Jump to content

- - - - -

เสรีพิสุทธิ์ เบอร์ 11 น่าเลือกแค่ไหนครับ

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 AvalancheExiaRII

AvalancheExiaRII

น้องใหม่

Posted 2 March 2013 - 14:19

คือว่าเมื่อกลางวัน วันนี้ผมไปคุยกับเจ้าของร้านถ่ายรูปร้านหนึ่งที่ค่อนข้างสนับสนุนพันธมิตร ซึ่งผมก็พอรู้จักเขามานาน ผมเลยถามว่าจะเลือกเบอร์อะไร

เขาบอกว่าจะเลือกเบอร์ 11 ซึ่งเป็น พล.ต.อ. เสรีพิสุทธิ์ เตมียาเวส ซึ่งเข้าให้เหตุผลว่า "เขาเป็นคนซื่อตรง เลือกให้เขามาเป็นเขาทำแน่" 

ซึ่งอยากถามความเห็นของชาวเสรีไทยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

#2 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 14:34

ผมว่ายังไม่น่าเลือกครับ ดูจากมาด ประวัติ และแนวทางการหาเสียงแล้ว ท่านเหมาะไปเป็น ส.ส. ฝ่ายค้าน แบบคุณชูวิทย์มากกว่าครับ รอไว้ก่อนดีกว่าครับ ให้ท่านได้ทำในสิ่งที่ถนัด เห็นเขียนป้ายว่าจะจัดหนัก เป็นฝ่ายค้านไปเลยครับ แล้วจัดรัฐบาลให้หนักๆ :)

#3 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 2 March 2013 - 14:39

http://webboard.seri...ี้เลวกว่าที่คิ/

ลองไปศึกษาดู  :)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#4 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 2 March 2013 - 14:41

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#5 MMMP

MMMP

ราชาโพย

Posted 2 March 2013 - 15:09

ตำรวจที่เจอตำรวจไม่ดี แล้วไม่จัดการ
ยังได้ชื่อว่าเป็นตำรวจดี หรือไม่

ตอบคำถามนี้ได้ ก็จะทราบเองครับ

ว่าควรเลือกตำรวจ ที่นิ่งเฉยกับตำรวจเลวๆ

มาเป็นคนดูแลคนกทมรึไม่

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 2 March 2013 - 15:16

พล.ต.อ.วสิษฐ เดชกุญชร ประกาศไม่เลือกตำรวจด้วยกัน ไม่ว่าคนไหน ๆ

เหตุก็คือ เพราะผมก็รู้ถึงที่มาของเขาเหมือนกัน 

^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 2 March 2013 - 17:22

gladiator 1.jpg

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users