Jump to content

- - - - -

ใช่ซอย 16 หรือเปล่า

• Please log in to reply
40 replies to this topic

#1 Red Baron

Red Baron

ปุโรหิตหัวหน้าอำมาตย์

Posted 2 March 2013 - 18:13

*
POPULAR

โรงแรม ซัมเมอร์เซ็ท อยุ่สุขุมวิทซอย 16 อ่ะเป่า ถ้าผมต่อ BTS แล้วต้องลงรถเมล์สาย16 ที่ไหนดี ลงมาบุญครอง หรือลงศาลาแดง 16 แล้วเดินอีกหน่อยไปลงใต้ดิน

ที่จริงจะถามตั้งแต่ 16.00น. แล้ว แต่แถวพหลโยธินซอย 16 ไม่มีสัญญาน wifi เลย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยบอกทางคร้าบบ...  :D  :D  :D 

อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม

#2 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 2 March 2013 - 18:18

โรงแรม ซัมเมอร์เซ็ท อยุ่สุขุมวิทซอย 16 อ่ะเป่า ถ้าผมต่อ BTS แล้วต้องลงรถเมล์สาย16 ที่ไหนดี ลงมาบุญครอง หรือลงศาลาแดง 16 แล้วเดินอีกหน่อยไปลงใต้ดิน

ที่จริงจะถามตั้งแต่ 16.00น. แล้ว แต่แถวพหลโยธินซอย 16 ไม่มีสัญญาน wifi เลย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยบอกทางคร้าบบ...  :D  :D  :D 

หวยงวดหน้าออกวันที่เท่าไรครับ ท่านRED

Edited by ppneer, 2 March 2013 - 18:19.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#3 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 18:20

:D  :D

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#4 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 18:27

ที่โรงแรม..น่าจะมีเพลงยุค 70's ฟังด้วย 

Dr.Hook  / Only Sixteen 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 2 March 2013 - 18:27

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 2 March 2013 - 18:36

อะหือ  ผมเกือบเล่นมุกนี้แล้ว...ท่านปุโรหิตตัดหน้า  ชิส์!!!

อันนี้เรื่องจริงนะ  เพื่อนผมอายุ 34 ไปคบกับเด็กอายุ 16

เพื่อนผมเปิดสอนกีตาร์หรืออะไรสักอย่าง ผมลืมแล้ว แล้วน้องคนนี้มาเรียน

มันก็รักน้อง 16 คนนี้จริงจังนะ  ก็คบเป็นแฟนแบบปิดพ่อแม่เด็กไว้

รุ่นน้องอีกคน อายุ 28 คบเด็ก 16 อีกเหมือนกัน  ไปเดตกันยังชวนผมไปเลย

จนมันมาปรึกษาผม ทั้งสองคนโดนผมด่าเช็ดเม็ด

แม้ผมจะเจ้าชู้ แต่เรื่องนี้ผมมีคุณธรรมนะครับ  ผมรู้สึกว่าถ้าผมเป็นพ่อแม่แล้วมีลูกสาว  ผมคงเสียใจถ้ารู้เรื่องนี้

เพราะลูกสาวผมยังเด็กมากเกินกว่าจะมารับรู้เรื่องอะไรแบบนี้ที่มัน "เร็วเกินไป"

เจ้าสองคนบอกว่า "ผมไม่เข้าใจความรัก"

เลยโดนผมด่าซ้ำ  ที่ผมเจอ เด็กกว่า 16 อีก  แล้วเค้าก็รักผมจริงๆด้วย

ตอนนั้นผมไม่รู้จริงๆว่าน้องเค้าแค่ 15  เพราะเด็กสาวตุรกีจะดูโตกว่าอายุมาก  แล้วน้องเค้าตัวสูงเหมือนพ่อด้วย (พ่อเขาสูงเกือบ 190)

ผมนึกว่า 19 นะนั่น ตอนเจอกัน  ถ้ารู้ว่า 15 ตั้งแต่แรก ผมถอยไปถึงปากซอยแล้ว

ตอนหลังผมเจอลูกพี่ลูกน้องเค้า  เป็นพี่ชาย พี่บอกตัวเองอายุ 16 กว่าๆ

ผมก็เหวอ... "อ้าว  ถ้าญาติผู้พี่อายุ 16 แล้วคนเป็นน้องจะอายุเท่าไหร่วะนั่น"

ลิกเลยครับ เลิกๆๆๆ  ก่อนจะพรากผู้เยาว์

ตอนผมบินกลับ น้องเค้าร้องไห้กลางสนามบินเลย  ตอนนั้นพ่อเค้าถึงมาพูดกับผมว่าสงสัยลูกสาวคงรู้สึกอะไรกับผมจริงๆ

แต่ผมว่าตอนเราคุยกัน มองตากัน ผมว่าพ่อเค้ารู้นะครับ ว่าผมไม่ทำอะไรลูกเค้าหรอก  น้องเค้ายังเด็กมากๆ อนาคตยังอีกไกล

(พ่อเค้าแก่กว่าผมไม่กี่ปีเอง (พ่อเค้า 35-36 ครับ) เพราะคนที่นั่นแต่งงานกันเร็วมาก  คิดดูดิ อายุผมแทบจะเท่าพ่อเค้าเลย)

ผมเลยบอกเพื่อนว่า

"คนไหนอายุมากกว่า คนนั้นต้องเป็นคนรู้จักคิดกว่า  คิดถึงอนาคตน้องเค้าด้วย 

พ้นจากเราไปแล้ว เค้าจะไปเริ่มต้นใหม่กับใครที่ไหนได้  เค้าเสียให้เราตั้งแต่อายุ 16 แบบนี้น่ะ

เพิ่งพ้นคอซองมาเองซะด้วยซ้ำ

แก่แล้ว ต้องหัดรู้จักคิด  ไม่ใช่เอะอะหน้ามืด รู้สึกว่าตัวเองเท่ มีแฟนเด็ก  แล้วก็ทำลายอนาคตเด็กผู้หญิงไปเลย

คิดถึงใจพ่อแม่เค้ามั่ง  เค้าเลี้ยงลูกเค้ามาอย่างทะนุถนอม  ไว้มีลูกเมื่อไหร่เอ็งจะเข้าใจ"

ปรากฏว่าคู่รุ่นน้อง 28 เลิกกันไม่ถึง 4 เดือนมั้งครับ  เด็กไปเจอแฟนใหม่อายุใกล้เคียงกัน

ส่วนเพื่อนผม แม่แนะนำผู้ชายคนใหม่ที่ฐานะดีกว่า มีอนาคตกว่าให้ เพราะอยู่กับเพื่อนผมแลดูไร้อนาคต

สรุป โดนเด็ก 16 ทิ้งทั้งคู่

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 2 March 2013 - 18:46.

gladiator 1.jpg

#7 Red Baron

Red Baron

Posted 2 March 2013 - 18:39

ถามกระเป๋ารถเมล์แล้ว ตอยจ่ายเงินกระเป๋าบอกว่าศาลาแดงซอย 16 ไม่มี ผมก็เถียงว่ามีแน่นอน สมัยก่อนที่เขาเรียกว่าซอยคอนแวนท์ 16 ไง 

อะไรฟร่ะ เรื่่องง่ายๆเท่านี้ก็ไม่รู้ เด็กอายุ 16 ยังรู้เลย

#8 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 2 March 2013 - 18:44

ไอ้ที่เสี่ยงๆนี่มันดีนะ... :D :D :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 2 March 2013 - 18:47

ไอ้ที่เสี่ยงๆนี่มันดีนะ... :D :D :D

อารายหรา?  นี่ท่านกรุงธนจะพลีชีพเพื่อเด็กสิบหกหรา?

ถึงติดคุกกันเลยนะท่าน

#10 Red Baron

Red Baron

Posted 2 March 2013 - 18:47

สัญญาน WiFi หายอีกแล้ว เดี๋ยวถึงร้าน 16 cafe' แล้วจะขึ้นมาใหม่ครับ อย่างไรก็ช่วยบอกทางผมหน่อยนะคร้าบบ..

ไปต่อรถเมล์ ปอ.16 แล้ว นั่งรถร้อนสาย 16 ไม่ไหว

#11 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 2 March 2013 - 18:57

กระทู้เสี่ยงคุกกันใช่ไหมละนั้น

#12 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 19:11

ติดคุก16วัน

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 2 March 2013 - 19:29

อะหือ  ผมเกือบเล่นมุกนี้แล้ว...ท่านปุโรหิตตัดหน้า  ชิส์!!!

อันนี้เรื่องจริงนะ  เพื่อนผมอายุ 34 ไปคบกับเด็กอายุ 16

เพื่อนผมเปิดสอนกีตาร์หรืออะไรสักอย่าง ผมลืมแล้ว แล้วน้องคนนี้มาเรียน

มันก็รักน้อง 16 คนนี้จริงจังนะ  ก็คบเป็นแฟนแบบปิดพ่อแม่เด็กไว้

รุ่นน้องอีกคน อายุ 28 คบเด็ก 16 อีกเหมือนกัน  ไปเดตกันยังชวนผมไปเลย

จนมันมาปรึกษาผม ทั้งสองคนโดนผมด่าเช็ดเม็ด

แม้ผมจะเจ้าชู้ แต่เรื่องนี้ผมมีคุณธรรมนะครับ  ผมรู้สึกว่าถ้าผมเป็นพ่อแม่แล้วมีลูกสาว  ผมคงเสียใจถ้ารู้เรื่องนี้

เพราะลูกสาวผมยังเด็กมากเกินกว่าจะมารับรู้เรื่องอะไรแบบนี้ที่มัน "เร็วเกินไป"

เจ้าสองคนบอกว่า "ผมไม่เข้าใจความรัก"

เลยโดนผมด่าซ้ำ  ที่ผมเจอ เด็กกว่า 16 อีก  แล้วเค้าก็รักผมจริงๆด้วย

ตอนนั้นผมไม่รู้จริงๆว่าน้องเค้าแค่ 15  เพราะเด็กสาวตุรกีจะดูโตกว่าอายุมาก  แล้วน้องเค้าตัวสูงเหมือนพ่อด้วย (พ่อเขาสูงเกือบ 190)

ผมนึกว่า 19 นะนั่น ตอนเจอกัน  ถ้ารู้ว่า 15 ตั้งแต่แรก ผมถอยไปถึงปากซอยแล้ว

ตอนหลังผมเจอลูกพี่ลูกน้องเค้า  เป็นพี่ชาย พี่บอกตัวเองอายุ 16 กว่าๆ

ผมก็เหวอ... "อ้าว  ถ้าญาติผู้พี่อายุ 16 แล้วคนเป็นน้องจะอายุเท่าไหร่วะนั่น"

ลิกเลยครับ เลิกๆๆๆ  ก่อนจะพรากผู้เยาว์

ตอนผมบินกลับ น้องเค้าร้องไห้กลางสนามบินเลย  ตอนนั้นพ่อเค้าถึงมาพูดกับผมว่าสงสัยลูกสาวคงรู้สึกอะไรกับผมจริงๆ

แต่ผมว่าตอนเราคุยกัน มองตากัน ผมว่าพ่อเค้ารู้นะครับ ว่าผมไม่ทำอะไรลูกเค้าหรอก  น้องเค้ายังเด็กมากๆ อนาคตยังอีกไกล

(พ่อเค้าแก่กว่าผมไม่กี่ปีเอง (พ่อเค้า 35-36 ครับ) เพราะคนที่นั่นแต่งงานกันเร็วมาก  คิดดูดิ อายุผมแทบจะเท่าพ่อเค้าเลย)

ผมเลยบอกเพื่อนว่า

"คนไหนอายุมากกว่า คนนั้นต้องเป็นคนรู้จักคิดกว่า  คิดถึงอนาคตน้องเค้าด้วย 

พ้นจากเราไปแล้ว เค้าจะไปเริ่มต้นใหม่กับใครที่ไหนได้  เค้าเสียให้เราตั้งแต่อายุ 16 แบบนี้น่ะ

เพิ่งพ้นคอซองมาเองซะด้วยซ้ำ

แก่แล้ว ต้องหัดรู้จักคิด  ไม่ใช่เอะอะหน้ามืด รู้สึกว่าตัวเองเท่ มีแฟนเด็ก  แล้วก็ทำลายอนาคตเด็กผู้หญิงไปเลย

คิดถึงใจพ่อแม่เค้ามั่ง  เค้าเลี้ยงลูกเค้ามาอย่างทะนุถนอม  ไว้มีลูกเมื่อไหร่เอ็งจะเข้าใจ"

ปรากฏว่าคู่รุ่นน้อง 28 เลิกกันไม่ถึง 4 เดือนมั้งครับ  เด็กไปเจอแฟนใหม่อายุใกล้เคียงกัน

ส่วนเพื่อนผม แม่แนะนำผู้ชายคนใหม่ที่ฐานะดีกว่า มีอนาคตกว่าให้ เพราะอยู่กับเพื่อนผมแลดูไร้อนาคต

สรุป โดนเด็ก 16 ทิ้งทั้งคู่

แล้วผึ้งน้อยจะได้เจอคู่มั้ยเนี่ย สาว 15 + 1 อ่ะค่ะ 

#14 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 20:02

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยบอกทางคร้าบบ...  :D  :D  

เดินไป 16 ก้าวหน้า BTS เลี้ยวซ้าย เเล้วเดินไปอีก 16 ก้าว เลี้ยวขวาเดินไปอีก 16 นาที จะเห็นวินมอไซน์ นั่งวินไปอีก 16 นาที ก็จะถึง 

อย่าลืมจ่ายค่าวิน 16 บาท 

#15 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 20:18

เอามั่ง อิอิ :P

Edited by อานุง อัน รามา, 2 March 2013 - 20:25.

ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#16 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 20:19

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยบอกทางคร้าบบ...  :D  :D  

เดินไป 16 ก้าวหน้า BTS เลี้ยวซ้าย เเล้วเดินไปอีก 16 ก้าว เลี้ยวขวาเดินไปอีก 16 นาที จะเห็นวินมอไซน์ นั่งวินไปอีก 16 นาที ก็จะถึง 

อย่าลืมจ่ายค่าวิน 16 บาท 

เง้อ ไม่ไช่16บาทนะท่าน เขาจะทอน16สตางค์ด้วย 

แต่ไม่รู้จอทอนยังไงเพราะเหรียญ16สตางค์ไม่มีว่ะ

เลยต้องเก็บ16บาทเท่าเดิม อิอิ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#17 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

Posted 2 March 2013 - 20:39

ไม่ทราบจริงๆครับ ตอนนี้ใจจดใจจ่อแต่กับฟุตบอลบุนเดสลีกา นี่ก็ไปซื้อการ์ด GMM รุ่นที่ได้ทั้งหนังทั้งกีฬา มาแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะกลับไปบ้านแล้วดำเนินการสักที

ทีนี้ ผมได้ดู Philipp Lahm แทบทุกนัดล่ะครับ ดีใจจังเลย :D

คืนวันอาทิตย์นี้ เชื่อว่าชนะชัวร์ครับ

#18 Red Baron

Red Baron

Posted 2 March 2013 - 20:49

อีก 16 จะนาทีสามทุ่ม ยังไม่ถึงซอย 16 เลย

#19 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 2 March 2013 - 20:58

เพลงนี้ผมก็ชอบนะ....ชอบเพลงโบราณน่ะ -_-

#20 serialnu

serialnu

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 21:12

กำ ราคา LpG จะแตะ 16 บาทแว้ว

#21 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 2 March 2013 - 21:22

ไม่ทราบจริงๆครับ ตอนนี้ใจจดใจจ่อแต่กับฟุตบอลบุนเดสลีกา นี่ก็ไปซื้อการ์ด GMM รุ่นที่ได้ทั้งหนังทั้งกีฬา มาแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะกลับไปบ้านแล้วดำเนินการสักที

ทีนี้ ผมได้ดู Philipp Lahm แทบทุกนัดล่ะครับ ดีใจจังเลย :D

คืนวันอาทิตย์นี้ เชื่อว่าชนะชัวร์ครับ

ผมก็รอดู แมนยูฯ

คืนนี้แมนยูฯ เตะกับ นอริช ซิตี้..ผมจะรอเชียร์

หวังว่าคงจะจัดคาริคลงสนามบัญชาเกม

เพราะแดนกลางคงหลวมมากหากไม่มีเขา..

%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#22 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 21:32

ค่าโดยสารรถไฟฟ้า MRT ถ้าผมจะนั่งไปแค่สถานีเดียวราคาเท่าไรครับ....

ปล.ผมสายตาไม่ดีมองไม่ชัดตอบตัวโตๆได้มั้ยครับ

#23 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 21:39

ผมคงดูบอลไม่ได้แล้วเพราะ ดึกเกินไป แถม ไอบ่อยมากถึง16ครั้ง

คิดว่าคงต้องไปหาหมอแล้ว แต่ไม่มีตังค์

เหลือแค่16บาทจะทำไงดี ???

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#24 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 21:40

ไม่แน่ใจว่า16บาทหรือเปล่า

#25 Red Baron

Red Baron

Posted 2 March 2013 - 21:54

โรงแรมจะปิดห้องอาหารแล้ว ยังไม่ถึงพารากอนเลย

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 2 March 2013 - 22:13

อ่านไม่ชัด ต้องขยายความ....

ถ้าไปไม่ถูก ถาม'พี่คนที่ 16' ก่อนเข้าซอย 16....

อยากไปสดวกไม่เสียเวลา จ้างวินมอเตอร์ไซด์เบอร์ 16....

เขารับส่งลูกค้าไปที่อพารท์เมนท์"No.Sixteen"ข้างโรงแรมนี้เป็นประจำ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 2 March 2013 - 22:17

ไม่ทันวุ้ย

กะได้กระทู้ตอบ ๑๖

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#28 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

Posted 2 March 2013 - 22:42

ไม่แน่ใจว่า16บาทหรือเปล่า

ขอบคุณครับ ไม่ได้ขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดินนานแล้ว เขาขึ้นเป็น 16 บาทสำหรับสถานีแรก...

............................................................................................................................

ตั้งแต่วันที่ 3 กรกฎาคม 2555   BMCL จะทำการปรับอัตราค่าโดยสารรถไฟฟ้า MRT ใหม่ แบ่งตามชนิดบัตรโดยสาร คือ บัตรเติมเงินและเหรียญโดยสาร ดังนี้

1. อัตราค่าโดยสารสำหรับเหรียญโดยสาร
    - บุคคลทั่วไป เริ่มต้น 16 บาท สูงสุด 40 บาท

#29 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 2 March 2013 - 23:25

เกิดมีใครบางคนเอาอันนี้มาแปะ.......กรูคงเงิบ ;)

:D  :D  :D  :D

#30 2012

2012

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 00:11

ผมเกิด  2516 อ่ะครับ เดือนหน้าก็ครบ สี่สิบและ เฮ้อ พอผ่านสามสิบมา ทำไมเวลามันเร็วจัง

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#31 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 3 March 2013 - 00:37

เรามาดูการแปลง เลขฐาน 9 เอ๊ย 8 ให้เป็น ฐาน 16 กันครับ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#32 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 3 March 2013 - 01:54

แล้วผึ้งน้อยจะได้เจอคู่มั้ยเนี่ย สาว 15 + 1 อ่ะค่ะ 

โหย ปีนี้ท่าจะยากครับ ตั้งกะปีที่ผ่านมา เรตติ้งอันเคยพุ่งกระฉูด มันตก(สิบ)หกคะเมน ไม่เป็นท่าเลยครับ

ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน  ผึ้งน้อยมะเจ้าจาย

ดั่งนรกชังฤาสวรรค์แกล้งงงงงง

#33 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 07:23

พวกที่เอามาโพสนี่ อวดแก่กันชัดๆเลยนะท่าน

#34 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 07:38

ขายตึกครับขายตึก

เป็นอาคารห้องชุดเคหะร่มเกล้าระยะ 3 ส่วน 3 อาคาร 16 ชั้น 3 ครับ

http://condo.siamhom...-16-ชั้น-3.html

#35 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 08:05

ขายที่ดิน 16ไร่ บางนา-ตราด กม.23 ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ และ ม.อัสสัมชัญ ด้านหลังออกมอเตอร์เวย์ลาดกระบังได้ ราคาถูกด่วน !

ตามลิ๊ง ครับ

http://www.teedin108...nd/view/204464/

#36 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 08:44

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#37 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 March 2013 - 08:50

มวลโจรที่ไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบน่าจะติดคุกสัก 116 ปี

ถึงจะเหมาะสมกับการกระทำ ที่ก่อไว้ จริงไหมพวกเรา ^_^

#38 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 3 March 2013 - 09:11

มวลโจรที่ไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบน่าจะติดคุกสัก 116 ปี

ถึงจะเหมาะสมกับการกระทำ ที่ก่อไว้ จริงไหมพวกเรา ^_^

แล้วโจรขโมยวิทยุนี่ติดคุกกี่ปีดี พี่เวน

999 ปี ดีม่ะ หรือติดไปตลอดเลย ไม่ต้องออก

:)  :)  :) 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#39 Red Baron

Red Baron

Posted 3 March 2013 - 13:36

หลับไปยามบ่ายฝันไม่ดีเลย ฝันว่ารถเทลเลอร์ 16 ล้อแหกโค้งชนรั้ววัด มีหมาวัดตายห่ะน่าอนาถไปเก้าตัว 

:o  :o  :o  

#40 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 13:52

โหย ปีนี้ท่าจะยากครับ ตั้งกะปีที่ผ่านมา เรตติ้งอันเคยพุ่งกระฉูด มันตก(สิบ)หกคะเมน ไม่เป็นท่าเลยครับ

ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน  ผึ้งน้อยมะเจ้าจาย

ดั่งนรกชังฤาสวรรค์แกล้งงงงงง

เอาไปแปะข้างฝา ท่องให้ขึ้นใจ  :P

[attachment=15173:เพื่อน.jpg]

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#41 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 15:01

คืนนี้ Hoffenheim-Bayern Muenchen ใช่หรือเปล่า รู้สึก  Hoffenheim จะอยู่อันดับที่ 16 หรือ 17

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users