านมาก็ยังรับรู้ได้ถึงความเปลี่ยนแปลง

ไม่ต้องพกแก้วใส่น้ำหวานกับตั๋วรถเมล์กลับมาทิ้งที่บ้านอีกต่อไป

ถ้าสุหฤทจะโดน กกต เล่นเพราะเรื่องการทวง "สิทธิ" ขั้นพื้นฐานของคนกรุงเทพแค่นี้

ผมยอมครับ

:-)

ถ้าสิทธิ โง่ๆ แบบนี้ จะโดนริดรอนไป เพราะ 

เหตุการณืแบบนี้  http://goo.gl/LUb9G

ผมยอมอ่ะ ผมไม่อยากให้ พี่น้องประชาชนต้องมานอนตายกลางถนน แบบไร้ความผิด จากการกระทำของคนโคตรเลว ชั่วช้าสามาน นรกส่งมาเกิด

เข้าใจป่ะ ลี

หรือเกิดไม่ทันเหตุการณ์

#72 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

ผมเรียกว่า พัฒนาการที่ดีขึ้น หรือว่าท่านไม่ชอบ  ;)

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#73 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

แล้วตอนนี้ใครมีอำนาจสั่งให้เอาถังขยะมาวางกันนะ

ผมไม่ทราบครับ

สุหฤทมั้ง? :-)

#74 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:36

ถ้าถังขยะมันสำคัญกับครอบครัวคุณขนาดนั้น แล้วเคยแจ้งเค้าไปรึเปล่าครับว่าถังขยะมันไม่มี มันอาจจะเคยมีแล้วก็หายไปก็ได้ เพราะคนอื่นเค้าก็เอารูปมาให้ดูแล้วว่าแถวนั้นมันก็มีอยุ่ ไม่ใช่ว่าไม่มีอยู่เลย เจ้าหน้าที่ระดับปฏิบัติการ บางที่เค้าก็ไม่ได้สนใจรายละเอียดเล็กน้อยแบบนี้หรอกนะ วันๆเก็บถังขยะเป็นร้อยใบคงไม่ต้องมานั่งจำหรอกว่าถังขยะมันเคยมีอยุ่ตรงไหนบ้าง บางทีมันก้ต้องช่วยเป็นหูเป็นตาให้เจ้าหน้าที่บ้าง ไม่ใช่เสือกโง่เอง แค่ขยะไม่มีปัญญาหาที่จะทิ้งก็มาโวยวาย

แล้วที่ไอ้โง่เนี่ย มันเอาถังขยะโง่ๆทึบๆมาวางโดยไม่รู้ห่าอะไรเลยว่าทำไมเค้าถึงต้องใช้ถังขยะแบบใส คุณว่ามันโง่ไม็ที่สะเออะเสนอตัวเข้ามาบริหารกรูงเทพ แต่ไม่รู้ห่าอะไรเลย เรื่องถังขยะใสเนี่ย คนที่สนใจความเป็นไปของบ้านเมืองเค้าก็รู้ทั้งนั้นแหละว่ามันเป็นความจำเป็นเพื่อความปลอดภัน แล้วมันจะเสือกเอาถังขยะทึบๆมาว่างไว้ให้พ่องเมิงวางระเบิดหรือไง หรือว่าถังแบบใสมันแพงกว่าก็เลยมักง่าย

สุดท้ายขอถามสองข้อ แต่รู้ว่าคงไม่ตอบหรอก

1) เคยแจ้งเจ้าหน้าที่รึเปล่าว่าถังขยะไม่มี

2) หาเจอรึยังว่าไอน์สไตน์ไปพูดไว้ที่ไหน เมื่อไหร่

#75 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:37

ถังขยะมันคือตัวแทนของ "สิทธิ" ขั้นพื้นฐานที่คนกรุงเทพควรมี แต่หลายปีมานี้ มันหายไปจาก กทม

เบอร์ 17 เขาเอาถังขยะมาตั้งเป็นสัญลักษณ์ให้คนกรุงเทพได้เห็นว่า "สิทธิ" ขั้นพื้นฐานที่เขาควรจะมีมันหายไปเพราะความชุ่ยของการบริหาร

แม้แต่ลูกผมเอง เมื่อวานเดินเข้าบ้านมาก็ยังรับรู้ได้ถึงความเปลี่ยนแปลง

ไม่ต้องพกแก้วใส่น้ำหวานกับตั๋วรถเมล์กลับมาทิ้งที่บ้านอีกต่อไป

ถ้าสุหฤทจะโดน กกต เล่นเพราะเรื่องการทวง "สิทธิ" ขั้นพื้นฐานของคนกรุงเทพแค่นี้

ผมยอมครับ

ถ้าสิทธิ โง่ๆ แบบนี้ จะโดนริดรอนไป เพราะ 

เหตุการณืแบบนี้  http://goo.gl/LUb9G

ผมยอมอ่ะ ผมไม่อยากให้ พี่น้องประชาชนต้องมานอนตายกลางถนน แบบไร้ความผิด จากการกระทำของคนโคตรเลว ชั่วช้าสามาน นรกส่งมาเกิด

เข้าใจป่ะ ลี

หรือเกิดไม่ทันเหตุการณ์

gass
ผมไม่อยากเถียงกับคุณนะ การวางระเบิดมันไม่ใช่ข้ออ้างที่จะไม่จัดหาถังขยะที่ป้ายรถเมล์
คุณเถียงไปก็สู้ผมไม่ได้หรอก เก็บแรงไว้ดีกว่า

#76 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:38

ประเด็นนึงที่น่าสนใจเก็บมาจากกระทู้ถังขยะที่ผมหน้าแตกไป

กทม พยายามเปลี่ยนถังขยะให้เป็นถังแบบใสครับ

กลัวโจรจะใช้เป็นที่วางระเบิด

ป้ายหาเสียงของสุหฤท เป็นถังขยะแบบเก่า สีทึบ

เป็นแบบที่ กทม พยายามเลิกใช้อยู่ครับ

ทีนี้ มันอยู่ที่ว่า เราจะมองว่า ป้ายหาเสียงของสุหฤท เป็นถังขยะหรือป้ายหาเสียง

ดูเหมือนสุหฤทจะยืนยันว่า เป็นป้ายหาเสียง

ถ้าเป็นป้ายหาเสียง ต้องดูตำแหน่งติดตั้งเช่นเดียวกับป้ายหาเสียงนะครับ

ผมว่า นี่เป็นการแสดงความคิดแหวกแนวด้านการหาเสียงที่ชุ่ยไปนิดครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#77 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:39

ผมไม่ทราบครับ

สุหฤทมั้ง? :-)

:D ไม่ใช่หรอกครับ เพราะของสุหฤท คงเป็นถังระเบิดมากกว่า...

#78 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:40

ถ้าถังขยะมันสำคัญกับครอบครัวคุณขนาดนั้น แล้วเคยแจ้งเค้าไปรึเปล่าครับว่าถังขยะมันไม่มี มันอาจจะเคยมีแล้วก็หายไปก็ได้ เพราะคนอื่นเค้าก็เอารูปมาให้ดูแล้วว่าแถวนั้นมันก็มีอยุ่ ไม่ใช่ว่าไม่มีอยู่เลย เจ้าหน้าที่ระดับปฏิบัติการ บางที่เค้าก็ไม่ได้สนใจรายละเอียดเล็กน้อยแบบนี้หรอกนะ วันๆเก็บถังขยะเป็นร้อยใบคงไม่ต้องมานั่งจำหรอกว่าถังขยะมันเคยมีอยุ่ตรงไหนบ้าง บางทีมันก้ต้องช่วยเป็นหูเป็นตาให้เจ้าหน้าที่บ้าง ไม่ใช่***โง่เอง แค่ขยะไม่มีปัญญาหาที่จะทิ้งก็มาโวยวาย

แล้วที่***เนี่ย มันเอาถังขยะโง่ๆทึบๆมาวางโดยไม่รู้ห่าอะไรเลยว่าทำไมเค้าถึงต้องใช้ถังขยะแบบใส คุณว่ามันโง่ไม็ที่****เสนอตัวเข้ามาบริหารกรูงเทพ แต่ไม่รู้ห่าอะไรเลย เรื่องถังขยะใสเนี่ย คนที่สนใจความเป็นไปของบ้านเมืองเค้าก็รู้ทั้งนั้นแหละว่ามันเป็นความจำเป็นเพื่อความปลอดภัน แล้วมันจะ***เอาถังขยะทึบๆมาว่างไว้ให้พ่อง*คุณ*วางระเบิดหรือไง หรือว่าถังแบบใสมันแพงกว่าก็เลยมักง่าย

สุดท้ายขอถามสองข้อ แต่รู้ว่าคงไม่ตอบหรอก

1) เคยแจ้งเจ้าหน้าที่รึเปล่าว่าถังขยะไม่มี
2) หาเจอรึยังว่าไอน์สไตน์ไปพูดไว้ที่ไหน เมื่อไหร่

มันไม่เคยมีนะครับ คุณไปหา google map ย้อนหลังกี่ปีกี่ปี มันก็ไม่เคยมี

คำถามคือ ทำไมมันต้องเพิ่งมามีเมื่อวานครับ ถ้าไม่ใช่ผักชี :-)

#79 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:44

ผมว่า นี่เป็นการแสดงความคิดแหวกแนวด้านการหาเสียงที่ชุ่ยไปนิดครับ

ถามจริงๆ คุณคิดว่าป้ายหาเสียงถังขยะมันเป็นความคิดที่ชุ่ยกว่าป้ายที่หม่อมใช่ติดบังรถออกจากซอยไม่ให้เห็นรถบนถนนใหญ่เหรอครับ? :-)

#80 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:45

มีก็โวย ไม่มีก็โวย

คือจะเอาไงเหรอ...

แหมมันช่างสอดคลองเสียนี่กะไร กับไอ้ถังขยะมันหายไปไหน

รู้แล้วน่าว่าเล่นเกมส์

Edited by raffy, 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:46.

#81 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

หรือเป็นเหตุบังเอิญในรอบ 20 ปีที่ผมไม่เคยเห็นถังตรงนั้น
แต่บังเอิญ กทม เพิ่งคิดว่าจะมาตั้งให้เมื่อวานพอดี :-)

#82 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:47

อ้าว

ชักมารุมกันเยอะ คนเดียวสู้ไม่ไหวนะ
ขอหลบฉากไปกินข้าวก่อน
รอคนน้อยๆ ค่อยมาใหม่

Edited by Leeporter ขี้แพ้, 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:49.

#83 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:48

ป้ายหาเสียงเขาติดกันกี่ป้าย ผู้สมัครไปติดเองเหรอ จะว่าเป็นความผิดเจ้าของป้ายมันเกินไปหน่อยไหม แต่ไอ้ถังเนี่ยน่าจะวางเอง ถ่ายรูปแถลงข่าวไว้เป็นหลักฐานด้วย

#84 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:52

ถ้าถังขยะมันสำคัญกับครอบครัวคุณขนาดนั้น แล้วเคยแจ้งเค้าไปรึเปล่าครับว่าถังขยะมันไม่มี มันอาจจะเคยมีแล้วก็หายไปก็ได้ เพราะคนอื่นเค้าก็เอารูปมาให้ดูแล้วว่าแถวนั้นมันก็มีอยุ่ ไม่ใช่ว่าไม่มีอยู่เลย เจ้าหน้าที่ระดับปฏิบัติการ บางที่เค้าก็ไม่ได้สนใจรายละเอียดเล็กน้อยแบบนี้หรอกนะ วันๆเก็บถังขยะเป็นร้อยใบคงไม่ต้องมานั่งจำหรอกว่าถังขยะมันเคยมีอยุ่ตรงไหนบ้าง บางทีมันก้ต้องช่วยเป็นหูเป็นตาให้เจ้าหน้าที่บ้าง ไม่ใช่***โง่เอง แค่ขยะไม่มีปัญญาหาที่จะทิ้งก็มาโวยวาย

แล้วที่***เนี่ย มันเอาถังขยะโง่ๆทึบๆมาวางโดยไม่รู้ห่าอะไรเลยว่าทำไมเค้าถึงต้องใช้ถังขยะแบบใส คุณว่ามันโง่ไม็ที่****เสนอตัวเข้ามาบริหารกรูงเทพ แต่ไม่รู้ห่าอะไรเลย เรื่องถังขยะใสเนี่ย คนที่สนใจความเป็นไปของบ้านเมืองเค้าก็รู้ทั้งนั้นแหละว่ามันเป็นความจำเป็นเพื่อความปลอดภัน แล้วมันจะ***เอาถังขยะทึบๆมาว่างไว้ให้พ่อง*คุณ*วางระเบิดหรือไง หรือว่าถังแบบใสมันแพงกว่าก็เลยมักง่าย

มันไม่เคยมีนะครับ คุณไปหา google map ย้อนหลังกี่ปีกี่ปี มันก็ไม่เคยมี

คำถามคือ ทำไมมันต้องเพิ่งมามีเมื่อวานครับ ถ้าไม่ใช่ผักชี :-)

ผมถามว่าถ้าคุณเดือนร้อนนั คุณเคยบอกเจ้าหน้าที่รึเปล่าครับว่าไม่มีถังขยะ อ่านภาษาไทยไม่ออกหรือครับ

ส่วนไอ้เรื่องทำไมพึ่งมี มันไม่เกี่ยวเลย มันอาจจะถึงรอบที่เค้าต้องจัดหามาวางก็ได้ ตอนนี้ใครเป็นผู้ว่าอยู่? คนที่คิดว่าแค่เอาถังขยะมาวางแล้วจะได้คะแนนเสียงเพิ่มขึ้นมันคงปัญญาอ่อนน่ะครับ ใครมันจะมาคอยสังเกตุอยุ่ตลอดเวลาว่าถังขยะมันมีหรือไม่มี นอกจากว่าจะเป็นหน้าบ่านตัวเอง หรือไม่ก็เป็นไอ้พวกที่คุ้ยขยะกินนั่นแหละมันถึงจะได้สนใจนัก

#85 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:53

อ้าว

ชักมารุมกันเยอะ คนเดียวสู้ไม่ไหวนะ
ขอหลบฉากไปกินข้าวก่อน
รอคนน้อยๆ ค่อยมาใหม่

ถุย อ้าย female face

#86 tonythebest

tonythebest

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

ถามจริงๆ คุณคิดว่าป้ายหาเสียงถังขยะมันเป็นความคิดที่ชุ่ยกว่าป้ายที่หม่อมใช่ติดบังรถออกจากซอยไม่ให้เห็นรถบนถนนใหญ่เหรอครับ? :-)

แค่คำถามนี้ของคุณก็ชุ่ยแล้วครับ

ผมไม่ทราบว่า มีกฏหมายข้อไหนบังคับนะครับ

แต่ถ้าจะลองสังเกตุ

ป้ายหาเสียงโดยทั่วไปของทุกผู้สมัคร

หากวางอยู่บนทางเท้าทั่วไป จะสามารถวางชิดพื้นได้

แต่หากวางอยู่ติดป้ายรถเมล์ หรือปากซอยทางเลี้ยว

จะไม่วางติดพื้นกันนะครับ

เขาจะผูกให้สูงกว่าระดับสายตากันหมดทุกคนครับ

อาจมีเว้นบางอัน น่าจะเป็นเพราะคนติดตั้งหลงลืมบ้าง

แต่ทั้งหมดทุกผู้สมัคร ไม่สามารถวางโดยเกะกะสายตาได้ครับ

และการชี้เป้าว่าเป็นเฉพาะป้ายของหม่อม

ผมถือว่าเป็นความจงใจครับ

และเป็นการจงใจแบบชุ่ยๆ ด้วยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#87 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

ช่วงนี้ขโมยชุกชุมครับ อย่าคิดมากเลยคุณ 17 & กองเชียร์ ทีหลังจะทำอะไรก็คิดให้มันมากๆหน่อย มองโลกสวยเกินไปก็ปวดใจแบบนี้ล่ะ

ถ้าจะโทษใคร ก็โทษตัวเองเถอะครับ

หรือถ้าชอบโทษคนอื่น ก็โทษรัฐบาลเจ๊ปูละกันที่ทำให้ประเทศชาติย่ำแย่ โจรครองเมือง

#88 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

:lol:  :lol:  :lol:

ผมนี่แหละ ที่ไม่อยากยุ่งกะคุณมาก แต่คุณก็ทำลาย คุณ สุหฤทธิ์ เรื่อยๆ

ผมก็อยากรู้นะว่าคุณทำไปทำไมกัน จุดประสงค์ของคุณคืออะไรกันแน่ เพราะ กระทู้ใน เสรีไทนี่ กระจายไปทั่วแล้ว

ทำไมล่ะ?

ก็เพราะมันมีเหตุผล ไง สมาชิกที่นี่เขาคุยกันด้วยเหตุผลนำหน้า ส่วนการโดนแขวะ โดนด่า มันคือสิ่งที่คุณโดนเมื่อคุณแสดงตรรกะ ควายๆ หรือเสียดสีคนอื่นแบบโง่ๆก่อนน่ะนะ

ผมเองก็ พูดไม่ได้หรอกว่า หนนี้ขอให้ครอบครัวคุณโดนระเบิด(เพราะ ปัญหาบางอย่างมันจะมากรุงเทพแล้ว) เพราะผมรักกรุงเทพ จริงๆ ผมรักประเทศไทยผมไม่อยากให้ ประเทศไทย เป็นแบบนี้เลย แต่มันก็ช่วยไมไ่ด้ 

เพระาผู้คนหลากหลาย ทั้งเชื้อชาติ เผ่าพันธุ์ศานา มาอยู่รวมกันมันก็ต้องมีความขัดแย้งกันบ้าง

เอาเป็นว่า หลังจากวันที่ 3 ถ้าใครบางคนได้เป็นผู้ว่า ไม่ถึง 3 เดินกรุงเทพจะโดนระเบิดอีกครั้ง

หลบ ดีๆนะลี ผมเตือนแล้ว

#89 bird

bird

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:01

ขนาดยังไม่ได้เป็น....ยังไถลได้ขนาดนี้...

ไม่อยากคิดเลยว่า...ถ้าได้เป็นจริง ๆ จะขนาดไหน

หลักฐานที่ว่า...ไม่ได้ผิดกฎหมาย..แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม

จะไม่ต้องไปเสียเวลาหา..

#90 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:08

อ๋อ อยุ่ตรงร้านปูดองนี่เอง  แปลกนะครับ คุณบ่นเรื่องถังขยะไม่มี  แต่ไม่ยักจะบ่นเรื่อง ที่รอรถเมล์ยังไม่มี เก้าอี้ หลังคา ไม่มีไม่เป็นไร

ใส่ใจกับถังขยะมากกว่าที่นั่งรอรถเมล์แหะ  จำได้ว่า ป้ายนี้ มี หมู่บ้าน เข้าไปลึกๆ อยู่ แห่งหนึ่ง แล้วก็ ตึกแถวที่เปิดเป็นร้านซ่อมรถ

ผ่านบ่อยๆ คนขึ้นลง แทบจะนับครั้งได้มั๊ง

ว่าแต่เราจะมาเถียงกันเรื่องถังขยะ เพื่อ....

#91 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:09

กรุณา อย่าเอานิสัยแมงสาปมา ใส่ความ...  

"กทม.ทำไมต้องมีโครงเหล็ก"   ผมสงสัยจริง ผมถามจริง..

ไอ้ "ทำมาเพื่อกินเงินแน่เลย"  ท่านใช้จริต และ จินตนาการ สรรหา คำพูด มาใส่ปากผม...      

ถ้าจะกรุณา ละอายใจตัวเองบ้างนะครับ...  ก็ข่วย บอกความจริงให้เพื่อนๆ รู้หน่อยครับ  ว่า ผมไม่ได้พูด...   แต่ ท่านคิดไปเอง...    

ถ้าจะแถว่าผมพูด ก็ไป quote มา...     

มแค่ สงสัยว่า ทำไมต้องซื้อ อุปกรณ์ที่ทำให้ติดกัน แพงกว่าถัง ที่เป็น สาระสำคัญ..   แค่นี้ดีดดิ้น...    

กระทู้นี้กับกระทู้นั้น คนละเรื่องเลย...    กระทู้นี้ถังขยะหาย...    เพราะ  มันเป็นถังขยะ หรือ ป้าย หาเสียง

ของ ผู้สมัครท่านนึง..   ไม่ใช่ ถังขยะ กทม...      แค่นี้ ยังแยกไม่ออกเลย...    อะไรจะ naive ขนาดนั้น...  

ไว้กระทู้ ถังขยะ กทมที่ซื้อมาแล้วหาย.. .    แล้วค่อยใช้มุกนี้...    จะได้ไม่อายเค้านะครับ..

แล้วที่จริงผมไม่อยากเถียงว่าทำไมต้องใช้โครงเหล็กที่แพงกว่าถัง  เพราะถ้าคนคิดเป็นมีปัญญามันไม่มาถามอะไรโง่ๆอย่างนี้หรอก (นอกจากพวกเกรียนๆโง่ หรือพวกอยากจับผิดปชปแต่อย่างเดียว)

สมมติถังขยะราคา ๑พัน  จุดหนึ่งโดนย้ายหรือขโมย หายไป ๗ ครั้งใน ๑ ปี (เสียค่าถังขยะใหม่ ปีละ ๗พัน มันคุ้มมั้ย กับการทำโครงเหล็กราคา๖พันกว่า เพื่อป้องกันการขโมยหรือกันหาย
แล้วถ้าหายไปครั้งหนึ่งคนทั่วไปที่จะใช้เสียโอกาสใช้งานไปเท่าไหร่
แล้วถ้าถังขยะถูกย้ายที่โดยใครก็ไม่รู้ทุกวันทำให้พนักงานเก็บขยะต้องเสียเวลามาจัดตำแหน่งใหม่ แทนที่จะใช้เวลาไปเก็บขยะในจุดอื่นได้เพิ่มขึ้น มันมีค่าเสียเวลาและโอกาสของพนักงานไปเท่าไหร่ การทำงานของพนักงานทำได้ช้าลง ต้องเสียค่าจ้างคนเก็บขยะเพิ่มขึ้น

แล้วถามอีกอย่างคิดว่าคนที่ขโมยไป (ถ้าถูกขโมยจริงนะ) เค้าขโมยไปเพราะมันเป็นป้ายหาเสียง หรือเป็นเพราะว่ามันเป็นถังขยะ หล่ะ แล้วถ้าเพราะมันเป็นถังขยะของสุหฤทมันต่างกับเป็นถังขยะของกทม.ยังไง (ทั้งๆที่มันก็เป็นถังขยะสาธารณะเหมือนกัน) แถมเรื่องถังขยะย้ายที่เนี่ยผมเห็นเจอบ่อยมากในอดีต (ริมถนนแถวบ้านเก่าผมเมื่อก่อนก็ถูกย้ายบ่อย บางครั้งพนักงานก็ยังอุตส่าห์ตามเจอเข็นกลับมาวางที่เดิม บางครั้งก็หาไม่เจอ ไม่มีที่ทิ้งขยะไปหลายกว่าจะเอามาวางใหม่ นี่ยังไม่รวมถังขยะส่วนบุคคลที่ตั้งหน้าบ้านในซอยด้วยนะ บ้านเพิ่มยังเคยหาย บ้านหลังหายบ่อยจนเอาโซ่มาล่ามไว้ยังมีเลย)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#92 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

นะครับ ...  ท่านผู้ชม ...

การเลือกตั้งครั้งนี้ มีหม่อมคนเดียวที่มีป้ายหาเสียง(แข่งกับถังขยะของไอ้แขกจะตี้)นะครับ

ส่วนผู้สมัครคนอื่นไม่เห็นมีป้ายหาเสียงเลย ว่างั้น

เรื่องสุหฤทนี้เวลาผมถามขอดูตัวเรื่องทีมงาน ผู้ช่วยบริหารทีไร ทำไมเงียบทุกทีครับ แปลว่าไอ้ที่มาสมัครกันเนี่ยะ คิดกันมาแต่แผนหาเสียงอย่างเดียว เดี๋ยวเผื่อฟลุ้คได้เป็นผู้ว่าแล้วค่อยไปดิ้นรนสนสายหาคนมาช่วยอีกที อย่างนั้นหรือครับ

คุณหลี ใบ้แดรกแล้วหรือครับ ตอบที่ผมถามหน่อยสิครับ !!!...

Edited by เช neverdie, 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:12.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#93 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:17

ดูแล้ว อาจเป็นพวกแมลงวาป ส่งมาเพื่อดิสเครดิต เบอร์ 17 ก็เป็นได้

พูดไรทำไร เข้าตัว สุหฤทธิ์ ทั้งนั้นเลย

:mellow:

#94 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:44

แล้วที่จริงผมไม่อยากเถียงว่าทำไมต้องใช้โครงเหล็กที่แพงกว่าถัง  เพราะถ้าคนคิดเป็นมีปัญญามันไม่มาถามอะไรโง่ๆอย่างนี้หรอก (นอกจากพวกเกรียนๆโง่ หรือพวกอยากจับผิดปชปแต่อย่างเดียว)

สมมติถังขยะราคา ๑พัน  จุดหนึ่งโดนย้ายหรือขโมย หายไป ๗ ครั้งใน ๑ ปี (เสียค่าถังขยะใหม่ ปีละ ๗พัน มันคุ้มมั้ย กับการทำโครงเหล็กราคา๖พันกว่า เพื่อป้องกันการขโมยหรือกันหาย
แล้วถ้าหายไปครั้งหนึ่งคนทั่วไปที่จะใช้เสียโอกาสใช้งานไปเท่าไหร่
แล้วถ้าถังขยะถูกย้ายที่โดยใครก็ไม่รู้ทุกวันทำให้พนักงานเก็บขยะต้องเสียเวลามาจัดตำแหน่งใหม่ แทนที่จะใช้เวลาไปเก็บขยะในจุดอื่นได้เพิ่มขึ้น มันมีค่าเสียเวลาและโอกาสของพนักงานไปเท่าไหร่ การทำงานของพนักงานทำได้ช้าลง ต้องเสียค่าจ้างคนเก็บขยะเพิ่มขึ้น

แล้วถามอีกอย่างคิดว่าคนที่ขโมยไป (ถ้าถูกขโมยจริงนะ) เค้าขโมยไปเพราะมันเป็นป้ายหาเสียง หรือเป็นเพราะว่ามันเป็นถังขยะ หล่ะ แล้วถ้าเพราะมันเป็นถังขยะของสุหฤทมันต่างกับเป็นถังขยะของกทม.ยังไง (ทั้งๆที่มันก็เป็นถังขยะสาธารณะเหมือนกัน) แถมเรื่องถังขยะย้ายที่เนี่ยผมเห็นเจอบ่อยมากในอดีต (ริมถนนแถวบ้านเก่าผมเมื่อก่อนก็ถูกย้ายบ่อย บางครั้งพนักงานก็ยังอุตส่าห์ตามเจอเข็นกลับมาวางที่เดิม บางครั้งก็หาไม่เจอ ไม่มีที่ทิ้งขยะไปหลายกว่าจะเอามาวางใหม่ นี่ยังไม่รวมถังขยะส่วนบุคคลที่ตั้งหน้าบ้านในซอยด้วยนะ บ้านเพิ่มยังเคยหาย บ้านหลังหายบ่อยจนเอาโซ่มาล่ามไว้ยังมีเลย)

เพ้อเจ้อและก็ มั่วอีกแล้ว...    นอกจาก ไม่รับว่า  "ทำมาเพื่อกินเงินแน่เลย"  จินตนาการไปเองแล้ว...

อ้าว ตกลง โครงเหล็กนี่...  กันขโมยหรือครับ...      ผมนึกว่ามีไว้ให้มันติดกัน...      

ไปอ่านดูนะครับว่า เค้าเอาไว้ทำไม...          อยู่ล่างๆ อย่าคิดไปเอง....  

เพื่อ ว่าคิดจะแถว่า ติดกันก็เพื่อกันขโมย...  

อย่างตลกเลยครับ...  ถ้าจะกันขโมย ผมกลัวว่า โครงเหล็กมันจะโดนก่อนเลยมากกว่า...      

โครงเหล็กมัน 7000 ถังขยะ ใบละ 1000   สลิ่มครับ ขโมยอะไรดี...      

เออ แล้ว มันกันยังไงละครับ...    ถังนี่มันติดกับโครงเหล็กไปไหนไม่ได้ หรือ ว่า ยกถังออกได้ เพื่อเอาขยะออกได้ 

ถ้ายกออกได้ แล้ว จะกันขโมยยังไง ครับ   จะเอาฮาไปไหน...  

ถ้าจะเล่นเรื่องนี้ต่อ ......  เิชิญูทู้โน้นเลย...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#95 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:14

ถังขยะที่ทิ้งขยะไม่ได้ ...หายไป ใครจะสน
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#96 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:22

รูปนี้เขาตั้งชื่อว่า "ขยะกับถังขยะ" :-)

#97 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:25

อ้อ ตอนเที่ยงออกไปกินข้าว แวะถ่ายรูปผักชีมาให้ดูด้วยครับ เพิ่งงอกเมื่อวานหลังสุหฤทประกาศจะเอาถังขยะหาเสียงไปตั้ง :-)

2013-03-01_13-35-49_349copy_zps28800bf1.

#98 เช never die

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:54

มีแต่ "ถ้า" กับ "สมมุติ" ก็พอเลย อยาดีดดิ้นอาสาต่อไปอีกเลย

งบประมาณของกรุงเทพฯ สามแสนกว่าล้านบาท

คนๆเดียวจะบริหารเงินสามแสนกว่าล้านให้มีประสิทธิภาพนั้นเป้นไปไม่ได้

จำเป้นต้องมีลูกทีม รองผู้ว่า ผู้ช่วย ฯลฯ อะไรก็ว่าไป

ช่วยเปิดตัวทีมผู้ช่วยบริหารให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

คุณหลี ใบ้แดรกถาวรแล้วหรือครับ ตอบที่ผมถามหน่อยสิครับ !!!...

#99 tonythebest

tonythebest

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:00

อืม.. พึ่งรู้ว่าตอนนี้ สุขุมพันธ์ยังเป็นผู้ว่าอยู่

#100 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:00

น้องเช หมดเรื่องเล่นแล้วเหรอ? :-)

ไม่แปลกครับที่ผู้สมัครเขา้เลือกจะเก็บทีมงานไว้ประกาศตัวหลังได้รับการเลือกตั้ง

ฟังที่เขาให้สัมภาษณ์เองดีกว่า ผมไม่ใช่เจ้าตัว พูดไปเดี๋ยวผิด :-)

--
**เตรียมทีมงานที่ทำงานไว้บ้างหรือยัง มีใครบ้าง

พูดชื่อไปอาจจะเสียมารยาท สมมุติว่าผมได้ตำแหน่งขึ้นมาจริงๆ ไม่ต้องห่วงครับ เรื่องทีมงานรองผู้ว่าฯ กทม. ก็พร้อมที่จะมาทำงานไปด้วยกันได้อย่างไม่มีปัญหา เลยไม่จำเป็นต้องประกาศ ขอแค่วันนี้เอาตัวเองให้ผ่านก่อน วางแผนไว้เรียบร้อยแล้วว่าจะหาใครมาช่วยด้านไหน ถ้าได้เป็นผู้ว่าฯ กทม.จะไม่มีทางลืมข้าราชการประจำ ผู้อำนวยการเขตอีก 50 เขต ซึ่งมีหน่วยงานเยอะมากที่จะสนับสนุนนโยบายเรา

http://www.manager.c...D=9560000019850

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน