Jump to content

- - - - -

ภาพหม่อมถูกป้ายสี ชาวเสรีไทยจะอธิบายอย่างไรดี /// เคลียร์ไหวไหม

ยิ่งลักษณ์

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:51

เรื่องรูปเขาไม่เอานักแสดงราคาแพงๆมาก็ดีแล้ว ถ้าจะให้ถูกกว่านี้ต้องวาดเป็นรูปการ์ตูน

เรื่องเล็กๆ อย่าไปสนใจดีกว่า ดูที่จุดประสงค์ เรื่องนี้ใหญ่กว่า

โบนัสเสื้อแดง

ถึงแม้รัฐบาลยิ่งลักษณ์ จะไม่แต่งตั้งแกนนำเสื้อแดงเป็นรัฐมนตรีแม้แต่รายเดียวทั้งที่พรรคเพื่อไทยชนะเลือกตั้งเพราะขบวนการเสื้อแดง สร้างความเชื่อใจกับสังคมในช่วงแรกที่เข้าทำงาน แต่ทุกอย่างกลับตาลปัตรหมด เพราะต่อมา รัฐบาลได้ตอบแทน แต่งตั้งแกนนำเสื้อแดงจำนวนมากเกือบ 30  คนซึ่งเป็นผู้ต้องหามีคดีติดตัว ในเหตุการณ์ชุมนุมเผาบ้านเผาเมือง ไม่ว่า คดีก่อการร้าย คดีฝ่าฝืนพรก.ฉุกเฉิน คดียุยงปลุกปั่น คดีหมิ่นสถาบัน มาเป็นข้าราชการการเมืองกระจายอยู่หลายกระทรวง

ที่ฮือฮาเช่น นายอารีย์ ไกรนา หัวหน้าการ์ด นปช.เป็นเลขานุการมท.1  นายยศวริศ ชูกล่อม หรือ "เจ๋ง ดอกจิก" ได้เป็นเลขานุการรมช.มหาดไทย    นายชินวัฒน์ หาบุญพาด ประธานชมรมแท็กซี่  ได้นั่งเก้าอี้ที่ปรึกษา รมว.คมนาคม นายเพชรวรรต วัฒนพงศ์ศิริกุล แกนนำแดงเชียงใหม่สายฮาร์ดคอร์ ที่สร้างผลงานก่อจลาจลมาหลายครั้งเป็นที่ปรึกษารมว.พัฒนาสังคมฯ นายนาวิน บุญเสรฐ แกนนำแดงภาคเหนือเป็นเลขานุการมว.ต่างประเทศ  นายวิสา คัญทัพ หนึ่งในแกนนำเสื้อแดง ได้ปูนบำเหน็จเป็น กรรมการผู้ช่วยรัฐมนตรี ขณะ นางไพจิตร อักษรณรงค์ ภรรยานายวิสา ได้รับการแต่งตั้งเป็นประจำสำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี  นายพิพัฒน์ชัย(สมชาย) ไพบูลย์ เป็นโฆษกกระทรวงมหาดไทยฝ่ายการเมือง  โดย นายอนุสรณ์ เอี่ยมสะอาด ดีเจเสื้อแดง ที่ได้แต่งตั้งเป็นรองโฆษกรัฐบาล ได้ให้เหตุผลว่า แกนนำเหล่านี้มีความสามารถครบถ้วน และถ้าได้เข้ามาจะช่วยสร้างปรองดองให้กับประเทศ  การแต่งตั้งครั้งนี้สะท้อนว่า เป็นการปูนบำเหน็จเสื้อแดงกันถ้วนหน้าที่ช่วยให้พรรคเพื่อไทยชนะเป็นรัฐบาล

คุณสิงห์ฯรับได้หรือครับที่เขาจะเอา นายจตุพรที่บุกรพ.จุฬาฯมาเป็นรองผู้ว่ากทม. ถ้ารับไม่ได้ก็เลือกเบอร์ 16 ครับ

Edited by Stargate-1, 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:36.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#102 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:55

"ป้าป๊ง" ตัวจริงเสียงจริงมาแล้วครับพี่น้อง!!

หลังจากที่ผมได้โพสต์เรื่อง "ตลกร้ายทางการเมือง" ไปเมื่อวาน แฟนเพจก็ให้เบาะแสกับข้อสังเกตุ และจุดที่เป็นพิรุธ ของรูปอดีตผู้ว่าฯกับป้าป๊งมากันเพียบเลยครับ สรุปว่า....
"สีเสื้อก็ดัมมี่"
"สีกระเป๋าก็ดัมมีี่"
"พวงมาลัยคล้องคอก็ดัมมี่" ไม่รู้ว่าพี่แกจะดัมมี่กันไปถึงไหนครับ

ที่สำคัญนอกจากนั้นก็คือ...ทีมงานผมได้รับการติดต่อจากแฟนเพจว่า พอป้าป๊งทราบว่าผมทราบเรื่องที่แกโดนทำร้ายจิตใจแล้ว ด้วยความที่ป้าป๊งรักและศรัทธาในตัวคุณพ่อผม แกจึงอยากจะ มาพบผม เพื่อเล่าเรื่องจริงที่เกิดขึ้นให้ฟัง และแกก็ยังได้พูดคุยผ่านแฟนเพจฝากไปยังผู้ว่าสุขุมพันธุ์ฯ ใครอยากดูเชิญตามลิ๊งค์นี้ครับ.......

ไหนๆมาเจอกันแล้ว ผมก็เลยลองโพสต์ท่า ทำตัวเป็นอดีตผู้ว่าฯดูมั่ง เอาให้เหมือนเชิญผู้เสียหายมาจำลองเหตุการณ์เลยครับ ผมขอยืนยันว่าทุกอย่างเป็นจริงหมดไม่มีดัมมี่รีทัชอะไรเลยนะครับ เสื้อแดงของTruth Today ก็ของจริง กระเป๋าแดงใบเดิมของป้าป๊งก็จริง พวงมาลัยคล้องคอผมยังเป็นของจริงเลยครับ มีปลอมเพียงอย่างเดียวคือ พานทองแท้มายืนเป็นดัมมี่ตัวปลอมแทน "สุขุมพันธุ์" เท่านั้นเอง นี่ขนาดผมถ่ายจริงๆไม่ตัดต่อ ผมยังเขินถ่ายไปกลั้นหัวเราะไปอยู่นานเลยครับ ไม่รู้คนที่ถ่ายแล้วเอาไปรีทัชมาลงหนังสือหลอกชาวบ้าน เขาจะรู้สึกรู้สาอะไรไหมหนอ....

ถ่ายไปถ่ายมา ทำให้ผมนึกถึงคำพูดของพรรคประชาธิปัตย์ ขึ้นมาประโยคนึงครับ เป็นครั้งแรกที่ผมเชื่อคำพูดของพรรคฯนี้ว่าเป็นความจริง100%

ก็ที่เขาบอกว่าให้ "เลือกผู้ว่าฯเก่งทำงาน ดีกว่าเลือกผู้ว่าฯเก่งสร้างภาพ" นั่นแหละครับ

555555555

รูปนี่ฮาจริงครับ ผมต้องกดไลค์ให้เลย

เรื่องสมัยไหน ก็อุตส่าห์ขุดมาให้สาวกเอามาเล่น

แต่ไม่ฮาเท่า ไอ้โอ๊คเอามาเล่นต่อ

ถึงขั้นไปลงทุนถ่ายรูปมาให้ดูกัน

เรื่องแบบนี้ คนมีงานทำเค้าคงไม่ว่างมาเล่านกัน

นอกจากพวกไร้สาระไปวันๆ

เห็นแร้วปราบปรื้ม

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#103 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:57

คนกรุงเทพ เค้ามีสมอง คิดเองได้ ไม่ต้องให้ใครมาจูง หรือจ้าง เหมือนควาย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#104 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:43

:D ผมอาจะคิดไปเองนะ ป้าป๊ง ผอมลงไปเยอะเลยเป็นเสื้อแดงคงอดอยากมากหรอครับ

แต่ก็หายหลังค่อมแล้วนิ่ครับ ไปรักษายังไงกัน ผอมลงก็จริงแต่ผิวที่แขนดูเต่งตึงขึ้นด้วย

ผมที่เคยหยักศกด้านหน้า ก็ไปยืดมาซะตรงเลย แต่หน้าดูหมองลงนะครับ รูปปีที่แล้วดูขาวกว่า

แล้วก็แหวนที่นิ้วด้านขวา... คงไม่ได้เอาไปจำนำแล้วใช่มั๊ยครับ

Edited by HiddenMan, 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:45.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#105 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

:D แบบนี้น่าเคลียร์กว่าอีก แต่หายหัวทุกตัว

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#106 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

เรื่องใหญ่นะเนี่ย แจ้ง ดีเอสไอ ด่วน

แจ้ง สคบ แจ้ง สตช แจ้งเขมร แจ้งศาลโลก

ปล่อยเอาไว้ร้ายแรงกว่าไปรับรองหมาหัวเน่าถึงมาเลย์เชียว

อนาถ

อย่าลืมแจ้ง รปภ ด้วย :lol:  :lol: :lol:  

ไม่แจ้ง รปภ. แล้วไปผิดตึก อย่ามาโทษกันนา :P

#107 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:22

อย่างแป๊กเลยกระทู้นี้

ลองคิดดูนะครับ สมมุติคุณได้จับมือดาราถ่ายรูป แล้วมีคนเอารูปคุณไปรีทัช ทำให้คุณดูไม่ดี คุณจะโมโหใครครับ? ก็ต้องคนรีทัชรูป หรือ คนที่ปล่อยรูปออกมาใช่มั้ยครับ

แต่ปรากฏว่ามีคนต๊องๆกลุ่มหนึ่ง พวกนี้ไม่รู้เป็นไร มาเรียกร้องการชี้แจงจากดาราที่คุณถ่ายรูปด้วย บอกว่าดาราคนนั้นต้องออกมาชี้แจงด้วยนะ

ผมว่าปัญญาอ่อนแล้ว

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#108 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:37

ขยะที่หน้าปากซอย ถนนเพชรเกษม

Edited by pooyong, 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:53.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#109 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:20

สงสัยจัง....

ไอ้คนทำให้หน่วยงานนั้น....

เป็นคนสิ้นท่าไม่มีฝีมือหรือไร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#110 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

ไม่คิดว่าระดับซุปตาร์แดง จะมาเล่นเรื่องหยุ๋มหยิ๋มแบบนี้เพียงเพื่อดิสเครดิสผู้สมัครผู้ว่าเบอร์ 16

บอกตรงๆว่ามันเสียผู้ใหญ่ครับ เรื่องแบบนี้ให้เด็กๆกะโหลกกะลามันเอาไปเล่นกันเถอะ..

สำนักอนามัยจะออกวารสารสุขภาพเล่มเล็กๆสักเล่ม ถ้ามันต้องลำบากไปถึง ผู้ว่าราชการ กทม. ผมว่ามันก็บ้าแล้ว ไม่ต้องทำงานอะไรกัน..

สำนักอนามัยเขามีงบประมาณเอาไปบริหารจัดการตามนโยบายของเขา มันก็เป็นเรื่องของสำนักอนามัยเอาไปจัดการ

หากมันจะตายให้ได้อยากทราบว่าภาพหน้าปกมาอย่างไร

โน้นนนนเลยเพ่..สำนักอนามัย ตื่นตี 5 ไปรอเขาเปิดทำการแล้วลำบากเดินไปถามเขานิดนึง..

แค่เนี๊ยะ..จบ !

คนเรามันก็บ้าดีแท้นะครับ ไม่ได้โง่ดักดานอะไรขนาดแยกแยะเรื่องแค่นี้ไม่ออกหรอก

แต่เพราะมันมีสิ่งเล็กๆที่เรียกว่า "ขี้ข้า" เป็นซิปบางเบาฝั่งอยู่ในก้อนใจ มันก็เลยออกมาในสภาพแบบนี้..เฮ้อ

พาดหัวซะขนลุก เข้ามาดู..ฮาไส้ปลิ้น..โธ่..พ่อสิงห์.. -_-

เลขาฯ สมช.ยังต้องฟัง'ลูกโอ๊ค'พูดถึงความมั่นคงเลย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#111 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:31

เลือกคนเป็นนายกรัฐมนตรี.....ทักษิณเลือกเอง

เลือกคนเป็นผู้ว่าฯ กทม..........ทักษิณเลือกเอง...

เลือกตำแหน่งให้คางคกตู่.......ทักษิณเลือกเอง.....

แต่งตั้งตำหรวด.......ทักษิณตั้งตามขวัญชัย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#112 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

อีโอ๊ค และ กองบรรณาธิการแฟนเพจอีโอ๊ค โปรดทราบ ทีไทยรัฐ รีทัชเอารูปในหลวงออกจากมือนักกีฬา ทำไมมรึงไม่โวยบ้าง

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#113 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:40

เล่นเรื่องไม่เป็นเรื่อง ระวังเจอพวกสลิ่มแมลงสาปร้องไห้ขี้มูกโป่งไปร้องต่อ กกต หาว่ามีการใส่ร้ายผู้สมัครหรอกครับ

ในเมื่อตัววารสารมันก็มีรายชื่อผู้รับผิดชอบอยู่แล้ว

#114 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

เล่นเรื่องไม่เป็นเรื่อง ระวังเจอพวกสลิ่มแมลงสาปร้องไห้ขี้มูกโป่งไปร้องต่อ กกต หาว่ามีการใส่ร้ายผู้สมัครหรอกครับ

ในเมื่อตัววารสารมันก็มีรายชื่อผู้รับผิดชอบอยู่แล้ว

^  ^  ข้อมูลในแบนเนอร์สีฟ้านี้เป็นข้อมูลปีที่แล้ว

ปีนี้พญ.วันทนีย์ วัฒนะแซงเข้าป้ายเป็น ผอ.สำนักอนามัย กทม.เรียบร้อยแล้ว :angry:

ลองดูชื่อตัวละครที่สำนักอนามัยกทม.ซิว่า ใครเป็นใคร ? จึงไม่แปลกที่มีรูปป้าป๊งขึ้นหน้าปก เหอๆ

มิได้ต่อว่าท่านที่ไฮไลท์สีแดงคนใดนะ   ต้องฟ้องกกต.น่าจะดีที่สุด เพราะยามนี้ ไม่รู้จริงๆว่าใครแทงใคร..

ส่วนเรื่องย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านที่กทม.นั้นไทยรัฐออนไลน์ก็เล่นแล้วเรื่องตำหนวดในภาค 4  ไม่ต้องรอสมัยหน้าแต่ประการใด

ไต่กอหนูอ้อยวิเคราะห์จากข้อมูล'ซีฟเอาไว้เมื่อ 19 กพ. 2556 ..เป็นไปตามนั้นมิมีผิด  เหอๆ   :D

เรื่องคำถามหัวกระทู้

หนูอ้อยคิดว่าชายหมูจะมีโอกาสชนะ ถ้าดูจากคะแนนเลือกตั้งท้องถิ่น กทม.ครั้งที่ผ่านๆมา

และต้องดูเฉพาะ 2 พรรคใหญ่ที่แข่งกัน ประกอบกับไม้ประดับที่คะแนนระดับแสน

ที่เอาระดับแสนเพราะมีโอกาสแข่งบ้าง ส่วนไม้ประดับเช่นลีน่าจัง ลงสองครั้งได้แค่ครั้งละไม่ถึงหมืน อันนี้ต้องตัดทิ้งไปไม่พูดถึง

(ลองไปคลิกดูวิกิพีเดียเรื่องคะแนนนะ)

ระดับคะแนนแสน ดูจาก อ.จ.แก้วสรร ได้แสนต้นๆ แม้เยอะกว่าลีน่าแยะ

แต่ถือว่าน้อยมาก เพราะคนเลือกก็ดูออกว่าแกรู้แค่กฎหมาย ไม่มีทีมงาน ไม่มีมือ-มีไม้-มีแค่น้องขวัญสรวงที่เป็นแค่งานถาปัด

ดูชูวิทย์มั่ง..ได้สูงมากในกลุ่มหลักแสนคือ กว่าสามแสนห้า มันมีปัจจัยช่วยหลายอย่างเช่นใหม่สด หาเสียงมัน เล่นกับสื่อเป็น

ลองมาดูอ.จ.เกรียงศักดิ์มั่ง ไม่น่าเชื่อที่ได้สองแสนกว่า ไม่น้อยนะ แกอาจดังอยู่บ้าง เพราะเคยทำงานมาก่อน

นี่พูดคร่าวๆถ้าดูโดยตัดไม้ประดับออกไปนะ

ครั้งนี้ชายหมูน่าจะไม่ได้ถึงเก้าแสนเช่นเดิม แต่บอกได้ยากว่าจูดี้จะหายใจรดต้นคอเข้าใกล้ได้แค่ไหน

อาจปริ่มๆเหมือนคะแนนปาร์ตี้ลิสต์ กทม.ซึ่งเพื่อไทยแพ้ไม่เท่าไร

อย่างที่รู้มานาน กรุงเทพฯชั้นในและฝั่งธนฯเป็นหลังพิงที่ไว้ใจได้ที่สุดให้กับชายหมู

อยู่ที่คนที่"บ้านมีรั้ว"ต้องไม่นิ่งนอนใจ

ดาบนี้มีสองคมคือ โพลที่ว่าชายหมูเป็นฝ่ายตามนั้นจะทำให้กองเชียร์หลายแสนถอดใจ--ไม่ไปแม่มหรอก ไปก็แพ้

หรืออีกคมหนึ่ง..ยิ่งสู้--เฮ้ยไม่ไปไม่ได้นะ ต้องฮึด มันก็ต้องวัดใจแฟนชายหมูว่าส่วนใหญ่จะออกทางไหน

ถ้าฮึด คะแนนชายหมูก็ทิ้งห่าง แต่อย่างที่บอก จะไม่ถึงเก้าแสนแบบเดิม

เที่ยวนี้ชนะ แต่สมัยหน้านั้นไม่แน่กับ ปชป. เพราะหลายส่วนในกทม.ถูกรุกคืบเป็นลำดับ

เพื่อไทยจะไม่ปล่อย ปชป.ไว้ทำซากแน่ๆ

ตัวอย่างเช่นสำนักอนามัย มีพญ.วันทนีย์ วัฒนะ (ดูนามสกุลก็รู้ว่าเมียใคร)

พญ.คนนี้จบ มช.ที่เดียวกับรองปลัด นพ.ชวินทร์ ศิรินาค

ซึ่งเมื่อเลื่อนตำแหน่ง เดือน ตค.2555 ที่ผ่ามา มีกำลังภายในจากทำเนียบ "คุณขอมา"

ให้ คุณหมอวันทนีย์แซงเข้าป้ายและอาจฉลุยถึง ปลัดกทม.ก่อนเกษียณ

ชายหมูยังจำต้องเซ็นให้แกขึ้นผู้อำนวยการสำนักอนามัย กทม.ก่อนลาออกแค่ไม่กี่วัน   :angry:

และสมัยหน้าหากเพื่อไทยจัดองคาพยพใน กทม.ได้เสร็จ อย่างที่ยกตัวอย่างเรื่องพญ.วันทนีย์ 

ขณะที่ี ปชป.รุกคืนไม่ทัน-ไม่มีตัวเด็ดๆ

สมัยหน้า กทม.เสร็จเพื่อไทยแน่

เพิ่มนิด ขอโทษที่ต้องใช้โควทเพราะอีดิทไม่ไป

สมัยหน้ามีการเตรียมการย้ายทะเบียนบ้านจากคนภาคอื่นเข้ากรุงแน่

กกต.ออกมาบอกแล้วว่าต้องอยู่ในทะเบียนบ้านไม่น้อยกว่า 1 ปี ไม่ใช่ 90 วันอย่างที่เข้าใจผิดกันอยู่เพราะอันนั้นมันกฎหมายเก่า

http://www.dailynews...election/185414

“กกต.ยืนยัน ว่า กฎหมายที่มีคนออกมาระบุว่าผู้มีสิทธิเลือกตั้งที่จะไปลงคะแนนเลือกตั้งผู้ว่ากทม.ครั้งนี้ จะต้องอยู่ในทะเบียนบ้านไม่น้องกว่า  90  วันนั้น ไม่ถูกต้องเพราะเป็นกฎหมายเก่า ที่ยกเลิกไปแล้ว คิดว่าคนที่ออกมาพูดเรื่องนี้อาจจะสับสนเพราะเคยใช้กฎหมายเก่า  และคงคิดว่าน่าจะเหมือนกับการเลือกตั้งส.ส. ” นายสมชัย กล่าว

Edited by หนูอ้อย, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:48.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#115 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 04:02

:D ผมอาจะคิดไปเองนะ ป้าป๊ง ผอมลงไปเยอะเลยเป็นเสื้อแดงคงอดอยากมากหรอครับ

แต่ก็หายหลังค่อมแล้วนิ่ครับ ไปรักษายังไงกัน ผอมลงก็จริงแต่ผิวที่แขนดูเต่งตึงขึ้นด้วย

ผมที่เคยหยักศกด้านหน้า ก็ไปยืดมาซะตรงเลย แต่หน้าดูหมองลงนะครับ รูปปีที่แล้วดูขาวกว่า

แล้วก็แหวนที่นิ้วด้านขวา... คงไม่ได้เอาไปจำนำแล้วใช่มั๊ยครับ

เดี๋ยวนะ เพิ่งเห็นรูปฉบับเทียบ

ทำไมปาสองป้าไม่เหมือนกันเลยล่ะ

ป้าเสื้อแดงหน้าผอมซูบ ป้าเสื้อเขียวหน้าอิ่ม

ป้าเสื้อแดงผมต้นคอ ป้าเสื้อเขียวผมรองทรง

ป้าเสื้อแดงตีนกาเหี่ยวเพียบ ป้าเสื้อเขียวย่นน้อยกว่าเยอะ

ป้าเสื้อแดง หัวแม่โป้งทั้งสองข้างอยู่ระดับกลาง  ป้าเสื้อเขียวสองโป้งอยู่ระดับบน(อันนี้รีทัชกันไม่ได้แน่ๆเน้อ)

เฮ้ย!! เอาไงกันดีพี่น้อง อีโอ๊คพลาดแล้ว!!!

เอาสองรูปมาเทียบ ตกลงจะฆ่าหม่อมให้ตาย หรือฆ่าอีโอ๊คให้ตายกันแน่เนี้ยยยย

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 04:04.

gladiator 1.jpg

#116 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:56

อ๋อ ที่แท้ จุดประเด็นขึ้นมาจากดเฟซ ท่าน โอ๊กท่าขี้เหล็ก....

ผมนึกว่าเก่งแต่เรื่อง อาร์พีจีอย่างเดียว...ที่แท้เก่งเรื่องภาพด้วยน๊ะเนี่ย.

ผมว่าคนละคนกันน๊ะ..

#117 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:56

สงสารก็แต่พานทองแท้ ชินวัตร
หน้าชื่นตาบานให้คนเขาเอาชื่อไปใช้หากิน
อยากฟังเสียง อยากเห็นหน้าเธอ
แสดง "วิสัยทัศน์" สดๆ ออกทีวีสักครั้ง
เพื่อทุกคนจะได้รู้จักเธอจริง ๆ เสียบ้างก็ดีนะ

#118 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:58

:D :D :D ตลกดี :D :D :D

นับวันอีโอ๊คจะปัญญาอ่อนมากขึ้นทุกวัน

เรื่องโง่ๆนี่มันฉลาดนัก

หายสงสัยแล้วที่อีโอ๊คทำธุระกิจอะไรก็เจ๊ง :lol: :lol: :lol:

ใช้ RPG ลอบสังหาร จะเอาฮาไปถึงไหนว้า

อีโอ๊คคคคคคคคคคคคค...

Edited by คนกรุงธน, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:06.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#119 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:00

เชื่อละว่าพวดสะบัดไร้สิ้นหนทางชนะ เพราะข่าวแค่นี้ยังให้สิงห์ปลอมขุดมาเล่น ดูจนตรอกสิ้นดี

#120 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:03

เดี๋ยวนะ เพิ่งเห็นรูปฉบับเทียบ

ทำไมปาสองป้าไม่เหมือนกันเลยล่ะ

ป้าเสื้อแดงหน้าผอมซูบ ป้าเสื้อเขียวหน้าอิ่ม

ป้าเสื้อแดงผมต้นคอ ป้าเสื้อเขียวผมรองทรง

ป้าเสื้อแดงตีนกาเหี่ยวเพียบ ป้าเสื้อเขียวย่นน้อยกว่าเยอะ

ป้าเสื้อแดง หัวแม่โป้งทั้งสองข้างอยู่ระดับกลาง  ป้าเสื้อเขียวสองโป้งอยู่ระดับบน(อันนี้รีทัชกันไม่ได้แน่ๆเน้อ)

เฮ้ย!! เอาไงกันดีพี่น้อง อีโอ๊คพลาดแล้ว!!!

เอาสองรูปมาเทียบ ตกลงจะฆ่าหม่อมให้ตาย หรือฆ่าอีโอ๊คให้ตายกันแน่เนี้ยยยย

ติ่งหู :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#121 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:20

แอ๊.....................ไปยุ่งอะไรกับเขาด้วย :(  :lol:  :lol: 

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#122 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:24

มันใช่ คนละคนกันเหรอสิง หน้าไม่เหมือนกันสักนิดเลยนะ

ถ้าคนเดียวกัน เวลาก็ต้องต่างมากอ่ะ ผม หน้า แขน 

แล้วถ้าเอา รูปที่ถ่ายกะโอ๊ค มาจริงนี่ รีทัชไม่ได้หรอกนะ อย่างที่สมาชิกคนอื่นบอก นิ้ว ระยะ เเขนเสื้อ นี่เอาที่ดูชัดๆ แบบ คนปกติมองออกนะ สิง

Edited by gass, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:29.

#123 Redbuffalo010

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:36

แอ๊.....................ไปยุ่งอะไรกับเขาด้วย :(  :lol:  :lol: 

โทษทีครับ รีบพิมพ์ กลัวลูกเพ่ปาดหน้า

จริงๆแล้วจะบอกว่าให้ดูที่หูให้ดี เพราะติ่งหูของยายเสื้อแดงที่คุณนายโอ๊คเอามาโชว์ยานกว่าคุณยายที่ยืนอยู่กับเบอร์ 16 :D  :D  :D 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#124 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:38

ผมเข้าใจว่า รูปซ้ายของโอ๊ค เขาไปถ่ายกับคุณป้านี่มาใหม่นะครับ

พยายามทำให้เหมือนคุณชาย ทั้งการแต่งตัว และท่าทาง

คุณป้านั่นก็คง คนเดียวกันละมั๊งครับ  โอ๊คทำออกมาให้เหมือน เพื่อขำๆ

ไม่ใช่การรีทัช จากภาพโอ๊คไปเป็นคุณชายหรอกฮ่ะ

#125 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:42

โทษทีครับ รีบพิมพ์ กลัวลูกเพ่ปาดหน้า

จริงๆแล้วจะบอกว่าให้ดูที่หูให้ดี เพราะติ่งหูของยายเสื้อแดงที่คุณนายโอ๊คเอามาโชว์ยานกว่าคุณยายที่ยืนอยู่กับเบอร์ 16 :D  :D  :D 

ถ้าใช้เทคนิคซ้อนภาพ จะชัดเจน แต่ว่าระยะเวลา 2 - 3 ปี ใบหน้าคนไม่น่าจะเปลี่ยนได้มาก ส่วนติ่งหู อาจเป็นเพราะ ผัว ดึงบ่อยๆ ก็ได้

ไปธุระก่อน มีแดงเรื่อๆ ให้เคลียร์ อีกหลายโต๋ เมื่อคืนเสร็จไป 2 แล้ว ;)

Edited by กีรเต้, 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:45.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#126 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:43

ดูจากคลิป แล้วยายแก่คนนี้บอกว่า โดนพวกเสื้อแดงด่ากันมาก ถามจริง ถึงใส่เสื้อแดง แล้วไปจับมือกับหม่อม ไม่โดนพวกควายแดงมันด่าหรือ  :huh:

หม่อมไปเกี่ยวอะไรด้วยหว่า 

#127 Redbuffalo010

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:44

ผมเข้าใจว่า รูปซ้ายของโอ๊ค เขาไปถ่ายกับคุณป้านี่มาใหม่นะครับ

พยายามทำให้เหมือนคุณชาย ทั้งการแต่งตัว และท่าทาง

คุณป้านั่นก็คง คนเดียวกันละมั๊งครับ  โอ๊คทำออกมาให้เหมือน เพื่อขำๆ

ไม่ใช่การรีทัช จากภาพโอ๊คไปเป็นคุณชายหรอกฮ่ะ

เข้าใจถูกต้องครับ คุณนายโอ๊คไปถ่ายมาใหม่ โดยอ้างว่าป๊าเสื้อแดงอะไรนั่นหน่ะคือป้าเสื้อแดงคนเดียวกับที่ยืนอยู่กับเบอร์ 16 

ประเด็นอยู่ที่ว่า ถ้าเป็นป้าคนเดียวกันทำไมสรีระจึงแตกต่างกัน

#128 ยิงเเม่งเลย

ยิงเเม่งเลย

น้องใหม่

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:47

1. ภาพปกนี้รีทัชจริงๆ ซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่สมควร  ที่ใช่ครับ ในทางกฎหมายผมไม่ทราบ  เเต่ในทางจิตใจผมเหก็นว่าไม่สมควรอย่างยิ่ง และขอประณามคนที่กระทำแบบนี้ว่าไม่สมควร 

2. เมื่อเรารู้เเล้วว่าภาพปกมีการรีทัชกัน เราต้องหากันว่าใครจะเป็นผู้รับผิดชอบเรื่องนี้  คุณชายฯ  ในฐานะผู้ว่ากทม. - สำนักอนามัย กทม. ที่เป็นเรื่องที่ต้องสืบหากันให้ได้ข้อเท็จจริง เเล้วค่อยมากล่าวหาว่าใครเป็นคนผิด นี่เป็นกระบวนการคิดที่ถูกต้องใช่ไหมครับ

ถ้าเช่นนั้นผมว่าทางผู้ที่นำมาเปิดประเด็นเรื่องนี้  อย่างเช่นนายพานทองเเท้ หรือคุณสิงห์ฯ ที่เอามาตั้งกระทู้นี้ น่าจะช่วยตามสืบเสาะค้นหาให้ทีครับ เพราะผมก็อยากจะทราบว่า ใครเป็นคนสั่งการ หรือ อะไรแบบไหนอย่างไร จึงได้มีการรีทัชรูปนี้ อย่าให้มันจบลงเพียงเเค่นี้  อย่าให้มันจบลงเเค่จบเลือกตั้งผู้ว่ากทม.

3. ผมได้ยิน อยู่บ่อยๆว่า  ทางเพื่อไทย หรือกองเชียร์พรรคเพื่อไทย บอกว่า เรื่องผู้ว่ากทม.ให้เน้นกันที่นโยบาย หาเสียงกันอย่างสร้างสรรค์นี่คือมาตรฐานคนเพื่อไทย 

เเต่ในกรณีที่หยิบเรื่องนี้ขึ้นมาในช่วงนี้ เพราะต้องการหวังผล  ต้องการให้ข้องกับการเลือกตั้งผู้ว่ากทม.ใช่ไหมครับ เพราะเท่าที่ทราบ นาย ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ  รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์  ก็ได้เอาเรื่องนี้ ไปปราศรัย เมื่อคืนที่สวนลุมฯด้วย  

ดังนั้น ผมจึงสงสัยว่า เเล้วมาตรฐานคนเพื่อไทย ที่คนเพื่อไทยที่บอกว่าหาเสียงอย่างสร้างสรรค์เน้นนโยบายมันก็เป็นสิ่งที่โกหกใช่หรือไม่ครับ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน